PDA

View Full Version : Click vào server là disconnect?

baby_ghost
02-08-10, 01:17 PM
Mình cài đặt MU ss4 offline ngon lành rồi, nhưng đưa lên online thì mở client lên nhìn thấy server nhưng click vào là disconnect
Đã cài đặt no-ip, thay IP trong server thành domain, giữ ip LAN ở 4 chỗ:

D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt
D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt
D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg
D:\Muserver\Data\CommonServer_Cs.cfg
Đã mở port trên modem:

44405
55901
55919
55557

Nhưng client cứ click vào server là disconnect. Lỗi này là tại sao vậy các bạn!? Server start bình thường, ip config như hướng dẫn rồi mà :(

baby_ghost
02-08-10, 05:36 PM
Có ai biết vụ này không ta? Làm offline thì chạy bt, nhưng online thì chỉ nhìn thấy server còn click vào là disconnect >"<

nhactre8x
02-08-10, 05:38 PM
bạn sài mạng gì? bạn đã cài DNS của mạng đó chưa?
và bạn chuyển toàn bộ IP trong server thành 127.0.0.1
chỉ để connectserver là IP wan.

Axitsunfurit
02-08-10, 05:50 PM
Mình cài đặt MU ss4 offline ngon lành rồi, nhưng đưa lên online thì mở client lên nhìn thấy server nhưng click vào là disconnect
Đã cài đặt no-ip, thay IP trong server thành domain, giữ ip LAN ở 4 chỗ:

Đã mở port trên modem:

Nhưng client cứ click vào server là disconnect. Lỗi này là tại sao vậy các bạn!? Server start bình thường, ip config như hướng dẫn rồi mà :(

chưa chắc port sv của bạn là
55901
55919
nhớ kỹ nhé nếu mở port với ip 127.0.0.1 ko dc
phải mở port với ip card ảo
À mà config file host lại chưa ?L-)

jbminhtan
02-08-10, 06:20 PM
mình cũng gặp hiện tượng trên. điều lạ là mình gắn ip front cho máy tính update vô web bình thường nhưng nhấp vô sevver là bị ngắt kết nối

Mr.Tung
02-08-10, 08:30 PM
Kiểm tra lại IP GS Với CS =D>=D>=D>=D>

baby_ghost
02-08-10, 09:32 PM
bạn sài mạng gì? bạn đã cài DNS của mạng đó chưa?
và bạn chuyển toàn bộ IP trong server thành 127.0.0.1
chỉ để connectserver là IP wan.
Sài mạng gì thì có quan trọng không bro? Cài no-ip xong hết rồi, ở ngoài connect vào thấy server nhưng click vào thì dis nên mình nghĩ là do config của mình chứ ko liên quan đến mạng. Tất cả đều để là 127.0.0.1 chứ ko để IP trong mạng LAN à?

chưa chắc port sv của bạn là
55901
55919
nhớ kỹ nhé nếu mở port với ip 127.0.0.1 ko dc
phải mở port với ip card ảo
À mà config file host lại chưa ?L-)
server chạy đúng port đấy, config lại file host rồi, mà làm online thì còn lấy card ảo làm gì, có card thật thì làm card ảo làm gì nhỉ?

Kiểm tra lại IP GS Với CS =D>=D>=D>=D>
IP trong game server vẫn là 127.0.0.1 để em thay thử bằng IP wan rồi thử lại

baby_ghost
02-08-10, 09:50 PM
Thay IP wan vào file config trong game server cái thì ko chạy dc luôn, để lại 127.0.0.1 thì lại chạy dc server còn client thì chịu, vẫn bị dis :(

liem5124
02-08-10, 09:52 PM
Cậu pm yahoo : monapquantai_anhhonailancuoi
Thử coi tui có giúp gì dc hok :D

baby_ghost
02-08-10, 11:24 PM
Cậu pm yahoo : monapquantai_anhhonailancuoi
Thử coi tui có giúp gì dc hok :D
Nhờ sự trợ giúp tận tình của bác đã xong, cám ơn bác nhiều >:D<

jbminhtan
03-08-10, 12:01 AM
mình đã sữa lại được nhưng khổ 1 nổi là khi nhấp vô server thì chẳng kết nối được với server mà không hiện thông báo nữa

Axitsunfurit
03-08-10, 09:25 AM
Sài mạng gì thì có quan trọng không bro? Cài no-ip xong hết rồi, ở ngoài connect vào thấy server nhưng click vào thì dis nên mình nghĩ là do config của mình chứ ko liên quan đến mạng. Tất cả đều để là 127.0.0.1 chứ ko để IP trong mạng LAN à?

server chạy đúng port đấy, config lại file host rồi, mà làm online thì còn lấy card ảo làm gì, có card thật thì làm card ảo làm gì nhỉ?

IP trong game server vẫn là 127.0.0.1 để em thay thử bằng IP wan rồi thử lại

haha =)) online ko xài card ảo chơi = niềm tin à =)) bk thế nào là ánh xạ host ko ?#:-s

MrAaa
03-08-10, 11:08 AM
Bầu trời thật nhiều sao. Đưa Server lên Online thì dùng card thật đi cho rồi, sao lại dùng card ảo.

mrgacon
03-08-10, 04:10 PM
mình cũng thế làm online theo 20 bài hướng dẫn hơn tháng rồi ko được hix
ra quán khác đăng nhập vào thấy sever nhưng ko thấy chỗ đăng nhập và nó cứ thế chạy mãi mà không dis hình như làm online chác chỉ 1 hoặc 2 ng`trong diễn đàn làm đc thôi thì fai

jbminhtan
03-08-10, 07:34 PM
mình cũng thế làm online theo 20 bài hướng dẫn hơn tháng rồi ko được hix
ra quán khác đăng nhập vào thấy sever nhưng ko thấy chỗ đăng nhập và nó cứ thế chạy mãi mà không dis hình như làm online chác chỉ 1 hoặc 2 ng`trong diễn đàn làm đc thôi thì fai
mình cũng bị như vậy mà không biết lỗi do cai gì