PDA

View Full Version : Làm thể nào mở 2 Server trên hai máy khác nhau cùng 1 DATBASE?

SuperQQ
10-08-10, 11:57 AM
Cho em hỏi làm thể nào để mở 2 Server trên hai máy khác nhau cùng 1 DATBASE? Tức là một máy chính chứa Database, một máy con không chứa Database nhưng cũng làm một server. Mục đích là để giảm tải cho 1 máy phải chịu 2 server ạ??? b-(b-(b-(

bachcotsau
10-08-10, 04:00 PM
Những câu hỏi nâng cao của bạn thường khó có được câu trả lời lắm bạn ak. Tốt nhất là với số bài post và thông tin câu hỏi của bạn thì bạn nên có những câu hỏi cơ bản hơn thì sẽ có vô số thành viên giải đáp cho bạn.

heoluoitt
10-08-10, 04:23 PM
Mình hiểu ý bạn thế này : Muốn sử dụng 2 pc hoặc 2 server để chạy cho 1 MuOnline đúng không ? Nếu có điều kiện về tài chính thì tham khảo Cluster Server nhé. Hỏi Mr Google ấy hoặc pm mình

Công Quốc
10-08-10, 04:51 PM
cái này mình chỉ thấy là sử dụng 1 máy chính 1 máy phụ thôi cứ bảo trì cho máy phụ chạy máy chính hết nóng ta lại đổi! nhưng mà tốn kinh phí lắm

SuperQQ
10-08-10, 05:30 PM
Mình hiểu ý bạn thế này : Muốn sử dụng 2 pc hoặc 2 server để chạy cho 1 MuOnline đúng không ? Nếu có điều kiện về tài chính thì tham khảo Cluster Server nhé. Hỏi Mr Google ấy hoặc pm mình

Mình đã tham khảo. Nhưng bạn chưa nói địa chỉ của bạn làm sao mình PM.
Bạn hiểu đúng ý mình rồi đó... Rất cảm ơn đã quan tâm...>:D<>:D<

SuperQQ
10-08-10, 05:35 PM
Mình đã tham khảo. Nhưng bạn chưa nói địa chỉ của bạn làm sao mình PM.
Bạn hiểu đúng ý mình rồi đó... Rất cảm ơn đã quan tâm...>:D<>:D<

Nói thật mình là dân Bug, Hack. Mấy cái này thì chịu...:-|:-|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MrAaa
10-08-10, 05:59 PM
Có gì đâu, Copy thư mục Data, GameServer sang máy thứ 2, rồi trỏ tất cả IP máy thứ 2 sang máy thứ nhất là được.

Nhớ trong ConnectServer và MapServerInfo cho đúng IP.

Dataserver trên máy 1 cũng sửa thành IP máy 2 là OK

xom1b
10-08-10, 06:19 PM
Tạo ODBC ở máy thứ 2 connect qua SQL ở máy thứ nhất, còn lại tự mò sẽ tốt hơn :))

SuperQQ
10-08-10, 07:03 PM
Có gì đâu, Copy thư mục Data, GameServer sang máy thứ 2, rồi trỏ tất cả IP máy thứ 2 sang máy thứ nhất là được.

Vậy anh ơi. Chỉ Copy hai thư mục Data và GameServer thôi phải không anh? Nhưng mà Config làm sao hả anh? Trỏ IP Lan máy thứ nhất phải không anh? "Dataserver trên máy 1 cũng sửa thành IP máy 2 là OK" tức là "AllowableIPList" phải không??? Để em thử thử nha...[-O< Thank anh nhiều.:x

heoluoitt
10-08-10, 07:17 PM
Giải pháp của mình theo hướng các Server lớn của ngân hàng thường hay làm, chủ yếu chỉ để giảm tải cho các server.
Vd bạn gộp 3 server vật lý lại thành 1 server luận lý, mục đích là sử dụng tối đa tài nguyên của 3 server trên như RAM, CPU..... thì điều kiện đầu tiên là cả 3 server trên cấu hình phải đồng nhất. Và thực tế các server có thể thay nhau down tùy theo nhu cầu.
Khuyết điểm là rất tốn $ :)

sontung306
10-08-10, 07:52 PM
Ừm trước kia MU của viperMUHN có làm cái vụ này .
Tuy nhiên ông ấy sử dụng mạng WAN để biến thành SERVER luôn ( hình như là thế và cũng hình như là cái thời 1.0 )
Cái này hỏi ViperMUHN có khi ra đấy ...

SuperQQ
10-08-10, 09:54 PM

Vâng em đã làm nhưng không được. Tạo shortcut cho Runserver.exe xong. Điền IP Lan máy chứa DATABASE xong. Rồi chạy. Nó chỉ hiện cái MS-DOS lên rồi tắt. Vậy phải làm thế nào hả anh?

vodkacb
10-08-10, 10:24 PM
tốt nhất bạn nên đặt server ở các CT đi
mỗi tháng hết vài trăm không hơn được 500k/month :D
còn rẻ hơn bật may 24/24

MrAaa
10-08-10, 10:34 PM
Giải pháp của mình theo hướng các Server lớn của ngân hàng thường hay làm, chủ yếu chỉ để giảm tải cho các server.
Vd bạn gộp 3 server vật lý lại thành 1 server luận lý, mục đích là sử dụng tối đa tài nguyên của 3 server trên như RAM, CPU..... thì điều kiện đầu tiên là cả 3 server trên cấu hình phải đồng nhất. Và thực tế các server có thể thay nhau down tùy theo nhu cầu.

NÓi thẳng và thật là cậu gà, chém gió vớ vẩn. :o)

Nói ví dụ Webzen nó có hàng trăm Sub, MU FPT nó cũng có gần trăm, vậy thì gộp bằng công nghệ nào?

Xin thưa là Mu Server nó hỗ trợ hết rồi, đấy là lý do tại sao mà khi cài Server lại phải config lắm thứ IP như thế.

heoluoitt
10-08-10, 10:54 PM
Đây không phải topic hơn thua chê khen nhau, cậu chê mình gà ok thôi ! Và mình cũng chẵn cần hơn thua với 1 ai đó chi cho mệt. Mình chỉ giúp người khác tìm câu trả lời thôi.
Còn để trả lời câu hỏi của cậu thì cậu nên tìm google hoặc ai đó thật sự có kiến thức nền tảng chắc chắn đi nhé trước khi đưa ra nhận định cá nhân.
Mình trích từ wiki và 4rum nhất nghệ tí nhé

Microsoft Cluster Server (MSCS) is software designed to allow servers to work together as computer cluster, to provide failover and increased availability of applications, or parallel calculating power in case of high-performance computing (HPC) clusters (as in supercomputing).

Microsoft has three technologies for clustering: Microsoft Cluster Service (MSCS), Component Load Balancing (CLB) (part of Application Center 2000), and Network Load Balancing Services (NLB). In Windows Server 2008 and Windows Server 2008 R2 the MSCS service has been renamed to Failover Clustering and the Component Load Balancing (CLB) feature has been deprecated.

Tổng Quan Về Server Cluster
A. MÔ HÌNH CHUNG CỦA HỆ THỐNG SERVER CLUSTER

* Server Cluster là một mô hình được đưa ra nhằm đáp ứng được các nhu cầu ngày càng gia tăng trong việc truy xuất các ứng dụng có tính chất quan trọng như thương mại điện tử, database … Các ứng dụng này phải có khả năng chịu được lỗi cao, luôn đáp ứng được tính sẵn sàng và khả năng có thể mở rộng hệ thống khi cần thiết. Các khả năng của Server Cluster giúp cho hệ thống có thể tiếp tục được hoạt động và cung cấp dịch vụ luôn luôn được sẵn sàng ngay cả khi hệ thống có thể xảy ra lỗi như hỏng ổ đĩa hay server bị down
* Mô hình Server Cluster bao gồm nhiều server riêng lẻ được liên kết và hoạt động cùng với nhau trong một hệ thống. Các server này giao tiếp với nhau để trao đổi thông tin lẫn nhau và giao tiếp với bên ngoài để thực hiện các yêu cầu. Khi có lỗi xảy ra, các service trong Cluster hoạt động tương tác với nhau để duy trì tính ổn định và tính sẵn sàng cao cho Cluster.

B. CÁC ƯU ĐIỂM CỦA HỆ THỐNG SERVER CLUSTER

* Cung cấp tính sẵn sàng cao :
o Hệ thống Server Cluster cung cấp tính luôn sẵng sàng cho các ứng dụng và các service ngay cả khi các thành phần hardware hay software bị lỗi.
o Khi một server trong Cluster bị fail, quyền sở hữu tài nguyên của nó như là các ổ đĩa và IP address tự động chuyển tới một server khác còn hoạt động.

* Cung cấp khả năng dễ mở rộng:
Khi các ứng dụng trong Cluster sử dụng tài nguyên hệ thống vượt quá khả năng của nó, ta có thể dễ dàng add thêm node vào cluster để đáp ứng nhu cầu truy cập hay dễ dàng thêm vào nhiều bộ xử lý ( 8 CPU cho Windows Server 2003 Enterprise Edition và 32 CPU cho Windows Server Datacenter Edition) hoặc thêm bộ nhớ RAM (8GB cho Windows Server 2003 Enterprise Edition và 64GB cho Datacenter Edititon).

* Cung cấp sự dễ dàng trong quản lý :
o Ta có thể dùng Cluster Administrator tools để quản lý một Cluster như là một hệ thống đơn và quản lý một ứng dụng khi chúng chạy trên một server đơn
o Có thể di chuyển các ứng dụng giữa các server khác nhau bên trong một Cluster.
o Có thể chuyển đổi lượng công việc giữa các server hay đặt server ở trạng thái không hoạt động cho kế hoạch bảo trì.
o Có thể giám sát trạng thái của Cluster, tất cả các node và tài nguyên từ bất kỳ nơi nào trong mạng.

Xin nhắc lại để tránh hiểu nhầm, mình không chứng tỏ mình giỏi như các người khác thường làm, mình chỉ thấy SupperQQ đưa ra câu hỏi khá thú vị và có gọi ý cho bạn ấy thôi, cách của các bạn như thế nào thì tùy. Mình chỉ giải đúng đề của cậu ấy là giảm tải và redundant thôi, mình không thích làm "gà dưới đáy giếng" :)

tungcz
10-08-10, 11:53 PM
Nói chung vấn đề này đã được bàn luận và hướng dẫn cách nay mấy năm rồi. Tạo SubServer từ máy chủ khác ngoài mạng LAN, mục đích là để nhẹ máy chủ và giảm lag khi dùng mạng ADSL, nhưng giờ ít người làm vì mạng giờ mạnh hơn trước, hơn nữa Server nào đông người chơi làm ăn được admin thường thuê, và đặt Server trên các Datacenter. Mình tìm thấy bài hướng dẫn trên máy, copy lại cho bạn tham khảo. Nói thật pro chút mới làm được đó, chứ mới abc MuServer thì học hỏi tiếp hãy tính:

Tạo sub serrver khác từ ngoài mạng vào máy chủ chính!!!
Như các bạn đã biết mạng adsl của VN đường up lên cao nhất cũng chỉ đến 780kbps vì thế không tránh khỏi tình trạng lag serrver khi có nhiều người online.
giải pháp có thể là tạo nhiều sub serrver từ các máy chủ khác ngoài mạng lan.
cách này cũng rất đơn giản nhưng có thể dễ bị hacks serrver ^^. bài viết chỉ mang tính chất tham khảo
cách làm như sau
máy chủ chính(chứa database) domain no-ip vidu: center.no-ip.biz
mở port
-trên máy serrver chính các bạn mở các port:
---55970 (port JoinServer)
---5590X(port của dataserver trong đó 5590X là port của dataserver dành cho máy chủ MU khác ngoài mạng)ví dụ này bạn mở port 55960 và 55962
ok vậy là xong bên máy chủ chính giờ đến máy chủ sub ngoài mạng
mở port 55903 or 55901 or 55905....
file serrver cần có:
Eventserver, Rankingserver, Gameserver, data, links
trên máy chủ này bạn cần cài SQL và tạo data+restore hoặc attach data MUONLINE và RANKING như trên máy chủ chính nhưng sử dụng data hoàn toàn mới.
links chạy như sau
-links1
localdisk:sub\eventserver\eventserver.exe
-links2
localdisk:sub\rankingserver\rankingserver.exe
-links3
localdisk:sub\gameserver\gameserver.exe center.no-ip.biz 55970 center.no-ip.biz 55962 55903
trong đó localdisk là ổ đĩa cứng chứa subserver
center.no-ip.biz 55970 center.no-ip.biz 55962 55907 đây chính là mấu chốt của vấn đề để bạn có thể connect từ subserver sang serrver chính
nếu bạn đặt domain ở serrver sub exp là sub.no-ip.biz thì config ở file CSCONFIG.ini (CS)
....
[SERVER0]
LIST0=0,center.no-ip.biz,55901
LIST1=1,sub.no-ip.biz,55903
#-------------------------------
chỉ cần như vậy là bạn đã có 1 sub serrver ở ngoài mạng lan của mình và 1 subserver như vậy có thể giúp MU của bạn tăng thêm tầm 100 người online nữa.
lưu ý dataserver trên máy chủ chính phải là loại không check ip nếu không thì không connect được ^_~

bài viết của mình chỉ mang tính tham khảo + danh` cho nhung~ ban chua biet' ve` van' de` nay`
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SuperQQ
11-08-10, 12:23 AM
Đây không phải topic hơn thua chê khen nhau, cậu chê mình gà ok thôi ! Và mình cũng chẵn cần hơn thua với 1 ai đó chi cho mệt. Mình chỉ giúp người khác tìm câu trả lời thôi.
Còn để trả lời câu hỏi của cậu thì cậu nên tìm google hoặc ai đó thật sự có kiến thức nền tảng chắc chắn đi nhé trước khi đưa ra nhận định cá nhân.

Xin nhắc lại để tránh hiểu nhầm, mình không chứng tỏ mình giỏi như các người khác thường làm, mình chỉ thấy SupperQQ đưa ra câu hỏi khá thú vị và có gọi ý cho bạn ấy thôi, cách của các bạn như thế nào thì tùy. Mình chỉ giải đúng đề của cậu ấy là giảm tải và redundant thôi, mình không thích làm "gà dưới đáy giếng" :)

:)>-:)>-:)>- Nói rất hay. Rất thán phục, rất quan tâm đến người khác....;););):)

NHưng cách đơn giản nhất là gì vậy? Thật sự quá khó khăn với em... Chỉ cần chạy 2 máy, một máy là 1 server. Cùng kết nối đến 1 Database là điều em cần nhất...;):( Vì mục đích của em là giảm tải cho một máy thôi.

SuperQQ
11-08-10, 12:25 AM
nói chung vấn đề này đã được bàn luận và hướng dẫn cách nay mấy năm rồi. Tạo subserver từ máy chủ khác ngoài mạng lan, mục đích là để nhẹ máy chủ và giảm lag khi dùng mạng adsl, nhưng giờ ít người làm vì mạng giờ mạnh hơn trước, hơn nữa server nào đông người chơi làm ăn được admin thường thuê, và đặt server trên các datacenter. Mình tìm thấy bài hướng dẫn trên máy, copy lại cho bạn tham khảo. Nói thật pro chút mới làm được đó, chứ mới abc muserver thì học hỏi tiếp hãy tính:

tạo sub serrver khác từ ngoài mạng vào máy chủ chính!!!
Như các bạn đã biết mạng adsl của vn đường up lên cao nhất cũng chỉ đến 780kbps vì thế không tránh khỏi tình trạng lag serrver khi có nhiều người online.
Giải pháp có thể là tạo nhiều sub serrver từ các máy chủ khác ngoài mạng lan.
Cách này cũng rất đơn giản nhưng có thể dễ bị hacks serrver ^^. Bài viết chỉ mang tính chất tham khảo
cách làm như sau
máy chủ chính(chứa database) domain no-ip vidu: Center.no-ip.biz
mở port
-trên máy serrver chính các bạn mở các port:
---55970 (port joinserver)
---5590x(port của dataserver trong đó 5590x là port của dataserver dành cho máy chủ mu khác ngoài mạng)ví dụ này bạn mở port 55960 và 55962
ok vậy là xong bên máy chủ chính giờ đến máy chủ sub ngoài mạng
mở port 55903 or 55901 or 55905....
File serrver cần có:
Eventserver, rankingserver, gameserver, data, links
trên máy chủ này bạn cần cài sql và tạo data+restore hoặc attach data muonline và ranking như trên máy chủ chính nhưng sử dụng data hoàn toàn mới.
Links chạy như sau
-links1
localdisk:sub\eventserver\eventserver.exe
-links2
localdisk:sub\rankingserver\rankingserver.exe
-links3
localdisk:sub\gameserver\gameserver.exe center.no-ip.biz 55970 center.no-ip.biz 55962 55903
trong đó localdisk là ổ đĩa cứng chứa subserver
center.no-ip.biz 55970 center.no-ip.biz 55962 55907 đây chính là mấu chốt của vấn đề để bạn có thể connect từ subserver sang serrver chính
nếu bạn đặt domain ở serrver sub exp là sub.no-ip.biz thì config ở file csconfig.ini (cs)
....
[server0]
list0=0,center.no-ip.biz,55901
list1=1,sub.no-ip.biz,55903
#-------------------------------
chỉ cần như vậy là bạn đã có 1 sub serrver ở ngoài mạng lan của mình và 1 subserver như vậy có thể giúp mu của bạn tăng thêm tầm 100 người online nữa.
Lưu ý dataserver trên máy chủ chính phải là loại không check ip nếu không thì không connect được ^_~

bài viết của mình chỉ mang tính tham khảo + danh` cho nhung~ ban chua biet' ve` van' de` nay`
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tuyệt Vời...
:o3:o3:)>-:)>-b-(;)

tungcz thật là tốt bụng đó.
Nhưng đây là dùng máy ngoài mạng Lan hay là cùng trong mạng Lan dùng cũng được???:-&:-&:-&

MrAaa
11-08-10, 01:31 AM

Cậu đã làm bao giờ chưa hay chỉ mới Google?

Còn việc chạy nhiều Sub MuServer thì những người trong clb này làm nhiều rồi, và nó rất là đơn giản, không cần phải dùng công nghệ cao siêu thế đâu :-&

heoluoitt
11-08-10, 02:10 AM
Chạy nhiều sub vậy các sub redundant thế nào ? Giả sử 1 hdd hay 1 nic trên 1 pc or server chứa db chết -> chuyện gì xảy ra ? Và nếu cái này là công nghệ quá cao siêu thì thôi xin lỗi mình về chuồng gà đây. Các bạn bỏ qua cho nhé sân chơi là của các bạn vậy, Chịu !!

xom1b
11-08-10, 02:43 AM
Thực ra cũng chả phải cao siêu gì đâu, Wz nó đã design hết rồi, trên 1 PC(kể cả ảo chỉ đc chạy duy nhất 1 GS), đó là lí do tại sao cần change UDP PORT để run Multi GS
Tên SV của WZ tất cả đều đc chạy chung 1 Connectserver, em nói sai đừng chém nhé, nó chịu đc 10K CCU update đấy.
1 Group Server (VD Aida, huyền thoại,...) chạy trên 1 server gồm có 1 Joinserver, các DataServer(nhiều hoặc ít thì k biết, chắc = số GS chạy, 1 RankingSV + 1 EventSV + 1 Exdb +1 Chatserver). Vấn đề gặp phải là làm sao connect mấy thằng này vào chung 1 SV SQL, xin thưa đơn giản thôi, bạn nào đã từng học SQL chắc biết SQL có hỗ trợ kết nối từ xa, vì vậy chỉ cần tạo các ODBC tương ứng connect vào server chạy SQL là run thôi :P
Chạy GS trên 1 server riêng :-?, vấn đề gặp phải là làm sao connect đc các link kia, OK đơn giản thôi đã có paremeter ở shortcut + IP trong commonserver.cfg
Đây là bộ tài liệu (Documentation) của Wz. Cái này chắc chưa ai xem, Các files đính kèm khác trong link tài liệu sẽ ko có mình hứa với ng` share sẽ k public nó :D
Ai down thì thanks phát lấy tinh thần

Còn 1 điều mọi ng` chưa biết là Wz có 1 hệ thống gọi là "Webzen GameServer Authentication Server" qua port 55909 để kiểm tra các GS đang đc chạy trên toàn thế giới. Hệ thống này đc connect qua WzAg.dll, đó là lí do mà CzF đã phải patch lại code WzAg.dll vào trong GS = ASM với GS 99.6XT, và sau này [CzF]Fen$x đã tự code 1 WzAg.dll để remove MXTeam.dll của china để convert GS 1.00.16 về nguyên thủy và bypass cái hệ thống Authentication của Wz. Về sau Deathway đã decomplie đc WzAg.dll và thật dễ dàng để bypass nó :D

MrAaa
11-08-10, 03:03 AM
Chạy nhiều sub vậy các sub redundant thế nào ? Giả sử 1 hdd hay 1 nic trên 1 pc or server chứa db chết -> chuyện gì xảy ra ? Và nếu cái này là công nghệ quá cao siêu thì thôi xin lỗi mình về chuồng gà đây. Các bạn bỏ qua cho nhé sân chơi là của các bạn vậy, Chịu !!

Đụ *** quay về chủ đề của thằng chủ topic đi kìa, nó có 2 con máy ghẻ, chứ nó lắm tiền thế thì đã chẳng.

Còn vấn đề cái DB của MU lậu, chạy Raid 5 là sướng lắm rồi. Còn Ram hay Nic nó hỏng thì off 1 hôm, đi mua cái mới =))

snsdhacker
11-08-10, 09:11 PM
Thực ra cũng chả phải cao siêu gì đâu, Wz nó đã design hết rồi, trên 1 PC(kể cả ảo chỉ đc chạy duy nhất 1 GS), đó là lí do tại sao cần change UDP PORT để run Multi GS
Tên SV của WZ tất cả đều đc chạy chung 1 Connectserver, em nói sai đừng chém nhé, nó chịu đc 10K CCU update đấy.
1 Group Server (VD Aida, huyền thoại,...) chạy trên 1 server gồm có 1 Joinserver, các DataServer(nhiều hoặc ít thì k biết, chắc = số GS chạy, 1 RankingSV + 1 EventSV + 1 Exdb +1 Chatserver). Vấn đề gặp phải là làm sao connect mấy thằng này vào chung 1 SV SQL, xin thưa đơn giản thôi, bạn nào đã từng học SQL chắc biết SQL có hỗ trợ kết nối từ xa, vì vậy chỉ cần tạo các ODBC tương ứng connect vào server chạy SQL là run thôi :P
Chạy GS trên 1 server riêng :-?, vấn đề gặp phải là làm sao connect đc các link kia, OK đơn giản thôi đã có paremeter ở shortcut + IP trong commonserver.cfg
Đây là bộ tài liệu (Documentation) của Wz. Cái này chắc chưa ai xem, Các files đính kèm khác trong link tài liệu sẽ ko có mình hứa với ng` share sẽ k public nó :D

Còn 1 điều mọi ng` chưa biết là Wz có 1 hệ thống gọi là "Webzen GameServer Authentication Server" qua port 55909 để kiểm tra các GS đang đc chạy trên toàn thế giới. Hệ thống này đc connect qua WzAg.dll, đó là lí do mà CzF đã phải patch lại code WzAg.dll vào trong GS = ASM với GS 99.6XT, và sau này [CzF]Fen$x đã tự code 1 WzAg.dll để remove MXTeam.dll của china để convert GS 1.00.16 về nguyên thủy và bypass cái hệ thống Authentication của Wz. Về sau Deathway đã decomplie đc WzAg.dll và thật dễ dàng để bypass nó :D

snsdhacker
11-08-10, 09:16 PM
Đụ *** quay về chủ đề của thằng chủ topic đi kìa, nó có 2 con máy ghẻ, chứ nó lắm tiền thế thì đã chẳng.

Còn vấn đề cái DB của MU lậu, chạy Raid 5 là sướng lắm rồi. Còn Ram hay Nic nó hỏng thì off 1 hôm, đi mua cái mới =))

"Đụ *** quay về chủ đề của thằng chủ topic đi kìa, nó có 2 con máy ghẻ, chứ nó lắm tiền thế thì đã chẳng." Nói vậy có phải là có học thức không nhỉ???

snsdhacker
11-08-10, 09:59 PM

"Vấn đề gặp phải là làm sao connect mấy thằng này vào chung 1 SV SQL, xin thưa đơn giản thôi, bạn nào đã từng học SQL chắc biết SQL có hỗ trợ kết nối từ xa, vì vậy chỉ cần tạo các ODBC tương ứng connect vào server chạy SQL là run thôi :P" Cho mình hỏi tạo các ODBC tương ứng connect vào server chạy SQL là thế nào vậy bạn? Giúp đỡ nha!!!
$-)$-)$-)

xom1b
11-08-10, 11:29 PM
"Vấn đề gặp phải là làm sao connect mấy thằng này vào chung 1 SV SQL, xin thưa đơn giản thôi, bạn nào đã từng học SQL chắc biết SQL có hỗ trợ kết nối từ xa, vì vậy chỉ cần tạo các ODBC tương ứng connect vào server chạy SQL là run thôi :P" Cho mình hỏi tạo các ODBC tương ứng connect vào server chạy SQL là thế nào vậy bạn? Giúp đỡ nha!!!
$-)$-)$-)

Cái tạo ODBC = tay đã có ng` HD rồi, còn việc connect thì chỉnh ở dòng server trong mục tạo ODBC, điền địa chỉ SQL Server thay vì local hoặc . như bt

snsdhacker
12-08-10, 12:06 AM
Cái tạo ODBC = tay đã có ng` HD rồi, còn việc connect thì chỉnh ở dòng server trong mục tạo ODBC, điền địa chỉ SQL Server thay vì local hoặc . như bt

À hiểu sơ sơ rồi. Nhưng mà bạn à. Connect xong rồi thì mình Config file Muserver như là một máy bình thường phải không? Có cần change UDP Port của Server không? Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Thực sự mình không muốn làm phiền bạn chút nào... Hì Hì.:)):)):))

snsdhacker
12-08-10, 12:15 AM
À hiểu sơ sơ rồi. Nhưng mà bạn à. Connect xong rồi thì mình Config file Muserver như là một máy bình thường phải không? Có cần change UDP Port của Server không? Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Thực sự mình không muốn làm phiền bạn chút nào... Hì Hì.:)):)):))

Mà quên. Ý mình là Kết nối database xong rồi. Thì Start server như bình thường phải không? Nhưng mà máy ngoài mạng mình có "nhìn" thấy Server mình khi họ Connect không? Giả sử như là máy chứa Database và máy Phụ cùng làm Server???~X(~X(3:-O:x

snsdhacker001
12-08-10, 12:22 AM

Thank Mr.AAA Nhiều nhưng không đúng ý mình :-*:-*:-*:-*

kubill
24-08-10, 06:46 PM

cái thàng vô học này ng ta hỏi đã đéo hướng đẫn dc thì thôi còn tỏ vẻ khinh ng. cái loại mày tuổi lồn gì mà đồi nói chuyện trên tiền thế con chó.

mylove09
24-08-10, 06:59 PM
CS giả dụ như này nhé

0 tênsub IP1 port
1 tensub ip2 port
CS có nhiệm vụ là gì. View sub từ 1 địa chỉ IP nào đó
Làm với CS bor 100% oke ( chưa làm nhưng theo hiểu biết thì oke ) ;))
CS webzen mình chưa thử nhưng chắc oke

vothailam
09-09-10, 10:55 PM
Sao tôi thấy câu hỏi rõ ràng dễ hiểu thế mà nhiều người trả lời ở đâu vậy nhĩ? một máy chạy server1 có cài MSSQL muốn chạy máy trạm server2 kết nối data tới máy server1 (Có nghĩa máy chạy server 2 không cài MSSQL). khi người vào chơi game vẫn hiển thị server1 và server2.
Tôi thấy nhiều bài trả lời không đâu vào đâu hết.
Cái này đặt vấn đề máy trạm kết nối đến máy chủ như thế nào? cần cấu hình ip ra sao? kết nối qua port nào?
Tôi thấy cái khó là tạo ODBC kết nối đến máy chủ.
Tôi đã thử chạy server ở máy trạm Gameserver1.exe 192.168.1.41 55970 192.168.1.41 55960 55929
(192.168.1.41) là ip máy chủ. CS bên máy chủ thì vẫn báo 29(sever2-1) server update complete. 192.168.1.41(55929) chứng tỏ có tác động đến máy chủ. nhưng chạy gameserver máy trạm báo lỗi ranking

vothailam
25-09-10, 04:42 PM
đã nghiên cứu ra rồi với server Brcf mình đã thử đúng là rất hiệu quả với 2 máy pentum 4 ram 1gb bạn có thể mở được 2 server + 6 sub. mudaknong.com mình đã chạy máy chủ dual 2 core 2.5Gb ram 4GB chạy 1 server 8 sub với 1 trạm mạng Lan pentum 4 CPU 3.2Gb ram 2Gb chay được 2 server với mỗi server 4 sub (la 8 Sub) máy vẫn lước web chat bình thương. Nếu bạn nào có nhu cầu liên hệ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với bản Brcf Thôi nhé mình chưa nghiên cứu các bản kia mình chưa biết

Mr.Noob
25-09-10, 05:47 PM
Hack cf nào là của team snsdhaker vậy ?