PDA

View Full Version : Hỏi cách Add Thêm Map Barrack

dj_zapo
05-08-10, 10:44 AM
Hiện tại server của mình còn thiếu map Barack nên không làm nhiệm vụ 3 được , ai biết cách add thêm map này xin chỉ giúp mình với . Mình cũng muốn hỏi cách chỉnh cho server ( giết người pk rơi đồ thì làm sao ) . Ai biết xin chỉ giúp nhé , thanks các bạn nhiều , mình xài ss5 nha .

foreverx
07-08-10, 10:09 AM
vấn đề 1 : vào movereq trong data/lang/kor thêm vào ( với điều kiện client có map đó nhưng mình nghĩ ss4 ss5 hiện h là có đủ )
vấn đề 2 : trong data/commonserver.cfg mở = ultraedit
CreateCharacter = 1
CharacterDeleteMinLevel = 1
PersonalShopOpen = 1
UseCharacterAutoRecuperationSystem = 1
CharacterRecuperationMaxLevel = 100

PKTIME = 1
PKItemDrop = 0
PkItemDropPercent = 10
PKLevelIncreaseOff = 0
HeroExtraDropPercent = 10 //Add extra drop rate per each hero level

PKItemDropMaxLevel =0
PKItemDropaxExc =0
chỉnh sửa trong này tùy ý

dj_zapo
07-08-10, 03:59 PM
Bạn cho mình hỏi , server của mình theo bạn chỉ thì không có 3 dòng này thì phải làm sao . Còn cai client của mình hình như cũng không có map barrack thì làm sao bạn .

PkItemDropPercent = 10
PKLevelIncreaseOff = 0
HeroExtraDropPercent = 10 //Add extra drop rate per each hero level

lieuthunguyet
07-08-10, 04:12 PM
Dùng tool mở file Movereq.bmd trong client mà thêm map cần thêm vào...

dj_zapo
07-08-10, 04:47 PM
Bạn có tool magichand không send dùm mình nhé , thanks bạn .

lieuthunguyet
07-08-10, 05:05 PM
Của bạn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ thanks nhé.

dj_zapo
07-08-10, 05:26 PM
Bạn cho hỏi mình down về rồi nhưng không thấy nơi mở chương trình .

lieuthunguyet
07-08-10, 06:10 PM
Muốn chạy phần mềm này phải dùng Xampp. Bạn đổi tên cái mueditor thành gì cũng được. Ở đây VD đổi thành tool, xong bạn copy cái tool này vào C:\xampp\htdocs\
Xong rồi mở trình duyệt Firefox lên đánh vào đường dẩn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> > OK
Copy file cần chỉnh sữa vào thư mục C:\xampp\htdocs\tool\archivos\bmd.
Good luck.

dj_zapo
07-08-10, 07:24 PM
Bạn có thể add và xếp thứ tự giúp mình thêm 1 số map theo file item này không bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Vì mình xem clip mà không hiểu cách làm , hix . Thanks bạn nhiều .

lieuthunguyet
07-08-10, 07:49 PM
Bạn chỉ cần thêm vào trong file Movereq.bmd thôi , còn trong muserver thì tìm file SCF_GateMoveReq.txt nếu dùng SCF...

dj_zapo
07-08-10, 08:22 PM
Không có 2 file SCF_GateMoveReq.txt bạn à , còn cách add thì mình xem theo clip những vẫn không hiểu cho lắm .

lieuthunguyet
07-08-10, 08:48 PM
Nếu xài SCF thì vào ScfData\SCF_GateMoveReq.txt config file Movereq.bmd trùng với nó là được, cài này là mình làm tiếp theo file MoveReq(Kor).txt. VD trong file MoveReq(Kor).txt có 30 map thì map thứ 31 trở đi nó nằm trong file SCF_GateMoveReq.txt, bạn thêm vào trong file Movereq.bmd khớp là move được.

dj_zapo
07-08-10, 09:09 PM
Hình như mình xài cái server gì mà có BrCF đó bạn , phiên bản SS5 của Eddy , mà file của bạn thì không có trong đó . Lúc trước fix lỗi item thì eddy có gởi file item.bmd và item(kor) nên mình nghỉ map cũng tương tự như vậy . Bạn xem giúp mình nhé . Thanks bạn .

lieuthunguyet
07-08-10, 09:17 PM
Vậy bạn đưa file Movereq.bmd va file MoveReq(Kor).txt đang sử dụng mình xem thử coi giúp gì được hk...

dj_zapo
07-08-10, 09:45 PM
Đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn xem add thêm map giống cái file mover ở trên nha bạn , thanks .

lieuthunguyet
07-08-10, 10:20 PM
Dow về thử xem được hk : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dj_zapo
08-08-10, 09:27 AM
Thanks bạn nhìu lắm nha , vì cái kia cũng không bít xài cho lắm . để tập mò :D

dj_zapo
08-08-10, 09:39 AM
Vẫn không được luôn ^^ , xin chia buồn cùng bạn :P