PDA

View Full Version : Nhận Setup Free All Server MuOnline ( 12-30/05 )

cuocdoisp
12-05-10, 08:50 AM
Để Forum sôi động , ủng hộ phong trào phát động của Dest . Cuocdoisp nhận giúp đỡ Free all Các member có nhu cầu Setup 1 MuOnline hoàn chỉnh kèm theo Antihack cho Clien , tạo 1 homepage dạng html cơ bản và hướng dẫn chình sửa theo phong cách riêng

Do trình độ có hạn , vì vậy chỉ giúp đỡ ai không biết .
Một vài lưu ý nhỏ đối với các bạn muốn giúp

1. Có 1 MuServer và Clien ứng với Server đó ( mình không cung cấp Server ,tránh tình trạng khi cung cấp Server xong bị lỗi anh em lại bảo mình đưa server lởm )
2. Có 1 Website dành cho Server đó ( không bắt buộc ) nếu không có mình sẽ lấy các website share trên forum clbgamesvn làm cho các bạn
3. Mày tính của các bạn phải có sẵn : SQL Server 2000 , Cài Sẵn .Net 2.0 trở lên ,Xampp ( trình tạo web ), no-ip .
4. Có quyền admin model ( vào được model để mở port )
5. Biết chút ít về MuServer ( add quái , add đồ vào shop ...)
6. Phải là thành viên của clbgamesvn trên 1 tháng ( tài khoản phải đăng ký trước 15-04-2010, có trên 50 bài viết và 50 lần THANKS ( 50 lần thank người khác cũng được , không nhất thiết phải là " người khác THANKS mình nhé :)" ) . Cái này tránh trường hợp những người của forum khác vào nhờ .

Đăng ký :

1. upload toàn bộ Server, Clien và web lên 1 host nào đó rồi gửi lick download cho mình
2. Một vài thông tin liên lạc
Y!M:
Tài khoản trên clbgamesvn
SDT( nếu có )
Thời gian duy trì Server ( theo dự kiến ) :-*
Một vài ý tưởng khi Server Online

Các bạn vui lòng report yêu cầu tại Topic này và send thông tin theo mẫu về mail của mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quên mất : ai biết làm Forum thì cho minh xin cái Yahoo hoặc PM yahoo mình :
meocon.cvnn mình đang học làm Forum mà không có pro nào chỉ . Mệt ghê
Lời Cuối Cùng : Chỉ Giúp Những Anh Em Gà . Ai Pro Đề Nghị Không Lên Tiếng và PM

Chiritokaji
12-05-10, 08:53 AM
Tinh thần giúp đỡ :D
Cố gắng nhé bạn :)

Mà anh David ko làm cái Bonus những bài hay nhỉ :D

jonysang
12-05-10, 09:02 AM
có công góp phần xây dựng 4rum thêm xum tụ................
cố gắn mà phát huy nhá bạn :)

viper9x
12-05-10, 10:23 AM
Mình biết làm forum nè, pm rồi mà chắc cậu ko ngồi trên máy tính ;;)

Mr.Quy
12-05-10, 10:31 AM
Em gà mà Pm anh chả pm lại. Chán vl

cuocdoisp
12-05-10, 10:40 AM
Em gà mà Pm anh chả pm lại. Chán vl

anh thấy em có cả 1 cái ServerMU rồi , đừng PM phá anh nữa . Lần trước làm antihack main free cho anh em cũng thế . Chú PM nhờ anh làm , giờ chú Share cả 1 cái main Antihack lên . Biết rồi thì thôi , anh cũng gà lắm , kô phải PM " kiểm tra đâu "

namlshb0002
12-05-10, 11:25 AM
Mình biết làm sơ sơ Forum VBB ^^!
Túm lại là upload lên host và cài VBB thui hehehe.
Cuocdoisp thử dùng host này đi, khá tốt. ko có 1 tí popup quảng cáo gì luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Ưu điểm :
- Free (tất nhiên ^^!)
- Sử dụng cPanel
- Disk space : 3000 MB
- Bandwidth : Unlimited (Chưa thấy host free nào khác có cái này )
- MySQL Databases: Unlimited
- Tốc độ khá tốt dù là host free và của nước ngoài
- Đặc biệt là ko có Popup hay quảng cáo nào
- Và nhiều cái Unlimited khác nữa .... ^^!

Chỉ cần 1 tuần tối thiểu phải có vài lượt truy cập là được nếu ko sẽ bị del
Mình đã test ^^!
Demo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> F)

LHB_LOVE
12-05-10, 12:44 PM
có ai làm 1 guild hướng dẫn checksum data ko vậy :(
có 1 bài của tomato nhưng phần checksum data ko hiểu cho lắm !
có video thì càng good ! tks :)
học cài server mu thì chắc nhanh thì tốn 1 ngày chậm thì 1 tuần
còn làm forum vbb nhanh thì 1 giờ chậm thì 1 ngày ^_^ !

KhongGianOL
12-05-10, 01:09 PM
Để Forum sôi động , ủng hộ phong trào phát động của Dest . Cuocdoisp nhận giúp đỡ Free all Các member có nhu cầu Setup 1 MuOnline hoàn chỉnh kèm theo Antihack cho Clien , tạo 1 homepage dạng html cơ bản và hướng dẫn chình sửa theo phong cách riêng

Do trình độ có hạn , vì vậy chỉ giúp đỡ ai không biết .[

Thanks cho tinh thần đóng góp vì 4rum ... KGO sẽ phụ giúp bạn một tay nhá....

Một vài lưu ý nhỏ đối với các bạn muốn giúp

1. Có 1 MuServer và Clien ứng với Server đó ( mình không cung cấp Server ,tránh tình trạng khi cung cấp Server xong bị lỗi anh em lại bảo mình đưa server lởm )
2. Có 1 Website dành cho Server đó ( không bắt buộc ) nếu không có mình sẽ lấy các website share trên forum clbgamesvn làm cho các bạn
3. Mày tính của các bạn phải có sẵn : SQL Server 2000 , Cài Sẵn .Net 2.0 trở lên ,Xampp ( trình tạo web ), no-ip .
4. Có quyền admin model ( vào được model để mở port )
5. Biết chút ít về MuServer ( add quái , add đồ vào shop ...)
6. Phải là thành viên của clbgamesvn trên 1 tháng ( tài khoản phải đăng ký trước 15-04-2010, có trên 50 bài viết và 50 lần THANKS ( 50 lần thank người khác cũng được , không nhất thiết phải là " người khác THANKS mình nhé :)" ) . Cái này tránh trường hợp những người của forum khác vào nhờ .

15/04/2010 <<< là sao trời...

Đăng ký :

1. upload toàn bộ Server, Clien và web lên 1 host nào đó rồi gửi lick download cho mình
2. Một vài thông tin liên lạc
Y!M:
Tài khoản trên clbgamesvn
SDT( nếu có )
Thời gian duy trì Server ( theo dự kiến ) :-*
Một vài ý tưởng khi Server Online

Rất hay nhưng nên thêm là: "Địa chỉ nếu các bạn ở gần mình" :-@

Các bạn vui lòng report yêu cầu tại Topic này và send thông tin theo mẫu về mail của mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sao ko là yahoo nhỉ ..... Dễ nc hơn là gmail

Lời Cuối Cùng : Chỉ Giúp Những Anh Em Gà . Ai Pro Đề Nghị Không Lên Tiếng và PM

Gà nhưng cũng là chicken mà....:-*

KhongGianOL
12-05-10, 01:12 PM
có ai làm 1 guild hướng dẫn checksum data ko vậy :(
có 1 bài của tomato nhưng phần checksum data ko hiểu cho lắm !
có video thì càng good ! tks :)
học cài server mu thì chắc nhanh thì tốn 1 ngày chậm thì 1 tuần
còn làm forum vbb nhanh thì 1 giờ chậm thì 1 ngày ^_^ !

Cái checksum data <<< là sao bạn....có giống cái checksum main ko ?

Cài server mu cũng chẳng tốn nhiều thời gian đến vậy đâu...Chủ yếu là nếu có sẵn đồ nghề rùi thì OK lol

Cái forum cũng vậy ?

THank tinh thần vì có ý kiến vào topic này:-@

Mr.Quy
12-05-10, 01:26 PM
anh thấy em có cả 1 cái ServerMU rồi , đừng PM phá anh nữa . Lần trước làm antihack main free cho anh em cũng thế . Chú PM nhờ anh làm , giờ chú Share cả 1 cái main Antihack lên . Biết rồi thì thôi , anh cũng gà lắm , kô phải PM " kiểm tra đâu "

sặc máu. :D
Em cũng đi nhờ thôi mà.
Mà Antihack của em vẫn hack đc :(( Anh làm em cái khác đi.
Em đăng ký đầu tiên đấy. Đồ hứa lèo >:P

cuocdoisp
12-05-10, 05:28 PM
@KGO : -nghĩa là những bạn đăng ký tài khoản trước ngày 15-04
- do nội dung khá dài , Send mail mình sẽ nhớ kỹ . Chứ PM Y!M không thể nhớ được
@namlshb0002: cho mình xin cái Y!M nhé , hoặc PM giùm cái Y!M của mình : meocon.cvnn
@All: Cảm ơn các bạn đã ủng hộ

koshino369
12-05-10, 05:35 PM
Có server khan online không bạn ?
Nếu có pm yahoo: hoangson_1303

LHB_LOVE
12-05-10, 06:17 PM
checksum data là check sum mấy file item,player đó mà :)
ai biết làm 1 bài hướng dẫn tỉ mỉ dùm :)

KhongGianOL
12-05-10, 06:32 PM
@KGO : -nghĩa là những bạn đăng ký tài khoản trước ngày 15-04
- do nội dung khá dài , Send mail mình sẽ nhớ kỹ . Chứ PM Y!M không thể nhớ được
@namlshb0002: cho mình xin cái Y!M nhé , hoặc PM giùm cái Y!M của mình : meocon.cvnn
@All: Cảm ơn các bạn đã ủng hộ

Đăng ký trước 15/04/2010 <--------< vậy sau này các member nào yêu thích MU thì vào đăng ký có đc ko chài <<<<<<< Xem lại thời gian....

P/S: Đề nghị là vô thời hạn nếu còn có member yêu thích MU....KGO sẽ hỗ trợ bạn...

Note: KGO đang làm project về MU và Ebook các phiên bản SS4 đến SS5...nên chỉ hỗ trợ support tại 4r này thui...

Và điều quan trọng là Đang làm luận văn TN nên chưa thể bắt tay vào làm hàng ngày đc...

KhongGianOL
12-05-10, 06:34 PM
Có server khan online không bạn ?
Nếu có pm yahoo: hoangson_1303

TOPIC này là về Muserver chứ ko phải KhanOnline hay OFF...Đề nghị MOD chuyển qa topic khác cùng câu hỏi của bạn này

LHB_LOVE
12-05-10, 08:09 PM
TOPIC này là về Muserver chứ ko phải KhanOnline hay OFF...Đề nghị MOD chuyển qa topic khác cùng câu hỏi của bạn này
cái LHB hỏi về cách checksum file item,player... trong client có hướng dẫn nào chi tiết ko bạn !?

cuocdoisp
12-05-10, 09:09 PM
@KGO: thời gian là do mình chỉ có sức giúp đến lúc đấy thôi . Không dám hứa lâu dài . Nếu sau này có thời gian sẽ lập TOPIC tiếp :))
- Còn về việc ngày 15/04 : ý mình là những bạn đã vào clbgamesvn tham gia được it nhất trên 1 tháng . Vì với khoảng thời gian đó , các bạn ấy đã có thể biết một chút về Muserver .Tránh trường hợp 1 admin MuOnline mà lại không biết gì
@LHB: trong suorce antihack sẽ có mục

//CheckSum32
CCRC32 MyCRC32;
MyCRC32.Initialize(); //Only have to do this once.

unsigned long ulCRC1 = MyCRC32.FileCRC("Data/Player/Player.bmd");

if(ulCRC1 != 0x297457b2)
{
ExitProcess(0);
}
unsigned long ulCRC2 = MyCRC32.FileCRC("Data/Local/Item.bmd");

if(ulCRC2 != 0x1322e4ad)
{
ExitProcess(0);
}
unsigned long ulCRC3 = MyCRC32.FileCRC("Data/Item/Wing44.bmd");

if(ulCRC3 != 0x19a2adb0)
{
ExitProcess(0);

các dòng mầu đỏ bạn thay đổi tùy theo Clien .

lamtung1211
12-05-10, 09:23 PM
Chỉnh thay đổi được cái item.bmd thôi bạn dùng 32bit nhá,nhưng mình làm trên main 1.06B thi không hiệu quả thay cái item.bmd khác vẫn chạy được trước làm main 1.04 thì lại ok có lẽ soud đã cũ và không hiệu quả.

namlshb0002
12-05-10, 10:37 PM
@Cuocdoisp: Mình cũng super Gà ấy mà ^^! Chẳng qua đợt trước có mày mò một chút nên cũng biết sơ sơ những cái cơ bản thôi, chứ không biết gì nhiều
Y!H : namlshb0002 ( ít online vô cùng, thi ĐH xong sẽ onl 24/24 ^^!). Bạn cứ add nhé. Có nhiều thứ mình cũng sẽ cần phải hỏi bạn :D. Làm bạn luôn hehe
Mình bằng tuổi Des tức là đang lớp 12, đang mải ôn thi nên sorry mọi người ko onl đc nhiều để giúp đỡ
P/s : Học hơi kém nên ai nhận gia sư giúp mình Toán Lí Hóa thì pm nhé, gia sư online cũng đc. Rất rất cảm ơn.

chipoken
12-05-10, 10:39 PM
Guild 1 bài về sử dụng Launcher Builder + Antihack của Indigo đi bạn hiền, mình nghĩ khi bạn guild xong thì sẽ có nhiều anh em - trong đó có mình - bớt khổ về antihack và autoupdate nhiều, cái launcher hôm bữa bạn làm dùm mình khi sử dụng vẫn ok nhưng về phần update thì phát sinh hơi linh tinh :)

cuocdoisp
12-05-10, 10:42 PM
Guild 1 bài về sử dụng Launcher Builder + Antihack của Indigo đi bạn hiền, mình nghĩ khi bạn guild xong thì sẽ có nhiều anh em - trong đó có mình - bớt khổ về antihack và autoupdate nhiều, cái launcher hôm bữa bạn làm dùm mình khi sử dụng vẫn ok nhưng về phần update thì phát sinh hơi linh tinh :)

Có lỗi gì thế . Mình cũng chưa dùng cái update lên chưa biết

chipoken
12-05-10, 10:54 PM
Đó là sau khi update nó ra cái builder nè, thư mục rz và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình nghĩ bạn nên Guild, hiện mình đang rất cần, tối nay có thì tốt quá, còn forum thì mình có thể team view hoặc guild lại cho bạn, phiên bản forum, skin, ... tất cả mình đều làm tốt (Pro photoshop nên thích vẽ gì thì cứ nhờ ^^)

CutyOnljne
12-05-10, 11:33 PM
Sao chủ topic kô online yh thường xuyên à pm cả ngày mà kô thấy hồi âm nè

Yahoo.com
13-05-10, 12:48 AM
Sao chủ topic kô online yh thường xuyên à pm cả ngày mà kô thấy hồi âm nè

Yêu cầu hồi âm gấp - phải viết thế mới được
30 charrrrrrrrrrrrrr

cuocdoisp
13-05-10, 01:28 AM
Khi mình nhận được Mail -kiểm tra đúng yêu cầu sẽ PM lại Y!M cho bạn ngay tức thì . Thường mình check mail vào khoảng 22h . Sorry vì Y!M ít khi mình online

KhongGianOL
13-05-10, 02:05 AM
cái LHB hỏi về cách checksum file item,player... trong client có hướng dẫn nào chi tiết ko bạn !?

Chính xác là bạn cần hình ảnh phải ko ? Xem bài viết của chủ topic xem đi nào :))

KhongGianOL
13-05-10, 02:07 AM
@KGO: thời gian là do mình chỉ có sức giúp đến lúc đấy thôi . Không dám hứa lâu dài . Nếu sau này có thời gian sẽ lập TOPIC tiếp :))
- Còn về việc ngày 15/04 : ý mình là những bạn đã vào clbgamesvn tham gia được it nhất trên 1 tháng . Vì với khoảng thời gian đó , các bạn ấy đã có thể biết một chút về Muserver .Tránh trường hợp 1 admin MuOnline mà lại không biết gì
@LHB: trong suorce antihack sẽ có mục

//CheckSum32
CCRC32 MyCRC32;
MyCRC32.Initialize(); //Only have to do this once.

unsigned long ulCRC1 = MyCRC32.FileCRC("Data/Player/Player.bmd");

if(ulCRC1 != 0x297457b2)
{
ExitProcess(0);
}
unsigned long ulCRC2 = MyCRC32.FileCRC("Data/Local/Item.bmd");

if(ulCRC2 != 0x1322e4ad)
{
ExitProcess(0);
}
unsigned long ulCRC3 = MyCRC32.FileCRC("Data/Item/Wing44.bmd");

if(ulCRC3 != 0x19a2adb0)
{
ExitProcess(0);

các dòng mầu đỏ bạn thay đổi tùy theo Clien .

namlshb0002
13-05-10, 08:34 AM
Chữ kí của KhongGianOL

Nhận thiết kế website thương mại điện tử-FORUM-TINTUC-BLOG

Thế này thì cuocdoisp cứ pm ông ý mà hỏi về Forum ^^!

KhongGianOL
13-05-10, 07:01 PM
Chữ kí của KhongGianOL

Thế này thì cuocdoisp cứ pm ông ý mà hỏi về Forum ^^!

Không dám múa rìu qua mắc Pro...:)) nói chung cũng đủ xài...=)) Nếu đc thì KGO sẽ làm free cho các Pro 4r clbgamesvn...

@cuocdoisp: có thể cho KGO hướng dẫn cách compile = C++ và source compile đc ko ? ^^ nếu đc thì cám ơn = tất cả tấm lòng....

cuocdoisp
13-05-10, 08:50 PM
Không dám múa rìu qua mắc Pro...:)) nói chung cũng đủ xài...=)) Nếu đc thì KGO sẽ làm free cho các Pro 4r clbgamesvn...

@cuocdoisp: có thể cho KGO hướng dẫn cách compile = C++ và source compile đc ko ? ^^ nếu đc thì cám ơn = tất cả tấm lòng....

Có bài viết về cái này rồi bạn ơi , chưa có thì mình cũng múa rìu qua mắt thợ :))

langbat88
14-05-10, 11:43 AM
hay qua ban oi.Thank nha.Neu 4r co nhung mem nhu nay thi tot qua

cuocdoisp
14-05-10, 06:36 PM
Tự nhiên vào web clbgamesvn.com khó quá , toàn hiện ra mấy cái web trung gian . Kick đến 4,5 cái mới vào được . hix .....Nhờ Dest xóa giùm cái topic cái nhé . Cảm ơn mọi người đã quan tâm

@all: tối nay mình sẽ up clip hướng dẫn làm Server SS5 . Cũng là một chút ít công sức trước khi tạm nghỉ .

chipoken
14-05-10, 10:12 PM

KhongGianOL
14-05-10, 11:40 PM
Tự nhiên vào web clbgamesvn.com khó quá , toàn hiện ra mấy cái web trung gian . Kick đến 4,5 cái mới vào được . hix .....Nhờ Dest xóa giùm cái topic cái nhé . Cảm ơn mọi người đã quan tâm

Không phải khó đâu mà đúng là qá khó thì có...KGO phải làm đủ thứ chiện mới vào dc CLB...nào là bẻ proxy rùi chém chết cái thằng firewall của yahoo rùi nào là...v.v..v. pó chiếu...:))

xom1b
15-05-10, 12:52 AM
Ặc sao lại nghỉ thế
đang hay mà :(
vs lại làm Guide + Support thì hơn là như này. Đỡ vất vả
Thui zo^ tập DotA tiếp :D (đợ Heroes1412 test OK sv rùi mới Dev típ :D )

cuocdoisp
15-05-10, 09:50 AM
Ặc sao lại nghỉ thế
đang hay mà :(
vs lại làm Guide + Support thì hơn là như này. Đỡ vất vả
Thui zo^ tập DotA tiếp :D (đợ Heroes1412 test OK sv rùi mới Dev típ :D )

Vào không được clbgamesvn thì làm sao mà giúp được . Có những lần muốn vào kick lên kick xuống 2,3 phút mới vào được . Nản hẳn luôn .

KhongGianOL
15-05-10, 05:02 PM
Vào không được clbgamesvn thì làm sao mà giúp được . Có những lần muốn vào kick lên kick xuống 2,3 phút mới vào được . Nản hẳn luôn .

Thì có gì gửi cho KGO, KGO sẽ làm đưa lên mạng cho...^^8->

xxVincent
21-05-10, 03:03 PM
Hôm sau đăng ký thôi ko hết vé :))