PDA

View Full Version : [EDMT] Season 5 Gold Version 20.7.1

Trang : 1 [2]

modbibi
11-11-09, 04:05 AM
cái lệnh này do ng` ta thêm vào mà :D

thì mình biết là người ta thêm vào,mình có bác bỏ điều đó đâu,nhưng ý của bạn là sao,mình ko hiểu câu nói của bạn :^o:^o

eddy
11-11-09, 08:57 AM
vậy là chứng tỏ bản thương mại vẫn ko thể hoàn hảo được nhỉ,khi mem đánh lệnh /díconnectall và /logoutall(tuy nhiên cái này có thể fix được) thì GS crash luôn,GM đánh skill 1 lúc cũng crash

Vậy thì kiếm mấy MU EDMT thương mại mà làm CRASH nó :))... Cái jif tớ cũng nắm đằng cán hết ák :))... Đừng tưởng bản 20.07.01 này hoàn hảo .... Ở sẻies tm của tớ lên tới 23 rùi :))... DisconnectAll và LogoutAll chỉ là những lệnh tớ "dự phòng"...Tớ có hơn 10 lệnh làm Crash Server trong DLL :))...k public thui :))

eddy
11-11-09, 09:02 AM
lỗi gì vậy Bờm,mình nood ko biết được,chỉ mình đi...
@Tomatoes,eddy : các bác chỉ em cách làm cho con Leo ở devias đưa vào event với,nhấp vào nó mà cứ đứng trơ trơ có vào được event đâu và khi ném nhẫn ở devias thì nữa,cũng có vào được event đâu,ném 1 phát nhẫn bay ra luôn,ko có gì xảy ra cả,được cái ném ở loẻn tì vào được vulcal~X(~X(~X(

;))... Thì tự code riêng 1 hàm move vào map nào tùy ý :).......

cá mập xám
11-11-09, 09:29 AM
eddy and a Leench, a thief, he is using the source of SCFMT, and not the credits put it, he and a leecher cheat and a thief with no scruples
Really :-/

:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t

XxRubyxX
11-11-09, 11:16 AM
hì,có nhiều cách để disable cái này,cách dơn giản nhất là bạn mở cái EDMT.dll ra = ultra rồi tìm đến dòng hex này

2F 64 69 73 63 6F 6E 6E 65 63 74 63 68 61 72 00 2F 6C 6F 67 6F 75 74 61 6C 6C 00 00 2F 64 69 73 63 6F 6E 6E 65 63 74 61 6C 6Cthay bằng dòng sau:

00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00 00

Không đc modbibi , mặc dù tớ có change lại nhưng vẫn vậy , vào đánh lệnh này cái là Crash GS ngay , cậu xem lại đoạn change nhé .
Thank .

uongsting
11-11-09, 11:31 AM
Really :-/

:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t

SCFMT 7.11.30, source from diel =))

AnNam
11-11-09, 11:51 AM
sao cái event ss5 gì đó kì quá vậy , bấm vào con quái là vào event chổ con trùm luôn , nhớ bữa xem cáo video mu.kor thấy event nó đi từ từ ngoài vào trong qua nhiều bẫy lắm mới tới được con trùm mà ? Mà sao chỗ con trùm có cánh cổng mà đi đến đó là bị kẹt không đi qua được ??? Sao cái Event ss5 này webzen thiết kế í ẹ thế nhỉ , không hấp dẫn bằng mấy cái event như Kantru hay Crywofl , công thành , ilusion ...

modbibi
11-11-09, 11:51 AM
;))... Thì tự code riêng 1 hàm move vào map nào tùy ý :).......

cái chính là cách làm cái hàm code đó ấy chứ,eddy chỉ giáo cho mình được ko,nếu được thì thanks much :D

Karlee_VN
11-11-09, 12:17 PM
Không hiểu mình test không dính lỗi nào
còn lại chỉ là do config chứ gì
bản này good cho 1 Mu Online

Anh Hà test ko dính lỗi nào kìa. Các bạn noob hết :">

AnNam
11-11-09, 12:28 PM
Anh Hà test ko dính lỗi nào kìa. Các bạn noob hết :">

ông Hà này dữ quá , biến cái có thành không =))

modbibi
11-11-09, 01:13 PM
Tớ vừa lập nhóm cùng xom1b vào hôm qua nếu thích cậu có thể tham gia vào cùng thảo luận Dev Muserver .

mình vào được ko,cho mình xin nick y! của các bạn đi,mình còn nood,chỉ xin học hỏi cách làm thôi chứ chắc chẳng dev được đâu :D

huntersun
11-11-09, 01:23 PM
mình vào được ko,cho mình xin nick y! của các bạn đi,mình còn nood,chỉ xin học hỏi cách làm thôi chứ chắc chẳng dev được đâu :D
Muốn vào thì share anh em cái web 4.0 o:-)

kjmbialon
11-11-09, 01:48 PM
Trở lại với MU ofline cho đỡ bùn JX mãi chán qua MU cho zui hè hè

bkvietanh
11-11-09, 02:13 PM
sao trong bản này ko có DB vs mấy file restore DB thế :|

MU Sành Điệu
11-11-09, 03:54 PM
Lỗi chuối cho nhưng ai online.
Rồi sẽ thấy
;))

tikatoo2k
11-11-09, 04:04 PM
ai share dùm mình cái main đi, dùng main của Main 1.06.30 [D+] - Craked Micronics [NO-GG] thì nhấn vào ko tác dụng, dùng main của Eddy share trong bản free thì load dc 1 chút rồi out ra liền T_T

vietpro8x
11-11-09, 04:10 PM
Lỗi chuối cho nhưng ai online.
Rồi sẽ thấy
;))
rồi you cũng thế thoai.
Gớm.......... nỡm ạ

MU Sành Điệu
11-11-09, 04:29 PM
rồi you cũng thế thoai.
Gớm.......... nỡm ạ

NỠm tôi không dunggf bản này khi phát hiện ra =))

XxRubyxX
11-11-09, 04:35 PM
tớ có add yahoo cậu rồi tối này online đi tớ pm đang test bản đầu tay của xomb1 có hứng thì cùng test :)
đừng lo tớ kêu cậu share cho team cái web của cậu , không có đòi hỏi gì cậu đâu chỉ mong sao team bền lâu là okies rồi còn web cậu thì để cậu tự dev chúc tm tốt ^^! .

uongsting
11-11-09, 05:56 PM
NỠm tôi không dunggf bản này khi phát hiện ra =))

Sao đổi Mu Tình Yêu qua Sành Điệu nhanh thế chú.
Chúc Mu ĐK nhé %%-

hoang0109
11-11-09, 07:04 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai xem hộ lỗi này fix sao
Xin có Web phù hợp với bản này chưa anh em xin luôn nào :-@

modbibi
11-11-09, 07:47 PM
tớ có add yahoo cậu rồi tối này online đi tớ pm đang test bản đầu tay của xomb1 có hứng thì cùng test :)
đừng lo tớ kêu cậu share cho team cái web của cậu , không có đòi hỏi gì cậu đâu chỉ mong sao team bền lâu là okies rồi còn web cậu thì để cậu tự dev chúc tm tốt ^^! .

hì,sao ko thấy cái nào ép nick mình thế nhẩy

XxRubyxX
11-11-09, 08:02 PM
hì,sao ko thấy cái nào ép nick mình thế nhẩy
Có đó tớ đã gửi tin cho cậu tối nay hợp team lúc 10h30 đó , có gì online yahoo đọc nhá
__THÂN__

cena_hiphop_12
11-11-09, 08:11 PM
Cho tớ họp với. Mà họp gì thế. Nếu là Mu tớ ko biết đâu nhá :|

modbibi
11-11-09, 08:15 PM
Có đó tớ đã gửi tin cho cậu tối nay hợp team lúc 10h30 đó , có gì online yahoo đọc nhá
__THÂN__

hi`,uk`,10h30 mình onl :D aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

cuocdoisp
11-11-09, 08:32 PM
1.Khi nào Share web vậy Modbibi
2. Sau khi đọc 28 page mình có một vài suy nghĩ thế này
a. Van_Bom và Tomatoes : Server có 1 bug khủng khiếp ,những người biết có thể đánh sập Server của các bạn bất cứ lúc nào vì lý do đó Server này không thể mang ra Online
b. Ngoài bug khủng khiếp như 2 đại cao thủ đã test và chủ nhân Eddy xác nhận còn rất nhiều bug cũng KHỦNG KHIẾP mà chủ nhân của nó Eddy add vào mà chưa ai biết , nếu ai biết thì việc phá Server là rất đơn giản
c. Server theo trường phái riêng Team EDDY vì thế đa số web Free share trên 4rum clbgamevn.com không hợp ( khi online với Server này ta sẽ không dùng được toàn bộ chức năng của web , do code Class Server EDDY khác SCF trong khi web chủ yếu viêt cho SCF " theo YEUVO_THUONGCON : Tất cả các Class + 1 , trừ DL )
d. Option của Server quá tuyệt , nhiều Evnet hấp dẫn , dễ sử dụng đối với những người mới vào nghề . Các Evnet được bố trí khá hợp lý , Spot ngon . Đặc biệt có đồ Full+Thần (niềm mơ ước của rất nhiều Admin , cái này LanOfPhi nói sẽ có Guild hướng dẫn sau....:)>- )
e. Server chạy tương đối nhẹ , DB đơn giản ( 1 DB duy nhất tích hợp )

Thôi thì trước khi Tạm biệt anh em , cứ nói thẳng mấy nhận định thế này , có gì động chạm đến ai thì bỏ qua cho nhé .
a. SERVER Tuyệt đối ngon nếu dành cho OFFLINE
b. SERVER trên chính thức là bản Thương mại 100% của EDDY , vì thế có thể nhận thấy một vấn đề là : những lỗi hay bug game trên , chủ nhân của SERVER là EDDY không hề biết hoặc không hề sửa được
c. SERVER làm rất đơn giản , thích hợp cho những ai lười ..tạo 1 DB là xong . Không thích hợp cho những người mới học làm MuServer .
d. Lời Khuyên Chân Thành : nếu có nhu cầu làm SERVER ONLINE , muốn mua Server có lẽ Tomatoes vẫn là số 1 , vì mình thấy Tomatoes bán SERVER đã lâu , nhưng chưa hề có lời qua tiếng lại , phản đối nào trên 4rum cả .
------------------------------------------------------------------------------------
MuServer tại việt nam vào thời điểm bây giờ có thể nói đã từng bước đi vào diệt vong , nó không phải là món hàng béo bở nữa . Những ai mới vào nghề thì chỉ nên coi MuServer như một phần giải trí , không lên đầu tư tiền của và thời gian vào nó . Đã từng có những Server lậu kiếm không đứoi 80tr /1 tháng nhưng vào thời điểm này đó là con số không tưởng . Tại sao mình lại nói thế ? các bạn cứ để ý thì thấy các cao thủ trong Clb gần như đã nghỉ hưu , tạm biệt 4rum . Họ ra đi không đơn giản vì nhũng xích mích nhỏ bé , những lời châm chọc mà vị họ hiểu rằng mình đã mất quá nhiều thời gian vào MuServer mà quên đi cuộc sống đích thực , họ hiểu rằng chỉ với vài kiến thức trong MuServer họ sẽ không thể phát triển được trong cuộc sống thực . Vì thế họ rút lui , có người âm thầm lặng lẽ rút lui , cũng có những người trước khi ra đi đã để lại số tài sản khổng lồ về Server cho các bạn ( cuonglee ) . Những hảo thủ như :

DavidHuynhVan
AnhHungCoDon
TranPhuong
Cuonglee
tomatoes
dh_notable
Dragon..
Mr.Noob
clbgamesvn....
Những tượng đài của Clbgame gần như đã " Quy Ẩn Giang Hồ " hết . Các đàn anh trong giới MuServer một thời " thắm sáng " tình yêu Game cho toàn Clbgames với những tác phẩm " Bất Hủ " " Free All " đã ra đi , để lại những " Đàn Em " sặc mùi $$$ ( một số thôi nhé , kô nói hết đâu ;) ) ... MuServer clbgamesvn có lẽ giờ chỉ là cái "TOPIC - MUA và Bán " đã là cái TOPIC " Buôn Bán Đích Thực "
MuServer-Clbgamesvn có lẽ cũng đã đến hồi tàn , admin kô quan tâm , " Những Tượng Đài " cũng bị " hạ " xuống . Ước gì các " Anh ấy " quay lại , Clbgame -net4viet lại được như xưa

những tấm gương sáng , n

cuocdoisp
11-11-09, 09:26 PM
Spam Phát nữa trước khi tạm biệt . Người anh em tốt Mr.Noob " Mình đi theo bạn đây "

huntersun
11-11-09, 09:35 PM
cuocdoisp cũng ra đi luôn à 8-x

modbibi
11-11-09, 09:36 PM
Spam Phát nữa trước khi tạm biệt . Người anh em tốt Mr.Noob " Mình đi theo bạn đây "

lại một người nữa ra đi,hjx.cũng buồn thật nhưng mình vẫn còn yêu Mu lắm,mong những người ra đi rồi để lại cái gì đó,chẳng hạn như là kinh nghiệm DEV Muserver chẳng hạn

tomatoes
11-11-09, 10:16 PM
Xin đính chính với bác 1 câu là em chưa từng,chưa hề và cũng chưa đủ trình độ Code ra 1 Plugin cho GS WebZen :) vì thế đừng nói là Server của Tomatoes :D
Em chỉ biết Crack và R.E + antihack (tầm TB).Vì thể chỉ dám bán Crack SCFMT thui :)
Thực tế ra bất kỳ việc gì cũng vậy,hễ đụng đến thương mại sẻ khó tránh mất lòng.Thực ra phiên bản MU nào cũng thế thui,cũng có những điểm manh,điểm yếu.Khó có thể so sánh 1 cách đơn giản đc,quan trọng là Admin có tài hay ko thôi.
Cho dù thực tế GS trên cũng có vài bug nhưng nó cũng rất good so với các bản Public SS5 trên TG thời điểm hiện tại rồi.
Còn nếu Admin Mu nào có khả năng tài chính và nhắm làm ăn đc thì có thể mua của rất nhiều Team uy tín hiện tại: SCFMT,UCD,TSN,X-Team ,v,v...
Nhưng khuyên các bạn có kiếm $ thì cũng hãy nghĩ đến tình yêu dành cho MU,đừng để nó tàn lụy theo 1 cách quá tiêu cực tại VN.

XxRubyxX
11-11-09, 10:25 PM
lại 1 người trong clb nữa ra đi , riếc rồi pro ko còn trong clb nữa , nhưng chúng ta cũng còn có mục đích mà ;)) , tớ chưa buông xui đc đâu , chăm chỉ Dev Muserver sau này còn nhờ nó mà Dev cái khác . ^_^!

xom1b
12-11-09, 02:54 AM
các bạn hãy nhìn nick của tôi đc reg từ bao giờ
gắn bó từ thời clb thành lập đến nay chứng kiến nhiều sự xuất hiện rồi ra đi của các pro
chính các bạn tại sao không tự phấn đấu học hỏi để khẳng định mình nhỉ
mình tin các bạn sẽ làm đc :D

saigonlangtu
12-11-09, 10:50 AM
sao mình chạy cái gameservercs, nó xuất hiện lỗi này, rồi tằt cái gameservercs đi, đồng thời trong thư mục gameservercs nó xuất hiện 1 file vài trăm mb.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai bik chỉ mình với

huntersun
12-11-09, 11:04 AM
sao mình chạy cái gameservercs, nó xuất hiện lỗi này, rồi tằt cái gameservercs đi, đồng thời trong thư mục gameservercs nó xuất hiện 1 file vài trăm mb.

ai bik chỉ mình với
Lỗi này có nghe rồi nhưng không nhớ là sửa làm sao? :-<

modbibi
12-11-09, 11:06 AM
Lỗi này có nghe rồi nhưng không nhớ là sửa làm sao? :-<

ac,trả lời bằng 1 câu này mà reply nhanh ghớm :)) :))

Tester.Mu
12-11-09, 02:18 PM
Xem lại JoinServer . IP khi chạy JoinServer có giông khi chạy GS hay không, vào database1,2 kiểm tra lại IP xem chính xác chưa

XxRubyxX
12-11-09, 05:37 PM
modbibi hôm qua thấy cậu chưa off mà pm hem trả lời vậy , cũng ko thấy IDE nữa , tối nay online nha test server của team mình . sao rồi cậu add đc option nào chưa ^^!

huntersun
12-11-09, 05:42 PM
ac,trả lời bằng 1 câu này mà reply nhanh ghớm :)) :))
Ít ra không biết cũng trả lời cho người ta 1 câu chứ :D

Tester.Mu
12-11-09, 06:38 PM
modbibi hôm qua thấy cậu chưa off mà pm hem trả lời vậy , cũng ko thấy IDE nữa , tối nay online nha test server của team mình . sao rồi cậu add đc option nào chưa ^^!

Team có tuyển thêm ngươi không ruby , nếu có cho mình xin 1 chân nhé

XxRubyxX
12-11-09, 07:17 PM
Team có tuyển thêm ngươi không ruby , nếu có cho mình xin 1 chân nhé
Củng đc có gì cho tớ yahoo , tối nay online tớ hỏi ý mọi người giúp cậu :)

modbibi
12-11-09, 08:17 PM

sorry,tối qua lúc mình đi kiếm cái gì đó ăn thì ông anh mình ngồi máy,thấy các bạn pm nên ide luôn hay sao ấy,sau đó off luôn,minh dzo ko có máy nữa nên ngủ luôn,xl các bạn nha.Hôm nay mình học cả ngày nên chưa nghiên cứu nữa,để mình xem từ từ ;),mình còn phải theo các bạn học hỏi đã chứ :D

huntersun
12-11-09, 08:48 PM
Bạn đi 1 mạch luôn đừng dừng lại. $-)

modbibi
12-11-09, 08:56 PM
Bạn đi 1 mạch luôn đừng dừng lại. $-)

đi 1 mạch cũng dzậy àk /:)/:),sao cái này cũng client này trước mình chạy SV SCF vào map này chạy ngon mà,giờ bị sao ta

Tester.Mu
12-11-09, 09:15 PM
Củng đc có gì cho tớ yahoo , tối nay online tớ hỏi ý mọi người giúp cậu :)

Hỏi giùm mình nhé
Y!M: hotro.test

khianhtrolai
12-11-09, 10:00 PM
ai cho mình xin cái video cách cài hoặc bạn ghi từng bước cài đặt dùm với mình cài 2 tháng rồi chưa xong cái SS4 của huntersun nữa mà hỏi thì không ai trả lời

Tester.Mu
12-11-09, 10:20 PM
ai cho mình xin cái video cách cài hoặc bạn ghi từng bước cài đặt dùm với mình cài 2 tháng rồi chưa xong cái SS4 của huntersun nữa mà hỏi thì không ai trả lời

PM mình luôn , mình giúp cho
Y!M: hotro.test

tikatoo2k
12-11-09, 10:36 PM
bản này nói chung chạy cung gud, nhưng vừa vào choi dc vài h là thấy lỗi tùm lum
- Ko làm nhiệm vụ 220 dc, mua sách rồi mà lại NPC nó báo là chưa
- Quăng hộp kudun thì lụm đồ vào bị dis vì phát hiện item dup
- Đi chaos lỗi, ko có quái mà tự nhiên chết nhảm
dang test tiếp, dc thì cài cho tiệm net choi :))

xom1b
12-11-09, 11:29 PM

ai bik chỉ mình với

đổi cái UDP port cua GS đi rồi bật GS_CS lên

saigonlangtu
13-11-09, 12:45 AM
đổi cái UDP port cua GS đi rồi bật GS_CS lên

ban có thể hướng dẫn cho mình được không? udp port nó ở đâu và chỉnh như thế nào. thanks

XxRubyxX
13-11-09, 01:43 AM
ban có thể hướng dẫn cho mình được không? udp port nó ở đâu và chỉnh như thế nào. thanks
Find UDPPort Trong D:\Muserver\EDMTdata\EDMTOption.ini , trong đó có ngay line 44 UDPPort change mặc định = 60006 và nếu mở thêm sub server con thì cứ change lên + 2 số 60006 .
VD : 60008 , 60010 , và GS_CS cũng thuộc dạng như 1 sub server :) .
Chúc bạn thành công .

xom1b
13-11-09, 01:43 AM
mình ko nhầm là cái này có UDPPort trong mấy file .ini ý tại ko down mà :D

phiyeutuan08
13-11-09, 03:36 AM
Đã ai giải quyết được cái tiếng thình thịch rơi đồ của bạn này chưa
Nghe nản quá mà bỏ tiếng thì chán
Làm sao đây

WilliamCount
13-11-09, 07:37 PM
Hjx ai giúp mình với vật vã 3 ngày ùi vẫn chưa xog đc cái bản này
cài sv thì xog rồi còn cái cilent vs cái path thì có rùi (cilent FPT ss4 + path 1.06B+ cái mà eddy share bên free đó) cái đi cài lại thi vào đc có đến cái luc nó chạy xog cái thanh màu trắng bên dưới là djs liền ah chịu ko bik ntn cả ai giúp mình với:-<:-<:-<:-<
Mấy sv trước cài lần là xog còn cái nì lâu wé

thanbaima
13-11-09, 08:12 PM
Làm gì có cái Event SS5 nào hoạt động ở đây ? Mấy cái Option làm đc chẳng qua là có Source của SCF, đâu phải tự code 100% đâu :)

Destruct
13-11-09, 09:22 PM
Làm gì có cái Event SS5 nào hoạt động ở đây ? Mấy cái Option làm đc chẳng qua là có Source của SCF, đâu phải tự code 100% đâu :)
Source là Source chung, là cái GS ban đầu. Còn Options là tạ Decompile rồi Coding rồi lại Compile lại. Bạn xem mấy cái Sources Options share trên các Forum có phải là chỉ có mỗi Offsets không? Bạn đọc và thử làm đi! Đừng coi người khác bằng nửa con mắt như vậy!

xom1b
13-11-09, 10:41 PM
Source là Source chung, là cái GS ban đầu. Còn Options là tạ Decompile rồi Coding rồi lại Compile lại. Bạn xem mấy cái Sources Options share trên các Forum có phải là chỉ có mỗi Offsets không? Bạn đọc và thử làm đi! Đừng coi người khác bằng nửa con mắt như vậy!
ng` ta nói cũng có 1 phần đúng mà nhưng mình nghĩ source SCF kia có chung đâu, đâu phải ai cũng có nó :D

Nylan
14-11-09, 12:19 AM
Đúng như toma nói có 1 Bug ai biết củng hết hồn và chắc sẽ không dám đưa Online bản này :D....

Demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

spam phát :D

modbibi
14-11-09, 12:21 AM
Đúng như toma nói có 1 Bug ai biết củng hết hồn và chắc sẽ không dám đưa Online bản này :D....

Demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

her her,bik rồi hả NyLan 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

Nylan
14-11-09, 12:23 AM
her her,bik rồi hả NyLan 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

Biết và đã fix :))...kinh khủng thật...

"Choro"

modbibi
14-11-09, 12:51 AM
Biết và đã fix :))...kinh khủng thật...

"Choro"

hihi,nhờ có "choro" mới bik hả :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

Nylan
14-11-09, 01:22 AM
hihi,nhờ có "choro" mới bik hả :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

Biết thì có biết trước đó rồi nhưng đang quá trình fix chưa xong nên mới bị...nhưng sau đó thì hết rồi đấy thôi....:P

xom1b
14-11-09, 04:39 AM
Hjx ai giúp mình với vật vã 3 ngày ùi vẫn chưa xog đc cái bản này
cài sv thì xog rồi còn cái cilent vs cái path thì có rùi (cilent FPT ss4 + path 1.06B+ cái mà eddy share bên free đó) cái đi cài lại thi vào đc có đến cái luc nó chạy xog cái thanh màu trắng bên dưới là djs liền ah chịu ko bik ntn cả ai giúp mình với:-<:-<:-<:-<
Mấy sv trước cài lần là xog còn cái nì lâu wé

xem chỉ dẫn trong sv nhé xài client FPT + path 1.06B ko đc đâu
download client
nếu thấy ko yên tâm chon 1 path 1.05 nào đó rồi up path 1.06B+ vào
ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline
rồi xài main trong sv là OK

itatknic
14-11-09, 11:47 AM

Demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

.
Lỗi gì vậy pro . Nói em biết đựoc ko pro :-/ #:-s#:-s#:-s

Nylan
14-11-09, 01:58 PM
.
Lỗi gì vậy pro . Nói em biết đựoc ko pro :-/ #:-s#:-s#:-s

Lỗi này mình không thể nói được...vì còn rất nhiều MU đang Online bản này...nên mình không thể công khai...các bạn muốn chắc cú và ổn định hãy liên hệ ngay tác giả Eddy để đăng ký sử dụng bảo đảm Support 1 cách tốt nhất.

Yahoo: Eddy : mucoderakaeddy

Spam phát <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Se7eN747
14-11-09, 02:51 PM
lỗi đó mà biết được là sập ngay nên tốt nhất ta cứ im lặng ;))

phiyeutuan08
14-11-09, 02:59 PM
Hix cái lỗi tiếng đồ rơi cứ phìng phịch bác nào fix được chưa?
Giúp với cả cái sever nuột thế mà hỏng ngay phần sound chán quá[-O<

Mr.Cendy
14-11-09, 06:29 PM
thanks pro :D.....................

eddy
14-11-09, 07:00 PM
Biết thì có biết trước đó rồi nhưng đang quá trình fix chưa xong nên mới bị...nhưng sau đó thì hết rồi đấy thôi....:P

^^.... Tốt nhất đừng nói ! Để member tự phát hiện chứ nói ra :-ss...... MU ng` ta sập => mình gián tiếp phá đó :p

khianhtrolai
14-11-09, 10:00 PM
Eddy ơi cho mình xin SDT và nick chat bạn ơi

trdhiepitvnu
15-11-09, 10:16 PM
cho mình hỏi một vấn đề hơi ngớ ngẩn tý.
Mình đã thay đổi ip 192.168.1.6 thành một ip khác của mình.thay đổi join server .chạy server ngon lành rồi.nhưng khi chạy client thì không thể vào được.liên tục bị disconect....nản.
Minh dùng thử một client hình như là của muthanhnien nhưng cũng không có hi vọng gi.
....làm sao bây giờ....

XxRubyxX
15-11-09, 11:16 PM
cho mình hỏi một vấn đề hơi ngớ ngẩn tý.
Mình đã thay đổi ip 192.168.1.6 thành một ip khác của mình.thay đổi join server .chạy server ngon lành rồi.nhưng khi chạy client thì không thể vào được.liên tục bị disconect....nản.
Minh dùng thử một client hình như là của muthanhnien nhưng cũng không có hi vọng gi.
....làm sao bây giờ....
Cậu hex ip main mà cậu đổi lại là vào game được chứ có gì đâu cần thì send main và ip cậu dùng tớ hex cho cậu :)

trdhiepitvnu
16-11-09, 09:34 AM
mình đã vào được rồi.trải qua bao khó khăn.
cho mình hỏi bản này item mới không vậy
mình đã vào file mdb của mumaker để đổi code nhân vật tăng lên một ngoại trừ mỗi dl nhưng khi edit nhân vật bằng mumaker thì lại lỗi.bạn nào edit nhân vạt thành công bằng mumaker thì gủi cho mình file mdb của mumaker để mình xem đổi thế nào ....ok
ah.nếu có item mới thì gửi luôn cho mình bản mumaker ...ok...

trdhiepitvnu
16-11-09, 09:57 AM
Cái cashshop server sử dụng kiểu gì đây hả mấy bạn ơi.chẳng biết sử dụng thế nào.thế server này bấm phím X có ra được cash shop như mu Fpt không.
Tôi không thể nào đi được illution templated

XxRubyxX
16-11-09, 01:13 PM
Cái cashshop server sử dụng kiểu gì đây hả mấy bạn ơi.chẳng biết sử dụng thế nào.thế server này bấm phím X có ra được cash shop như mu Fpt không.
Tôi không thể nào đi được illution templated
Protolcol Support Lang Kor hình như ko có sử dụng được CashShop thì phải . Tớ cũng không tìm thấy cái đó . ^^!

WilliamCount
16-11-09, 08:38 PM
Ax khi mình chạy Game server và game server_cs thì nó báo lỗi này:

Please input authentication server address and port number

Giúp mình lỗi này với tks các brồ nhìu nhìu ^^

jihoon83
16-11-09, 08:45 PM
mình phát hiện thêm lỗi này: khi chơi muốn làm nv cấp 3 thì không đc khi có đủ nv thì trong lúc trả quest thì ok
nhận đc 20 điểm thì mất tiêu
quest vẫn còn nguyên
ai biết chỉ mình với. mình nghĩ chắc sai Client

khianhtrolai
16-11-09, 10:09 PM
RuBy cho mình xin SDt đi bạn ơi mình cài 2 tháng hơn rồi mà chưa được cái SS4 luôn nên cũng chưa biết cài SS5 thế nào bạn cho mình xin SDt hay YH cũng được năn nỉ luôn đó

phiyeutuan08
16-11-09, 10:32 PM
Xin cho hỏi 2 cái map cuối làm sao ra khỏi cổng sắt
Nhìn thấy quái bên kia cổng mà không làm sao qua đánh
:)

XxRubyxX
16-11-09, 10:37 PM
RuBy cho mình xin SDt đi bạn ơi mình cài 2 tháng hơn rồi mà chưa được cái SS4 luôn nên cũng chưa biết cài SS5 thế nào bạn cho mình xin SDt hay YH cũng được năn nỉ luôn đó
Sao ko cài đc :| mấy bản đó đọc HD là làm bình thường mà có gì đâu , vậy cậu gửi yahoo đi rảnh tớ sẽ giúp cậu làm season 4 off , muốn onl thì cậu đọc thêm hướng dẫn để onl nhá , tại tớ cũng bận lắm đang test server season 4 của team . :)

eettoo
17-11-09, 04:07 AM
mình load sever nó báo lỗi này "please input authentication sever address and port numeber" là bị làm sao vậy xin chỉ bao giùm mình gà

phiyeutuan08
17-11-09, 11:50 AM
Tạo shortcut cho gamesever rồi chuột phải thêm dòng này vào sau để mở port number:
192.168.1.6 55970 192.168.1.6 55960 55901
Dòng màu đỏ là IP của bạn.
Goodluck

hoangtinpro
17-11-09, 12:15 PM
Tạo shortcut cho gamesever rồi chuột phải thêm dòng này vào sau để mở port number:
Goodluck
Bạn ơi cho mình hỏi cái mình chạy cứ báo lỗi ranking sever mãi chỉnh mải ko được bạn help mình cái .àh bạn có thể share mình 4 DB dc ko ? với cái Ranking lun thank bạn nhiều

phiyeutuan08
17-11-09, 12:34 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái mình chạy cứ báo lỗi ranking sever mãi chỉnh mải ko được bạn help mình cái .àh bạn có thể share mình 4 DB dc ko ? với cái Ranking lun thank bạn nhiều
Bản này dùng có 1 DB duy nhất là MuOnline tích hợp chung mà.
Có gì pm yahoo mình đi mình giúp cho chắc bạn đang online à?
nick a0810l_41

xom1b
17-11-09, 05:44 PM

chỉnh IP trong commonserver.cfg

eddy
17-11-09, 06:16 PM
Bản này dùng có 1 DB duy nhất là MuOnline tích hợp chung mà.
Có gì pm yahoo mình đi mình giúp cho chắc bạn đang online à?
nick a0810l_41

Có thể sử dụng 3 DB như bt = cách copy DB của ENC Team Season 5 mà dùng bạn ạ ^^....

Rakachi
17-11-09, 06:42 PM
Có thể sử dụng 3 DB như bt = cách copy DB của ENC Team Season 5 mà dùng bạn ạ ^^....

Demo MU Sơn Hà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)) giỏi thì làm dis server đi . Tao đã xóa tất cả các lệnh làm cash sv của thằng eddy rồi ai mua tao bán cho 500k

MrCao
17-11-09, 06:46 PM
Bên ragezone mới releases một bản MU server 4.5 mod cũng ngon lắm các bạn, tôi đã test thử, rất tốt cho những ai muốn đưa lên online, bản này theo tôi thấy là bản chuẩn nhất từ trước tới giờ( theo tôi thấy thôi nhá ) client full eng, và tính năng server cũng được viết bằng tiếng anh nên rất dễ chỉnh sửa. server có nhiều tính năng mới, dùng lệnh add điểm add trực tiếp không cần phải chuyển char như bản của eddy cashshop dùng tốt, là cashshop 1.0.0.5 (nếu bạn nào bị lỗi port is bind the sevice thì chỉ cần nén nó bằng winrar và chạy qua winrar là được), client đồng bộ với server nên rất tốt, nếu có main 3D và mini map nữa thì càng tốt hơn. thế thôi có gì các bạn test thử là biết

huntersun
17-11-09, 07:44 PM
Bên ragezone mới releases một bản MU server 4.5 mod cũng ngon lắm các bạn, tôi đã test thử, rất tốt cho những ai muốn đưa lên online, bản này theo tôi thấy là bản chuẩn nhất từ trước tới giờ( theo tôi thấy thôi nhá ) client full eng, và tính năng server cũng được viết bằng tiếng anh nên rất dễ chỉnh sửa. server có nhiều tính năng mới, dùng lệnh add điểm add trực tiếp không cần phải chuyển char như bản của eddy cashshop dùng tốt, là cashshop 1.0.0.5 (nếu bạn nào bị lỗi port is bind the sevice thì chỉ cần nén nó bằng winrar và chạy qua winrar là được), client đồng bộ với server nên rất tốt, nếu có main 3D và mini map nữa thì càng tốt hơn. thế thôi có gì các bạn test thử là biết
Tôi cũng tải về từ lâu nhưng chưa test tại vì DB nó báo là có MD5.
Chưa biết cách cài MD5 nên chưa dám cài. Tính cài xong config lại share cho anh em.
SV đó dùng GS và GS_CS nguyên gốc của Webzen rồi mod lên thì phải 8->

MrCao
17-11-09, 08:49 PM
Nó có cần cài gì về MD5 đâu, datbase của nó cũng tuơng tự data của eddy nên bạn cũng có thể dùng file database của eddy (nhưng cần config lại trong event, ranking), cái GS và Gs_CS không pack, không cần crack nên không cần lo về vấn đề virus khi dùng tool crack server, các bạn chỉ cần down về cài y như server này của eddy là được, còn muốn tạo account thì dùng tool accountcreater ( không thể tạo bằng mumaker ), nói tóm lại là server khá ổn, chỉ còn vấn đề web cho nó thì hơi khó tại hầu hết web mu bây giờ chỉ dành cho database của kor còn bản này là data của japan, bên ragezone cũng mới share 1 trang web cho nó là enemyweb nhưng cái này chỉ dùng được trong thời gian có hạn, bạn nào pro thì decode và việt hóa lại cho anh em :D. và khi hex main thì nên dùng hex editor mà đừng dùng main cracker, lúc hex ip main nhớ sửa tất cả ip tìm thấy được thành ip của máy mình. nếu có vấn đề gì khi cài các bạn cứ pm. mình đã cài thành công nên có thể hướng dẫn các bạn phần nào.

jihoon83
17-11-09, 09:25 PM
có ai giúp mình với sao chơi mà không làm đc quest 3
mà thông tin lại là chuẩn class 3 không hiểu có ai giúp mình không
server và game chạy ok
mỗi tội là không đeo đc cánh cấp 3 nhiệm vụ 3 có đủ mà làm không đc
mong mem pro nào biết chỉnh mình fix

MrCao
17-11-09, 09:34 PM
có ai giúp mình với sao chơi mà không làm đc quest 3
mà thông tin lại là chuẩn class 3 không hiểu có ai giúp mình không
server và game chạy ok
mỗi tội là không đeo đc cánh cấp 3 nhiệm vụ 3 có đủ mà làm không đc
mong mem pro nào biết chỉnh mình fix
bạn có thể tham khảo cách làm quest 3 ở trang gate.mu.vn hoặc nếu không muốn làm quest mà vẫn có class 3 thì bạn có thể sửa trực tiếp bằng cách mở sql server enterprise manager lên, vào database muonline tìm table character mở table đó, tìm column class rồi đổi giá trị tuơng ứng với nhân vật của bạn (vd: khi mới tạo DW thì giá trị class của class đó là 0 nếu bạn muốn đổi thành grand soul thì đổi 0 thành 1 còn grand master thì chuyển 0 thành 3 các class khác là DW: 0 1 3;DK: 16 17 19; Elf: 32 33 35 vậy là Ok rồi)

jihoon83
17-11-09, 09:42 PM
khi đã sửa xon mình cũng làm cách này rồi
nhưng vào game lại không đc
nó đơ luôn
như là bị cái gì ý
nói chung khi chỉnh class 3 thì đc nhưng vào game không đc
còn cái quest thì mình trả quest rồi cũng không đc

uongsting
17-11-09, 09:42 PM
Demo MU Sơn Hà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :)) giỏi thì làm dis server đi . Tao đã xóa tất cả các lệnh làm cash sv của thằng eddy rồi ai mua tao bán cho 500k

thêm 1 cao thủ nữa.
crash GS chưa là gì đâu nha bạn, còn bug khác còn hiểm hơn nữa kìa =))

jihoon83
17-11-09, 09:45 PM
ai có thể giúp mình cái vụ quest 3 chán quá mình thử hoài không làm đc
mặc dù đã đúng công thức
còn cái vụ chĩnh trong data cũng không đc luôn

MrCao
17-11-09, 09:46 PM
khi đã sửa xon mình cũng làm cách này rồi
nhưng vào game lại không đc
nó đơ luôn
như là bị cái gì ý
nói chung khi chỉnh class 3 thì đc nhưng vào game không đc
còn cái quest thì mình trả quest rồi cũng không đc
vậy thì hơi lạ rồi, bạn có dùng đúng database của bản này không vì nếu dùng đúng thì không nên có lỗi mới phải.

thanhtinas
17-11-09, 09:51 PM
oc pa đang test bản này ah làm được chưa?
Dạo này kinh doanh tốt chứ?
p/s hỏi tham chút mọi người đừng bảo em gi nhé!:)

jihoon83
17-11-09, 09:51 PM
đúng luôn mà kèm theo chung của nó mà sao lạ lắm
vào game toàn đơ ở loading

MrCao
17-11-09, 09:54 PM
Nếu thế thì thử dùng mumaker xem có tạo được hay không, còn dùng mumaker mà còn không được nữa thì mình cũng thua :D(mà có khi nào bạn restore sai đường dẫn đến database không đấy tại đôi lúc mình cũng hay restore nhầm do cài nhiều server để test :D)

thanhtinas
17-11-09, 09:55 PM
đúng luôn mà kèm theo chung của nó mà sao lạ lắm
vào game toàn đơ ở loading
bạn dùng mumaker chỉnh lại class 2 vào ok
còn muốn class3 thi vào SQL chỉnh lại như lời MrCao (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nói nhé!
Class3 mang wings3 và vào game bình thường bạn àhh loading ok \:D/
DW: 0 1 3;DK: 16 17 19; Elf: 32 33 35 :SM 80 81 82 (mình nhăm Sm ko?) có gì sai sorry nhé)

jihoon83
17-11-09, 09:57 PM
không hề mình làm theo đúng hướng dẫn nếu làm đc quest 3 trong game thì có thể mình bị lỗi client còn data thì kèm theo của nó không thay đổi gì cả chỉ mỗi chạy server bị 1 lỗi lạ là exDB bị disconnect lúc chạy gameserver xong thì gặp lỗi này
ngoài ra vào game ở class 2 thì ok hoàn toàn

jihoon83
17-11-09, 09:59 PM
vậy mình trả quest trong game thì bằng cách nào thanhtinas chỉ mình với chơi ofline ở nhà mà bị vụ này chán nhỉ mang cánh cấp 3 cho hoành tráng với anh em test server
bản này mình làm đủ mà vẫn bị dù sài luôn bản cũ mà không đc

khianhtrolai
17-11-09, 10:01 PM
Ruby ơi là thế này về SS4 của huntersun share đo mình làm tất cả các bước thì đến cái fix SFSDB3 là làm không được nữa bạn chỉ mình làm với nha làm được SS4 là mãn nguyện luôn còn SS5 thì chết cũng nhắm mắt ^^,thank RuBy và Eddy nhiều nha

MrCao
17-11-09, 10:04 PM
Vậy bạn hãy delete cái database đó đi và tạo lại, sau đó thử xem còn lỗi không, còn về exdb thì bạn xem ip config đúng chưa, pass sa đúng chưa, cái này cũng không quan trọng lắm nếu bạn chỉ cần chơi ofline vì nó chỉ để tạo guild và chứa thông tin về guild thôi(nếu mình nhớ không nhầm).

MrCao
17-11-09, 10:06 PM
Ruby ơi là thế này về SS4 của huntersun share đo mình làm tất cả các bước thì đến cái fix SFSDB3 là làm không được nữa bạn chỉ mình làm với nha làm được SS4 là mãn nguyện luôn còn SS5 thì chết cũng nhắm mắt ^^,thank RuBy và Eddy nhiều nha
bạn ơi cái đó cũng chưa hẳn là ss5 đâu, chỉ tạo trên nền ss4 thôi + monster và item của ss5 thôi, nếu bạn muốn có một server tốt tuơng tự server này của eddy thì thử server này xem sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Ff197%2Frelease-czf-season-4-5-1-00-90-bugless-with-custom-modifications-618286%2F)

jihoon83
17-11-09, 10:12 PM
cái data cũng đã xóa và tạo lại
cái game thì có lẽ chưa đúng không biết sao đây
game nộp quest hoài chẳng đc.
khi trả quét nhấn vào nhiệm vụ không có gì hết đc 20 point đâu còn y nguyên

MrCao
17-11-09, 10:17 PM
Ah vậy bạn đang dùng bản patch nào, hãy thử dùng cái này xem sao
ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/MU1_06B+_Patch.zip (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .co.kr%2Fpub%2Fmuonline%2FMU1_06B%2B_Patch.zip) dùng cái này để patch vào ss4 full
sau đó chép cái patch này vào : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Ftw5yt0zzyga)
Mặc dù vậy mình không nghĩ đây là lỗi của client >.<

XxRubyxX
18-11-09, 04:50 AM
Cậu gửi yahoo cho tớ đi , có gì online xem hộ cho cậu ^_^!

eettoo
18-11-09, 08:56 AM
Goodluck
khi mình chỉnh xg chay gamesever thì nó lại báo lỗi login server connect fail ai chỉ giúp mình cách fix dc hok

hoangtinpro
18-11-09, 09:13 AM
bạn ơi cái đó cũng chưa hẳn là ss5 đâu, chỉ tạo trên nền ss4 thôi + monster và item của ss5 thôi, nếu bạn muốn có một server tốt tuơng tự server này của eddy thì thử server này xem sao
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Ff197%2Frelease-czf-season-4-5-1-00-90-bugless-with-custom-modifications-618286%2F)
cho mình cái yahoo hòi tí việc đi ông bạn :D

modbibi
18-11-09, 09:46 AM
ai biết cách chỉnh cho đồ rơi ra từ con Boss SS5 trong ImperialGuardianFort thành đồ exl hay full thần không chỉ mình với

MrCao
18-11-09, 10:17 AM
cho mình cái yahoo hòi tí việc đi ông bạn :D

modbibi
18-11-09, 10:58 AM
ai biết cách chỉnh cho đồ rơi ra từ con Boss SS5 trong ImperialGuardianFort thành đồ exl hay full thần không chỉ mình với

upppppppppppppp,Mod bỏ qua nha :D

huntersun
18-11-09, 12:17 PM
Tớ không biết :(|)

trdhiepitvnu
18-11-09, 02:17 PM
Bản này có full các skill của các class không vậy.sao mình add skill của class 3 vào nhân vật bằng mumaker mà không được.tìm mãi không thấy cái sách để học skill của class 3.
tại sao mình đi illution mãi mà không được.nó cứ hiện ra bảng thông báo chọn cửa vào ,kick mãi chẳng thấy vào sự kiên...nản.....
Mà có mấy thằng NPC không biết dùng để làm gi.....chẳng biết có thể mở thêm shop cho mấy thằng NPC đấy nữa không...

hoangtinpro
18-11-09, 03:25 PM
upppppppppppppp,Mod bỏ qua nha :D
cậu biết event ss5 là gì ko ? và hoạt dộng ra sao ko chỉ tớ với cái map cuối cùng sao ko qua cửa được đứng nhìn quái mà ko đánh được X_X~X(

jihoon83
18-11-09, 05:06 PM
sau 1 thời gian test thử, nếu các mem làm hướng dẫn đầy đủ sẽ chạy đc server của EDDY.
ở phần này mình xin góp ý các bug
1 Chat server không làm việc
2 lỗi quest 3 [đã được sửa từ bản Muserver của Project -9x]
3 Item ảo rơi ầm ầm mà không có
4 ở phần autoexp hơi lạ có lúc exp tang đến mấy trăm nghìn exp [điều này lý giải ra là bạn ở class 3 kinh nghiệm nhiều đến vậy]
5 đăng ký công thành ở game hầu như không được [ trừ phi bạn làm bằng tay đụng đến database thì có thể công đc]
6 ở mục tạo đá thì có 3 phần 2 phần đâu không sử dụng đc phần thứ thì sài đc
7 Illmupes hầu như là vào báo PK ures gì đó ... quên rồi cho dù bạ có thẻ
8 client các bạn chạy game có thể không phù hợp
9. nếu các bạn bấm c và t sẽ xảy ra đơ game [ cái này liên quan đến client Local player.bmp hay gì đó mình không rõ]
10 nếu các bạn đi Cry of wolf điều này hơi lạ không thực thi [ có lẽ mình làm sai]
11 có hiện tượng rơi đồ trùng seri sẽ gây ra lỗi trong game là cầm đồ lên báo dupe đồ và Dis :D
còn rất nhiều lỗi nói chung server này bác Eddy chỉ làm cho chơi thử ở server offline
Bản thương mại thì Bác fix là chắc rồi
cho nên ai muốn làm server online thì bỏ Money đi
những ai pro phá đc thì cứ làm

Rakachi
18-11-09, 06:21 PM
Nguyên văn bởi Rakachi View Post
Demo MU Sơn Hà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giỏi thì làm dis server đi . Tao đã xóa tất cả các lệnh làm cash sv của thằng eddy rồi ai mua tao bán cho 500k
thêm 1 cao thủ nữa.
crash GS chưa là gì đâu nha bạn, còn bug khác còn hiểm hơn nữa kìa

Thử xem nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)) SS5 từ bản eddy . Thử cash xem nào eddy =))

thanhtinas
18-11-09, 08:37 PM
Thử xem nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :)) SS5 từ bản eddy . Thử cash xem nào eddy =))
wow you này sài hàng của Eddy hay SCF thế nhỉ mà phải Warp mới move nhi???
tại sao hướng dẫn như thế nhỉ chỉ có SCF nên mới /Warp như thế !:(|)

Tester.Mu
18-11-09, 10:40 PM
wow you này sài hàng của Eddy hay SCF thế nhỉ mà phải Warp mới move nhi???
tại sao hướng dẫn như thế nhỉ chỉ có SCF nên mới /Warp như thế !:(|)

Anh ấy mà Shared Free thì tốt chứ 500k thì em kô có tiền
Lệnh Warp -SS5 làm em chợt nhớ đến Server này

Nylan
18-11-09, 11:49 PM
Thử xem nào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) :)) SS5 từ bản eddy . Thử cash xem nào eddy =))

Potay...SCF chứ đâu phải của Eddy ;))...bản này thích Crash củng đơn giản thôi ^^.Bỏ cái tính...đi nhé...

Ps:[- RBMT -] là mới thành lập hã bạn :D

XxRubyxX
18-11-09, 11:56 PM
Ps:[- RBMT -] là mới thành lập hã bạn :D

Hì đúng thế , chúng tớ mới thành lập đc 1 tuần rồi :) và cũng đang làm 1 server season 4 Full free còn thông tin gì thì chờ đến lúc share đã :) , đang trong thời gian test dữ dội và vật vã , fix cho hết đống bug trong server đã cũng đc 85 % hoàn thiện rồi .:)

Nylan
18-11-09, 11:57 PM
Hì đúng thế , chúng tớ mới thành lập đc 1 tuần rồi :) và cũng đang làm 1 server season 4 Full free còn thông tin gì thì chờ đến lúc share đã :) , đang trong thời gian test dữ dội và vật vã , fix cho hết đống bug trong server đã cũng đc 85 % hoàn thiện rồi .:)

Uh...Chúc nhóm thành công...chờ xem kết quả :D

modbibi
19-11-09, 11:22 AM
Uh...Chúc nhóm thành công...chờ xem kết quả :D

hihi,đoạn này bận không được test cùng anh em chán quá,không biết đã đến đâu rồi biết

XxRubyxX
19-11-09, 05:18 PM
hihi,đoạn này bận không được test cùng anh em chán quá,không biết đã đến đâu rồi biết
Như đã nói ở trên ;)) 85 ~ 90% okies cả rồi :) Xong việc thì nhớ tranh thủ đó nha modbibi bỏ mấy ngày luôn rồi :| 30char...................

modbibi
19-11-09, 05:51 PM
Như đã nói ở trên ;)) 85 ~ 90% okies cả rồi :) Xong việc thì nhớ tranh thủ đó nha modbibi bỏ mấy ngày luôn rồi :| 30char...................

hihi,chắc chắn rồi,phải xem sản phẩm của team ra sao chứ :D

sephiroth
19-11-09, 06:00 PM
Các bạn giúp mình lỗi này với:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Với cả lúc mình vô được game ( màn hình chọn server ) thì nhấn chọn server là bị disconnect:(.Rất mong các bạn giúp mình thks:)

modbibi
19-11-09, 06:36 PM
Các bạn giúp mình lỗi này với:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Với cả lúc mình vô được game ( màn hình chọn server ) thì nhấn chọn server là bị disconnect:(.Rất mong các bạn giúp mình thks:)

Bạn xem lại chỗ config searies cho main và server đã giống nhau chưa

sephiroth
19-11-09, 07:14 PM
Bạn xem lại chỗ config searies cho main và server đã giống nhau chưa

Cái này mình cũng mù tịt bạn có teamviewer ko xem giúp hộ mình với:|.Cái server thì tớ đang dùng cái của topic còn client thì tớ dùng main trong patch của bản SS5free của Eddy share trong 4rum.

modbibi
19-11-09, 07:19 PM
Cái này mình cũng mù tịt bạn có teamviewer ko xem giúp hộ mình với:|.Cái server thì tớ đang dùng cái của topic còn client thì tớ dùng main trong patch của bản SS5free của Eddy share trong 4rum.

pm y!: theboy9x.info gửi main qua mình làm giúp cho

jihoon83
19-11-09, 08:16 PM
sự kiện của Cry of wolf sau khi lam theo hướng dẫn đã hoạt động nhưng khi vào thì đứng chờ thì các giờ sau khi event hoạt động, event báo là blgass tấn công nhưng đứng chờ thì không thấy video blgass cùng binh đoàn tấn công thì không thấy, sự kiện này thất bại, còn công thành chiến đã làm theo hướng dẫn thì không hoạt động, đăng ký công thành không đc vì khi bạn bấm vào NPC thì không có gì xảy ra và khi bạn bấm vào NPC đăng ký công thành thì qua các NPC mua đồ lại không đc,
Cash Shop cũng không hoạt động :(
còn vào map cuối dùng ở DarkSide map khi có mở cửa thì NPC nào cho vào
vào Ilmupess cũng không đc.
còn ở Kantrun bạn vào tháp tin luyện thì thấy mở cho vào nhưng không đc.
khi bạn đánh ở con quái vòng vòng ở đó quay lại thì báo là không đc phép vào
sau đây là test ở bản server gold của Eddy thì các event không hoạt động dù tôi đã thử thay đổi 1 số vị trí nhưng cuối cùng cũg không đc
các mem nào biết vì cái server 2 công thành của eddy cùng bản kèm theo là vào không đc toàn báo là ngưng kết nối với máy chủ.
mong các mem nào đã sài tốt bản này hãy hướng dẫn cụ thể hơn về các event của server này

trdhiepitvnu
19-11-09, 09:28 PM
server này kết nhất là item thần full exc và option....
ai biết hướng dẫn.Còn các tính năng khác.biết chỉ là bản test...không muốn mất nhiều thời gian tìm hiểu......

lz7nt
19-11-09, 09:28 PM
Hay vớ link nhưng có hướng dãn hôk

sephiroth
20-11-09, 10:24 AM
Server này có bạn nào biết fix cái sound ko chơi ko sound bùn lắm:|.

phiyeutuan08
20-11-09, 05:03 PM
Đơn giản nhất là bạn vào file sound xóa file tiếng đồ rơi phịch phịch đi (pdrop.. thì phải)
Thế là ok:-"

jihoon83
20-11-09, 11:14 PM
có ai biết làm cách nào để vào server công thành không vậy.
mình vào server công thành toàn báo disconnect không à. :(
ai biết chỉ mình với để vào chơi các Event công thành, Cry of Wolf, v.v
xin các pro hướng dẫn :(

khianhtrolai
21-11-09, 10:31 PM
Ruby ơi cho mình xin sdt hay YH đi mà năn nỉ á

thecongcntt
22-11-09, 01:35 AM
Thấy share server MU SS5 này mừng quá ! Cũng định test. Đọc mấy trang đầu tiên thấy vô cùng sung sướng và down ngay. Dần dần mấy trang sau thấy các bạn test rồi kêu có lỗi "kinh dị" + "buồn cười" nên nản luôn và đã cancel không down nữa. (Vì từ trước đến nay toàn sưu tập server full).

Thấy mọi người sôi nổi quá nên spam bài.:P Chắc không ai phản đối chứ :-ss

Rất cám ơn chủ topic đã share !

membering
22-11-09, 11:35 AM
có ai cho e hỏi cái sv này e chạy thì bình thường nhưng lúc vào đăng nhập thì lại báo lỗi sai mật khẩu hoặc acc (mặc dù đã tạo acc trong database gòy, đã thử với acc mới tạo và acc có sẵn đều không được >_<!!)

Mr.Sgin
22-11-09, 01:03 PM
server này xài client nào vậy các bạn ??? (newbie)

hoangtinpro
22-11-09, 07:49 PM
server này xài client nào vậy các bạn ??? (newbie)
khuyên 1 câu đừng nên test chỉ mệt hơn thôi .Pp SV NÀY SAO 1 TUẦN test :(

eddy
23-11-09, 01:50 PM
Thấy share server MU SS5 này mừng quá ! Cũng định test. Đọc mấy trang đầu tiên thấy vô cùng sung sướng và down ngay. Dần dần mấy trang sau thấy các bạn test rồi kêu có lỗi "kinh dị" + "buồn cười" nên nản luôn và đã cancel không down nữa. (Vì từ trước đến nay toàn sưu tập server full).

Thấy mọi người sôi nổi quá nên spam bài.:P Chắc không ai phản đối chứ :-ss

Rất cám ơn chủ topic đã share !

Hàng CRACKED mà cứ đòi hoàn hảo :))

Mr.Sgin
23-11-09, 02:03 PM
chạy mấy cái kia all done rồi, chạy game server thì thế này:

vào game chạy, kich vào chọn server thì nó không hiện ra bảng để đăng nhập
???????
help me ( newbie )

gamethu8x
23-11-09, 07:53 PM
Mình đã chạy thành công & cũng đã tự phá thành công, good cho offline còn online thì nhờ thằng em test cho 1 phát >>>> sập tiệm:-?? và mò fix được 1 chút ít....mình chuối quá ko mò thêm nữa vì hết bít:-"
Thật nguy hiểm khi đưa Online các bạn à, quay về chơi với server của bạn thanhtinas thui.
Đợi đợi trúng số mua bản tm xài luôn $-)(mặc dù mình ko mua vé số:-").
Thanks chủ Topic đã Share. Cái gì cũng có giá của nó đúng ko nhỉ:-??

longthanhs
26-11-09, 12:59 PM
Hàng CRACKED mà cứ đòi hoàn hảo :))

ANH ƠI SAU KHÔNG UPDATE CHO EM BẢN SS5 VẬY.
EM NHẤN TIN CHO ANH HOÀI MÀ KO THẤY ANH TRẢ LỜI.

hoanganhquan10a11
28-11-09, 04:30 PM
Dùng client nào vậy.tớ thử cả patch 1.06B+ mà cũng chẳng được

hoanganhquan10a11
28-11-09, 05:24 PM
Em cũng bị lỗi tài khoản sai rồi.Giúp em với

Em đã sửa :
[GameServerInfo]
ServerName = EDMT
ServerCode = 0
NonPk = 0
PkLimitFree = 0
NewServer = 0
EventOff = 0
ConnectMemberLoad = 0

Cả trong joinserver de? thành 1 rồi.
Nhưng kết quả vẫn không được

LHB_LOVE
28-11-09, 07:08 PM
chạy mấy cái kia all done rồi, chạy game server thì thế này:

vào game chạy, kich vào chọn server thì nó không hiện ra bảng để đăng nhập
???????
help me ( newbie )
bạn nên xem lai port number :) cái này chắc config chưa chuẩn á :) nhưng bản này nhiều người nói có 1 bug lớn thì test làm gì nữa mắc công !?

Mr.Sgin
28-11-09, 07:27 PM
bạn chỉ giúp mình những chỗ nào cần config lại port number được không, mình muốn test thữ xem sao

trdhiepitvnu
29-11-09, 10:32 AM
Chẳng hiểu mọi người hứng thú gì với cái bản test crack này....chạy vừa hạn chế chức năng lại có bug...sao không dành thời gian test thử bản czf 4.5.còn ss5 vẫn đang phát triển mà bản này lại chỉ là bản test hạn chế.Trong bản này chỉ kết nhất hai chức năng.

+ add mod quái vật
+ add item set full + exc full + gia cường

eddy vào làm guild hướng dẫn đi.hưỡng dẫn cho các loại vs ss4 là ổn nhất .vì ss4 vẫn đang phổ biến....

MU Vĩnh Cửu
29-11-09, 11:03 AM
Nói chung server này chỉ để of thì hay
còn online thấy đó .
Items trùng seri báo đồ dupe =)) mà bỏ check = 0 thì .......
Còn nhiều lỗi chuối cả nải .
Nhiều người lỡ mua rồi nên chấp nhận thôi =))

Nói thật ai cho online server này chắc thấy nhỉ ;))

[1st].Osama
29-11-09, 09:08 PM
Nói chung server này chỉ để of thì hay
còn online thấy đó .
Items trùng seri báo đồ dupe =)) mà bỏ check = 0 thì .......
Còn nhiều lỗi chuối cả nải .
Nhiều người lỡ mua rồi nên chấp nhận thôi =))

Nói thật ai cho online server này chắc thấy nhỉ ;))

Chưa chuẩn lắm. Nhưng cũng ko cần chỉnh =D> =D> =D>

Mr.Sgin
03-12-09, 02:32 PM
không tài nào tạo acc được.
ai hướng dẫn giúp em đc không, đã làm như cách của bạn nào ở topic đã nói nhưng vẫn không được.
tạo rồi nhưng cứ login vào cứ thông báo là không đúng tài khoản và mật khẩu

Mr.Sgin
03-12-09, 03:01 PM
không tài nào tạo acc được.
ai hướng dẫn giúp em đc không, đã làm như cách của bạn nào ở topic đã nói nhưng vẫn không được.
tạo rồi nhưng cứ login vào cứ thông báo là không đúng tài khoản và mật khẩu

membering
04-12-09, 09:28 AM
không bít có phải tại lỗi data không nhưng nếu chép 2 cái thư mục EDMTData và GameServer (EDMT.dll v20) vào dùng chung với Data ở Release EDMT v15 thì sẽ đăng nhập được bình thường chả cần phải convert DB hay dùng Mumaker bật/tắt MD5 gì hết (dĩ nhiên là tạo acc = Web được lun)

eddy
06-12-09, 08:22 AM
:))... Đã bảo là bản này bị 1 số bug nghiêm trọng , cái này chắc chủ topic attach MU VTC và lấy bản TEST nhỉ :
Bug list :
- /disconnectall
- /logoutall
- chỉ cần thêm vào sau lệnh cộng diểm 1 số âm , bạn sẽ có số point như ý muốn ^^
Và 1 số bug nhỏ khác.... ^^

Trùng serial do DataServer thui các pro ;)).........

GooglePro
08-12-09, 07:54 AM
Lợi dụng hết tính chất thuần khiết của MuServer.
Sư tổ

0majantjem
13-12-09, 09:10 AM
giup em oi may a oi. Tra hieu tai sao sau khi em chay sever xong vo gameserver bat len thi thay no trang toat akm`. vo game thi kom thay co sever nhung vo web thay online

vietpro8x
13-12-09, 11:28 PM
Có ai đi dc I.T ko vậy..
Thử đủ kiểu mà ko vào đc
QUEST 220 Oke cả :-s

gauandy89
15-12-09, 03:55 PM
Sao luc mionh chay gameserver thi hien 2 bang thong bao loi la please input authen ... voi login fails user

ViperMUHN
15-12-09, 07:39 PM
Day la ban thuong mai sao ?!?!?!
Chi the thoi la du hieu? !!!!

Chiritokaji
15-12-09, 07:48 PM

Tiếp tục DEV bản cũ đi bồ ^^
Trở lại với MU sao :D

mutaynguyen.tk
16-12-09, 01:01 AM
Download ( 8.9 MB ) : license check cracked by ONLYLOVEM

- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Upload new link by David

Password: onlylovem

bác coi lại link đi download ko được .cái download được thì giải nén báo lỗi mất hết file:)]

gackjem
16-12-09, 09:27 AM
mấy anh giỏi quá...................................

kensincho
16-12-09, 04:42 PM
cha hay du hen de nghien cuu them :D

Yahoo.com
16-12-09, 05:17 PM
Nguyên văn bởi ViperMUHN

Pro lên tiếng

mutaynguyen.tk
17-12-09, 08:54 AM
bác coi lại link đi download ko được .cái download được thì giải nén báo lỗi mất hết file:)]

link ko dowload được bác nào cho lại cái link với:((

saigonlangtu
18-12-09, 03:04 PM
ai chỉ mình cách add point với mình dùng lệnh mà không được

mrhook
18-12-09, 09:17 PM
hay quá thank nha ............

huntersun
19-12-09, 06:29 PM

online1781
20-12-09, 02:35 AM

Bỏ md5 thì vào SQL -> MuOnline -> table MEMB_INFO -> right click chọn Design Table

Chỉnh cái type của memb_pwd từ varbinary sang varchar với giá trị 10
Sau đó dùng CzF Editor để tạo acc ,nhờ xài no Md5

boystock
20-12-09, 10:22 AM
chủ topic ơi cho em hỏi với sao em retore db này khi đăng kí nick ở web netbanbe nó báo như này là sao a.

Yahoo.com
20-12-09, 02:27 PM
bạn dùng web NBB , chạy query web trước rồi hãy đăng ký . Nếu kô đc hãy xóa DB đi , tạo lai DB rồi chạy lại query . Đảm bảo 100% ok

Axitsunfurit
20-12-09, 09:41 PM
lỗi đi cry wolf không thể kết hợp với bệ thờ cũng chẳng chiếu phim
ctc ko nói chiện với thằng ct dc

minhhaiaa1
21-12-09, 09:20 AM
Ai cho em xin cái main Season5 có thể thay đổi ip với!

mutaynguyen.tk
21-12-09, 09:18 PM
chan thật link dai rồi ai up lại với

mutaynguyen.tk
21-12-09, 09:45 PM
nhầm em đánh sai pas^^ luc copy ca giấu cách:-ss

boystock
22-12-09, 05:41 PM
chủ topic ơi cho em hỏi với sao em retore db này khi đăng kí nick ở web netbanbe nó báo như này là sao a.

Đã xóa DB và retore lại và chạy query nhiều lần nhưng vẫn vậy

longthanhs
22-12-09, 09:08 PM
Chào các bạn.
ai có thể hường dẫn mình cho con Games Master move = lệnh được không
hiện giờ GM mình chỉ move = phím M được thôi.

xin cảm ơn trước..

symantechy
23-12-09, 12:01 AM
Tuyệt vời... Thật lòng mà nói tôi khâm phục bạn ^^

Cũng cảm ơn bạn đã public ... mong mọi người qua bản này sẽ hiểu hơn về bản tm

@Customer : Tớ đã có Update mới cho 20.07.01N+ ... Yên tâm các cậu luôn được cập nhật đầy đủ hơn ^^

@onlylove ^^ : Cũng dễ...JNZ -> JMP = Bypass :)).... thanks

Vậy mà tớ nhắn cậu đến mòn mỏi cũng không thấy update đâu.

danielt
23-12-09, 04:24 PM
Hix cho mình xin file "cashshopserver.exe", Cái này bị Virus rồi.

Thanks for ur reading!.. :P

nguyenlinhns
23-12-09, 04:57 PM
cho mình xin cái main.exe với
bản này chỉ cần chay auto start là được à ?có cần chạy game sv ko ?
sao mình cài rồi vào hiện list sv rồi nhưng cứ ấn vào là dis .

mutaynguyen.tk
26-12-09, 12:47 AM
em chạy gameserver nó cứ trắng sóa một lúc rồi biến mất chán qua.bác nào biết bị lỗi gì không,bác nào text thành công rồi post server lên cho em text với:)>-

mutaynguyen.tk
26-12-09, 09:02 AM
em chạy gameserver nó cứ trắng sóa một lúc rồi biến mất chán qua.bác nào biết bị lỗi gì không,bác nào text thành công rồi post server lên cho em text với:)>-

bác nào giúp em với30 charrrrrrrrrrrrrr:((

longthanhs
26-12-09, 04:24 PM
chào các bạn.
Ai có thể hường dẫn mình cho con games master move = lệnh được không
hiện giờ gm mình chỉ move = phím m được thôi.

Xin cảm ơn trước..

không ai giúp mình cái này seo
xin hãy giúp đỡ mình với.

mutaynguyen.tk
26-12-09, 10:27 PM
có ai có cái data muserver ss5 nao ngon 1 tí ko chứ data này lỗi nhiều quá :-&

mutaynguyen.tk
26-12-09, 11:10 PM
ai coi hộ em hai cái lỗi này với[-O<

mutaynguyen.tk
27-12-09, 01:55 AM
cái db này mình chay quest web shop không được vậy nó báo lỗi này ai biết giúp mình với

Server: Msg 3701, Level 11, State 5, Line 1
Cannot drop the table 'WebShop', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_LOG', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_UI', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'MEMB_CREDITS', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the procedure 'XCredits', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Groups', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_Feedback', because it does not exist in the system catalog.
Cannot drop the table 'WebShop_IpBlock', because it does not exist in the system catalog.

longthanhs
27-12-09, 10:57 AM
Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in C:\xampp\htdocs\modules\rankingmonth.php on line 44

Warning: gmdate() expects parameter 2 to be long, string given in C:\xampp\htdocs\modules\rankingmonth.php on line 44
Cập nhập lúc: ( 1h cập nhập 1 lần )

RẾT THÁNG BỊ VẬY LÀ SAO VẬY CÁC BẠN.
HƯỚNG DẪN MÌNH FIX ĐI.
THANKS TRUOC NHÉ.

jacker007
27-12-09, 07:53 PM
ai có main client dùng đc cho server này up lên giúp mình với, cài server chạy bình thường rồi mà ko kiếm ko ra client thích hợp :(

mutaynguyen.tk
28-12-09, 05:28 PM
buồn thật giờ vào chẳng thấy ai quan tâm cả từ khy cuocdoisp ra đi thì hầu như không còn ai quan tâm đến muserver nữa

aloha89vn
31-12-09, 07:19 AM
Có ai biết fix đưa item lv380 về lv1 ở bản này không hd mình chút :|

longthanhs
03-01-10, 10:14 AM
dowload client mình về lđã fix sẳn.
rachgia.in

flygon
03-01-10, 03:05 PM
sv này yêu cầu Ram bao nhiu vậy mọi người , có vẻ cũng ngang sv repack của thanhtinas nhỉ :D

mutaynguyen.tk
03-01-10, 05:07 PM
bác ơi sao bác bảo sửa lệnh cộng điểm rồi mà em cộng no được có 200 điểm hả:-ss:-ss

tht208
03-01-10, 06:48 PM
Anh em 4rum cho mình xin bản patch vào Museason4 của FPT,bản patch ở trang đầu mình không chạy được .Mình xin bản patch nào có thể hex file main ,chân thành cảm ơn

mutaynguyen.tk
03-01-10, 10:03 PM
bác ơi sao bác bảo sửa lệnh cộng điểm rồi mà em cộng no được có 200 điểm hả

napoleon
06-01-10, 02:34 PM
sao tui down về giải nén ra thì bị báo virus trong file cashshop đang dùng Bitdefender

godhoang
07-01-10, 05:21 PM
Xin luôn !! Bản này hay nhưng nhiều lỗi đáng sợ quá, chả lẽ mấy bồ muốn làm offline thì chán chết, mà online thì không thể rồi :(
Nói lỗi nè:
+ command bugs crash GS
+ add point có dấu âm, tức thì + thêm điểm dư
+ ...... kinh khủng

weixiao
09-01-10, 03:18 PM
thế đợi đến bao h đây
có thằng shunfly khốn nạn nó quảng cáo có SS6 demo rồi.Tôi xem qua thì chỉ là trò trẻ con của nó. mod ra nhận vật 7 mặc đc tất cả đồ. xài đc tất cả skill (nhưng lại ko có skil riêng =)) )

kakadk
10-01-10, 12:10 AM
Bác nào cho em xin cái thông số hex main với.
E chưa hiểu lắm với cái clip hướng dẫn hex main.
IP của e là 192.168.1.1

aloha89vn
10-01-10, 08:00 PM
Bác nào có thể hướng dẫn mình lệnh /drop ở sv này với, muốn drop ngọc và đồ mà không biết thế nào

duy172119
13-01-10, 07:04 PM
Có ai biết chỉnh số zen rớt ra khi đánh quái và số exp không. Bản này sao zen rớt ra ít wá ! Ai bít chỉ giùm nha, cám ơn nhìu

sunflowerboy
16-01-10, 12:15 AM
các bạn share cho mình : link down patch va client

các bạn share cho mình : link down patch va client

hunganhlove
17-01-10, 03:22 PM
bản này dùng lệnh add thêm dấu - (/addstr -****) là muốn add nhiêu point tùy ý vãi thật ai biết fix dùm với

Tớ…ßuồn
19-01-10, 11:36 AM
Đã có bác nào fix đc bug dis all chưa :|

Ph[u]cT[i]nh
21-01-10, 09:02 PM
pác huntersun ơi !!! , co test bản này không ?
Nếu có up cho mình cái sever với .
Hì hục mãi không tài nào bật cái gameserver thành công đc
toàn bị lỗi này
1)please input authentication server adress and port number
2)login server connect fail

Không Tên
22-01-10, 12:20 AM
cT[i]nh;266098']pác huntersun ơi !!! , co test bản này không ?
Nếu có up cho mình cái sever với .
Hì hục mãi không tài nào bật cái gameserver thành công đc
toàn bị lỗi này

một số máy IP 127.0.0.1 trong JoinServer không đọc được dẫn tới thông báo trên. Bạn đổi IP trong links JoinServer thành IP LAN của bạn sẽ chạy OK ngay

Ph[u]cT[i]nh
22-01-10, 02:31 AM
Mình chạy startup all done hết rồi
mà vẫn không chạy được Gameserver , nó vẫn báo lỗi ((:
sửa thế nào đay bạn ơi giúp mình với !!!
sr Mình chưa post ảnh đc

Không Tên
22-01-10, 03:17 AM
Chạy startup phải biết chỉnh dúng đường dẫn, đúng tên mới chạy được. Bạn mở startup lên tìm đến links JoinServer phần ghi IP ví dụ đây là một dạng file.ini của startup:

[captions]
v0v=dataserver1
v1v=dataserver2
v2v=exdb
v3v=chatserver
v4v=EventServer
v5v=RankingServer
v6v=JoinServer
v7v=GameServer
v8v=GameServerCS
v9v=ConnectServer
[paths]
v0v=dataserver1\
v1v=dataserver2\
v2v=exdb\
v3v=chatserver\
v4v=EventServer\
v5v=RankingServer\
v6v=JoinServer\
v7v=GameServer\
v8v=GameServerCS\
v9v=ConnectServer\
[exenames]
v0v=dataserver.exe
v1v=dataserver.exe
v2v=exdb.exe
v3v=chatserver.exe
v4v=EventServer.exe
v5v=RankingServer.exe
v6v=JoinServer.exe
v7v=Gameserver.exe
v8v=GameserverCS.exe
v9v=CS.exe
[parametrs]
v0v=55960
v1v=55962
v2v=127.0.0.1
v3v=127.0.0.1
v4v=
v5v=
v6v=/p55970 /ca127.0.0.1 /cp55557 // có thể thay bằng IP LAN
v7v=127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901
v8v=127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55909
v9v=
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=1000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
v6v=1000
v7v=1000
v8v=1000
v9v=1000
[needrestart]
v0v=NO
v1v=NO
v2v=NO
v3v=NO
v4v=NO
v5v=NO
v6v=NO
v7v=NO
v8v=NO
v9v=NO
[main]
enableautorestart=0
restartinterval=1
ipadd=127.0.0.1

Nếu còn online có thể PM mukhongten mình làm qua teamviewer cho

hoangtinpro
22-01-10, 07:06 AM
Đã có bác nào fix đc bug dis all chưa :|
có rồi đó bạn đọc hết bài sẽ có cái bạn cần ;))

DirectX
22-01-10, 02:04 PM
mình chạy ok hết nhưng ko biết làm sao để có 1 client ss5 đây
ai biết chỉ với

teosharvn
30-01-10, 09:36 PM
mấy anh ơi em attack database thì nó báo là Lỗi TẠO FILE gặp phải lỗi hệ điều hành thì phải làm sao ạ

thanhtuana
05-02-10, 10:52 AM
cám ơn nhiều, mình load về mà lâu quá

thuytien16
05-02-10, 01:28 PM
mình vẫn chưa rõ cách cài đặt bạn có thể hướng dẫn chi tiết hộ mình hem thank trước nhé

thuytien16
05-02-10, 01:32 PM
bạn xem lại link dowload hộ mình cái hem dowload được
mình nhầm sory

SnowBlood™
05-02-10, 03:29 PM

SnowBlood™
05-02-10, 04:06 PM
Upload new link by David

huhuhu link die ai còn link share lại cho mình đi :((

thuytien16
05-02-10, 06:23 PM
chẳng biết làm sao để cài toàn lỗi buồn quá ai giúp tớ với

kaka391989
06-02-10, 08:04 AM
Sao em cài xong vào game đăng nhập,enter thì bị thoat ra,nhìn vào thì joiserver bị lổi,gameserver cũng lỗi kết nối sai với datasevver??????

kaka391989
06-02-10, 10:52 AM
Khi em đăng nhập vào thì cho nhưng tạo acc thì không được,toàn là thoát ra ngoài,chán thật,có ai gặp trương hợp này giúp em với

nicolai207
08-02-10, 05:58 PM
khj em chạy mọi thứ ok hết but đên gameserver nó bị zị nè mấy anh :-s mý anh giúp em khắc phục zớii

hainew
11-02-10, 03:53 PM
Ai có Patch clien cua server này k0

DirectX
15-02-10, 04:59 PM
sao bản này đánh thì nó bị mất hình vũ khí vậy
ai biết cách fix ko

DirectX
15-02-10, 05:03 PM
chẳng biết làm sao để cài toàn lỗi buồn quá ai giúp tớ với

pm: nhox_thjx_dev tui teamview chỉ cho
xài teamview 5 nha

DirectX
15-02-10, 05:05 PM
tui thấy cài server này dễ ợt ah
còn dễ hơn mấy bản kia
load lại nhanh
nhất là cái gameserver
máy nhà tui cùi bắp mà load cái gameserver chưa tới 3s

robocomy2k
17-02-10, 06:11 AM
Không phải dễ mà là cực dễ, chỉ tội có cái bug hài chưa từng thấy ở các server, đúng là hàng Free =))

robocomy2k
19-02-10, 02:38 AM
__________________________________________________ ____________________________________________!

boystock
28-02-10, 07:44 PM
ai biết fix lỗi class 3 server này ko

heroes1412
04-03-10, 09:26 PM
Mà cho hỏi cái sv này mở những port nào để đưa lên ONLINE vậy? Tui NAT 3 port là 80 (web) 44405, 55901 nhưng ở máy khác vào ko thấy sv ?

heroes1412
04-03-10, 09:41 PM
Bug list :
- /disconnectall
- /logoutall
- chỉ cần thêm vào sau lệnh cộng diểm 1 số âm , bạn sẽ có số point như ý muốn ^^
Tròi đất ơi :(, Ai hảo tâm .......

xom1b
05-03-10, 01:21 AM
ko ai fix đc cái lỗi add points trừ khi có source ;))

shaya
05-03-10, 08:50 PM
bản này mấy event ss5 chưa hoàn thiện nhỉ