PDA

View Full Version : Gameserver chuẩn dành cho phát triển SS5

bachcotsau
11-09-09, 11:07 PM
Đây là Gameserver chuẩn của bản SS5 để các bạn chạy thử, sau khi đã thử nghiệm qua và đáp ứng được tính tương thích của nó.Nếu bạn muốn có 1 sever SS5 thì đây quả là một điều tuyệt vời.
Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link GS

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
or

Credit's
ENCTeam - DLL Code
Webzen - GameServer
Eddy: EDMT MU - WzAG.dll
ClbMuVn - Testing and Upload

thanhtinas
11-09-09, 11:18 PM
Đâu mỡ hàng bản chạy tốt của bác nào! thank nhe!

hoangtinpro
11-09-09, 11:21 PM
test thử phát nào hy vọng tốt :)

07th045
11-09-09, 11:54 PM
cái này sài client bao nhiêu vậy đại ka

thanhtinas
11-09-09, 11:58 PM
hic .bik hay vậy chài ^^! . chac Ale nói àh :p
không có nói nhìn thấy thui......Nhìn thấy mà...đâu có hỏi đâu..hhihi
.tui tính Repacked SCFTM v7 .11.65 GS và v7.11.56 CS
Nhưng nghỉ lại......Fix Cliient và Server hoàng thiện luôn.
và để đó Từ từ ngắm thêm vào những chỗ thiếu và cố gắn hoàng thành tốt.
Main+GG AleSec.dll<<chống RunAs cũng khá tốt!
Đang làm cái Patch client và Full Map nữa....Làm từ từ chắc cũng Xong.!
Hi Vọng Sẽ hoàng thiện thành Công và khá tốt tại bản này!

hoangtinpro
12-09-09, 12:18 AM
không có nói nhìn thấy thui......Nhìn thấy mà...đâu có hỏi đâu..hhihi
.tui tính Repacked SCFTM v7 .11.65 GS và v7.11.56 CS
Nhưng nghỉ lại......Fix Cliient và Server hoàng thiện luôn.
và để đó Từ từ ngắm thêm vào những chỗ thiếu và cố gắn hoàng thành tốt.
Main+GG AleSec.dll<<chống RunAs cũng khá tốt!
Đang làm cái Patch client và Full Map nữa....Làm từ từ chắc cũng Xong.!
Hi Vọng Sẽ hoàng thiện thành Công và khá tốt tại bản này!
đang điên đầu với bản 7xxx.65 này nè
2 lỗi hok fxi được
Thứ 1 : Liên minh 2 guild = dissonnect
Thứ 2 : item 1 số có mà hok sài được hok để cho ai sài cả add= mumaker thì oke nhưng đem xuống thì die.
Tôi thích 3D hơn hy vọng sớm repacked cái main 3D nha .với 2 lỗi đó luôn nha ^^! .Bít ông lâu oài mà nghe nói bik tôi nên mới hỏi Ale ( gà nên hok dám ....làm wen ai cả :d )

thanhtinas
12-09-09, 12:31 AM
đang điên đầu với bản 7xxx.65 này nè
2 lỗi hok fxi được
Thứ 1 : Liên minh 2 guild = dissonnect
Thứ 2 : item 1 số có mà hok sài được hok để cho ai sài cả add= mumaker thì oke nhưng đem xuống thì die.
Tôi thích 3D hơn hy vọng sớm repacked cái main 3D nha .với 2 lỗi đó luôn nha ^^! .Bít ông lâu oài mà nghe nói bik tôi nên mới hỏi Ale ( gà nên hok dám ....làm wen ai cả :d )
ok được rùi tui xem lai mấy cái lổi này...

cái lỗi thứ 2:item 1 số có mà hok sài được hok để cho ai sài cả add= mumaker thì oke nhưng đem xuống thì die.<<là sao tui hum hiểu nhỉ. khi and Vô vào thi ko thấy hay sao nhi?>?có thể chụp hình tui xem thử cái hi chưa gặp qua lỗi này.Nếu mà and mumaker wings3 cho nhân vật mà vô không thấy thì dễ fix đấy! Item gì???chưa thấy xem đã!hihiih

hoangtinpro
12-09-09, 12:34 AM
ok được rùi tui xem lai mấy cái lổi này...
<<là sao tui hum hiểu nhỉ. khi and Vô vào thi ko thấy hay sao nhi?>?có thể chụp hình tui xem thử cái hi chưa gặp qua lỗi này.Nếu mà and mumaker wings3 cho nhân vật mà vô không thấy thì dễ fix đấy! Item gì???chưa thấy xem đã!hihiih
VÍ DỤ add cái lưỡi hái ss4 nha .vào thấy + 13 mà hok có để ai cầm hok có sức mạnh độ bền .Nói chung là hok sài được đúng tới hem được chỉ nhìn thôi ^^!.Nghe Ale nói /skin được mà tôi làm hem được ^^!
( Đang bệnh ngủ hem được pm nick chat :thacodonmotminh2004 đi nói chuyện dễ hơn )

thanhtinas
12-09-09, 01:11 AM
VÍ DỤ add cái lưỡi hái ss4 nha .vào thấy + 13 mà hok có để ai cầm hok có sức mạnh độ bền .Nói chung là hok sài được đúng tới hem được chỉ nhìn thôi ^^!.Nghe Ale nói /skin được mà tôi làm hem được ^^!
( Đang bệnh ngủ hem được pm nick chat :thacodonmotminh2004 đi nói chuyện dễ hơn )
heheh lười hái màu xanh phai hem^^
Dễ mà............tiu đi ngũ đây..cũng bệnh h ngủ sớm.
Hi vong pa sẽ tìm ra lỗi ý!chỉ pa riu đó tự làm nha!

Data/Lang/Kor/ tìm fire Item(Kor) Sữa chút là xong ngay^^

Van_Bom
12-09-09, 08:10 AM
pro cho Bờm xin thêm cái patch tiếng việt hoặc là patch tiếng anh cũng được.........chứ bờm sài patch kia củ hàn nó toàn tiếng trung thôi à....chả hiểu gì hết...

cám ơn các pro đã save freee.....

Alehap2010
12-09-09, 09:29 AM
èo....nham nhỡ kinh dị!!!
2 cha thức khuya oày 8 dốc, cái main chưa bjk đổi entrypoint đã đi....:(

@Bờm: Bạn copy file text.bmd của ss4 wa đc đó!

àhh wen, chưa thử nhưng vẫn thanks!

eddy
12-09-09, 02:02 PM
Ngừng Spam !!! Topic share file sao lại cứ bưng mấy cái thảo luận của mấy bạn vô vậy... ????...

Van_Bom
14-09-09, 07:34 PM
Vào G nhìn mún chóng mặt lun.Làm sao cho nó thành TV được vậy

bạn nói vậy là sao, TV là cái gì thế, Bờm vào game và vấn chơi bình thường như bản S4 mà, mỗi tội nó toàn tiếng tàu thôi....

Ai có file Text tiếng việt hoặc tiếng Anh cho Bờm với......bản S5 này khá ổn định và ngon lắm đó, ....cám ơn pro 1 lần nữa vì đã save freee..........

LandOfPhi
14-09-09, 07:37 PM
bạn nói vậy là sao, TV là cái gì thế, Bờm vào game và vấn chơi bình thường như bản S4 mà, mỗi tội nó toàn tiếng tàu thôi....

Ai có file Text tiếng việt hoặc tiếng Anh cho Bờm với......bản S5 này khá ổn định và ngon lắm đó, ....cám ơn pro 1 lần nữa vì đã save freee..........
SS5 tiếng việt đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)

hoangtinpro
14-09-09, 09:41 PM
làm sao cho bản này chơi tiếng việt cả nhà

huntersun
14-09-09, 09:50 PM
Chép Local của mấy MU SS5 khác :D

hoangtinpro
14-09-09, 10:01 PM
có lỗi gì quan trọng ko anh em .Dơload rồi mà chưa tét .anh em có lỗi gì thì nói anh em biết nha

Van_Bom
14-09-09, 11:03 PM
Cám ơn pro nha, bản này Bờm có test qua rồi, nói chung là tính ổn định thì ok, dao diện S5 khá là ngon, mỗi tội Max point 32767 chán bỏ xừ, ngoài ra nó còn vài lỗi khó chịu lắm........Bờm đang mò mẫm....hi hi....xuốt ngày đi mò đây nè....

membering
18-09-09, 09:22 PM
Cám ơn pro nha, bản này Bờm có test qua rồi, nói chung là tính ổn định thì ok, dao diện S5 khá là ngon, mỗi tội Max point 32767 chán bỏ xừ, ngoài ra nó còn vài lỗi khó chịu lắm........Bờm đang mò mẫm....hi hi....xuốt ngày đi mò đây nè....
cái hình như Bờm chỉnh lại trong database xem sao

Alehap2010
19-09-09, 06:33 PM
Mình có 1 lỗi!!

Khi dùng data ss4 thì ko có vấn đề jk` ngoài move ko đc.

Sau này, del cái db of ss4, restore db ss5 kèm theo, nhưng ko thể connect vô game đc.

Tạo nhân vật vẫn đc, nhưng click vào là màn hình loading nằm đơ. Thoát ra vô lại thì thấy hình còn chiến binh mặc đồ đồng + tên là Phù thủy lv 0 + del cánh 1 tiên nữ.
(p/s: Mình cài vs edatasv, lấy edata của bản ss4 wa!)
Help me!
Thanks!

Van_Bom
19-09-09, 07:09 PM
cám ơn bạn meberring nhưng vấn đề max point ko phải là ở db đâu mà là do code của GS bạn à,

Còn Bờm xin đính chính lại vấn đề các bạn vào game ko thấy server là do các bạn dùng cái MainCark

tốt nhất là dùng Hex để hex lại ip và serier là oke...

Bờm đã làm cho 5 người và oke hết cả 5...

vào game chơi vô tư và tệt ga...hi hi...

chúc các bạn thành công nha...

Alehap2010
19-09-09, 07:19 PM
Vụ hex main mình nói từ bản sv ENC, vậy mà vẫn có ng` ko để ý lại dùng tool!

godhoang
19-09-09, 08:22 PM
VB công nhận dạo này dữ giằng ha.
VB báo các lỗi xem sao. Premium đây :)

Van_Bom
19-09-09, 08:28 PM
hi hi Bờm mà dữ gì cơ chứ chỉ gọi là cài offline mà thôi, với lại Bờm chậm hiểu lắm......

Còn lỗi thì hix hix nói ra lại hàng tá....nhiều lắm...Pro Premium có thể xem qua bài 7.11.65 99% ý, đọc từ đầu đến cuối mà xem, Bờm có cho vài lỗi đó......còn nhiều lắm nhưng các pro đó ko chú ý nên Bờm đành ôm lỗi đó cho Bờm vậy...( Nản vì GS bị Pack rồi còn đâu, có đưa lỗi ra cũng ko làm gì được )

hi hi...

Alehap2010
20-09-09, 12:15 PM
Mình có 1 lỗi!!

Khi dùng data ss4 thì ko có vấn đề jk` ngoài move ko đc.

Sau này, del cái db of ss4, restore db ss5 kèm theo, nhưng ko thể connect vô game đc.

Tạo nhân vật vẫn đc, nhưng click vào là màn hình loading nằm đơ. Thoát ra vô lại thì thấy hình còn chiến binh mặc đồ đồng + tên là Phù thủy lv 0 + del cánh 1 tiên nữ.
(p/s: Mình cài vs edatasv, lấy edata của bản ss4 wa!)
Help me!
Thanks!
Help zùmm mình cái nàyyy!!
Thanks

bachcotsau
20-09-09, 12:34 PM
Help zùmm mình cái nàyyy!!
Thanks

DB ss5 dường như họ cố tình xóa 1 vài colume đi đó bạn.Lúc bạn tạo nhân vật sẽ có trong danh sách sắp xếp 5 nhân vật nhưng trong danh sách nhân vật vào game không hề có (table character).Nếu bạn biết cách thì vào topic của mnihf mà lấy query tạo B\DB về mà chèn thêm colume đã thiếu vào.

Alehap2010
22-09-09, 09:20 PM
BCS ơi, mình đã thử fix nhưng ko đc.
Dù mình tạo nhân vật bằng tay đi nữa cũng zậyy.
Trong GS hiện lỗi, <tên_nhân_vật> Character data setting fail

LandOfPhi
22-09-09, 11:33 PM
BCS ơi, mình đã thử fix nhưng ko đc.
Dù mình tạo nhân vật bằng tay đi nữa cũng zậyy.
Trong GS hiện lỗi, <tên_nhân_vật> Character data setting fail
Xem lại code của nhân vật :)
Nếu là Class 3 thì phải + thêm 1 mới vào được.
VD : DW Class 3 ở các bản khác là 2 thì bản này sẽ là 3 :)

maninlove102
23-09-09, 12:32 AM
Bác có thể up cái DB đầy đủ colum lên cho anh em biết cột nào thiếu để anh em thêm vào DB đang dùng được không ?
Cảm ơn!

Alehap2010
23-09-09, 09:22 AM
ặc mjlk!!

Để thử lại lần cuối!

30charrrrrrrrr

eddy
24-09-09, 09:54 AM
Xem lại code của nhân vật :)
Nếu là Class 3 thì phải + thêm 1 mới vào được.
VD : DW Class 3 ở các bản khác là 2 thì bản này sẽ là 3 :)

^^

Code Class 3rd of Webzen S4 :

3 : Grand Master
19 : Blade Master
35 : Hight Elf
83 : DM

Còn LE và Duel Master giữ nguyên như bản SCFMT
^^

thanhtinas
24-09-09, 10:28 AM
^^

Code Class 3rd of Webzen S4 :

Còn LE và Duel Master giữ nguyên như bản SCFMT
^^
summoner Code class?
là nhiêu thế edy

LandOfPhi
24-09-09, 05:34 PM
summoner Code class?
là nhiêu thế edy

3 : Grand Master
19 : Blade Master
35 : Hight Elf
83 : DM ( Summoner )

Alehap2010
24-09-09, 07:42 PM
LOP ơi, bạn cho mình xin tbl character full đc ko bạn?
Khi dùng add char bằng tay thì okay, còn create char mới lỗi <ten> data settings fail.

Còn nữa, khi char move các map mới, GS bị lỗi

Thanks!

eddy
27-09-09, 09:13 AM
LOP ơi, bạn cho mình xin tbl character full đc ko bạn?
Khi dùng add char bằng tay thì okay, còn create char mới lỗi <ten> data settings fail.

Còn nữa, khi char move các map mới, GS bị lỗi

Thanks!

Bản này chưa mở gate mới đâu ^^

Tớ thì mở được rùi....hook ATT ok ^^ ! 7 map mới... nhưng chưa hoàn thiện lắm về map thì phải ^^...... 1 số chỗ vẫn chưa đi được...chờ newpacht thử xem :p

Alehap2010
27-09-09, 12:42 PM
oh!
Zậyy sao mấy MU ss5 kia move đc_ _"

Chắc bản TM wa':D

Thuj, zạậyy ráng chờ 1 time oày mới chơi sv ss5. h test off cũng lỗi tè le. Nhất là ko cre đc char, eddy có thể cho Ale xin tbl character full đc hum?
Thanks eddy nhìu!

eddy
27-09-09, 01:51 PM
oh!
Zậyy sao mấy MU ss5 kia move đc_ _"

Chắc bản TM wa':D

Thuj, zạậyy ráng chờ 1 time oày mới chơi sv ss5. h test off cũng lỗi tè le. Nhất là ko cre đc char, eddy có thể cho Ale xin tbl character full đc hum?
Thanks eddy nhìu!

Một số MU dùng SCFMT config chạy Season 5 thì move = /move được
Một số MU dùng ENCTeam Season 5 thì move = M được

Tớ tổng hợp Move = M cho cả Map Season 5.... , fix map Season 5 work 100% với EXP , Mob , Point , Drop Item , Quăng box ở map S5....vv

Support 7 new map ;)

LeeWay
27-09-09, 06:35 PM
Xài GS này với ENC thì Move OK nhưng chả thấy Map mới đâu Eddy ạ ^^! với lại ...:D....Move nó cứ lộn tùng phèo :))

Alehap2010
27-09-09, 06:38 PM
chắc test thử bản beta ss5 kia wa'?
Mà bản nào tốt hơn zậyy các bro?