PDA

View Full Version : Client của mình lỗi như vầy fix như thế nào vậy ?

f-fantasy
08-08-10, 08:58 PM
Mình cài mọi thứ đều ổn rồi. Server chạy từng link đều được ko sao, ping được máy ảo thật, đã tắt fire wall của máy, đã copy launch.ini nhưng sao cái client của mình nó thông báo như vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai biết khắc phục cái lỗi này không .
Mình thanks trước nhé !

lemonking
08-08-10, 09:53 PM
Bạn cho thông tin cụ thể server bạn đang chơi và cách bạn run server (chạy bằng lệnh tlbb.sh hay đánh 6 câu lệnh) bạn có chắt rằng bạn đã ping thành công chưa hay chỉ tạo lock pack or chưa tắt "Local Area Connection" .để kiểm chứng ping thành công bạn kết nối WinSCP423 vào máy ảo nếu được thì ping mới thành công !!

huuduyen_05
09-08-10, 06:04 AM
Lỗi của bạn do cấu hình file Launch.ini sai thôi.
Sai ở đây có 2 trường hợp
-Đường dẫn đến file patchinfo.txt không đúng
-Đường dẫn đúng nhưng host đó không hoạt động

Ví dụ:
Trong file Launch.ini của bạn có để

PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng host 192.168.1.3 không tồn tại hoặc có tồn tại mà web service không hoạt động. Hoặc có hoạt động mà máy bạn không truy xuất đến được do firewall hay nhiều nguyên nhân khác.

kyo4000
09-08-10, 07:51 AM
1. Sau khi kiểm tra những điều huuduyen xong mà vẫn không chạy thì áp dụng cách của tui
2. chyaj thêm một câu lệnh trong linux /etc/init.d/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> start -> nhiều server die cái này mà ko ai hay :))

f-fantasy
09-08-10, 10:09 AM
Cái server của mình down lâu giờ cũng ko nhớ của ai nữa . Server có 24 part mình nghĩ là của zrockmanx . Sau khi chạy máy ảo xong rồi mình chưa chạy server thì đăng nhập WinSCP có được không , mình đăng nhập không được
User : root
Pass : 123456

Cài KasperSky có ảnh hưởng gì tới việc cài đặt server này không vì lúc mới cài Vmware KasperSky có thông báo gì đó về mấy cái card mạng được add thêm nhưng mình đã chấp nhận hết bọn nó rồi mà.

Lúc trước chạy thì bị lỗi db error nhưng vẫn qua được cái launch giờ ghost lại máy cài lại hết lỗi db error thì lại ko qua được launch.

Alehap2010
09-08-10, 12:35 PM
Cài Kaspersky k ảnh hưởng đâu bạn.
Lỗi của bạn như HD đã nói đó.

f-fantasy
09-08-10, 01:50 PM
Mình cài được rồi cám ơn mọi người rất nhiệt tình. Mình nghĩ nó tại cái card mạng nên mò mẫm 1 lúc config lại card mạng cho máy ảo cuối cùng cũng được.. Vẫn chưa login vào game mới qua được đoạn Launch lên báo tin để đỡ mất công mọi người :D
Mình vào game chơi được rồi :D . Sẵn tiện mình muốn hỏi ai biết config đi THỦY LAO 1 mình ko vậy ?