PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài ACE Online (gốc English)

Trang : 1 2 [3]

mrsol
19-06-11, 06:01 PM
Xài DB của ep3 chẳng nhẹ chút nào. Thấy hơi lag so với db ep2, nếu mà mở hết map ra chắc load lâu và ngốn Ram

lag là có thể do cấu hình bạn yếu. còn load lâu thì mình khuyên bạn nên đóng hết các map (mission) lại. load sẽ nhanh hơn và đỡ lag hơn nhiều lắm :)

vanloi2711
19-06-11, 07:23 PM
Ko phải do cấu hình yếu, mà lag vì bắn đạn hiệu ứng lag, Mình chỉnh tck của hawky xuống còn 0.05s, bắn cho nó đã

vanloi2711
19-06-11, 07:34 PM
Hình như mình chỉnh đồ quá liều dẫn đến bị diss sau khi đăng nhập phải ko?? những acc khác vẫn đăng nhập bình thường, riêng acc mà tôi chỉnh giáp né thì chỉnh hơi cao, vì thế mà bị diss phải ko???

mrsol
19-06-11, 11:16 PM
Hình như mình chỉnh đồ quá liều dẫn đến bị diss sau khi đăng nhập phải ko?? những acc khác vẫn đăng nhập bình thường, riêng acc mà tôi chỉnh giáp né thì chỉnh hơi cao, vì thế mà bị diss phải ko???

:D đúng là như vậy! thật ra có thể en được giáp né và thủ nên không cần chỉnh làm gì cả :) bình thưởng giáp cuối level99 là +21% rồi. en thêm tầm 40% thủ hoặc né nữa là quái bắn ko xi nhê :)
+ cách giải quyết là vào atum2_db_1/store rồi tìm đến ID account, tên item và xoá đi là ok :)

mrsol
19-06-11, 11:18 PM
Ko phải do cấu hình yếu, mà lag vì bắn đạn hiệu ứng lag, Mình chỉnh tck của hawky xuống còn 0.05s, bắn cho nó đã

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yami.gd
20-06-11, 07:31 AM
ai chỉ mình cài cilent cho server ep3 cái đi nào. xài cilent ep2 toàn bị crash k ah.ai bít giúp nhanh nhanh với.cài xong mấy ngày nay rùi mà bị lỗi cilent nên chưa khám phá dc cái gì hết.hic hic

vanloi2711
20-06-11, 09:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chả thích ent tý nào. Chỉnh cho nhanh. Thủ 256%. né 175%. giáp +10k, HP +10k. quá đã. Mà đôi khi SQL tự thêm đồ hay sao ý. hôm nay chả đụng gì đến item mà vào thì thấy cả đống giáp LM AG,MG,IG nằm trong đồ BG. Chả hiểu gì cả???

vanloi2711
20-06-11, 09:32 AM
ai chỉ mình cài cilent cho server ep3 cái đi nào. xài cilent ep2 toàn bị crash k ah.ai bít giúp nhanh nhanh với.cài xong mấy ngày nay rùi mà bị lỗi cilent nên chưa khám phá dc cái gì hết.hic hic
Hiện vẫn còn gặp lỗi về Client ep3, nhất là SV ep3, nếu sv chạy ổn định thì hãy xem lại bên client xem còn thiếu gì đó để nó chạu vào IP của sv ko?? Theo tôi biết thì để client ep3 hoạt động cần "Battlegear, Derivative,server ace ep3"
Khuyên bạn chơi ep2 đi, vì ep3 ngốn Ram lắm và nặng máy nữa

nhanhgio
21-06-11, 08:33 PM
Remove all SQL như nào thế mọi người :((

Chiritokaji
21-06-11, 11:08 PM
Remove all SQL như nào thế mọi người :((

COntrol Panel -> Unistall -> SQL

Remove xong thì vào mục C:\Program Files\Microsoft SQL Del hết đi là được ^^!

nhanhgio
22-06-11, 06:40 PM
sao em cài lại win rồi mà attach vẫn không được thế :((:((

vanloi2711
22-06-11, 07:15 PM
sao em cài lại win rồi mà attach vẫn không được thế :((:((
trúng người gặp lỗi giống mình. Chỉ nè. giải nén xong sv ep3 và copy đè sv xong thi vào SQL xoá hết database đi, xong vào thư mục DB trong sv ep3 đã giải nén copy 2 file "atum2_db_account.mdf" và "atum2_db_account.log" past vào "C:\Program Files\Microsoft SQL express\MSSQL.1\MSSQL\Data" rùi vào SQL attach "atum2_db_account.mdf" ở trong đường dẫn trên là ok!

conma123
24-06-11, 08:25 PM
mấy ngày nay nhà em đang tu sửa nên không onl đc :D,vì vậy hôm nay em post vài tấm hình của IG.Đây không phải là IG bình thường đâu nhé =.=" mà là 1 siêu IG sài được skill của các loại Gear khác. Cụ thể hơn là skill Của BG và MG còn AG chả có gì sài được :D. sau đây là hình ảnh. Đầu tiên mà skill Bắn chùm của BG <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tiếp theo là chaffs của BG <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> skill Tàng hình của BG <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Tiếp tục là skill Giãm Sát Thương(BG nốt) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Chấm dứt BG và nhảy sang 2 skill của MG, Tiếp Kiệm SP <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Hồi phục Toàn bộ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>( Cái này nhìn kĩ mới thấy cái vòng tròn màu xang dương). Chấm dứt màn trình diễn, Bác nào biết rồi thì đừng Chém em :((

tuxedohn
26-06-11, 04:47 PM
bà kon ơi tui hơi noob về IT, học ngành công trình mà, nên chả hiểu sử dụng mấy cái SQL đâu, mà thèm chơi Phii đội quá, bác nào pro up lên đây 1 bộ cài mà down về tui chỉ việc setup ra cái là có 1 server private do tui làm GM, làm chủ lun đc hem, thích làm gì thì làm ý..hiiiiiiiiii giúp với thích chơi Phi đội quá mà dốt tin học zzzzzzzzzzzzzz

conma123
26-06-11, 06:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bác vào wed này hướng dẫn đầy đủ có cả video hướng dẫn cài game và video hướng dẫn dùng SQL để chỉnh sửa game, chẳng có gì là không làm được hãy tin vào năng lực của mình, chắc chắn vào wed đó bác sẽ làm đc thôi cũng đáng thử 1 lần chứ nhỉ. :P

linhkids
05-07-11, 03:59 AM
mình có thể Việt Hóa+cài trên VMware như sever tlbb không các bạn vì mình thấy cài trên VMware khá dễ

tathichthethao
13-07-11, 10:07 AM
bạn conma123 có nick yahoo gửi mình với mình có vài điều muốn hỏi, mong được bạn giúp đỡ, thx bạn nhiều nhiều !!!

tathichthethao
13-07-11, 08:07 PM
conma123 ơi bạn cho mình xin nick yahoo được ko ? cái khoản set account admin, tớ đọc thấy đơn giản và đã làm như vậy nhưng ko có gì thay đổi, vẫn chỉ là 1 account bình thường, chỉ thấy thay mỗi AccountType từ 0 thành 128 hoặc 130 như bạn nào trước đây nói, nhưng sau đó vẫn thế, không biết có cái gì làm không đúng nhỉ :-o

tathichthethao
14-07-11, 05:57 PM
hik cái này không còn ai quan tâm nữa hay sao vậy :((

tathichthethao
15-07-11, 03:04 PM
ai cài được ep3 rồi cho tớ hỏi chút !!! nếu có yahoo càng tốt, rất mong được giúp đỡ, mrsol , conma123 không thấy vào nữa nhỉ :(

Cô Hồn
17-07-11, 09:47 PM
EP3 vẫn nhiều lỗi bạn nên tạm thời chơi EP2 đi hoặc bạn có thể sang ragezone tìm hiểu thêm về EP3
còn cái vụ admin thì có hướng dẫn trong này rồi bạn tìm lại xem

tathichthethao
19-07-11, 08:20 PM
thx bạn mình mò ra rồi, bây giờ với bản ep2 tớ có thể nghịch được vài trò, nhưng có vài vấn đề này muốn chia sẻ, tìm hiểu thêm:
1 : về cái thẻ premium, làm sao để mua được trong warpoint shop vì thẻ Pre trong đó hình như lỗi, ko thể mua được giống thẻ rename => muốn rename thì phải vào SQL rồi add thẻ rename vào mới được, còn vụ Pre thì phải vào SQL set cho acc nào pre mới được, chứ không để mua tự nhiên trong shop (vấn đề này có ai giống tớ không?).
2 : có thể set được character nào làm thủ lĩnh, phó thủ lĩnh, tổng tư lệnh bằng cách vào sql như bạn nào nói ở trên, nhưng nếu trong mạng Lan có khoảng 10-20 người chơi và muốn chọn thủ lĩnh theo kiểu bầu chọn như ở Online thì phải chỉnh thế nào ? Bác nào biết chỉ giúp với , thx nhiều lắm !!!
3 : hệ thống chiến tranh thì cái akron và rakion đến giờ nó mới mở nhưng lúc tớ vào thì ko thấy cái ''Protector" nào cả, lại phải vào char Admin , gọi nó ra rồi bắt đầu từ đó mọi thứ mới bình thường, nhưng nếu reset server thì phải gọi lại. Đó là vụ Akron và Rakion còn cái trụ chiến thuật, biết là có thể dùng lệnh của Admin để gọi nó ra nhưng nếu không dùng lệnh của admin mà muốn cho ra 1 cách tự nhiên, thời gian trụ xuất hiện random trong ngày hoặc đặt giờ trong ngày thì có làm được không ? và làm thế nào (nếu làm được) ? chứ cứ mỗi lần muốn trụ ra lại vào Char Admin gọi ... hơi chán :(
Mong các bác giúp cho !!! thx nhiều lắm lắm !!!

tathichthethao
20-07-11, 12:57 AM
cần được chia sẻ kinh nghiệm quản lý và điều khiển server mạng LAN, pro nào giúp với !!! giờ còn thắc mắc về cái trụ cho ra 1 cách tự nhiên, thẻ pre có thể mua được trong shop chứ ko phải vào SQL để chỉnh, HappyHour chỉnh sao để có thể dùng lệnh của GM bật - tắt được ? chỉnh sao để bầu chọn thủ lĩnh, phó thủ lĩnh v.v... tự nhiên được, không phải vào SQL để chỉnh ??? hỏi thêm về vụ đầu đuôi vũ khí nữa, có thể add thêm đầu đuôi được không ? vì tớ mò cái này cũng nhiều nhưng trình thì không có bao nhiêu :(
AI GIÚP VỚI !!! THX NHIỀU !!!!!!!!!!!!!!

tathichthethao
22-07-11, 08:29 PM
tình hình chắc mấy bác cũng cài về chơi chơi nhưng chắc ko mò mấy vụ này nhỉ , nghịch thế thì server off chơi mấy tí là chán, cài mạng Lan và chỉnh được mấy cái như trên chơi với bạn bè có phải vui hơn ko :(
mà có khi các bác cũng chỉ cài vào check check bắn bắn tí thôi hay sao ý :-s (nếu động chạm thì bỏ quá cho em nhá). Chán thật ngày nào cũng lên xem nhưng ko ai trả lời ko ai nói gì... nản thật

hichay
19-08-11, 04:57 PM
Cho hỏi về port của ACe online.đang nghiên cứu và việt hoá + làm web cho game.tìm port để open onl thử

khoda
20-08-11, 06:30 AM
Mỗi lần vào item shop thì nó báo lỗi "credit related error.." và nếu mua thử thì nó bảo "insufficient..." gì đó.
Khi Inject cái MoveCashShop2WPShop.sql vào SQL thì khi vào Item shop trong game không hiện ra item gì hết và cũng báo "credit related error.." gì đó.

Ai chỉ mình cách mua Item Shop với.

tranlong0411
20-08-11, 11:34 AM
bạn dùng bản ep2 hay bản của timhieu có thể do bạn copy chưa đủ client bạn thử copy hết các file .obj, .tex, trong client phidoi vào client của bạn xem thế nào

vipzizi
26-08-11, 05:10 PM
set lam GM kiểu gì thế mấy bác? chỉ em với

tranlong0411
26-08-11, 09:55 PM
set lam GM kiểu gì thế mấy bác? chỉ em với
vào dbo.td_Account set account type là 128 là account amin rồi đó

TimHieu
26-08-11, 10:16 PM
ai cài server ep3 bên ragezone thì down client mới nhất của aceonline nha rồi coppy các file AceOnline.atm từ server vào client rồi coppy .obj và .dat từ client vào server chỉnh ip lại file global.cfg trong server rồi chạy lại odbcs là được

tranlong0411
26-08-11, 11:03 PM
ai cài server ep3 bên ragezone thì down client mới nhất của aceonline nha rồi coppy các file AceOnline.atm từ server vào client rồi coppy .obj và .dat từ client vào server chỉnh ip lại file global.cfg trong server rồi chạy lại odbcs là được
TimHieu đã chỉnh đc amin tool chưa. có thể hướng dẫn mình cách làm ko. Mình chỉnh toàn bị lỗi fail preserver thôi chả hiểu ra làm sao nữa.

TimHieu
27-08-11, 07:27 PM
muốn sài admin tool phải cài netfram 4 rồi mở lên kết nói DB SQL là sài được à

hichay
27-08-11, 08:08 PM
TimHieu Cho xin cái yahoo để tìm cách làm tools

TimHieu
27-08-11, 10:09 PM
xin lỗi hichay nha do mình lâu rồi không đụng đến ACE nữa nên giờ quên muốn hết còn tool thì lên ragezone có tool chỉnh sửa omi.tex đó có thể chỉnh được item thêm bớt ở client ep3 đó để bữa nào rãnh mình tìm lại được tool đó mình share cho

amoure01
28-08-11, 08:39 AM
Sv này có chức năng của GM không bạn ? :D

Bạn có thể hướng dẫn tăng EXP + rate được không ?

huypro1994
09-09-11, 06:30 PM
bác ta thích thể thao chỉ dùm em cách gọi trụ với tàu mẹ ra vơi em cảm ơn #:-s

halmyphpo
25-10-11, 11:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là server và DB ep3 mà mình đang sài các bản chỉ cần Attach atum2_db_account thôi và coppy file obj của phi đội bỏ vào client 1.0.0.9 và coppy omi.tex của server vào client là được map giữ nguyên nha chúc các bạn vui :)
TimHieu ơi nếu có vào 4rum thì đọc qua giúp mình chút. mình làm theo cái bài này nè. Sao toàn bị lỗi Fielserve thôi. Mình đoán là do thiếu hoặc thừa file sma hc .dat nhưng so lại thì vẫn chính xác. Bạn còn quan tâm ACE nữa k có gì chỉ giáo cho mình với.

vyvy0004
01-01-12, 11:37 PM
Hix ai biết cái lỗi mà cứ bắn vào mấy con boss như Rock emperor hay Horrian Queen là NPC mất hết trơn,để 1 hồi có NPC lại mà không có boss lại mới khổ :((

seaworf
02-02-12, 06:38 PM
sao mình cài không được vậy mấy bạn.

kiralight9x
07-02-12, 09:32 PM
spam nhảm để xem bài viết he'he'