PDA

View Full Version : Season V - Repack By - DaRkiv - Beta1

DaRthav
20-03-10, 11:06 AM
Here you go all a lot of fixes have been done on this in the last 24 Hours by me this is my Beta 1 Repack so more updates and fixes are coming when i have fixed them

So far i have Encountered No Bugs i am not saying there is none because u know that no body can promise that.

Enjoy

// SERVER FIXES + UPDATES:
//================================================== =====================================
#
# VER: 10.03.70 - 11/03/2010
# . [Reset] Fix on SP Reset System
# . [Options] Added Options for wings lvl 3 in commonserver
# . [Duel] Sometimes two different duel parties will end up in the same room
# . [Buffs] Summoner Buffs can attack in safe zone FIX
# . [PvP System] Added New INI
# . [Warehouse] Anti-Dupe Added for multivault
# . [Anti-Hack] Implemented Attack map and distance detection system on Normal Attacks (fixed false positives)
# . [CastleSiege] Improve Gates and Statues FIXED
#
# VER: 10.03.60 - 18/02/2010
# . [CastleSiege] Crown time FIXED
# . [TradeMix] Multiple Fixes implemented
# . [BotPet] Cant Enter/Invoked into event or duel map (when you enter bot exit from game)
# . [Anti-Hack] Implemented Attack map and distance detection system on SKILLS
# . [Anti-Hack] Implemented Attack map and distance detection system on Normal Attacks
# . [Crystal Edition][SCFVipShop] Control of items added
# . [Crystal Edition][SCFVipShop] AntiHack Control Added
# . [Crystal Edition][SCFVipShop] Server Side Implemented
# . [Crystal Edition][SCFVipShop] Added new SCFVipShop with interface - Client Side Implemented
#
# VER: 10.03.54 - 11/02/2010
# . [BotPet] LevelUp Mana FIX
# . [Item] Added full support of all items to +15 (Implemented MAX_ITEM_LEVEL define)
# . [BotPet] /botpet stats command remaked
# . [BotPet] Max Level Fixed
# . [WinLicense] Files now run again on Windows XP without compromise security.
#
# VER: 10.03.52 - 9/02/2010
# . [Warehouse] Anti-Flood (Must Wait 3 seconds before open it again with multivault)
# . [BotPet] Allow Change Skill System (More than one skill in each BotPet)
# . [BotPet] Calc Stats on LevelUp improved
#
# VER: 10.03.49 - 9/02/2010
# . [CastleSiege] Lag fixed when you enter in Crown Room
# . [CustomQuest] Doesnt come mail FIX (SQL FIX + GS FIX)
# . [BotPet] Inform life when life its < 40
# . [BotPet] New commands
# . [Server] Crash on /botpet Command FIX
# . [Crystal Pack] Addons and Fixes - Crystal Pack Ready
#
# VER: 10.03.43 [Advanced Package Only]
# . [BotPet] Cant Trade or Party With inform ADD
# . [ChaosCard] WPE Injection FIX
# . [Server] Option added for show/unshow when gages go to max
# . [TradeMix] Little bugs FIX
# . [Skill] Some Skills effects attack Cannon Tower by higher rates FIX
# . [BotPet] New feature BotPet only for VIPs
# . [Party] SCFMaxPartyLevelDiferense Option Added
# . [Server] T Bug Final Fix
# . [Character] Added options for MagicAttack
#
# VER: 10.03.38 [Advanced Package Only]
# . [Security] Internal Protocol Changes
# . [Crystal Edition] Preparing for release.
# . [Crystal Edition] Added Main client control.
# . [Crystal Edition] Added 64 new wings with their mixes.
# . [Crystal Edition] Started new branch for SCF Main Addon
#
# VER: 10.03.33 [Advanced Package Only]
# . [BotPet] Initial Release
# . [TradeMix] Fixed tipo issue.
#
# VER: 10.03.29 [Advanced Package Only]
# . [Protocol] PacketChecksum added
#
# VER: 10.03.23
# . [New Custom System] TradeMix (Use that not used items and transform them on cool items)
# . [New Custom System] Multi Warehouse

Credits:
SCFMT
Plasma32 - Cracking 10.03.70
DaRkiv - for the Fixes that have been done.

Server Files
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Files
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mirror

Main:

Serial: MuGaMinGSeason5
Version: 22856

ViewFor
20-03-10, 11:40 AM
Thanks for share. Good for a MU Online

DaRthav
20-03-10, 11:47 AM
Ty and Report any bugs to me please.

DaRthav
20-03-10, 04:19 PM
Encase some of u getting Crashes with the GS try this

Some people telling me the GS is crashing

Files should be working at 98% my server with the new 10.03.70 GS has been up for more than 12 hours with No Crash.

huntersun
20-03-10, 04:20 PM
Thanks for sharing :">

tungcz
20-03-10, 04:57 PM
Ty and Report any bugs to me please.

Big Bug: Damage item+15 less than the item+13 :)) only funly

Server work perfect does not crash, All are event worked, is't 98% less bug

membering
20-03-10, 05:25 PM
Question: With this SV we can use CashShop in version 1.07 ??

weixiao
20-03-10, 08:21 PM
:D bài viết đơn giản mà ấn tượng thật
hy vọng là sẽ cài đc thành công

YoungKeno
23-03-10, 05:02 PM
Các anh ơi! em có cài Server này Chạy ngon lành vào ngon lành
em tạo 1 cái Acc: có 1 con DarkLord 390Lvl với con Magic 400Lvl
em luyện con DarkLord một hồi em chọn nhân vật em chọn con Magic thì
Server bị Crash thì phải
mấy anh làm ơn giải đáp giùm em ! đừng chém em tội nghịêp ! Thanks mấy anh nhiều

kaisudo
24-03-10, 01:31 AM
GS was done to create Giuld >> GS crash
Em mù tiếng anh .em dịch = google mấy bác thông cảm :D. Có ai bị tạo Giuld xong GS bị đơ ko mọi người :(

Kid2111
24-03-10, 02:59 AM
cái này dùng Client nao vậy nhỉ .. zZ down Client 550 Mb :(

nhăt72
24-03-10, 06:12 AM
hey bro can i ask you question please ?? Like aafter i download this files and everything start so far so good but the mumaker tool it not work can u help me it please ???

SnowBlood™
26-03-10, 09:20 AM
hey bro can i ask you question please ?? Like aafter i download this files and everything start so far so good but the mumaker tool it not work can u help me it please ???

Have you config the mumaker yet?

onetheside123
29-03-10, 07:59 PM
Big Bug: Damage item+15 less than the item+13 :)) only funly

Server work perfect does not crash, All are event worked, is't 98% less bug
can you tell me that you test this server in what win ???
i think you use win vista,7 or 2k3 ?
:)>-

modbibi
29-03-10, 10:50 PM
hjx,dùng win server 2k3 vẫn bị crash khi tao G,ko bik ai cài trên win sever 2k3 ko bị crash ko chỉ mình với

hateroc22
29-03-10, 11:09 PM
hjx,dùng win server 2k3 vẫn bị crash khi tao G,ko bik ai cài trên win sever 2k3 ko bị crash ko chỉ mình với

Mình sài bt mà bibi :).Đâu có crash GUILD đâu :)

modbibi
30-03-10, 12:07 AM
Mình sài bt mà bibi :).Đâu có crash GUILD đâu :)

bạn có cài gì ko,có cài dotnetfx ko...bản winserver của bạn là bản gì...bản mình sài là enterprise edition,ko cài được dotnetfx 3.5...chạy tạo G vẫn bị crash,chán thật

onetheside123
30-03-10, 12:14 AM
bạn có cài gì ko,có cài dotnetfx ko...bản winserver của bạn là bản gì...bản mình sài là enterprise edition,ko cài được dotnetfx 3.5...chạy tạo G vẫn bị crash,chán thật
nghe các pác kia nói xài win 2k3 thì chạy SV của SCF 100% no crash
đang chuẩn bị cài
mà nghe câu này nản quá :(

modbibi
30-03-10, 12:23 AM
lúc đầu tưởng ko crash thiệt chứ nên mới dùng winserver 2k3,ai dè dùng thử cũng bị crash,xai win7 thì ko hề gì hết,load ngon

onetheside123
30-03-10, 01:00 AM
lúc đầu tưởng ko crash thiệt chứ nên mới dùng winserver 2k3,ai dè dùng thử cũng bị crash,xai win7 thì ko hề gì hết,load ngon
hôm bữa xài win xp pack 2 => crash
nghe nói win xp pack 3 no crash
ham hố cài thử => vẫn crash
giờ nghe nói win 2k3 no crash
ham hố đang cài => chưa biết (mà nghe trên lại nói bị crash)
trời đất x-(
P/S: các pác nói mình gà, ok mình chịu. Nhưng nói mình config sai là ko đc [-X ?Mình down nguyên xi về, sửa ip để online thôi. ko thêm bớt gì mà vẫn crash :-|

Kid2111
30-03-10, 11:44 AM
bản này dùng đẹp ... chưa test nhiều nên k bik có nhìu lỗi không ? mới test đánh Kưn k rớt đồ :) đánh Maya k rớt đồ :D đi event SS5 đc nhưng đồ thì cũng k có :D chắc phải Edit nói chung Event gần như hoàn thiện ... Tuy nhiên đi Devil thi Quái chỉ xuất hiện có 1 đợt rồi k xuất hiện nữa .. Gameserver báo lỗi : invalid monstertype .

mĩngin
30-03-10, 01:12 PM
GS was done to create Giuld >> GS crash

hateroc22
30-03-10, 01:47 PM

GUILD OKE 100% :) mình cái net 2.0 :D. Ham hố mua đĩa về cài ;)) oke. Xài XP severpack 3 GUILD crash+GS chạy tấm 1h crash ^^!

onetheside123
30-03-10, 03:36 PM

GUILD OKE 100% :) mình cái net 2.0 :D. Ham hố mua đĩa về cài ;)) oke. Xài XP severpack 3 GUILD crash+GS chạy tấm 1h crash ^^!
hiện giống bạn
ko bị crash
xài xp pack 3 crash như điên
:D

modbibi
30-03-10, 04:32 PM
hiện giống bạn
ko bị crash
xài xp pack 3 crash như điên
:D

Rick cũng dùng bản winserver 2k3 standard edition sp2 luôn àk...

modbibi
30-03-10, 04:33 PM

chụp cho mình tấm hình tạo G thành công trên win bạn xài với

onetheside123
30-03-10, 05:13 PM
Rick cũng dùng bản winserver 2k3 standard edition sp2 luôn àk...
yes,
hôm qua nghe a nói e cũng muốn thử ?
biết là crash nhưng test thì lại ko ?
hiện giờ cho >10 th bạn onl
>3 4h rồi chưa crash :D

modbibi
30-03-10, 05:56 PM
yes,
hôm qua nghe a nói e cũng muốn thử ?
biết là crash nhưng test thì lại ko ?
hiện giờ cho >10 th bạn onl
>3 4h rồi chưa crash :D

e test tạo Guild chưa,chỉ có tạo G là bị crash thôi,còn mọi thứ OK hết :D,với lại e có bản win đó ko,cho a link down hoặc bản ghost đi

hoaminh86
30-03-10, 06:43 PM
tui cai tren XP p2 tao guild là đơ server kaka nan ghe

onetheside123
30-03-10, 06:57 PM
e test tạo Guild chưa,chỉ có tạo G là bị crash thôi,còn mọi thứ OK hết :D,với lại e có bản win đó ko,cho a link down hoặc bản ghost đi
các bước làm như sau:
a ra tiệm hú th chủ 1 cái đĩa win sv 2k3 edition enterprise
cài đặt net framework 1.1 rồi 2.0
sau đó run bình thường :)>-

hoaminh86
30-03-10, 07:06 PM
thui lam ss4 cho đỡ mệt .....30 char ...

modbibi
30-03-10, 07:26 PM
các bước làm như sau:
a ra tiệm hú th chủ 1 cái đĩa win sv 2k3 edition enterprise
cài đặt net framework 1.1 rồi 2.0
sau đó run bình thường :)>-

ọc,a đang dùng bản enterprise edition nè,e chụp ảnh bản win của e a xem nào,net framework 1.1 thì có sẵn rồi mà

onetheside123
30-03-10, 09:14 PM
ọc,a đang dùng bản enterprise edition nè,e chụp ảnh bản win của e a xem nào,net framework 1.1 thì có sẵn rồi mà

nếu tạo crash thì a cho tạo guild trên web
cái này khó gì với a :D
a cũng có thể dùng bản BrCF
e đang run bản đó, 20 người onl 6h chưa crash

hateroc22
30-03-10, 09:20 PM
chụp cho mình tấm hình tạo G thành công trên win bạn xài với

Hihi Mình chụp máy LAN :) 100% ko crash:)>-.Tớ thix SCF hơn :D

tungcz
31-03-10, 05:06 PM
Cho mình hỏi, các bạn dùng Main series 1.07xxx chạy Server này PcPointshop có hoạt động không vây?. Mình thử test Main1.07H những PcPointshop không hoạt động. Bấm "D" cũng không thấy có, nhưng chạy Main1.06xxx thì tất cả đều Ok hết, chỉ có điều chưa kiếm được cái Glow.dll cho new item phù hợp với Main series 1.06xxx

Xin chân thành cảm ơn

kaisudo
31-03-10, 05:21 PM
ai cho hỏi cái nếu muốn sử dụng skill Xoay kiếm của DK khi lv 1 thì chĩnh thế nào vậy chỉ giùm cái thank mọi người

xom1b
31-03-10, 06:38 PM
Cho mình hỏi, các bạn dùng Main series 1.07xxx chạy Server này PcPointshop có hoạt động không vây?. Mình thử test Main1.07H những PcPointshop không hoạt động. Bấm "D" cũng không thấy có, nhưng chạy Main1.06xxx thì tất cả đều Ok hết, chỉ có điều chưa kiếm được cái Glow.dll cho new item phù hợp với Main series 1.06xxx

Xin chân thành cảm ơn

Main đó hình như Disable PCpoints để add cash shop thì phải. Nhưng chả hiểu Cash Shop ở SV KOR sao chứ đem về mình bấm X ra cái bảng có chữ OK thôi :D

modbibi
31-03-10, 07:53 PM

nếu tạo crash thì a cho tạo guild trên web
cái này khó gì với a :D
a cũng có thể dùng bản BrCF
e đang run bản đó, 20 người onl 6h chưa crash

ko dơn giản là tạo G bị crash đâu,hễ ai nằm trong G mà vào game là crash rồi thế mới khổ chứ,hjx

onetheside123
31-03-10, 08:00 PM
ko dơn giản là tạo G bị crash đâu,hễ ai nằm trong G mà vào game là crash rồi thế mới khổ chứ,hjx
thật là khiếp
o:-)
hay a thay GS khác xem
lấy cái 10.0.15 test ~o)

hateroc22
31-03-10, 08:40 PM
thật là khiếp
o:-)
hay a thay GS khác xem
lấy cái 10.0.15 test ~o)
10.0.15 thì xài XP ko crash :) ^^!
Mobibi thay cái Server của DRAKYOY and LUCINO gì gì ấy xem :):-|

modbibi
31-03-10, 09:41 PM
hjx,mình dùng tất cả các bản rồi,test trên win 7 thì bình thường,mà dung winserver 2k3 vẫn bị,ko hiểu sao các bạn ko bị mà mình bị hjxhjx,có lẽ kiếm đĩa winserver khác cài lại xem sao

tungcz
31-03-10, 10:19 PM
Main đó hình như Disable PCpoints để add cash shop thì phải. Nhưng chả hiểu Cash Shop ở SV KOR sao chứ đem về mình bấm X ra cái bảng có chữ OK thôi :D

không hiểu sao chứ main mình load Main gốc của Korea nhưng PcPoint không hoạt động, có hiện hình cái chuột máy tính, nhưng bấm vào không thấy gì, còn trên bảng D không hiện nút bấm vào PcPointShop. Bấm X cũng chỉ hiện lên bảng OK chẳng có gì nữa. Main ver 1.06xx thì ok hết, nhưng server đang chạy lỡ add new item rồi, giờ chạy main 1.06 thi glow không hoạt động 1 mầu vàng khè, còn main 1.07H thì glow ok nhưng bị mất chức năng PcPoint. Nói chung không cái nào hoàn hảo cả :))

hateroc22
31-03-10, 11:56 PM
không hiểu sao chứ main mình load Main gốc của Korea nhưng PcPoint không hoạt động, có hiện hình cái chuột máy tính, nhưng bấm vào không thấy gì, còn trên bảng D không hiện nút bấm vào PcPointShop. Bấm X cũng chỉ hiện lên bảng OK chẳng có gì nữa. Main ver 1.06xx thì ok hết, nhưng server đang chạy lỡ add new item rồi, giờ chạy main 1.06 thi glow không hoạt động 1 mầu vàng khè, còn main 1.07H thì glow ok nhưng bị mất chức năng PcPoint. Nói chung không cái nào hoàn hảo cả :))
Hầu hết main 1.7 trở lên hình như test ko thấy PCpoint.Main 1.6 mới có :D anh Tùng ạ ^^!:D

membering
01-04-10, 10:27 AM
cái bảng khi bấm chữ X lên là bảng thông báo không thể kết nối đến máy chủ CashShop, nếu chọn giữa PCPointShop và Item mới thì hãy tự quyết định thoy.

tungcz
01-04-10, 11:24 PM
cái bảng khi bấm chữ X lên là bảng thông báo không thể kết nối đến máy chủ CashShop, nếu chọn giữa PCPointShop và Item mới thì hãy tự quyết định thoy.

Dùng Main Ver: 1.06xx thì có PcPointShop, Item glow cuối cùng mình cũng tìm được cách làm, tut hướng dẫn bên Rage có từ năm 2008 giờ mới cần đến nên mới vào đọc. Đọc từ đầu đến đuôi mới hiểu ra rằng cần tìm 2 function call trong Main để patch vào glow.dll glow.dll patch vào main nào cũng được. Vậy mà mấy hôm hỏi loạn xạ cả lên :))

xom1b
02-04-10, 12:59 AM
cái này mình ít ngâm cứu lắm. :)). Chả bao h` add newitem. Là tín đồ của hàng Original mất rùi :-SS
Nói chung Cash Shop Kor này ko như JPN, VTM hay CHS. Nó chẳng giống ai về hoạt động nên đến giờ vẫn chưa có Server nào work với cái này(đợi có ai bê cái GS SS5 KOR về thì nuột :X). Mình ko test SS5 cho hỏi main nào đã support Mix +15 vậy ta :D
Còn PCPoints như tungcz nói thì đó là do main đã bị tụi Wz bỏ trên Seri 1.07 nên sẽ ko xài đc

membering
02-04-10, 08:09 AM
Dùng Main Ver: 1.06xx thì có PcPointShop, Item glow cuối cùng mình cũng tìm được cách làm, tut hướng dẫn bên Rage có từ năm 2008 giờ mới cần đến nên mới vào đọc. Đọc từ đầu đến đuôi mới hiểu ra rằng cần tìm 2 function call trong Main để patch vào glow.dll glow.dll patch vào main nào cũng được. Vậy mà mấy hôm hỏi loạn xạ cả lên :))
úi zậy để sử dụng glow thì cần phải call cả LoadLibraryA và GetProcAddress lun hả, chứ không phải chỉ cần call LoadLibraryA thoy sao >_<!!

tungcz
02-04-10, 12:39 PM
úi zậy để sử dụng glow thì cần phải call cả LoadLibraryA và GetProcAddress lun hả, chứ không phải chỉ cần call LoadLibraryA thoy sao >_<!!
không phải, hàm trên chỉ để hook dll thôi, hàm call ở đây là 2 hàm gọi đến ofset đến để change textures mầu cho item. Bạn đọc bài này sẽ hiểu ngay: