PDA

View Full Version : Premium Full SS5 MuServer (ACG MUTeam)

Trang : [1] 2

phoxuaxua
22-05-10, 05:44 PM
Hôm nay ngày nghỉ ngồi Repack lại cái Server này cho anh em. Đây là server dùng GS 1.00.87 chạy rất tốt, mình mới test xơ qua thấy các Event SS5 chạy OK, không bị bug manashield
-newitem, monster add theo chuẩn MuOnline, Server công thành chạy ok, config đơn giản...

+Cách config cho các bạn mới tập làm MuServer:
-Để nguyên tất cả IP, chỉ thay duy nhất trong file ConnectServer\Data\serverlist.dat (nếu offline thay bằng IP LAN máy bạn. Online thay IP WAN của bạn)
-Nếu copy nguyên thư mục MuServer vào ổ D thì bạn không cần chỉnh lại đường dẫn trong thư mục Links hoặc supload

+Database:
-Có thể attach browse đến thư mục MuServer\DB\MuOnline.mdf
-Có thể Restore như thông thường file MuOnline.bak trong thư mục dbacks. Các bạn hãy xóa sạch trong thư mục DB đi rồi tạo database và restore
-Dùng MuMaker để tạo TK và Item, chú ý class3 phải dùng phiên bản mumaker hỗ trợ tạo class3 GameServer Webzen
-TK có sẵn để test : ID: 1234 pas:1234 ,, ID: admin pas:1234

+Main 1.07K added itemnew+glow, các bạn download full Patch dưới đây giải nén chép đè vào bắt kể client ss4,5 nào rồi chép đè Main kèm trong server là chạy được
-IP main:192.168.0.146 serial và ver. trùng với MuServer
-Tên Server các bạn sửa trong Client Data\Local\Serverlist.bmd còn lại sửa trong text.bmd cho phù hợp với Mu của bạn. Dùng Magichand để sửa

Changelog:

[LastFixes]
//------------------------------------------------------//
//;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;; ;;;;//
// ACGroup WzAg Version 5.10.00 Full Season 5 //
. [ISTALLPACK] Configured all files and added support MD5/NONMd5 JS And all Readmes.. [GS/GSCS]
. [Messages] All Messages bugs Fixed [GS/GSCS]
. [GSCS] Added All Functions and customs . GS_CS beta fully added . need testing [GS/GSCS]
. [INSTALLPACK] Changed Data folder to Full English (Thanks EMA LETO) [GS/GSCS]
. [GSCS] Added Shops Exc Mod [GSCS]
. [GSCS] Added 65k stats Support [GSCS]
. [GSCS] Added Support GS_CS
. [INSTALLPACK] Added ACG_BadWordSystem.txt [GS]
. [AntiBadWords] Added AntiBadWords System [GS]
. [CONFIGS] Added PKKillLimit Config to ACG_Common.ini [GS]
. [PKSYSTEM] Added Check limit PK func [GS]
. [CONFIGS] Added New Functions to ACG_Common.ini [GS]
. [CONFIGS] Added ACG_AFKSafeZones.txt [GS]
. [AntiAfk] System Fully Added [GS]
. [AntiAfk] Added Cheking Afk on Players [GS]
. [AntiAfk] Added AntiAfk System [GS]
. [PcPoints] Added Earning Config to ACG_PcPointShop.txt[GS]
. [PcPoints] Added New Give Point System on a Mobs [GS]
. [PcPoints] Deleted Give Points time System [GS]
. [Window] Fixed Optimization [GS]
. [PcPoints] Added Give Points time system [GS]
. [PcPoints] Added pcpoints earning config [GS]
. [PcPoints] Added Reading Items System to PCShop [GS]
. [PcPoints] Added Shop and Config ACG_PCPointShop.txt [GS]
. [PcPoints] Fixed Reading info [GS]
. [PCPoints] Added Checking and Getinfo when connecting [GS]
. [PCPoints] Added Beta PCPoints System [GS]
. [Imperial] Fixed Gates [GS]
. [Imperial] Fixed Crash [GS]
. [Configs] Added QuestSystem Settings to ACG_Common.ini[GS]
. [Configs] Fixed 65000 maxstats - 100% working [GS]
. [Configs] Added isMainChecksum function [GS]
. [QuestSystem] Fixed Req mobs bug [GS]
. [QuestSystem] Changed finish message [GS]
. [ChatSystem] Added /questinfo cmd [GS]
. [ChatSystem] Added /online cmd [GS]
. [ChatSystem] Added Check muted players to /post [GS]
. [GMsystem] Added NEW Command to activate /mutepost [GS]
. [ChatSystem] Added NEW Command /mutepost [GS]
. [INSTALLPACK] Added ACG_MaxQuests to ACG_Common.ini [GS]
. [QUESTSYSTEM] Added Checking Max Quests Function [GS]
. [ACGroup] Deleted SQLAPI.dll and added Custom SQL Api [GS]
. [Window] Added Reload Configs Func [GS]
. [INSTALLPACK] Added ACG_PostColor to ACG_Commands.ini [GS]
. [Commands] Added Post Color Switch [GS]
. [Window] Optimised Full Working [GS]
. [Window] Added Server talk and Drop Functions [GS]
. [Window] Added Console [GS]
. [WZAG] Aded New Window [GS]
. [SHOPS] Added new shop Shop18.txt but only file.. [GS]
. [SHOPS] Fixed read excellent option [GS]
. [SHOPS] Added Excellent option in shops*.txt [GS]
. [INSTALLPACK] Fixed ACG_GoldenArcher.txt [GS]
. [Events] Fixed GoldenArcher Reward Item System [GS]
// ACGroup WzAg Version 5.02.45 Full Season 5 //
. [INSTALLPACK] Updated MuOnline.bak database fixed [GS]
. [INSTALLPACK] Changed ACG_GoldenArcher.txt Config [GS]
. [INSTALLPACK] Changed All Files on bin/ folder [GS]
. [INSTALLPACK] Added GameServer/sqlapi.dll [GS]
. Fixed CalCharecter offset crash xD [GS]
. Added Duel System Winner Notice [GS]
. Fixed Duel System Respawn Terrains [GS]
. Returned Old Golden Event (like GS 1.00.18) xD [GS]
. Fully Fixed PartyZen Bugs... [GS]
. Fixed ACG Query Manager fully working winshout crashes[GS]
. QuestNPC Fully Working Winshout Crashes [GS]
. QuestNPC deleted mumail sending returned chat posting [GS]
. Fixed ACG_ItemDropRate DropSystem Fully Working [GS]
// ACGroup WzAg Version 1.00.00 - 2.45.00 Season 4.5 //
. Added Gm System [GS]
. Added Custom Ban System [GS]
. Added Custom Move System [GS]
. Added Monster Attack Event [GS]
. Added Happy Hour Event [GS]
. Added News System [GS]
. Added Quest System [GS]
. Added Custom Golden Archer [GS]
. Removed old Wzag.dll and added New Custom Wzag.dll [GS]
. Added Some confings [GS]
. Added Custom Drop Fife [GS]
. Added Some custom commands../post /add /online /drop [GS]
. Added Confings Folder and some new options [GS]
. Fixed all small bugs... antihack/0x0000000 etc.. [GS]
. Added ACGroup folder And Configs [GS]
. Fix Golden Event(does not drop +luck items) [GS]
. Added Some Missing Functions [GS]
. Added +28 option [GS]
. Non-PK fix dropping items [GS]
. Fix Move item limit [GS]
. PK bug fixed [GS]
. PartyZen bug fixed [GS]
. PvP bug - Duel doest allow fix [GS]
. Added MultiProtocol system - CHS/JPN/KOR/ENG [GS]
. Fix OptionData , bind skills nubmer are now saves [GS]
. Added missing config files in Data folder [GS]
. Deleted all no needing files on Data folder and dbs [GS]
. Added missing tables on db [GS]
. Configured Databases and Data folder [GS]

Links download MuServer:

MuSever (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Links download Full Patch new Item:

Patch Full (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

-Lời cuối Server này phù hợp cho một MuOnline nho nhỏ

*** Credits : ACG Team
nguồn : tổng hợp

tuantep
22-05-10, 05:47 PM
Sao dạo ni` lắm bản MU thế trời /:)
Bản này dùng client version nhiêu vậy? Có mix 14 15 với pet rồng xương ko?

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
22-05-10, 05:49 PM
Bửa nay hàng về nhiều quá không kiệp text luôn

heroes1412
22-05-10, 05:57 PM
Hồi gì ở forum cũng có người post ss5 của ACG nhưng lúc đó em cài MSSQL 2k ko làm sao Restore DB đc. May là bản này bác đã tạo DB trên mssql 2k rồi, về chỉ việc attack :D

Mà cho em hỏi bản này có ổn định như ENC ko, vì ENC đã hỗ trợ Item 15 :D, chưa bik đã mix đc chưa nữa :)

Trong cái server này của bác có add thêm vô số set item nữa thì phải :-ss, ko bik Client kia có phải là patch cho số item đó hay ko, hay chỉ đơn giản là patch để lên ss5 ????

tuantep
22-05-10, 06:04 PM
Thấy cái main bản 1.07 để test cái xem sao! Hi vọng ổn!

heroes1412
22-05-10, 06:23 PM
+Main 1.07K added itemnew+glow, các bạn download full Patch dưới đây giải nén chép đè vào bắt kể client ss4,5 nào rồi chép đè Main kèm trong server là chạy được

Hay cho câu này nhưng mà ko chạy đc :D. em xài Client 4.5 JPN chép đè vào rồi chép đè main, chạy main hiện 1 lúc tự tắt :D

phoxuaxua
22-05-10, 06:36 PM
Hay cho câu này nhưng mà ko chạy đc :D. em xài Client 4.5 JPN chép đè vào rồi chép đè main, chạy main hiện 1 lúc tự tắt :D

oh vậy hả, chắc không hợp với client 4.5 JPM, giờ xóa những folder này trong client JP rồi hãy chép đè Patch và Main:
Data\ local, Item, Player, world1,2 objedct 1,2, Efect, interface . có thể 1 file nào đó trong các folder trên không hợp với main 1.07K của Mu Korea
-chú ý đừng chạy Mu.exe, chạy file này nó auto update về Main muphoxua

Patch trên là full patch muphoxua upload lên cho memer download, là patch có item mới
@tuantep : pet skeleton bị bug visual, chuyển nhân vật thành con dinorant, hầu như Mu nào cũng bị vậy. Còn mix item +15 được không minhg chưa có test nhưng có suport item+15

baduy0
22-05-10, 06:44 PM
Báo lỗi khi chạy GameserverCS, xin hỏi là tại sao vậy ?

heroes1412
22-05-10, 06:58 PM
Brcf ko bị bug con xương nè đại ka :D

heroes1412
22-05-10, 07:12 PM
Đã làm như bác nói mà Client vẫn ko lên đc, chắc phải xài KOR nguyên chất :D

jonysang
22-05-10, 07:20 PM
bác nào hướng dẫn hex ip main cái đi đã sử dụng 3 cách nhưng chắnc chẵng dc nè Help ..............

phoxuaxua
22-05-10, 07:42 PM
bác nào hướng dẫn hex ip main cái đi đã sử dụng 3 cách nhưng chắnc chẵng dc nè Help ..............
mở main = Hexedit hay UltraEdit bấm F3 find 192.168.0.146 sau đó sửa lại thành IP của bane rồi save lại

LHB_LOVE
22-05-10, 07:51 PM
Bản này LHB cũng đã từng test thử rồi ! Event SS5 thấy cũng ok lắm ! nhưng do test 1 mình nên còn mấy cái event chưa test đc :( !

zenymax
22-05-10, 07:58 PM
tại sao tui chạy GS lại bị báo lỗi thế?
chưa có sửa cái j cả

trkgncmg
22-05-10, 08:14 PM
tại sao tui chạy GS lại bị báo lỗi thế?
chưa có sửa cái j cả

chưa sữa gì sao chạy , xem lại ip + pas SA đi

zenymax
22-05-10, 08:17 PM
chưa sữa gì sao chạy , xem lại ip + pas SA đi

đã tạo loopback theo ip server
pass sa 1234 đúng lun
chạy GS tự thoát GS_cs thì báo hư

jonysang
22-05-10, 08:40 PM
bạn nào tạo cái server online di anh em ta cùng test nào mình đã chạy thử thành công với Clien 1.07U bạn nào chưa có thì hãy tải về cùng nhau test nào

boykute1
22-05-10, 08:41 PM
chủ thớt post luôn clien cho anh em

jonysang
22-05-10, 08:51 PM
bạn dùng tạm cái Clien này nha !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.kr%2Fmuweb%2FMU1_07u_Full.zip) =))
@all: nếu anh em nào mún test server này cho vui thì mình có thể làm cái server cho anh em cung nhau test cho vui :D
chủ pic cho tớ hỏi cái sao tớ đã sữa Ip Lan thành Wan trong serverlist rồi mà vẫn ko kết nối dc giữa Clien và server vậy cũng đã Hex Ip main xong rồi
mình mỡ 5 port cho online sau: 80,44405.55557,55909,55919 đúng không chủ pic?

LHB_LOVE
22-05-10, 09:54 PM
ko biết có ai kiểm tra cái patch ko nhỉ ! sao máy nó báo virus 3 file ! LHB scan thử trên trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng báo virus :( !
phoxuaxua share cái ko pack lại đc ko vậy ?

Ma Cà Rồng
22-05-10, 10:31 PM
Ô thank :D
tets nào :">
tets nào :">

phoxuaxua
22-05-10, 10:39 PM
bạn dùng tạm cái Clien này nha !!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.kr%2Fmuweb%2FMU1_07u_Full.zip) =))
@all: nếu anh em nào mún test server này cho vui thì mình có thể làm cái server cho anh em cung nhau test cho vui :D
chủ pic cho tớ hỏi cái sao tớ đã sữa Ip Lan thành Wan trong serverlist rồi mà vẫn ko kết nối dc giữa Clien và server vậy cũng đã Hex Ip main xong rồi
mình mỡ 5 port cho online sau: 80,44405.55557,55909,55919 đúng không chủ pic?

55901 là GS và 55019 là GS_CS. nếu bạn mở port 55909 thì phải sửa lại port trong serverlist và trong Data\mapserverinfo.dat về port 55909 mới connect được vào Game

ko biết có ai kiểm tra cái patch ko nhỉ ! sao máy nó báo virus 3 file ! LHB scan thử trên trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng báo virus :( !
phoxuaxua share cái ko pack lại đc ko vậy ?

Patch đó của Muphoxua đang dùng. Trong đó có mấy file packed = themida nên bị các ct anti cho la virus. không sao đâu cho nó kill hết đi. lấy Main kèm trong MuServer chép vào. Main đi kèm không có pack

rockbuon
22-05-10, 11:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LHB_LOVE
22-05-10, 11:28 PM
bản này vẫn cón 1 số bug !
như làm NV 3 thì vào đánh con gì nó chết nhưng ko mất xác đứng y ra :D
phần quest 3 thì làm ok nhưng mấy cái text thì toàn tiếng tàu !
cái thằng bộ xương nộp 5 Rena đc thưởng item thì ra chaos bless soul ... có 1 số item ko hiện :( !
Tiếp tục test coi còn bug nào ko ! :D

Ma Cà Rồng
23-05-10, 03:14 AM
Anh em nào muốn test
Thì vào đây đăng ký
và hex main lại thành
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhá :D
Với lại cho tớ xin cái cliet nào mà vào game :( đồ SS4 + 13 + 15 nó không bị tối như đồ + 6 được hum

jihoon83
23-05-10, 06:00 AM
Bản này nếu dùng main của bên BrCF thì không đánh quái chết đc, vào game các thứ ok hết, mà vô game thì đánh không đc quái. nó báo là Potocol bị error 1 mình chỉnh qua 1 thì cũng không vào đc luôn, vào tới trong đc nhưng di chuyển là dis. phôxua cho mình biết nguyên nhân. mình dùng main chính gốc thằng Kor mà cũng không ăn uốn gì đc quái lạ.

phoxuaxua
23-05-10, 06:12 AM
Với lại cho tớ xin cái cliet nào mà vào game :( đồ SS4 + 13 + 15 nó không bị tối như đồ + 6 được hum
Main đi kèm trong Server là Main hiện thị Efect item+15

Bản này nếu dùng main của bên BrCF thì không đánh quái chết đc, vào game các thứ ok hết, mà vô game thì đánh không đc quái. nó báo là Potocol bị error 1 mình chỉnh qua 1 thì cũng không vào đc luôn, vào tới trong đc nhưng di chuyển là dis. phôxua cho mình biết nguyên nhân. mình dùng main chính gốc thằng Kor mà cũng không ăn uốn gì đc quái lạ.

Bản này chỉ dùng Main1.07K trở xuống Main cao hơn không dùng được skill

heroes1412
23-05-10, 07:30 AM
Bác xem tình hình thế nào chế dùm em bộ Patch lên SS5 kèm item lun với :D

jonysang
23-05-10, 08:19 AM
đã mở port lại theo chủ pic nhưng vần ko kết nối dc giữa Clien và server đã chạy trên Lan bình thường khi config lên Wan thì bị vậy vừa vào Clien là bị dis ra ngoài ngay?? ai giúp mình cái

jonysang
23-05-10, 08:30 AM
Anh em nào muốn test
Thì vào đây đăng ký
và hex main lại thành
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhá :D
cướp mấy quyền máy chủ của tớ à mà không sao cả tui vào test của ông cũng dc (chơi hoài cho hõng máy của ông lun :D)
khi nào online pmm cái nha ma hút máu [-(

Ma Cà Rồng
23-05-10, 10:16 AM
Main đi kèm trong Server là Main hiện thị Efect item+15

Đã chép main trong sever :(
đồ nào mà + cao hơn +6
Là nó cứ tôi như +6 ý :(

xaoemxauthe
23-05-10, 10:52 AM
Có ai Muốn test Bản Mu lày Online không để Mình Mở Online Test/:)

Ma Cà Rồng
23-05-10, 02:59 PM
Đã mở online :D
Các bạn hex main thành
tlal.myvnc.com
và vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để tạo acc vào tets :D

SnowBlood™
23-05-10, 03:28 PM
Đã mở online :D
Các bạn hex main thành
tlal.myvnc.com
và vào
để tạo acc vào tets :D

Yêu bác hồ nhỉ=))
nhìn cái gì...^^

phoxuaxua
bản này vẫn cón 1 số bug !
như làm NV 3 thì vào đánh con gì nó chết nhưng ko mất xác đứng y ra :D
phần quest 3 thì làm ok nhưng mấy cái text thì toàn tiếng tàu !
cái thằng bộ xương nộp 5 Rena đc thưởng item thì ra chaos bless soul ... có 1 số item ko hiện :( !
Tiếp tục test coi còn bug nào ko ! :D
-Không có hiện tượng này, làm xong Quest3 move lên Arena đánh quái lăn ra chết như ngả rạ,có thể máy bạn bị delay do chạy server và client
-Thay cái Quest.bmd tiếng Eng hay Việt vào đó
-Cái này mình chưa biết

Bác xem tình hình thế nào chế dùm em bộ Patch lên SS5 kèm item lun với :D
-Patch đầu topic chính là Patch Full new Item cho mọi client SS5, muốn có newitem lấy patch đó chép đè vào client của mình, và lấy file item(kor).txt trong Server cho vào Server của mình là có new item. Tuy nhiên Main cần unlimit item (Main 1.07K đi kèm đã add itwm new)

Đã chép main trong sever :(
đồ nào mà + cao hơn +6
Là nó cứ tôi như +6 ý :(

Main107K đã là Main suport Efect item+15, nên không có chuyện nó đen thui như item +0 hay +6 được, coi hình bên dưới
[/URL]
[URL=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

huandz1102
Ma Cà Rồng ơi có thể hex giúp mình cái main 1.07h không
mình cứ bị server đang bảo trì

Ma Cà Rồng
23-05-10, 04:54 PM
@PXX : Anh dùng cliet nào thế có thể share em đựoc hum :(
Tất cả các set đồ đều BT
Trừ 1 set titan là + mấy nó cũng tối om om như +6
Cái không hiểu sao cái cliet em dùng nó khó đi lại lắm :( nó cứ tự đồng dật bật lùi người mình lại :( với cho em hỏi làm sao cho nó khỏi rơi box hoàng kim +5 khi đánh quoái được hum anh :)

cayvietthan
23-05-10, 06:48 PM
phoxuaxua cho mình hỏi là mình sử dụng client trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn có được ko ? Down client trên đó rồi down tiếp patch full sau đó hex main lại. Làm như thế có được ko ?

phoxuaxua
23-05-10, 07:28 PM
phoxuaxua cho mình hỏi là mình sử dụng client trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn có được ko ? Down client trên đó rồi down tiếp patch full sau đó hex main lại. Làm như thế có được ko ?

Load Client Full muphoxua về rồi thì chỉ cần chép cái Main kèm trong Server đè vào Main trong client là chạy khỏi cần load Patch làm gì, vì client Muphoxua cũng là phiên bản 1.07K
+Chú ý đừng chạy Mu.exe xoá nó đi, nếu chạy Mu.exe nó lại update về Main của Muphoxua

jonysang
23-05-10, 08:05 PM
xin góp ý cho những bạn làm online tại sao khi đã đổi Ip trong ServerList + hex ip main đã xong mà không connect dc vào server khi vào clien thì bị dis ra ngoài là đo bạn chưa thêm trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\host IpLan+ Ip Wan thêm cái này cái bạn sẽ connect dc thôi
@all: cái này chỉ giành cho những bạn không bik thôi chứ hem giám chỉ cho mấy pro đâu à nha mong mấy pro đừng chữ em gà tội nghiệp

kaisudo
23-05-10, 08:26 PM
quái lạ có bị lỗi giống mình ko . Mình bị thế này , thí dụ Str của bạn đã tăng 32k nếu dùng lệnh cộng điểm nhanh + thêm vào cột Str thì lập tức dis có ai bị thế ko :(

jonysang
23-05-10, 08:54 PM
ai đã test thử char summon có bị lỗi khi PVP với char khác chỉ cần giựt điện một cái chết đối thủ ko vậy nhi?

cuocdoisp
23-05-10, 09:10 PM
phoxuaxua cho mình hỏi một vấn đề hơi củ chuối nhưng lại rất quan trọng : Server có lệnh add lệnh crash không nhỉ

phoxuaxua
23-05-10, 09:14 PM
chỉ mỗi SCF mới add cái lệnh đó thôi

nicolai207
23-05-10, 09:28 PM
cho em hỏi cái main có chế độ nhìn 3D hông vậy mấy pác?? :)

heroes1412
23-05-10, 09:51 PM
Bác Phoxuaxua share nốt cái mueditor có add mí set item đi :)

cuocdoisp
23-05-10, 10:22 PM
mà sao server này mình toàn bị lỗi nhỉ , chạy GS cái nó biến mất luôn . Lần trước cũng có đc share cái server này , cũng bị y nhu thế . Chạy GS cái biên mất tiêu , không thông bao tẹo nào

vietpro8x
23-05-10, 10:27 PM
có ai test 2 event ko thế.
1 mình ko test dc EVENT :(

Ma Cà Rồng
23-05-10, 10:43 PM
Even SS5
Không hiểu sao :(
Nó cứ vào rồi không đi đựoc
đi cái là bị dẩy dật ngước lại
Rất chi là nãn

vietpro8x
23-05-10, 10:53 PM
ồ thế à...
vậy thì ko test nữa.. nhẩy qua ENC.. hihih.

LHB_LOVE
23-05-10, 11:17 PM
ý LHB không phải là làm xong quest 3 đánh quái ko chết ! mà là khi đang làm quest 3 ! nó kêu đi đánh 20 con gì đó vào đánh thì sau khi nó chết nó không biến mất :(
Với lại có 1 lỗi là cái thằng bộ xương nộp rena ! nộp cái nó ra item chaos,bless... có khi lãi ra item bị lỗi lụm vào trong hòm đồ ko thấy gì ! nhưng thực ra ô đầu tiên có item bị tàng hình :(

phoxuaxua
24-05-10, 03:17 AM
Even SS5
Không hiểu sao :(
Nó cứ vào rồi không đi đựoc
đi cái là bị dẩy dật ngước lại
Rất chi là nãn

-Goer Event 100% OK
-Imperial mình cho 1 char pt rồi vào trong và bấm đi theo, nhưng qua cửa đánh chết cụm quái thứ nhất sang cụm quái thứ 2 thì bị move về loren, không biệt có phải char đi theo bị die hay bị lỗi gì, chứ giựt ngược trở lại là không bị.

ý LHB không phải là làm xong quest 3 đánh quái ko chết ! mà là khi đang làm quest 3 ! nó kêu đi đánh 20 con gì đó vào đánh thì sau khi nó chết nó không biến mất :(
Với lại có 1 lỗi là cái thằng bộ xương nộp rena ! nộp cái nó ra item chaos,bless... có khi lãi ra item bị lỗi lụm vào trong hòm đồ ko thấy gì ! nhưng thực ra ô đầu tiên có item bị tàng hình :(
-giết quái chết không biến mất là do máy tính bị delay. Mình test khong bị hiện tượng đó
-con nop rena ra item khong nhin thấy là thiếu file ảnh của item đó, có thể trong client không đày đủ file hình ảnh so với Item.bmd. cái này không phải bug

+ Bản này bị bug add point. Khi point cao mà add tiép bị dis char

huandz1102
24-05-10, 07:59 AM
a tùng ơi hex IP , version và serial main này thế nào e find connect với connect to server k đc

rainydays
24-05-10, 09:42 AM
Anh Tùng (phoxuaxua) ơi cho em hõi
Class 3 dc tạo bằng MuMarker 1.13 là
BladeMaster hay là BM(JPN-CHN) trong MuMarker á
If dc:D anh share cho em bản Maker thích hợp lun nhé ^^ (có hjt các Item trong server lun càng hay)

0ohero0o
24-05-10, 10:56 AM
chạy link đến gameserver và gameservescs toàn bị lỗi dontsend chủ thớt có thể xem đây là lỗi gì vậy!

huandz1102
24-05-10, 12:43 PM
ai hex IP version của main này rồi chỉ với :D

rainydays
24-05-10, 12:48 PM
down maincracker về mà config cho lẹ

huandz1102
24-05-10, 01:01 PM
đã hex = main cracker nhưng khi click vào main thì nó ra cái thông báo hãy tắt hết chương trình hack bấm OK để tiếp tục , bấm OK xong chả ra gì nữa

levanhau03
24-05-10, 01:04 PM
định down về sài thử mà thấy mọi người kêu la quá nên chẳng dám sài

Ma Cà Rồng
24-05-10, 01:09 PM
định down về sài thử mà thấy mọi người kêu la quá nên chẳng dám sài

Chả có cái sever mà download về cái là ngon lun đâu :(
Muốn ngon thì phải chịu động não :(
Sau này đừng có nói thế nữa bạn nhá

levanhau03
24-05-10, 01:14 PM
Chả có cái sever mà download về cái là ngon lun đâu :(
Muốn ngon thì phải chịu động não :(
Sau này đừng có nói thế nữa bạn nhá

ồ,sory thất lễ,vậy cho mình hỏi thêm là bản này bug có nhiều không,và có ảnh hưởng nhiều nếu để chơi online không?(1 câu hỏi ngớ ngẩn nhưng mong giải đáp vì mình đang định online cho anh em 1 bản chơi trong tháng hè này)
Nếu không có vấn đề gì mình cũng xin share 1 bản coi như món quà xin lỗi và cũng là quà đầu tay tham gia diễn đàn

heroes1412
24-05-10, 04:22 PM
phoxuaxua cho em hỏi bản này làm Quest 3 kiểu gì, vì e vào con NPC làm quest 3 nó hiện ra tiếng Tàu và 1 chỗ để click (bên dưới ghi 5tr), click xong chả thấy gì, đã mua đủ 9 item nhiệm vụ trong shop :|

phoxuaxua
24-05-10, 05:36 PM
bản này làm quest 3 100% ok. Kiếm cái Quest.bmd Việt hóa hoặc Eng chép đè vào trong Local để hiện thị tiếng Việt, hay Anh. Còn để làm được quest3 phải làm nhiệm vụ level 220 trong game mới nhận được nhiệm vụ 3. Cứ click mấy cái vào dòng dưới là nhận được nhiệm vụ thôi. Nhớ là NV1=level 380, NV2.3 =level 400

Ma Cà Rồng
24-05-10, 05:44 PM
Anh PXX
Có thể cho em cái yahoo
em nói chút được hum ạ

rainydays
24-05-10, 07:51 PM
phoxuaxua cho em hỏi tý mún mở online chỉ cần đổi Ip trong Conectserver thôi đúng ko hay còn change ở đâu nữa ko
@ em đã change No-Ip rùi máy em thì chơi dc..nhưng ra Net thì ko dc
File host trong Windown\system32\drivers\etc\ đã có IP rùi
Main cũng Hex rùi
Port Modem cũng mỡ rùi
@chỉ có cái web là online dc
còn Main vào là dis ngay (máy Tiệm Net) máy nhà vẫn chơi Ok
Mong anh Giúp đỡ em ^^ em là ChemGio nè

hateroc22
24-05-10, 08:09 PM
phoxuaxua cho em hỏi tý mún mở online chỉ cần đổi Ip trong Conectserver thôi đúng ko hay còn change ở đâu nữa ko
@ em đã change No-Ip rùi máy em thì chơi dc..nhưng ra Net thì ko dc
File host trong Windown\system32\drivers\etc\ đã có IP rùi
Main cũng Hex rùi
Port Modem cũng mỡ rùi
@chỉ có cái web là online dc
còn Main vào là dis ngay (máy Tiệm Net) máy nhà vẫn chơi Ok
Mong anh Giúp đỡ em ^^ em là ChemGio nè

thay IP wan trong connect server+ commonserver thôi:-w

hateroc22
24-05-10, 08:12 PM
add botpet sao nhỉ bác pxx :D.chỉ em phát :">

rainydays
24-05-10, 08:21 PM
thay IP wan trong connect server+ commonserver thôi:-w

Để nguyên tất cả IP, chỉ thay duy nhất trong file ConnectServer\Data\serverlist.dat (nếu offline thay bằng IP LAN máy bạn. Online thay IP WAN của bạn)

Thế này là thế nào hã bạn
thế này tớ bjt nghe theo lời cái nào mới đúng tớ mới tập đưa online thôi

hateroc22
24-05-10, 08:24 PM
Thế này là thế nào hã bạn
thế này tớ bjt nghe theo lời cái nào mới đúng tớ mới tập đưa online thôi
ConnectServer\Data\serverlist.dat
ko phải connect server chứ là cái gì :-??

rainydays
24-05-10, 08:27 PM
Commonserver
trong D:\muserver\Data\commonserver.cfg
nữa hã....rõ ràng chủ Topic kêu chỉ cần trong ConnectServer\Data\serverlist.dat thôi mà

heroes1412
24-05-10, 08:36 PM
anh gửi e cái file quest.bmd Việt đc ko?
Và cách làm quest 220 nữa :|, ở NPC nào vậy anh, em chưa làm bao giờ :(

jonysang
24-05-10, 08:37 PM
ConnectServer\Data\serverlist.dat
ko phải connect server chứ là cái gì :-??
ủa hộ cho bạn này 1 vé lun :-"
@phoXX: bạn cho mình hỏi tý nha sao mình qua map stadium ấy đánh con phù thủy tuyết gì đó toàn rơi box 5 không à giờ mình muốn ko rớt nữa thì phải làm sao hả bạn?

heroes1412
24-05-10, 08:49 PM
Ai cho mình xin file movereq.bmd với, lỡ xóa rồi :(, ngại cái link 90mb quá :|

jonysang
24-05-10, 09:14 PM
cái nhiệm vụ 220 là nhiệm vụ combo đối với kỵ sĩ thì phải sau khi làm xong Quest của con nhỏ bên davias thì ban có thể lại thằng marlon gì đó không biết có đúng tên không nữa thì có thể nhận Quest 220 hoặc có thể xuống atlans ngay đường ra cũng có thằng đó nữa đó bạn

phoxuaxua
24-05-10, 11:17 PM
anh gửi e cái file quest.bmd Việt đc ko?

Oh khi mình đã là class2 rồi, và level 220 thì mua nhiệm vụ ở shop (nếu add).
Soul, MG, ELF, thì chiếc nhẫn vinh quang
còn DK thêm viên ngoc cơ nữa, hoặc có thể nhận nhiêm vụ rồi đánh quái nó rơi ra. Sau đó đi tim NPC Malon, nó ẩn hiện không nhất định, khi ở davias, chổ cây cờ, khi ở noria, khi ở Atlans, và có lúc nó ở lorencia lối sang Map công thành giao item cho nó như làm nhiêmj vụ lên class2 thôi. Sau đó mới nhận được nhiệm vụ lên class3. Còn text English của nhiệm vụ class 3 đây

Dialog.bmd download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mu0nline
25-05-10, 07:08 AM
Anh Phoxuaxua có phải anh tên tùng kô, hồi trước anh làm MUcz đúng hem...!

zaikhanh
25-05-10, 07:18 AM
ExDB.exe
bản nào cũng dính trojan bác nào có bản không có trojan không share em với.
hoặc là biết cách khắc phục để hạn chế em xài máy cá nhân có 1 số info quan trong toàn trojan thế này xài nguy hiểm quá.

heroes1412
25-05-10, 12:41 PM
Có đi chăng nữa cũng là của Nc ngoài nó đính vào. :D chắc ko sao cả đâu, kis báo như điên nhưng cứ Skip cho xong :(

heroes1412
25-05-10, 03:34 PM
bác phoxuaxua share cái mumaker đã add item với :), e ko bik thêm :-p

Bản này có hỗ trợ item 15 thật nhưng ko hỗ trợ mix thì phải :-ss, thử 2 lần thì ko báo thành công hay thất bại mà chỉ đơ ra :|, buộc phải tắt game, vào game mất item +13

Hellboycp33
25-05-10, 09:50 PM
Pxx làm gì phải bác tùng;))
pác tùng Mucz khác mừ nick trong forum là tungcz đó. trước làm cái mu dioxin ấy
còn pác pxx thi trước nay đâu có thay đổi name là mấy :D bít đến bác từ hùi ss2

heroes1412
25-05-10, 10:04 PM
Kill ice queen rớt kundun +5 :-o

jonysang
26-05-10, 08:49 AM
cái mình mình biết mấy ngày nay rồi bạn mới biết thấy ngạc nhiên quá trời lun ai biết đánh con ice queen mà không rớt box kundun +5 chỉ với :-@

heroes1412
26-05-10, 10:43 AM
Còn vụ move qua aida2 thì đứng hình rồi dis ?
ai có cách khắc phục ko

0ohero0o
26-05-10, 11:38 AM
chạy link đến gameserver và gameservescs toàn bị lỗi dontsend chủ thớt có thể xem đây là lỗi gì vậy!
ai bit chỉ giúp tớ với chạy các link khác đều Ok! nhung khi chạy đến link gameserver và gamesevercs thì đều báo lỗi dont sent! mọi người giúp tớ cái!

heroes1412
26-05-10, 06:27 PM
Chắc sai OS => crash rồi, bạn thử cài XP SP2 đi. XP SP2 chỉ crash khi đánh 1 con quái :D

Ai share mumaker đã add item với :)

phoxuaxua
26-05-10, 09:02 PM

oài cái vụ này nó đều có option để điều chỉnh, các bạn linh hoạt chút, chịu khó mở mấy file lên đọc qua sẽ config được theo ý mình thôi.
Vụ đánh con Ice Queen rơi box kundun+5 được điều chỉnh trong 2 file ACGroup\Event\ACG_monsterAttackEvent.ini và ACG_MonsterAttackMobs.txt

Còn vụ move qua aida2 thì đứng hình rồi dis ?
ai có cách khắc phục ko

Khi test bản này mình đã edit rất kĩ vụ move, move full các Map không vấn đề gì, nếu bị dis khi move đến Aida2, thư load cái Patch đầu topic về và chép vào clieent ss5 (1.07U, 1.07H..) và lấy cái movereg.bmd kèm trong Server chép vào chắc chắn sẽ move hết các Map

Mu0nline
26-05-10, 09:19 PM
Pxx làm gì phải bác tùng;))
pác tùng Mucz khác mừ nick trong forum là tungcz đó. trước làm cái mu dioxin ấy
còn pác pxx thi trước nay đâu có thay đổi name là mấy :D bít đến bác từ hùi ss2

Hêr Hêr ( chân thành cảm ơn bác ) :-":-"

zaikhanh
27-05-10, 12:50 AM
mình gà nên không biết tìm serial với version như thế nào cả
ai biết chỉ giúp mình serial với version của MU này là gì với nhé.
zaikhanh
27-05-10, 07:00 AM
Đã cài xong, ai muốn test vô đây tạo tài khoản :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - thi thoảng không vô đc các bác thông cảm dạo này chỗ em hay mất điên :(.

mình cài ra thấy mọi thứ bình thường đánh quái chết như ngã dạ, item + 15 óng ánh rất đẹp không đen thui như Ma Cà Rồng nói ... đang test sẽ repost lên đây sau.
chỉ có mỗi tội là ra web cộng điểm nó bảo có đồ dupe rồi xóa sạch luôn :( đồ mình dung MUmaker tạo ra dupe đâu mà dupe :(
+ bản này trả Q đi blood được việ SOUL chứ không phải CHAOS :(

Đừng quên thanked bác phoxuaxua nhé

rainydays
27-05-10, 10:51 AM
cho mjnh hỏi việc này..mjnh config server chạy dc 1 lần rùi..tại sao lần sau khj ghost máy lại xong..mjnh config lại..chay tới gameserver là nó hiện ra trắng tjnh xong nó tự tắt mất tiu lun...mjnh ko hiu~

rainydays
27-05-10, 11:26 AM
đang chơi dc mấy bữa ngon lành hum nay lại ko chạy dc gameserver chạy xong nó trắng tjnh ah`...mjnh xài SP2 anh em nào bjt tại sao chỉ mjnh vs

rainydays
27-05-10, 11:31 AM
Chắc sai OS => crash rồi, bạn thử cài XP SP2 đi. XP SP2 chỉ crash khi đánh 1 con quái :D

Ai share mumaker đã add item với :)
tớ add hết rùi này..rủi thay gameserver ko chạy dc ỡ máy tớ :(( ạ bjt bị ji chỉ tớ với
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heroes1412
27-05-10, 01:22 PM
Lúc đầu tớ xài XP SP3 ko xài được nên mới chuyển qua XP SP2 đó chứ :|

Cho hỏi là sao cái Guardian Shiled + socket mà DW ko đeo lên được nhỉ, đã sửa trong item.txt cho tất cả giới tính đều đeo được. Cứ cho lên là tự bung xuống ????

cuocdoi
27-05-10, 01:36 PM
ACG_MonsterAttackEventItemIndex = 11 // Cái này là chỉ số của Item phải k nhỉ
ACG_MonsterAttackEventItemLevel = 13 //cái này là Lv của Etem nhỉ (là đồ +13 nhỉ)

heroes1412
27-05-10, 01:57 PM
oài cái vụ này nó đều có option để điều chỉnh, các bạn linh hoạt chút, chịu khó mở mấy file lên đọc qua sẽ config được theo ý mình thôi.
Vụ đánh con Ice Queen rơi box kundun+5 được điều chỉnh trong 2 file ACGroup\Event\ACG_monsterAttackEvent.ini và ACG_MonsterAttackMobs.txt

Khi test bản này mình đã edit rất kĩ vụ move, move full các Map không vấn đề gì, nếu bị dis khi move đến Aida2, thư load cái Patch đầu topic về và chép vào clieent ss5 (1.07U, 1.07H..) và lấy cái movereg.bmd kèm trong Server chép vào chắc chắn sẽ move hết các Map

Lạ quá ? E cũng chép Patch của anh vào mà rõ ràng đi đc nhưng đi loanh quanh đấy mới dis, giờ phát hiện ra cả map kanturu3 cũng bị

rainydays
27-05-10, 10:11 PM
Lạ quá ? E cũng chép Patch của anh vào mà rõ ràng đi đc nhưng đi loanh quanh đấy mới dis, giờ phát hiện ra cả map kanturu3 cũng bị
lúc đầu vào game dc move tất cả các map đều ko bj djs..nhưng ko hiễu sao giở chạy gameserver là hiện trắng tjnh xong là bj djs ngay àh

zaikhanh
28-05-10, 07:03 AM
tiếp 1 lỗi nữa :
các item khi train độ bền giảm không sửa được.
bác nào biết fix lỗi này chỉ giúp em với nhá.
heroes1412
28-05-10, 10:46 AM
Sau 1 thời gian đưa lên online, thấy có khá nhiều vấn nạn như:
Đánh quái mà rớt chao, B, S thì nhặt mãi ko thấy hết :|
Lâu lâu tự dưng Chao, B, S rớt đầy đường mặc dù chả đánh con quái nào xung quanh cả :-ss

rainydays
28-05-10, 03:05 PM
Nội dung sai sr vi spam...server rất tốt chạy ok

heroes1412
01-06-10, 02:13 PM
Bác phoxuaxua cho e hỏi là file phoxua.dll trong server đi kèm main.exe có tác dụng gì vậy?
E có hook thêm 1 dll antihack vào nhưng ko bao giờ thành công :|. Nhưng với main 1.07h,k trắng khác thì ok.
Bác có thể share cho e cái main 1.07k chỉ glow và add new item ko ?.
Cho e hỏi thêm nữa là bác cài OS gì để e đi load :D

phoxuaxua
01-06-10, 05:02 PM
Bác phoxuaxua cho e hỏi là file phoxua.dll trong server đi kèm main.exe có tác dụng gì vậy?
E có hook thêm 1 dll antihack vào nhưng ko bao giờ thành công :|. Nhưng với main 1.07h,k trắng khác thì ok.
Bác có thể share cho e cái main 1.07k chỉ glow và add new item ko ?.
Cho e hỏi thêm nữa là bác cài OS gì để e đi load :D

-file phoxua.dll là file Glow mầu item, đổi tên thế nào cũng được mà
-Main đi kèm trong Server chính là main đã add newitem+Glow mầu item (phoxua.dll). Đã hook hàm Antihack cho dll nhưng mình không set EP để nó load Antihack.dll mà chỉ set để Load file glow mầu item thôi. Nếu muốn chạy antihack.dll của mình thì load Main vào LordPE set EntryPoint về ofset PUSH Antihack.dll và đổi tên function load hàm dll của mình là chạy dll của riêng mình
-Khi test bản này mình chạy winXP -sp3. Có thể load lại MuServer mình đã config lại .Giảm drop bless, soul, sửa lại drop của event attackmonster không cho rơi box Kundun+5 và giảm lượng monster xuất hiện trong Event đó. convert item.bmd sang item.txt để để tránh bị lệch nhau giữa client và server

heroes1412
01-06-10, 09:25 PM
-file phoxua.dll là file Glow mầu item, đổi tên thế nào cũng được mà
-Main đi kèm trong Server chính là main đã add newitem+Glow mầu item (phoxua.dll). Đã hook hàm Antihack cho dll nhưng mình không set EP để nó load Antihack.dll mà chỉ set để Load file glow mầu item thôi. Nếu muốn chạy antihack.dll của mình thì load Main vào LordPE set EntryPoint về ofset PUSH Antihack.dll và đổi tên function load hàm dll của mình là chạy dll của riêng mình
-Khi test bản này mình chạy winXP -sp3. Có thể load lại MuServer mình đã config lại .Giảm drop bless, soul, sửa lại drop của event attackmonster không cho rơi box Kundun+5 và giảm lượng monster xuất hiện trong Event đó. convert item.bmd sang item.txt để để tránh bị lệch nhau giữa client và server

E cũng đang xài XP SP3 nhưng là bản mod của softvnn, ko chạy dc GS này :|, xuất hiện dump ~800mb :|. A có cho e xin cái link load OS ;))

levanhau03
02-06-10, 11:51 PM
phoxua ơi,mình sài sp3 mà lần nào cũng báo kết nối đến SQL thất bại,chẳng hiểu sao cả.Mà cái website cậu đẹp và load nhanh thế,share cho anh em 4rums dùng với.Mình cũng có 1 bản nhưng toàn tiếng anh,đang tính việt hóa + disign style giống của phố xưa rồi share anh em dùng

heroes1412
03-06-10, 05:58 AM
GameServer\ACG_Connect.ini
trong đó có 1 line sửa pass 'sa'

truc1810
03-06-10, 12:04 PM
bác phoxua ơi, sao em cài đặt xong rồi chạy suploader là nó cứ báo lỗi SQL vậy, em có sửa lại pass sa là 123456 trong các mục rồi, có phải pass này ko

hateroc22
03-06-10, 12:12 PM
phoxua ơi,mình sài sp3 mà lần nào cũng báo kết nối đến SQL thất bại,chẳng hiểu sao cả.Mà cái website cậu đẹp và load nhanh thế,share cho anh em 4rums dùng với.Mình cũng có 1 bản nhưng toàn tiếng anh,đang tính việt hóa + disign style giống của phố xưa rồi share anh em dùng
- CHo xem demo đi bạn ơi :D.......................................

phoxuaxua
03-06-10, 03:57 PM

bác phoxua ơi, sao em cài đặt xong rồi chạy suploader là nó cứ báo lỗi SQL vậy, em có sửa lại pass sa là 123456 trong các mục rồi, có phải pass này ko

Chú ý khi thiết lập pass sa trong SQL các bạn phải chọn database là "MuOnline" chứ không được để mặc định là "Master". Nếu chỉ để test thì chỉnh pass sa trong sql giống pass sa trong MuServer cho đỡ phải chỉnh sửa nhiều (pass sa:1234)

-Web muphoxua code của dh_notable đã được share trên clb này, chỉ cái index khác chút thôi, index thì đơn giản ai cũng có thể làm cho mình 1 cái theo sở thích. Thích cái index nào thì view source rồi past lại sau đó chỉnh lại đường dẫn đến từng thư mục gốc của mình. Chú ý load luôn cả cái bg của nó nữa mới giống :))

truc1810
03-06-10, 04:45 PM
[QUOTE]Chú ý khi thiết lập pass sa trong SQL các bạn phải chọn database là "MuOnline" chứ không được để mặc định là "Master". Nếu chỉ để test thì chỉnh pass sa trong sql giống pass sa trong MuServer cho đỡ phải chỉnh sửa nhiều (pass sa:1234)[QUOTE]

em sửa lại trong gs/acg.ini rồi nên ko báo lỗi sa nữa mà giờ chạy tới link GS là nó báo lỗi dont send

heroes1412
03-06-10, 07:48 PM
[QUOTE]Chú ý khi thiết lập pass sa trong SQL các bạn phải chọn database là "MuOnline" chứ không được để mặc định là "Master". Nếu chỉ để test thì chỉnh pass sa trong sql giống pass sa trong MuServer cho đỡ phải chỉnh sửa nhiều (pass sa:1234)[QUOTE]

em sửa lại trong gs/acg.ini rồi nên ko báo lỗi sa nữa mà giờ chạy tới link GS là nó báo lỗi dont send

Chuyển qua cài XP SP2

duongpc
04-06-10, 01:22 PM
Sao mình chạy GS man hinh trắng không hiện thị gì hết vậy, bạn nào bị lỗi này không?

cuocdoisp
04-06-10, 06:08 PM
phoxuaxua cho mình hỏi , hàm gọi của file antihack.dll là gì vậy . hơi lười lên muốn add nó từ đầu . Cảm ơn nhiều nhé

Yahoo.com
04-06-10, 10:52 PM
Các bạn cho mình hỏi sao chạy GS cái nó biến mất luôn , sau đó nó hiện 1 file như thế này . Chạy 10 lần thì biến mất 10 lần và hiện 10 cái file như nhau luôn

vuhiep88
05-06-10, 01:20 AM
sever này có mỗi db muonline thồi ah
bác phoxua đang dùng server nào thế

rainydays
05-06-10, 11:00 AM
Các bạn cho mình hỏi sao chạy GS cái nó biến mất luôn , sau đó nó hiện 1 file như thế này . Chạy 10 lần thì biến mất 10 lần và hiện 10 cái file như nhau luôn
Tớ cũng bj tình trạng này nữa thời gian đầu chạy ok tất..tự dưng hum bữa chạy gameserver xong bj y chang cậu...ko bjt fix sao lun

YoungKeno
05-06-10, 03:19 PM
sever này có mỗi db muonline thồi ah
bác phoxua đang dùng server nào thế

Tớ cũng bj tình trạng này nữa thời gian đầu chạy ok tất..tự dưng hum bữa chạy gameserver xong bj y chang cậu...ko bjt fix sao lun

Các bạn bị như thế này là do bị Dump.[-X...cách Fix để chạy GS nà...qua Topic BrCF SS5 mà anh GodHoang ReLeases ấy !! down Cái WzAG.dll coppy đè vào trong cái GameServer chạy được 100% !! nếu được thì Thanks nhá !! :D;)

phoxuaxua
06-06-10, 12:54 AM
WzAG.dll là custom của ACGTeam lấy của BrCF chép đè vào thì nó thành của brCF à. Mà làm sao chạy được khác function load dll
-Có thể do máy chưa cài runtime, hoặc dotnet 3.5. Trước tiên cài dotnet3.5 mới nhất. sau đó load thằng vc++2008 này về cài chắc sẽ không bị lỗi nữa. Mình chạy test trên WinXP-sp3 chẳng bị sao cả

rainydays
06-06-10, 09:16 AM
:D chit em quên mất...lúc trước có cài VC++2008 giờ có 2005 ^^ chắc vì thế mà ko chơi dc thank phoxuaxua nhiu....ifko dc nựa sẽ Screen lên :D

truc1810
06-06-10, 07:17 PM
em cũng cài dot3.5 mối nhất+vc+++2008 rồi mà vẫn bị dont send

rainydays
07-06-10, 06:29 PM
Chan vãi vẫn ko hiện gameserver vẫn trắng tinh

truc1810
07-06-10, 10:54 PM
bac phoxua, main 1.07k+glow sao em dùng gloweditor patch vo phoxua.dll ko dc vay.toàn báo lỗi cant opening file,

phoxuaxua
08-06-10, 02:49 AM
bac phoxua, main 1.07k+glow sao em dùng gloweditor patch vo phoxua.dll ko dc vay.toàn báo lỗi cant opening file,

Main1.07K đã được patching glow.dll vào main rồi còn patch gì nữa. Muốn patching glow.dll vào Main bất kì nào đó, phải lấy được Call1 và call2 +ofset texture của lighting sword nữa mới patching được. Main107K mình share đã được patching dll glow rồi chỉ viẹc sử dụng thôi. GlowEditor dùng để chỉnh mầu item theo ý thích của mình.

GlowEditor==>chọn open==> browse đến file glow.gld==>chọn item và chỉnh thôi

rainydays
08-06-10, 09:40 AM
Không thễ hiểu dc dù có Donet3.5 có Vc++2008 vẫn ko chạy nó vẫn bj dis sau đó hiện ra cái File như hình dưới
lần đầu tiên chơi config bình thường vào dc bình thường..những lần sau thi xuất hiện tình trạng này..phoxuaxua ơi giúp em tý đi...em hết cách òi.
Ko có antivirus..ko có chương trình nào lạ trong máy tính hết

Hảj Bờm
08-06-10, 11:16 AM
phoxuaxua ơi đăng nhập , nhập use + pass . ok đợi mãi không load vào chỗ chọn nhân vật :-< giúp với nào .

YoungKeno
08-06-10, 12:48 PM
Không thễ hiểu dc dù có Donet3.5 có Vc++2008 vẫn ko chạy nó vẫn bj dis sau đó hiện ra cái File như hình dưới
lần đầu tiên chơi config bình thường vào dc bình thường..những lần sau thi xuất hiện tình trạng này..phoxuaxua ơi giúp em tý đi...em hết cách òi.
Ko có antivirus..ko có chương trình nào lạ trong máy tính hết

Thấy bạn khổ thiệt !! :-<
Bây h bạn down thử File này về rồi chép đè vào Folder GameServer rồi thử chạy xem sao... Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

truc1810
08-06-10, 04:53 PM
em đã thử nhưng ko glow được,sau khi load glow.gld,thử glow cái misery armor+9 mà nó vẫn ko mất màu,dù đã chuyển qua default rồi lại chuyển glowed lại,em dow main 1.07k của levelx về thì lại glow đc,mà bị lỗi font tiếng loạn xạ,anh chỉ em cách ra English dc ko a

phoxuaxua
09-06-10, 04:17 AM
em đã thử nhưng ko glow được,sau khi load glow.gld,thử glow cái misery armor+9 mà nó vẫn ko mất màu,dù đã chuyển qua default rồi lại chuyển glowed lại,em dow main 1.07k của levelx về thì lại glow đc,mà bị lỗi font tiếng loạn xạ,anh chỉ em cách ra English dc ko a
Chắc làm chưa đúng chứ cái file glow.gld đó hoàn toàn do mình Edit lại. Nếu không được làm sao mà chỉnh được hết item như vậy. Hơn nữa mình cũng mới test thử Edit cái áo mistery mầu vẫn thay đổi OK mà.
-Còn Main nó không làm loạn chữ được, chỉ có điều nếu không change charset về UF-8 thì nó đọc tiếng việt có dấu bị vỡ chữ thôi. nếu dùng text.bmd Eng thì chẳng cần change charset làm gì. Tất cả chữ nằm trong mấy file .bmd trong Local (text.bmd,skill.bmd, dialog.bmd,socketitem.bmd...) lấy cái Local việt hóa hoặc Eng hóa chép đè vào Local của mình là sẽ ok thôi

minhphuong111
09-06-10, 03:03 PM
server mình đã cài thành công. Nhưng khi đưa lên online thì khi bấm vào server thì bị ngắt kết nối tới máy chủ Mu Phố xưa. Có ai biết lỗi này fix ở đâu không chỉ mình với.

phoxuaxua
09-06-10, 11:30 PM
server mình đã cài thành công. Nhưng khi đưa lên online thì khi bấm vào server thì bị ngắt kết nối tới máy chủ Mu Phố xưa. Có ai biết lỗi này fix ở đâu không chỉ mình với.

Kiểm tra lại port trên Modem đã mở chưa, và file hosts trong system32 nữa

minhphuong111
10-06-10, 01:05 AM
Kiểm tra lại port trên Modem đã mở chưa, và file hosts trong system32 nữa
Phố xưa giúp mình mở port cho cái D-link DSL 526b được không. Mình vào mở port xong lên web canyouseeme kiểm tra thì báo là không thấy port. Giúp mình nhé

rainydays
10-06-10, 11:52 AM
Phoxuaxua giúp mình xem coi đây là lỗi ji đi..Gameserver cứ bj vầy hoài àh..ko bật gameserver dc giúp với

eddy
10-06-10, 02:35 PM
Phoxuaxua giúp mình xem coi đây là lỗi ji đi..Gameserver cứ bj vầy hoài àh..ko bật gameserver dc giúp với

Ảnh die rùi :(.... k xem đc ;))

Yahoo.com
10-06-10, 02:55 PM
Vẫn xem tốt mà . Lỗi Dump File khi chạy GS . Giống lỗi bên topic của godhoang , nhưng godhoang đã up file sửa lỗi . Bên này chưa thấy ai giúp

YoungKeno
10-06-10, 05:53 PM
Thấy bạn khổ thiệt !! :-<
Bây h bạn down thử File này về rồi chép đè vào Folder GameServer rồi thử chạy xem sao... Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ownload%2F770030331205ea2a%2F)

ĐÃ Up Links!! xem kỹ !! 30charrrrrr.........

xom1b
10-06-10, 06:51 PM
ĐÃ Up Links!! xem kỹ !! 30charrrrrr.........

Nếu WzAG.dll này ko phải của ACGroup thì nó cũng vô dụng vì sẽ mất hết các mod add trong WzAG.dll cũ :)). ACG code tất cả trong WzAG.dll của nó

rainydays
10-06-10, 09:20 PM
tớ cần cái WzAG.dll này ko phải của ACGroup mới chạy dc.chứ của Team khác nó cứ dis như chơi

nhactre8x
12-06-10, 09:02 AM
server này lỗi lệnh cộng điểm mỗi khi cộng điểm lớn hơn 200 thì dis ngay tức khắc,ai biết sửa lỗi này ko vậy?

jihoon83
12-06-10, 10:17 AM
bản này nói ra thì tạm ổn nhưng chỉ còn các Bug Sau:
- Đi Event Đế Chế Đen thì chỉ có 10 giây không đủ thời gian để đi sự kiện này.
- các Event khác thì tạm ổn.
- còn nếu đeo pet vào con thiên thần nhỏ hay tiểu quỷ thay đổi nhân vật có con gấu trúc đi theo.
- ai đã chạy server CS, mà mặc đồ +15 qua server CS thành cộng +0 lỗi này đã fix ai cần có thê PM mình hướng dẫn.
- các vấn đề khác về master skill cũng chưa ổn, các phần hỗ trợ. có thể lỗi.
- Duel vẫn chưa chuẩn 100% chủ yếu như Duel bình thường chỉ khác là Map đc đưa về Duel Arena. cái này hình ảnh chủ yếu do cái files Main.exe bản 1.07z hầu như đã sữa.
- các con Boss Hoàng Kim điều thành bò nếu ai không để ý từ bản 1.07k

sunthah12
13-06-10, 10:40 PM
sao 4 map cuoi hok move dc. vậy các bạn

xom1b
13-06-10, 11:27 PM
tớ cần cái WzAG.dll này ko phải của ACGroup mới chạy dc.chứ của Team khác nó cứ dis như chơi

Nếu ko phải của ACG thì bạn chơi GS .90 nguyên thủy cho nó lành :))

nhactre8x
15-06-10, 02:27 PM
phoxuaxua ơi mình gặp phải lỗi này : blue chaos cre
mình đã sửa drop trong file item(Kor).txt và ACG_ItemDropRate.txt thế mà blue ko rớt 1 cái,chaos rất lâu rớt 1 lần 7 viên.làm sao để fix lỗi này mình potay rùi:-??

nhactre8x
15-06-10, 05:28 PM
có ai ko giúp mình với,gấp lắm :Laluot_169:

nhactre8x
16-06-10, 10:10 PM
ko ai giúp mình sao xì pammmmmmm<:-P

amdsocketvt
29-06-10, 10:51 PM
1 câu hỏi ngớ ngẫn.
chạy trên win server 2k3 dc ko ta :(

lungxxx
05-07-10, 02:51 PM
Sao mình không DL đc vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

110220
16-07-10, 11:45 AM
Cho em xin cái client full đc ko ạ

Axitsunfurit
18-07-10, 11:32 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây này bạn về hex main là dc

chubelonton
18-07-10, 01:37 PM
cho xin máy cái lệnh cộng điểm với,

Axitsunfurit
18-07-10, 03:15 PM
Hệ thống GM ko hoạt động
mumaker add class 3 bị ko vào dc sv
add GM mumaker vào dc là dis main
cash shop sv báo là connected nhưng ko mở dc

chubelonton
18-07-10, 06:46 PM
Hệ thống GM ko hoạt động
mumaker add class 3 bị ko vào dc sv
add GM mumaker vào dc là dis main
cash shop sv báo là connected nhưng ko mở dc
nói bậy bạ,bạn tải mumaker 1.13 về rùi nhìn kĩ cách tạo class 3,là okie

Axitsunfurit
18-07-10, 07:27 PM
nói bậy bạ,bạn tải mumaker 1.13 về rùi nhìn kĩ cách tạo class 3,là okie

còn vụ GM vs cash shop ko chạy dc
chỉ mình cách add đi

hateroc22
18-07-10, 08:03 PM
chỉ mình cách add đi
Main này đâu add đc cashsop đâu :).Hình như chỉ có bản WTZ =.=

xom1b
18-07-10, 08:53 PM
chỉ mình cách add đi

GM dùng win7 hả, vào game rùi main mất hút ?
nếu đúng win7 ngày mai có cách fix ;))

vylinh
18-07-10, 08:57 PM
vậy version này GS có add , dev lên được nửa hk ,add cash shop, event,..up!

xom1b
18-07-10, 10:12 PM
vậy version này GS có add , dev lên được nửa hk ,add cash shop, event,..up!
Tùy trình độ :)
.......................

sarangvnsh
19-07-10, 01:29 AM
mọi người cho em hỏi chút sao em hex ip cai main cua muphoxua xong chay no cu chay update thế (em chay file main.exe) do em làm sai hay thiếu bước nào nữa thế ,ai bít chỉ em dùm thanks nhùi nhùi ^^!:-*

DvCkMu
19-07-10, 01:32 AM
Chào anh .
Em download bản Musever của anh về và tiến hành cái vào máy.

Lúc chạy Server thì nó có báo 2 lỗi : " Login Fail " gì đó, nhưng em thấy nó vẫn chạy ( trừ hai lỗi kia )

Vì ip em set mặc định cho máy là 192.168.1.16 nên em đã tạo thêm một cái Loop Back 192.168.0.146.

Em download Patch về đè lên MU Ss5 của KingLax, sau đó em dùng Main Cracker edit lại Main vs thông số như sau :

Serial : [QUOTE]w w w . muphoxua . com/QUOTE]
Webiste không cho em Postlink :D

Version : 1.07.1

Nhưng em thấy file config trong cilent vẫn là 1.06.40 nên em đã edit thành 1.07.1 ( sau đó edit lại như cũ nhưng vẫn lỗi )

Cuối cùng em vào Game thì thông báo : Kết Nối đến máy chủ bị ngắt, em thắc mắc ko biết lỗi gì, mong anh chỉ giáo !.

À quên, em đã edit 0 "Server-Public" "192.168.1.16" 55901 "SHOW" rồi, anh coi còn lỗi gì không, nếu anh cho em Yahoo thì tốt quá ! Yahoo em : Mr.DvCk

Thanks anh

Axitsunfurit
19-07-10, 12:02 PM
GM dùng win7 hả, vào game rùi main mất hút ?
nếu đúng win7 ngày mai có cách fix ;))

mình xài ultimate 32
với lại set GM = file gamemasters trong sv cũng ko có tác dụng

Axitsunfurit
19-07-10, 12:03 PM
mọi người cho em hỏi chút sao em hex ip cai main cua muphoxua xong chay no cu chay update thế (em chay file main.exe) do em làm sai hay thiếu bước nào nữa thế ,ai bít chỉ em dùm thanks nhùi nhùi ^^!:-*

Bạn phải hex cái main trong sv chứ ko phải client

Axitsunfurit
19-07-10, 12:07 PM
Chào anh .
Em download bản Musever của anh về và tiến hành cái vào máy.

Lúc chạy Server thì nó có báo 2 lỗi : " Login Fail " gì đó, nhưng em thấy nó vẫn chạy ( trừ hai lỗi kia )

Vì ip em set mặc định cho máy là 192.168.1.16 nên em đã tạo thêm một cái Loop Back 192.168.0.146.

Em download Patch về đè lên MU Ss5 của KingLax, sau đó em dùng Main Cracker edit lại Main vs thông số như sau :

Serial : [QUOTE]w w w . muphoxua . com/QUOTE]
Webiste không cho em Postlink :D

Version : 1.07.1

Nhưng em thấy file config trong cilent vẫn là 1.06.40 nên em đã edit thành 1.07.1 ( sau đó edit lại như cũ nhưng vẫn lỗi )

Cuối cùng em vào Game thì thông báo : Kết Nối đến máy chủ bị ngắt, em thắc mắc ko biết lỗi gì, mong anh chỉ giáo !.

À quên, em đã edit 0 "Server-Public" "192.168.1.16" 55901 "SHOW" rồi, anh coi còn lỗi gì không, nếu anh cho em Yahoo thì tốt quá ! Yahoo em : Mr.DvCk

Thanks anh
1.SV báo lỗi đó vẫn chạy nhưng ko vào dc do config sai.
2. Main Cracker chỉ edit vs,ip,serial của main thôi liên quan gì tới file config
3. Loop back 192.168.0.146 cớ sao lại để ip 192.168.1.16 trong đó

Axitsunfurit
19-07-10, 03:15 PM
cho yan xin id của mấy class 3 sv này với

sarangvnsh
19-07-10, 05:20 PM
mọi người cho em hỏi chút em tét save chay oki rui hẽ ip main xong rui vào game lại ko thấy save đâu hit=(( ạ bít cách xử lý chỉ dùm em với thank nhùi thit nhùi lun :((

crazygamer
19-07-10, 06:10 PM
Main nay` Hình như không connect vào server SCFMT ss5 được nhỉ
config IP rồi mà không hiện server để connect mới đau!
New Items ma` không chỉnh được thành socket Items a`? chán thế :(

nhactre8x
19-07-10, 06:13 PM
Main nay` Hình như không connect vào server SCFMT ss5 được nhỉ
config IP rồi mà không hiện server để connect mới đau!
New Items ma` không chỉnh được thành socket Items a`? chán thế :(
bạn config ip nhưng chưa config ver thì làm gì mà vào đc :-@

sarangvnsh
19-07-10, 06:53 PM
Bạn có thể nói rõ hơn chút dc hem mình mới làm nên chưa lành lắm:-??

lieuthunguyet
20-07-10, 09:17 PM
Bản này hk có Sky Event ah.......:|

mylove09
20-07-10, 11:41 PM
Bản này hk có Sky Event ah.......:|
SkyEvent , BlueEvent.. là những Event của SCFMT mà bạn

cayvietthan
21-07-10, 09:52 PM
Lỗi......Sửa chữa đồ không được. pác PXX bik cách fix hok, chỉ em với...

hateroc22
22-07-10, 09:18 AM
Lỗi......Sửa chữa đồ không được. pác PXX bik cách fix hok, chỉ em với...
server+client ko khớp bạn copy cai item.bmd vào magichand chuyển sang item.txt là đc copy vào server :">.Ko lấy từ server khác cũng đc :">

cayvietthan
22-07-10, 12:52 PM
server+client ko khớp bạn copy cai item.bmd vào magichand chuyển sang item.txt là đc copy vào server :">.Ko lấy từ server khác cũng đc :">
Ấy da....Pác PXX nói cứ lấy Client trên web của pác ấy mà xài, thế thì để mình thử...Tks hateroc nhìu :x<:-P:)>-

cayvietthan
22-07-10, 01:56 PM
Magichand của mình xài chỉ covert đc Gate và Movereg thui >.<
Còn MuToolProject thì bấm vào nút kế bên nút Save thì ko thấy file txt xuất hiện ở đâu hết :(
Giúp mình với :((:((

hateroc22
22-07-10, 02:04 PM
Magichand của mình xài chỉ covert đc Gate và Movereg thui >.<
Còn MuToolProject thì bấm vào nút kế bên nút Save thì ko thấy file txt xuất hiện ở đâu hết :(
Giúp mình với :((:((

Dùng bản mới nhất vậy:D.Chuyển sang nhớ còniigg lại item.txt:D thêm phần thiếu

cayvietthan
22-07-10, 08:02 PM
Dùng bản mới nhất vậy:D.Chuyển sang nhớ còniigg lại item.txt:D thêm phần thiếu
Quan trong là link Mediafire down ko đc :)) Dù sao cũng thanks bạn.
Convert :((
P/S: Đã down đc :D xin lỗi :">

hoangtu_eck94
25-07-10, 08:56 PM
bạn ơi. Cho hỏi mình chạy server khi vào chơi thì GS nó hiện thế này là sao thế
còn nữa là cộng point trên 500 điểm là bị dis luôn :-?

nhactre8x
26-07-10, 11:16 PM
bạn ơi. Cho hỏi mình chạy server khi vào chơi thì GS nó hiện thế này là sao thế
còn nữa là cộng point trên 500 điểm là bị dis luôn :-?
cộng trên 200 điểm là diss ngay chứ đừng nói là 500 =))
hình như sv này chưa có op để chỉnh cái đó :-|

xom1b
26-07-10, 11:23 PM
cộng trên 200 điểm là diss ngay chứ đừng nói là 500 =))
hình như sv này chưa có op để chỉnh cái đó :-|

Yep. Server này đã từng đc post và có bug đó. Final ACG Server là 5.90.26 đã share source rồi mà :D

nhactre8x
27-07-10, 10:31 PM
Yep. Server này đã từng đc post và có bug đó. Final ACG Server là 5.90.26 đã share source rồi mà :D
share ở đâu thế sao tớ ko thấy trên clb nhỉ :-o

nhactre8x
27-07-10, 10:33 PM
à tớ thấy rồi thank very much ;)

supberman
31-07-10, 06:45 AM
anh có cách nào add socket cho máy items mới ko,server này đồ socket khủng lắm,items mới mà ko add được socket thì cũng như không!

seda1
31-07-10, 08:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ó ai hỉu cái lỗi gì đây không?????????????[ em vô được sever đúng 1 lần rồi báo lỗi và.............cái ảnh của em sao ko đc pót?>

seda1
01-08-10, 09:21 AM
ai giúp mình chỉnh tỉ lệ drop item exe rot nhiều với........

jinkey
01-08-10, 11:44 AM
cũng giống như rạnin mình kũng ko chạy gamesever được chạy = Uploard thì nó cứ báo running miết chứ ko hiện bản gamesever thử chép cái Waz của juong như nó lại báo lỗi => ko hỉu tại sao đã cài dof3.5 2.0 3.0 nói chung là có 3 cái IP đã chỉnh lại như của PXX nói chùng là ko chạy được gamesever PXX có thể fix được ko

Atemu Yugi
02-08-10, 01:49 PM
helppppppppppppp
ko lên LAN đccccccccccc

pkopko
04-08-10, 08:39 PM
cũng giống như rạnin mình kũng ko chạy gamesever được chạy = Uploard thì nó cứ báo running miết chứ ko hiện bản gamesever thử chép cái Waz của juong như nó lại báo lỗi => ko hỉu tại sao đã cài dof3.5 2.0 3.0 nói chung là có 3 cái IP đã chỉnh lại như của PXX nói chùng là ko chạy được gamesever PXX có thể fix được ko
bạn xài win j? nếu tjnh hình là bạn xài win 7 64 bjt như mjnh thj bj lỗi vậy đó, và cách khắc phục là vào links chạy 8 cái đầu với quyền admjn còn cái gameserver và gameserver_cs thj chạy thường, chạy cái SUloader là chắc bj lỗi, kjnh nghiệm hạn hẹp sau khj test mong các pro đừng chém :D

hateroc22
04-08-10, 10:53 PM
helppppppppppppp
ko lên LAN đccccccccccc
Làm mạng LAN bình thường mà bạn >"<

minhhao91
06-08-10, 10:14 PM
Mình lên onl thì được nhưng chính máy mình cài sever thì không vào được game. Ai biết chỉ mình nha.

minhhao91
08-08-10, 08:29 PM
Help me !!!
Cách chạy game trên máy chạy sv online

caunho1x9x
08-08-10, 09:26 PM
nếu bạn chơi mạng lan thì cần copy file hót trong c:/windows/sýtem32/drives/ect/host của máy cài sv vào.
con máy chủ thì config đúng IP và seri + version. là vào bt mà

seda1
10-08-10, 02:38 PM
ai post hướng dẫn config server này lên online với

phiyeutuan08
10-08-10, 04:02 PM
Hix ai biết code của con pet hươu đi theo nhặt tiền bảo mình với để mình add vô shop cái!

Minh Phụng
10-08-10, 09:50 PM
cho hỏi chạy server nó báo không thể kết nối tới ExDB là sao ?????????

eddy
10-08-10, 10:02 PM
cho hỏi chạy server nó báo không thể kết nối tới ExDB là sao ?????????

Nếu báo ở GS thì chờ 1 tí sẽ kết nối ok ^^

chubelonton
10-08-10, 10:45 PM
có cách nào add thềm đồ socket vào server này ko,đồ mới thì quá trời mà chỉ để ngó,ko có socket chả đánh lại ai!

phiyeutuan08
10-08-10, 11:50 PM
Hix đi hỏi mấy chỗ mà không được buồn quá!
Bác nào làm Mu Offline biết code con hươu nhặt tiền không để mình add shop!

seda1
11-08-10, 01:59 PM
cần tìm người test chung server tó đã đửa lên online rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-c

jinkey
11-08-10, 10:00 PM
PXX cho minh hoi? da config Ip với seri ở pass sa em đã chỉnh ở data Iplist mapserver main AGG_commad rùi connect trong gameserver event ranking ExDB thanh 192.168.1.3 với seri la Update em lam giống nhau hết màk khi chạy gameserver no trắng bóc trắng bơ em mới cài lại win nên cài lại mới chạy được gameserver màk h nó trắng bóc thế này chạy ko được em cũng chẳng hiểu đã cài vcd 2005 2008 2 bản dog 2.0 3.0 3.5 4.0 lun rùi giúp dùm em , em lam of ở nhà chơi 1 mình T_T

phoxuaxua
11-08-10, 10:21 PM
@jinkey: Nếu chạy offline (không có card mạng, máy tính không có internet) thì bạn phải cài lopback Adapter để lấy IP, còn nếu máy tính có card mạng được cắm vào modem, hup,router thì không cần. Config bản này mình đã hướng dẫn xơ qua đầu topic. Để nguyên tất cả IP, chỉ duy nhất thay IP trong connectserver\serverlist. Nếu offline thì thay bằng IP lopback hay IP LAN (ip của modem cấp phát cho), còn online thì IP WAN thường là domain từ no-ip. Nếu windows không vấn đề gì thì 100% thành công

jinkey
12-08-10, 12:31 PM
hix ai có bản mumaker full của server này ko nhiều item mới quá cái mumarker đặc biệt của em sài ko đủ cơ ai vui lòng share cho em màk sao server nay lag quá vậy chơi dựt nhấn im 1 số nào đó là đứng máy lun

seda1
12-08-10, 05:26 PM
phoxuaxua có thể giúp minh hex cái main để online không mình không tìm đc port trong main !! ip của mình là 192.168.1.100 n0-ip worldofmu.myvnc.com

seda1
13-08-10, 09:35 AM
bác phoxuaxua đâu rồi help me plz!!!!!!!!!!!!!!! tiện thj cho lun cái YM nhé!

pkopko
16-08-10, 09:01 AM
Nếu ko kết nối dc, bạn có thể test chạy links file ExDB bằng quyền administrator là dc nếu win bạn dùng là win 7

thanh2050
21-08-10, 09:56 PM
Help ! Chay tới cái GameServerCS là báo lỗi "GameServerCS has countered problem and need to close" và phải send ỏ don't send error thôi. Có ai giúp khắc phục với.

sipeogitr
22-08-10, 07:46 AM
cai bản này sao vào noria ep' đồ ko dc vậy bác

cayvietthan
24-08-10, 11:02 AM
Bác PXX cho mình hỏi, Cashop có hoạt động ko :D ? Nếu có thì lấy file Cashshop ở đâu ạ :D

doiphieubat
24-08-10, 12:46 PM
seda1 cho xin cái yahoo hay là số điện thoại được không...mình muốn test chung với ban nè có jf SMS cho mình nha 01233 638 364

phoxuaxua
24-08-10, 01:24 PM
Bác PXX cho mình hỏi, Cashop có hoạt động ko :D ? Nếu có thì lấy file Cashshop ở đâu ạ :D

tất cả GS webzen cashop đều hoạt động, nhưng phải đổi protocol Japan và dùng main ver. 1.03(XXXXXX) thì cashop sẽ hoạt động

Atemu Yugi
24-08-10, 08:39 PM
tất cả GS webzen cashop đều hoạt động, nhưng phải đổi protocol Japan và dùng main ver. 1.03(XXXXXX) thì cashop sẽ hoạt động

chỉ em cách đổi protocol và xin clent 1.03(x) với

seda1
25-08-10, 07:41 AM
Help ! Chay tới cái GameServerCS là báo lỗi "GameServerCS has countered problem and need to close" và phải send ỏ don't send error thôi. Có ai giúp khắc phục với.

Bị lỗi đó bạn chạy lại game server tầm 2>3 lần là nó sẽ run tớ cũng bị vậy nhưng bây giờ ok rồi

seda1
25-08-10, 07:46 AM
tiện đây nhờ bác phoxuaxua chỉ giùm tó mấy cái event mình làm sao để kick hoạt toàn bộ và tại sao không thể làm class3 cho nhân vật đc.mình làm class3=web cũng không vô đc game!

cayvietthan
25-08-10, 01:00 PM
tiện đây nhờ bác phoxuaxua chỉ giùm tó mấy cái event mình làm sao để kick hoạt toàn bộ và tại sao không thể làm class3 cho nhân vật đc.mình làm class3=web cũng không vô đc game!
Bạn sử dụng MagicHand convert file Quest.bmd ra file txt rùi copy txt đó vào server là được. Magichand đã có trên diễn đàn, bạn lựa chọn phiên bản tiếng Việt để dễ sử dụng hơn.

tythieugia
27-08-10, 10:18 AM
cho mình xin cái link Client full với .............
ss4.5 liệu dùng client MU fpt đc hôk vậy ???

seda1
27-08-10, 12:04 PM
tình hình ai cho mình cái code class 3 của server ACG này cái nhỉ mãi kô fix đc cái nhiệm vụ của class3!

tyangel
28-08-10, 06:36 AM
Mình làm xong sv rồi ... đăng nhặp đc rồi ... nhưng hôk tạo đc nhân vật là sao :-s
- cho mình link client chuẩn nhé mình crack cũng đc ... đúng ver của sv là ok .... thank ... :D

seda1
29-08-10, 08:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn down clien về chép patch vào cài đặt Ip ảo là ok!

Atemu Yugi
29-08-10, 08:38 PM
tình hình ai cho mình cái code class 3 của server ACG này cái nhỉ mãi kô fix đc cái nhiệm vụ của class3!

lấy mumaker tạo class 3 (JPN)

seda1
29-08-10, 08:39 PM
mu market tạo class3 kô vào dc game!!!

Atemu Yugi
29-08-10, 08:46 PM
ủa tui đag chơi ầm ầm cái sv này nà

seda1
29-08-10, 09:04 PM
vậy thì chắc clien có vấn đề mình đùng MuMarket 1.13 ko có JPN-CHN ^_^

Atemu Yugi
29-08-10, 09:06 PM
add yh mình ở sign thêm bạn nha :D seda

tyangel
30-08-10, 04:11 AM
@ seda1 : thank bạn né mình đã xong SV và client rồi :D
giờ đang tét có gì giúp mình nhé :x

tyangel
30-08-10, 05:19 AM
Ai có Item như bình thường send cho mình với hôk thích item này :-s
ai biết fix add poit bị dissconect ko chỉ mình với :D
+ Đổi tên SV nhé ( mình đổi trong SV hôk đc ... hôk biết cách đổi ở client như nào ) :((
+ Sửa cho quái yếu đi ... quái khỏe quá defense quá cao dame cũng to ... :-s
max poit đánh còn khổ ... ai biết chỉ mình với ... cảm ơn trước :x

Atemu Yugi
31-08-10, 07:07 PM
Ai có Item như bình thường send cho mình với hôk thích item này :-s
ai biết fix add poit bị dissconect ko chỉ mình với :D
+ Đổi tên SV nhé ( mình đổi trong SV hôk đc ... hôk biết cách đổi ở client như nào ) :((
+ Sửa cho quái yếu đi ... quái khỏe quá defense quá cao dame cũng to ... :-s
max poit đánh còn khổ ... ai biết chỉ mình với ... cảm ơn trước :x

item thì lấy file item(kor).txt ở server khác (như scf) chép đè wa, vì cái sv này pác pxx add skin, xoá foder item trong client đi, chép toàn bộ folder item từ client gốc (1.07 nào cũng đc)

đổi tên sv thì chình trong data/local/serverlist.bmd trong cleint

add point thì không đc add wá 200 point, cái nì ko bít fix

wái íu thì chình trong monster.txt ờ server/data

tyangel
31-08-10, 08:51 PM
@Atemu Yugi : hì hì cám ơn cậu nhé ^^!
đổi tên sv thì chình trong data/local/serverlist.bmd trong cleint cái này mình hôk biết làm bạn có YM! hôk mình gửi qua fix hộ mình đc hôk :">
Y!M của mình : xin1landcyeu.forever ^^!

seda1
31-08-10, 09:29 PM
đổi tên thj bạn dùng magichand có sẵn trong diễn đàn rồi

tyangel
01-09-10, 12:30 AM
cho minh xin cai link đi chẳng biết cái nào cả :-s

Atemu Yugi
01-09-10, 08:55 PM
pm yh ở sign tớ ấy, rồi send serverlist.bmd mình edit cho free

Atemu Yugi
02-09-10, 01:42 PM
anh pxx ới, sao cái kantru event ko work vậy ???
vào tới trong mà boss ko ra

comeback
09-09-10, 07:06 PM
Em là một gà mới, em xin có câu hỏi này ạ:
Em đã chạy được server game như của anh Kinglxag bên vn-zoom làm, nhưng vẫn ko hài lòng vì event chaoscatle ko load được ( đã làm theo và đúng đến bước load event công thành chiến thì lỗi, skill công thành chiến ko xài được dù đã cài XP SP3 nguyên chất từ trang chủ add key xịn, cài .net 2.0 3.5 windows intaller3.0, .net 3.5....)
Nay em thấy anh phoxua post bài anh em mạo muội xin hỏi:
(Em đã cài lại SQL 2000 và down server và pacth full của anh phoxua
Trong máy em có một cilent của MU FPT)
Vậy em muốn hỏi là em phải làm như thế nào ạ?
Em tính làm thế này:
1 Attack DB bình thường
2 Giải nén cilent MU FPT
3 Patch của anh phoxua vào thư mục giải nén
Xin hỏi làm như thế này có chạy được MU off ko ạ

phoxuaxua
09-09-10, 08:26 PM
@comeback : chép patch đè vào client FPT cũng được, nhưng chuẩn nhất là load cái client full 1.07xx nào đó thì OK hơn. Bản này lâu lắm rồi mình chỉ repack lại add thêm new item rồi share cho mọi người thôi, chỉ test qua loa, nhưng các Event hoạt động tốt, ChaoCastle chác chắn chạy.

Vài bữa nữa repack lại cái Server của ENCTeam ít bug hơn bản này nhiều share cho các bạn làm Online có add thêm 1 số set full thần mới:
--------
Set Goku:
[/URL]
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-------
Đồ Hiệp Sĩ set Phantom:

[URL=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Olala
09-09-10, 09:53 PM
bác phoxuaxua đang cho online phiên bản nào thế

comeback
09-09-10, 10:12 PM
Cảm ơn anh phoxuaxua nhìu nhìu, em xin hỏi cái nay nữa ạ, vì em cũng tìm tòi rùi nhưng khó quá nên em mới dám hỏi típ ạ:
Anh hướng dẫn chi tiết cách restore DB ko ạ, ví dụ như em đã attack DB server của kinglxag, nhưng giờ em muốn chạy server của anh phoxuaxua, em ko muốn gỡ ra rùi cài lại SQL nữa ạ
Em xin thanks trước :x

huandz1102
10-09-10, 07:51 AM
quả đồ của anh Tùng thật là vãi :|

huandz1102
10-09-10, 08:17 AM
sao em chèn cái item trong data vào client mà không thấy đồ goku nhỉ :|

hateroc22
10-09-10, 09:16 AM
custom set +weapons ;)) gow màu :D

huandz1102
10-09-10, 09:25 AM
custom set +weapons ;)) gow màu :D

đẹp quá anh ơi :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

Luffy[D.E.V]
11-09-10, 10:04 AM
Bản này còn bug hệ thống nhiều ko ạ .. ECN hầu như gần hết rồi .. Nhưng là bản thương mại thì phải

net80
12-09-10, 09:38 PM
Bạn phoxuaxua ơi! main bạn share có antihack đựoc kô?

tyangel
14-09-10, 05:37 AM
anh Phố Xưa ơi ! muốn chỉnh drop Item ở đâu vậy
VD : ko muốn cho rớt chaos thì chỉnh ở đâu vậy :-/

Atemu Yugi
14-09-10, 07:41 AM
MuServer\ACGroupACG_ItemDropRate.txt

tyangel
15-09-10, 12:08 AM
// [ItemGroup] *60 =[1]- Group Number
// [ItemNumber]*61 =[2]- Item Number
// [ItemLvl] *62 =[3]- Item Level
// [Option] *63 =[4]- Additional Option 0:Disabled;1:Change to get Items +4 - +12
// [Luck] *64 =[5]- Luck Option 0:Disabled;1:50% to drop with luck
// [Skill] *65 =[6]- Skill Option 0:Disabled;1:50% to drop with skill
// [Duration] *66 =[7]- Drop Items with durabity 1-255
// [DropRate] *67 =[8]- DropRate n/10000 (NOTE:Value must be not 0)
// [MobLvlMin] *68 =[9]- Monster Min Level To drop (-1: No Limit)
// [MobLvlMax] *69 =[10]- Monster Max Level To drop (-1: No Limit)
// [DropMap] *70 =[11]- Drop Map -1:Any Map;n:Map Number

//--------------------------------------------------------------------------------------------------------------//
// [1] [2] [3] [4] [5] [6] [7] [8] [9] [10] [11] //
//--------------------------------------------------------------------------------------------------------------//
0
12 15 0 0 0 0 1 10 12 145 -1 //Jewel of Chaos
14 13 0 0 0 0 1 19 25 145 -1 //Jewel of Bless
14 14 0 0 0 0 1 15 30 145 -1 //Jewel of Soul
14 16 0 0 0 0 1 10 69 145 -1 //Jewel of Life
14 22 0 0 0 0 1 8 75 145 -1 //Jewel of Creation
end
em chang hieu gi ca
ai giup em voi :(
em muon cai ngon lua condor ko roi ra nua thi phai them dong gi :-s

Atemu Yugi
15-09-10, 06:54 AM
em chang hieu gi ca
ai giup em voi
em muon cai ngon lua condor ko roi ra nua thi phai them dong gi

w3 à?

13 53 0 0 0 0 1 10 12 145 -1
13 52 0 0 0 0 1 10 12 145 -1

còn đồ nv thì, nhận nv rồi đánh wái nv mới ra chứ

tyangel
16-09-10, 08:22 AM
cái đó là hôk rớt Ngọn Lửa condor nữa à :D
hjz hjz vẫn rớt anh ơi :((
ai biết chỉ giùm em cái add poit luôn nhé :( chỉ add đc có 200 poit bất tiện quá thỉnh thoảng add 200 cũng bị dis nữa :-s

Atemu Yugi
16-09-10, 08:16 PM
à wên cái đó là cho ra, còn ko ra thì ko bít :D

hoangcat
22-09-10, 11:08 PM
Anh Phoxua em hỏi ? Em hoàn tất và chạy ngon lành sever của anh rồi mà đến cửa sổ đăng nhập rồi viết tên đăng nhập xong là bị disconect ra ngay là sao?:((:((:((

zuzu89
23-09-10, 01:47 AM
Mình cài xong SV , vào đến client thì thấy 2 sv, vào sv đầu đánh id+pas xong bị diss , sv2 thì vào ok, nhưng vào sv2 thì không thấy mob hay npc đâu cả :(

ai giúp mình 2 vấn đề trên chút ,thanks!

uh_danchoi
24-09-10, 05:08 PM
Hic Sum của mình không học đc 3 skill là Electric Suger, Scroll of life và Scroll MagicSpeedup ( Sốc điện,bóng đêm và tăng tốc phép thuật ) mặc dù mình tự làm nhiệm vụ lên Class 3. Mình dùng client 1.07 U và patch của pxx

Ba.Duy
27-09-10, 05:14 PM
Em dùng bản này thấy có 1 lỗi
Mình dùng mu marker tạo full đồ + 15 trên người cho nhân vật
Khi đăng nhâpk chọn nhân vật đó thì nó loading không vào được
Còn nếu chọn nhân vật k mặc đồ như vậy thì lại vào được
Lỗi là do đâu hả anh

sipeogitr
27-09-10, 05:26 PM
ban oy, ban sever nay có các lệnh cộng điểm không vậy

tyangel
27-09-10, 05:46 PM
@ hoangcat : Bạn Xem lại IP và pass SA trong SQL nhớ là pass sa phải để là MuOnline để master là hôk đc đâu .

@ zuzu89 : sv đầu tiền là Public do chưa có ip hoặc sai port ở shotcut lên hôk connect đc vào sv ( cái này mình cũng đã từng bị rồi nhưng hôk nhớ rõ là lỗi ở đâu )
sv thứ 2 là Siege sv công thành đương nhiên nó sẽ hôk có quái nhưng lên barrack sẽ có ;))
bạn nên bỏ qua cái sv đấy hay sửa cái sv đầu tiên nó vào đc là OK rồi sửa cái sv công thành sau .

@ uh_danchoi : Summon học đc bạn chỉ cần tăng đủ năng lượng nó sẽ học đc hinh như + 830 sẽ học đc thôi
mình khuyên bạn nếu hôk muốn có lỗi khác thì hãy dùng main 1.07k :D

@ Ba.Duy : bạn vào games rôi tạo nhân vật rồi mới tạo đồ nếu tạo nhân vật = muker sẽ hôk vào đc nếu tạo nhân vật cấp 3 luôn thì phải là GM(JPN-CHN) đây là DW các nhân vật khác cũng phải có (JPN-CHN) nếu là cấp 3 hôk thì sẽ hôk vào đc .
Nếu bản gọc cả Phố Xưa chỉ tạo đc đồ + 13 nếu muốn tạo đồ + 15 bạn nên lấy của Clien khác có đồ +15 rồi coppy vào là OK :D

@ sipeogitr : /str /agi /vit /ene /cmd
lưu ý chỉ add đc 200 trên sẽ bị đis nhưng thỉnh thoảng add 200 vẫn dis .
Đấy Là những gì mình biết ^^!

Ba.Duy
27-09-10, 06:27 PM
Rất cảm ơn tyangel đã giúp mình hiểu thêm
Bạn có thể cho mình link down client nào đó có đồ + 15 được ko
Tại vì mình thấy trong nick admin của bản MU này có cả wing4 với đồ + 15 mà

Atemu Yugi
28-09-10, 12:50 PM
Rất cảm ơn tyangel đã giúp mình hiểu thêm
Bạn có thể cho mình link down client nào đó có đồ + 15 được ko
Tại vì mình thấy trong nick admin của bản MU này có cả wing4 với đồ + 15 mà

cái đó là wing 2, chỉ là skin thôi