PDA

View Full Version : Reupload Server BrCfFiles Season 5 GodHoang config tạm ổn

Trang : 1 [2]

mylove09
11-05-10, 05:05 PM
Rảnh test chơi làm bản Repack nhưng ai ngờ nhiều bug thật

Không nhầm thì nó liên quan đến cái summoner card( thẻ bài summon) có nó mới tạo dc thì phải8-}
Cái này kiếm ở đâu vậy , cách use, tên tiếng anh ( add shop ) :)

viper9x
11-05-10, 05:12 PM
Bữa test sv thấy Snowblood dùng con Sumoner mà :-?

Ma Cà Rồng
11-05-10, 05:16 PM
Cũng thấy trong cái acc Admin có con Sumon
mà không bít cách nào mà tạo được :-s

mylove09
11-05-10, 05:21 PM
Tạo = tay hoặc = mumaker là được thôi :)

godhoang
11-05-10, 05:32 PM
Chả biết mấy bạn sao chứ mình tạo SM ngon cơm.
DB link nè, test xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ảnh:

Tạo SM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Skill cuối

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

godhoang
11-05-10, 05:40 PM
À há. nghi lắm rồi
Biết nguyên nhân về việc không tạo đc SM bản BrCF rồi :))
Vì member MuOnline của mình cũng không tạo đc --> nguyên nhân chính ở gốc file text.bmd
Các bạn thử xài text.bmd ban đầu (tiếng Brazil) chép vào thì biết.
Chà, khổ công dịch rồi :((

SnowBlood™
11-05-10, 05:41 PM
Chả biết mấy bạn sao chứ mình tạo SM ngon cơm.
DB link nè, test xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ảnh:

Tạo SM

Skill cuối

Godhoang ơi cho mình xin cái yahoo:-*.Mình hỏi cái này tý [-O<

akaprono19x
11-05-10, 05:46 PM
MaCarong ơi, tớ muốn chơi SV của cậu thì làm thế nào?

Ma Cà Rồng
11-05-10, 05:49 PM
MaCarong ơi, tớ muốn chơi SV của cậu thì làm thế nào?

Sever tớ hiện tại :D chưa có ai vào tets chung :-s
Nên tớ hay tắt lắm :-s còn phần vào Sever tớ
chỉ cần các cậu Hex Main thành tlal.myvnc.com là được ý mà :D
@GH : Cậu cho tớ yahoo hỏi tí :D

SnowBlood™
11-05-10, 05:51 PM
À há. nghi lắm rồi
Biết nguyên nhân về việc không tạo đc SM bản BrCF rồi :))
Vì member MuOnline của mình cũng không tạo đc --> nguyên nhân chính ở gốc file text.bmd
Các bạn thử xài text.bmd ban đầu (tiếng Brazil) chép vào thì biết.
Chà, khổ công dịch rồi :((

Vậy.Thử copy dịch từng dòng xem sao:|.Chịu khó chút :D

godhoang
11-05-10, 06:13 PM
Chưa dịch sao up ta ?
Mà dịch cực công tự nhiên share mấy 3.
Cái gì chứ text.bmd và item.bmd Dịch 100% thì hơi khó để share :))
Item.bmd thì tui code ra từ item(kor) rồi dịch 100% rồi, ngon ơ.

viper9x
11-05-10, 06:18 PM
Ngon cơm quá =))
Godhoang ko share đâu =))

grishaaa
11-05-10, 06:52 PM
is it working on windows server 2008?

SnowBlood™
11-05-10, 07:03 PM
Vậy.Thử copy dịch từng dòng xem sao:|.Chịu khó chút :D

ặc...... ặc .........mylove sửa bài tui à>-)
uhm.tranh spam

akaprono19x
11-05-10, 07:24 PM
Hex main thì tìm dòng nào để sửa thế. Cậu chụp ảnh cho mình xem đi

Ma Cà Rồng
11-05-10, 07:32 PM
Cậu cứ download cái này về
rồi load Main đổi cái gì gì .myvnc.com thành tlal.myvnc.com là ok :D
Hoặc có gì thì pm yahoo vip01234334323

akaprono19x
11-05-10, 08:21 PM
ok. Vậy khi nào tớ vào SV cậu thì tớ có cần chạy MuServer Starup hok?

Ma Cà Rồng
11-05-10, 08:24 PM
ok. Vậy khi nào tớ vào SV cậu thì tớ có cần chạy MuServer Starup hok?

Cứ vậy mà thằng tiến :))
Mà vào Sever tớ cậu chạy MuStarup làm gì za :-ss

jonysang
11-05-10, 08:26 PM
ai hướng dẫn config cái Ip cai main đẻ chơi Lan với sao mình dùng Easy Main và Crack config main cũng không dc vậy?
hoặc bạn nào hex main giùm mình về Ip à 192.168.1.2 Thansk nhều lắm!8->

Ma Cà Rồng
11-05-10, 08:35 PM
ai hướng dẫn config cái Ip cai main đẻ chơi Lan với sao mình dùng Easy Main và Crack config main cũng không dc vậy?
hoặc bạn nào hex main giùm mình về Ip à 192.168.1.2 Thansk nhều lắm!8->

của bạn đây :D
Mún chơi qua mạng lan thì bạn chỉnh Ip của máy chủ vào các máy con
theo đường dẫn
C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
mở File host ra rồi điền vào :D

akaprono19x
11-05-10, 08:58 PM
hjhj macarong đúng là pro. khi nào có gì ko biết tớ lại hỏi cậu nhé!

jonysang
11-05-10, 09:06 PM
tình hình vẫn không mấy khả quan vần chưa kết nối đc với server.
mình đã coppy File Main của MCR vào clien của mình nhưng khi vào thấy cái server Fun nhấn vào là dis ra ngoài lun mặc dù mình đã config ip của mình theo Ip của server rồi (không chỉnh sữa gì trong server hết) ai bik bị gì giúp mình với có cần config gì trong server nữa ko?
à quên nữa yahoo mình là jonysang bạn Ma cà Rồng add nick mình cái nha có tý chuyện muốn hõi bạn nè !!

Ma Cà Rồng
11-05-10, 09:16 PM
hjhj macarong đúng là pro. khi nào có gì ko biết tớ lại hỏi cậu nhé!

Cậu lúc nào mún tets Sever của mình thì pm qua yahoo mình mình bật sever lên cho bạn tets không thì pm mình config cho :D

akaprono19x
11-05-10, 09:19 PM
ok. Khi nào mình cần mình sẽ pm yh bạn nha. Yh mình là online_pro_no1_9x

akaprono19x
11-05-10, 09:23 PM
macarong ơi cho tớ hỏi vào bạch long điện kiểu gì thế? tớ chờ mãi mà hok vào đc.

Ma Cà Rồng
11-05-10, 09:30 PM
macarong ơi cho tớ hỏi vào bạch long điện kiểu gì thế? tớ chờ mãi mà hok vào đc.

Không vào được đâu cậu ơi
Cái này vẫn chưa có câu trả lời từ các Pro 8->

akaprono19x
11-05-10, 09:34 PM
uh vậy thì phải đợi mấy pro sửa xong thì mình mới vào được chơi.:P

akaprono19x
11-05-10, 09:44 PM
cái item SS4 sao mình chỉnh full mà vào game thành có 3 dòng là sao vậy. Ai bị lỗi như mình hem?

linhthsm
11-05-10, 10:16 PM
Tình hình là mình thấy có 2 bug sau :
1. Không tạo được Sum
2. Move lên map loren market thì bị dis.

Đã update bản patch đầy đủ vào client.

Ma Cà Rồng
11-05-10, 10:19 PM
Tình hình là mình thấy có 2 bug sau :
1. Không tạo được Sum
2. Move lên map loren market thì bị dis.

Đã update bản patch đầy đủ vào client.

Map lorenMarket có bị gì đâu nhỉ :-s
Move BT bạn ơi :-??
Còn cái Manaseo nữa Pro nào vào dúp đi
Em mong cái đó lắm oài híc :-s
Hoặc hướng dẫn sơ sơ cho em Thường thường Fix cái đó ở chỗ nào
Em tự ngồi mò ....................................
Các Pro ơi Dúp đi :-s

linhthsm
11-05-10, 10:24 PM
Oái mình move loren market bị dis mà...Move các map khác ko bị hix hix

jonysang
11-05-10, 10:35 PM
không ai giúp đỡ mình à bùn quá đi~X(

Ma Cà Rồng
11-05-10, 10:44 PM
không ai giúp đỡ mình à bùn quá đi~X(

Sao cậu :-ss
Lúc nãi có 1 bạn bị như cậu Pm mình và đã được
Mình nghĩ là cậu đó mà
vip01234334323 Pm đi cậu :D

amdsocketvt
11-05-10, 11:05 PM
Sao cậu :-ss
Lúc nãi có 1 bạn bị như cậu Pm mình và đã được
Mình nghĩ là cậu đó mà
vip01234334323 Pm đi cậu :D

anh Ma Cà Rồng nè, vấn đề thắc mắc trong box này, có mem hỏi, anh đừng hỏi em rồi trả lời cho các bạn nhé. Điều này ko có gì làm em bực cả. Và sau này em cũng sẽ giúp anh. Vãi thật :|
:-L
và mốt anh cứ hỏi nhé :)) vãi lắm

Ma Cà Rồng
11-05-10, 11:13 PM
anh Ma Cà Rồng nè, vấn đề thắc mắc trong box này, có mem hỏi, anh đừng hỏi em rồi trả lời cho các bạn nhé. Điều này ko có gì làm em bực cả. Và sau này em cũng sẽ giúp anh. Vãi thật :|
:-L
và mốt anh cứ hỏi nhé :)) vãi lắm

Để nói cho nghe nè :
1 : Mình mới chỉ hỏi cậu 1 lần để chỉ cho người khác mà tớ cũng đã chỉ cho bao nhiêu người rồi có gì mà cậu làm như ghê vậy . vì tớ mới học làm Mu 2 tuần Những cái gì tớ biết thì tớ chỉ cho men còn không biết tớ cũng sẽ đi hỏi để chỉ cho các bạn ấy . Đó gọi là dúp nhau
2 : Lúc đó tớ đã nói thằng cho cậu biết là tớ hỏi để chỉ cho người khác vì tớ chưa gặp nên không biết . Sao lúc đấy cậu không nói thẳng ra cho nó nhanh đi , mà cất công chỉ cho tớ để tớ chỉ cho người khác rồi lại lên đây nói kiểu tớ hỏi cậu cả cướp công của cậu như thế . Vậy là không hay
3 : Ghen tức , Sao cậu không lên mà dúp đỡ các các bạn chưa biết cài Mu trên 4rum đi mà cậu lại làm vậy
4 : Tớ không nói là tớ giỏi , Bạn nào pm tớ hỏi tớ cũng nói là tớ mới học làm Mu có 2 tuần nên còn gà . Tớ cũng không mún nổi tiếng hay là gì trong 4rum chỉ là dúp nhau . với lại có hỏi mới có biết có biết mới khá lên được
Hết ! Sau này đừng nói với tớ với cái thái độ như thế nữa ok . không muốn chỉ thì thôi . Làm kiểu này Cậu tự hạ thấp con người đi thoai

cayvietthan
11-05-10, 11:22 PM
Chưa dịch sao up ta ?
Mà dịch cực công tự nhiên share mấy 3.
Cái gì chứ text.bmd và item.bmd Dịch 100% thì hơi khó để share :))
Item.bmd thì tui code ra từ item(kor) rồi dịch 100% rồi, ngon ơ.

Share đi mà :D:D.........................

viper9x
11-05-10, 11:31 PM
Không có đâu cậu àh :D:D.....................................

cayvietthan
11-05-10, 11:38 PM
Không có đâu cậu àh :D:D.....................................
Như thế thì làm sao fix create char SM ? File item.bmd gốc ở đâu ra :( ?

viper9x
11-05-10, 11:47 PM
Thì là cái file trong client gốc của nó ấy bạn

nguoidunghh
11-05-10, 11:55 PM
Chài chài, hỏi cái vụ Nhiệm vụ class 3 không làm được sao không ai trả lời gì hết vậy? Có ai làm được nv 3 kooooooooooo?

jonysang
12-05-10, 01:22 AM
thansk MCR nhiều lắm vì đã giúp đỡ mình rất nhiều........thanks cho 1 cái nào

amdsocketvt
12-05-10, 05:34 AM
Để nói cho nghe nè :
1 : Mình mới chỉ hỏi cậu 1 lần để chỉ cho người khác mà tớ cũng đã chỉ cho bao nhiêu người rồi có gì mà cậu làm như ghê vậy . vì tớ mới học làm Mu 2 tuần Những cái gì tớ biết thì tớ chỉ cho men còn không biết tớ cũng sẽ đi hỏi để chỉ cho các bạn ấy . Đó gọi là dúp nhau
2 : Lúc đó tớ đã nói thằng cho cậu biết là tớ hỏi để chỉ cho người khác vì tớ chưa gặp nên không biết . Sao lúc đấy cậu không nói thẳng ra cho nó nhanh đi , mà cất công chỉ cho tớ để tớ chỉ cho người khác rồi lại lên đây nói kiểu tớ hỏi cậu cả cướp công của cậu như thế . Vậy là không hay
3 : Ghen tức , Sao cậu không lên mà dúp đỡ các các bạn chưa biết cài Mu trên 4rum đi mà cậu lại làm vậy
4 : Tớ không nói là tớ giỏi , Bạn nào pm tớ hỏi tớ cũng nói là tớ mới học làm Mu có 2 tuần nên còn gà . Tớ cũng không mún nổi tiếng hay là gì trong 4rum chỉ là dúp nhau . với lại có hỏi mới có biết có biết mới khá lên được
Hết ! Sau này đừng nói với tớ với cái thái độ như thế nữa ok . không muốn chỉ thì thôi . Làm kiểu này Cậu tự hạ thấp con người đi thoai
SR anh MCR vì em nhận lộn người. anh là người em share web chứ ko phải ngưòi em chỉ lung tung. ẹc ẹc. sorry anh. Ma Cà Rồng iu :X

amdsocketvt
12-05-10, 06:55 AM
Như thế thì làm sao fix create char SM ? File item.bmd gốc ở đâu ra :( ?

char Summoner hiện tại mình tạo bình thường cho dù có đổi server. item.bmd gốc ở trong client của webzen. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 8-|

0ohero0o
12-05-10, 09:23 AM
Bạn dùng Easy Main Tool rồi edit nó thành ko cần update cũng đc mà :D
chi tiết 1 chút đc ko viper !

YoungKeno
12-05-10, 10:00 AM
chi tiết 1 chút đc ko viper !

Bạn dùng Easy Main tool Này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (em quên cái Topic nên em Up lên Zshare!! ) Down nó về chạy nó và Open cái Main chỉnh sửa IP thui vì Version + Serries đã chỉnh sẵn trong Pacth rồi (chú ý phải cài Net Frame Work)

amdsocketvt
12-05-10, 10:09 AM
vãi nhể ? có cần phải cực khổ thế ko ?. Bạn nào chưa bik config ip main này xin PM vào nick Y!M: vudieucuavua_911

viper9x
12-05-10, 10:21 AM
Thay bằng làm cho người ta thì nên chỉ cho người ta biết để bữa sau còn làm cái khác
TRích dẫn lời của Onetheside123, mà lâu ngày ko thấy ông này nha :D

YoungKeno
12-05-10, 10:33 AM
vãi nhể ? có cần phải cực khổ thế ko ?. Bạn nào chưa bik config ip main này xin PM vào nick Y!M: vudieucuavua_911

em xin lỗi ạ!! tại em từ trước đến giờ em toàn mò mẫm nên em tưởng các bạn ấy muốn mò giống em nên em mới post như vậy lần sau em sẽ rút kinh nghiệm !! :)

amdsocketvt
12-05-10, 12:02 PM
em xin lỗi ạ!! tại em từ trước đến giờ em toàn mò mẫm nên em tưởng các bạn ấy muốn mò giống em nên em mới post như vậy lần sau em sẽ rút kinh nghiệm !! :)

SnowBlood™
12-05-10, 02:23 PM
Sao DB server này lại hok chạy đc với WEB của Lamphuong ver mới nhất nhỉ=>Buồn/:)

nguoidunghh
12-05-10, 04:02 PM
:-??
Mãi đến giờ vẫn chưa fix được lỗi không tạo được SUMMON và làm nhiệm vụ 3. Mình nghĩ cái này có lẽ do bản full quá. Các bạn nào tạo được SM và làm hoàn thiện NV 3 thì xin cho mình xin link down bản full gốc của các bạn với.

Làm ơn đi nhé, test không ra chán lắm rồi!

Ma Cà Rồng
12-05-10, 04:06 PM
Mãi đến giờ vẫn chưa fix được lỗi không tạo được SUMMON và làm nhiệm vụ 3. Mình nghĩ cái này có lẽ do bản full quá. Các bạn nào tạo được SM và làm hoàn thiện NV 3 thì xin cho mình xin link down bản full gốc của các bạn với.

Mình làm nhiệm vụ 3 BT :-s Cái SM thì tớ bó tay oài :-s Cậu thử download nguyên cái Sever của mình về
Cài xem thế nào nhá :D

viper9x
12-05-10, 04:17 PM
Sao DB server này lại hok chạy đc với WEB của Lamphuong ver mới nhất nhỉ=>Buồn/:)

Chắc web lamphuongzero không hỗ trợ rồi :-"

akaprono19x
12-05-10, 05:17 PM
có ai bị lỗi item ss4 khi tạo full dòng mà vào trong lại còn có 3 dòng không nhỉ?

hitoriki
12-05-10, 05:26 PM
Lâu rồi không để ý sry mấy bạn.=((

Vấn đề summoner thì trong thứ 6 này mình xem và sẽ trả lời ngay.:)

Còn về item ss4 khi tạo full dòng thì cái này là chỉ có bản Premium mới có mà thôi. :|

Thân

amdsocketvt
12-05-10, 06:40 PM
mình ko bị lỗi Summoner mà sao các bạn bị nhỉ :(

nguoidunghh
12-05-10, 09:15 PM
Mình làm nhiệm vụ 3 BT :-s Cái SM thì tớ bó tay oài :-s Cậu thử download nguyên cái Sever của mình về
Cài xem thế nào nhá :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> uSever.rar)

Thank Ma Cà Rồng nhiều, mình sẽ thử.

jonysang
13-05-10, 10:59 AM

không chịu đọc topic gì hết à vấn đề của bạn không tạo được char summon cách khắc phục như sau
vào đây tải cái DB của bác Godhoang về tạo DB và Restore bình thường sẽ tạo dc char Summon thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chúc bạn thành công

Hakaru
13-05-10, 12:45 PM
các bác ơi cho em hỏi cái này...phần tạo database+restore của server này chỉ tạo muonline thôi àh...ko có ranking hay gì gì nữa hả.......vì em thấy trong phần db bkp chỉ có muonline thôi....

nicolai207
13-05-10, 12:47 PM
hix có ai rãnh cài dùm em với em ko biết cách cài huhu :((

Ma Cà Rồng
13-05-10, 02:25 PM
các bác ơi cho em hỏi cái này...phần tạo database+restore của server này chỉ tạo muonline thôi àh...ko có ranking hay gì gì nữa hả.......vì em thấy trong phần db bkp chỉ có muonline thôi....

Không cần Restore đâu bạn :D
Đơn giản là Attach Database thoai ^^!

cena_hiphop_12
13-05-10, 05:17 PM
Cho hỏi bản này có option checksum main ko

nguoidunghh
13-05-10, 09:50 PM
Mình có người bạn khi chạy server này không đánh được quái, không ra kill được, đấm thưởng cũng không chết. Có ai biết cách fix lỗi này không làm ơn chỉ giúp với.

amdsocketvt
13-05-10, 09:57 PM
ai fix được manashield chưa :((

viper9x
13-05-10, 10:23 PM
Bug MNS chỉ có acc Premium bản này là đc quyền chỉnh sửa sức đỡ skill.

amdsocketvt
13-05-10, 10:37 PM
bạn chỉ mình đi, chỉnh sửa chỗ nào ? :-@

nguoidunghh
14-05-10, 12:01 AM
không chịu đọc topic gì hết à vấn đề của bạn không tạo được char summon cách khắc phục như sau
vào đây tải cái DB của bác Godhoang về tạo DB và Restore bình thường sẽ tạo dc char Summon thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fgqzjdxewd5o)
Chúc bạn thành công

hic hic, đã Restore rồi mà vãn không tạo được SM , không hiểu sao luôn.

Ma Sói
14-05-10, 02:33 AM
Bạn ơi cho mình hỏi cái này ko chạy sever bằng SQL được ah? mình ko có mạng thì chạy như nào! xin lỗi mình nood lắm:-??

viper9x
14-05-10, 06:02 AM
Bạn ko có mạng thế bạn là ma àh
nhà ko có mạng mà online giờ này 02:33 AM
Bản nào chả cần MS SQL hả bạn

amdsocketvt
14-05-10, 06:49 AM
Bug MNS chỉ có acc Premium bản này là đc quyền chỉnh sửa sức đỡ skill.

Víper 9x. Chỉ mình cái chỉnh sửa mns đi :| please!

jonysang
14-05-10, 06:59 AM
hic hic, đã Restore rồi mà vãn không tạo được SM , không hiểu sao luôn.
tại sao lại không được hả bạn mình dùng DB đó tạo char Summon bình thường à.Lúc trước mình cũng bị như bạn cũng nhưng khi dùng DB đó thì mình tạo ầm ầm nè
@all: bạn nào giúp mình với tạo sao khi mình săn robo vàng ở tarkan lại rớt Box kundun+3 à thay vì + 5 như mấy server khác hả mấy bạn?
với lại sao minh thấy server không có rớt đồ +Luck (may mắn) vì hết trơn à bạn nào giúp mình sữa hai cái này với thansk

cena_hiphop_12
14-05-10, 10:50 AM
Hỏi lại lần nữa. Ai test rồi cho mình hỏi có option checksum main bản này ko ?

Hảj Bờm
19-05-10, 12:39 PM

Khởi động server hiện thế này lại sao ?

xxVincent
20-05-10, 08:01 AM
cho hỏi khi đưa lên ONL config hết rồi khi chạy GS thì nó bị thế này
vào server thì vẫn được ko báo ngắt kết nối nhưng ấn chọn SV thì nó ko hiện ra cái bảng để mình viết ACC và PASS
ai biết giúp với

cuocdoisp
20-05-10, 08:54 AM
1 . GS_CS báo bạn chưa set thời gian CTC ( mới mở Mu bạn kô cần bật GS_CS )
2. Kick vào không hiện bảng đánh acc+pass: là do no-ip của bạn add trong main.exe quá dài . Sửa lại nhỏ hơn 16 ký tự .

xxVincent
20-05-10, 09:18 AM
1 . GS_CS báo bạn chưa set thời gian CTC ( mới mở Mu bạn kô cần bật GS_CS )
2. Kick vào không hiện bảng đánh acc+pass: là do no-ip của bạn add trong main.exe quá dài . Sửa lại nhỏ hơn 16 ký tự .

đâu có đâu no-ip của mình là xxxx.myvnc.com
bác có Y!H ko cho tui để hỏi cho tiện

Hảj Bờm
20-05-10, 10:58 AM
của mình là bị sao vậy không ai giúp à :-s

boybehind90
20-05-10, 11:16 AM
server này xài bản edit nào vậy :o)

xxVincent
20-05-10, 01:44 PM
đã cài được nhưng mà đồ tạo bằng MUmaker có 3 dòng rách là sao nhỉ ?
+ ai chỉ cách add kundun vào shop với
+

hientien1
20-05-10, 03:14 PM

Khởi động server hiện thế này lại sao ?
tắt các chương trình virus đi rồi chạy nhá cả cái firewall nữa b-(

tiephp
20-05-10, 05:23 PM
Cho mình xin cái patch fix lỗi move lorenmarket với NPC với.

t2m1991
20-05-10, 09:03 PM
Cho em hỏi :
Lúc chạy : " MUServerStartUP.exe " chạy đến Dataserver1 thì runing như hình dưới mãi

Xong rồi nó báo lỗi

PRO nào bik chỉ giùm em với ;;)

viper9x
20-05-10, 09:14 PM
Cái hình chỗ báo lỗi nhìn lạ nha, bạn xài theme win khác hả ;;)
Cái này là chưa chạy ODBC
Vào D:\MuServer\Db chạy ODBC

tiephp
20-05-10, 09:49 PM
viper9x ơi cho mình xin cái fix lỗi move lorenmarket , NPC và đánh quái rớt nhiều zen đc ko.

hdnphuong
20-05-10, 09:58 PM
có anh nào cho em cái DB để tạo con Summon không ạ.Please.Db của anh godhoang không có tiến triển

viper9x
20-05-10, 10:49 PM
Trích bởi Hientien1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) 4r.ketnoitatca.net

db đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lưu ý tạo 1 nhân vật trước rồi mới tạo SM

t2m1991
20-05-10, 11:08 PM
Cái hình chỗ báo lỗi nhìn lạ nha, bạn xài theme win khác hả ;;)
Cái này là chưa chạy ODBC
Vào D:\MuServer\Db chạy ODBC

cái này Đã chạy rồi anh ơi :((

mà nó vẫn còn báo :(

t2m1991
21-05-10, 03:04 PM
Server chạy ready hết rồi ... Giờ zo main.exe chạy sao bị ngắt kết nối từ máy chủ .

PRO nào bik chỉ em với .E chạy offline chứ ko chạy online như cái Hướng dẫn online.
ai bik em thiếu hay sai chỗ nào chỉ giúp em .
Thank :)

hdnphuong
21-05-10, 04:11 PM
anh viper không có db nào khác ạ.em có dùng db đó nhưng cứ mỗi lần lập nick mới thì lại restore.Em muốn có cái db nào mà vô là tạo thôi ý

zenymax
21-05-10, 06:07 PM
Server chạy ready hết rồi ... Giờ zo main.exe chạy sao bị ngắt kết nối từ máy chủ .

PRO nào bik chỉ em với .E chạy offline chứ ko chạy online như cái Hướng dẫn online.

bạn hex lại cái ip main theo đúng ip main (qua ben box hd có bài hd server này đó)
CHủ topic ơi cái dòng socket chạy chữ tàu j j đó sửa đó ntn??
2-dòng thông báo khi chơi game ấy sữa đâu?

viper9x
21-05-10, 06:34 PM
anh viper không có db nào khác ạ.em có dùng db đó nhưng cứ mỗi lần lập nick mới thì lại restore.Em muốn có cái db nào mà vô là tạo thôi ý

Nói rõ xem nào :>
30 charrrrreeeeeeee

hdnphuong
21-05-10, 06:58 PM
Dạ.Em dùng cái db mà anh cho ấy khi vào nó báo"yeu cầu: cấp độ 15 trở lên mới dùng được".sau đó không cho vào nick nữa.Em tạo một nick có nhân vật level 400.rồi restore thì nó cho vào tạo summon được.Nhưng khi lập 1 nick khác thì khi vào nó lại báo y trên.vào nick test trên kia vẫn được.MOng anh giúp em

jonysang
21-05-10, 07:04 PM

bạn muốn chạy offline thì bạn hãy config những cái thêm những cái sau:
+D:\BrCF Free 1.0.1.5\connectserver\data\ServerList
+D:\BrCF Free 1.0.1.5\Data\IpList
+D:\BrCF Free 1.0.1.5\Data\ MapServerInfo
bạn hãy đổi tất cả Ip Wan trên thành Ip máy của bạn xong chạy cái starup lại nha bạn chúc bạn thành công
Làm dc Thanks cho mình 1 phát nha bạn ;;)

t2m1991
21-05-10, 07:12 PM
PRO nào chạy thành công bản MU này pm đến Y!M : bptnet giúp em tí . Thank

viper9x
21-05-10, 07:24 PM
Dạ.Em dùng cái db mà anh cho ấy khi vào nó báo"yeu cầu: cấp độ 15 trở lên mới dùng được".sau đó không cho vào nick nữa.Em tạo một nick có nhân vật level 400.rồi restore thì nó cho vào tạo summon được.Nhưng khi lập 1 nick khác thì khi vào nó lại báo y trên.vào nick test trên kia vẫn được.MOng anh giúp em

Mình không còn dùng bản này nên cũng ko biết rõ, nhưng sao lại restore lại nữa, 1 lần thôi

t2m1991
21-05-10, 07:44 PM
Cái này đỡ sao đây mấy PRO <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jonysang
21-05-10, 08:21 PM
đơn giản thôi downloan cái path vào chép đè lên Clien thế thôi

zenymax
21-05-10, 08:38 PM
Cho mình hỏi sửa cái lỗi font socket và thây đổi dòng thông báo sai font sao thế??

t2m1991
21-05-10, 09:00 PM
đơn giản thôi downloan cái path vào chép đè lên Clien thế thôi

Đã đè lên rồi mà vẫn còn , ai bik pm yh của em dùng teamviewer trợ giúp với :((

jonysang
21-05-10, 09:09 PM
đề lên mà vẫn bị thì chỉ còn cách là download lại nguyên cái Clien thôi bạn à
:-@

t2m1991
21-05-10, 09:15 PM
đề lên mà vẫn bị thì chỉ còn cách là download lại nguyên cái Clien thôi bạn à

đã thử hết rồi bạn ah . ko bik bị gì :((
PRO nào giúp em với :(

hdnphuong
21-05-10, 09:22 PM
ok.thì hank anh viper.Anh cho em hỏi nên chơi bảng nào theo kiểu đủ các chức năng của ss5

phoxuaxua
21-05-10, 09:29 PM

vào database open tab MEMB_INFO sẽ thấy cột sno_number sửa lại số trong đó dài ra ví dụ 11111234567 chẳng hạn, thì TK đó mới vào được không bị hiện thông báo chưa đủ 15t để chơi Game ^^. Vụ này chỉ thi thoảng mới bị, có thể tạo 1 cái bị báo 15tuoi nhưng tạo tiếp vài Acc nữa có khi lại vào được. Còn cách fix thì tăng con số colum đó lên nhiều hơn 7 chữ số

viper9x
21-05-10, 09:39 PM
ok.thì hank anh viper.Anh cho em hỏi nên chơi bảng nào theo kiểu đủ các chức năng của ss5

Lần sau nói rõ đi, lần nào nói cũng k rõ ràng =((

levanhau03
22-05-10, 12:05 AM
không biết bác nào còn quan tâm không? em vẫn thấy 1 bug là nhân vật lv400 vẫn nhận đc sự trợ giúp(buf hỗ trợ ấy )

viper9x
22-05-10, 12:57 AM
không biết bác nào còn quan tâm không? em vẫn thấy 1 bug là nhân vật lv400 vẫn nhận đc sự trợ giúp(buf hỗ trợ ấy )

Cái này mình nhớ không nhầm thì nó được config ở file nào đó trong Data (mấy file mở được bằng Notepad ấy)

t2m1991
22-05-10, 05:25 AM
PRO nào cho em hỏi cách nào tạo items cho nhân vật ko thông qua web vì em chơi offline :(
Mài mò mãi mà ko bik .
Thank .

Hakaru
22-05-10, 08:39 AM
các bác ơi cho hỏi cái này ko cài phần noip....thì chơi đc không vậy.....

hdnphuong
22-05-10, 08:49 AM
hihi.vi em la newbie ma anh viper.thank các anh da chỉ dẫn.thank anh phoxuaxua và viper.À anh phoxuaxua mình không có cái db nào giống ss khác hả anh.vô là tạo thôi ý.không bị cái vụ 15 tuổi ý

hdnphuong
22-05-10, 08:54 AM
anh viper.ý em nói là hiện nay có rất nhiều bảng ss5.với 1 newbie như em thì nên chơi bảng nào ý.vì em thích chơi mu lắm.nên không hack đồ gì cả.chỉ vào chơi giống đang online ý

jonysang
22-05-10, 10:00 AM
PRO nào cho em hỏi cách nào tạo items cho nhân vật ko thông qua web vì em chơi offline :(
Mài mò mãi mà ko bik .
Thank .
đơn giản như đang giỡn ý mà dùng soft MuMaker 1.13 ý cần gì có cái ấy
dùng dc thanks cho phát nữa nha bạn :))

t2m1991
22-05-10, 11:45 AM
đơn giản như đang giỡn ý mà dùng soft MuMaker 1.13 ý cần gì có cái ấy
dùng dc thanks cho phát nữa nha bạn :))

Tình hình e chạy nó trên SQL 2005.

Cụ thể là mỗi khi đổi mật khẩu " sa " xong rồi zo lại thì nó vẫn trở về như cũ

zenymax
22-05-10, 01:50 PM
chủ topic ơi ko làm nv3 dc
dùng mumaker add w3 thì load game ko dc sao trong hình có w3 hay ya??

jonysang
22-05-10, 03:52 PM
Tình hình e chạy nó trên SQL 2005.

Cụ thể là mỗi khi đổi mật khẩu " sa " xong rồi zo lại thì nó vẫn trở về như cũ
ủa sao bạn lại sử dụng cái SQL 2005 chi vậy cái đó chẵng hay hơn cái SQL 2000 là mấy đâu nó chỉ hay hơn ổ chỗ là nặng máy hơn thôi à bạn nên kiếm SQL 2000 mà dùng cho tiện ấy:^o

t2m1991
22-05-10, 04:35 PM
ủa sao bạn lại sử dụng cái SQL 2005 chi vậy cái đó chẵng hay hơn cái SQL 2000 là mấy đâu nó chỉ hay hơn ổ chỗ là nặng máy hơn thôi à bạn nên kiếm SQL 2000 mà dùng cho tiện ấy:^o

:|
Cài cái SQL 2000 lúc attach bị " Error 602 " :(

-----------------------------------------------------
Ai có thể giúp mình tí đi :( Trong Ngày hôm nay Y!M : bptnet online suốt .
PRO nào rãnh zo giúp mình với ...Mình pó tay thật rồi .
MU chạy bình thường mỗi cái tội dùng MuMaker1.13 không được .
Mấy PRO test được rồi thì cố gắng giúp mình với =(( .

Thank trước :(

kinglxag
22-05-10, 05:37 PM
Bài viết quá hay và chuẫn cho newBie :D
Tks so much

thinhvnncom
22-05-10, 08:33 PM
cho mình hỏi cái client + patch sau khi cài vào game chẳng có sound hay music của blood castle vậy , muốn nghe cái blood mà chẳng có âm thanh gì :(

jonysang
22-05-10, 08:47 PM
sau một thời gian dài mình test server nào này ( hơn 2 tuần trên mang Lan) thấy có 2 lỗi nghiêm trọng đo là:
+ 1 lỗi manashield của pháp sư đánh hoài thì vấn miss
+ 2 là lỗi của char summon khi PVP với char khác thì chỉ cần đánh skill giựt điện một cái là ngõm đối thủ
em nói có chỗ nào sai xin máy pro bỏ qua cho a
@all: bạn nào pro fix giùm lỗi summon one git die nào

rockbuon
23-05-10, 03:48 AM

viper9x
23-05-10, 08:31 AM
Đơn giản là chưa chép patch mới /:)

t2m1991
23-05-10, 10:43 AM
Mumaker 1.3 không kết nối đến SQL đc
mà cái Mueditor loại tạo items của mấy ss cũ lại kết nối được đến SQL.
---------------------------------
PRO nào zo giúp đỡ em với , hết cách rồi :((

thinhvnncom
23-05-10, 10:45 AM
cho mình hỏi cái client + patch sau khi cài vào game chẳng có sound hay music của blood castle vậy , muốn nghe cái blood mà chẳng có âm thanh gì :(
up hộ cho ai biết chỉ giùm mình với :(

t2m1991
23-05-10, 05:32 PM
up hộ cho ai biết chỉ giùm mình với :(

ko bik có đúng ko như góp ý thử nhá :
bạn chạy file Mu.exe trong client , bạn đợi tí thì thấy (bên cái Gamestart dưới cái tick Mu windows á ) cái Chỉnh đó hiện lên rồi kích zo nó .trong cửa sổ đó ở dưới cùng có 2 ô trống chưa tick , bạn tick vào nó rồi chọn kích nút bên trái . Ok .

Nếu có sai thì đừng có mắng nhá :-"

rockbuon
25-05-10, 08:52 AM
Có ai chơi sv này bị tình trạng chơi xong đăng nhập lại không nhìn thấy nhân vật không?mất hút luôn

hdnphuong
25-05-10, 09:28 AM
Có anh nào đã có cái mushop cho bảng này chưa.cho em xin với.chứ add thủ công lâu quá

YoungKeno
25-05-10, 12:26 PM
Có ai chơi sv này bị tình trạng chơi xong đăng nhập lại không nhìn thấy nhân vật không?mất hút luôn

Mình cũng bị như bạn đây!!
do Main của bạn chưa Hex để See Character

Dùng ct Hex mở Main Kiếm dòng sau
57 8D 73 14 8A 56 03

đổi số 14 thành 13 la ok

Nguồn CLB GamesVN Cái này bên Topic khác Coppy qua !!

rockbuon
25-05-10, 03:20 PM
Mình cũng bị như bạn đây!!
do Main của bạn chưa Hex để See Character

Dùng ct Hex mở Main Kiếm dòng sau
57 8D 73 14 8A 56 03

đổi số 14 thành 13 la ok

Nguồn CLB GamesVN Cái này bên Topic khác Coppy qua !!

YoungKeno
25-05-10, 03:55 PM

bạn xem lại cách HEX mình HEX được 100% nà !! click vào cái HEX chứ không phải Là ASCII mà click vào trước gùi hãy Coppy dòng HEX vào !! à mình nhớ ko lầm thì cái Main này vẫn hiện nhân vật + ĐÁnh quái mà !! mình đang dùng cho bãn ENC !!
Pro nào cho mình hỏi làm sao vào đươc Arena vậy mình cứ đi tới cái Khe thì không vào đươc nửa vậy ?
Thân !!

Hảj Bờm
26-05-10, 04:08 PM
tắt các chương trình virus đi rồi chạy nhá cả cái firewall nữa b-(
mình có chương trình quét virút nào đâu :-s
hướng dẫn mình cụ thể hơn được không cám ơn :)

huandz1102
27-05-10, 12:26 PM
server này có bị crash GS k vậy , cài thử ENC mà bị crash suốt , có máy vào thì crash máy thì k làm sao

minhhaiaa1
13-06-10, 01:53 PM
Tại sao mình đã Cre Shortcut gameserver rồi và ghi 127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901 vào rồi mà GS vẫn bị don't send vậy nhỉ, ai giúp với!

Ma Cà Rồng
13-06-10, 03:44 PM
ặc ặc
lâu ngày vào ấy lại cái server này
tự nhiên LorenMaker không vào được
Disconnect lun :-ss

hdn.phuong
13-06-10, 08:06 PM
Cái server này Loren vào thì Dis còn Bằng NPC thì đơ máy

hdn.phuong
14-06-10, 04:09 PM
Đã có bạn nào Fix được lỗi vào LorenMarket chưa vậy:D

eddy
15-06-10, 03:28 PM
Đã có bạn nào Fix được lỗi vào LorenMarket chưa vậy:D

Chạy chung vs GS_CS thử xem sao .Map đó hình như được Set vs GS_CS

hdn.phuong
15-06-10, 04:53 PM
Ok eddy để mình thử.......Thank cậu:D

lovemyto
24-06-10, 11:28 PM
sao mình restore cai MuOnline rùi đặt IP là 192.168.1.2 luôn.! nhưng patch xong vẫn ko kết nói được server là sao viper.! cái gameservercs nó ko chạy được.

dungusd
28-06-10, 06:01 AM
Server: Msg 260, Level 16, State 1, Line 1
Disallowed implicit conversion from data type varchar to data type varbinary, table 'MuOnline.dbo.MEMB_INFO', column 'memb__pwd'. Use the CONVERT function to run this query.

ai giup em xu ly loi nay nhanh gium em cai :((

đã thử add acc bằng tay và bằng web cũng như các lệnh nhưng mà vẫn bị tình trạng như trên

Pro nào chỉ em cách fix giùm cái

mumoinhat
28-06-10, 07:13 AM
xin link download client với 1.07x kor

lamleo
01-07-10, 11:11 PM
link down client die :(. Charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mumoinhat
02-07-10, 11:15 AM
tui tạo nhân vật cấp 3 như grand master, High elf, blade maste....bằng mumake nhưng không vào được game luôn, cứ đứng chỗ LOADING rồi đá ra ngoài, ai sửa dùm với

buitan00001
02-07-10, 01:09 PM
tui tạo nhân vật cấp 3 như grand master, High elf, blade maste....bằng mumake nhưng không vào được game luôn, cứ đứng chỗ LOADING rồi đá ra ngoài, ai sửa dùm với

sAX, đơn giản thôi bạn, đây là lỗi sai nhân vật, bạn dùng Mumaker 1.13 là có thể vào được
Ví dụ bạn muốn con DK lên class 3 thì chọn là BM(JPN-CHN) Chứ ko phải Blede Master
Các con khác cũng tương tự
Như thế này nè

Được thì thanks nhá ở góc bên phải á

mumoinhat
02-07-10, 02:10 PM
tốt quá, vào game được rồi , cám ơn bạn

mumoinhat
02-07-10, 02:12 PM
không biết có ai có MonsterSetBase gom gom nhiều quái xíu, bản này tìm quái khùng luôn

buitan00001
02-07-10, 03:25 PM
bạn chỉ cần add quái vào MonsterSetBase.txt là Ok
Thân !

vudung
02-07-10, 06:27 PM
Ban oi
cái client bị hỏng rồi, Mình dowload về giải nén ra bi lỗi. Hex main roi đang load đc 1 nửa thi bi out ra ngoài(cái này mình nghĩ là do thíu file)
Mình dowload lại thì link client die
sever da reddy het roi
mình làm theo hd của cuocdoiso(lão sư cọ ý)
bạn ơi giúp mình cái lỗi client cai nha
giải nén ra cứ bị lỗi
fix rồi vẫn bị
or bạn up lại cai client để mình dowload
or chỉ mình các fix lỗi giải nén

buitan00001
03-07-10, 04:16 PM
trong khi bạn đow clien chắc là đow cùng lúc cái gì đó nữa nên khi giải nén bị lỗi thôi =))
Link clien của bạn nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân !

tuanduonghp
06-07-10, 12:26 PM

buitan00001
07-07-10, 07:08 AM

Nếu mà bạn ấn vào tên server mà ko thấy xuất hiện Bảng đăng nhập do bạn để địa chỉ NO-IP quá dài, nên để khoảng 4 kí tự là OK
Đây là serverlisst.dat

//
// Maya world
0 "Server1-1" "ten NO-IP.myvnc.com" 55901 "SHOW"

// Remuria world
20 "Server2-1" "ten NO-IP.myvnc.com" 55919 "HIDE"

// Orumeka world
//40 "Server3-1" " " 55901 "SHOW"

// Babylon world
//60 "Server4-1" " " 55901 "SHOW"

// 5 World Aztec
//80 "Server5-1" " " 55901 "SHOW"

// 6 World Luna
//100 "Server6-1" " " 55901 "SHOW"
IpList.Dat

//================================================== ====================
//Translated & Archives of Data by Ema Leto
//Information of the file: Ip List
//================================================== ====================
"127.0.0.1"
Mapserverinfo.dat

0
0 0 1 Sten No-ip.myvnc.com 55901
19 0 0 Sten No-ip.myvnc.com 55919
end

1
0 0 30 19
0 0 31 19
0 0 79 19

19 1 30 -1
19 1 31 -1
19 1 79 -1
end
Commoloc.cfg

[ConnectServerInfo]
IP =127.0.0.1
PORT =55557

[GameServerInfo]
ClientExeVersion =0.00.00 ==> nên hex main là cái này cho dễ
ClientExeSerial =1234567891234567 ==> Seri cho main
LootingTime =10
AllowableIPList.txt trong Data server 1 và server 2 đều giống nhau

0

127 0 0 1 255
192 168 1 100 255

end

tuanduonghp
07-07-10, 03:26 PM
thanks! tớ làm đc rồi !! nhưng giờ lại đến 1 vấn đề khác là đếk tạo đc acc :-s làm web theo y như hướng dẫn tạo acc nó báo tạo tài khoản thất bại, dùng mumaker nó báo "string or binary data would ....." !!

buitan00001
12-07-10, 11:57 AM
thanks! tớ làm đc rồi !! nhưng giờ lại đến 1 vấn đề khác là đếk tạo đc acc :-s làm web theo y như hướng dẫn tạo acc nó báo tạo tài khoản thất bại, dùng mumaker nó báo "string or binary data would ....." !!

Bạn vào stat/program/Micromsofl SQL server /Enterpris Manager/

Chọn như hình này

À quên bạn phải Íntall web đã chứ
Thân!

mutaynguyen.tk
12-07-10, 02:51 PM
cho mình hỏi cái này chạy trên win 7 được ko

Atemu Yugi
14-07-10, 03:30 PM
client die gòi >"<
.................

110220
14-07-10, 04:18 PM
Cho xin cái link client 1.07 với....die oài :((

Atemu Yugi
14-07-10, 04:42 PM
hix, ip gì vậy, zô game thì ko thấy sv ???
bài gì mà ko có hd gì hết,

fableknight
14-07-10, 08:52 PM
sặc, link cilent die hết là sao, chả cái nao đc cả :((

tuanduonghp
14-07-10, 10:50 PM
sau 1 thời gian test server này rút ra đc kết luận, chơi off cực ngon, online thì tốt nhất chọn sv khác !!!(khuyên chân tình) vì có 2 cái mà sv online không nên có..
1 : manasheld quá khủng, soul vô đối !!
2 : chơi 1-2 hôm là bị lỗi CS .... click vào server, đăng nhập xong là đơ !!!( cái lỗi này tớ tì khắp từ ragezone rồi đến lung tung chúng nó bảo do database nhưng mình thay db mới rồi chạy 1-2 hôm lại bị )
dù sao rất cám ơn chủ topic vì sv này dễ cài, run nhẹ nhàng !!!!

ngoctai12345
15-07-10, 09:35 AM
Thông báo anh em là tạm nghỉ vọc phá Mu một thời gian ngắn vì lo thi tới rồi ~.~

Reup Server ngày 07-05-10

InFo:

Server:

Creditos:

..::----------=== Mr.Marin===----------::..

Client:
[B]
Patch:

Patch fix move:
Hướng dẫn:

Hướng dẫn này tớ viết cho config online luôn.

Cách cài online:
Cái nào Ip Lan thì đổi thành Ip Lan của bạn
Cái nào IP Wan thì đổi thành Ip Wan của bạn

Thanks các tester đã giúp mình:

Thấy hay thì thanks không hay đừng chửi em tội nghiệp ^:)^

Screenshot

cho tôi xin thêm cái Web+hướng dẫn có thể chạy ok với server nay được không. Cảm ơn

110220
15-07-10, 11:32 AM
Anh ở cho em xin cái link Client 1.07u với

luandaik
19-07-10, 08:07 AM
Anh ở cho em xin cái link Client 1.07u với
CỦA BẠN ĐÂY :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sarangvnsh
19-07-10, 10:00 AM
CỦA BẠN ĐÂY :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sarangvnsh
19-07-10, 10:01 AM
Hehehehe !! Mình cũng bị Don't Send đây !!
Sẵn dịp Help anh em 1 tý coi như góp 1 phần nho nhỏ vậy ?

@All: Sau đây bạn cứ Down File này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ownload%2F75917455c13cf39a%2F)về rồi chép đè vào GameServer bảo đảm 100% sẽ không bị Don't Send nữa ! cái này mình up trên Zshare nên down mau lên nhá !! không thì bạn liên hệ với anh GodHoang Up file này vì mình có Share cho anh Hoàng rồi. (cái này em lượm lặt chứ ko phải em làm Đừng chém em tụi nghiệp) hjhj !!
LINK này die rui` aj up hộ cái khác dc hok thank nhùi :((

demon
21-07-10, 11:14 PM
Ai giúp em với em làm sv chạy ngon rùi nhưng không thể tạo được nhân vật thuật sĩ toàn báo tên có rồi hoặc sai ai giúp em với

hunganhlove
22-07-10, 09:40 AM
tình hình là cái path client của chủ thớt chạy lên nó báo virut

viper9x
22-07-10, 09:57 AM
Ổn cả không sao đâu :)

demon
22-07-10, 10:05 AM
Không ai giúp em vụ tạo nhân vật thuật sĩ với không tạo được nè

Axitsunfurit
22-07-10, 04:48 PM
Bạn vào stat/program/Micromsofl SQL server /Enterpris Manager/

Chọn như hình này

À quên bạn phải Íntall web đã chứ
Thân!

hình ko xem dc bạn à attact lên 4rum đi bạn%-(

Axitsunfurit
22-07-10, 04:50 PM
cho tôi xin thêm cái Web+hướng dẫn có thể chạy ok với server nay được không. Cảm ơn

mốt đừng quote dài như thế gây phiền cho người khác
SV nào mà chẳng config như nhau
Web nào mà chả dùng dc

Axitsunfurit
22-07-10, 04:51 PM
Ai giúp em với em làm sv chạy ngon rùi nhưng không thể tạo được nhân vật thuật sĩ toàn báo tên có rồi hoặc sai ai giúp em với

Xem lại cách chơi game của bạn và dk tạo class summon

demon
22-07-10, 09:05 PM
Mình dùng Mumake tạo nhân vật lvl 400 và tạo MG hay DL đều ok cả nhưng mỗi summon là không tài nào tạo được

nguoidunghh
22-07-10, 11:51 PM
chủ thớt cho hỏi sao gamemsv và gamesvcs chạy toàn bị dont sent vậy
ai biết chỉ dùm mình cái

cái này bạn cài thêm c++2008 là được

dangcayhn
23-07-10, 06:59 AM
mình cũng thế mình chạy bản này toàn dis gameserver thui :((

demon
23-07-10, 07:56 AM
Chắc do windows của bạn lỗi rùi cài lại xem sao mình chạy vẫn bình thường mà có sao đâu, mình hiện giờ thấy mỗi cái bug là không tạo được nhân vật summon thui.

boystock
23-07-10, 09:40 AM
chủ topic cho mình hỏi bản này sài mumake nào vậy. Mình sài mumake 1.13 add đồ full toàn ra 5 socket

viper9x
23-07-10, 10:23 AM
chủ topic cho mình hỏi bản này sài mumake nào vậy. Mình sài mumake 1.13 add đồ full toàn ra 5 socket
MuMaker1.13 là tốt nhất

Chắc do windows của bạn lỗi rùi cài lại xem sao mình chạy vẫn bình thường mà có sao đâu, mình hiện giờ thấy mỗi cái bug là không tạo được nhân vật summon thui.
Lấy DB khác là đc

mình cũng thế mình chạy bản này toàn dis gameserver thui :(( Chắc do hex ip main sai

hunganhlove
23-07-10, 02:05 PM
à mình config mãi mà ko mò ra chổ chỉnh chaos, lông lá rơi theo ý muốn nhỉ. Chỉ dùm mình khởi động các event ss5 với. GM không sài được lệnh nào hết.

Axitsunfurit
23-07-10, 02:30 PM
à mình config mãi mà ko mò ra chổ chỉnh chaos, lông lá rơi theo ý muốn nhỉ. Chỉ dùm mình khởi động các event ss5 với. GM không sài được lệnh nào hết.

boystock
23-07-10, 03:20 PM
MuMaker1.13 là tốt nhấtLấy DB khác là đc
Chắc do hex ip main sai

mình đang sài mumake 1.13 mà .Tạo đồ full thì toàn thành 5 dòng socket.Còn SM thì ok ko sao cả.

condien000
23-07-10, 04:13 PM
pác nào có link MF của cái Client k cho em với.down trên Mega lâu wá.hichic

tythieugia
23-07-10, 07:52 PM
lick client die rồi .........

Axitsunfurit
23-07-10, 09:21 PM
lick client die rồi .........

Vào đây download client về rùi chép patch vào

demon
23-07-10, 11:34 PM
Bác Viper9x ơi sv này lỗi manashield rùi buff mamashield vào đánh miss dài dài, mãi không hết nỗi mana của soul dù nó mới 10k point trong khi DK đã 40k

viper9x
24-07-10, 01:55 AM
Thì Server này nó lỗi MNS mà bạn, lệnh GM cũng ko có,....

DvCkMu
24-07-10, 09:39 AM
Anh nào cho em xin cái links down Cilent mà hem phải galaxay ý !

Thanks các anh nhiều !

tdlam
24-07-10, 10:16 AM
lổi item rất hay bị dính (trở thành đồ dupe)
Item Summoner Bi thiếu hok hiển thị được
Item kế item 380.

Axitsunfurit
24-07-10, 11:20 AM
Thì Server này nó lỗi MNS mà bạn, lệnh GM cũng ko có,....

chính xác là cả lệnh ! cũng chả dc
hệ thống GM ko hoạt động
ko support item exl+thần(cái này edit dc)
ko có file droprate (sv lại bị pack nên bó chân)
SV này chỉ thik mấy cái options của sv thui nếu mà đem qua AGG của Phoxuaxua thì ngon8-}

viper9x
24-07-10, 02:22 PM
Bản Free nên nó vậy, bản premium thì <:-P

hunganhlove
24-07-10, 06:27 PM
cánh cấp 3 đeo vào tháo ra là deo lại ko được, có ai bị vậy ko nhỉ?

viper9x
24-07-10, 06:54 PM
Chắc là do dùng Mumaker để tạo cánh rồi mang vào cho nó :D

hunganhlove
25-07-10, 03:51 PM
vậy là lỗi tại vì tạo bằng Mumaker? hình như không phải vậy, khi tạo bằng mumaker xong, làm nv cấp 3 đeo vào tháo ra vẫn đc, sau đó ra riset bằng web của bác Mr.Quy share là không đeo vào đc nữa và cũng không cộng đc skill class 3. bác viper có web nào êm êm dễ cài share mình với, chơi ở cty với mấy thằng bạn cho vui mà nó cứ nhai nhai hoài bực mún chít. Trước có thằng bạn làm chung (chủ nick này) cũng pro lắm mà nó đi USA rùi :( nên ko có ai chỉ gì hết.
Sẵn cho mình xin hướng dẫn thiết lập công thành chiến với

t2m1991
23-09-10, 02:04 AM
cho em hỏi mấy cái khờ khờ về Server này tí , đừng chữi em tội , còn nhỏ dại :

- Lỗi không create đc SM
- Ko move đến Map CryWoft đc
-Làm sao có thể sửa skin Wing 1 ( Wing 1 nhỏ tí )
-Làm sao giảm số Zen mà Monters rơi ra và set ngọc vào monters
-Lệnh GM vẫn không hoạt động
-Add và tạo ra Item thần vào nhân vật

Em có thắc mắc thế mong mấy PRO chỉ giáo thêm cho em .

Thanks.

FamilyWin
24-09-10, 04:57 PM
Làm sao có thể sửa skin Wing 1 ( Wing 1 nhỏ tí )
-Làm sao giảm số Zen mà Monters rơi ra

Skin wing 1 nhỏ tí ấy không phải wing 1 đâu, đó là wing mini đó, wing 1 lớn hơn; nếu mình nhớ không lầm.
Cậu vào CommonServer.cfg tìm thử có dòng addzen= không. 1 là nó nhân 1, 2 là nó nhân 2 ^^.

110220
25-09-10, 03:00 PM
Ring Panda not work, cannot move to Loẻncciia Market when use CLient 1.07U
Upgrade +10 ~> +15 OK
Dont have Ancient+Full item and Socket+full item

110220
25-09-10, 03:03 PM
Crywork muốn move thì phải bật GSCS hoặc chỉnh lại movereq bạn ạ :D

t2m1991
27-09-10, 10:56 PM
Skin wing 1 nhỏ tí ấy không phải wing 1 đâu, đó là wing mini đó, wing 1 lớn hơn; nếu mình nhớ không lầm.
Cậu vào CommonServer.cfg tìm thử có dòng addzen= không. 1 là nó nhân 1, 2 là nó nhân 2 ^^.

AddZen là Zen có liên quan đến Wing đâu bạn

t2m1991
27-09-10, 10:58 PM
Crywork muốn move thì phải bật GSCS hoặc chỉnh lại movereq bạn ạ :D
GSCS đã bật , movereq đã chỉnh đúng code đến map Crywwork

FamilyWin
28-09-10, 04:17 PM
AddZen là Zen có liên quan đến Wing đâu bạn

Làm sao giảm số Zen mà Monters rơi ra
cậu hỏi gì đây...............:">

zuzu89
28-09-10, 04:46 PM
các bác cho mình hỏi vấn đề đưa sv lên online chút, mình đã sửa Ip wan ở những chỗ cần sửa, máy ở ngoài vào thì thấy sv nhưng đánh id+pass là dí luôn :( ai có cách khắc phục không nhỉ
thêm 1 cái nữa là mình đã sửa file host nhưng vẫn ko chơi trên máy chủ được :(

meodylan
30-09-10, 02:23 PM
Mình có up thử 2 bản lên online.. nhưng cả 2 bản(cả bản này) mình đều gặp lỗi: Thấy server.. chọn đc server nhưng không thấy bảng đăng nhập xuất hiện.. ai chỉ giùm mình cách fix với..

YoungKeno
01-10-10, 09:15 PM
Mình có up thử 2 bản lên online.. nhưng cả 2 bản(cả bản này) mình đều gặp lỗi: Thấy server.. chọn đc server nhưng không thấy bảng đăng nhập xuất hiện.. ai chỉ giùm mình cách fix với..

Có thể bản chưa Hex IP + Version + Series chưa đúng...hoặc do cách config Sever chưa đúng........

accelan006
03-10-10, 09:57 AM
pác nào cho cái link client em test thử với >> link die rồi

madlove
04-10-10, 08:36 PM
Các bạn cho mình hỏi, không biết bị lỗi gì mà khi mình chạy gameserver và gamesv cs nó báo lỗi ranking server gì gì đó, chạy client thì không thấy máy chủ gì để login, mong đc chit giáo

mjkenny
04-10-10, 09:59 PM
Ai có bản Cliente không Up lên cho tớ với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

madlove
05-10-10, 01:29 AM
Ai up lại cái client cho anh em down test thử đê

mjkenny
05-10-10, 06:39 AM
Này link Client đây nhưng Galaxyz đang làm sao ý.

mjkenny
05-10-10, 01:29 PM
Hey, mình vừa tìm được cái link này tốc độ khá được.

t2m1991
09-10-10, 04:01 AM
Cho em hỏi :

Sao sv này không tạo đc SM ,

Không move đến chợ trời loren và pháo đài sói đc ?? ( moveqed.bmd đã đúng )

Không dùng đc lệnh GM

KHi chết ở map stadium , hồi sinh tại vị trí khác ( màn hình đen )

ai giúp đc câu nào thì giúp em với

kingstrike
19-10-10, 10:35 AM
mình làm xong chạy các links đều ok hết rồi
nhưng đến EdataServer thì nó báo lỗi như thế này sau đó chạy lại và kill process eDataserver đi vẫn bị thế

Khi chạy đến đây mình cứ để yên vào thử GS chạy thì nó báo cái này
Và cuối cùng là em đi hỏi các Pro Dev thì bảo xài Joinserver và bỏ cái eDataserver đi

shinlong193
20-10-10, 04:03 PM
Xin lỗi ai có Client không cho em với lick die rui` muốn chơi mà cũng hông được
ai up thi` cho em lick mediafire nha
thank trước ^:)^

minhngumc
23-10-10, 10:38 PM
Hey, mình vừa tìm được cái link này tốc độ khá được.
tHanks bẠn nha Link của bạn chạy nhanh lắm:)>-
em hỏi nè :Sao em chạy server đủ rồi ngon lành rồi mà khi em vào client lại ghi không thể kết nối tới máy chủ
Em làm server online theo HD rùi (chủ yếu để bạn bè chơi) Mặc dù kể cả bất kì mu nào em cũng như thế

minhngumc
25-10-10, 02:52 AM
Không Có Ai giúp em ah :(
Vậy lại phải xóa đi vậy cài lại cái mới :(

viper9x
27-10-10, 09:31 PM
Ko kết nối được là do config sai serial hoặc Ip thôi, xóa đi cài lại cũng vậy thôi

Lặng Lẽ
29-10-10, 01:27 PM
client không down được bác ơi !!!

nh0clilove
29-10-10, 03:27 PM
link die het rùi cậu ơi....................

vista159
30-10-10, 02:08 PM
hehe cái sever cùi mía lổi Point cong mã 4 cột lổi skill lổi máu lổi tele hột me luôn ^^

ahshaky123
01-11-10, 03:04 PM
cho mhình cái clinet di0 link del hết rồi