PDA

View Full Version : Reupload Server BrCfFiles Season 5 GodHoang config tạm ổn

Trang : [1] 2

hitoriki
01-05-10, 10:55 AM
Thông báo anh em là tạm nghỉ vọc phá Mu một thời gian ngắn vì lo thi tới rồi ~.~

Reup Server ngày 07-05-10

InFo:

-Move Crywolf................................ OK
-Chợ trời Loren............................... OK
-Pet Panda + Pet Bạch Cốt Long ............... Have
-Quest 1,2,3.................................. OK
-Duel Goer Event............................ OK
-GameserverCS............................. Run
(chưa test công thành vì chưa có điều kiện)
-Item +15.....................................OK
-MiniMap (bật tab sẽ hiện)....................OK

Server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fjwjzrqiidkn)

Creditos:

..::----------=== Mr.Marin===----------::..

Client:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> o.kr%2Fmuweb%2FMU1_07u_Full.zip)[B]
Patch:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Ftmzzjyoxdy1)
Patch fix move:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fzzhtnrtzgmq)Hướng dẫn:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Faeazvzjlgdz)
Hướng dẫn này tớ viết cho config online luôn.

Cách cài online:
Cái nào Ip Lan thì đổi thành Ip Lan của bạn
Cái nào IP Wan thì đổi thành Ip Wan của bạn

Thanks các tester đã giúp mình:

+Viper9x
+god_hoang
+Zolmy
+YH: thiensutinhyeu_2312
+uongbi
+.......
Thấy hay thì thanks không hay đừng chửi em tội nghiệp ^:)^

Screenshot
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SnowBlood™
01-05-10, 10:56 AM
Có tinh thần chia sẻ.Thank for share!:D

viper9x
01-05-10, 11:05 AM
Nhanh thế
Có thể xài Patch trên trên để chơi Online tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Anh em ai muốn test chung vào test nha

SnowBlood™
01-05-10, 11:24 AM
hitoriki cho mình xin mấy cái file việt hóa client nào!!English cũng đcLÀm biến quá :-s

viper9x
01-05-10, 11:30 AM
Ông lấy cái ENG hóa của bản SS5 khác chép vào OK

SnowBlood™
01-05-10, 11:33 AM
Ông lấy cái ENG hóa của bản SS5 khác chép vào OK

Có thì xin làm gì :-s
30charrrrr

hitoriki
01-05-10, 11:46 AM
Giờ tớ bận rồi tối nay tớ up cho cậu :D

tuantep
01-05-10, 03:26 PM
Để test cái coi! Thanks! bạch long điện là cái j thế :D

hitoriki
01-05-10, 04:04 PM
Hiện tại đang up lại patch patch trên mình up sai do gấp quá các bạn thông cảm!!!

Còn server nếu bạn nào biết sữa lỗi thì làm cho ngon còn không thì đợi mình update cái server sau khi test xong.
Hiện tại đang test với mấy anh em clb ! phù

godhoang
01-05-10, 04:04 PM
Để test cái coi! Thanks! bạch long điện là cái j thế :D
Hình như là illusion temple :(
Hay là cửa vào trong pháo đài sói ??

hitoriki
01-05-10, 04:21 PM
update patch viêt

Server đang sửa lỗi các cụ quay lại sau khi nào sửa xong em sẽ báo test tiếp

viper9x
01-05-10, 05:32 PM
Cái Patch của tui hồi tối chắc vẫn xài tốt nhỉ ;;)

hitoriki
01-05-10, 06:09 PM
fix lỗi Đánh quái không được ở map Barracks, down về patch vào test tiếp nào anh em:)>-

test ok thì mai tớ up full server đã config đầy đủ và patch client Việt ok =))

uongbi
01-05-10, 07:06 PM
client nào đây bạn ơi. không có client a

viper9x
01-05-10, 09:25 PM
Client:

uongbi
01-05-10, 09:41 PM
sao mình hex main rồi mà vào vẫn là mu fun đang online là sao

tuantep
01-05-10, 09:50 PM
Chữ loạn cả lên! Con rồng xương thì sao cứ báo nền đỏ dù bẫn đeo đc! Move lỗi!

viper9x
01-05-10, 09:54 PM
Là do bạn Hexmain sai thôi
Sang box release tìm Easy MainEditor mà xài

tuantep
01-05-10, 09:56 PM
Item +15 hiển thị wa col; ép +14 +15 100% khoái cái này!

Các event ko biết sao tesstttttttttttt

uongbi
01-05-10, 09:57 PM
Là do bạn Hexmain sai thôi
Sang box release tìm Easy MainEditor mà xài

hay nhi sai mà vẫn thấy sever của bạn vào bình thường cònig sai là ngắt kết nối chứao:-)(~~)

viper9x
01-05-10, 10:00 PM
Tuấn tep bạn download patch việt hóa đi, patch update nữa

uongbi
01-05-10, 10:12 PM
Tuấn tep bạn download patch việt hóa đi, patch update nữa

biết lỗi gì đây không vipper ? lỗi này xảy ra khi chạy gameserver

nhớ reply luôn nhá háo hức lắm rồi :))

Kyo Công Tử
01-05-10, 10:16 PM
down về test thôi ........................ :|

tuantep
01-05-10, 10:43 PM
Parh Tiếng Việt OK! Socket OK! Rakion Boss OK

Move Loren Market ko đc! Dis luôn! NPC ở Loren nhấn vào đc nhưng khi nhấn nút vào thì đơ Client!
Tiền rơi ảo sao ý Rơi 10 mấy tr mà Nhặt toàn 1 2 tỉ :(
Link FIX đáng quái còn cần ko? Ko còn link kìa!

viper9x
01-05-10, 11:04 PM
Ôi xời tuấn tep ko chịu thank nha
update patch mới đã fix move Loren Marker, NPC OK,tiền rơi thì hỏi mấy bạn kia, mình k nhớ
có thể xem ảnh ở đây

Kyo Công Tử
01-05-10, 11:15 PM
link fix lỗi đánh quải error kìa vip ơi :| fix dùm cái

viper9x
01-05-10, 11:27 PM
Lúc nãy Patch đó ko chính xác đâu bạn

danhsinh01
01-05-10, 11:28 PM
Ai chỉ dùm cách cài bản này với ạ! xin chân thành cảm ơn ạ!

Kyo Công Tử
01-05-10, 11:32 PM
đang down patch lại xem thê nào :| thx

danhsinh01
01-05-10, 11:42 PM
Ai chỉ dủm em cách cài với ạ! xin cảm ơn ạ!

tuantep
02-05-10, 12:06 AM
Chạy đc GS_CS ko? Tui chạy đc server mà nhấn đăng nhập xong là dis :(

Cả làm sao tắt cái cash shop nữa? Toàn báo ức chế!

hitoriki
02-05-10, 06:37 AM
Hiện tại máy nhà tớ đang dính virus mạng nên mạng chậm +laggg kinh đã sữa. Cố gắng trong ngày hôm nay sữa hết lỗi rồi share HD+server

uongbi
02-05-10, 07:07 AM
mình đã test bản này rồi và thấy rât là ccoll nhưng đành phải từ bỏ vì nó còn nhiều lỗi đởi khi nào hoàn thiện chút thiđùng tiếp :))

hitoriki
02-05-10, 08:11 AM
Mình đã up patch mới nhất đảm bảo ok rồi bạn test xem còn lỗi nào không nha <:-P

hateroc22
02-05-10, 09:48 AM
Bản này dùng 1 DB MUONLINE ah:D

hitoriki
02-05-10, 09:54 AM
Vâng bạn có thể down về test thử mình vừa up patch mới nhất sửa nói chung là ok rồi

hientien1
02-05-10, 09:54 AM
link up lên đie sạch chán nhỉ charrrrrrrrrrrrrrr

hitoriki
02-05-10, 10:15 AM
Thanks đã fix link 320cherrrrrrrrrr

[AMVN]
02-05-10, 12:01 PM
Invalid or Deleted File
The key you provided for file download was invalid. This is usually caused because the file is no longer stored on Mediafire. This occurs when the file is removed by the originating user or Mediafire. If you believe you have reached this page in error, please contact support (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
Click here to view our help resources (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link die rồi cậu ơi reupload đi cậu

hitoriki
02-05-10, 12:55 PM
Đã Reupdate server. Thấy hay thanks mình nhe ^^

uongbi
02-05-10, 01:40 PM
mình thử lại vẫn bị cái lỗi này là Chỉ cho Nhân vật cấp 2 longin được vào sever thôi nhân vật cap3 +cấp 1 không vào đuoc . Và còn cái này nữa trong muc Exdb bạn share thiếu

bkvietanh
02-05-10, 03:21 PM
cho hỏi là sever này ném box ra có đc đồ full op không , chạy trên xp2 online ko crash đc ko và có hỗ trợ như SCF_ItemDropRate.txt không ( tỉ lệ rơi đồ khác ) và PC shop nữa ...

godhoang
02-05-10, 03:42 PM
mình thử lại vẫn bị cái lỗi này là Chỉ cho Nhân vật cấp 2 longin được vào sever thôi nhân vật cap3 +cấp 1 không vào đuoc . Và còn cái này nữa trong muc Exdb bạn share thiếu
Không được dùng mumaker tạo nhân vật cấp 3 ---> bản này giống Webzen --> code + 1 --> sai sẽ không vào đc
Exdb chỉ có nhiêu đó thôi, không có phần thay pass sa

godhoang
02-05-10, 03:45 PM
cho hỏi là sever này ném box ra có đc đồ full op không , chạy trên xp2 online ko crash đc ko và có hỗ trợ như SCF_ItemDropRate.txt không ( tỉ lệ rơi đồ khác ) và PC shop nữa ...
Full option + exl, drop rate ---> đăng kí tài khoản premium của Marin coder bạn mới có chức năng custom này
PC shop hoạt động trên 1.06G trở xuống.
SV không lỗi crash xài quá lâu.
Đã test ok trên XP sp 2 và 3

danhsinh01
02-05-10, 03:53 PM
Anh uống bi hay anh god hoàng cho em xin yahoo với ạ!

em chạy startup thì tất cả đã ready đến khi chạy gameserver với cả gameservercs thì toàn lỗi donn't send làm ơn chỉ em với

hitoriki
02-05-10, 03:57 PM
File Exdb trong server bạn có thể lấy của server khác bỏ vào cũng đc mà. Do file exdb có 1 con trojan nhỏ nên antivirus của tớ tự xóa nó rồi ^^. nếu cậu muốn thì tớ up cho nhưng nói trước là có 1 con trojan đó=))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[-X

uongbi
02-05-10, 03:58 PM
Anh uống bi hay anh god hoàng cho em xin yahoo với ạ!

em chạy startup thì tất cả đã ready đến khi chạy gameserver với cả gameservercs thì toàn lỗi donn't send làm ơn chỉ em với

cài Net FrameWork 3.5 chưa bạn nếu chưa thì cài đi

uongbi
02-05-10, 04:01 PM
File Exdb trong server bạn có thể lấy của server khác bỏ vào cũng đc mà. Do file exdb có 1 con trojan nhỏ nên antivirus của tớ tự xóa nó rồi ^^. nếu cậu muốn thì tớ up cho nhưng nói trước là có 1 con trojan đó=))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[-X

thôi cứ n ghĩ đến troijan cugng như virus mình run hết cả nguoi.tiện cho mình hỏi phần mêm gì diệt virrus tôt nhát hiện nay nếu có repley luôn cho minh nhá nhớ là links mediafre nhá THanks

hitoriki
02-05-10, 04:03 PM
Mình thì chả sợ virus đang xài cái kaspersky. mỗi lần bật server là tắt nó rồi mở lại mắc công nó xóa cái exdb =))

danhsinh01
02-05-10, 04:08 PM
anh vào vn-zoom mà kiếm vào mục avira ý cái đó dùng tốt có dk key3 tháng từ trang chủ đấy!

danhsinh01
02-05-10, 04:24 PM
cài Net FrameWork 3.5 chưa bạn nếu chưa thì cài đi
Cài mà vẫn thế! bạn làm ơn cho xin cái yahoo teamview fix dùm mình với cậu!

hitoriki
02-05-10, 05:57 PM
Sorry các cậu vì up patch sai mãi, tớ up lại rồi lần này tớ mà up sai nữa thì xin thề là đập đầu tự sát:-ss

godhoang
03-05-10, 09:13 AM
Something new can't work
can't use berserker scroll Summoner
New box silver can't mix
New potion (elite) can't use
Xin lỗi, cái này gh phát hiện ra rồi báo lên ragezone trc và chép nguyên si bên ragezone về, lười dịch cho anh em, mong không ai mù chữ.

hientien1
03-05-10, 12:11 PM
Sorry các cậu vì up patch sai mãi, tớ up lại rồi lần này tớ mà up sai nữa thì xin thề là đập đầu tự sát:-ss

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F2210161717101312%2FPatch.rar.glx)

Đập đầu vào tường đc rồi đấy find not found thì down vào mặt à

danhsinh01
03-05-10, 12:28 PM
Có up sai đâu mà! chẳng qua là link die chứ pa! nói gì giữ thế!

viper9x
03-05-10, 12:53 PM
Đập đầu vào tường đc rồi đấy find not found thì down vào mặt à

Đã die đâu bạn :-w
chụp cái ảnh cho xem nè

hientien1
03-05-10, 03:53 PM
Đã die đâu bạn :-w
chụp cái ảnh cho xem nè
ơ thế này có phải là die không

hitoriki
03-05-10, 04:10 PM
Hiện tại đang ở Sài Gòn nên hok có về quê được. Thứ 6 này mình về sẽ up lại cái server đầy đủ hơn và không báo lỗi monster khi chạy gameserver.

Cái patch die thật thanks ban hientien1 mình sẽ up lại ngay đây.
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Ftmzzjyoxdy1)

YoungKeno
03-05-10, 04:56 PM
mấy anh làm ơn Share cho em File Việt Hóa và MoveReq chuẩn dc không ạ ?
Mấy anh làm ơn Giúp em nhá !! thanks mấy anh nhìu nhìu nhìu nhìu lắm

SnowBlood™
03-05-10, 05:31 PM
Định test server mà sao chử toàn tiếng Korea.Mà đã học tiếng Korea khi nào đâu X_X

hitoriki
03-05-10, 07:58 PM
Sao lại toàn chữ korea? Cậu chỉ cần tải client full về rồi up patch này của tớ là ok.
Hiện do đang đi học trên Sài Gòn rồi thứ 6 này mới về đc nên chưa thể mở server cho các bạn test tiếp.

amdsocketvt
03-05-10, 08:02 PM
có ai chỉ mình cái nho nhỏ này ko ?
- Làm sao để tạo được đồ EXE socket trong server này vậy ?:))=((
- Có ai đã làm dc Map Stadium mà đi vào trong đánh quái chưa ?=((

- Trả lời dùm mình, Thanks very much. ở Vũng Tàu thì đi uống cafe với mình8->

hitoriki
03-05-10, 08:05 PM
có ai chỉ mình cái nho nhỏ này ko ?
- Làm sao để tạo được đồ EXE socket trong server này vậy ?:))=((
- Có ai đã làm dc Map Stadium mà đi vào trong đánh quái chưa ?=((

- Trả lời dùm mình, Thanks very much. ở Vũng Tàu thì đi uống cafe với mình8->

Theo như mình biết

_Bạn copy cái file world 7 của Mu khác vào client là sẽ vào dc stadium:-??
_Mình hok ở Vũng Tàu nên hok cafe:))

amdsocketvt
03-05-10, 08:52 PM
okie, thank bạn quá trời. Thanks mà xin lỗi chịu ko nổi. #-o

hitoriki
03-05-10, 09:54 PM
okie, thank bạn quá trời. Thanks mà xin lỗi chịu ko nổi. #-o
Vậy là sao hả ông kia :-L 30charrrrrrrrrrr

lovelip
03-05-10, 10:49 PM
Bản này có bị lỗi hack game qua máy chaos ko bạn

mình đang sài bản kia hack wa trời lun :">

uongbi
03-05-10, 10:51 PM
test sever này thì cũng được đáy .Các bạn biết không bọn Mu Hoàn Mỹ đang chuẩn bị ra sever đó cũng chạy sever này đấy

pulpcorn
04-05-10, 09:15 AM
gameserver với gscs của tớ bị crash rồi cậu ơi....
giúp với :-s

amdsocketvt
04-05-10, 10:11 AM
Vậy là sao hả ông kia :-L 30charrrrrrrrrrr

các anh này nóng tính quá, em là người Vũng Tàu, thấy ng` ta hay nói vậy thì nói theo. thank mà xin lỗi chịu ko nổi là thank quá nhìu đó trời ơi :)

hientien1
04-05-10, 12:54 PM
ơ quái 1 số map ko đánh đc refuge và barrak ko chơi đc nhỉ ai có cách sửa ko?. move vào cryworl toàn ra swam_of_scaless nhỉ

hitoriki
04-05-10, 01:06 PM
ơ quái 1 số map ko đánh đc refuge và barrak ko chơi đc nhỉ ai có cách sửa ko?. move vào cryworl toàn ra swam_of_scaless nhỉ

Vấn đề đánh quái đã giải quyết được rồi mà bạn :|

Còn cái Crywolf thì mình kến thức còn hạn hẹp sửa hok nổi mặc dù đã chỉnh gate và moverq trong server nửa ngày trời ~.~=((

Do đó mình đành phải add npc devin Quest 3 ở Crywolf về loren

membering
04-05-10, 01:16 PM
Vấn đề đánh quái đã giải quyết được rồi mà bạn :|

Còn cái Crywolf thì mình kến thức còn hạn hẹp sửa hok nổi mặc dù đã chỉnh gate và moverq trong server nửa ngày trời ~.~=((

Do đó mình đành phải add npc devin Quest 3 ở Crywolf về loren
Cách fix rất đơn giản:
1/ Dùng tool edit lại file MoveReq.bmd theo MoveReq(Kor).txt của SV (phải chắc rằng MoveReq(Kor).txt đã được config chuẩn) còn Gate.txt cho GS .90 này có thể lấy của Eddy mình thấy ổn (cái SV của BrCF này chưa xem nên chưa bít nhưng chắc là để nguyên của người ta đi chứ config lại làm gì)
2/ Config lại MoveReq(Kor).txt dựa theo MoveReq.bmd
Hiện tại thì bản config cho GS .90 có làm 1 bản (lầu rồi) nhưng để lưu trữ thoy chứ cũng ít khi nào đụng tới.

hitoriki
04-05-10, 01:51 PM
Cách fix rất đơn giản:
1/ Dùng tool edit lại file MoveReq.bmd theo MoveReq(Kor).txt của SV (phải chắc rằng MoveReq(Kor).txt đã được config chuẩn) còn Gate.txt cho GS .90 này có thể lấy của Eddy mình thấy ổn (cái SV của BrCF này chưa xem nên chưa bít nhưng chắc là để nguyên của người ta đi chứ config lại làm gì)
2/ Config lại MoveReq(Kor).txt dựa theo MoveReq.bmd
Hiện tại thì bản config cho GS .90 có làm 1 bản (lầu rồi) nhưng để lưu trữ thoy chứ cũng ít khi nào đụng tới.

Trước hết thanks đại huynh cái vì đã có lòng chỉ đàn em.

Trước khi sửa lại cái của người ta em đã còniigg cái moverq.bmd giống với movereq. txt trong sevver rồi nhưng vẫn không dc

Mặc dù sửa file movereq.bmd đổi gate crywolf thành 118 nhưng vào game click vào crywolf nó vẫn cứ văng qua Squam of camlpess gate 273 . Vì cái server này file move không có đồng bộ client nên mình phải config lại hết tránh tình trạng move chỗ này wa chỗ kia. Mấy cái move khác sửa lại di chuyển ok#-o chỉ còn cái cry wolf là quái chiêu nhất [-O<

membering
04-05-10, 04:55 PM
Lấy cái này mà xài >_<!! FixMoveAllMapVer1.07 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

amdsocketvt
04-05-10, 05:31 PM
mấy pro ơi, cho gà hỏi ngu ngu 1 tí >:)
sửa cái tên Mufun trong sub server sao zị ?
em sửa trong text.bmd mà hỏng ăn thua cũng zị à :-ss

nolove
04-05-10, 05:31 PM
Các bạn cho mình hỏi cái mình run server được rồi
nhưng vào bằng main ko thấy server đâu cả
phiền cac bạn chỉ giùm mình cách config client với
Mình còn noob thanks

godhoang
04-05-10, 05:42 PM
Các bạn cho mình hỏi cái mình run server được rồi
nhưng vào bằng main ko thấy server đâu cả
phiền cac bạn chỉ giùm mình cách config client với
Mình còn noob thanks
Main thay IP ở chỗ "....co.kr" ấy

amdsocketvt
04-05-10, 05:45 PM
mấy pro ơi, cho gà hỏi ngu ngu 1 tí
em sửa trong text.bmd mà hỏng ăn thua cũng zị à

pro GodHoang ơi chỉ gà đi :((. Pro on quài à, chỉ đi :(( ở VT thì em zí anh đi uống cafe hay nhà hàng gì đó :D

hitoriki
04-05-10, 05:50 PM
Lấy cái này mà xài >_<!! FixMoveAllMapVer1.07 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F6e5c5a5b5b565956%2FFixMoveAllMapVer1.07.7z.glx)

Thanks Đại ka. Để em đem về nhà cài thử!!! Mới học làm Mu lại từ đầu ngày trước lúc 0.97 mới ra em có cài nhưng từ đó bỏ tới nay, vì đang thi nên cũng hok có nhiều thời gian lắm:)

hitoriki
04-05-10, 05:52 PM
mấy pro ơi, cho gà hỏi ngu ngu 1 tí
em sửa trong text.bmd mà hỏng ăn thua cũng zị à

pro GodHoang ơi chỉ gà đi :((. Pro on quài à, chỉ đi :(( ở VT thì em zí anh đi uống cafe hay nhà hàng gì đó :D
Đùa thôi cấu trúc khác xưa rồi nhé. vào data\Local\serverlist.bmd sửa đi nhé ^^:-??

danhsinh01
04-05-10, 06:01 PM
Anh nào làm ơn chỉ em với! em làm đủ cách! cài win ko biết bao nhiêu lần rồi! nhờ mấy người đã cài thành cồng teamview vào xem! config cũng đúng cả! chạy startup thì mượt mà khi chạy gameserver thì toàn lỗi don't send! thế mới khổ! ai chỉ dùm với ạ! em xin chân thành cảm ơn! đến là khổ thân em! :((

amdsocketvt
04-05-10, 06:33 PM
Anh nào làm ơn chỉ em với! em làm đủ cách! cài win ko biết bao nhiêu lần rồi! nhờ mấy người đã cài thành cồng teamview vào xem! config cũng đúng cả! chạy startup thì mượt mà khi chạy gameserver thì toàn lỗi don't send! thế mới khổ! ai chỉ dùm với ạ! em xin chân thành cảm ơn! đến là khổ thân em! :((

download lại bản server đi friend, có cài cái chương trình quái gì ko đó ? hay bị virus rồi ? [-(

amdsocketvt
04-05-10, 06:41 PM
Đùa thôi cấu trúc khác xưa rồi nhé. vào data\Local\serverlist.bmd sửa đi nhé ^^:-??

thanks đại ka, bữa nào tới VT em với anh đi uống cafe ha :D :-??

mà dùng cái sòt gì để edit đây anh ?

GioLangLe
04-05-10, 06:42 PM
Chủ thớt cho tớ xin cái Y!M dc k

nolove
04-05-10, 06:52 PM

Bạn nói rõ 1 chut' được không mình search trong main thì thấy có 3 cái đuôi là "co.kr"
image.wepzen.co.kr, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vậy cụ thể mình phải sửa lại cái nào ?
mình mới sửa mỗi cái ntvg.myvnc.com thành ipwan của mình thôi

GioLangLe
04-05-10, 06:58 PM
Mình cài đặt nhưng báo lỗi khi run Gameserver là "JoinServer Connect Fail" thế là mình làm sai chỗ nào thế các bạn?

hitoriki
04-05-10, 07:02 PM
Mình cài đặt nhưng báo lỗi khi run Gameserver là "JoinServer Connect Fail" thế là mình làm sai chỗ nào thế các bạn?

Y!M : tuyettamlanh
Bạn có team view mình chỉ cho:|

hitoriki
04-05-10, 07:12 PM
thanks đại ka, bữa nào tới VT em với anh đi uống cafe ha :D :-??

mà dùng cái sòt gì để edit đây anh ?

Dùng BMD editor <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ndex.php%3Fdir%3DEditors%2FBMDEditor1.1.2.3%2F)

Sry dùng hand magic editor mới đúng. Và lưu ý chỉ work trên firefox

Xí cậu mấy tuổi đừng kêu tớ đại ka mắc công gặp tớ lại phải đổi ngôi

amdsocketvt
04-05-10, 07:34 PM

amdsocketvt
04-05-10, 07:38 PM
chữ đẹp thế này sữa sao nhỉ chỉ dùm cái lun đi hitoriki :-"

danhsinh01
04-05-10, 08:25 PM
ko hề có virus gì! và bản sv cũng là mới nhất rồi! đã cài frame work 2.0, chuyển 3.0 chuyển 3.5 cũng lỗi! có bro nào giúp em với ko ạ! :((

hitoriki
04-05-10, 08:37 PM
chữ đẹp thế này sữa sao nhỉ chỉ dùm cái lun đi hitoriki :-"

Sory xài Magic hand editor!!! Khi nào mình rãnh thì mình chỉ về cách xài nó cho mấy bạn nào chưa biết. :|:-??

Lưu ý work tốt nhất trên trình duyệt firefox. Hãy dùng firefox vì môi trường web lành mạnh:P

hitoriki
04-05-10, 08:38 PM
ko hề có virus gì! và bản sv cũng là mới nhất rồi! đã cài frame work 2.0, chuyển 3.0 chuyển 3.5 cũng lỗi! có bro nào giúp em với ko ạ! :((

Hãy cài lại win XP khác hoặc chơi hẳn Winserver xem mình thìcc hưa tét bản này trên win sevver.

Thứ 6 về update lại cái sevver cho hoàn chỉnh không thiếu file nữa dạo rày đầu óc để lung tung:-??

danhsinh01
04-05-10, 09:51 PM
phù cuối cùng thì cái win sv 2k3 cũng chạy được sv! nhưng mà sao dùng mumaker 1.13 hoặc 1.12 ko creat được nhân vật thế ạ! ai chỉ dùm em với!

hitoriki
04-05-10, 10:12 PM
Cài web or tạo acc bằng cách thủ công đi bạn.

Vô Enterprise manager==> mở database MuOnline==> mở table lên ==>
Click phải vào table Memb_info chọn design table==> sửa lại cái type dòng memb_pwd từ "varbinary" thành "varchar".

Sau đó save==> click phải table memb_info tiếp chọn opentable==> return all rows

Cái ô đầu tiên bỏ trống, ô thứ 2 là tài khoản muốn tạo, ô thứ 3 pass word, ô thứ 4 điền vào các số tự nhiên hình như 12 số nếu báo lỗi thì bớt số đi hoặc them vào xem sao. Do đang ở sài gòn hok có máy nhà nên hok thể nhớ rõ. ô tiếp theo là postcode điền vào 5 hay 4 số gì đó VD:0084. và 5 hay 6 ô gần chót điền 0 vào cho tớ

nolove
04-05-10, 10:26 PM
hic ko ai giúp mình vụ này ak` :((

Bạn nói rõ 1 chut' được không mình search trong main thì thấy có 3 cái đuôi là "co.kr"
image.wepzen.co.kr, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fsitemain.aspx)...

hitoriki
04-05-10, 10:30 PM

image.wepzen.co.kr, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fsitemain.aspx)...
Sửa cái ipwan ntvg.myvn.com của mình là đủ rồi bạn à. xem lại cái khác xem có gì trục trặc không

ducphu
05-05-10, 08:55 AM

Cứ gặp em nào phang em ấy bạn ah :)) thấy nó là 192.168... tất :D>:)

GioLangLe
05-05-10, 09:53 AM
Add Acount bằng tay rùi thêm đồ kiểu gì?
MUMaker kg tìm thấy nhân vật :-??

hitoriki
05-05-10, 10:05 AM
Add Acount bằng tay rùi thêm đồ kiểu gì?
MUMaker kg tìm thấy nhân vật :-??

Vẫn thêm đồ đc mà bạn. Có lẽ bạn config sai Mu Maker rồi:shake_him:

danhsinh01
05-05-10, 10:56 AM
Có cái này ai chỉ dùm ko! tạo đồ ok! +15 nhưng có cái đồ ss4 như titan ... thì +15 mà nó ko có full op! chỉ có 3 dòng! còn các đồ ss trước thì ok ko vấn đề ai chỉ dùm với :(

amdsocketvt
05-05-10, 07:08 PM
Có cái này ai chỉ dùm ko! tạo đồ ok! +15 nhưng có cái đồ ss4 như titan ... thì +15 mà nó ko có full op! chỉ có 3 dòng! còn các đồ ss trước thì ok ko vấn đề ai chỉ dùm với :(

vãi vãi vãi. Bài này mình hỏi ràu câu trả lời chính là dc. vào cái nì xem hé bạn, ko hiểu thì mình cũng có hand vì mình chưa làm :|

Kyo Công Tử
06-05-10, 02:09 AM
Đón chờ phiên bản thứ 6 của chủ topic :D::D mong là good :D

hitoriki
06-05-10, 07:43 AM
Thứ 6 này mình cũng chỉ up lại server cho đầy đủ các file với lại cái monster sẽ không báo lỗi khi chạy gameserver nữa. Đồng thời dựa theo ông anh membering thì mình sẽ cố sửa cái vụ move cry wolf nếu đc mình sẽ add lại npc trở về chỗ đáng ra của nó. Và có lẽ mình sẽ add thêm các món đồ new item dựa theo server của anh thanhtinas:D

amdsocketvt
06-05-10, 10:09 AM
hay quá hitoriki, ngày mai là dc cái server đó ràu. À mà Item gì nhỉ ? nghe bạn nói là có Wing 4 :|

danhsinh01
06-05-10, 10:11 AM
Anh hiri thứ 6 sửa luôn dùm cho đồ ss4 như titan ... được full dòng nhử đồ ex thì tuyệt quá! em ko làm được cái đấy :( thanks anh!

amdsocketvt
06-05-10, 12:33 PM
Anh hiri thứ 6 sửa luôn dùm cho đồ ss4 như titan ... được full dòng nhử đồ ex thì tuyệt quá! em ko làm được cái đấy :( thanks anh!

ổng đang than chưa làm dc kìa [-(

hitoriki
06-05-10, 01:00 PM

Ý bạn là đồ cóđủ dòng exl chứ gì, cái đó mình làm rồi nhưng chưa có máy test thử.:-??

Còn nếu bạn đang nói về Đồ thần+Exl+Socket thì xin thưa là bản này là bản free của ông Marin share nên ổng khoá option đó rồi. nếu muốn có thì phải mua bản Premium:|

Ma Cà Rồng
06-05-10, 01:24 PM
Mình gà cho mình hỏi ngu 1 tí :-S
Là Thay đổi pass SA cái Sever này ở đâu nhỉ
================================================== ==
Em mò được rồi cãm ơn cả nhà :)

uongbi
06-05-10, 03:41 PM
ở trong SQL chứ ở đâu .vào SQL sever rồi vào Enterprise Manager > security >login >sa rồi đổi thôi

SnowBlood™
06-05-10, 04:30 PM
Chẳng hiểu vì sao nó bị thế nhỉ =))
Nhân vật Master bấm C lên thì Level là -----
Nhân vật Master ko thể move

Set SS4 ko có tính năng EXL khi tạo từ Mu Maker.

-------
hết :))

amdsocketvt
06-05-10, 04:38 PM
cái anh kia, bực mình nha, đang định nói cái lỗi đó.
nv cấp 3 vui lắm, nhấn C ko hiện lv vãi vãi :))
còn move thì chuẩn hết
ko như anh kia nói :-"

hitoriki
06-05-10, 05:09 PM
Chẳng hiểu vì sao nó bị thế nhỉ =))
Nhân vật Master bấm C lên thì Level là -----
Nhân vật Master ko thể move

Set SS4 ko có tính năng EXL khi tạo từ Mu Maker.

-------
hết :))
Cái vụ master level fix rồi mà. có lẽ patch mình đưa là cái main chưa fix. Cái lỗi đó có thể tự fix dc. nó là do client chứ không phải server. Đã có bài viết nói về cái này và hướng dẫn sửa rồi:-??

Move thì bình thường :|

Set SS4 mình sẽ xem lại sau:)

godhoang
06-05-10, 05:21 PM
Cái vụ master level fix rồi mà. có lẽ patch mình đưa là cái main chưa fix. Cái lỗi đó có thể tự fix dc. nó là do client chứ không phải server. Đã có bài viết nói về cái này và hướng dẫn sửa rồi:-??

Move thì bình thường :|

Set SS4 mình sẽ xem lại sau:)
Trùi ui. Xem kìa hitoriki
Masterlevel fix:

Hex main tìm dòng hex sau :
83C4 0425 FF00 0000 83F8 0175 3568 D106

thay đổi thành
83C4 0425 FF00 0000 83F8 01EB 3568 D106

Bỏ dấu tick ô FindACSII thì mới có thể thấy code trên

Set Season 4 ở đây là anc hay bình thường.
BrCF không hỗ trợ free custom Anc + full option
P/s: hitoriki send anh mỗi cái local của em cho anh đi.

hitoriki
06-05-10, 06:00 PM
Hiện tại em chưa thể về nhà ngày mai em về em đưa cho anh.....%%-

godhoang
06-05-10, 06:29 PM
Vầy thì ai đó send mình cái local Việt hóa nào :))

themchet
06-05-10, 08:19 PM
mấy anh cho em hỏi cài MU này có cần Restore Database hok?

hitoriki
06-05-10, 08:25 PM
Cần bạn à! :)
Nếu bạn thích attach mình làm luôn 2 loại DB cho bạn bạn nào thích attach cứ attch thích restore thì restore$-)

Ma Cà Rồng
06-05-10, 08:34 PM
Ai dúp em với lúc chạy Sever nó báo như thế này
Nhấn Ok 4 lần nó hiện ra thế này
Ok Lần nữa nó như thế này
Có nghĩa là sao hả các Pro chỉ dúp mình với :-s

hitoriki
06-05-10, 08:38 PM
Đợi ngày mai tớ Up server mới sẽ hết lỗi nếu config đầy đủ.

Còn cái Gameserver nhiều bạn kô biết cách chạy tớ sẽ tích luôn vào mustart up

Ma Cà Rồng
06-05-10, 08:40 PM
Đợi ngày mai tớ Up server mới sẽ hết lỗi nếu config đầy đủ.

Còn cái Gameserver nhiều bạn kô biết cách chạy tớ sẽ tích luôn vào mustart up

Cậu có thể hướng dẫn mình tích vào MuStart up hoặc dùng Team dúp mình tí được không vậy híc
Mình mò mẫm 1 mình từ sáng đến h rồi híc híc

hitoriki
06-05-10, 08:44 PM
Mình đang ngồi net và cũng trễ giờ rồi( mình sinh viên ở nhà trọ, giờ này chưa tắm rửa chạy ra net) nên kô thể giúp đc mong bạn chờ vậy. Rồi mình sẽ hướng dẫn bạn qua team view cho ~.~ chịu khó chơi game ofline nào cho qua ngày đi bạn :-??

Ma Cà Rồng
06-05-10, 08:46 PM
Mai cậu online nhớ dúp mình nhá :)

themchet
06-05-10, 09:15 PM
Cần bạn à! :)
Nếu bạn thích attach mình làm luôn 2 loại DB cho bạn bạn nào thích attach cứ attch thích restore thì restore$-)

hihi thế thì tớ cám ơn cậu nhìu lắm hitoriki à $-)

jihoon83
07-05-10, 04:28 AM
có ai bị lỗi bên server CS không đánh đc quái không vậy, sao mình chạy server ổn hết mà quái bên server CS đánh mãi không ra skill, đánh thường quái cũng không chết luôn, buồn

amdsocketvt
07-05-10, 05:45 AM
Ai dúp em với lúc chạy Sever nó báo như thế này
Nhấn Ok 4 lần nó hiện ra thế này
Ok Lần nữa nó như thế này
Có nghĩa là sao hả các Pro chỉ dúp mình với :-s

men pro quá. "bờ li in pút au thần ti cây sần sơ vơ ật rét èn pọt num bờ" please input authantication server address port number. là bạn chưa set ip của máy bạn đúng theo server và ngược lại là bạn chưa config ip server theo ip máy bạn.:))

"gion server con néc feo" joinServer connect Fail. là bạn chạy chưa đúng đấy.
Trình tự cho mem nào chưa bik run :|
1- Chatserver
2- Connectserver
3- Edataserver
4- Exdb
5- Dataserver1
6- Dataserver2
7- GameserverCS
8- Gameserver.

hehe chạy vậy là okie đó mình học chạy từ bản 1.02D tới h :|

amdsocketvt
07-05-10, 05:47 AM
có ai bị lỗi bên server CS không đánh đc quái không vậy, sao mình chạy server ổn hết mà quái bên server CS đánh mãi không ra skill, đánh thường quái cũng không chết luôn, buồn

cái lì mình chửa gặp. Cài xong chạy ầm đánh - đánh rầm rầm.
và 1 điều mình cài chả thấy lỗi nào nghiêm trọng. Còn ba cái lúc chạy gameserver thì nó hiện ra mấy cái bảng error quái thì chả sao vì quái nó vẫn hiện :|

hitoriki
07-05-10, 06:04 AM

Do bạn chưa up patch client và server mới nhất. Hôm nay đã là thứ 6 sáng còn mắc học nên chiều nay mới về đc:-* Thôi đi học đây ~.~

Ma Cà Rồng
07-05-10, 08:36 AM
men pro quá. "bờ li in pút au thần ti cây sần sơ vơ ật rét èn pọt num bờ" please input authantication server address port number. là bạn chưa set ip của máy bạn đúng theo server và ngược lại là bạn chưa config ip server theo ip máy bạn.:))

"gion server con néc feo" joinServer connect Fail. là bạn chạy chưa đúng đấy.
Trình tự cho mem nào chưa bik run :|
1- Chatserver
2- Connectserver
3- Edataserver
4- Exdb
5- Dataserver1
6- Dataserver2
7- GameserverCS
8- Gameserver.

hehe chạy vậy là okie đó mình học chạy từ bản 1.02D tới h :|
Mình đã thiết lập IP tĩnh 192.168.1.2
Và pass sa như của Sever rồi
Làm hết theo hướng dẫn
Mà không được

danhsinh01
07-05-10, 09:59 AM
có yahoo tớ vào làm cho cậu! đọc yahoo đi!

Ma Cà Rồng
07-05-10, 11:09 AM
có yahoo tớ vào làm cho cậu! đọc yahoo đi!

Yahoo mình là
vip01234334323
Bạn dúp mình với ^^!

jihoon83
07-05-10, 11:39 AM
mấy pro chạy server trên edataserver hay dataserver vậy, bực ghê thay đổi gốc mà vẫn không được là sao vậy trời, :((
có cái ODBC không vậy, sao server không thấy, cái server CS của mình nó khìn hay sao vậy

jihoon83
07-05-10, 12:15 PM
Còn 1 vấn đề nữa là chức năng CashShop sao thằng BrCF không dùng đc nhỉ, chẳng nẽ nó thay đổi rồi ta /:), mình tìm hoài cũng chẳng có

godhoang
07-05-10, 12:18 PM
Acc premium mới hỗ trợ CashShop
Phát hiện thêm 1 bug.
Hoàn thành vé Double Goer ---> move ra ngoài màng hình đen thui--> thoát ra vào lại mới đc.

Ma Cà Rồng
07-05-10, 12:31 PM
Acc premium mới hỗ trợ CashShop
Phát hiện thêm 1 bug.
Hoàn thành vé Double Goer ---> move ra ngoài màng hình đen thui--> thoát ra vào lại mới đc.

GH cậu có thể dúp tớ cài cái Sever này được không vậy =((
Nó cứ báo lỗi hoài mỗi lúc bật GameSever lên cậu à
Mặc dù tớ đã làm đúng hết tất cả cách bước rồi :-??

godhoang
07-05-10, 01:04 PM
GH cậu có thể dúp tớ cài cái Sever này được không vậy =((
Nó cứ báo lỗi hoài mỗi lúc bật GameSever lên cậu à
Mặc dù tớ đã làm đúng hết tất cả cách bước rồi :-??
Lỗi như thế nào ????
Bạn chụp ảnh gửi lên càng tốt :)

Ma Cà Rồng
07-05-10, 01:52 PM
Lỗi như thế nào ????
Bạn chụp ảnh gửi lên càng tốt :)

Đó Cậu dúp mình cái hôm qua tới giờ rồi híc

pengocdl
07-05-10, 03:52 PM
Tóm lại:Server còn nhiều lỗi mong chủ thớt fix gấp

godhoang
07-05-10, 05:06 PM
@pengocdl: config dở thì mới ra vầy. Chứ bạn thử hỏi có bug gì ???
Tui chỉ mới phát hiện các bug sau:
+ xoay Box bạc không được
+ Gs_cs không chạy đc (không chắc)
+ Hoàn thành vé Double Goer khi move ra ngoài sẽ bị màng hình đen
+ Skill cuối SM kô học sách đc ( đang kiểm tra lại, vì mình làm nv 220 = MuMaker )
+ Pet mới Skeleton move qua chỗ khác bị mất ảnh (nghe nói)

godhoang
07-05-10, 05:07 PM
Đó Cậu dúp mình cái hôm qua tới giờ rồi híc
Đề nghị dùng Montersetbase khác, montersetbase của bạn quá nhiều rồi.
Không thì bạn thử ấn OK hết, nếu ấn quá trời mà vẫn bị thì làm theo lời đầu mình nói.

danhsinh01
07-05-10, 05:28 PM
Tình hình là em cài chạy! nhưng khi cài websoft clbmuvn thì có báo thiếu table VI_CURR_INFO ko biết là bản sv trên ko có! hay là do ai del! mất! bác nào cài được! làm ơn chỉ em với! thanked! làm ơn giúp em cách fix với ạ!

Ma Cà Rồng
07-05-10, 06:24 PM
Đề nghị dùng Montersetbase khác, montersetbase của bạn quá nhiều rồi.
Không thì bạn thử ấn OK hết, nếu ấn quá trời mà vẫn bị thì làm theo lời đầu mình nói.

Mình đã đổi Montersetbase của Sever khác :-*
Sever chạy mượt không báo lỗi nữa 8->
Nhưng mình vào Mu nó lại ngắt kết nối với máy chủ :-??
Tất cả đều làm theo như Clip hướng dẫn :-s
Có bạn nào dúp mình được không :((

viper9x
07-05-10, 06:38 PM
Tình hình là em cài chạy! nhưng khi cài websoft clbmuvn thì có báo thiếu table VI_CURR_INFO ko biết là bản sv trên ko có! hay là do ai del! mất! bác nào cài được! làm ơn chỉ em với! thanked! làm ơn giúp em cách fix với ạ!

Trong video hướng dẫn cài đặt đã có em trai àh :D

danhsinh01
07-05-10, 06:42 PM
nhưng mà em ko hiểu cách lấy table kia từ đâu ra! mà sql của em chỉ có MuOnline thôi! anh zai ơi online chi em với T_T

Ma Cà Rồng
07-05-10, 06:50 PM
Ai cho dúp tớ cái không híc
( 30 charrrrrrrrr )

Ma Cà Rồng
07-05-10, 07:44 PM
Cãm ơn bạn amdsocketvt
Đã dúp tớ
Thank cậu nhiều

amdsocketvt
07-05-10, 08:50 PM
Cãm ơn bạn amdsocketvt
Đã dúp tớ
Thank cậu nhiều

godhoang
07-05-10, 09:13 PM
@MCR: hex = hexedit hay ultra edit ấy. Dùng tool e rằng không chuẩn

amdsocketvt
07-05-10, 09:54 PM
@MCR: hex = hexedit hay ultra edit ấy. Dùng tool e rằng không chuẩn

cuocdoi
07-05-10, 10:11 PM

Cái này giờ làm sao giờ?=((

hitoriki
07-05-10, 10:18 PM
Sao làl àm sao hả bạn? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr /:)

cuocdoi
07-05-10, 10:36 PM
Ờh cái đó nó báo lỗi thế giờ làm sao =((

tinhocttc
07-05-10, 10:44 PM
link die hết rồi chủ topic. fix lại link nha.

amdsocketvt
07-05-10, 11:25 PM

Cái này giờ làm sao giờ?=((

ko tạo bằng mumarker dc nha bạn:
- 1 tạo thủ công
- 2 tạo bằng web
chúc mem thành công :^o

jihoon83
08-05-10, 05:16 AM
Xem lỗi bên server CS nè

pulpcorn
08-05-10, 08:56 AM
muốn tạo đc = mu maker thì vào database Muonline, edit table MEMB_INFO.
tìm dòng memb_pwd, chỉnh kiểu dữ liệu từ varchar sang varbinary (hoặc ngược lại)

godhoang
08-05-10, 09:02 AM
jihoon83 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn đánh quái ở map Gs_Cs không đc chứ gì, ừm, xem thử lại cái Serverinfo xem :D

themchet
08-05-10, 01:36 PM
Mấy bạn cho mình hỏi cài SV này có cần cài mạng ảo hok???:P

Yahoo.com
08-05-10, 02:01 PM
Mấy bạn cho mình hỏi cài SV này có cần cài mạng ảo hok???:P

1. Có . nếu bạn giữ nguyên IP gốc của Server và kô biết config
2. Kô . Nếu biết config

amdsocketvt
08-05-10, 02:57 PM
Hitoriki and GodHoang. Hỏi nè hỏi nè, sao member ko đeo dc wing3 vậy ? đều phải chỉnh lên lv400 mới đeo dc. Mà chỉnh xong đâu có hiện lv 400. cày lên lv 400 cũng ko đeo dc :|
giải thix dùm:-??

kaisudo
08-05-10, 03:02 PM
cho mình hỏi cái cái bug MNS vẫn còn hả các cậu :( sao tớ đánh toàn thấy miss :((

themchet
08-05-10, 03:25 PM
cho mình hỏi cái cái bug MNS vẫn còn hả các cậu :( sao tớ đánh toàn thấy miss :((

Bạn chỉnh NV của bạn làm GM à?

kaisudo
08-05-10, 03:26 PM
ko mem thường mà :S, tớ chĩnh agi chỉ 11k ene 10k mà đánh miss cả hàng ( tớ lấy con DK max 32k đánh ) :((

themchet
08-05-10, 04:06 PM
ko mem thường mà :S, tớ chĩnh agi chỉ 11k ene 10k mà đánh miss cả hàng ( tớ lấy con DK max 32k đánh ) :((

hi cái này thì tớ ko bít. Đành hòi mấy pro thui.

themchet
08-05-10, 04:13 PM
Mấy bạn cho tớ hỏi cái này với. Tớ cài xong rùi khi đến chạy cái MUServerStartUp thì nó hiện lỗi Gameserver với gameservercs. Hix giúp mình với

viper9x
08-05-10, 05:30 PM
Để lại yahoo, mình vào xem cho

godhoang
08-05-10, 06:58 PM
Tổng hợp bugs:
+ Hoàn thành hết vé Double Goer --> move ra ngoài sẽ bị màng hình đen.
+ không thể xoay box châu báu bạc
+ các box ngoại trừ Box kundun ném item ra không bao giờ có + luck mặc dù đã add
+ Không thể đi vé Illusion
--Ngoài ra bản này mình đã dịch thuật khớp với phiên bản BrCF 1.07X và dùng tool chuyển item(kor) --> item.bmd đảm bảo đủ item 1.07X. Fix level 380 item
@hitoriki: Pet rồng xương em nên dịch là "Thạch Diệm Long" nghe pro hơn :))

themchet
08-05-10, 07:04 PM
Để lại yahoo, mình vào xem cho

Yahoo to la: online_pro_no1_9x
Rất mong đc sự giúp đỡ của cậu.

akaprono19x
08-05-10, 08:46 PM
Bác chủ thớt cho em hỏi: Cần thiết phải làm giống trong video mới chạy được SV à?

Ma Cà Rồng
08-05-10, 09:06 PM
Ok cái nữa
Bật MUServerStartUP Lên nó bị vậy
cho hỏi là :-s
Do gì vậy các Pro

tinhocttc
08-05-10, 09:52 PM
Ok cái nữa
Bật MUServerStartUP Lên nó bị vậy
cho hỏi là :-s
Do gì vậy các Pro

cái lỗi này là do ngày công thành của bạn cũ hơn ngayg giờ hiện tại. bạn vào msql mà chỉnh lại ngày là được. vì mình trước kia cũng bị lỗi như thế này rồi à.

kienthehao
09-05-10, 12:31 AM
membering , viper và các pro Mu off cho mình xin bài hướng dẫn cài đặt đc k ? lần đầu tiên cài Mu off nên trời đất bao la k biết đường mà mò , thấy mấy cái píc của membering thấY thèm quá ,,,,,, hihi . Đang dow về , mong sự giúp đỡ để có 1 sv Mu ngon lành nha .
TÂM QUYẾT MU SS5

trkgncmg
09-05-10, 12:48 AM
server này có crash ko bạn chủ topic

cuocdoi
09-05-10, 01:23 AM
Lỗi gì đây

kienthehao
09-05-10, 08:39 AM
cho mình xin lại cái link server nha hình như nó die rồi thì phải .

0ohero0o
09-05-10, 09:00 AM
chủ thớt cho hỏi sao gamemsv và gamesvcs chạy toàn bị dont sent vậy
ai biết chỉ dùm mình cái

danhsinh01
09-05-10, 09:20 AM
ai biết chỉ dùm mình cái
bạn cài netframework 3.5 nhá! nhớ là 3.5 trước mình bị rồi! down bản netframework 3.5 full là được!:D:D

kienthehao
09-05-10, 10:01 AM
Ai up link server mới dùm mình đi , đang cần gấp lắm . send yahoo cho mình cũng đc :
thanks nha

cuocdoi
09-05-10, 11:08 AM
Khi nào chạy đến đây nó cũng dừng hẳn lại ko chạy nữa
vào chạy GamServer xong rồi vào Game nó ngắt kết nối máy chủ
và rồi

mylove09
09-05-10, 11:26 AM
:) Vừa nghịch thử sv. Sao ko đánh quái được nhỉ. Có ai run trên xp sp2 mà đánh quái được không
MÌnh đánh nó cứ trơ ra :D. ( KO set GM hay ADmin gì nhé )

viper9x
09-05-10, 11:55 AM
Hiri Xài XP SP2 đó bạn
Mình và GodHoang xài XP SP3

mylove09
09-05-10, 11:58 AM
Hiri Xài XP SP2 đó bạn
Mình và GodHoang xài XP SP3
Mình sửa được rồi.
1.Dùng main 1.07k và H thì bị vậy
Chuyển sang 1.07X thì ko bị. Có lẽ sai lệch nên GS nó không nhận
2.Bật SpeedGrear
Ai bị thì sửa nhé ( chỉ cần 1 trong 2 nguyên nhân )
Bản này cũng khá đầy đủ Option
@chutop : rảnh làm 1 bản Repack tranlate sang Eng hoặc Vie các Option cho memb dễ hiểu

themchet
09-05-10, 12:19 PM
cái lỗi này là do ngày công thành của bạn cũ hơn ngayg giờ hiện tại. bạn vào msql mà chỉnh lại ngày là được. vì mình trước kia cũng bị lỗi như thế này rồi à.

Cho tớ hỏi chỉnh ngày trong msql như thế nào vậy?

mylove09
09-05-10, 12:44 PM
Cho tớ hỏi chỉnh ngày trong msql như thế nào vậy?
Bạn vào box Guide tìm hướng dẫn CTC
Nếu không thì cứ Oke . Sv vẫn run bình thường mà ko có sự cố gì

cuocdoi
09-05-10, 01:21 PM
Khi nào chạy đến đây nó cũng dừng hẳn lại ko chạy nữa
vào chạy GamServer xong rồi vào Game nó ngắt kết nối máy chủ
và rồi

Cái này ko có Pro nào biết sao :(

0ohero0o
09-05-10, 01:41 PM
bạn cài netframework 3.5 nhá! nhớ là 3.5 trước mình bị rồi! down bản netframework 3.5 full là được!:D:D
Mình đã cài netframework 3.5 full rồi nhưng vẫn bị lỗi don't send!

mylove09
09-05-10, 01:55 PM
Kì lạ. Ai Create được Char Summoner không vậy. Mình Create thì luôn báo tên nv ko hợp lệ hoặc trùng ( Chỉ duy nhất summoner là vậy -> mình phải tạo = mumaker ) .
Các char khác bình thường
Gặp lỗi này nhiều rồi, mọi khi sửa chỉ việc thay datasv là xong giờ thay hoài ko được
Ai Create được phiền Up hộ mình cái DB và Datasv

cuocdoi
09-05-10, 02:08 PM
Cậu creat char đc bằng Mu MuMaker hả, làm sao vậy ?

themchet
09-05-10, 03:03 PM
ok cám ơn cậu mylove09. Hi vong la no ko co lỗi gì :D

Ma Cà Rồng
09-05-10, 03:05 PM
Ai muốn tets vào Sever tớ mà tets online nè ^^!
Làm theo hướng dẫn nên giờ nó thành online rồi :))

viper9x
09-05-10, 04:59 PM
không đưa thông tin vào đâu để Test =))

Ma Cà Rồng
09-05-10, 05:01 PM
không đưa thông tin vào đâu để Test =))

Tớ cài hoài cái web mà hủm đựoc cậu à :D
Nếu có Lòng dúp tớ cài cái wweb roài cho anh em vào tets ^^!
còn về phần vào tets thì cậu Hex main thành
tlal.myvnc.com thôi ^^!
Acc thì cũng như các cậu tets ở Mu Fun đấy :))
Sever online 20/24 đó cậu :))
Ai mún tets trong thời gian Mu Fun đang bận thi cử ^^!
Thì pm tớ qua yahoo vip01234334323 nhá

mylove09
09-05-10, 06:00 PM
Tớ cài hoài cái web mà hủm đựoc cậu à :D
Nếu có Lòng dúp tớ cài cái wweb roài cho anh em vào tets ^^!
còn về phần vào tets thì cậu Hex main thành
tlal.myvnc.com thôi ^^!
Acc thì cũng như các cậu tets ở Mu Fun đấy :))
Sever online 20/24 đó cậu :))
Ai mún tets trong thời gian Mu Fun đang bận thi cử ^^!
Thì pm tớ qua yahoo vip01234334323 nhá
Bạn create Char summoner xem được ko :). Giờ mình ko ở nhà :) ko test được

akaprono19x
09-05-10, 06:05 PM
oài mấy bạn cho tớ hỏi tý, tớ chạy ngon lành hết rồi, không báo lỗi gì rồi thế mà vào game vẫn disconnect như bình thường mới chán chứ! Ai giúp tớ với!

amdsocketvt
09-05-10, 07:52 PM
làm sao để DK có thể xoay kiếm từ cấp 1 vậy Hitoriki or GodHoang ?:-w

danhsinh01
09-05-10, 08:09 PM
tình hình là ko creat được sumoner! .het:D

kaisudo
09-05-10, 08:13 PM
cho mình hỏi mấy bạn có bị lỗi Skill MNS của DW ko vậy :(

viper9x
09-05-10, 08:18 PM
làm sao để DK có thể xoay kiếm từ cấp 1 vậy Hitoriki or GodHoang ?
2 cái sau
1.WEB NBB có hỗ trợ
2.Bạn biết đúc lỗi để học xoay kiếm từ cấp 1 chứ

janehuang
09-05-10, 09:56 PM
test thử thấy nguyên tố đất bị bug nên ko ép max full socket được. và đã fix được ==> hoàn thành kích hoạt bonus 3% double dmg khi trang bị đúng 6 nguyên tố và thêm 1% Ignore defence khi đủ điều kiện. Còn cái này ko bik phải bug ko nữa? add đồ SS4 thì toàn thành đồ socket chả add được Exc gì cả, với lại khi mình add new accient item cho đồ SS4 thì ko được. Còn tất cả đồ khác thì mình đều add new accient item được kể cả đồ 380 cũng có thêm set full thần mới do mình chỉnh còn SS4 thì pó tay. Có ai giải quyết được vụ item SS4 chưa?

anglelover
09-05-10, 10:34 PM
ai cho mình xin cái web server này với, để mình test với mấy bạn mình tiếp.

viper9x
09-05-10, 11:16 PM
Bạn qua box Release rồi vào SQL & Website mà chọn cho mình 1 cái đi

hateroc22
10-05-10, 01:07 AM
test thử thấy nguyên tố đất bị bug nên ko ép max full socket được. và đã fix được ==> hoàn thành kích hoạt bonus 3% double dmg khi trang bị đúng 6 nguyên tố và thêm 1% Ignore defence khi đủ điều kiện. Còn cái này ko bik phải bug ko nữa? add đồ SS4 thì toàn thành đồ socket chả add được Exc gì cả, với lại khi mình add new accient item cho đồ SS4 thì ko được. Còn tất cả đồ khác thì mình đều add new accient item được kể cả đồ 380 cũng có thêm set full thần mới do mình chỉnh còn SS4 thì pó tay. Có ai giải quyết được vụ item SS4 chưa?
Bản này mình chưa test nhưng 10.3.70 mình add dc acc cho set SS4 :)

Mình add kiếm SS4 kick hoạt nhưng ko kick hoạt hết chã hỉu sao :-w

viper9x
10-05-10, 06:17 AM
Chắc client không đồng bộ bạn àh :D
Bạn ko xài server này hả?

hateroc22
10-05-10, 07:30 AM
Chắc client không đồng bộ bạn àh :D
Bạn ko xài server này hả?
Cũng ko biết 3 op ẩn cuối thôi mò tiếp vậy.Dùng 10.03.70 :)

0ohero0o
10-05-10, 11:27 AM
ai biết chỉ dùm mình cái
Help me ai giúp với vẫn báo lỗi don't sent!

uongbi
10-05-10, 02:40 PM
chu topic dau rồi nhỉ .Sau khi mình chạy cái gamesever lên 1 lúc thì hiện KEy bắt đăng nhập key nhưng không biết key ở đâu cả

jonysang
10-05-10, 03:20 PM
đại ka nào hex lại Ip main 192.168.1.2 giùm em cái thanks nhiều

teamview
10-05-10, 08:28 PM
bản này đã hoàn thiện hết chưa các bác :)

Sorry với tham gia không biết :(

YoungKeno
10-05-10, 08:49 PM
Help me ai giúp với vẫn báo lỗi don't sent!

Hehehehe !! Mình cũng bị Don't Send đây !!
Sẵn dịp Help anh em 1 tý coi như góp 1 phần nho nhỏ vậy ?

@All: Sau đây bạn cứ Down File này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ownload%2F75917455c13cf39a%2F)về rồi chép đè vào GameServer bảo đảm 100% sẽ không bị Don't Send nữa ! cái này mình up trên Zshare nên down mau lên nhá !! không thì bạn liên hệ với anh GodHoang Up file này vì mình có Share cho anh Hoàng rồi. (cái này em lượm lặt chứ ko phải em làm Đừng chém em tụi nghiệp) hjhj !!

cuocdoisp
10-05-10, 09:17 PM
Bug Max MNS có ai sửa chưa nhi, cái này khá quan trọng

kaisudo
10-05-10, 09:44 PM
bản này vẫn còn bug MNS trong Config Server có phần chĩnh Cal Skill MNS nhưng mình chĩnh mãi vẫn MISS chắc mấy pro trên đây FIX đc rồi ko thấy ai kêu lỗi đó :((

themchet
10-05-10, 09:48 PM
mấy bạn cho tớ hỏi đây là map gì và vào bằng cách nào vậy?

cuocdoisp
10-05-10, 10:11 PM
Map này bạn mua cái vé trong Shop lorencia , kô nhớ tên ( nhìn nó bé xíu xíu ý - cứ mua hết trong Shop bar ở lorencia cho chắc ) Sau đó gặp thằng NPC ở lorencia ý ( cứ tìm sẽ thấy ) nó sẽ cho bạn vào . MAP này thực ra chẳng có gì đâu , MAX ponit thì đánh khoảng 20s là xong , mở cái rương ra toàn đồ linh tinh , ai biết sửa ra đồ ngon kô nhỉ

amdsocketvt
10-05-10, 10:23 PM
ai biết sửa cái manashield của DW không ? học xong cái đánh miss ko :| thua lun. pro nào bik chỉ tỉu đệ nhé
:-"

anglelover
10-05-10, 10:44 PM
có ai chỉ mình cách đưa đồ ss4 5 vào game ko + cho mình xin cái web của bản này luôn (web nào cũng được ), mình đùng web ss4 của anh Huntersun ko sài được.

Ma Cà Rồng
10-05-10, 11:04 PM
mấy bạn cho tớ hỏi đây là map gì và vào bằng cách nào vậy?

Cái này bạn vào Shop con em mặc đồ đỏ trong BarLoren
Mua cái gần chỗ cái dống cái thư ý cái màu xanh da trời ý ( Tốt nhất mua hết những cái nào gần cái thư nhất )
Xong bạn đến Máp Eblan ở giữa map đó có anh đeo wing cây kiếm cắm xuống đất ngồi 1 cục ở đó bạn click vào rồi ấn bước vào là ok :">

tuantep
10-05-10, 11:08 PM
nghe thấy bảo bản này chưa có inlution à

Ma Cà Rồng
10-05-10, 11:11 PM
nghe thấy bảo bản này chưa có inlution à

Có chứ cậu :))
Có cái vé bán trong shop BarLoren thoai :">
Chứ hủm vào đựoc cậu à ^^!
À cái bug MNS ai fix đựoc chưa nhỉ :-s
ai được roài chỉ cho anh em làm với :D

blackhand
11-05-10, 12:47 AM
restore cái bản này như nào vậy bạn. mình không resotre được hay là làm không đúng cách cũng nên

Ma Cà Rồng
11-05-10, 12:56 AM
restore cái bản này như nào vậy bạn. mình không resotre được hay là làm không đúng cách cũng nên

chỉ cần Attach Database thôi bạn :)
Nhấn phải chuột vào Databases --> All Task --> Attach Database..., nhấn vào nút "..." chọn file MuOnline_Data.MDF (D:\Muserver\DB) rồi OK

viper9x
11-05-10, 06:19 AM
Có thể restore DB đc chọn cái MuOnline ấy

Nhấn phải chuột vào Databases
Nhấn chuột phải vào vùng trống ..........

0ohero0o
11-05-10, 07:54 AM
Hehehehe !! Mình cũng bị Don't Send đây !!
Sẵn dịp Help anh em 1 tý coi như góp 1 phần nho nhỏ vậy ?

@All: Sau đây bạn cứ Down File này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ownload%2F75917455c13cf39a%2F)về rồi chép đè vào GameServer bảo đảm 100% sẽ không bị Don't Send nữa ! cái này mình up trên Zshare nên down mau lên nhá !! không thì bạn liên hệ với anh GodHoang Up file này vì mình có Share cho anh Hoàng rồi. (cái này em lượm lặt chứ ko phải em làm Đừng chém em tụi nghiệp) hjhj !!
thank !

cuocdoisp
11-05-10, 09:00 AM
Nói chung Server bị bug MAX MNS , Suol chỉ cần + agi khoảng 2000 là chẳng sợ gì cả : quái đánh miss , người đánh miss ^________^. Server này nếu đem Online thì các bạn buộc không cho dùng MNS :))

Ma Cà Rồng
11-05-10, 09:30 AM
Có thể restore DB đc chọn cái MuOnline ấy

Nhấn chuột phải vào vùng trống ..........

Vùng trống hay DataBases đều được mà cậu :-s
Như nhau mà :)>-

viper9x
11-05-10, 12:31 PM
Như nhau cái gì chứ :-|
Cậu nhấn chuột phải vào DB mà Attach DB đc thì thích gì mình cũng cho =))

Ma Cà Rồng
11-05-10, 12:36 PM
Đó Cậu ^^!

viper9x
11-05-10, 12:47 PM
Ặc mình đang nói đến cái này nè

Ma Cà Rồng
11-05-10, 12:50 PM
Mình hướng đẫn bạn kia là click vào chữ Databases
chứ có phải là click vào BD MuOnline đâu ^^!
À Hình như cậu ở Hà Tĩnh Phải không nhẩy ^^!

viper9x
11-05-10, 01:07 PM
Thế là mình hiểu nhầm ý bạn rồi :D
Mà bạn nói cái CHọn Database MuOnline là sai rồi vì lúc đó Database MuOnline lúc đó đã có đâu :)
Không. Cậu ở Hà Tĩnh hả?

Ma Cà Rồng
11-05-10, 01:12 PM
Thế là mình hiểu nhầm ý bạn rồi :D
Mà bạn nói cái CHọn Database MuOnline là sai rồi vì lúc đó Database MuOnline lúc đó đã có đâu :)
Không. Cậu ở Hà Tĩnh hả?

Attach Database thì bên trong cái BD ở Sever đã có sẵn MuOnline_Data , MuOnline_Log
Rồi mà Cậu ^^! chỉ cần click vào '' .... '' chọn MuOnline_Data.MDF nữa là được mà :D
Còn nêu chưa có thì phải resotre rầu mà cậu :">
Không mình đang học hà nội ^^!
Nhà mình ở Hà Tĩnh :D trong cái topic nào đó tớ thấy cậu nói cậu ở hà tĩnh :D
Hỏi thử xem phải hum ^^! Anh em gặp cafe =p~

themchet
11-05-10, 01:13 PM
cám ơn cuocdoisp với macarong nha. Khi nào có gì cần hỏi hi vọng 2 các bạn sẽ giúp đỡ mình nhiệt tình =D>

xaoemxauthe
11-05-10, 01:16 PM
Có ai Chạy được cash Shop ở bản Lày không

viper9x
11-05-10, 01:20 PM
Phần trên cậu lại hiểu sai ý rồi
Uhm, cậu ở đâu?

Ma Cà Rồng
11-05-10, 01:24 PM
Phần trên cậu lại hiểu sai ý rồi
Uhm, cậu ở đâu?

Mình ở Hà Tĩnh :D
Ở chỗ thành phố luôn đó :D
Chỗ siêu thị mistraco :">
Nếu cậu ở Hà Tĩnh thì cậu bít :D
Ít hôm nữa tớ về đi uống cafe nói chuyện chơi ^^!

cayvietthan
11-05-10, 02:37 PM
Ma Ca Rồng cho mình hỏi là khi onl sv này khoảng 12h thì có bị crash ko ? (onl trên win xp sp3) :)

Ma Cà Rồng
11-05-10, 02:42 PM
Ma Ca Rồng cho mình hỏi là khi onl sv này khoảng 12h thì có bị crash ko ? (onl trên win xp sp3) :)

Híc mình đâu có online trên win xp SP3 đâu mà mình bít ^^!
Với lại chả có ai vào tets nên mình cũng chưa thử online 12h liền :D
Có cái manaseo hủm Pro nào vào fix cho cái nhỉ :-s
Mình nghĩ chắc hủm sao tại hitoriki online hoài mà có thấy nói gì đâu

nguoidunghh
11-05-10, 02:47 PM
Mình chày server này thì bị các lỗi sau:
- Có NPC ở loẻn để đưa vào market, clich vào là dis.
- Không làm được hoàn tất nhiệm vụ 3 (làm được đến bước đánh quái ở Brack thì không thể nói chuyện được với NPC NV nữa)

Các bạn giúp mình fix 2 lỗi trên với.

Thank nhiều.

blackhand
11-05-10, 03:04 PM
Chủ topic ơi sao không chạy được mu maker cho bản oflfline thế?

Ma Cà Rồng
11-05-10, 03:12 PM
Chủ topic ơi sao không chạy được mu maker cho bản oflfline thế?

MuMaker chỉ + điêm hoặc tạo đồ thôi ^^!
Còn tạo acc thì hủm tạo được với Sever này :D
Bạn phải tạo thủ công không thì cài cái web :D
Rồi tạo cũng được :D Còn không thì bạn có thể lấy mí cái acc đã tạo sẵn trong BD ý
:D

blackhand
11-05-10, 03:36 PM
MuMaker chỉ + điêm hoặc tạo đồ thôi ^^!
Còn tạo acc thì hủm tạo được với Sever này :D
Bạn phải tạo thủ công không thì cài cái web :D
Rồi tạo cũng được :D Còn không thì bạn có thể lấy mí cái acc đã tạo sẵn trong BD ý
:D

hehe đại ca bày đệ cách tạo thủ công có được không vậy. cám ơn đại ca nhiều

0ohero0o
11-05-10, 04:07 PM
hình như Pacht sai thì phải toàn thấy bắt update! chạy main thì ngừng kết nối!

viper9x
11-05-10, 04:31 PM
Bạn dùng Easy Main Tool rồi edit nó thành ko cần update cũng đc mà :D

nguoidunghh
11-05-10, 04:39 PM
Giúp với các bạn ơi, sao không làm được nhiệm vụ 3 vậy. Cứ làm đến bước đánh quái ở Brack là không nói chuyện được nữa.
Lỗi này do đâu nhỉ?

viper9x
11-05-10, 04:39 PM
Quay lại 5, 6 trang trước gì hiri có chỉ tạo bằng MS SQL đó
Mình thì chỉ cậu dùng các tool khác mà tạo cũng oK
Acc trong DB sẵn: anhtu/anhtudz(acc của mình đó ;;))
@MCR: Mình ko biết chỗ đó, chắc ko phải ở Hà Tĩnh rồi =))

Ma Cà Rồng
11-05-10, 04:44 PM
hehe đại ca bày đệ cách tạo thủ công có được không vậy. cám ơn đại ca nhiều

Viết
insert into memb_info (memb___id, memb__pwd, ctl1_code, bloc_code, sno__numb, memb_name)
VALUES ('ID', 'Pass', '0', '0', 'bảy số ký ký tự', 'Tên thì phải')
Ví dụ :
insert into memb_info (memb___id, memb__pwd, ctl1_code, bloc_code, sno__numb, memb_name)
VALUES ('macarong', '123456', '0', '0', '1234567890', 'Hihi')
Rồi cho chạy ấn cái tam giác màu xanh để chạy :D
Xong muốn kiểm tra thì :
select * from memb_info where memb___id='ID'
Ví dụ :
select * from memb_info where memb___id='macarong'
Thành công sẽ như sau :
Ok xong rồi đấy đăng nhập đi :D À nhớ thank tớ với :D :D
@Vper : Mình tưởng cậu ở Hà Tĩnh hihi :D Thế là hủm phải à :-s

mylove09
11-05-10, 04:57 PM
Mọi người đều create được char Summoner hết à X_X

Ma Cà Rồng
11-05-10, 04:58 PM

Ai cũng không được thì phải bạn à :D

SnowBlood™
11-05-10, 04:59 PM
Mọi người tâm huyết với cái server này quá nhỉ;)).Mình cũng thử về tét xem sao:-"

SnowBlood™
11-05-10, 05:00 PM

Không nhầm thì nó liên quan đến cái summoner card( thẻ bài summon) có nó mới tạo dc thì phải8-}

Ma Cà Rồng
11-05-10, 05:04 PM
Thử đi cậu :D
Đang mong có người Fix cho cái MNS =p~
Con gà như tớ không thể bít được đường nào mà Fix cái đó :((