PDA

View Full Version : Joinserver Emulator (new fix)

xom1b
03-07-10, 07:03 AM
Lâu rồi qua bên rgz thấy có cái joinserver của BoR Team Dev, clb cũng có ng` release rồi nhưng mà cái đó còn lỗi nhiều nên lấy source về edit
Cái joinserver này phân biệt chữ hoa chữ thường (tui edit lại, test thì biết) và chạy cực lẹ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này không phải tôi chôm chỉa về edit cái giao diện không thôi đâu :-|. Nó khác nhiều đấy. Nếu test JS gốc của BoR Team thì Move GS <=> GS_CS thì crash. Và có 1 bugs khác của JS BoR chưa fix là chạy đc 1 lúc thì bị hiện tượng ko log đc vào nữa (fixed but need test)
À quên, cái này chạy trực tiếp luôn khỏi cần shortcut làm gì cho mệt

Mr.Lai:

Edit IOCP
Edit SQL Connection
Add UDP Socket Connect to ConnectServer
Fix crash when move GS<=>GS_CS
Fix upper, lower case bugs

Credits:
Mr.Lai (xom1b) for fix & edit
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DeathWay & eRRoR & Hybrid

SnowBlood™
03-07-10, 07:08 AM
Thank . I Hope it work :D
........................

red.ljon
03-07-10, 07:24 AM
Và có 1 bugs khác của JS BoR chưa fix là chạy đc 1 lúc thì bị hiện tượng ko log đc vào nữa (fixed but need test)

Phải share sớm 1 ngày hay quá :-ss , mới vừa đổi server luôn rồi :( để tối bảo trì chạy thử cái này cho server cũ xem thế nào :-> trước giờ chả biết nó bị gì để mà fix cả :-s có khi loading xong không hiện lên server hay sub nào để login cả :-<

xom1b
03-07-10, 07:28 AM
Phải share sớm 1 ngày hay quá :-ss , mới vừa đổi server luôn rồi :( để tối bảo trì chạy thử cái này cho server cũ xem thế nào :-> trước giờ chả biết nó bị gì để mà fix cả :-s có khi loading xong không hiện lên server hay sub nào để login cả :-<

Lỗi vậy cũng do nhiều nguyên nhân lắm, VD connect server. Lỗi trên kia là lỗi khi server đang chơi bt tự nhiên out ra rồi vào gõ user + pass vào r` enter nó ko vào game nữa :))
Cái này làm xong mấy hôm r` nhưng hôm nay chán mới lôi ra release, bỏ clb về khoản public r` nên có hàng hay tut thì vứt hết chứ để ngắm làm gì :))

red.ljon
03-07-10, 07:50 AM
Lỗi vậy cũng do nhiều nguyên nhân lắm, VD connect server. Lỗi trên kia là lỗi khi server đang chơi bt tự nhiên out ra rồi vào gõ user + pass vào r` enter nó ko vào game nữa :))
Cái này làm xong mấy hôm r` nhưng hôm nay chán mới lôi ra release, bỏ clb về khoản public r` nên có hàng hay tut thì vứt hết chứ để ngắm làm gì :))

ừ , chắc cũng có thể do connect server ... trước tôi dùng cái connect gì mà khi run nó có cái icon CS màu vàng dưới khay đồng hồ đấy.

heroes1412
03-07-10, 10:30 AM
Cái mà anh gửi cho e hôm gì là cái cũ hay cái này ?????

Hellboycp33
03-07-10, 02:09 PM
red.ljon : Bạn sài sv SCF hả ? tôi khuyên bạn lên sài CS của bor team ý ! Ổn định mỗi tội không làm đc auto update ^^!

xom1b
03-07-10, 03:25 PM
@heroes1412: Cái đó là cái cũ
@hellboycp33:CS mới của BoR auto update ngon :D

Hellboycp33
03-07-10, 06:00 PM
@.@
Đang sài Version: 1.0.7.5
Ver mới hon là bao nhiêu vậy pác Lai :D

xom1b
03-07-10, 06:06 PM
Đang sài Version: 1.0.7.5
Ver mới hon là bao nhiêu vậy pác Lai :D

Ver Final là 1.0.9.1000
Khi chạy nó sẽ tự tạo những file còn thiếu :D

Hellboycp33
03-07-10, 06:08 PM
Thank bác ^^!
Bác lai sang box Guilde ở topic "1 số tut " reply em cái ^^!

red.ljon
03-07-10, 07:48 PM
red.ljon : Bạn sài sv SCF hả ? tôi khuyên bạn lên sài CS của bor team ý ! Ổn định mỗi tội không làm đc auto update ^^!

@heroes1412: Cái đó là cái cũ
@hellboycp33:CS mới của BoR auto update ngon :D
uh mình đang xài GS của SCF (v 10.03.70). bạn có thể cho xin cái link download BoR không?
và có thể hướng dẫn mình làm auto update luôn thì cảm ơn nhiều !!! vì mỗi lần update có 1 số người ko biết cách... pm hỏi, phải chỉ họ... mệt thật !

Ver Final là 1.0.9.1000
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Khi chạy nó sẽ tự tạo những file còn thiếu :D
Cái này là Connect Server ah` bạn. bản này dùng ổn ko vậy :) ? mình cũng đang dùng BoR nhưng v 1.0.2.240 . ko biết có được không ?
và cho hỏi mọi người luôn là, mấy cái này mình thay thế cái nào cũng được hay sao ? (update v mới ấy) nó có liên quan gì đến GS ko ? và có bị sinh lỗi gì ko ?

Còn cái JS mà chủ Topic share thì khi chạy với Server mình (thông tin như kể trên) thì được khoảng 5 phút là GS tự Close =(( . cũng chả biết tại sao :-?? cái của mình đang xài là Login Server (v 0.77) của Wz thì ổn, mà nó ko check được chữ hoa vs chữ thường....

Hellboycp33
03-07-10, 08:44 PM
mình cũng sài SCFMT 10.03.70
SV đang chạy lên chưa test đc cái joinserver của bác Lai
còn cái CS thì bác download của bác Lai cho chạy 1 lần rồi config lại là Oke .

heroes1412
03-07-10, 10:05 PM
(update v mới ấy) nó có liên quan gì đến GS ko ?

Không, nó chỉ liên quan đến CS và cách config để nó connect dc tới FTP server mà thôi.
Chỉ cần chạy CS là nó cũng tự update, khỏi cần các thứ khác

xom1b
03-07-10, 11:39 PM
chà :-? GS close chắc k liên quan
lỗi mình gặp phải là GS vẫn chạy nhưng k login đc, đã fix nhưng chưa có t/g test thật kĩ :(
GS SCFMT bản nào cũng có lỗi làm biến mất GS, nhất là 10.03.70. Chỉ cần dùng Elf triệu hồi 1 con đệ tử rồi buff vào nó là tự biến mất GS

red.ljon
04-07-10, 01:42 AM
chà :-? GS close chắc k liên quan
lỗi mình gặp phải là GS vẫn chạy nhưng k login đc, đã fix nhưng chưa có t/g test thật kĩ :(
GS SCFMT bản nào cũng có lỗi làm biến mất GS, nhất là 10.03.70. Chỉ cần dùng Elf triệu hồi 1 con đệ tử rồi buff vào nó là tự biến mất GS

liên quan 100% đấy bạn. kiểm tra lại luôn nhé !
vì tôi chuyển lại JS cũ của tôi thì server chạy đến giờ cũng chẳng có bị gì :)

Hellboycp33
04-07-10, 11:45 AM
em đang sài SCFMT 10.03.70
đổi point JS -> GS chạy đc 20s rồi close -> JS disconnect :|

chubelonton
04-07-10, 08:30 PM
em sai 10.03.15 sài jionserver này đăng nhập nó cứ báo tài khoản bị khoá !có ai biết bị sao ko giúp mình với!

Hellboycp33
05-07-10, 08:11 PM
Sài lại cái JS cũ thôi !
Đợi lúc nào bác Lai hoàn chỉnh final thì sài ^^!

ngulang
06-07-10, 11:19 AM
tớ cũng thế đang sài 10.03.15 đổi cái JS này thì chạy tầm 5 10p thì nó ko đăng nhập đựoc đành chạy lại cái củ tuy củ chuối nhưng cũng khá :D