PDA

View Full Version : Thắc mắc Việt Hoá có dấu

EndL0ve
10-08-10, 07:53 PM
Hiện mình đang việt hoá dần dần các script trong server, nhưng chỉ dừng lại ở việt hoá không dấu như probin đã hướng dẫn. Mình đang muốn việt hoá có dấu nhưng không biết rõ phải gõ như thế nào cho server hiểu được ;)
Đại loại mình đang thắc mắc thế này. Vd như 1 câu nói của NPC đã việt hoá có dấu trên game là: "Các chức năng GM" thì khi mở script ra xem là thế này: "Các chÑc nång GM" . Khi dùng mã Unicode gõ tiếng Việt hẳn hoi thì server không chạy được. Sau đó mình có dùng chức năng bang hội, ở phần tôn chỉ gõ tiếng Việt có dấu trong game rồi mở t_guild trong DB ra xem ở guilddesc sẽ được giống như vd trên.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng mình nghĩ các bạn có cách khác nhanh hơn chứ không như cách này rất tốn thời gian, mong các bạn giúp đỡ, thanks /:)
@Thắc mắc thêm là đi Q123 mình edit limitmembers thành 1 hết rồi mà lập tổ đội thèng Tiền Hồng Vũ lại không cho đi :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
10-08-10, 08:10 PM
Dùng bảng mã VISCII để việt hoá có dấu.

Q123 do bạn chỉnh chưa hết nên mới không đi 1 người được thôi. Chứ chỉnh ok hết thì 1 người đi tốt

EndL0ve
10-08-10, 08:21 PM
Thanks huuduyen, Q123 thì mình chỉnh theo các files này, kiểm tra đi kiểm tra lại nhiều lần rồi nhưng vẫn không đi được 8-}

/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/emei/emei_skill_01.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/shaolin/eshaolin_skill_03.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event /tianshan/tianshan_skill_03.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/bamboo_forest.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/field_fastness.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/xunhuan/shuilao_12.lua
/home/tlbb/Public/Data/Scrip/event/yanziwu/ yanziwu_1.lua

Hay là huuduyen up giúp mình các files trên đã chỉnh sẵn để mình chép đè lên xem được không?

huuduyen_05
10-08-10, 08:26 PM
Danh sách các script có thể xem thêm ở :

Script Q 123 Việt hoá mình đã share. Bạn tải về xem và chỉnh ở các file trong đó là đủ:

EndL0ve
10-08-10, 08:32 PM
Ok để mình kiểm tra lại lần nữa. Mà huuduyen nên up những files đi ác tặc,ác bá,Q123,túc cầu,kỳ cuộc ... đã chỉnh sẵn đi 1 người để mọi người không phải mày mò chỉnh tới chỉnh lui. :"> Close topic hộ mình ...