PDA

View Full Version : Ai còn dữ bài này post lên cho mình xin cái

Mr.Hau
14-08-10, 11:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái link này chẳng biết ai del bài roài,đang cần tìm hiểu chức năng auto update cho main mà chẳng thấy bài nào>Ai chỉ giáo mình cái đc không

mu.exe nó update theo kiểu gì,và làm sao để sửa cái link update ấy,trên server ta tạo file ntn.Mình nhớ đã có bài hướng dẫn nhưng qua mấy lần lược bài cũ đã bị xóa mất tiêu roài^:)^

MrAaa
15-08-10, 12:26 AM
Bạn dùng cái mu.exe của Webzen hoặc của FPT ấy cũng dc mà, nó đâu có pack đâu,

Mang về chỉ cần sửa sang IP của mình rồi dùng thôi.

Mr.Hau
15-08-10, 01:05 PM
Bạn dùng cái mu.exe của Webzen hoặc của FPT ấy cũng dc mà, nó đâu có patch đâu,

Mang về chỉ cần sửa sang IP của mình rồi dùng thôi.

Nhưng không có bài hướng dẫn mình không biết sửa thế nào cho nó update từ của mình cả

lieuthunguyet
15-08-10, 02:13 PM
Bài đó bị tuyệt chủng rồi cậu Mr.Hau ah ;))
Hình như cái updata này có video do bác cuonglee hướng dẩn thì phải...

phoxuaxua
15-08-10, 02:18 PM
làm autoupdate thì nhiều launcher làm được cái này. Tut thì có rất nhiều, nếu trong clb không tim thấy bạn sang ragezone mục tutorial tất cả config về Mu đều có ở đó.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << Tutorial make Autoupdate via Mu.exe

Mr.Hau
15-08-10, 03:44 PM
Bài đó bị tuyệt chủng rồi cậu Mr.Hau ah ;))
Hình như cái updata này có video do bác cuonglee hướng dẩn thì phải...

Nghe từ tuyệt chủng mà ghê thế /:) . Cảm ơn phoxuaxua nhé! mình có 1 mã nguồn AutoIT làm launcher hay ra trò,update từ link trên host chứ không phải từ máy chủ,khổ cái đang bí chỗ check version nếu = thì Click bình thương,nếu != thì bắt down bản cập nhật,trong mã nguồn có rồi mà mình vẫn chưa hiểu cách đọc của nó.Ai rành có thể pm hợp tác dự án với mình nhé,đảm bảo có cái hay cho ae ta trong tương lai

Y!M : nhatki_http

cuocdoisp
16-08-10, 08:21 AM
mu.exe của FPT hay webzen đều có thể update trên host ,việc update trên host hay trên Server là do bản thân bạn chỉnh sửa thôi - chẳng liên quan gì đến mu.exe của bạn tự làm hay lấy của webzen cả . Kể cả ngay trên server , mu.exe check autoupdate cũng không nhất thiết phải là cái connectserver.exe mà server bạn đang dùng mà có thể từ 1 cái Connectserver khác .