PDA

View Full Version : ENCTeam Season 5 Server Files + Multi Protocol + Customs (GS .90)

mylove09
02-09-09, 06:21 PM
Chờ đợi cái này đã lâu lắm rồi .
Phiên bản lessbug multi Protocol cho các bạn
GS lessbug chính hiệu good nhất thời điểm hiện tại
Chờ tiếp server EDMT của eddy rôi so sánh với GS này
Một số thông tin

All events 100%
Socket System 100%
Summoner 100%
Season 4 skills 100%
Custom Console
Protocol switch on file ENCCustoms.ini (KOR,ENG,JPN,CHS)
Season 5 switch on file ENCCustoms.ini
Custom commands (/post,/add,/pkclear,/gg,/drop,/reloadini)
and much more...What not work?
Moss merchant
New Duel System (working on it)
Season 5 Maps (working on it)All the custom configs are in ENCData Folder!!
Đặc biệt :
SEASON 5 SERVER FILES WITH PROTOCOL SWITCH!!!
Files

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Ffile%2Fn4xvt3)

NEW Links :

MediaFires Hosting - ReUpload by Eddy (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fnhevmyji4d2)

Parche 1.06D
Download (ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/)
Các bạn vào tìm patch 1.06D trong đó
Aqui tienen informacion de parche Main 1.06D+
ClientExeVersion=1.06.30
ClientExeSerial=poske4nsh1zbshdn
Main crakeado aqui abajo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2Fforo%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 52F<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Credits:
Zemattana (ElementMuADM) por publicarlo
Okley (traelo aqui)
Micronics (main craked)Nguồn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m)update infomation

• -Blood Caslte (Todos) 100%
• -Devil Square (Todos) 100%
• -Chaos Caslte (Todos) 100%
• -Illusion Temple 100%
• -Kantru Event 100%
• -Arbol de Skills 100%
• -Summoner 100%
• -Evolucion de 3'''''''' Clase 100%
• -Creaciones de Guilds 100%
• -Guerra de Guilds 100%
• -BattleSoccer 100%
• -Subir Items a +9 - +13 100%
• -Mu Mail 100%
• -Consola de Chat 100%
• -Combo de bk 100%
• -Creacion de Fenrirs 100%
• -Comandos para Subir Stats 100%
• -Alianzas de Guilds 100%
• -Swamp Of Calmness 100%
• -Blossom System 100%
• -Cashop 100%
• -Seals 100%
• -Period Items 100%
• -Luky Simbol 100%
• -BC, DS, Kalima, Illusion Temple 100%
• -Summoner Card 100%
• -Ticket Assemble Item 100%
• -Chaos Card For Beginers 100%
• -Chaos Card 100%
• -Chaos Card Premium 100%
• -Reset Points Pots (Para resetear de a 200 puntos con unas pots especiales) 100%
• -Skill Tree 100%
• -GM Ring 100%
• -GM Box 100%
• -Pets (Demon y Nuevo Guardian) 100%

- item Season4
- Nuevas Armas Season4
- Skilles Season4
- Socket System
- SkillTree
- Mapa Raklion
- Evento Raklion
- Xmas Invacion Event y Santa Town
- Talismans
- New Pets
- Dorados en los mapas Aida, Kantru3, Swamp of Calmness y Raklion y demas
- Nuevos Buff
- Summoner Season4 100% 1 vài Pic cho các bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thl3ugjacui
02-09-09, 06:30 PM
Trời ơi, test thôi, thanks bác nhá :D.

modbibi
02-09-09, 06:36 PM
pác nhanh thật,đang định share cho mọi người thì quay ra thấy bài này rồi :))

modbibi
02-09-09, 06:37 PM
dù sao cũng thanks cho công tìm kiếm :D

mylove09
02-09-09, 06:39 PM
tìm gì đâu. Vừa về có người pm đưa link nhờ mình post giùm =)).

Infomation về sv này rất good , mọi người cứ từ từ mà nghiên cứu

thl3ugjacui
02-09-09, 06:44 PM
À, em gà cho em hỏi, MU có cài được trên Win 7 64 bit không :|

Van_Bom
02-09-09, 07:28 PM
pro ơi ít thông tin quá, có các lệnh của bản này không vậy cho Bờm tham khảo với.......mà Seasion 5 này hơn Seasion 4 ở chỗ nào vậy ta...

rất mong tin pro

mylove09
02-09-09, 08:00 PM
pro ơi ít thông tin quá, có các lệnh của bản này không vậy cho Bờm tham khảo với.......mà Seasion 5 này hơn Seasion 4 ở chỗ nào vậy ta...

rất mong tin pro
command ở trên có rồi mà
SS5 newmap , newmob .... nhiều lắm từ từ khám phá

Destruct
02-09-09, 08:03 PM
Bản trên mới chỉ có Monsters mới, Maps mới, Items mới. Các sự kiện mới của Season V chưa có!

mylove09
02-09-09, 08:20 PM
Bản trên mới chỉ có Monsters mới, Maps mới, Items mới. Các sự kiện mới của Season V chưa có!

Quan trọng nhất là inface mới , khác hoàn toàn SS4
SS5 WZ còn chưa ra thì chưa có event mới cũng đúng thôi Des à

eddy
02-09-09, 08:46 PM
Quan trọng nhất là inface mới , khác hoàn toàn SS4
SS5 WZ còn chưa ra thì chưa có event mới cũng đúng thôi Des à

27/8/2009 - Webzen Update New Pacht Season 5

//=============================\\
// [EDMT] Mu Server Coder Team
// [Project] Season 5 Test
// [MainCoder] : Eddy
// <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
// Last Update : 30/8/2009

- Main 1.06Z+ CRACKED by Eddy (Pacht Season 5 Official by Webzen 27/8/2009)

New mobs working 100%
New Interface 100%
New Protocol 30% =))

Season 5 is developing

Credit's :
- [EDMT]MuOnlineCoder
- Webzen

huntersun
02-09-09, 08:56 PM
Share main đi Eddy, có share bản .88 hông vậy Eddy?
Thanks chủ topic đã post bài :D

mylove09
02-09-09, 09:08 PM
Eddy hứa có 1 bài release free cho anh em rồi . An tâm đi
Còn bản thương mại thì chưa biết mức độ good ra sao

Destruct
02-09-09, 09:09 PM
Season V đang được các Tester của Webzen thử nghiệm, Event mới đã có rồi!

cuocdoisp
02-09-09, 10:06 PM
27/8/2009 - Webzen Update New Pacht Season 5

// [EDMT] Mu Server Coder Team
// [Project] Season 5 Test
// [MainCoder] : Eddy
// <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
// Last Update : 30/8/2009

- Main 1.06Z+ CRACKED by Eddy (Pacht Season 5 Official by Webzen 27/8/2009)

Season 5 is developing

Credit's :
- [EDMT]MuOnlineCoder
- Webzen

Eddy ơi , update cho mình 1 bản với . Hy vọng ngon hơn bản kia , bản kia chẳng dùng đc gì cả :(.. Cảm ơn bạn

hateroc22
03-09-09, 02:26 AM
Đánh ID và pass =Tài khoản ko tồn tại :((

songdoimu
03-09-09, 06:22 AM
lâu lắm rồi mới quay lại Box MU , thấy MU có cái đà phát triển ghê gớm , thanks bác Mylove đã shane

mylove09
03-09-09, 08:20 AM
Đánh ID và pass =Tài khoản ko tồn tại :((
check lại MD5 nhé bạn
.............

hateroc22
03-09-09, 08:29 AM
check lại MD5 nhé bạn
.............

Cái này kiểm tra như thề nào mylov3;))

doanthieugia19
03-09-09, 09:04 AM
Hixx !! lâu lắm rồi mới quay trở lại nhìn thấy bản ss5 sướng quá nhưng chủ topic ác quá up lên một trang web ko tài nào dow được ,ai thiện chí up lại cho mình cái sever của bản này lên mediafire.com cái,
Cảm ơn các bạn trước

eddy
03-09-09, 09:08 AM
Cái này kiểm tra như thề nào mylov3;))

^^ Lấy JoinServer của SCFMT chép vào rùi login thử xem ;;) (JS of SCFMT no MD5)

eddy
03-09-09, 09:15 AM
Hixx !! lâu lắm rồi mới quay trở lại nhìn thấy bản ss5 sướng quá nhưng chủ topic ác quá up lên một trang web ko tài nào dow được ,ai thiện chí up lại cho mình cái sever của bản này lên mediafire.com cái,
Cảm ơn các bạn trước

NEW Links :

MediaFires Hosting - ReUpload by Eddy (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

doanthieugia19
03-09-09, 09:26 AM
NEW Links :

MediaFires Hosting - ReUpload by Eddy (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Eddy xem lại hộ mình cái link cái,nó báo lỗi ko dow được !! cảm ơn bạn nhiều nha;;);;);;)

hateroc22
03-09-09, 09:38 AM
^^ Lấy JoinServer của SCFMT chép vào rùi login thử xem ;;) (JS of SCFMT no MD5)

:( Vẫn i như cũ anh Eddy :-?.KO đăng nhập đc mặc dù đã tạo 2-3 acc o.O>CLick vào cứ ra cái bảng đăng nhập ID và pass =;Dùng JS của anh Google SCFMT GS 7.11.65 Cracked bugless (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)^^

Eddy xem lại hộ mình cái link cái,nó báo lỗi ko dow được !! cảm ơn bạn nhiều nha;;);;);;)Link sống nhăn răng mà anh :D

cuocdoisp
03-09-09, 09:42 AM
Eddy xem lại hộ mình cái link cái,nó báo lỗi ko dow được !! cảm ơn bạn nhiều nha;;);;);;)

Lick của mylove09 trang 1 download ngon 100% . Test 10h-03-09-2009

doanthieugia19
03-09-09, 09:50 AM
Link sống nhăn răng mà anh :Dhixxx !! nhấp vô nó báo lỗi thế này không biết sống hay chết :-t$-),xong rùi nó request mãi hixxx

Có lẽ do mạng không dow đựoc,bấm dowload link nó lại quay lại từ đầu ,po chiếu

hateroc22
03-09-09, 09:56 AM
hixxx !! nhấp vô nó báo lỗi thế này không biết sống hay chết :-t$-),xong rùi nó request mãi hixxx

Có lẽ do mạng không dow đựoc,bấm dowload link nó lại quay lại từ đầu ,po chiếu

Anh thử Link này xem sao ^^:D.Ko đc em pó tay luôn

doanthieugia19
03-09-09, 10:08 AM
Anh thử Link này xem sao ^^:D.Ko đc em pó tay luôn
hixxx !! cảm ơn bạn nhiều nhưng link rapid này mình hok dow được,mấy trang web leech mình biết thì giờ die sạch tinh rùi.Nhưng dù sao cũng cảm ơn nhiều

cuocdoisp
03-09-09, 11:04 AM
hixxx !! cảm ơn bạn nhiều nhưng link rapid này mình hok dow được,mấy trang web leech mình biết thì giờ die sạch tinh rùi.Nhưng dù sao cũng cảm ơn nhiều

download cái lick sendspace của mylove ở đầu tiên ý .

danhhiepdc
03-09-09, 11:08 AM
sao lại có con virut thế này.

trong thư mục DB không có file này thì chạy offline thế nào đây

.hic

modbibi
03-09-09, 11:19 AM
ai có DB này no md5 ko dzi,ai chuyển được no md5 share lên mình với

khoa1309
03-09-09, 11:46 AM
cashshop.exe bị KAV cho ra đi như đúng rồi :D
lúc đầu thấy báo aspack lúc sau lại thấy báo con trojan 8-}

hateroc22
03-09-09, 12:06 PM
Có ai chơi đc sevver này chưa :DShare em với làm woai hết dis,ko thấy server,ko đăng nhập đc ^^chán :)).Ai share em với nào~o)

le_minh
03-09-09, 01:28 PM
Mấy dai6 ca xin giúp dở dùm tui chay toi file GameServer\Gameserver.exe no chạy lên cai bảng roi mat tiêu luôn ko chạy dược ai biết chỉ dùm thật thanks nhiều

hateroc22
03-09-09, 01:31 PM
Mấy dai6 ca xin giúp dở dùm tui chay toi file GameServer\Gameserver.exe no chạy lên cai bảng roi mat tiêu luôn ko chạy dược ai biết chỉ dùm thật thanks nhiều

Chạy = mustartup hoặc tạo shortcut gameserver mà chạy ^^>:D<

modbibi
03-09-09, 02:28 PM
GS được cái có add op,command : post,add point,pkclear ... nhưng test 1 tý lại báo lỗi client hack speed

minhhung999
03-09-09, 05:21 PM
sever run ok
nhưng một lát sau thi 2 file dataserver bi out nen các ban vào client rồi ma ko chơi dược. chú ý 2 cái dataserver dó.
nhiều bug wa
ai vao được thử ấn phím T xem nào => máy đơ toàn bộ chỉ còn cách reset máy lai thôi
hình anh rất đẹp
loading ok lắm

cuocdoisp
03-09-09, 05:28 PM
sever run ok
nhưng một lát sau thi 2 file dataserver bi out nen các ban vào client rồi ma ko chơi dược. chú ý 2 cái dataserver dó.
nhiều bug wa
ai vao được thử ấn phím T xem nào => máy đơ toàn bộ chỉ còn cách reset máy lai thôi
hình anh rất đẹp
loading ok lắm

dataserver bị uot là do lỗi DB không phù hợp , cái này chắc phải xin cái DB gốc test mới OK

mylove09
03-09-09, 05:49 PM
Đêm qua rảnh ngồi thử ,
đúng là cashshop dính mấy chú virus , run GS thì không được.
Mình cũng chưa hiểu tại sao. từ từ sẽ tìm ra hướng giải quyết
Tính năng thì thua SCF nhưng tính ổn định thì hơn hẳn mấy bản crack nên các bạn cứ an tâm mà xài
Datasv bị out là sao, có lẽ bạn để chế độ reload trong Startup thôi

modbibi
03-09-09, 06:28 PM
ghét cái md5 thế,ai bỏ đc nó giùm i

mylove09
03-09-09, 07:15 PM
ghét cái md5 thế,ai bỏ đc nó giùm i
pro web vậy ko biết bỏ MD5 sao
Vào table MEMB_INFO sửa column memb_pwd thành varchar , thay joinsv no MD5 nữa là ok

vippro1610
03-09-09, 07:32 PM
Có ai biết vậy là sao ko ?
Em download patch rồi copy vô 1 cái client ss4 . Sau đó chạy server . hex ip cái main lại thành 192.168.1.2 . Thấy nó load gameguard thấy nghi nghi . Sau đó vô sv nó ra cái Mu gì kì quá >"<

vippro1610
03-09-09, 07:59 PM
à tìm thấy cái main crack rồi . ^^

Sao em chạy dataserver nó báo [MapserverMng]... gì đó
Đó là lỗi gì vậy ? Em thiếu file à ?

Alehap2010
03-09-09, 08:57 PM
có md5 àhh đc đó:D
Để down về test thử, mà mình chậm chân lâu wwa;!!

thanhtinas
03-09-09, 10:06 PM
hiihih anh em mình toàn thich md5 vậy mà mấy bác kia bỏ uổng nhỉ hihihihihi

hateroc22
03-09-09, 10:11 PM
hiihih anh em mình toàn thich md5 vậy mà mấy bác kia bỏ uổng nhỉ hihihihihi
Bạn tét thử bản này chưa thanh :D3:-O

thanhtinas
03-09-09, 11:12 PM
hix mới download nè chưa rãnh test chắc mai rãnh thì ngồi chút chắc ok...
nếu muốn test tốt mình sẽ tỗng lại các fire của server... thiếu gì thêm vào cho đủ.. vidu:map...shop NPC nhiệm vụ.. trong khi test cũng cần lém chứ ko lạm dùng mumaker nhiều wé sẽ không tốt...bản này có md5.... đang cần md5 hehehhee... có luôn đỡ phải chỉnh lại web... test thử thấy cái nào tốt nhất mình sẽ xem sét lại...mình coi trọng server phải có đủ yếu tố này thôi..event..ctc,due,war,soccer,socket,cryword... bây giờ season5 có nhiều cái mới thú vị đây....các item new lever 1 có thể dùng thoải mái ......cố lên nhé anh em.... hàng tháng 8.. qua tháng 9 sao mà dạt về clb nhiều gốm....chưa thấy cái nào good cả...cố lên nào hihihi chớ bác cà chua xem thế nào

LordBilly
04-09-09, 03:57 AM
and we started to leave the S5 ^ ^ o so you could say this S4 has a half finished with the boundary maps adding fix mobs and nothing from another world, lack the merchant moss, lack the new system duel of bereavement and are already in an S5? jajja please ..=D>=D>=D>=D>=D>=D>

success with the S5 ^^, i stay with my AION for now xD

prince
04-09-09, 07:02 AM
lại 1 bản nữa đã release, bản này vẫn theo chân MD5 à, cái này mệt à nha, lại change DB thôi, mà tính năng như các bạn nói thì dễ bị crash, T_T, liệu có ổn định khi test ko nhỉ :(

Alehap2010
04-09-09, 09:53 AM
mình bị don't send:((

nãn....chưa test đã....

hungqnub1989
04-09-09, 12:34 PM
cái server này thị chạy cái cliens nào thì phù hợp sao mình cho cái main vào cái cliens ss4 của MU FPT không chạy đc

LandOfPhi
04-09-09, 01:31 PM
cái server này thị chạy cái cliens nào thì phù hợp sao mình cho cái main vào cái cliens ss4 của MU FPT không chạy đc
Down hẳn cái Patch về chép đè vào Client MU FPT mới chạy được :)

nmnntncr
04-09-09, 03:56 PM
ai cho mình cái cái data bản này được ko ?

KhuongCK_Dev
04-09-09, 04:36 PM
Fix No-MD5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@all: Test Season4 thui dc rùi...chưa phải lúc test Ss5 đâu các bạn...:D

huntersun
04-09-09, 08:02 PM
Sao mình chạy GameServer nó cứ chạy vài giây lại tắt :|

juninhoto
05-09-09, 06:42 AM
cái có cái Data cho em xin với cái Data kia ko restore được . Ai có cho em xin nhá . EM cài SQL 2005 . Đang học SQL 2005 nên ko muốn cài 2000 . Ai có thì cho em với nhá . Cài cái ss5 chơi thử xem nó có hay hơn gì không . He he . Lâu lắm rồi mới chơi game ....

cuteocon
05-09-09, 02:24 PM
hix lâu lâu lên clb thấy wa trời cái mới lun, chắc kiểu này text mệt nghỉ kaka. thank nhiều nhiều

huntersun
05-09-09, 03:25 PM
Làm sao bà con chạy được GS vậy ! Mình chạy nó hiện có tí là biến mất àhh !

le_minh
05-09-09, 03:44 PM
còn tui vào dược nhưng biến dâu cũng ko dươc cả mấy dại ca chỉ giúp với

cuocdoisp
05-09-09, 05:23 PM
còn tui vào dược nhưng biến dâu cũng ko dươc cả mấy dại ca chỉ giúp với

Bạn download cái move full MAP về chép vào là move ngon . Cái này trong box hỏi đáp có đấy

tungpro102
06-09-09, 01:20 AM
pro nào hex hộ em cái main về ip 192.168.1.2 được không em thử hoài mà không dc

tungpro102
06-09-09, 03:32 AM
Cần hướng dẫn toàn tập server này các pro hướng dẫn thật kỹ vào nhé

KhuongCK_Dev
06-09-09, 10:55 AM
Cho mọi người sever SS5 mới nè
Files Season 5 By -=Sakario=- -=zTeBaN=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hateroc22
06-09-09, 12:00 PM
Cho mọi người sever SS5 mới nè
Files Season 5 By -=Sakario=- -=zTeBaN=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Dùng main nào thế anh :D/Cho em xin với:-"

hoanganhquan10a11
06-09-09, 01:50 PM
Em chay GS.Bang trắng tinh luôn

songdoimu
06-09-09, 02:24 PM
mình mới test thử cái sv của mylove send mà không hiểu sao vào Mu nó báo "ngắt kết nối máy chủ "
mà mình đã conig + hex main rồi . không bik mình làm đúng chưa , nếu còn thiếu bước nào ai bik chỉ zùm nhá
Mình đã conig +hex main + đổi pass sa
_Rankingserver\svconfig
_GameServer\DATA\Server.info
_ExDB
_EventServer\DATA\serverconfig
_DataServer2\AllowableIPList
_DataServer1\AllowableIPList
_data\lang\kor\commonloc
_data\comonserver
_data\iplist
_data\mapserverinfo
_ConnectServer\Data\serverinfo
_ConnectServer\Data\ServerList
_CashShopServer\CashShopOption
không biết mình config như vậy đã đủ chưa

LandOfPhi
06-09-09, 03:07 PM
mình mới test thử cái sv của mylove send mà không hiểu sao vào Mu nó báo "ngắt kết nối máy chủ "
mà mình đã conig + hex main rồi . không bik mình làm đúng chưa , nếu còn thiếu bước nào ai bik chỉ zùm nhá
Mình đã conig +hex main + đổi pass sa
_Rankingserver\svconfig
_GameServer\DATA\Server.info
_ExDB
_EventServer\DATA\serverconfig
_DataServer2\AllowableIPList
_DataServer1\AllowableIPList
_data\lang\kor\commonloc
_data\comonserver
_data\iplist
_data\mapserverinfo
_ConnectServer\Data\serverinfo
_ConnectServer\Data\ServerList
_CashShopServer\CashShopOption
không biết mình config như vậy đã đủ chưa
IP bạn đặt là IP Lan hay IP Wan ?
IP của main và CS có giống nhau không ?

songdoimu
06-09-09, 03:59 PM
mình sử dụng ip wan
Ip main và ip cs giống nhau "psmu.myvnc.com"

SieuTocGame
06-09-09, 04:04 PM
mình sử dụng ip wan
Ip main và ip cs giống nhau "psmu.myvnc.com"
Bạn đã mở No-ip và config ở Host chưa ?

tungpro102
06-09-09, 04:29 PM
ip lan thì phải làm thế nào hả anh

adm_mubmt
06-09-09, 04:33 PM
mình di chuyển map có lv ghi là 400 là bị disconnect và game sv có dòng đỏ này là sao?

hateroc22
06-09-09, 06:34 PM
mình di chuyển map có lv ghi là 400 là bị disconnect và game sv có dòng đỏ này là sao?

vào MuServer/data/mapserverinfo.dat
sửa
1
0 0 30 9
0 0 31 9
0 0 34 9
0 0 41 9
0 0 42 9

9 0 30 -1
9 0 31 -1
9 0 34 -1
9 0 41 -1
9 0 42 -1

Thử xem.Nếu đc cậu share server+main đã crack cho tớ với ^^.Làm ơai ko đc bản nì ^^:-"

adm_mubmt
06-09-09, 06:37 PM
Chia sẻ tiếp cho mọi người Server season 5 có GS_CS
links server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
db và join server no md5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songdoimu
06-09-09, 06:41 PM
Bạn đã mở No-ip và config ở Host chưa ?
mình đã mở No-ip và cũng đã config host lunz rồi ...

adm_mubmt
07-09-09, 06:54 AM
Chia sẻ tiếp cho mọi người Server season 5 có GS_CS
links server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
db và join server no md5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai cho tôi xin cái file movereg.bmd hoàn chỉnh và local english của server này với

songdoimu
07-09-09, 07:50 AM
ai có thể giúp mình cái lỗi này với : Mình vào server thì nó báo "phiên bản không phù hợp "
Version của sv này là 1.06.30 , mình add version main là 22975 . mà vào mu nó vẫn báo lỗi như trên , ai có cách giải quyết giúp mình cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

masterk
07-09-09, 09:52 AM
GameServer không chạy được, chỉ hiện cửa sổ Gameserver 1 lát rồi out, không có thông báo gì.

Có phải không chạy Cashshop server không, vì File đó bị vius nên không cho chạy !!!

prince
07-09-09, 11:18 AM
vào trong mapserverinfo.dat xóa hết các dòng # trừ dòng map 56, 57, 59 là ok thôi, ko có gì hết, nếu mà ko có thì thêm vào

Nylan
07-09-09, 11:25 AM
Sao mới run...vao ok rồi....add item vào lại dataserver disconnect ta...hix...ai có bản tiếng anh share với....lai move nữa

Mr.Noob
07-09-09, 01:58 PM
Good Job!

Nhìn Skin đẹp quá hén.SS5 đẹp quá ^^

KhuongCK_Dev
07-09-09, 05:04 PM
ai cho tôi xin cái file movereg.bmd hoàn chỉnh và local english của server này với

Main chưa hỗ trợ move=M key...bạn dùng fix move nào thì cũng thế thui...ko move dc dau...:D

adm_mubmt
07-09-09, 05:07 PM
Main chưa hỗ trợ move=M key...bạn dùng fix move nào thì cũng thế thui...ko move dc dau...:D
ủa sao tôi move đc tất cả các map bình thường !:-?
chỉ có mấy máp mới lạ lạ là chưa move đc, move xong lại hiện nguyên chỗ cũ mới buồn cười chứ:-s

KhuongCK_Dev
07-09-09, 05:16 PM
ủa sao tôi move đc tất cả các map bình thường !:-?
chỉ có mấy máp mới lạ lạ là chưa move đc, move xong lại hiện nguyên chỗ cũ mới buồn cười chứ:-s

thì mấy map đó chưa dc main hỗ trợ mà lại...:d

LandOfPhi
07-09-09, 05:18 PM
GS 1.00.90 Kor này hỗ trợ Move = phím M rồi, chỉ có bản SCF là không hỗ trợ thôi, GS SCF bị Pack nên không fix đc move = M

songdoimu
07-09-09, 05:34 PM
ai có thể giúp mình cái lỗi này với : Mình vào server thì nó báo "phiên bản không phù hợp "
Version của sv này là 1.06.30 , mình add version main là 22975 . mà vào mu nó vẫn báo lỗi như trên , ai có cách giải quyết giúp mình cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai biết giúp hộ mình cái này đi

LandOfPhi
07-09-09, 06:14 PM
ai biết giúp hộ mình cái này đi
Trong SCF_Common.ini bạn đã thật sự đê là 1.06.30 chưa ?

songdoimu
07-09-09, 06:38 PM
L.O.P ơi trong server này không có file "SCF_Common.ini "
Hum qua mình có hỏi bác Pre bên 4r . mà Pre nói chỉnh het version 0.00.00 còn version main 12345 nhưng vẫn báo " sai phiên bản " L.O.P biết chỉ giúp mình với

LandOfPhi
07-09-09, 06:43 PM
L.O.P ơi trong server này không có file "SCF_Common.ini "
Hum qua mình có hỏi bác Pre bên 4r . mà Pre nói chỉnh het version 0.00.00 còn version main 12345 nhưng vẫn báo " sai phiên bản " L.O.P biết chỉ giúp mình với
Ôi chết, nhầm sang SCF :D
Vào Data/lang/Kor mà chỉnh :|

vietpro8x
07-09-09, 08:20 PM

nghiện SCF nặng rầu.............$-)$-)$-)$-)

songdoimu
07-09-09, 09:03 PM
mình đã chỉnh version server 1.06.30 và version main 22975 rồi mình vào nó vẫn báo lỗi như thế , và mình cũng thử chỉnh version server 0.00.00 và version main 12345 cũng không được

Alehap2010
08-09-09, 09:10 AM
mình đã chỉnh version server 1.06.30 và version main 22975 rồi mình vào nó vẫn báo lỗi như thế , và mình cũng thử chỉnh version server 0.00.00 và version main 12345 cũng không được

bạn nên hex main bằng tay nha.
Main Cracker ko sài đc đâu bạn!!
Hum wa minhmmiifnhcuxng bị như bạn, tưởng main có vấn đề, lấy olly crack main gốc Hàn. Crack xong vẫn zậyy, lấy utredit hex thì mới bjk cái main cracker nó edit ở đâu đó. Vô ko phải IP của mình!!!

P/s: Sao mà có 1 số map mình move ko đc zậyy các bạn?
Thanks nhiều!

Thanh Hải
08-09-09, 09:46 AM
move qua các map mới Season 5 như thế nào vậy các bạn .

songdoimu
08-09-09, 11:09 AM
thanks bạn để mình xem lại thử

le_minh
08-09-09, 07:02 PM
Mấy dai ca có thể lam 1 bài hứong dẩn về serever này di em và nhiều người khác dều ko chạy dược serevr Season 5 này có người chay tới file Gameserver.exe thi bị trắng xóa ko thấy gì có người chạy dược server má client chạy vào ko thấy sever dể nối kết lại co người thấy server lại ko nối kết dược .Rất mong mấy dại ca có kinh nghiệm xin làm 1 bài hướng dẩn cho mọi người di dồng thời em cũng THANKS trước mấy dại ca pro cũng mong sự ủng hộ cua may ca nha

Alehap2010
08-09-09, 08:07 PM
Theo KN setup sv của mình như sau:
•Khi hex main, bạn phải dùng tay, ko đc dùng tool(Main cracker ko sài đc)
•Server ko hiện, kiểm tra hoặc đổi lại ConnectServer là ok!
•GS chạy trắng xóa, kiểm tra đã chạy đủ chưa, hay chuyển wa chạy edataserver vừa nhẹ vừa dễ!
•Gs trắng bạn kiểm tra lại IP trong startup server, vì mặc định sv để là :ip: chứ ko phải 192....

•Hjk...còn mỗi cái lỗi move_ _"
--Mà trong custom có wing4, mà sài đc hum zậyy?

mylove09
10-09-09, 10:14 PM
lỗi move main 1.06 không biết bao giờ mới có người release cái main đây ;))

LandOfPhi
10-09-09, 10:51 PM
lỗi move main 1.06 không biết bao giờ mới có người release cái main đây ;))
Bản ENC này fix move ở GS rồi, lỗi gì nữa ^:)^

mylove09
10-09-09, 10:52 PM
Bản ENC này fix move ở GS rồi, lỗi gì nữa ^:)^
nãy lượn lờ thấy cái sv 1.00.87 ko biết nó ra sao. Nghịch ngợm thử sv đấy chưa Phi

vietpro8x
10-09-09, 11:02 PM
có ai test command của bản này chưa za

le_minh
11-09-09, 11:10 AM
mấy maps như:1 "Arena" "Arena" 2000 50 50
2 "Lorencia"
3 "Noria"
4 "Devias"
5 "Devias2"
6 "Devias3"
7 "Devias4"
8 "Dungeon"
9 "Dungeon2"
10 "Dungeon3"
11 "Atlans"
12 "Atlans2"
13 "Atlans3"
14 "LostTower"
15 "LostTower2"
16 "LostTower3"
17 "LostTower4"
18 "LostTower5"
19 "LostTower6"
20 "LostTower7"
21 "Tarkan"
22 "Tarkan2"
23 "Icarus"
24 "Aida"
25 "Aida2"
26 "Kanturu"
27 "Kanturu2"
28 "Kanturu3"
29 "Elbeland"
30 "Elbeland2"
31 "SwampOfCalmness"
vẫn van move bình thường nhưng làm sao fai wa dược maps mới ai bít chỉ dùm thanks nhiều

bachcotsau
11-09-09, 11:54 AM
Map mới chắc là của GS_CS :D . Bạn mở GS_CS lên và cấu hình lại trong mapserverinfo.dat nhé . Bản này mình run GS lên không được,nó hiện một lúc sau đó biến mất và để lại file nặng hơn 270mb trong thư mục GS.

le_minh
11-09-09, 12:13 PM
Map mới chắc là của GS_CS :D . Bạn mở GS_CS lên và cấu hình lại trong mapserverinfo.dat nhé . Bản này mình run GS lên không được,nó hiện một lúc sau đó biến mất và để lại file nặng hơn 270mb trong thư mục GS.
hình như muốn chạy GS_CS bạn fai cài thêm SQL2KSP4 mở rộng thì fai chứ máy mình chay windoxp2 cài dotNetFx35 va SQL2KSP4 thi chạy vô tư

eddy
11-09-09, 12:19 PM
^^ Cái Server này còn lắm lỗi lắm ;))....... Muốn run tốt thì chờ mình release BASE cho nó nha :p

huntersun
11-09-09, 12:31 PM
OK! Eddy cứ Release là sẽ có vô số thanks :D

Vocalno
11-09-09, 01:52 PM
Móa nhịn cười ko được . Đúng là 1 thằng con nít ko hơn không kém =))=))=))=))=))=)) eddy ơi là eddy

LandOfPhi
11-09-09, 03:34 PM
Mình share GS cho ai không run được Server :D

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về giải nén ra copy vào GS bảo đảm Server run 100% :)

eddy
11-09-09, 03:43 PM
Móa nhịn cười ko được . Đúng là 1 thằng con nít ko hơn không kém =))=))=))=))=))=)) eddy ơi là eddy

Cười đi =)).... lolz....

K run được có biết vì sao k ?

BASE trước hết phải có "WzAG.dll" Fix cho nó run được &&... WzAG.dll nó kèm theo k run được đâu hater :))

Bật mí : Có thể lấy WzAG.dll của 1.00.77 chép qua cũng đc ^^..... !! Thế là run tốt ..... còn bug còn lại thì tùy trình độ :p

LandOfPhi
11-09-09, 03:44 PM
Cười đi =)).... lolz....

K run được có biết vì sao k ?

BASE trước hết phải có "WzAG.dll" Fix cho nó run được &&... WzAG.dll nó kèm theo k run được đâu hater :))

Bật mí : Có thể lấy WzAG.dll của 1.00.77 chép qua cũng đc ^^..... !! Thế là run tốt ..... còn bug còn lại thì tùy trình độ :p

Chính xác :=))
............................

eddy
11-09-09, 03:47 PM
WzAG.dll của 1.00.77 là do Drakelv coding ....

Mình Release là định Release WzAG.dll do mình phát triển từ Deathway 1.00.16 lên ... :))

Nhưng k sao...các bạn lấy 1.00.77 chép qua cũng đc rùi :p

bachcotsau
11-09-09, 08:01 PM
Thank cho LandOfPhi phát :D
lấu lắm giờ mới lại làm sever Mu để open.Ai có nhã hứng tham gia xây dựng sever thì PM nha.Hiện nay đang có 1 máy chủ chính để chạy.Tuy rằng web để trên host nước ngoài chậm nhưng đảm bảo.Nếu muốn làm thêm sub để làm admin hoặc cũng có thể mở để tes sever thì liên hệ nha.
Hiện đang có sẵn các sever Bắc Trung và Nam,ai muốn tham gia thì thuộc miền nào dc xếp vào sever đó.

bachcotsau
11-09-09, 08:05 PM
Mình share GS cho ai không run được Server :D

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về giải nén ra copy vào GS bảo đảm Server run 100% :)

Nếu dùng cái WzAG.dll naùy thì hẳn phải có thêm thư mục SCFdata chứ nhỉ .:|

vietpro8x
11-09-09, 08:08 PM
hix lại nghiện SCF nữa rầu ^:)^^:)^^:)^

LandOfPhi
11-09-09, 08:12 PM
Không cần đâu ^:)^
Này thì 30 char ...
Cái giao diện web clbmu đẹp ra phết nhỉ :D

bachcotsau
11-09-09, 08:40 PM
Không cần đâu ^:)^
Này thì 30 char ...
Cái giao diện web clbmu đẹp ra phết nhỉ :D
Cảm ơn lời khen :D, đang trong quá trình xây dựng.Web này dùng ban đêm thì lóa lắm ...

bachcotsau
11-09-09, 08:42 PM
hix lại nghiện SCF nữa rầu ^:)^^:)^^:)^

Không phải là nghiện SCF mà hiện tại chưa có sever SS4 nào chạy tốt hơn cả :-$.
Trứoc khi chạy thử bản này có té qua vài bản káhc nhưng cuối cùng là té bản này sau cùng và vẫn tốt hơn.Mặc dù cái phần SCFDB manager này làm mình không thích vì nó vướng thêm ở phần connect sub từ xa.

le_minh
11-09-09, 10:25 PM
xin cho hỏi làm sao mới wa dược maps mới vậy mấy dại ca pro ai bít chỉ dùm thật thanks nhiều

trdhiepitvnu
12-09-09, 08:13 PM
Cho hỏi bản này có full option ss4 không .hay là bản ss5 chỉ có giao diễn mới còn lại thì không có full even và option như bản ss4.
Tại sao bản này chi có mối 1 database là MuOnline .thế còn các database khác không cần hay sao....

adm_mubmt
12-09-09, 08:34 PM
Cho hỏi bản này có full option ss4 không .hay là bản ss5 chỉ có giao diễn mới còn lại thì không có full even và option như bản ss4.
Tại sao bản này chi có mối 1 database là MuOnline .thế còn các database khác không cần hay sao....
Bản này chỉ cần tạo 1 DB muonline là đủ bạn ạ, còn full season 4 thì chưa full đâu

LandOfPhi
13-09-09, 12:47 AM
Bản này chỉ cần tạo 1 DB muonline là đủ bạn ạ, còn full season 4 thì chưa full đâu
Bản nào tạo 1 DB cũng đủ thôi, kể cả SCF :)

symphony
13-09-09, 05:04 AM
Bản nào tạo 1 DB cũng đủ thôi, kể cả SCF :)

bạn có thể chỉ mình cách tạo DB này không? minh mới tạo được MU SS4 của huntersun nên còn hơi gà. có thể dùng SQLSV2K được không? mà tạo nv trong game thể nào? bạn chỉ rõ 1 chút mình mới biết tạo mu off cách đây 2 tiếng . Thank

vietpro8x
13-09-09, 09:28 AM

sao chưa full cha >:)>:)>:)>:)>:)>:)

thankydieu
13-09-09, 04:38 PM
client thì mình xài client gì vậy :-ss

hateroc22
13-09-09, 08:52 PM
bạn có thể chỉ mình cách tạo DB này không? minh mới tạo được MU SS4 của huntersun nên còn hơi gà. có thể dùng SQLSV2K được không? mà tạo nv trong game thể nào? bạn chỉ rõ 1 chút mình mới biết tạo mu off cách đây 2 tiếng . Thank
LÀm giống bản của Huntersun ih ;)).Config server giống server cũ ^^.Copy patch+ main hex ip và chơi thôi:-h

symphony
14-09-09, 12:59 PM
LÀm giống bản của Huntersun ih ;)).Config server giống server cũ ^^.Copy patch+ main hex ip và chơi thôi:-h

nhưng còn cái DB của nó không có :-ss . mà hex IP bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không ?. mình chưa dùng hex edit bao giờ ;))

hateroc22
14-09-09, 01:12 PM
nhưng còn cái DB của nó không có :-ss . mà hex IP bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không ?. mình chưa dùng hex edit bao giờ ;))

link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
key:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
hướng dẫn:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Thêm 1 tools để hex main.... MAIN CRACKER (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
Tool để xem main IP và Main serrial : download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )Mai mốt wa Box GUIDE kiếm HEX main nha bạn ^^:">.DB chì cần dùng 1 cái DB MuOnline là oke ^^

symphony
14-09-09, 04:34 PM
Mai mốt wa Box GUIDE kiếm HEX main nha bạn ^^:">.DB chì cần dùng 1 cái DB MuOnline là oke ^^

cái hướng dẫn của cậu không cho số find . hình ảnh cũng chẳng có làm sao tớ find được :((

Olala
15-09-09, 07:53 AM
đã bác nào dùng bản này online chưa nhỉ. cho ý kiến phát nào xem bug fix gì nhiều không ?

hateroc22
15-09-09, 08:16 AM
cái hướng dẫn của cậu không cho số find . hình ảnh cũng chẳng có làm sao tớ find được :((
Cậu qua box Guide xem hướng dẫn hex ip main = Utral Edit nha:D:P

le_minh
15-09-09, 08:47 AM
Làm sao mới wa dược maps mới vậy ai bít chỉ dùm muốn wa maps mới nhưng ko bít cách thanks tr7o7c1 nha

Mr.Sgin
15-09-09, 08:29 PM
cái này attach data làm sao, chả thấy gì chỉ thấy 1 cái MuOnline là sao, Newbie :D

xom1b
15-09-09, 11:33 PM
cái này attach data làm sao, chả thấy gì chỉ thấy 1 cái MuOnline là sao, Newbie :D

thì làm 1 cái Database là MuOnline thôi là đủ

fzxgl136
16-09-09, 07:36 AM
các bác cho em hỏi cái sv này đã có wing 4 chưa nhỉ hay chỉ có máp mới thôi??

hateroc22
16-09-09, 07:58 AM
các bác cho em hỏi cái sv này đã có wing 4 chưa nhỉ hay chỉ có máp mới thôi??
Chưa có Wing4 đâu bạn ^^.Chơi w3 đi b-)

Mr.Sgin
16-09-09, 08:39 AM
Database là MuOnline nhưng nó chỉ là File, import làm sao đc, đổi thành đuôi .sql cũng không đc lun ????, ai chỉ đc hok

bachcotsau
16-09-09, 03:21 PM
Database là MuOnline nhưng nó chỉ là File, import làm sao đc, đổi thành đuôi .sql cũng không đc lun ????, ai chỉ đc hok

Tạo 1 cái DB và restore nó bạn ak.

ducphu
17-09-09, 08:25 AM
cho cái sever hoàn chỉnh đi các pác ! down về lỗi tùm lum

KhuongCK_Dev
17-09-09, 11:29 AM
Cho hỏi mấy cái map mới tên gì vậy...??? để pik đường mà fix move trong movereq.bmd nữa chứ...:D

adm_mubmt
17-09-09, 02:36 PM
Cho hỏi mấy cái map mới tên gì vậy...??? để pik đường mà fix move trong movereq.bmd nữa chứ...:D
bác cứ để tên là newmap1, 2,.... đi dù sao cũng chỉ test thôi mà
:D
sory spam!

hoanganhquan10a11
17-09-09, 07:41 PM
Sever dùng Client j ý nhỉ.!!!!!!!!!!!11111

hateroc22
17-09-09, 07:53 PM
Sever dùng Client j ý nhỉ.!!!!!!!!!!!11111
Cứ down client ss4 nào cũng đc ^^:P

godhoang
18-09-09, 09:05 AM
Sao GS không lên nhỉ ???
GS lên đc cái bản ENC rồi tắt hẳn =))
Đúng là Ss5 :))

mylove09
18-09-09, 09:16 AM
Sao GS không lên nhỉ ???
GS lên đc cái bản ENC rồi tắt hẳn =))
Đúng là Ss5 :))

WzAG.dll
file này eddy share rồi . mình cũng ko nhớ nó ở đâu , bạn lấy chép đè vào nhé

xom1b
18-09-09, 03:11 PM
sao có người chạy đc ng` không thế nhỉ
pó tay thật :-??
chưa test :-<

LandOfPhi
18-09-09, 03:17 PM
Topic này đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Load link GS về copy vào là chạy đc 100%.

shadow_angel
18-09-09, 05:08 PM
Client 1.05x+ thầu cái này nổi ko mấy bác :D

godhoang
18-09-09, 06:56 PM
Thanks Land
Nhưng không biết ss 5 này bị bug nhiều không nhỉ ?
Nếu nhiều bug thì xem ra 7.09 vẫn là lựa chọn tối ưu :)

LandOfPhi
18-09-09, 06:57 PM
Thanks Land
Nhưng không biết ss 5 này bị bug nhiều không nhỉ ?
Nếu nhiều bug thì xem ra 7.09 vẫn là lựa chọn tối ưu :)
Bản SS5 này phải nói là Bug tùm lum luôn :))

phoxuaxua
21-09-09, 12:13 AM
bản này nghe chừng cũng OK đó, mình vừa test xơ qua thấy chạy cũng luột, Quest3, Blood, Devil đều OK cả GS_CS thấy cũng load Event công thành, mà mình chưa test nhưng nếu load event thì chắc chạy được. không biết các event khác có chạy không nữa. test cái Main 1.06D+ mà bảng move nó linh tinh hết move davias thì nó sang dungeon Lost7 no lên Icarus, chắc phải sắp xếp theo thứ tự. Thấy vài memb bên Rage nói bản này chạy good và less bug đó

AnNam
21-09-09, 09:20 AM
bản này có thêm mấy con quái vật vàng mới . ai biết cách mod box kundun+6 và cao hơn không ? Boss mới mà hộp cũ không đã .

Move bình thường bạn à, lúc đầu tui cũng vị thế , nhưng chỉnh được rồi , bạn chú ý mấy số thứ tự trước tên map chỉnh cho khớp là oke .

cuteocon
21-09-09, 10:45 AM
ai bít map mới của bàn này không, mở lên xem khôngn tháy map mới như quảng cáo

vietpro8x
21-09-09, 03:48 PM
update nè mấy bạn
ai ko run dc thì xài cái này nhé

AnNam
21-09-09, 03:58 PM
update mới này có thêm 65k ...
Mà sao có máy thì chạy ok ... có máy chạy thì báo "Not found ENCTeam.dll" . Có bạn nào biết bị thế không ?

congtumu2005
02-10-09, 12:36 PM
Ai Cho hỏi
Cái mapserver config lại như nào vậy :(
IP nó điền là
// ServerCode MapServerGroup InitSetting IpAddress PortNum
// (Server Codej (Map Server Group) (Å‰MapSetting) (Global IP) (Port Number)
//-----------------------------------------------------------------------------
0
0 0 1 SYOUR IP 55901
9 0 0 SYOUR IP 55909

cuteocon
02-10-09, 03:56 PM
Ai Cho hỏi
Cái mapserver config lại như nào vậy :(
IP nó điền là
// ServerCode MapServerGroup InitSetting IpAddress PortNum
// (Server Codej (Map Server Group) (Å‰MapSetting) (Global IP) (Port Number)
//-----------------------------------------------------------------------------
0
0 0 1 SYOUR IP 55901
9 0 0 SYOUR IP 55909

YOUR IP: IP mái của bạn (VD: 127.0.0.1)

congtumu2005
02-10-09, 04:10 PM
Tớ cài xong rồi vào game mấy map cuối không move đc. :(( nói chung chán :(

Còn đata base các bạn lấy của mu nào chỉ tớ với :D

cuocdoisp
02-10-09, 05:22 PM
Tớ cài xong rồi vào game mấy map cuối không move đc. :(( nói chung chán :(

Còn đata base các bạn lấy của mu nào chỉ tớ với :D

vào MapServer xóa hết mấy cái dòng cuối đi . từ chỗ END trở xuống ý . kô có file lên kô nói cụ thể đc

Kid2111
03-10-09, 02:22 PM
mình Hex ip xong nó báo lỗi này nghĩa là sao vậy ai chỉ giúpm mình với

congtumu2005
03-10-09, 04:44 PM
vào MapServer xóa hết mấy cái dòng cuối đi . từ chỗ END trở xuống ý . kô có file lên kô nói cụ thể đc

Tiểu sư phụ ơi yahoo cậu là gì thế lần trước tớ bị hack mất yahoo lên mất nick cậu rồi :((

pkvnteam
04-10-09, 08:03 PM
Không tài nào move được các Map mới
Còn các thứ khác có vẻ khá tốt đấy chứ
Thanks for Share

Kid2111
06-10-09, 01:05 PM
config server chạy nhưng sao mình vào chỗ chọn nhận vật khi chọn nhân vật xong nó toàn bị treo máy .. ai bik lỗi này ko :(

mylove09
06-10-09, 01:28 PM
bạn dùng Mumaker tạo nhân vật phải không
Bảng mã nhân vật của server SCF khác với của Webzen ( MuMaker mặc định dùng cho SCF )
Đọc kĩ lại các bài viết để tìm cách giải quyết nhé bạn

nmnntncr
06-10-09, 02:29 PM
bản này cài mãi không được hix hix , ai cài thành công up cái sv + data lên giúp mình đc ko ?

Kid2111
06-10-09, 04:07 PM
bản này cài mãi không được hix hix , ai cài thành công up cái sv + data lên giúp mình đc ko ?

Sever dã config Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> SS5 chay nhung chon nhan vat bi treo.rar.glx)
Main đã Crack : Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chỉnh IP về 192.168.1.5 là chạy OK

Kid2111
06-10-09, 04:51 PM
bạn dùng Mumaker tạo nhân vật phải không
Bảng mã nhân vật của server SCF khác với của Webzen ( MuMaker mặc định dùng cho SCF )
Đọc kĩ lại các bài viết để tìm cách giải quyết nhé bạn

dùng soft nào vậy Mylove :( mình thử tạo trong database mà cũng ko đc thanks nhìu :D:-??

hieuhien1
07-10-09, 10:31 AM
cho em hỏi, link dl ở trang 1 hình như dl ko dc, xin chủ topic xem lại dùm thank!!!

hieuhien1
07-10-09, 10:34 AM
em dl ko dc giúp em với !!! giúp em với!!!~X(

symphony
08-10-09, 01:02 AM
Tạo 1 cái DB và restore nó bạn ak.

chịu cái khoản này chỉ rõ hơn được không bác :(

godhoang
08-10-09, 09:51 AM
Tại sao khi chạy GS lại ra bảng đen ENC team rồi lại tắt đi nhỉ ???

mylove09
08-10-09, 12:16 PM
Tại sao khi chạy GS lại ra bảng đen ENC team rồi lại tắt đi nhỉ ???

WzAG.dll thay nó đi. Hình như trong topic này có bài của vietmagic hay của LOP có up rồi

dùng soft nào vậy Mylove :( mình thử tạo trong database mà cũng ko đc thanks nhìu :D:-??
dùng MuEditor 1.6

Thanhcan
08-10-09, 08:34 PM
Tớ cài và chạy GS được rồi nhưng khi chạy Client thì không thấy Server hiện lên, có ai biết cách giải quyết không :(

Kid2111
09-10-09, 01:45 AM
bạn không thấy server là do file main bạn mới sửa có 1 IP file main có 2 Ip lận

Thanhcan
09-10-09, 09:22 PM
bạn không thấy server là do file main bạn mới sửa có 1 IP file main có 2 Ip lận

Vụ này mới nghe à nha. Mình dùng Main Cracker để chỉnh, liệu có thiếu gì không nhỉ?:-B:-B

Kid2111
09-10-09, 10:15 PM
Vụ này mới nghe à nha. Mình dùng Main Cracker để chỉnh, liệu có thiếu gì không nhỉ?:-B:-B

main crack ko thay đổi đc IP ss5 bạn phải dùng HexIP để edit Ip mới đc ... main Cracker ko xài đc
bản này của mình đã config sẵn bạn có thể lấy về và chạy thử .

Sever dã config <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 20bi%20treo.rar.glx
Main đã Crack : Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chỉnh IP về 192.168.1.5 là chạy OK

Thanhcan
11-10-09, 12:51 AM
Cảm ơn Kid nhá, để mình thử lại :)

hackervn4954
21-10-09, 11:09 AM
em là NewBie các anh chị hướng dẫn em cách xài đi ! Thank ...

hackervn4954
21-10-09, 05:56 PM
co ai giup em cai voi' đừng đòi khi cài phải bỏ ra $$$$ giống mấy thàng kia nha
Thnak nick chat em la : hacker_vn59

mylove09
21-10-09, 09:36 PM
co ai giup em cai voi' đừng đòi khi cài phải bỏ ra $$$$ giống mấy thàng kia nha
Thnak nick chat em la : hacker_vn59

muốn cài free thì phải tự tìm hiểu thôi:-ss