PDA

View Full Version : Vấn đề chưa được giải đáp

lieuthunguyet
28-07-10, 09:16 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
28-07-10, 09:38 AM

Bạn xem query đó có đúng cấu trúc table MEMB_INFO không và đã cho phép mã hóa MD5 chưa "mình nghĩ là vậy vì chưa gặp lỗi này =))":P

lieuthunguyet
28-07-10, 09:55 AM
Có bạn nào có thể giúp mình vấn đề này qua TeamViewer hk.
YH : lieuthunguyet86
Chân thành cảm ơn :x

323456789
28-07-10, 10:00 AM

Bạn chạy 8 Query ở MuOnline xem được không

ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [bank] [bigint] NOT NULL DEFAULT (0);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [vpoint] [bigint] NOT NULL DEFAULT (0);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [memb__pwd2] [char] (10);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [memb__pwdmd5] [char] (50);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [pass2] [char] (10);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [jewel_chao] [int] NOT NULL DEFAULT (0);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [jewel_cre] [int] NOT NULL DEFAULT (0);
ALTER TABLE [dbo].[MEMB_INFO] ADD [jewel_blue] [int] NOT NULL DEFAULT (0);

lieuthunguyet
28-07-10, 10:39 AM
Mấy query đó đã chạy rồi vẫn y như vậy. Có ai làm việc qua TeamViewer giúp mình cái hk.

323456789
28-07-10, 12:03 PM
lần trước mình cũng bị giống bạn nhưng khi chạy xong 8 cái query trên là đăng ký được ngay. Không thì bạn dowload cái web của Server Mu Lò Thiêu về rồi chạy hết mấy cái query trong đó là đăng ký được

lieuthunguyet
28-07-10, 12:08 PM
Mà bạn xài web gì za, mình đang cofig web NBB v2.1.2 thử thì bị lỗi đó...
Ai biết thì giúp dùm một cái nha
Uppppppppppppppppp.

323456789
28-07-10, 02:31 PM
Mà bạn xài web gì za, mình đang cofig web NBB v2.1.2 thử thì bị lỗi đó...
Ai biết thì giúp dùm một cái nha
Uppppppppppppppppp.

thì có mỗi web NBB mới bị như vậy thôi.
bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> download cái web về.
Sau đó chạy hết các query ở phần Install đảm bảo chạy xong là có thể đăng ký được.
Đăng ký được rồi mà không thích dùng web này thì xóa đi rồi copy cái web NBB của bạn vào là vẫn đăng ký được