PDA

View Full Version : [Share] Tiên Lữ Kỳ Duyên 3

Trang : 1 [2]

thaihoa91
01-09-10, 08:02 AM
Tớ hỏi chút, tớ ấn vào file .bat trong server -> Usr mà nó chỉ nháy cửa sổ cmd 1 phát rồi biến mất nhỉ, tớ click rất nhiều lần vẫn thế.

Ừh ! Nó thế đó ! Bạn click 2 file .bat khoảng 30 giây rùi bắt đầu chạy các link server từ 1 --> 6

Nếu nó bị mất thì chạy .bat vài lần rùi thử lại ! Thử đến khi nào chạy 6 link mà nó ko bị mất 6 link đó thì OK :D

LàmGìĐểCóTiền
01-09-10, 10:13 AM
Cho những newbie muốn thành pro ngay tức khắc
Cấu trúc hàm AddNewItem
AddNewItem("TenItem",Số lượng vật phẩm,4,Cấp độ,Chữ màu,Chưa test,Số ngôi sao trên item,Chỉ số sức mạnh,hệ)
Trong đó:
Tên item: dc chứa trong file itemlist.ini trong data.
Số lượng:max là 100.
4:cái này chưa biết
Cấp độ: thường thì mấy con thú nó có cấp độ= với ng` nên set nó=1 hay = cấp của nhân vật, cao quá thì xài ko dc.
Chữ màu: 4/màu vàng 3/màu tím 2/màu xanh hay là vàng j` đó 1/ chưa test.
Chưa test: điền số từ 1-10 vì chưa biết có công dụng j`
Số ngôi sao trên item:max là 12 sao
Chỉ số sức mạnh: trên hoặc = 525344859 là rất mạnh
Hệ:từ 0-5.
VD: muốn add con rồng thiêng:
AddNewItem("南海飞龙",100,4,70,4,5,12,525344859,5)
còn muốn addskill thì xài hàm
AddSkill("Tên skill")
Tên skill: chứa trong file SkillList.ini trong data, chú ý là chỉ dc addskill trong môn phái ngoài là ko dc.
Ngoài ra còn cách khác khi muốn thêm skill môn phái:
Trong game muốn có skill mới thì phải làm nv danh vọng thì mới có danh vọng để tới Chưởng môn học skill.
Xài hàm AddFame("số danh vọng muốn add")
Tất cả các hàm trên đều phải dc sử dụng trong task, script npc thì ko xài dc đâu.

tieudieuphong
01-09-10, 11:30 AM
Các bác cho tớ hỏi, trò này muốn chơi qua Lan thì phải làm thế nào, dùng hamachi có được ko :-s

kyo4000
01-09-10, 12:00 PM
@tieudieuphong : chơi qua lan thì trong gameserverlist client chỉnh ip lại là được ko cần qua hamachi, server thì 127.0.0.1 trỏ về ip lan (chỉ test giữa máy ảo server + client máy thật -> thực tế thì chưa chúng minh đc gì :D -> cái DB chết tiệt làm loạn tùm lum + cái đóng function rối như canh hẹ)

Bo Lùn
01-09-10, 12:05 PM
Hix đang down Client . Download lâu kinh khủng .70kb/ sec hix.. Kyo rảnh thì làm cái E-Book đi cho mìh học hỏi với chứ giờ mới tập Dev TLKD hix.

notfile
01-09-10, 12:14 PM
mình đã làm 1 video guide cài đặt TLKD đang up tí nữa post lên các bạn down về tham khảo nhé !!

Bo Lùn
01-09-10, 12:28 PM
Hỳ . Tks Notfile . Mong cái này lắm nè . 30char

tawanjapan
01-09-10, 06:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi gì thế mọi người. Đăng nhập bằng id 123456 va id weipien đều ko kết nối được mà ra cái này

thaihoa91
01-09-10, 07:11 PM

Lỗi gì thế mọi người. Đăng nhập bằng id 123456 va id weipien đều ko kết nối được mà ra cái này

ID : weipien
Pass : 123456

bincute
01-09-10, 07:21 PM
mấy anh cho em hỏi là máy pen III 1.8hz Ram 512 có chơi được trò này không vây?:(

notfile
01-09-10, 07:23 PM
ID : weipien
Pass : 123456

có ID 123456 mà ^^
mình test = ID 123456 mà :D

Sir.THÀNH™
01-09-10, 07:46 PM
^:)^
Ừh ! Nó thế đó ! Bạn click 2 file .bat khoảng 30 giây rùi bắt đầu chạy các link server từ 1 --> 6

Nếu nó bị mất thì chạy .bat vài lần rùi thử lại ! Thử đến khi nào chạy 6 link mà nó ko bị mất 6 link đó thì OK :D
hahahaha. Hòa chỉ biết unpack thôi hòa =)).Nháy cái Bat mà nó không hiện là do sai đưởng dẫn =))=))=)) Ấn chuột phải vào Mysq.bat chọn dit.
Hiện ra text document. chỉnh đường dẫn đến cái mysql đó là dc^:)^

tieudieuphong
01-09-10, 07:58 PM
Chơi game này rất hay. Nhưng có ai chỉ dẫn cách ép 1 NPC hỗ trợ vào game thì rtôt quá, như là cộng thêm kinh nghiệm, công thêm điểm danh vọng, tiền bạc, cộng thêm đồ đạc khi click vào thì ổn, chứ bây h toàn ngồi nhìn nhìn, chẳng hiểu gì cũng khó khăn quá.

Mà ai hướng dẫn cách việt hóa những thứ đơn giản lên đây để tớ giúp 1 chút công sức. chi tiết nhé tại tớ cũng ko phải là dân trong nghề, yêu game nên muốn học thôi.

tawanjapan
01-09-10, 08:08 PM
ý mình hỏi là dù id weipien sao cũng ko đăng nhập được, nó báo lỗi j thì mình up ảnh lên rùi đó, mong mọi người xem qua. Không copy được text báo lỗi đó lên ko google dịch lỗi được :(. Cái ảnh đầu chứng tỏ server chạy ọk rùi mà

thaihoa91
01-09-10, 09:08 PM
Chơi game này rất hay. Nhưng có ai chỉ dẫn cách ép 1 NPC hỗ trợ vào game thì rtôt quá, như là cộng thêm kinh nghiệm, công thêm điểm danh vọng, tiền bạc, cộng thêm đồ đạc khi click vào thì ổn, chứ bây h toàn ngồi nhìn nhìn, chẳng hiểu gì cũng khó khăn quá.

Mà ai hướng dẫn cách việt hóa những thứ đơn giản lên đây để tớ giúp 1 chút công sức. chi tiết nhé tại tớ cũng ko phải là dân trong nghề, yêu game nên muốn học thôi.

Ko thể đưa loại cộng thêm Kinh nghiệm đâu ! Đưa nó vào fần thưởng nhiệm vụ thì dc ! Chứ tạo ra 1 con mà chỉnh để talk như vậy là ko dc !

quanquy6c
02-09-10, 08:30 AM
có ID 123456 mà ^^
mình test = ID 123456 mà :D

uk có mình cũng chơi rùi :)>-:)>-:)>-

quanquy6c
02-09-10, 08:32 AM
ý mình hỏi là dù id weipien sao cũng ko đăng nhập được, nó báo lỗi j thì mình up ảnh lên rùi đó, mong mọi người xem qua. Không copy được text báo lỗi đó lên ko google dịch lỗi được :(. Cái ảnh đầu chứng tỏ server chạy ọk rùi mà

cái này là bạn chạy sever đã fix không phải sever chuẩn nên không vô được acc đóa

Minh Phụng
02-09-10, 08:44 AM
thử id saphira pass saphira coi

truanks2
02-09-10, 01:22 PM
các pro ui em là newbie.. mới tập tành lung tung pro chỷ em cách cài với .. :)

tawanjapan
02-09-10, 01:52 PM
đã vô được game cảm ơn mọi người :D

kyo4000
02-09-10, 03:40 PM
@All mem : cái server fix là cái server mình clear toàn bộ db rồi nên nó chỉ có duy nhất 1 id là saphira mà thôi ! còn cái share của tàu thì mới có -> db rác rến tùm lum trong đó
Khi down link mình có ghi rõ dùng id nào rồi mà -> ko đọc kỹ gì ráo

hcuong
28-03-13, 01:12 AM
Demo hình ảnh trước nha (Cái này lấy đỡ của tụi tàu - làm biếng chụp quá đi)

Link download
Server + Patch Client
Client (Chọn cái link màu đỏ 大小: 954MB thui nhá - down cái này thui)

Setup (hoặc máy tui có vấn đề hoặc server cùi mía -> ram dùng để chạy server + client = 500Mb)
1. Giải nén server (gồm 2 thư mục -> nhìn vô sẽ biết cái nào server cái nào clinet patch)
2. Vô thư mục server -> Usr -> mở file .bat nào mà trong đó có ghi "start" sửa lại cái đường link trỏ vô mysql cho đúng
3. File .bat xóa sạch chỉ chừa 1 dòng start là đủ
4. Copy toàn bộ file trong thư mục client patch bỏ vô thư mục client game
5. Chạy link 1-> 6 (link 5 ko có khỏi chạy, link 7-8 vớ vẩn vứt)
6. Vô thư mục client chạy file game.exe -> vô chọn nút đầu tiên, chọn cái dòng nào cũng đc có ghi số "1" đăng nhập với user: weipien pass: 123456
7. Test đi, ko chỉ nữa :))

Chú ý :
MySQL (gồm 2 data chính 1 cho acc và 1 cho thông tin server)
user: dateeq
pass: <trống nhách>
ah quên muốn tạo acc thì vào database "account_tjcs" insert vào bảng account -> password=md5('<gì cũng đc>') nha
Game này có hệ thống khá tương tự như võ lâm nên ai say mê viết script thì vô tư nha

Thấy hay thì thank ! ko thank đừng down nha, dạo này có mấy anh tiết kiệm quá ! Cái này tui chạy trên win 7 64bit -> ai nói ko chạy tui sút bay qua TQ ah ! Trong link server có 1 file dll bị xem là trojan -> xóa nó đi chả chết ai đâu :P!

/*--------------------------------------------------Server - Made in tự tui --------------------------------------*/
Dành cho những ai không hiểu tui viết cái gì trên kia thì down cục server của tui về, giải nén , vô thư mục Usr mở file startmysql_fix lên coi cái gì cần sửa, xong rồi chạy (Client chịu khó down cục trên để có client patch nha :D)
user :saphira
pass:saphira
chọn server 1 để chơi nha :D

Lưu ý : mình trích nguyên văn
/*-----------------------------Tool Edit-------------------------------------------------------------------------*/
Posted by : Kakarot96 --> nhớ thank tên đó nha
Bao gồm : Đăng kí + GMTool + Unpack + Việt Hóa

/*-----------------------------Việt hoá--------------------------------------------------------------------------*/
Posted by : notfile --> nhớ thank tên đó nha
thức đến 1h đêm để làm cuối cùng cũng xong
đây là bộ giao diện hoàn thiện dã viêt hòa gần hết ( 98%)
các tính năng trade , pt , bang hội , gia tộc và vân vân các bạn test nào !!
hướng dẫn : down về chép vào mục data của Client
mong rằng sẽ có box TLKD và box càng ngày càng phát triển !!
/*--------------------Error (Chép lại mà ko xin phép coi chừng tui chém ráng chịu)----------*/
Hiện nay mình có biết được một vài lỗi mà một số bạn mắc phải nên mình lưu ý :
1. Tại sao game client bât lên rồi tắt ? Lý do
- Máy ko cài font China PRC
- Trời ơi, cài font chứ đừng chuyển sang ngôn ngữ Trung Quốc nha mấy pa - lộn quẻ font là hết thấy đường chỉnh
2. Tại sao gameserver chạy rồi tắt (mấy cai kia tắt cũng có liên quan luôn) ? Lý do
- Nhìn cái trong taskmanager có mysql_nt chạy ko ? do nó đó
- Khi chỉnh file start mysql có dấu xổ thì cứ chỉnh theo nó, nó viết đúng đó đừng ép nó nha mấy bạn
3. Một vài bạn gateserver không chạy. Lý do
- Thèng đù KIS nó lock đó (còn anti nào hay ko thì ko rõ)
- Firewall có cảnh báo thì unblock nha

links chết mịa nó rồi.! download không được