PDA

View Full Version : Pendulum V.2 Update 2 !!!

godhoang
03-07-09, 10:07 AM
Update 2 UPDATE 2!

Well after a tough and testing of the file.
It fixes several things: D

Skill Tree:
Skill Tree walk (all classes that the Summoner is not).
The only problem is that you add the skills of the tree but does not replace the common, ie if we add the twisting and twisting the skill we are going to have the tree of Twisting Skill Tree
Twisting and common. But Anda: D I mean:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-Added the SkillTree (Kor). Txt.

Reset y Master Reset:
I refer to SCF_Reset and SCF_MasterReset.
The SCF_Reset is only for classes DK> BK, DW> SM, ELF> ME, MG, DL, and SU> BS.
The SCF_ResetMaster is only for classes BM, GM, HE, LE, and DM Dima.

Arrangements Files:-El Lost Map +7 ya lo deja usar.

-The names are arranged in EventItemBags 35 to 40 and Shop 7 and 6 (only the name, no configuration ...)
Now is the Stone.
On the GS-MonsterSetBase_Kalima not read, were added to the monsters MonsterSetBase.
Quest-were the basis for all anden Quest.
-Item will be under the wings so that they can equip +13 (lvl 220 to the I)
-Move to the bag was Raklion Boss (By Event)
Moss was the bag-The Merchant of MonsterSetBase (By Event)
-Added explanation Eventmanagement (Moss and The Merchant Raklion Hatchery)
Is the name-change of 3 Terrains (RaklionBoss, Vulcanus, and Duel Map)
And a couple of things that I do not remember.
-Some things are managed in the DB, So I recommend using the new one. MuOnline

Arrangements Client:-It was under the Quest.bmd
-It is under the Item.bmd

New Stuff:

Gm Ring walk 100%
We increased +30 Damage / Magic Damage
For that he should write q: extract midgets
xD and this will appear:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

The 3 Dolls (The reindeer, snowman and Santa Claus)
Haran all shares that make up the Hustle from an attack skill xD

Downloads
Pendulum V2 Update 2 (Files) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Pendulum 1.05T+ Update 2 (Client) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SE RECOMIENDO USE ALL OF THIS ... IF YOU HAVE ANY CONFIG One to One Make a copy ...

Hướng dẫn cách làm và server đã config, Full Tiếng Việt Main.exe
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trannhudit
04-07-09, 11:05 PM
Lần update này mà vẫn chưa có GameServer_CS à. Sao ông Tomatos không cho anh em cái GameServer_CS này đi chứ. làm ơn đi ông ơi.

Mr.Rin
05-07-09, 11:25 AM
Nghe bảo đây sẽ là bản nền tảng, chính thức để bắt đầu phát triển. Nghe bên Forum IG bảo là bản Update lần sau có GS_CS

ngchienthang
05-07-09, 05:58 PM
ai có tool chỉnh sửa file .bmd của phiên bản này k. Tìm mãi mà chẳng thấy.
Tiện thể cho hỏi: Ai có file .bmd chưa Việt hóa của bản này, đã sửa lv của item 380 k share cho mình với. Mình đang dùng phiên bản tiếng anh của bản này, nhưng lv của item cuối đòi tận 400 lận thì đến bao h mới dùng được

wizard
08-07-09, 04:42 PM
Anh cho em hỏi cái này dùng web gì được à ! Em đang dùng web 0.8 nhưng mà đăng ký acc vào game mà nó cứ nói sai thôi ! Còn dùng MU marker 1.12 chỗ trên là sa dưới cũng sa mà nó cứ load có cái bảng j j đó nói sa không được ! Nên không thể reg acc vào chơi được !

còn cái client thì em vào server đầu thì bị ngắt kết nối, server 2 thì vào bình thường nhưng toàn bị sai mật mã :(

thanhtinas
08-07-09, 11:45 PM
có ai biết lổi này ko khi tạo nhân vật mới ko cho tạo ko biết bị lổi gì xin máy huynh chỉ giáo.thank

mylove09
09-07-09, 07:06 AM
có ai biết lổi này ko khi tạo nhân vật mới ko cho tạo ko biết bị lổi gì xin máy huynh chỉ giáo.thank
thay cái database muonline khác đi bạn

Karlee_VN
09-07-09, 10:04 AM
Mình chơi cũng bị Devil ko có quái ? Thế là sao hả các bạn ?

Mr.Rin
09-07-09, 11:21 AM

Add quái vào Devil là có mà :D Lo j :D

ngchienthang
09-07-09, 11:29 AM
Muốn sửa item rơi ra khi đánh bại Selupan ở event Raklion Hatchery thế nào ai biết k. Ví dụ: mình muốn phần thưởng rơi ra khi đánh bại nó là cánh cấp 3 + 13 full thì làm thế nào(random cánh: có thể là cánh Blade Master, có thể là cánh Grand Master ...). Vậy chỉnh ở chỗ nào

thienthong
09-07-09, 11:49 AM
bạn đi devil 7 đúng không? mấy devil kia bình thương riêng cái bản này devil 7 ko có quái vì bạn đang là nhân vật cấp 3 nên ko đi đc mấy devil khác

thanhtinas
09-07-09, 11:53 AM
thay cái database muonline khác đi bạn

thay database muonline con dử liệu củ thì sao bạn nếu phục hồi liệu có bị lổi như thế không.thank nhé.

vietpro8x
12-07-09, 09:31 AM
/move sao ko sử dụng đươc nhỉ
-----------------------------------------------------------------------

hientien1
12-07-09, 12:21 PM
bản này còn khá nhiều lỗi T_T có lúc move đc nhưng khi thoát ra mà ơ Rakilan thì kẹt nhân vật thế mới bùn T_T

thanhtinas
12-07-09, 12:22 PM
/move sao ko sử dụng đươc nhỉ
-----------------------------------------------------------------------
bạn ko biết bản này áhh.
Sử Dụng /gmove chứ ko phải là /move hihihi
đúng thì thank cái. ko đúng đừng chê mình nhé.

vietpro8x
12-07-09, 01:56 PM
bạn ko biết bản này áhh.
Sử Dụng /gmove chứ ko phải là /move hihihi
đúng thì thank cái. ko đúng đừng chê mình nhé.

sai rùi
..
có ai gặp lỗi này hông

Mr.Rin
13-07-09, 01:42 PM
Chỉ sử dụng được /gmove cho GameMaster thì phải :D Còn lại phải Move = M

kumamuka
13-07-09, 08:13 PM
bản này có chạy dc với winserver 2003 sp1 ko vậy

napoleon
13-07-09, 10:38 PM
BẢn này sao không thấy Skill tree hoạt động, reset xong vào đánh thì skill trong skillTree phải tăng lên chứ đắng này nó vẫn là số 0 mà thôi

ngchienthang
13-07-09, 11:50 PM
ai bảo pa là không hoạt động. nv đã là nv cấp 3 chưa, lv đủ 400 chưa mà muốn lên điểm skill tree.

trkgncmg
14-07-09, 01:56 AM
skill tree lv 400 master mới xài đc . rs về lv 0 còn gì mà xài !

kumamuka
14-07-09, 03:44 AM
winserver 2003 sp1 có chạy dc bản này ko ta?

napoleon
14-07-09, 05:56 AM
ủa mấy bản trước khi làm xong nv cấp 3 reset về cấp 1 đánh vẫn lên skilltree mà............

vipangel202
16-07-09, 02:24 PM
minh bj loi gile Scfdb3 aj bix sua lỗi này minh xin cam on nhiều

huntersun
18-07-09, 11:52 AM
Bạn nào cho mình xin file có bãi quái vật VIP đi.
Chứ quái ít quá khó train. Với lại cho mình xin cái file để move qua Arena nữa

Mr.Noob
20-07-09, 04:56 PM
Dùng CLient nào nhỉ.Chép patch vào Client SS4 disconnect ngay từ lúc vào main :|

huntersun
20-07-09, 04:58 PM
Dùng CLient nào nhỉ.Chép patch vào Client SS4 disconnect ngay từ lúc vào main :|

HEX lại cái IP cậu ạ. Cậu có thể vào đây để xem:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhtinas
20-07-09, 11:38 PM
Hiện tại MR.Noob và huntersun đang mày mò bản pentulum v2 này àh.
2 bắc đồng lòng chút tắt cái. SCFCB3 này chắc cũng good.
Cho Mình Hỏi chút, 2 bắc đã fix test xong phần nào rối. Cho mình biết học tập chút.Hiện tại mình đang chay online . Bản SCFCB3 v7 .09.0.
Ai fix ngon pm mình heng.
Chúc mắy bắc thành công.

Mr.Noob
20-07-09, 11:41 PM
Server này là 7.09 lun mà :|..........

thanhtinas
21-07-09, 12:09 AM
pentulum v2 này có 2 bản.
1 bản 7.04.0
1 bản 7.09..0
Bản 7.04.0 thiếu, bản 7.09.0 bù vào những chỗ thiếu.
Nghe nói có bản 7.11.56 nữa, mình mới download bản SCF7.11.59 no Crack
Tuy nhiên là một bản fee nên vẫn có buzz và một số lỗi... thế bạn fix được những gì rìu mà ko pm lại giúp mình thế hihihi

XYZ288
25-07-09, 04:01 PM
Tại sao mình không chạy đc gameserver.exe nhỉ, nó nói là "the current key has been locked to different machine... vậy làm sao để mình có thể dùng cho máy của mình! minh down bản Pen V2 của bạn Cobelinh!

xom1b
27-07-09, 01:52 PM
chạy = Runserver nhé nó là Gameserver nhưng đã crack
sở dĩ còn Gameserver vì EmaLeto muốn có Pro nào crack mà có ít bug hơn thì cứ làm nên anh ta để (đoán thế)

thaoq12
27-07-09, 08:07 PM
chỉ mình cách chỉnh tỉ lệ cái hộp xanh tím .. trong shop phúc duyên nha
cho nó rơi đồ vừa phải thôi rơi toàn đồ vip

huyhoangtu
28-07-09, 06:27 PM
anh pro nào co thể chi em cách chinh Level 400 học đc Skill Tree xuong Level 1 de hoc Skill Tree ko ạ