PDA

View Full Version : Không load được Client (1.07k)

longdct
07-08-10, 09:56 AM
Mình đã cài Muserver trên 1 máy server nước ngoài. Đã cài thành công rùi chạy mustartup đều báo ready hết. Mình đã hex file main.exe về địa chỉ IP của server nhưng không hiểu sao cứ chạy file main.exe là nó không chạy gì cả, đôi khi hiện ra 1 cái hình rùi biến mất? Mọi người giúp mình với !!!!!!!!!

Mình đã cấu hình sai những j ? giờ pải làm gì ? T__T

foreverx
07-08-10, 10:02 AM
vừa bấm hiện lên mât liền hoặc đang load nữa chừng tự tắt >> do client và main ko tương thích > thíu hoặc ko đúng file để load > ko liên quan đến config server nha bạn :)

longdct
07-08-10, 11:31 AM
vừa bấm hiện lên mât liền hoặc đang load nữa chừng tự tắt >> do client và main ko tương thích > thíu hoặc ko đúng file để load > ko liên quan đến config server nha bạn :)

Mình đang cài đặt bản Muserver Thieu Vu bên box realeases đó bạn, cái đó có kèm cả bản Client Mu fantasy bản 1.07k, mình đã hex main mà nó lỗi vậy đó. Theo ý bạn thì do cái main và client không tương thích ? Nó cùng một bộ mà :).

@all: Có cách nào test cái server mình đã cài đặt thành công chưa mà không cần sử dụng client không ?

8-}

foreverx
07-08-10, 11:42 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

longdct
07-08-10, 11:48 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ồ ! Vậy có phải là mình thiếu sót ở chỗ version và serials của server không?
Mình làm theo hướng dẫn cài sv thì không thấy chỗ nào để sửa version + serials của server cả ?

Bạn có thể chỉ cho mình chỗ để xem serial,version của server ? và cách hexmain để thay thế version + serials không ?

Thực ra mình đã search rùi nhưng không tim ra. Tìm trên google link tới diễn đàn mình nhưng khi click vào thì toàn hiện quảng cáo sau đó là trang chủ của forums, không vào đc thead hic hic .

foreverx
07-08-10, 11:58 AM
data/lang/kor/commonloc.cfg
SCFData/common.cfg
còn main thì thủ công = ultraedit vào search connect to server nhớ chọn ASCII, sẽ thấy serial và version gần đó
lưu ý là trong server version sẽ # serial trong main , ví dụ server 0.00.00 => 12345 trong main, cách chuyển có lẽ bạn biết rồi hoặc tìm hướng dẫn

cuocdoisp
07-08-10, 12:22 PM
Với MuSErver do membering có 1 số điều lưu ý sau
1. Hex ip trong dll và file config.ini - Mọi thay đổi trong Main đều coi là hành vi hack và sẽ kô vào đc game
2. Lỗi main hiện lên rồi nhanh chóng tắt 100% là do main không hợp với Clien . Nếu mình kô nhầm thì Muserver của mebering có Clien+patch đính kèm .Bạn chps Patch vào mới được nhé
3. Nếu bạn là người mới tham gia và biết đến Muserver thì kô lên cài Server của membering . Vì nó đòi hỏi sự hiểu biết cao hơn so với những Server khác . Mình nghĩ cho dù bạn vào được Game , thấy server những sẽ gặp phải lỗi tiếp theo là : đăng ký acc rồi mà đánh vào vẫn báo " tài khoản không tồn tại - hoặc sai mật khẩu "

longdct
07-08-10, 01:38 PM
data/lang/kor/commonloc.cfg
SCFData/common.cfg
còn main thì thủ công = ultraedit vào search connect to server nhớ chọn ASCII, sẽ thấy serial và version gần đó
lưu ý là trong server version sẽ # serial trong main , ví dụ server 0.00.00 => 12345 trong main, cách chuyển có lẽ bạn biết rồi hoặc tìm hướng dẫn

bạn có thể chỉ cho mình cách tính version của client so với server không? tất nhiên mình có lẽ sẽ tìm được nhưng có bạn giúp đỡ mình sẽ tiết kiệm được khá nhiều thời gian. Điều đó hi vọng bạn giúp

Với MuSErver do membering có 1 số điều lưu ý sau
1. Hex ip trong dll và file config.ini - Mọi thay đổi trong Main đều coi là hành vi hack và sẽ kô vào đc game
2. Lỗi main hiện lên rồi nhanh chóng tắt 100% là do main không hợp với Clien . Nếu mình kô nhầm thì Muserver của mebering có Clien+patch đính kèm .Bạn chps Patch vào mới được nhé
3. Nếu bạn là người mới tham gia và biết đến Muserver thì kô lên cài Server của membering . Vì nó đòi hỏi sự hiểu biết cao hơn so với những Server khác . Mình nghĩ cho dù bạn vào được Game , thấy server những sẽ gặp phải lỗi tiếp theo là : đăng ký acc rồi mà đánh vào vẫn báo " tài khoản không tồn tại - hoặc sai mật khẩu "

Đúng làm mình mới bắt đầu tìm hiểu về MUserver, rất thiếu kn, nhưng nghĩ là sẽ dần dần bổ sung trong quá trình làm. Bạn có thể giúp mình tiếp tục config con server này không ? tới được chỗ "tai khoản không tồn tai - hoặc sai mật khẩu" là được rồi :D

foreverx
07-08-10, 02:52 PM
mình đã nói main + client ko tương thích bạn ko nghe ^^
quy tắc tính là ver trong sv + 12345 = ver trong main
ví dụ
mình có ver trong server là
1.07.01
vậy mình sẽ hex vào main ver như sau
1+1 = 2
0+2 = 2
7+3 = 10 = ;
0+4 = 4
1+5 = 6
kết quả cuối cùng là 22;46
bạn hiểu chứ
theo mình tốt nhất bạn nên kiếm 1 client 1.05 or 1.07 ngon main trắng cracked về mà test

longdct
07-08-10, 03:30 PM
mình đã nói main + client ko tương thích bạn ko nghe ^^
quy tắc tính là ver trong sv + 12345 = ver trong main
ví dụ
mình có ver trong server là
1.07.01
vậy mình sẽ hex vào main ver như sau
1+1 = 2
0+2 = 2
7+3 = 10 = ;
0+4 = 4
1+5 = 6
kết quả cuối cùng là 22;46
bạn hiểu chứ
theo mình tốt nhất bạn nên kiếm 1 client 1.05 or 1.07 ngon main trắng cracked về mà test

Mình đã connect được vào sv rồi :D. giống như bạn trên co nói là cái của membering dùng file config.ini để set IP và version + serial.

Sau một hồi loay hoay mình phải vào cpanel của bọn chủ server để open port, jo thì đã có thể connect đc vào sv rùi nhưng mà có 1 lỗi >"<

Connected vào sv và hiện lên 3 server group rùi nhưng khi click vào 1 sv thì một lúc sau hiện thông báo disconnected.

Bạn bít nó là lỗi j ko ? cách fix? chỉ mình với nhé :)>-

foreverx
07-08-10, 07:10 PM
nghĩa là sao bạn , đến lúc chọn server dis hả ? nếu thế thì co 2 trường hợp
1 > quên mở GS của server đó ( hiếm xảy ra :)) )
2 > sai serial

longdct
07-08-10, 10:23 PM
nghĩa là sao bạn , đến lúc chọn server dis hả ? nếu thế thì co 2 trường hợp
1 > quên mở GS của server đó ( hiếm xảy ra :)) )
2 > sai serial
Bác gợi ý khéo quá hý hý:o)

Server em vẫn chạy GS như thường. Không có lỗi bất thường nào hiện lên cả ( đã xem tất cả trong log của các cửa sổ ct).
còn serial và version thì em đã copy từ file commonloc.cfg từ sv về file config.ini rùi mà :(

Lỗi vẫn sảy ra %-(

@ cho mình hỏi thêm là cái version của client có khác với version của server không ? Hiện tại version của server mình là 1.06.30

foreverx
07-08-10, 11:29 PM
serial trong server và main phải trùng , version thì cách tính đã post rồi mà
server bạn online thì bạn gửi cái main
ví dụ trong server của ban để version là 1.06.30 thì hex vào main là 22975

longdct
08-08-10, 09:58 AM
serial trong server và main phải trùng , version thì cách tính đã post rồi mà
server bạn online thì bạn gửi cái main
ví dụ trong server của ban để version là 1.06.30 thì hex vào main là 22975

Mình sử dụng bản client 1.07k cái mà sử dụng file config.ini để thay đổi version + serial ấy
mình đã thay version =22975, mà vẫn không được :)

bạn thử test giúp mình = client của bạn xem :)

thông tin server :

version 1.06.30
serial:Mfsteamforeverrr

foreverx
08-08-10, 10:13 AM
server có đang online ko bạn 30 charrrrrrrrr

longdct
08-08-10, 10:44 AM
server có đang online ko bạn 30 charrrrrrrrr

Online 24/24 ạ :D 30 ....... !

foreverx
08-08-10, 10:57 AM
mình vửa connect vào đúng là ngắt kết nối , bạn xem trong gameserver nó báo gì ( khi connect vào gameserver sẽ hiện ra thông số như ip vâng vâng....)

longdct
08-08-10, 11:50 AM
mình vửa connect vào đúng là ngắt kết nối , bạn xem trong gameserver nó báo gì ( khi connect vào gameserver sẽ hiện ra thông số như ip vâng vâng....)

Không hiện ra j cả. Chỉ có khi connect vào và có danh sách server thì nó báo là connected:1 ( ở dưới thanh trạng thái của cs).

foreverx
08-08-10, 12:16 PM
bạn đã thêm port vào GS chưa nhỉ ? tạo cái shortcut rồi thêm port vào đấy :-?

longdct
08-08-10, 12:19 PM
bạn đã thêm port vào GS chưa nhỉ ? tạo cái shortcut rồi thêm port vào đấy :-?

Mình chạy thẳng cái file MuServerStartup.exe.

Vẫn có 1 thư mục với các shortcut như bạn nói nhưng mình ko dùng ?

Mình nghĩ là chạy MUserverStartUp thì nó tự động gọi luôn ???

foreverx
08-08-10, 12:25 PM
bạn tắt GS đó đi rồi thử tạo 1 shortcut của gameserver , chọn chuột phải , chỗ target thêm vào như sau " 127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901". Nhớ là có 1 cái cách ra. thử xem ^^

longdct
08-08-10, 12:29 PM
Hay lý do là mình chưa mở đủ port ????

Mình check thì thấy port chạy server là TCP: 44405 và UDP 55557
trong đó đã test 44405 đã mở, còn 55557 thì không làm cách nào mở đc :(

(sử dụng canyouseeme.org để test port)

máy server là VPS T__T thuê của bọn oneandone.co.uk :|

longdct
08-08-10, 01:38 PM
Đã chạy GS như bạn foreverx nói, jo thì click vào server không bị dis nữa mà xuất hiện thông báo "Phiên bản không phù hợp... "

xom1b
09-08-10, 04:25 AM
Đã chạy GS như bạn foreverx nói, jo thì click vào server không bị dis nữa mà xuất hiện thông báo "Phiên bản không phù hợp... "

SCF_Common.ini chỉnh lại version phù hợp với main

version trong main - 12345 ra version trong server

foreverx
10-08-10, 09:25 AM
ko dis nữa là ok rồi , còn serial version mình bảo bạn chỉnh lại cho đúng đã hướng dẫn ở trên rồi mà >"<
chỉnh ở 2 chỗ : SCFData>SCF_Common và Data>lang>kor>common.cfg