PDA

View Full Version : mu online 2010

vipmax1994
24-08-10, 03:32 PM
ai cho em biết server EDMT , SCFMT , ENC , AGG , BrCF , CzF, MFS thì server nào xài tôt nhât. và từng server phù hợp với windows nào
vd: Server SCFMT 10.03.96 (Tomatoes ) chăng hạn chỉ work trên WS 2003 ...

eddy
24-08-10, 03:44 PM
EDMT , ENC , ACG , BrCF
Work:

- Windows XP , Windows 2003 Server

SCFMT , MFS(fake - based on SCFMT)
Work :

- Windows 2003 Server

lequangvu
24-08-10, 05:37 PM
EDMT , ENC , ACG , BrCF
Work:

SCFMT , MFS(fake - based on SCFMT)
Work :

Chào Eddy cho hỏi vấn đề này với, mình test nhiều Server MU Online rùi nhưng bây giờ mới gặp trường hợp Mu chạy Online ở nơi khác ngon nhưng các máy trong mạng LAN lai không chạy được, giúp mình với nhé!
Không biết còn thiếu sót chỗ nào nữa? ;)

quoctiensinhvn
24-08-10, 06:05 PM
Chào Eddy cho hỏi vấn đề này với, mình test nhiều Server MU Online rùi nhưng bây giờ mới gặp trường hợp Mu chạy Online ở nơi khác ngon nhưng các máy trong mạng LAN lai không chạy được, giúp mình với nhé!
Mình có thể trả lời câu hỏi này của bạn.
Duy nhất copy file hosts trong máy bạn đặt server đến các máy khác trong cùng mạng theo đường dẫn thường cài windows là ổ C thì đường dẫn như sau
C:\WINDOWS\system32\drivers\etc

mylove09
24-08-10, 06:41 PM
lequangvu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Anderson™ [-HEROIII-]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đúng là quen biết nhiều kể cũng hay thật. =))
Chào đồng nghiệp nhé

vipmax1994
24-08-10, 06:47 PM
vậy có ai biêt mux.the9.com chừng nào open không

mylove09
24-08-10, 06:51 PM
vậy có ai biêt mux.the9.com chừng nào open không
Bạn an tâm là ít nhất 1 năm nữa họa may mới có mã nguồn :)

Atemu Yugi
24-08-10, 08:11 PM
Duy nhất copy file hosts trong máy bạn đặt server đến các máy khác trong cùng mạng theo đường dẫn thường cài windows là ổ C thì đường dẫn như sau

ko cần làm như vậy, vào map server, serverlist.dat chỉnh thành IP lan, hex main = soft của 4rum thành ip lan, xong copy all client đó vào máy khác trong lan test

lequangvu
25-08-10, 08:37 AM
lequangvu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Anderson™ [-HEROIII-]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đúng là quen biết nhiều kể cũng hay thật. =))
Chào đồng nghiệp nhé

Hix chào bạn rất vui được làm quen ;) :)>-

lequangvu
25-08-10, 08:38 AM

Dù sao cũng cảm ơn bạn, mấy cái này mình đều làm rùi mà không được nên mới hỏi, chứ đơn giản vậy ;) :)>-

lequangvu
25-08-10, 08:39 AM
ko cần làm như vậy, vào map server, serverlist.dat chỉnh thành IP lan, hex main = soft của 4rum thành ip lan, xong copy all client đó vào máy khác trong lan test

Bác này cũng vậy, tui cũng đã làm kiểu này trước khi hỏi Eddy rùi =))=)) nhưng cũng không được luôn ;) dù sao cũng Thank!

quoctiensinhvn
25-08-10, 04:21 PM
Dù sao cũng cảm ơn bạn, mấy cái này mình đều làm rùi mà không được nên mới hỏi, chứ đơn giản vậy ;) :)>-
Nói thật phải làm được rồi thì tớ mới dám post bài trả lời cho bạn. MUSERVER của mình đã config cho chạy online ok rồi, chạy trong LAN cũng ok. Trong mục muserver/data/
iplist.DAT

"127.0.0.1"
"192.168.1.100"
"mugp.myvnc.com"
file hosts của máy cài server

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host
127.0.0.1 localhost
192.168.1.100 mugp.myvnc.com
mugp.myvnc.com 192.168.1.100

còn về main.exe vẫn để IP WAN không cần hex về LAN
Nếu bạn không làm được nữa thì có thể PM mình làm giúp :D sorry bạn vì mình không có ý qua mặt nick màu.