PDA

View Full Version : GameServer .77 SeaSon4 Full No Bug cho anh em

kumamuka
14-07-09, 11:17 PM
Kekeke
dạo nào nhiều bác bán server quá
khiến anh em clb ít có server ngon mà xài toàn hàng crash với bug tè le
trước giờ kuma đây toàn đi xin xỏ với hỏi các đàn anh đi trước

hôm nay kuma quyết định Share bản Server mình đang online phải nói cực kỳ ổn định Full SeaSon4 có 1 bug nào kuma đi bằng đầu

bản này chạy phải nói cực kỳ ổn định nguồn từ bác drv bên rageZone share nhưng đã pack mình có edit lại nhiều thứ nói chung là hoàn thiện hơn, gameserver ko hề pack nên các bác tha hồ mà add option

còn Client thì wa đơn giản dùng nguyên bản của FPT chạy ngon ơ ^_^ quá đã

đầy là Pacth dành cho bản Client của FPT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn đây là server nè anh em: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thank nhiều nhiều nha!
thành quả đầu tay của tui

kumamuka
14-07-09, 11:21 PM
ah quên ko đăng cái checksum là lắm bác lại bảo vào đăng nhập cái disconect ^_^

CheckSum : 004347C8
Change JMP to JE and use DW Main CheckSum Gen

Or find
EB 5C 8B 55 0C 69 D2 48
Change

74 5C 8B 55 0C 69 D2 48

Theking99
14-07-09, 11:32 PM
Cho thêm cái hướng dẫn cài đặt đi pác ! Tiện thể hex cho em cái main ip là : 192.168.1.2 nhé ! Thanks pác nhiều

eddy
14-07-09, 11:34 PM
Xóa cái thư mục Log trong GS cậu ... đảm bảo size down về giảm 7mb ngay :))

viplanhox12
14-07-09, 11:37 PM
ủa sao kì vậy cái sever này hình như thiếu file hay sao mà mở ra co GameSever và Data à nhỉ :S

eddy
14-07-09, 11:39 PM
Run Server bị crash ... (có ai bị như tớ k ? ;)) )

=> Tớ thêm vài code vô GS thì run bt lại rùi.... :p

codervn
14-07-09, 11:53 PM
=> Tớ thêm vài code vô GS thì run bt lại rùi.... :p
vậy anh eddy share cho anh em đi nào ^^

eddy
15-07-09, 12:06 AM
Nhưng các bạn có bị Crash gS khi run k ? Nếu bị mới share chứ k bị share làm jì :D....

kumamuka
15-07-09, 12:08 AM
^_^ lạ nhĩ bình run hoàn toàn bình thường mà

eddy rãnh chỉ mình code drop rate jewels đi

tomatoes
15-07-09, 12:10 AM
GS này là bản cuối cùng của Darkalev gì đó hả :)
Anh chàng trẻ tuổi này cũng hơi tự tin quá đáng khi mạnh mồm tuyên bố là có GS SS4 full nhưng ruốt cục lại quay về 1.00.18 :))
Phải Có lý do vì vậy SCF nó ko thèm dùng 1.00.66 đấy.

Thời điểm của 1.00.66 còn xa,tầm vài tháng đến 1 năm nữa mới OK.
P/S: SCFMT 7.11.62 bảo đảm ăn đứt cái Server này :)) chứ ko cần đến 7.11.100 đâu :))

kumamuka
15-07-09, 12:14 AM
uh anh tomatoes cracks bản đó cho anh em xài di anh

hix bản 7.09 anh share e toàn bị kẹt acc thôi khi dùng winserver 2003

trkgncmg
15-07-09, 12:30 AM
cho hỏi bản này với bản 7.09 của tomato cái nào ngon hơn vậy you!

cuocdoisp
15-07-09, 12:31 AM
nếu bạn đã dung online thì upload toàn bộ MuServer lên cho anh em dùng thử với , up mỗi cái GS , copy về để vào các Server khác kô phát sinh lỗi này thì lỗi khác . :))

tomatoes
15-07-09, 12:31 AM
cho hỏi bản này với bản 7.09 của tomato cái nào ngon hơn vậy you!

Cái này ngon hơn chứ :D Vì đây gọi là hàng bản quyền mà.......

trkgncmg
15-07-09, 12:32 AM
hỏi thêm câu nữa nhé . cái này copy bỏ vào sv nào vậy . chủ topic up luôn nguyên cái sv đc ko cậu . thanks nhìu lắm lắm !

cuocdoisp
15-07-09, 12:38 AM
hỏi thêm câu nữa nhé . cái này nên copy vào sv nào thì dùng okê nhĩ .

đợi chủ TOpic share full cái MuServer anh em ta se dùng nó đưa lên online ;))

codervn
15-07-09, 01:08 AM
Mong rằng còn ngày anh em mình sẽ có bản good nhất để chạy online cho mọi người chơi ^^^

Choanhsaoroi
15-07-09, 01:17 AM
mình thì nghĩ rằng người chơi thì ít mà sever thì nhiều =D>

Mr.Noob
15-07-09, 01:37 AM
Đúng vậy.1 gamer playing ~20 MuOnline :D

cuocdoisp
15-07-09, 03:09 AM
Nhưng các bạn có bị Crash gS khi run k ? Nếu bị mới share chứ k bị share làm jì :D....

Mình bị Crash ,Eddy share giùm mình cái GS nhé .Yêu Eddy nhất ;))

Alehap
16-07-09, 07:37 AM
Anh chàng trẻ tuổi này cũng hơi tự tin quá đáng khi mạnh mồm tuyên bố là có GS SS4 full nhưng ruốt cục lại quay về 1.00.18 :))

P/S: SCFMT 7.11.62 bảo đảm ăn đứt cái Server này :)) chứ ko cần đến 7.11.100 đâu :))

sax , nhưng 7.11.62 là $ còn 1.00.66 là free mà . So sánh thế này chẳng khác gì lấy Windows mà đem so với Linux .

vietpro8x
16-07-09, 09:40 AM
sax , nhưng 7.11.62 là $ còn 1.00.66 là free mà . So sánh thế này chẳng khác gì lấy Windows mà đem so với Linux .
ủng hộ cho hàng free... :-":-":-":-"

GooglePro
16-07-09, 01:04 PM
uh anh tomatoes cracks bản đó cho anh em xài di anh

hix bản 7.09 anh share e toàn bị kẹt acc thôi khi dùng winserver 2003
ui dzoi ơi. thế sao bảo SV kia Full ko crash mà lại đi chạy cái Server 7.09.10 trơi. hjx lừa anh em ah.
chạy thử don't sent

xom1b
16-07-09, 01:04 PM
Đại ca Tomatoes chỉ em cách FIx crash đi nào
don't send hoài :-<

eddy
16-07-09, 01:24 PM
Don;t sent là do cái DLL hay sao ấy , Code hook DLL nếu các bạn thêm vài dòng "OR EAX,EAX" , "JE" vô là run đc

tomatoes
16-07-09, 01:30 PM
ủng hộ cho hàng free... :-":-":-":-"

Nếu Free mà ổn định ko crash thì xài IAT đi :D
IAT đã release free rồi đó.

eddy
16-07-09, 01:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tomatoes
16-07-09, 01:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sử dụng Client FrienzMuonline :)
IAT Server file 1.2.1 work fine :)

runtoyou70
16-07-09, 03:07 PM
pro nào share giùm cho cái server full + patch đi T_T

kumamuka
16-07-09, 03:55 PM
ui dzoi ơi. thế sao bảo SV kia Full ko crash mà lại đi chạy cái Server 7.09.10 trơi. hjx lừa anh em ah.
chạy thử don't sent

mình chủ yêu vọc chơi nên server nào cũng thử qua hết
và sau khi test toàn bộ các server thì thấy cái GS.77 hiện tại là tốt nhất
còn 7.11 chưa thấy chưa thử nên chưa biết dc
7.09 thì khỏi nói ko run dc với winserver 2003 sp1

dragonwall
16-07-09, 04:51 PM

Trúng hết ý ;))

@ Bản này mấy cậu xài SS3 là ngon rồi xài đúng hướng đúng Client là chạy ngon lành thôi, bây giờ chưa phải thời điểm cho SS4 đâu, đừng vội trèo cao quá he...he :))

trkgncmg
16-07-09, 06:42 PM
ai cho mình xin sv full của bãn này đi , down có 2 thư mục ko biết nên bỏ vào cái sv nào cho nó chạy tốt nữa !

modbibi
16-07-09, 07:37 PM
Error: The [55821] port is bind the service failure...
bị lỗi này làm sao khắc phục nhỉ....hjx,lúc đàu chạy ok,tự nhiên chạy cái odbc.reg bị lỗi gì đó làm joinserver don't send thế là cài lại win thì lỗi trên xuất hiện ko bik làm sao.pro nào chỉ giùm cái

cuocdoisp
16-07-09, 10:28 PM
Don;t sent là do cái DLL hay sao ấy , Code hook DLL nếu các bạn thêm vài dòng "OR EAX,EAX" , "JE" vô là run đc

ban có thể send mình cái Server kô bị Don't send kô , mình ngoài nghê lên kô biết code hay cái gì cả .Giúp tụi mình nhé . Cảm ơn bạn

tomatoes
16-07-09, 11:42 PM
Trúng hết ý ;))

@ Bản này mấy cậu xài SS3 là ngon rồi xài đúng hướng đúng Client là chạy ngon lành thôi, bây giờ chưa phải thời điểm cho SS4 đâu, đừng vội trèo cao quá he...he :))

Thế mà vẩn có nhiều người chạy tung tăng mấy 4rum China săn cái Season 4 :D
và cũng có những người PM đòi mua SS4 :D
Ko có tài thì đừng có bài đặt học đòi làm Coder và càng ko nên solo.CLB này từ xưa giờ vẩn vậy từ thời trungviet2k đã có nhiều lời nói về mấy "Pro" ở CLB này rồi :D
Lý ra tôi đợi đến con số 500 post rồi share 1 cái SCFMT 7.11.62 cho hoành tráng,nhưng nghĩ lại tại sao phải làm vậy trong khi các Admin Mu lậu ngày càng nhiều như nấm và họ thu đc của Mem đâu có ích :P Và cũng 500 post thì cũng là ngày chia tay CLB này đc rồi :P Tôi cảm thấy nó ngày càng thối nát (chỉ nói riêng mãng MU Server thôi ) vì có quá nhiều "Pro" dởm,ngoài mặt thanh cao nhưng thực chất chỉ là súng đại bác ( quá nổ :D).
Thay vì thời gian nổ thì có thể im mồm mà học để nâng cao kiến thức giúp người VN có chổ đứng trên TG.Nào là Main Coder,VTM Coder,ASM Coder ,v,v... trong khi chả biết cái thứ gì mà cũng xưng là Coder :D Toàn đi patch với Crack ,compiler mà cũng tự xưng là Coder :))
@
DragonWall 1 Super Mod và tính tình cũng Super chảnh :D hơn thua với những người khác,lấy nick giả chửi nhau gây mất đoàn kết (vụ ThienTruongDX :D) Mặc dù rất "nổi tiếng" ở CLB nhưng chả có tiếng tăm gì trên TG MU Online mà cũng thường xuyên tự ảo tưởng là Coder :))

Eddy cũng là 1 Super Mod tuy ít tuổi nhưng phải nói là giỏi,ham học hỏi,nhưng đáng tiếc là tiêm nhiễm quá nhiều tính cách của "sư phụ" DW :D

Thôi vài dòng cuối cùng dành cho CLB,chúc các bạn ở lại nghiên cứu MU vui vẻ.Còn 7 bài để dành đó lâu lâu hứng thú và rảnh rổi vô post :)

dragonwall
16-07-09, 11:50 PM
WEBZEN là Trùm ở đây đó cự cải đi, đồ tào tao! >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

dh_notable
17-07-09, 12:00 AM
Thế mà vẩn có nhiều người chạy tung tăng mấy 4rum China săn cái Season 4 :D
và cũng có những người PM đòi mua SS4 :D
Ko có tài thì đừng có bài đặt học đòi làm Coder và càng ko nên solo.CLB này từ xưa giờ vẩn vậy từ thời trungviet2k đã có nhiều lời nói về mấy "Pro" ở CLB này rồi :D
Lý ra tôi đợi đến con số 500 post rồi share 1 cái SCFMT 7.11.62 cho hoành tráng,nhưng nghĩ lại tại sao phải làm vậy trong khi các Admin Mu lậu ngày càng nhiều như nấm và họ thu đc của Mem đâu có ích :P Và cũng 500 post thì cũng là ngày chia tay CLB này đc rồi :P Tôi cảm thấy nó ngày càng thối nát (chỉ nói riêng mãng MU Server thôi ) vì có quá nhiều "Pro" dởm,ngoài mặt thanh cao nhưng thực chất chỉ là súng đại bác ( quá nổ :D).
Thay vì thời gian nổ thì có thể im mồm mà học để nâng cao kiến thức giúp người VN có chổ đứng trên TG.Nào là Main Coder,VTM Coder,ASM Coder ,v,v... trong khi chả biết cái thứ gì mà cũng xưng là Coder :D Toàn đi patch với Crack ,compiler mà cũng tự xưng là Coder :))
@
DragonWall 1 Super Mod và tính tình cũng Super chảnh :D hơn thua với những người khác,lấy nick giả chửi nhau gây mất đoàn kết (vụ ThienTruongDX :D) Mặc dù rất "nổi tiếng" ở CLB nhưng chả có tiếng tăm gì trên TG MU Online mà cũng thường xuyên tự ảo tưởng là Coder :))

Eddy cũng là 1 Super Mod tuy ít tuổi nhưng phải nói là giỏi,ham học hỏi,nhưng đáng tiếc là tiêm nhiễm quá nhiều tính cách của "sư phụ" DW :D

Thôi vài dòng cuối cùng dành cho CLB,chúc các bạn ở lại nghiên cứu MU vui vẻ.Còn 7 bài để dành đó lâu lâu hứng thú và rảnh rổi vô post :)

rất chính xác %%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-

MU Thăng Long
17-07-09, 12:37 AM
Tôi cảm thấy nó ngày càng thối nát (chỉ nói riêng mãng MU Server thôi )

Câu này đúng nhất

cuocdoisp
17-07-09, 12:49 AM
Trẻ con quá .
này thì 30 charrrrrrrrr

Mr.Noob
17-07-09, 01:35 AM
Rồi đây clb sẽ đi về đâu nếu MuServer tàn lụi.

Riêng mảng MU này cũng chiếm số thành viên gần 70-80% rồi.

Tomatos trước khi đi anh có dành 1 kỷ niệm nào cho clb ko :)

trkgncmg
17-07-09, 01:51 AM
trước khi đi share cái 7.11.62 nhé bạn tomato ^^. nói vậy thôi chứ ở lại cho dzui :))

mylove09
17-07-09, 08:13 AM
Cán bộ mẫn cán với clb và với MuServer ngày càng ít, bác để lại sản phẩm gì cho a e dev tiếp đây , GSCS7.09 hay releases luôn 7.11
Như bác Cuonglee khi xưa

blackrose1068
17-07-09, 11:03 AM
rất chính xác %%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-

lâu rồi mới thấy Dức dzo clb nhỉ ;)),mình gắn bó với 4rum này cũng như gamevn từ thủa nó mới khai sinh,chứng kiến nhiều vụ ra đi rồi trở lại rồi lại ra đi :D như socola87,trungviet2k,cuonglee...

Mr.Quang
17-07-09, 11:59 AM
Eddy là người tôi ngưỡng mộ về khả năng ham học giỏi, tìm tòi
Tomatoes là người mang VN ra với thế giới (trong giới MU Server)

1 người đã từ lâu "ko còn mặn nồng" với CLB (rất ít post bài, đặc biệt là ko còn vào mục "hỏi - đáp" như trước kia) , 1 người sắp "ra đi" theo các pro đi trước....

rồi CLB sẽ ra sao....

Đúng như tungcz đã nói, MU Server đang đi về cuối đường hầm .../

Mr.Quang
17-07-09, 12:03 PM
trước khi đi share cái 7.11.62 nhé bạn tomato ^^. nói vậy thôi chứ ở lại cho dzui :))
Cán bộ mẫn cán với clb và với MuServer ngày càng ít, bác để lại sản phẩm gì cho a e dev tiếp đây , GSCS7.09 hay releases luôn 7.11
Như bác Cuonglee khi xưa
Tomatos trước khi đi anh có dành 1 kỷ niệm nào cho clb ko

Thực lòng tớ cũng muốn tomatoes ở lại, nhưng là vì những cái guide, chứ ko phải là vì những release. Release xong, phần nhiều mem cầm trong tay, nhưng cũng chỉ là "ôm cây đợi thỏ". Đến bao giờ mới khá lên đc (Tớ ko phải pro, nhưng nhận thấy đa số admin MU Online bây giờ đều ở tình trạng này, trừ 1 số bạn pro thực thụ)

eddy
17-07-09, 12:09 PM
@Tomatoes : Anh nói chuẩn =)).....

Tính tình anh Wall thì em hiểu...nhưng anh ấy k chảnh :))....nếu thân thích thử xem....cái jif cũng giúp đỡ & truyền đạt

Có thể xem anh Wall là 1 Coder.... ở đây ... ngay trên diễn đàn này thì ng` em nể nhất k phải anh đại "Cườnglee" mà là DW

- Người VN đầu tiên Add Option k phải anh cường mà là anh Wall
- Người đầu tiên coding command cho bản VTM cũng là anh wall
- Người đầu tiên coding UNICODE cho GS non UNICODE cũng là anh wall

Với sơ sơ những mods "đăng cấp" đó đủ chứng minh ở VN này.....

Còn về mâu thuẫn các anh em chả CARE... (k đủ tuổi :)) )

Tính tình em thì nhiều người bik...thời gian gần đây em rất ít chat vs người lạ vì đã quá nhiều thằng pm hỏi những cái
chút chun như Làm sao cài Mu , làm sao chỉnh EXP , này nọ ...những câu hỏi mà chỉ cần lên diễn đàn đọc bài viết
Guide là có thể tự hòan thành.....

Nhân đây nói lun vs All memb:
- Tớ k phải 3 đầu 6 tay...mỗi khi onl là cả chục cửa sổ Y!M buzz! nào là help , nào là hỏi , nào là xjn sỏ...vv khiến tớ rất mệt mỏi!
- Vậy nên bạn nào cần mình giúp hay gì đó có thể gửi mes qua Clb hoặc post bài lên đây.... Y!M bi h các bạn nên pm qua nick Y!M : mucoderakaeddy để hỏi !
- Nhiều memb pm tớ k reply ... các bạn nên hiểu và thông cảm vì có thể lúc đó tớ bận (code ) hoặc có việc riêng hoặc tâm trạng k tốt .
- Vả lại cái Clb này đúng là TÀN rùi......cố vực dậy một mình tớ cũng k đủ sức....
Box Release thì tòan là hàng bên Rz , RzBR , CzF... chỉ có mấy cái đáng giá (SV 7.09 là 1 chuẩn , GS 1.00.66 ...etc)

Ước jì được như xưa...các bản SV mỗi khi đc post lên đều được memb test thành công , phát triển và config thêm...khiến người down rất hứng thú
Chứ như bây h...bợ ở diễn đàn khác phang về (nếu chăm thì còn trans....còn k bợ lun cả nguyên văn Eng , Brazil..etc).... về khiến clb mất đi tính thuần việt

Diễn đàn chúng ta hiện đang được biết đến vì 1 phần công sức của anh "cà chua số lượng lớn" đã bỏ công CRack 7.09
nên rất nhiều dân nước ngòai dạo qua để "kiếm xem còn cái nào k"....và vì thế số lượng memb post bài tiếng anh cũng k ít
- vậy đội ngũ mod cần có mod giỏi eng để giao tiếp vs họ....hạn chế việc spam nhảm nhí....

MU đang đến thời kỳ tàn lụi - Team CzF gần như k còn gì (chỉ mỗi Endi là work) , các memb khác như HuyeGTO,leo123...vv thì release các bản cũ
GS chúng ta có 1.00.66 là rất may mắn
RZ đã đứng lại - phải nói vùng đất trù phú này đã ngưng hẳn ... lý do vì sao ? Chúng ta đang ở thời kỳ S4 . mà ở vương quốc
S4 thì SCFMT là quốc vương...... mà RZ lại được SCFMT "đỡ đầu" thì coi như RZ đứng lại...chỉ còn tìm đc các SV S2 , s1 hay may mắn hơn là S3 Ep2 ở đó

RzBR thì có rất nhiều SV nhưng vì 1 số bất đồng ngôn ngữ (Brazil) nên chúng ta rất khó ...nhưng bên đó cũng chỉ có quanh đi quẩn lại mấy Project của họ

DarksTeam - mặc dù tớ đã gia nhập nó nhưng tớ k tham gia Project DarksTeam vì chỉ có 2 ng` work (ở mảng code là tớ và DarkMaster)...vậy nên tớ k tham gia Project S3 ep2 của họ

FHX đã tan rã - khỏi nói
Sự ra đi của Deathway là 1 tổn thất của CzF
Mới đây...Fenix , thành viên chủ lực của IAT - mà SV Mu IAT thì cứ nhằm FrienZ mà test sẽ bik đỉnh mức nào.....đã ra đi :|
Goe's cũng k còn họat dộng
Endi thì Public Project S4 nhưng chưa thấy GS
drakelv thì có GS S4 nhưng lại pack.....và GS đó cũng chưa phải chuẩn cho S4
Đến lúc này S4 chuẩn có thể nói là SCFMT - nhưng nó thì khó nhằn lắm :|

Đó là tình hình thế giới , tình hình VN ?
- Cườnglee out game.... một mất mát
- Mới đây DW cũng tuyên bố nghỉ MU...... thêm 1 vết thương
- Lùi về xưa hơn 1 tí , trungviet2k , người rất có kiến thức về MU và cũng guide 1 số bài rất giá trị.....cũng out sau 1.00.16
- Một số Moder được đưa lên clb ở mảng MU nhưng các Mod rất hạn chế về kiến thức :|... trả lời tòan mấy câu k đúng hoặc k trúng trọng tâm
-

Một chút nhận xét riêng của tớ về Clb...tớ đã từng tâm sự với Des về các vấn đề này......

================================================== ===
Đó là tình hình chung , nếu cac bạn muốn diễn đàn sôi nổi + hoạt động tốt lại các bạn cần
- Năng đọc các bài Guide để hiểu sâu về MuServer
- Năng test các phiên bản để cập nhật thông tin
- Cố gắng "phá" càng nhiều SV càng tốt...các bạn sẽ thu rất nhiều kinh nghiệm trong việc fix
- Hãy thử tự make 1 bản MuServer bằng chính kiến thức của mình , k cần phải Add Option hay command hay fix như
các pro thật sự (Chỉ cần bạn test 1 bản thấy ổn , config chuẩn hệ thống , thêm mods...vv) là có thể release tạo sự khác biệt
(Bản 1.03C+Mod của tớ hòan tòan là config , k có 1 chút code GS) nhưng vẫn thu hút nhiều người - và nhờ nó tớ đc lên chức Mod

-Hạn chế spam lung tung , nếu post bài hỏi đáp ít ai trả lời...có thể câu hỏi của các bạn vượt quá khả năng của mọi người
Thử pm những Mod xem
- VD các câu hỏi vè router hay mạng có thể hỏi Admin DH (qua mes) vì anh ấy rất zỏi về mạng hoặc các pro trong lĩnh vực network như "telex"
- Các câu hỏi về MuServer (ở lĩnh vực config thì nên xem qua Box Kho lưu trữ trước khi hỏi)
- còn nếu các câu hỏi MU ít ng` trả lời (các bạn có thể mes cho mình...nếu đủ khả năng mình sẽ cố gắng)
- Các Moder MU nên cố gắng anti nhiều bài spam càng tốt (bên CzF chỉ cần 1 câu như"nice! thanks 10/10" cũng bị delete và cho là Spam)
- Clb phải tăng kỹ luật để chống các hành vi văng tục , gây mất đòan kết....

Chỉ cần mỗi người góp 1 chút....chúng ta sẽ làm sống lại ClbGamesVN........

HẾT!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dragonwall
17-07-09, 12:39 PM
@Tomatoes :
Ông đang xổ như thế nào thì tui không cần biết, thậm chí có bao nhiêu Chùm Cà Chua nữa tui cũng chả quan tâm ông viết cái gì.
Nhưng, tui có một lời khuyên chân thành nhỏ nhẹ dành cho ông nè : ;))
-- Có chuyện gì giữa tui và ông không hài lòng chú có quyền pm gặp riêng, tui sẵn sàng trả lời nói chuyện lý lẽ với chú.
-- Ức chế ai rùi lại đem pang ra chữ ký, làm vậy để làm chi cho người ta cười nói mình TIỂU NHÂN vậy??? đúng không bạn ??? :))
-- Mình lớn rồi, sắp chuẩn bị hai thứ tóc, làm việc cũng nên khôn lanh hơn đi nghe. Sống đừng có quá nội tâm, làm người có đạo đức một chút đi để chừa cho con cháu nó có hậu môn nữa!.
-- Có nhận thức thì nói như vậy đã hiểu ;))
BỎ CÁI TẬT ĐÓ ĐI NGHE ;))

Nylan
17-07-09, 01:14 PM
Yahoo anh DW là gì thế...cho em xin được không :D

GooglePro
17-07-09, 01:41 PM
Sorry mọi người, theo bản thân tôi thấy Eddy nói đúng. có nhiều lúc tôi vào thấy mấy bài post loãng quá, tôi không thích trả lời chút nào.
- mod thì nhiều lúc tra lời nhảm nhí thấy kinh người. điều này tôi không bao giờ phủ nhận. vào trong này chủ yếu để nghiên cứu rất it khi post bài vì để ý thấy bài gì mà cứ post đi post lại hoài trả lời cũng khổ mà không trả lời thì thờ ơ hoặc cho đó là spam.
- vậy tại sao chúng ta không tự mình làm gì đó. các cao thủ ở đây đâu phải không có, nhưng theo tôi thây cứ 10 cao thủ lại có đến 8 cao thủ chỉ biết mình, các bạn nên làm chứ đừng nói nhiều.
- riêng tomas tôi cũng tiếp xúc nhiều tôi biết. anh ấy ( tôi hay gọi là đại ka). ngoài miệng thì nói thế đồ anh ấy có share nhưng vì 1 lý do gì đó rất là khách quan nên anh ấy không share trên clbg mình. toàn share bên 4rum khác để rồi chúng ta lục lọi và tìm tòi để mang về và post.
cái GS1.00.66 Or kia cũng là ông ấy nói share trên 4rum chứ ai. nhưng mà là tên khác.
- còn bác Wall và Eddy tôi công nhận họ giỏi. tôi cũng chưa từng tiếp xúc và cũng chưa dám nhờ vả bao giơ cả, cái này tôi mới vào 4rum này tôi hãn là 1 con "Ga`" rất là to tôi cũng biết công đóng góp của 2 người là rất lớn.tôi không phàn nàn hay trách cứ ai hết, mỗi 1 ngưới có 1 thế mạnh riêng.
- Theo như Eddy nói và theo như tôi nghĩ. đặc biệt ở vị trí Mod cần phải vực dậy và làm 1 cái gì đó đáng để xem hơn là Spam hay là đua cái này đua cái kia. mỗi 1 người chung 1 tay hay có 1 bài nào đó góp phần cho CLBG.

============================================
- 4rum đã thế lại xuất hiện nhiều cao thủ chỉ me me có cơ hội đi pha người khác . DDOS, Drop..... quá trời cái để phàn nàn tại sao phải vậy nhì. đâu phải hay ho gì đâu.
................
rất nhiều cái muốn nói như mà tôi xin phép ngưng ở đây.
--- nếu có điều gì sai sót rất mong anh em bỏ quá cho tôi.
cám ơn các bạn.

07th045
17-07-09, 02:05 PM
chí lý chúc các bác hoàn thành nhiệm vụ khôi phục giang sơn. chúc clbg phát triển hơn nhiều để tránh tình trạng tẻ nhạt

TALovexm
17-07-09, 02:14 PM
Hixx... box MU là nơi để mọi người tuyên chiến lẫn nhau rồi ... ai cũng ...

tuanclub
17-07-09, 02:16 PM
Em đã đọc hết nhưng lời anh tomatoes và eddy đã nói em thấy clb mình cũng nên có nhiều biện pháp hơn về tình trạng spam nhiều như bậy giờ em cũng tham gia 4rum clb cũng được 1 năm rồi nhưng em thấy clb ngày xưa và clb ngày nay khác nhau hoàn toàn , vào 4rum clb bây giờ hầu như toàn những câu hỏi quá thừa mà hầu như những câu hỏi này đã có trong hướng dẫn .Em cũng đã làm sever có nhiều cái biết cũng như chưa biết em cũng biết đựoc 1 chút vẫn còn phải học nhiều nhưng đến hiện nay em thấy rất nhiều người đã quá nóng vội khi đưa 1 sever lên online dẫn đến tình trạng lỗi ở đâu là lên 4rum hỏi câu đó chứ không tự mình tìm tòi và khắc phục được lỗi vẫn là câu " ÔM CÂY ĐỢI THỎ"
Câu Cuối Em Xin Nói Những Ai muốn làm sever online thì hãy làm 1 sever of và tự tạo lỗi ra rồi khắc phục và khi nào cảm thấy thật tự tin là mình có thể quản lý được 1 severgame chứ không phải lỗi ở đâu là lên 4rum hỏi được vì nhiều câu hỏi quá thừa
vậy em mong phỉa có biện pháp chứ không để tình trạng spam như hiện nay
P/S em gà mong các bác thông cảm đừng chửi em em xin hết

eddy
17-07-09, 02:18 PM
Ngưng ở đây đc ròy.... ! Nếu tự bản thân các bạn yêu mến Clb thì hãy góp sức vực dậy clb..... :">

allforyou089
17-07-09, 02:52 PM
p/s: sorry all^^!

Yêu Người Yêu Đời
Sáng tác: Trần Quảng Nam

Bạn thân ơi cố gắng yêu thương người
Dù người không yêu ta, hãy cứ yêu thương hoài
Mặc người ai quen ai, hãy cho nhau một lời
Dù là lời nghe chua cay, dù là lời thoáng qua tai.

Bạn thân ơi cố gắng thương yêu đời
Dù đời không yêu ta, hãy cứ yêu thương hoài
Mặc đời ta không ai, hãy vững tin yêu đời
Dù đời chỉ yêu gian dối, dù đời cay đắng như vôi.

Ngày nào bầu trời còn mây bay
Lòng ta vẫn thấy yêu thương người
Dù đời còn gặp nhiều chông gai
Trọn đời vẫn cứ đi đi hoài.

end, desire to work well for you [-O<

MU Thăng Long
17-07-09, 03:02 PM
Nói chúng là giờ câu lạc lắm Pro lắm cho nên 1 số người ga thì phải rút lui chứ sao nữa ;))
Ôi sao mình nhớ clb cách đây 3 năm thế không biết.
Mà nói chung giờ không phải riêng tôi mà ko tin hỏi các GM mu sau đây .
MU SAI GON , mu viet , mu toc do , mu tinh yeu , mu 88 , ( ôi zoi ko nhớ hết ) .... vân ... và vân .....
Là muốn CLB đóng cửa vì chính do CLb mà làm MU của Việt Nam đi xuống trầm trọng ko biết 1 ngày ra bao cái server rồi bị drop rồi bị hack lại ên đây hỏi .
Hãy học tập các 4room lớn kia hãy xem cách của họ

HỎi tật giờ ai là Mod box mu này chăm chỉ nhất giơ tay và cho xem chứng mình DV của mình hay là chỉ config hoặc lấy ở đâu đó config rồi nói DV =))

eddy
17-07-09, 03:07 PM
:))... 3 năm trước config...
Bây giờ coding..... thưa bạn Thăng Long :))....đừng tưởng clb mãi bàn lùi....

thanhtinas
17-07-09, 03:27 PM
Ý của bác Mu Thăng Long nói CÂu lạc bộ nên khóa toppic share mu và hướng dẫn đi để các mu kia để có cô hội được bào....Mấy cái vụ này nghe thú vị nhỉ .Có Nó cũng tốt không có nó cũng tốt coi đây là một con giao 2 lưỡi, ai chém mặc ai.
Theo Lời của EnDy nói đúng 99%,Còn tomatos gì đó mình củng chưa tiếp xúc và cũng không hiểu nhiều, việt nam mình các pro đang núp ở một góc độ khác,nên cũng thông cảm cho họ.
Theo Mình thì Toptic nào có giá tri thì dữ lại,còn spam hoặc pm hỏi này nọ.. mấy cái chuyện lặc vặc không nên trả lời, với những câu hỏi dư thừa.... theo mình nghĩ thì các bạn trẻ bây giò ngựa non hấu đá,.....down được cái server về cài........lỗi pm , biết làm thì làm, ko biết làm thì đùng pon chen..hì đây câu nói viu thuiheh,
bây giờ đóng các hướng dẩn tạo mu là xong.
không biết không hỏi,không thấy không pm ai được.
Dành lại 1 vùng đất nào đó cho admin mu server thực thụ đế trao đổi thảo luận với nhau.
Đây cũng là một hướng giải quyết cấp bách thui.
Mình vô danh tiểu tốt củng chang pro gì chen vo síu bà con lượng thứ nhé
Thank Clbgamesvn.com

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kumamuka
17-07-09, 05:02 PM
Ý của bác Mu Thăng Long nói CÂu lạc bộ nên khóa toppic share mu và hướng dẫn đi để các mu kia để có cô hội được bào....Mấy cái vụ này nghe thú vị nhỉ .Có Nó cũng tốt không có nó cũng tốt coi đây là một con giao 2 lưỡi, ai chém mặc ai.
Theo Lời của EnDy nói đúng 99%,Còn tomatos gì đó mình củng chưa tiếp xúc và cũng không hiểu nhiều, việt nam mình các pro đang núp ở một góc độ khác,nên cũng thông cảm cho họ.
Theo Mình thì Toptic nào có giá tri thì dữ lại,còn spam hoặc pm hỏi này nọ.. mấy cái chuyện lặc vặc không nên trả lời, với những câu hỏi dư thừa.... theo mình nghĩ thì các bạn trẻ bây giò ngựa non hấu đá,.....down được cái server về cài........lỗi pm , biết làm thì làm, ko biết làm thì đùng pon chen..hì đây câu nói viu thuiheh,
bây giờ đóng các hướng dẩn tạo mu là xong.
không biết không hỏi,không thấy không pm ai được.
Dành lại 1 vùng đất nào đó cho admin mu server thực thụ đế trao đổi thảo luận với nhau.
Đây cũng là một hướng giải quyết cấp bách thui.
Mình vô danh tiểu tốt củng chang pro gì chen vo síu bà con lượng thứ nhé
Thank Clbgamesvn.com

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %3A%2F%2Fclbgamesvn.com%2Fforums%2Findex.php)

ai là những admin thực thụ thế bạn
ko có những ngày đi hỏi người này đi hỏi người kia liệu bạn có biết dc cách làm serverko mà đi nói như vậy

MU Thăng Long
17-07-09, 05:04 PM
Tâm sự thật :

1. Các bạn thấy đó MU Online giờ ra sao . số lượng người đam mê vẫ còn đông nhưng chính 1 số người đã làm cho họ nản lòng với MU vì mấy cái tính tinh vi vừa cài off thành công cho online luôn thế là server được tuần >>>> die ( vì nhiều lý do củ chuối như : bố mẹ cấm ko cho làm , bố mẹ cắt mạng , bị hack drop << cái hack drop này là đúng ... vân vân và vân )
2. Chính 1 số người đã làm cho MU Online của việt nam ngày càng đi xuống ( đang nói online nha ) vì mở server ra thu tiền đc tháng >> die
3. Làm online nhưng 80% Admin của MU Việt Nam dek biết tý gì về code web hoặc fix game ..... ( 20% còn lại ko nói vì ko phải ai cũng vậy ) >> dẫn tới sẽ dỉ sớm
4. NÓi thật ở việt Nam này đếm trên đầu ngón tay Mu Online tự viết cho mình 1 web riêng ( Admin phải tự biết code cho mình 1 web << cái này quan trọng ah nha vì Online nhờ web không thì lấy gì mà kiếm chác còn server thì lấy về config lại ổn định hoặc bỏ tiền mua )
5. Tuổi trẻ bây giờ có tính Háu đá nên CLB games ngày càng tàn lụi đi ( ko tin hả giờ bạn xem ở CLB này các coder goi con ở lại không và họ có shre cái gì ko. Họ có thể shre ở các 4rom nước ngoài nhưng ko shre ở CLB ví dụ như cuonglee bám trụ bên bz cung khá lâu .... )
6. Còn nhiều chán chả buồn nói

cuocdoisp
17-07-09, 09:14 PM
Tâm sự thật :

1. Các bạn thấy đó MU Online giờ ra sao . số lượng người đam mê vẫ còn đông nhưng chính 1 số người đã làm cho họ nản lòng với MU vì mấy cái tính tinh vi vừa cài off thành công cho online luôn thế là server được tuần >>>> die ( vì nhiều lý do củ chuối như : bố mẹ cấm ko cho làm , bố mẹ cắt mạng , bị hack drop << cái hack drop này là đúng ... vân vân và vân )
2. Chính 1 số người đã làm cho MU Online của việt nam ngày càng đi xuống ( đang nói online nha ) vì mở server ra thu tiền đc tháng >> die
3. Làm online nhưng 80% Admin của MU Việt Nam dek biết tý gì về code web hoặc fix game ..... ( 20% còn lại ko nói vì ko phải ai cũng vậy ) >> dẫn tới sẽ dỉ sớm
4. NÓi thật ở việt Nam này đếm trên đầu ngón tay Mu Online tự viết cho mình 1 web riêng ( Admin phải tự biết code cho mình 1 web << cái này quan trọng ah nha vì Online nhờ web không thì lấy gì mà kiếm chác còn server thì lấy về config lại ổn định hoặc bỏ tiền mua )
5. Tuổi trẻ bây giờ có tính Háu đá nên CLB games ngày càng tàn lụi đi ( ko tin hả giờ bạn xem ở CLB này các coder goi con ở lại không và họ có shre cái gì ko. Họ có thể shre ở các 4rom nước ngoài nhưng ko shre ở CLB ví dụ như cuonglee bám trụ bên bz cung khá lâu .... )
6. Còn nhiều chán chả buồn nói
muthanglong.com
1. co webshop--> có tiền
2. web do bác mnh code ( không phại admin tự viết )
3. mở được khoảng 1 tháng giờ đã ra 1 cái mới - theo như admin nói đó chỉ là Sub nhưng....
4. đã là người giỏi thì làm việc phải ra $$$ - clb giờ không còn có cơ hội kiếm tiền nhiều như trước nữa , vì có rất nhiều mod tốt bụng chính vì thế ta phải đi kiếm $$$ ở chỗ khác .hơn nữa ở clb cũng không còn nhiều cái để những cao thủ học hỏi , lẽ tất nhiên là họ phải đi chỗ khác nơi có nguoi giỏi hơn họ để phát triển thôi
5. tại sao share ở 4rum nước ngoài trong khi 4rum clb không share . Cái này thì rất đúng với câu của bác DW đã nói trong 1 topic tranh luận , bác DW đã nói một câu mà mình cảm thấy quá đúng :
" họ sẽ mở rộng tấm lòng , share những server của họ khi có người khác share 1 server ngon hơn của họ "

thanhtinas
18-07-09, 01:14 AM
ai là những admin thực thụ thế bạn
ko có những ngày đi hỏi người này đi hỏi người kia liệu bạn có biết dc cách làm serverko mà đi nói như vậy
bạn có nhìn kỹ chữ không vậy......thảo luận và bàn luận với những người nào có tâm huyết thật thụ, bạn nói share bản full ss4 cho anh em àh,,,,,feee????
Thực sự bạn chỉ pho trương cái vẽ bề ngoài, tôi kiểm tra fire của bạn share thì thiếu fire... và ko muốn cho fee cũng gọi là cho anh em gs..... vui nhỉ.
Bạn có tài năng ư sao không giúp câu lb vươn lên..... mà toàn là lap toptic để siên sỏ người này người kia....tui nói như vậy là 99%<<<< là Tạc nước lạnh vào người khác.
Mong anh em đoàn kết mỗi người chung tay xây dựng lại toptic tốt hơn
Chúc anh em thành công.

Mr.Noob
18-07-09, 01:39 AM
Cuối cùng thì cái GS này thiếu file đúng ko.CHủ topic vui lòng fix lại link đầy đủ file đi.Ko thì nó chẳng là Topic Release.Sẽ Closed :|

TALovexm
18-07-09, 01:04 PM
DVH thu phí vào box MU hay box gameserver 1 cái là ^_^ ối anh khóc nhè

Destruct
18-07-09, 08:20 PM
Thôi thì Des nói hộ lời cuối nhé: Ai trong Box MuServer này chắc chắn đều có sự ham mê với MuOnline, bất kể tạo ra hay sử dụng. Bây giờ mọi người muốn Box này tắt ngóm hay sẽ ngoi lên rực rỡ? Tự mỗi người hãy trả lời và đặt ra khoảng trách nhiệm cho bản thân mình. Như Eddy đã tâm sự, cậu ấy rất chán nản khi nhìn Box MuServer có tình trạng như hiện nay. Des mong mọi người cùng chung sức chung chí để cải thiện. Trước tiên là dừng việc cãi nhau lại, sau là thay đổi ngay cách Post bài và đóng góp trong Box. Đừng để nội bộ cắn xé lẫn nhau, đùn đẩy trách nhiệm cho nhau. Nhìn chướng lắm!

Các Moderators xiết chặt kỉ luật trong Box, bài nào Post nhầm Topic thì Delete và thực hiện cảnh cáo theo luật đã đề ra do anh DH, chấm dứt tình trạng Move lại đúng Box. Ai vi phạm nhiều thì cũng chiếu theo luật đã quy để Banned vĩnh viễn!

Mọi người dừng chủ đề này tại đây, Des chỉ là Mod nhưng cũng đủ quyền để xoá hết những bài từ trang 3 đến bài này vì Post sai Topic!

Cảm ơn!

gaubongcuaanh
22-07-09, 11:02 AM
ơ server ko chạy đc ai giúp mình với

langquen79
22-07-09, 01:05 PM
hi sever gi ky qua khong chay duoc

chemconcho
22-07-09, 03:32 PM
không chạy được cái gì phải nói rõ chứ . Mình mới down về thôi xin hỏi có xài được tiếng việt có dấu không ??

godhoang
22-07-09, 04:54 PM
Chả hiểu sao Copy all vào Pendulum ver 2 Update 2 rồi chạy cái Data 1 nó báo lỗi GSDB =))
Chủ topic cho mình xin Y!M để xin đầy đủ file nhé

eddy
23-07-09, 09:08 AM
@-) Bản này hoàn toàn khác SCF , đừng bưng nó vô SCF mà thử

adm_mubmt
24-07-09, 10:02 AM
server này chạy main nào vậy mọi người? sao tôi vào đến nơi rồi mà khi chọn nhân vật xong cái là disconnect nhỉ?

hoanganhquan10a11
24-07-09, 08:52 PM
Sao mới unrar ra KIS nó báo 2 cháu rồi.

Cruel_MU
26-07-09, 03:44 PM
mình chủ yêu vọc chơi nên server nào cũng thử qua hết
và sau khi test toàn bộ các server thì thấy cái GS.77 hiện tại là tốt nhất
còn 7.11 chưa thấy chưa thử nên chưa biết dc
7.09 thì khỏi nói ko run dc với winserver 2003 sp1

Nói vớ vẩn tát cho rụng răng . Đang chạy Online 4 cái server 7.09 của Tomatoes trên Win 2k3 sp 1 được gần nửa năm rồi bố ạ

YeuVo_ThuongCon
26-07-09, 04:00 PM
Nói vớ vẩn tát cho rụng răng . Đang chạy Online 4 cái server 7.09 của Tomatoes trên Win 2k3 sp được gần nửa năm rồi bố ạ

bình tĩnh do họ chưa cài
MS .Net đó mà win 2k3 sp1 phải cài Installer 3.1 nên ko chạy được

Nói chung của SCf ổn và tiến tới họ sẽ ra nhân vật thứ 7 trước cả WZ cho xem

Destruct
26-07-09, 05:56 PM
Ra con Vampire nhỉ? Con này SCF họ tự tạo ra, chứ nhân vật thứ 7 của Webzen chắc là khác!

Alehap
27-07-09, 12:49 AM
... topic 1.00.66 , 1.00.77 thì lôi cái SCF vô , ... còn topic SCF thì lôi cái 1.0066 vào . Đề nghị Mod thẳng tay những với member cố tình lạc đề để tránh cự cãi trong diễn đàn .

TALovexm
29-07-09, 09:30 AM
Server này load về chạy thử mà ko hiện dc GS lên --> báo lỗi ngay dc ... có ai biết tại sao ko nhỉ ?

bolova
31-07-09, 08:38 AM
team ariethmu hay ghê họ mod ra cả wing 4 trông ko đẹp lắm nhưng cũng hay, mod thêm nhìu item mới cũng bắt mắt lắm...
chủ topic ko share full GS đâu mấy bác khỏi cần xin chi mệt...^^

cena_hiphop_12
31-07-09, 10:57 AM
GS đã share thêm 1 vài hàm or eax,eax và JE 1 offset trống thì sẽ run với các bạn ko run đc

TALovexm
31-07-09, 02:52 PM
Chưa hỏi GS full làm chi, mới đang hỏi tại sao run cái crash ngay dc... có ai có cái nào run okie ko, cả GS và GS_CS

cena_hiphop_12
02-08-09, 04:28 PM
gs này vừa cho vào folder của scf crash ngay tức khắc, chưa bik thế nào n cái main này test rồi, kết quả là vừa buồn vừa vui vì vui khi thấy Cashshop và bùn vì main này bug nag., quái ko hiện, NPC nói chung là mọi thứ hok work trừ cái cashshop, mà cashshop vào thì bị debug
Đây là Server Zin chứ ko phải Mod của SCF mà bạn lại bỏ vào folder SCF. Chứng tỏ là còn nhiều vấn đề bạn chưa hiểu đây mà

eddy
06-08-09, 09:16 AM
gs này vừa cho vào folder của scf crash ngay tức khắc, chưa bik thế nào n cái main này test rồi, kết quả là vừa buồn vừa vui vì vui khi thấy Cashshop và bùn vì main này bug nag., quái ko hiện, NPC nói chung là mọi thứ hok work trừ cái cashshop, mà cashshop vào thì bị debug

GameServer này no bug 99% nếu biết cách fix và config

eddy
06-08-09, 09:16 AM

GameServer này no bug 99% nếu biết cách fix và config

TALovexm
06-08-09, 08:29 PM
Có ai biết tại sao khi run server này cái là Crash luôn GS không ? chưa hiểu là vì sao cả

phoxuaxua
06-08-09, 11:59 PM
Có ai biết tại sao khi run server này cái là Crash luôn GS không ? chưa hiểu là vì sao cả

Bị lỗi file BuffEffect.txt trong Data kiếm cái khác chép đè vào, hoặc vào topic của mình load Server về lấy cái BuffEffect.txt thay thế hay có thể chạy luôn Server đó cũng được

LeNgocTuanAnh
11-08-09, 11:24 AM

Bro nói quá nhưng sự thật nó phủ phàngb-)

tomatoes
11-08-09, 03:01 PM
Bro nói quá nhưng sự thật nó phủ phàngb-)
Quên SCFMT 1.00.18 hoặc GS 1.00.77 gì đi.
Tôi đang có GS 1.00.88 (joke):D
Và tôi chắc rằng 1 ngày ko xa nó sẻ release ra public :))

lastpr0
11-08-09, 03:02 PM

dragonwall
11-08-09, 03:54 PM
Một thời ca ngợi SCF + chê bai giờ gió thổi đổi chiều rồi hả?
Kinh doanh cái này nhiều tiền hơn,
Cố lên gắng mà phát huy cho tụi nhỏ nó mừng =))

adm_mubmt
11-08-09, 04:01 PM
nhìn thấy bản server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fshowthread.php%3Ft%3D41307)
em đã thấy phê rồi mà bây giờ có thêm season 4 nữa thì thèm vãi
ủng hộ bác tomatoes luôn :))

tomatoes
11-08-09, 09:16 PM
Một thời ca ngợi SCF + chê bai giờ gió thổi đổi chiều rồi hả?
Kinh doanh cái này nhiều tiền hơn,
Cố lên gắng mà phát huy cho tụi nhỏ nó mừng =))

Nhầm rồi SCFMT đang làm trên GS này đấy chứ :D
Tôi kinh doanh nhưng cũng ko quên Public.
Còn cố gắng hay ko là chuyện của tôi,ông chưa đủ tuổi để nói :))

dragonwall
11-08-09, 10:25 PM

Đúng, cố gắng hay không là chuyện của ông, đâu có ảnh hưởng gì tới cuộc đời của tôi => nhiều chuyện 8-}
Cục cứt chó tui còn nhìn còn cái bản mặt của ông tui không nhìn, cứ yên tâm =))
Ông chưa đủ tư cách nói chuyện ngang hàng với tôi đâu, tôi còn biết đến cái gì nữa đó, có cần tôi dạy lại cho nghe không ;))

tomatoes
11-08-09, 10:40 PM
Đúng, cố gắng hay không là chuyện của ông, đâu có ảnh hưởng gì tới cuộc đời của tôi => nhiều chuyện 8-}
Cục cứt chó tui còn nhìn còn cái bản mặt của ông tui không nhìn, cứ yên tâm =))
Ông chưa đủ tư cách nói chuyện ngang hàng với tôi đâu, tôi còn biết đến cái gì nữa đó, có cần tôi dạy lại cho nghe không ;))

ùh,giả sử ông đạp cứt thì ông chưa nhìn đc là phải vì ông đã đạp nát nó rồi :D
Tư cách ngoài đời thì ko ai biết vì tôi và ông ko hề biết nhau (ko bàn),còn tư cách trong thế giới ảo (MU) tôi hơn ông nhiều :)) vì vậy tôi sao mà ngang hàng với ông đc,phải cao hơn ông chứ,muốn hơn tôi thì làm cái gì đó cho Public để nổi tiếng hơn đi,còn hơn là suốt ngày ảo tưởng là Coder :))
P/S: Buồn Spam chơi thôi sau hôm nay ko có chuyện gì đâu,ai khác DW và tomatoes có đọc thì đọc cho vui,miễn bình luận Thanks !:D

eddy
11-08-09, 10:57 PM
ùh,giả sử ông đạp cứt thì ông chưa nhìn đc là phải vì ông đã đạp nát nó rồi :D
Tư cách ngoài đời thì ko ai biết vì tôi và ông ko hề biết nhau (ko bàn),còn tư cách trong thế giới ảo (MU) tôi hơn ông nhiều :)) vì vậy tôi sao mà ngang hàng với ông đc,phải cao hơn ông chứ,muốn hơn tôi thì làm cái gì đó cho Public để nổi tiếng hơn đi,còn hơn là suốt ngày ảo tưởng là Coder :))P/S: Buồn Spam chơi thôi sau hôm nay ko có chuyện gì đâu,ai khác DW và tomatoes có đọc thì đọc cho vui,miễn bình luận :D

;))... OK.....mai sẽ có hàng
GameServer 1.00.66 Clean 100% - DragonWall code (SCF k clean đâu =)) )
GameServerCS 1.00.77 Clean 100% - DragonWall code (SCF k clean đâu =)) )
EDMT.dll => Season 4 60% - tự code , k có load trên 4rum nào đâu :))
EDMTGS.dll => Season 4 60% - tự code , k có load trên 4rum nào đâu

Nói chung mai sẽ Release EDMT Season 4 ver 2nd đang hot hàng :">.....
Release cái GS của anh Wall lên nhá ;)).... k Pack lun....ai có đủ trình mới biết là được clean + recode lại như thế nào....GS hoàn toàn sạch :">.... chỉ có ở Việt Nam

Karlee_VN
11-08-09, 11:06 PM
Xin lỗi nếu tôi nhiều chuyện !
Cho tôi hỏi, chửi nhau vậy, có ích gì không ngoài việc chứng tỏ các bạn tài giỏi trong việc SỬ DỤNG NGÔN NGỮ ?
Ngu kiến của tôi ! Xin lỗi lần nữa nếu mạo phạm !

heroes1412
11-08-09, 11:07 PM
2 bố này có hiềm khích từ nhỏ hay là có thù giết cha thế8-}, gặp nhau là chửi um lên :))

tomatoes
haha Eddy,anh cũng nóng lòng xem lắm đó :D Để có hàng xem rồi bàn tiếp nhé :)

dragonwall
Gắng ngồi đó suy bụng ta ra bụng người.
Tui nói , cố gắng hay không là chuyện của ông pub gì gì "đâu có ảnh hưởng gì tới cuộc đời của tui". Hỉu không hay vẫn đàn rảy tay trâu ?? ;))
Bản thân ông vẫn đang đạp cứt SCF & sống với nó thì đừng học đòi lên tiếng thanh cao. 8-}
Tư chất nói chuyện vẫn còn non kém lắm, học đòi MU lên hàng ah chưa đủ bản lĩnh đó đâu 8-}

tomatoes
11-08-09, 11:11 PM
Xin lỗi nếu tôi nhiều chuyện !
Cho tôi hỏi, chửi nhau vậy, có ích gì không ngoài việc chứng tỏ các bạn tài giỏi trong việc SỬ DỤNG NGÔN NGỮ ?
Ngu kiến của tôi ! Xin lỗi lần nữa nếu mạo phạm !

Tranh luận để cùng tiến bộ mà bạn :D
@: cái main.exe đổi charset đc chưa? sao ko post ở CLB này mà phải qua tận IG mà hỏi nhỉ :)

Karlee_VN
11-08-09, 11:14 PM
Tranh luận để cùng tiến bộ mà bạn :D
@: cái main.exe đổi charset đc chưa? sao ko post ở CLB này mà phải qua tận IG mà hỏi nhỉ :)

Đổi đc rồi ! Thanks !

Tôi vừa học thêm cách Fix Lvl Master nên vội share cho anh em dùng !

Tôi thích bên IG hơn vì tôi cũng ít vào Web VN !

Còn cậu ? Support bên IG à ? Nãy giờ nhìn nick name mà quên mất !

Thấy bên RageZone hay mấy 4rum khác share Ultimate Main ! Sao VN mình ko làm 1 Ultimate Main nhỉ ?

xom1b
11-08-09, 11:14 PM
bác làm thế nào thì làm bác cứ có mà public cho sớm cho AE là AE mừng rồi

tomatoes
11-08-09, 11:15 PM
Gắng ngồi đó suy bụng ta ra bụng người.
Tui nói , cố gắng hay không là chuyện của ông pub gì gì "đâu có ảnh hưởng gì tới cuộc đời của tui". Hỉu không hay vẫn đàn rảy tay trâu ?? ;))
Bản thân ông vẫn đang đạp cứt SCF & sống với nó thì đừng học đòi lên tiếng thanh cao. 8-}
Tư chất nói chuyện vẫn còn non kém lắm, học đòi MU lên hàng ah chưa đủ bản lĩnh đó đâu 8-}

hoho,ức chế buông lời vớ vẩn :D
Bên RZ có nhóm anti BetOx chắc bên đây phải anti DW quá,cracker,patcher,compiler mà tự xưng là Coder :D Tôi chờ xem cái GS ông sẻ share có gì đáng nói là tự code.

heroes1412
11-08-09, 11:15 PM
thọc ngoáy nhau hãi quá 8-}. Chắc 100% 2 bố này có thù giết cha =))

dragonwall
11-08-09, 11:17 PM
Tui không bao giờ SHARE nghe rõ chưa, đừng đó ăn nói thiếu suy nghĩ, mà hãy nghĩ lại bản thân ông đang vớ vẫn gì trong cái Box này chỉ toàn show SCF chê tụt .77 =))

tomatoes
11-08-09, 11:17 PM
thọc ngoáy nhau hãi quá 8-}. Chắc 100% 2 bố này có thù giết cha =))

Cậu nên nhớ là có tranh luận thì sẻ tiến bộ rất nhanh,tranh luận thì sẻ có GS free cho các bạn xài đó.Thanks tôi đi :D

tomatoes
11-08-09, 11:19 PM
Tui không bao giờ SHARE nghe rõ chưa, đừng đó ăn nói thiếu suy nghĩ, mà hãy nghĩ lại bản thân ông đang vớ vẫn gì trong cái Box này chỉ toàn show SCF chê tụt .77 =))

Haha,sư phụ bảo ko,đệ tử bảo có.
e hèm, biết tin ai đây nhỉ :)

dragonwall
11-08-09, 11:24 PM
Haha,sư phụ bảo ko,đệ tử bảo có.
e hèm, biết tin ai đây nhỉ :)

Hồ đồ!
1) Nó không phải đệ tử, không như ông với Plamas =))
2) Share hay không là quyền của nó và quyết định của nó, và GS của nó. ;))

eddy
11-08-09, 11:26 PM
:)).... Ở đây là EDMT Share anh zai ạk ;))

Anh Wall chỉ là anh em thui..... sư đồ jì nhau... ;))...như anh vs Plasma phải sư đồ k :D.....

Cái GS eddy share là lấy trong Project mật của DW , tất nhiên là nó thuộc DW nhưng DW k share thì eddy share..... vì được toàn quyền quyết định....

Thêm nữa public 1 bản để các bạn có thêm 1 phiên bản an ủi nếu SCFMT có crash hay gì gì :D...

@All : Ý định release 2 ngày rùi nhưng do clb bị roolback...."bắn dở đừng đổ tội chiến tranh" :">..... chứ dù có khích bác eddy cũng không share nó ra đâu :))....Chẳng qua cũng đã hơn 1 năm chưa Release nên giờ share nó lên hâm nóng lại MU :">

tomatoes
11-08-09, 11:29 PM
Hồ đồ!
1) Nó không phải đệ tử, không như ông với Plamas =))
2) Share hay không là quyền của nó và quyết định của nó, và GS của nó. ;))

thế ông có biết Plasma32 là ai ko? nói ra chắc ông sẻ kinh sợ :))
người như Plasma32 mà nhận tôi làm đệ tử tôi cũng vui :)
Mà Plasma32 chỉ tôi những cái nhỏ thôi :D ông cứ thử PM hỏi lão xem crack đc WL 2080 và 2090 chưa :)

dragonwall
11-08-09, 11:30 PM
thế ông có biết Plasma32 là ai ko? nói ra chắc ông sẻ kinh sợ :))
người như Plasma32 mà nhận tôi làm đệ tử tôi cũng vui :)
Mà Plasma32 chỉ tôi những cái nhỏ thôi :D ông cứ thử PM hỏi lão xem crack đc WL 2080 và 2090 chưa :)

Cảm ơn, nếu tui thik con đường đó đã ngã qua lâu rồi không tới ông đâu. Đơn giản vì tui không thích cracking :)

tomatoes
11-08-09, 11:35 PM
Cảm ơn, nếu tui thik con đường đó đã ngã qua lâu rồi không tới ông đâu. Đơn giản vì tui không thích cracking :)

Thế công việc ông đang làm trên GS là gì ?
Trích dẩn kinh nghiệm của Coder Holy trên RZ:

How to be a MU coder in 4 steps :

1º Learn reversing (cracking)
2º Debug Gameserver.exe and main.exe
3º Learn a programming language (C++, ASM, C#,Java,etc)
4º Code

Nói cho tôi biết cái gì làm trên GS của WebZen ko phải là Debug,ko phải là Cracking là gì,nản.Ko phân biệt đc Crack và Code. Nói cho ông nghe Code là Code lại từ đầu,như 1 vài người làm eMu đó.Còn DEV trên GS là Crack là Crack hiểu chưa.

dragonwall
11-08-09, 11:39 PM
Thế công việc ông đang làm trên GS là gì ?
Trích dẩn kinh nghiệm của Coder Holy trên RZ:

Nói cho tôi biết cái gì làm trên GS của WebZen ko phải là Debug,ko phải là Cracking là gì,nản.Ko phân biệt đc Crack và Code. Nói cho ông nghe Code là Code lại từ đầu,như 1 vài người làm eMu đó.Còn DEV trên GS là Crack là Crack hiểu chưa.

Đơn giản vì tôi không phải loại mặt dầy đi load về bẻ source người ta tùm lum như ông đi khoe hàng hiểu chưa, hay vẫn chậm tiêu =))

eddy
11-08-09, 11:42 PM
=))...Với những dạng GS nguyên thủy thì CRACK không phải như anh làm với SCF đâu =))...k có jì là khó

Các bước Crack GS - by Eddy
1. Pacht M:\Driver (tùy kiểu mà chuyển nhảy từ có điều kiện sang không điều kiện hoặc sửa đường dẫn tĩnh về đường dẫn động)
2. Pacht đường dẫn cho thư mục Data
3. Fix Wz Already Running

Xog....thế là CRACK xong GS Webzen , không khó như SCF :))

CRACK = bẽ gãy....
Thế DEV trên GS = Bẽ gãy GS => hóa ra phá àk :">

eddy
11-08-09, 11:44 PM
Nếu nói về lĩnh vực FIX BUG cứ cho các bước biến điều kiện của BUG từ true về false (AntiHack là 1 ví dụ) là CRACK GS đi

Vậy Add Option vào GameServer hay DEV chức năng vào là "Bẽ gãy GS" àk
Có mâu thuẫn trong cách dùng từ k ? ;;)

tomatoes
11-08-09, 11:47 PM
Đơn giản vì tôi không phải loại mặt dầy đi load về bẻ source người ta tùm lum như ông đi khoe hàng hiểu chưa, hay vẫn chậm tiêu =))

tôi cũng chờ câu này của ông và nói ra cái ngu của ông cho nghe :D
Trên TG này,đi hỏi Microsoft hay bất cứ 1 hãng phần mềm danh tiếng nào hỏi họ sợ ai? Trả lời là người Trung Quốc.
Tại sao? dân China nó ăn cắp giỏi quá :P
1 Coder có thể mất cả năm làm cái Project,nhưng 1 Cracker chỉ cần 1 tháng là chôm về xài.Nếu nói về mặt đạo đức thì đúng là ko đc,nhưng nếu nói về mặt CNTT công nghệ cao thì là bình thường.Có nhiều cách để chúng ta đạt đc 1 cái gì đó,bao gồm cả cách đi tắt đón đầu như China họ làm,ko phải là cá nhân mà là 1 tổ chức.Chính phủ họ ưu tiên đào tạo hacker,cracker,để khi xảy ra 1 cuộc chiến về CNTT kỷ thuật cao thì có thể chiếm ưu thế hoàn toàn :)

Tuy nhiên,câu chuyện đó kể cho vui thôi,tôi chắc ông dốt nên ko hiểu đâu.Tôi nói thực tế,cái Window hay bất cứ gì ông xài,thậm chí là cái MU Server ông cũng là hàng ăn cắp mà ra.Cải ko lại thì đem đạo đức ra nói hả :))

dragonwall
11-08-09, 11:53 PM
tôi cũng chờ câu này của ông và nói ra cái ngu của ông cho nghe :D
Trên TG này,đi hỏi Microsoft hay bất cứ 1 hãng phần mềm danh tiếng nào hỏi họ sợ ai? Trả lời là người Trung Quốc.
Tại sao? dân China nó ăn cắp giỏi quá :P
1 Coder có thể mất cả năm làm cái Project,nhưng 1 Cracker chỉ cần 1 tháng là chôm về xài.Nếu nói về mặt đạo đức thì đúng là ko đc,nhưng nếu nói về mặt CNTT công nghệ cao thì là bình thường.Có nhiều cách để chúng ta đạt đc 1 cái gì đó,bao gồm cả cách đi tắt đón đầu như China họ làm,ko phải là cá nhân mà là 1 tổ chức.Chính phủ họ ưu tiên đào tạo hacker,cracker,để khi xảy ra 1 cuộc chiến về CNTT kỷ thuật cao thì có thể chiếm ưu thế hoàn toàn :)

Tuy nhiên,câu chuyện đó kể cho vui thôi,tôi chắc ông dốt nên ko hiểu đâu.Tôi nói thực tế,cái Window hay bất cứ gì ông xài,thậm chí là cái MU Server ông cũng là hàng ăn cắp mà ra.Cải ko lại thì đem đạo đức ra nói hả :))
Tui nói không hứng thú nhiều tới cracking mà cũng không có bẻ tùm lum đạp cứt như ông có hiểu chưa ở đó mà ngồi đó viết lý giải. 8-}
Đầu ông có biết nhận thức người ta nói gì không ;))
Tui chỉ fix những cái đáng fix, crack kiểu hacker gì như ông àh....hay nhỉ có khối bao nhiêu thằng ngồi gỡ lịch rồi mà còn chưa thức tỉnh . Cái gì cũng biện hay quá sao không giỏi hack cho tui xem ở đó mà ngữa người nói nhảm =))

eddy
11-08-09, 11:54 PM
Tuy nhiên,câu chuyện đó kể cho vui thôi,tôi chắc ông dốt nên ko hiểu đâu.Tôi nói thực tế,cái Window hay bất cứ gì ông xài,thậm chí là cái MU Server ông cũng là hàng ăn cắp mà ra.Cải ko lại thì đem đạo đức ra nói hả
Thế cái bàn chải đánh răng cũng là ăn cắp àk ;;)

Vấn đề là ăn cắp của ai ;;).... thằng China ăn cắp của Webzen về share lên... ta đem về dùng
Ta đem về được thì thằng SCF cũng đem về được
Thằng SCF đem đồ ăn cắp đi mod lại và sell (k chê trách)...anh cà chua lại đi ăn cắp của thằng ăn cắp => ăn cắp cấp 2 ;))

YeuVo_ThuongCon
11-08-09, 11:56 PM
Thế cái bàn chải đánh răng cũng là ăn cắp àk ;;)

Vấn đề là ăn cắp của ai ;;).... thằng China ăn cắp của Webzen về share lên... ta đem về dùng
Thằng SCF đem đồ ăn cắp đi mod lại và sell (k chê trách)...anh cà chua lại đi ăn cắp của thằng ăn cắp => ăn cắp cấp 2 ;))

Vậy ku ắn cắp của WZ ah :|
Gỏi quá

eddy
11-08-09, 11:59 PM
Vậy ku ắn cắp của WZ ah :|
Gỏi quá

Vấn đề là ăn cắp của ai .... thằng China ăn cắp của Webzen về share lên... ta đem về dùng

;)).... anh đọc kỹ rùi quote em chứ :D

tomatoes
12-08-09, 12:00 AM
Tui nói không hứng thú nhiều tới cracking mà cũng không có bẻ tùm lum đạp cứt như ông có hiểu chưa ở đó mà ngồi đó viết lý giải. 8-}
Tui chỉ fix những cái đáng fix, crack kiểu hacker gì như ông àh....hay nhỉ có khối bao nhiêu thằng ngồi gỡ lịch rồi mà còn chưa thức tỉnh . Cái gì cũng biện hay quá sao không giỏi hack cho tui xem ở đó mà ngữa người nói nhảm =))
Haha,hết đạo đức rồi mang pháp luật ra,làm MU lậu chắc ko ở tù đâu hen bạn hiền :)) câu này đụng chạm nhiều Admin Mu lắm đó :))
Thôi cũng qua ngày mới rồi,như hồi nãy nói,buồn spam chơi :D giờ qua ngày rồi quên đi nhé :)) xem như nãy giờ chúng ta nói tiếng Đan Mạch với nhau :))
Kết thúc tranh luận nhé bạn hiền DW :D

YeuVo_ThuongCon
12-08-09, 12:02 AM
Vấn đề là ăn cắp của ai .... thằng China ăn cắp của Webzen về share lên... ta đem về dùng

;)).... anh đọc kỹ rùi quote em chứ :D

Vấn đề ở đây ăn cắp của ai :-/

YeuVo_ThuongCon
12-08-09, 12:04 AM

Cả 2 đều vi phạm pháp luật cả
Fix << được phép ko , wz cho phép không ?
Ý thêm Admin sever lậu nữa chứ là 3

eddy
12-08-09, 12:06 AM
Vấn đề ở đây ăn cắp của ai :-/

Em đã giải thích là ăn cắp của ai ?.... và ai là người ăn cắp ?....:D...anh đọc kỹ lại đi ak

YeuVo_ThuongCon
12-08-09, 12:07 AM
Em đã giải thích là ăn cắp của ai ?.... và ai là người ăn cắp ?....:D...anh đọc kỹ lại đi ak

Nói chung thằng china ăn cắp
Chúng ta lấy về là tàng trữ sử dụng đồ ăn cắp ( mà cái này ngan với ăn cắp =)))

eddy
12-08-09, 12:10 AM

Nếu chờ Wz cho phép Fix thì h lấy đâu ra mấy cái GS làm hài lòng các MU không ưa tính năng nguyên thủy (Potion 3 , PK 3 ...etc) hả anh :D

Nếu chờ cho phép CRACK thì khối MU đâm đầu chờ chết :)).....

Nói chung tự túc là hạnh phúc.....thấy được thì làm...xui bị bắt chịu.....

dragonwall
12-08-09, 12:11 AM
Đừng có tùy tiện lớn tiếng phô bày hack crack chả hay ho gì với ông đâu ;)), và tui cũng chả có dính gì với đám MU Lậu mà quơ đũa làm họ. Dù thế nào tôi cũng tôn trọng ý nghĩ của ông ;))

tomatoes
12-08-09, 12:11 AM
Vì chúng ta là người thuộc các nước đang phát triển nên chúng ta buộc phải ăn cắp,mới có cái mà xài.Vì vậy đừng có ý kiến gì khi tôi crack SCFMT.Nếu ai có bản lảnh thì hãy Crack mà share lên,đừng có nói nhiều làm gì.
1 là SCFMT làm việc DEV GS tốt hơn chúng ta nên chúng ta crack mà xài là con đường ngắn nhất và hiệu quả nhất.
2 là cho tôi xem cái GS trên nền 1.00.18 của DW ông có làm tốt hơn SCF ko mà to mồm.Tôi nói thiệt dù giờ có GS 1.00.88 public đi nữa thì các Admin vẩn sẻ xài hàng của SCF Dev thôi,vì ko ai DEV tốt hơn SCFMT đâu.Sẻ ko ai tin tưởng mà mua 1 GS by DragonWall :)) ko tin ông đem share hoặc bán cái GS của ông trên RZ or IG coi có ai mua ko :)) thế mà chỉ cần rao bán Crack SCF thì có khối người PM đó bạn hiền :D

eddy
12-08-09, 12:12 AM
Nói chung thằng china ăn cắp
Chúng ta lấy về là tàng trữ sử dụng đồ ăn cắp ( mà cái này ngan với ăn cắp =)))

Vậy ta đang ngang với thằng ăn cắp :D
SCF cũng tàng trữ ăn cắp như ta
anh cà chua lại ăn cắp lại của SCF (bẽ khóa nó)
=> ăn cắp cấp 2
Ta mới ăn cắp cấp 1...vì ta chung tàng trữ với SCF , ta vs SCF là đồng chí :))

dragonwall
12-08-09, 12:12 AM

Để xem cái mục đích của ông là gì rồi hả lên tiếng nói câu đó =))

dragonwall
12-08-09, 12:13 AM
Vì chúng ta là người thuộc các nước đang phát triển nên chúng ta buộc phải ăn cắp,mới có cái mà xài.Vì vậy đừng có ý kiến gì khi tôi crack SCFMT.Nếu ai có bản lảnh thì hãy Crack mà share lên,đừng có nói nhiều làm gì.
1 là SCFMT làm việc DEV GS tốt hơn chúng ta nên chúng ta crack mà xài là con đường ngắn nhất và hiệu quả nhất.
2 là cho tôi xem cái GS trên nền 1.00.18 của DW ông có làm tốt hơn SCF ko mà to mồm.Tôi nói thiệt dù giờ có GS 1.00.88 public đi nữa thì các Admin vẩn sẻ xài hàng của SCF Dev thôi,vì ko ai DEV tốt hơn SCFMT đâu.Sẻ ko ai tin tưởng mà mua 1 GS by DragonWall :)) ko tin ông đem share hoặc bán cái GS của ông trên RZ or IG coi có ai mua ko :)) thế mà chỉ cần rao bán Crack SCF thì có khối người PM đó bạn hiền :D
Phải xem ông đã làm được cái gì hay chỉ bik đạp cứt người ta mà to mồm =))

eddy
12-08-09, 12:15 AM

Đơn giản là bi giờ không có 1 GameServer nào Season 4 mà full như SCF (Team thương mại chuyên nghiệp) nên nó hot hàng
1.00.88 => không có loại GS này đâu anh ạk :D
Mà nếu có thì hàng SCFMT lúc đó cũng không còn hữu dụng

Đây là thông tin GameServer Full Season 4 từ Webzen nè anh

;// ¶óŬ¸®¿Â M%nQ '_l
;//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// Hy"yKR76
RaklionEvent = 1 ; ƒ‰ƒNƒŠƒIƒ“is—L–³ (0:Off/1:On) kSyO.fY i

RaklionSelupanItemDrop = 1 ; ƒAƒCƒeƒ€ƒhƒƒbƒv—L–³ (0:Off/1:On) V4-r
RaklionSelupanItemDropRate = 10000 ; ƒZƒ‹ƒpƒ“‚ªƒ[ƒ“‚ğƒhƒƒbƒv‚·‚éŠm—¦ 1/10000 Kq6Jf4|ly
RaklionSelupanDropZenRate = 6800 ; ƒZƒ‹ƒpƒ“‚ªƒAƒCƒeƒ€‚ğƒhƒƒb ƒv‚·‚éŠm—¦ 1/10000 8h&:Y:U4
RaklionSelupanDropZen = 100000 ; —Ž‚¿‚éƒ[ƒ“ .2F$9

BlockRaklionMapEnter = 0 ; ƒ‰ƒNƒŠƒIƒ“‚Ö‚Ì“üê—L–³. (0:Off/1:On) , ) /t

;//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// )a`EZ"
;// ƒ\ƒPƒbƒgƒAƒCƒeƒ€ƒXƒƒbƒg¶¬Šm —¦ 1=hToJ$g$
;//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// ik!3+X,
SocketSlotCountRate1 = 9000
SocketSlotCountRate2 = 995
SocketSlotCountRate3 = 5
SocketSlotCountRate4 = 0
SocketSlotCountRate5 = 0

TwoHandWeaponSocketSlotCountRate1 = 6000
TwoHandWeaponSocketSlotCountRate2 = 2000
TwoHandWeaponSocketSlotCountRate3 = 1500
TwoHandWeaponSocketSlotCountRate4 = 495
TwoHandWeaponSocketSlotCountRate5 = 5

;//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// UB_0 O_
;// ¼ÒÄÏ ¾ÆÀÌÅÛ 4X=>R_;
;//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// W<FAbcX
SeedExtractMoney = 1000000 ; ƒV[ƒh’Šo•K—vƒ[ƒ“ 1En<s71n
SeedSphereCompositeMoney = 1000000 ; ƒV[ƒhƒXƒtƒBƒA‡¬•K—vƒ[ƒ“ 3%<E*)}
SeedSphereSetMoney = 1000000 ; ƒV[ƒhƒXƒtƒBƒA‘•’…•K—vƒ[ƒ“ F[FtEgD{I
SeedSphereRemoveMoney = 1000000 ; ƒV[ƒhƒXƒtƒBƒAœ‹Ž•K—vƒ[ƒ“ BJ^gL9x

SphereDropOn = 1 ; ƒXƒtƒBƒAƒhƒƒbƒvOn/Off o[]uxxQi
SphereDropRate_Lv2 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA2ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvŠm—¦ F MAua 
SphereDropRate_Lv3 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA3ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvŠm—¦ 'YO!^: a
SphereDropRate_Lv4 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA4ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvŠm—¦ UxM"/1V
SphereDropRate_Lv5 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA5ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvŠm—¦ wd 2f^f
SphereDropLevel_Lv1 = 102 ; ƒXƒtƒBƒA1ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvƒ‚ƒ“ƒ Xƒ^[ƒŒƒxƒ‹ 3aGd$?2Sa
SphereDropLevel_Lv2 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA2ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvƒ‚ƒ“ƒ Xƒ^[ƒŒƒxƒ‹ #y* sX!X}
SphereDropLevel_Lv3 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA3ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvƒ‚ƒ“ƒ Xƒ^[ƒŒƒxƒ‹ uGTwSf `
SphereDropLevel_Lv4 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA4ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvƒ‚ƒ“ƒ Xƒ^[ƒŒƒxƒ‹ fX:jBPb
SphereDropLevel_Lv5 = 0 ; ƒXƒtƒBƒA5ƒŒƒxƒ‹ƒhƒƒbƒvƒ‚ƒ“ƒ Xƒ^[ƒŒƒxƒ‹

;)).... Original 100% từ Webzen đó...không mod như SCFMT đâu :D
Hỏi xem có thằng Admin nào xài SCF mà ngủ ngon hằng đêm không ?.... :p..... hỏi 100 thằng hết 90 thằng bảo khó ngủ rùi ;))

tomatoes
12-08-09, 12:19 AM
Phải xem ông đã làm được cái gì hay chỉ bik đạp cứt người ta mà to mồm =))

Như tôi đã nói,có nhiều con đường dẩn đến thành công,ko nhất thiết phải đi con đường chính diện.Người thông minh thì họ sẻ hiểu và biết làm thế nào.Đây là điểm khác biệt giữa tôi với ông.
Tôi tư duy cái thực tế và nhắm vào khả năng của mình là làm đc,còn ông luôn ảo tưởng ko thực tế,bảo thủ,luôn cho mình là thanh cao đi con đường chính diện vì vậy mà ông chả có đc thành tích gì nổi tiếng cho bản thân ông.
Tà 1 chút sẻ hay hơn là suốt ngày thanh cao :))

tomatoes
12-08-09, 12:21 AM
1.00.88 => không có loại GS này đâu anh ạk :D

Vậy cái này là gì vậy em :)

dragonwall
12-08-09, 12:23 AM
Như tôi đã nói,có nhiều con đường dẩn đến thành công,ko nhất thiết phải đi con đường chính diện.Người thông minh thì họ sẻ hiểu và biết làm thế nào.Đây là điểm khác biệt giữa tôi với ông.
Tôi tư duy cái thực tế và nhắm vào khả năng của mình là làm đc,còn ông luôn ảo tưởng ko thực tế,bảo thủ,luôn cho mình là thanh cao đi con đường chính diện vì vậy mà ông chả có đc thành tích gì nổi tiếng cho bản thân ông.

Sao ông bik tui đang nghĩ gì, suy bụng ta ra bụng mình àh =))
Không chính diện thì phải đạp cứt SCF chứ gì, SCF thua thời thì nhảy qua 88 đội cần xé ;))
Cuộc sống của ông cũng chả tốt lành gì mà kết luận người khác. Mai mốt SCF nó không làm nữa thì qua bển hốt về ăn nha =))

tomatoes
12-08-09, 12:31 AM
Sao ông bik tui đang nghĩ gì, suy bụng ta ra bụng mình àh =))
Không chính diện thì phải đạp cứt SCF chứ gì, SCF thua thời thì nhảy qua 88 đội cần xé ;))
Cuộc sống của ông cũng chả tốt lành gì mà kết luận người khác. Mai mốt SCF nó không làm nữa thì qua bển hốt về ăn nha =))

oh oh! ko ngờ ông là 1 nhà văn giàu trí tưởng tượng :D
Từ những cái ko có thật giờ dẩn vào cuộc sống của tôi,haha cuộc sống của tôi đang rất tốt và rất hạnh phúc :D
SCF ko làm thì tôi vui chứ sao :D tôi đi anti BetOx mà :D
Ngôn từ của ông sử dụng tôi dám chắc là ông tức điên lên rồi :D
Crack SCF chỉ là công việc rất nhỏ thôi bạn hiền,tôi còn nhiều việc khác ấy chứ :))

eddy
12-08-09, 12:31 AM

Anh chỉ mới có được màn CRACK SCFMT mà lại sỉ lên ... em chả thích :))

Anh nổi nhờ CRACK ser SCFMT :)...đúg
Giả sử nếu bây giờ SCFMT close như IAT thì hàng đâu cho anh CRACK ?

Còn như tụi em thì dù SCFMT còn hay mất thì vẫn trụ được vì cái bọn em tìm hiểu là BUG và HOW TO FIX IT . Cái quan trọng không phải là sử dụng nó mà làm sao làm ra nó. Sử dụng mãi cũng hư....phải biết cách sửa....

Anh cũng chỉ vài thành tích là Crack các server SCFMT thui..... cứ cho là cao thủ đi ;))...nhưng anh chớ nên ngủ vùi trên vinh quang....đừng thấy bọn nó tiếc nuối anh ra đi là anh tưởng anh quan trọng :))... nó sợ k có hàng xài thui.....

Tốt nhất bi h...tắt PC đi ngủ...suy nghĩ xem nếu sau này SCFMT nó k ra hàng nữa thì tomatoes cũng chìm vào quên lãng thui.

Như bao anh tài : goe , lothei , lucianoaibar , DeathWay...tên tuổi một thời rùi sẽ tàn lụi...

Anh phải làm sao cho không phải phụ thuộc vào 1 cái gì...phải làm sao cho khi mà mất SCFMT anh vẫn còn được tiếng tăm trên cả IG và RZ.....:D Thế anh mới có thể ngẩng cao đầu

Nói về trình CRACK SCFMT thì tạm bây giờ anh và Plasma32 (có thể 1 số người nữa nhưng họ k ra mặt)...... là nổi tiếng trên IG hay Rz :))

Nhưng về Develop hay fix bug liệu anh có cảm thấy đủ trình độ so sánh với anh Wall....... đừng nghĩ về mặt tích cực...hãy nghĩ về tiêu cực và hoàn thiện nó đã

P/s : Em nhỏ nên nói vs anh những lời này có vẻ hỗn nhưng thật sự em cũng trải qua 1 thời như anh rùi :d.... sai thì anh bỏ qua dùm :d

dragonwall
12-08-09, 12:34 AM
oh oh! ko ngờ ông là 1 nhà văn giàu trí tưởng tượng :D
Từ những cái ko có thật giờ dẩn vào cuộc sống của tôi,haha cuộc sống của tôi đang rất tốt và rất hạnh phúc :D
SCF ko làm thì tôi vui chứ sao :D tôi đi anti BetOx mà :D
Ngôn từ của ông sử dụng tôi dám chắc là ông tức điên lên rồi :D
Crack SCF chỉ là công việc rất nhỏ thôi bạn hiền,tôi còn nhiều việc khác ấy chứ :))

Nhà ông đâu có chết thêm được đứa nào mà phải tức ;)). Ông càng nói càng nhảm lắm rồi, Tôi đi ngủ ngồi đó mà thả Cà Chua đi nghe =))

tomatoes
12-08-09, 12:35 AM
Public đâu ai nói anh sỉ :)) anh chỉ sỉ với những người cần sỉ em àh.
Xem ra anh cũng đi ngủ đc rồi vì hình như DW và em cũng cạn lời rồi ,sắp nóng tính rồi :D
Anh sợ mất lòng lắm :))

Anh đâu cần DEV nhưng sản phẩm anh cho ra cũng hơn DW đó em.Em còn nhỏ nên thực tế chứ,ko thông minh gì cả,em có đọc chuyện cổ tích ko? Khi 1 kẻ yếu gặp 1 kẻ mạnh thì phải dùng mưu chứ,quan trọng là KQ em àh :D

tomatoes
12-08-09, 12:37 AM
Nhà ông đâu có chết thêm được đứa nào mà phải tức ;)). Ông càng nói càng nhảm lắm rồi, Tôi đi ngủ ngồi đó mà thả Cà Chua đi nghe =))

haha,nếu 1 người nào đọc đc bài này thì thấy phong thái điềm đạm thanh cao của DW ngày nào đâu rồi :))
Dùng từ sao ko văn hóa vậy,hay tức quá mất lý trí vậy bạn hiền,Tranh luận để tiến bộ chứ đừng gây mất văn hóa nơi công cộng :))
Uổng cho DW 1 đời thanh cao ( giả tạo) nay bị Tomatoes chọc tức điên ( tự hào quá ) :))

dragonwall
12-08-09, 12:41 AM
haha,nếu 1 người nào đọc đc bài này thì thấy phong thái điềm đạm thanh cao của DW ngày nào đâu rồi :))
Dùng từ sao ko văn hóa vậy,hay tức quá mất lý trí vậy bạn hiền,Tranh luận để tiến bộ chứ đừng gây mất văn hóa nơi công cộng :))
Uổng cho DW 1 đời thanh cao ( giả tạo) nay bị Tomatoes chọc tức điên ( tự hào quá ) :))

Cứng họng không biện gì được nhảy chủ đề chứ gì ;)).Cứ từ từ cố gắng ngồi đó mà suy diễn ;)),Tớ out đây, kon trai kưng của Plamas ;))

tuyenbc2
12-08-09, 12:46 AM
Theo tôi thấy chẳng qua Tomatoes không còn hứng thú Dev GameServer nữa thôi. Ngoài Crack các bản SCFMT ra thì tomatoes code AntiHack rất giỏi, các vấn đề Delbug, C++, Code ... anh ta đều biết.
Điển hình là main MU Tân Hợp Nhất đang sử dụng là do Tomatoes viết ra đấy, 1 Main AntiHack hoàn hảo.
Đấy là cảm nhận của tôi khi biết sơ sơ về Tomatoes, nếu Tomatoes mà tập trung Dev MuServer nữa thì có lẽ sẽ trở thành 1 Coder MU thực thụ không hề thua kém các Coder tầm cỡ như CZF hay SCFMT đâu.

tomatoes
12-08-09, 12:46 AM
Cứng họng không biện gì được nhảy chủ đề chứ gì ;)).Cứ từ từ cố gắng ngồi đó mà suy diễn ;)),Tớ out đây, kon trai kưng của Plamas ;))

oh oh,rán mà ngáp cái cuối trước khi chết :D đúng là phong cách của DW.
Nói cho nghe nè DW ko có Plasma32 chắc mấy chú ko có đủ kiến thức mà DEV GS đâu nha,tôi chỉ nói vậy còn Plasma32 là ai thì tự đoán :)

P/S: đừng có cố mà ngáp cái nữa nha DW.Ông làm tôi thất vọng quá.Tôi nhớ có vài người luôn tự cho là DW là 1 trong những người đầu tiên........ thế này thế kia mà nay lại cùi mía quá :)

dragonwall
12-08-09, 12:55 AM
Tôi thấy nói spam nhiều quá rồi đấy Cà Chua ạ. Bớt nói không ai bảo câm đâu ;)).
Đã load xong cái film hehe, giờ tui đi nghỉ cho khỏe, ngồi đó mà thì thầm một mình nghe :))
PS: Spam hơi bị nhiều giờ xin trả topic BYE hehe

tomatoes
12-08-09, 12:57 AM
Tôi thấy nói spam nhiều quá rồi đấy Cà Chua ạ. Bớt nói không ai bảo câm đâu ;)).
Đã load xong cái film hehe, giờ tui nghỉ ngồi đó mà thì thầm một mình nghe :))
PS: Spam hơi bị nhiều giờ xin trả topic BYE hehe

haha,đây là điểm duy nhất tương đồng với ông :)
Xem như vài trang qua chúng ta test Tiếng Đan Mạch đi ( hình như ông nói chuẩn hơn tôi :) )
Bye,hẹn gặp lại ở 1.00.88 nhé :D

kumamuka
12-08-09, 11:08 AM
oh oh,rán mà ngáp cái cuối trước khi chết :D đúng là phong cách của DW.
Nói cho nghe nè DW ko có Plasma32 chắc mấy chú ko có đủ kiến thức mà DEV GS đâu nha,tôi chỉ nói vậy còn Plasma32 là ai thì tự đoán :)

P/S: đừng có cố mà ngáp cái nữa nha DW.Ông làm tôi thất vọng quá.Tôi nhớ có vài người luôn tự cho là DW là 1 trong những người đầu tiên........ thế này thế kia mà nay lại cùi mía quá :)
nhu tomatoes noi thì chắc plasma32 là người vietnam luôn hã

LilCe
12-08-09, 06:10 PM
Tomas từng nói plasma32 là bạn DeathWay. Nhưng xem ra 2 người là 1 :))

tomatoes
13-08-09, 10:34 AM
Theo tôi thấy chẳng qua Tomatoes không còn hứng thú Dev GameServer nữa thôi. Ngoài Crack các bản SCFMT ra thì tomatoes code AntiHack rất giỏi, các vấn đề Delbug, C++, Code ... anh ta đều biết.
Điển hình là main MU Tân Hợp Nhất đang sử dụng là do Tomatoes viết ra đấy, 1 Main AntiHack hoàn hảo.
Đấy là cảm nhận của tôi khi biết sơ sơ về Tomatoes, nếu Tomatoes mà tập trung Dev MuServer nữa thì có lẽ sẽ trở thành 1 Coder MU thực thụ không hề thua kém các Coder tầm cỡ như CZF hay SCFMT đâu.

Cái gì cũng cần học cả,có hứng thú,có định hướng,quyết tâm là đc.

DEV,Coding ra GS làm gì? tôi ko có time và cũng chẳng cần làm 1 việc ko có lợi,công việc DEV 1 GS tốn nhiều time nhưng chả đc 1 cái gì cả,trong 1 cuộc chơi hay VD 1 giải bóng đá (C1 đi) chúng ta sẻ chỉ nhớ đến người về nhất (đội vô địch) chứ ko nhớ đến đội thứ 2 -3 (sau nhiều năm)
Sau này nếu hỏi ở MU lậu ai DEV GS tốt họ chỉ nói là SCFMT (BetOx,Icarus,Drakav) chứ có biết DragonWall là ai đâu.
DW có thể biết code ( tạm cho là vậy nhé) trên vấn đề DEV GS,chứ code cái khác thì chưa chắc giỏi hơn mà so sánh nhé.Tôi chắc là DW ko phải là dân chuyên CNTT như tôi,vì vậy đừng có hồ đồ mà nói tôi ko biết Code.

1 WebZen hùng mạnh cũng phải thua hack520 đó thôi.Quan trọng là tư duy của chúng ta chọn con đường nào để đi,sao cho ngắn nhất và hiệu quả nhất.

Tóm lại là mỗi người có 1 tư duy sống khác nhau,ko ai giống ai vì vậy chọn con đường nào là quyền của họ.

Nói 1 cách khác là sở sỉ tôi hay châm chọc DW là vì anh ta từng xúc phạm đến Bongma_2x,so với anh Diệu,DW chỉ đáng xách dép về nhân cách lần tài năng :D
Vì vậy nên tôi sẻ từ bỏ những cái thị phi ko đáng này D: (Ko hơi đâu chém gió nửa :D)

eddy
13-08-09, 03:31 PM

DEV,Coding ra GS làm gì? tôi ko có time và cũng chẳng cần làm 1 việc ko có lợi,công việc DEV 1 GS tốn nhiều time nhưng chả đc 1 cái gì cả,trong 1 cuộc chơi hay VD 1 giải bóng đá (C1 đi) chúng ta sẻ chỉ nhớ đến người về nhất (đội vô địch) chứ ko nhớ đến đội thứ 2 -3 (sau nhiều năm)
Sau này nếu hỏi ở MU lậu ai DEV GS tốt họ chỉ nói là SCFMT (BetOx,Icarus,Drakav) chứ có biết DragonWall là ai đâu.
DW có thể biết code ( tạm cho là vậy nhé) trên vấn đề DEV GS,chứ code cái khác thì chưa chắc giỏi hơn mà so sánh nhé.Tôi chắc là DW ko phải là dân chuyên CNTT như tôi,vì vậy đừng có hồ đồ mà nói tôi ko biết Code.

1 WebZen hùng mạnh cũng phải thua hack520 đó thôi.Quan trọng là tư duy của chúng ta chọn con đường nào để đi,sao cho ngắn nhất và hiệu quả nhất.

Tóm lại là mỗi người có 1 tư duy sống khác nhau,ko ai giống ai vì vậy chọn con đường nào là quyền của họ.

Nói 1 cách khác là sở sỉ tôi hay châm chọc DW là vì anh ta từng xúc phạm đến Bongma_2x,so với anh Diệu,DW chỉ đáng xách dép về nhân cách lần tài năng :D
Vì vậy nên tôi sẻ từ bỏ những cái thị phi ko đáng này D: (Ko hơi đâu chém gió nửa :D)

Anh có vẻ rất tự tin vì anh là dân "chuyên CNTT"

Người ta tốt nghiệp NIIT hẳn hoi đấy anh cà chua :D

LandOfPhi
13-08-09, 03:49 PM

Tuyệt, anh hãy đi theo con đường anh đã chọn :D

P/S : Anh Diệu đi dép lê mà được xách dép thì đi bằng chân đất hả anh :))

tomatoes
13-08-09, 04:08 PM
Anh có vẻ rất tự tin vì anh là dân "chuyên CNTT"

Người ta tốt nghiệp NIIT hẳn hoi đấy anh cà chua :D

oh ra vậy,sorry nhé.Xóm anh cũng có vài người NIIT ra nè,đều là dân Kinh Tế mon men qua học :) ,vì NIIT cũng đâu phải là chỉ dành cho chuyên về IT :))

Thôi Land Close dùm cái này đi,thấy bài này còn cái gì bàn nữa đâu,để đó tí ai đó ngứa lại vài nói tiếng Đan Mạch nữa :))

cuonglee
13-08-09, 10:04 PM
Ý chết, đừng khóa topic chi, cứ để đó cho các bác tranh luận, lâu lâu tôi vào forum còn có cái để đọc chứ. Nói chung các bác tranh luận hay lắm :D. Cứ vậy đi nhé bb all

tomatoes
13-08-09, 11:17 PM
Ý chết, đừng khóa topic chi, cứ để đó cho các bác tranh luận, lâu lâu tôi vào forum còn có cái để đọc chứ. Nói chung các bác tranh luận hay lắm :D. Cứ vậy đi nhé bb all

haha anh Cường cũng tái xuất hả :D Bữa nào rảnh lên anh uống Cafe nha anh :D
Dạo này làm gì rồi mà cả YH cũng ko On :(
P/S: Thôi anh àh,số là hôm qua xỉn + ức chế quá nên nói bậy bạ,chắc bữa nào xin cái YH của DW xin lổi :)

mylove09
13-08-09, 11:45 PM
định bụng delete nhưng có lời của bác cuonglee nên thôi
coi như kỷ niệm của a e clb. Những bài spam sau sẽ bị delete kể từ bây giờ

eddy
15-08-09, 12:08 PM
haha anh Cường cũng tái xuất hả :D Bữa nào rảnh lên anh uống Cafe nha anh :D
Dạo này làm gì rồi mà cả YH cũng ko On :(
P/S: Thôi anh àh,số là hôm qua xỉn + ức chế quá nên nói bậy bạ,chắc bữa nào xin cái YH của DW xin lổi :)

Hòa bình thì ai chả muốn hả anh..... :))..... Bất đồng căng thẳng càng nhiều sau này dễ hiểu nhau hơn

Ngày xưa DW và caothuphutho cũng từng đụng chạm nhưng h cũng là bạn tốt của nhau ^^.....

cuong1234
15-08-09, 02:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Lỗi này là gì vậy các bạn, giúp mình với

Destruct
15-08-09, 03:18 PM
Bạn để MuServer ở ổ đĩa nào thế?

cuong1234
15-08-09, 04:26 PM
Tất nhiên là mìh để server và data ở ổ D