PDA

View Full Version : GameServer & GameServer CS 1.00.66

codename
21-06-09, 09:39 PM
Để chào mừng clbgamesvn trở lại, mình xin up GS và GS_CS 1.00.66. Đây là phiên bản S3Ep2 chính thức của Webzen. Theo mình dc biết thì hình như là Chs Protocol.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Chs).exe
Main Crack: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hy vọng là sẽ có nhưng bước tiến mới từ 1.00.66

tomatoes
22-06-09, 12:15 AM
Ai Phone cho đại ca Cuonglee quay trở lại add options cho GS này đi :D

Notice: Đây là GS Full S3E2 với đầy đủ tất cả các tính năng.Nó tốt hơn rất nhiều so với SCFMT 7.11.44 hiện tại.

Mr.Noob
22-06-09, 12:16 AM
Oh.Thế chủ topic hay bác cà chua cho 1 số thông tin update của bản này đi.Post mỗi link ai dám test :P

tomatoes
22-06-09, 12:52 AM
Oh.Thế chủ topic hay bác cà chua cho 1 số thông tin update của bản này đi.Post mỗi link ai dám test :P

Như bạn Chủ Topic đã nói đây là GS của WebZen,mà của WebZen thì chắc chắn là bugless :)

Tôi chưa test nữa vì đang reverse thử xem cái DLL của KGTeam chả hiểu sao mà tụi RZ nó nói có backdoor mà xem đi xem lại ko thấy gì :D (dù sao cũng cẩn thận vì đây là hàng China :D )

GooglePro
22-06-09, 01:27 AM
:-ss. em pm bac hoai` mà không thấy hồi âm. bác tomas ah :((

tungcz
22-06-09, 01:49 AM
Sever này thấy tụi bên hastle test nói là full đấy, đầy đủ skill tree, cashop, socketitem, item full+full exl. Chỉ không nói tới mấy skill mới như của scf thôi.

GooglePro
22-06-09, 02:02 AM
ac. chào mừng bác tùng lâu lắm mới thây bác.
p/s: client không download được các bạn a.

ghostnood
22-06-09, 05:20 AM
hxxp://download.muchina.com/MU1_03_full(Chs).exe
Coppy cho nó vào IDM đi là dow dc mà

GooglePro
22-06-09, 05:58 AM
tối qua không chạy được giơ lại chạy được rôi ;))

mylove09
22-06-09, 07:26 AM
nghe giới thiệu có vẻ hấp dẫn nhỉ .
Mà sao SS3EP2 lại thấy giới thiệu có cả socket nhỉ

tomatoes
22-06-09, 08:31 AM

Socket Item NPC work khi bạn xài WzAg.dll của KGTeam,nhưng nhiều người nói dll này có backdoor,tớ đang xem xét kỷ code và remove nó khi tìm thấy backdoor.
Đây thực sự là 1 Server full S3E2.

Van_Bom
22-06-09, 09:15 AM
cho Bờm hỏi tí được không, câu này có nghĩa gì vậy ta

" Theo mình dc biết thì hình như là Chs Protocol "

có phải là nó sẽ sử dụng cái data\chs à, chứ ko phải là data\kor như mọi khi à.....

Súy quên, mấy pro cho Bờm xin các lệnh của bản này và các lỗi của nó đi, để Bờm còn biết mà mò mẫm chứ.........từ bé đến giờ toàn làm MU theo kiểu mò mò thôi à....

modbibi
22-06-09, 11:13 AM
link client và main down ko đc

modbibi
22-06-09, 02:04 PM
bản này cần config những chỗ nào ấy nhỉ,vào data nhin thấy hoa cả mắt lên ko bik ra sao nữa,chẳng bik chỉnh ip những chỗ nào,port thấy tùm lum hết,ai config rồi chỉ với

huntersun
22-06-09, 02:14 PM
Thôi thì bạn nào test thử thấy tốt thì trả lời lại nhá :)

trannhudit
22-06-09, 11:21 PM
Ai Phone cho đại ca Cuonglee quay trở lại add options cho GS này đi :D

Notice: Đây là GS Full S3E2 với đầy đủ tất cả các tính năng.Nó tốt hơn rất nhiều so với SCFMT 7.11.44 hiện tại.

Hơn cả bản của bác 7.09 mà bác crack à. Down thử về xem sao*-:)
Ai không down được client thì dùng con này nhé:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Chs).exe

fatheon
23-06-09, 03:49 PM
ai có client việt không down bên china lâu quá, ai có send mình với nhé

trannhudit
23-06-09, 10:09 PM
tối qua không chạy được giơ lại chạy được rôi ;))

Bác hướng dẫn qua cách config bản này hộ cái được không mình chạy thì nó báo ODBC Connect lỗi. Cảm ơn bạn nhiều.(*) Hy vọng sớm có cái hướng đẫn.

HoliC
23-06-09, 10:09 PM
xài client 1.04h được không nhỉ :))

tungcz
23-06-09, 10:41 PM
Hôm nay vui tay ngồi test bản này, còn lỗi nhiều lắm chưa chạy trơn tru đâu:
+Lag monster, nhiều khi phải move đi lại mấy lần mới hiện NPC
+nhiều NPC không hoạt động
+giết quái xong, nhiều khi không nhặt được đồ, hoặc bị đứng im không di chuyển được, tạm thời vậy thôi vì mình không test thêm nữa. Không biết ai test chuẩn được nó không, chứ theo hình post bên hastle thì nó tương đối hoàn chỉnh. Cũng có thể mình dùng không chuẩn main hoặc client
- Client mình test là 1.03 full của china, main crack trong client đó luôn, và có test thêm cái main share trên 4rum (1.03+) nhưng vẫn vậy

GooglePro
23-06-09, 10:56 PM
bác tùng hướngdẫn cho anh em cái cách tạo data trong SV này đi bác

trannhudit
23-06-09, 11:20 PM
Hôm nay vui tay ngồi test bản này, còn lỗi nhiều lắm chưa chạy trơn tru đâu:
+Lag monster, nhiều khi phải move đi lại mấy lần mới hiện NPC
+nhiều NPC không hoạt động
+giết quái xong, nhiều khi không nhặt được đồ, hoặc bị đứng im không di chuyển được, tạm thời vậy thôi vì mình không test thêm nữa. Không biết ai test chuẩn được nó không, chứ theo hình post bên hastle thì nó tương đối hoàn chỉnh. Cũng có thể mình dùng không chuẩn main hoặc client
- Client mình test là 1.03 full của china, main crack trong client đó luôn, và có test thêm cái main share trên 4rum (1.03+) nhưng vẫn vậy

Bạn hướng dẫn config để chạy cái Server này hộ mình cái nhé. Mình không biết config, config mãi mà chạy vẫn lỗi. Bạn giúp mình nhé. Có thể gửi cho mình các file bạn config trong server này nhé, liệu có thiếu thư mục hay file nào không nhĩ. bạn giúp mình nhé. cảm ơn nhiều.=D>

tungcz
24-06-09, 12:00 AM
có gì đâu cònig như các Sever khác thôi. Có điều đây nó là protocol của China, nên sửa serrials, ver. trong Lang\Chis. IP trong main thì sửa chỗ connect.muchina.com nhìn trong đó sẽ thấy thôi.
Data\MapServerinfo.dat để port 55991 , 55993,55995,(Nếu để port 55901,55901.. vào Game chẳng thấy thằng quái nào).Trong đó thấy có khuyến cáo nên để code map từ 1 chứ không nên để từ 0. Trong ConnectServr\ severlist thì để port bình thường 55901....55919 để để có thể connect vào game
Trong data\serverlist.dat đừng thay đổi port, chỉ đổi lại IP

Server này 1 số Op tùy chỉnh nằm trong Serverinfo.dat, như điểm các nhân vật, giá các loại ngọc, tỉ lệ ép đồ.... mọi người thử tập chung test bản này đi xem sao. Mình bỏ không test Mu lâu rồi hôm nay vui tay nghich tí, được một lúc ríu mắt lại, nên thôi để lúc khác nghiên cứu tiếp vậy :))

GooglePro
24-06-09, 12:24 AM
không tại em thấy cái Data như " Muonline , event, rangking.... " nó khác với mấy cái kia nên em không hiểu là làm thế nào a'. hình như bản này có cả data của crashshop thì phải. do nhìn vào lạ quá nên cũng chư dám dụng tới

GooglePro
24-06-09, 02:26 AM
đúng là như vậy. bác tùng nói không sai chút nào. có lẽ GS này thì ngon thiệt nhung mà còn rất nhiều điều phải làm với nó.
test nó thấy rất khó chiu.
-chuyển map đứng đánh xong là ko đi đâu được cơi như chết tại chỗ.
- đồ rớt không luộm được.
- nhiều lúc đánh quái còn không chết.
- các NPC " thùng đồ, buff...." bấm vào cứ trơ trơ. cashshop mở ko được....

p/s: ai biết change potocol thì change sang VTM hoặc Kor cho anh em luôn đi. Thank trước :d

Van_Bom
24-06-09, 09:06 AM
Bó tay sao Bờm nghe quảng cáo lúc đầu là bản này acman lắm mà, ngon lắm mà, thế hóa ra toàn bug thì nó còn rỏm hơn mấy bản S3 E2 trước kia à...........
Mà bản này Bờm dùng client S3 E2 khác có được ko vậy ta, mấy linhk kia khó dowload quá.........

trannhudit
24-06-09, 10:39 AM
có gì đâu cònig như các Sever khác thôi. Có điều đây nó là protocol của China, nên sửa serrials, ver. trong Lang\Chis. IP trong main thì sửa chỗ connect.muchina.com nhìn trong đó sẽ thấy thôi.
Data\MapServerinfo.dat để port 55991 , 55993,55995,(Nếu để port 55901,55901.. vào Game chẳng thấy thằng quái nào).Trong đó thấy có khuyến cáo nên để code map từ 1 chứ không nên để từ 0. Trong ConnectServr\ severlist thì để port bình thường 55901....55919 để để có thể connect vào game
Trong data\serverlist.dat đừng thay đổi port, chỉ đổi lại IP

Server này 1 số Op tùy chỉnh nằm trong Serverinfo.dat, như điểm các nhân vật, giá các loại ngọc, tỉ lệ ép đồ.... mọi người thử tập chung test bản này đi xem sao. Mình bỏ không test Mu lâu rồi hôm nay vui tay nghich tí, được một lúc ríu mắt lại, nên thôi để lúc khác nghiên cứu tiếp vậy :))

Không có ai có thể hướng dẫn cụ thể hơn về config được à. Config những chổ nào, chạy lần lượt những cái nào trước. Đã hướng dẫn thì cụ thể hơn một chút nhé thấy khác các bản khác quá.

GooglePro
24-06-09, 01:04 PM
config như thường có điều t chỉ quan tâm đến các file data, connectserver, eventserver, rankingserver ... 1 số file trong đó. không càn phải làm gì trong GS cả. nếu bạn rành thì nhìn vào là thấy luôn mà

trannhudit
24-06-09, 02:02 PM
config như thường có điều t chỉ quan tâm đến các file data, connectserver, eventserver, rankingserver ... 1 số file trong đó. không càn phải làm gì trong GS cả. nếu bạn rành thì nhìn vào là thấy luôn mà

Nói thê thì ai cũng biết. Có điều bạn nén lại các file bạn config và thứ tự chạy các file cho mình được không. Cài mãi mà vẫn báo lỗi ODBC Connection Error !! thế mời nhờ các bạn gửi hộ các file con file chứ không thì tự làm được. Hộ tý nhé cảm ơn trước.3:-O

mattroilan
24-06-09, 02:32 PM
Bó tay sao Bờm nghe quảng cáo lúc đầu là bản này acman lắm mà, ngon lắm mà, thế hóa ra toàn bug thì nó còn rỏm hơn mấy bản S3 E2 trước kia à...........
Mà bản này Bờm dùng client S3 E2 khác có được ko vậy ta, mấy linhk kia khó dowload quá.........

sai rồi bờm ạ...bản này vẫn good hơn so vs các bản khác đơn giản vì nó là 1.00.66 sẽ hoàn thiện hơn so vs 1.00.18 ...còn các bug trên hoàn toàn fix được...

GooglePro
24-06-09, 02:49 PM
Nói thê thì ai cũng biết. Có điều bạn nén lại các file bạn config và thứ tự chạy các file cho mình được không. Cài mãi mà vẫn báo lỗi ODBC Connection Error !! thế mời nhờ các bạn gửi hộ các file con file chứ không thì tự làm được. Hộ tý nhé cảm ơn trước.3:-O
pm yahooo đi xem cho. 30 char............

toanpadium
24-06-09, 03:57 PM
không tại em thấy cái Data như " Muonline , event, rangking.... " nó khác với mấy cái kia nên em không hiểu là làm thế nào a'. hình như bản này có cả data của crashshop thì phải. do nhìn vào lạ quá nên cũng chư dám dụng tới
Có thể đổi tên các DB mà quan trọng ở đường dẫn đến DB khi Restore thôi ...

...hình như bản này có cả data của crashshop thì phải. do nhìn vào lạ quá nên cũng chư dám dụng tới
Cái này không quan trọng đâu, có thể dùng edataserver để chạy nhưng tốt nhất là sử dụng CashShopServer để chạy .... :D

hailee
24-06-09, 08:14 PM
Ủa cái main và cái clien ko download đc thế .

trannhudit
24-06-09, 09:10 PM
=:)
Có thể đổi tên các DB mà quan trọng ở đường dẫn đến DB khi Restore thôi ...

Cái này không quan trọng đâu, có thể dùng edataserver để chạy nhưng tốt nhất là sử dụng CashShopServer để chạy .... :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HoliC
24-06-09, 09:49 PM
Cái server này ko có Joinserver sao kết nối được đây ? Ko có join thì Dysconect mà !
Config xong hết rùi - chĩ ko có Joinserver nên ko chạy GameServer được thôi .( chạy gameserver nó báo "LoginServer ko được " )
Data mình config theo " Kor "

GooglePro
24-06-09, 10:18 PM
thì lấy Jonserver của SV khác lên là được mà. thiếu bạn phải biết lấy cái khác bỏ dzo chứ ;;)

HoliC
24-06-09, 10:29 PM
trời ơi , bỏ vào nhưng ko chạy mới đau chứ . send tui cái Joinserver bạn đi . Thank phát

trannhudit
24-06-09, 10:50 PM
thì lấy Jonserver của SV khác lên là được mà. thiếu bạn phải biết lấy cái khác bỏ dzo chứ ;;)

eddy
25-06-09, 01:30 PM
sai rồi bờm ạ...bản này vẫn good hơn so vs các bản khác đơn giản vì nó là 1.00.66 sẽ hoàn thiện hơn so vs 1.00.18 ...còn các bug trên hoàn toàn fix được...

^^... thật ra nó chỉ là 1.00.20~1.00.21 ^^....

1.00.66 chỉ là cho oai thui =))

trannhudit
25-06-09, 01:35 PM

eddy dạo này có bản nào OK không cho anh em cái, tiện bạn hướng dẫn bản này cho anh em test cái nhé,**==

Van_Bom
25-06-09, 04:51 PM
Cám ơn các bạn, vậy ai cho Bờm ít thông tin về bản này với.......nó có hoạt động oke 100% không vậy và các Character Cấp 3 có bị lỗi gì không....sao chả ai cho thông tin gì vậy ta.....hix hix...

HoliC
26-06-09, 08:47 AM

Chính xác là như vậy . Treo đầu dê bán thịt chó .
Hôm qua mới diệt xong 1 2 con " Vi khuẩn " trong máy ( khiến JoinServer không mở được )
Boot lại thì chạy ngon rồi . Test bản này thì thấy cũng chưa hoàn thiện lắm . Còn dính vài ba lỗi xìchum như Pendulum Ver 1 ( Ver 2 ) /:)/:)/:)/:)

Van_Bom
26-06-09, 09:21 AM
Vậy chứ mấy lỗi của nó đã có hướng khác phục gì chưa vậy các pro ơi, full S3 E2 mà toàn lỗi thì buồn chết....hix hix....Bờm đang mò mẫm bản S3 E2 của SCF đang chết dở .....

TALovexm
26-06-09, 08:16 PM
Vậy chứ mấy lỗi của nó đã có hướng khác phục gì chưa vậy các pro ơi, full S3 E2 mà toàn lỗi thì buồn chết....hix hix....Bờm đang mò mẫm bản S3 E2 của SCF đang chết dở .....

Bản này được nói là FULL của webzen cậu ko hiểu àh !!! các bản khác toàn là mod lên còn bản này là "FULL" %-(

trannhudit
26-06-09, 09:26 PM
Bản này được nói là FULL của webzen cậu ko hiểu àh !!! các bản khác toàn là mod lên còn bản này là "FULL" %-(

Ai hướng dẫn cài đặt bản này cái đi gọi mãi mà không ai chỉ cho cả. Chán quá mất. bác vào hứng dẫn hộ cái. Cảm ơn nhiều.=:)

eddy
30-06-09, 11:06 PM
^^ bản này tớ đag Develop..... Hiện tớ đã add 100% command và Option...đang test

-Cấu trúc mới của nó rất thú vị ^^....!!!
thông tin
- Full Season 3 Episode 2
- All Webzen Event Official working
- CHS Protocol (Nếu bik phiên bản 1.02N+ của China tương ứng vs phiên bản nào của Kor thì tớ sẽ change protocol)
- Mastering System 100% work
- <còn tiếp>

Chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GooglePro
01-07-09, 12:32 AM
share di eddy :D dev từ hồi nào vậy

kumamuka
01-07-09, 07:29 AM
uh share cho anh em test dần đi

eddy
01-07-09, 01:18 PM
^^ Từ từ sẽ có public thoy các t/y :D

@Google : Dev từ hùi nó mới ra ... cùng thời gian Dev với drakelv ^^
Nhưng tớ DEV trên BASE của riêng tớ...k dùng source của drakelv :D

Vừa cập nhật img và update log

kumamuka
01-07-09, 02:16 PM
nhớ fix pkbug nhaeddy chưa thấy đề đến bug này ^_^
với 2 option la: change udpport và max manasil

eddy
01-07-09, 08:14 PM

All Option Basic Added :|

Khoảng 50 op căn bản đã được Add

modbibi
01-07-09, 09:23 PM
nhanh share a e cùng test cho sôi động eddy ơi

dragonwall
02-07-09, 04:00 AM
Nói FULL có nghĩa là không có bug, mà có bug thì không ai bảo nó là FULL cả :). Nếu là FULL thì bug do "kẻ config", hay bug ở những chỗ không đáng gọi là "BUG".
Các bạn cứ luôn miệng hỏi linh tinh trong khi mình đã thực sự test chưa?
Tiện đây xin bổ sung một số hình ảnh "sôi động" nhé ;))

Một số hình ảnh về thông tin Season 3 Episode 2 từ các GS này :
==========================================
GameServer hoạt động 100%

Quest & Class 3 100% không vấn đề

Master Skills Tree 100%

Một số hình ảnh từ Sự kiện Illusion Temple 100%. Đây được xem là sự kiện nổi bậc nhất của SEASON 3

Map Swamp Of Calmness 100% không vấn đề

Một ví dụ điển hình từ các Event nhỏ không kém phần quan trọng của SEASON 3 :D

Và một số thông tin tiêu biểu về hệ thống nhân vật mới của SEASON 3 :>

Đây là GameServer thật 100%, theo lời bạn HoliC nói "Treo đầu dê bán thịt chó".Đúng!, nó treo đầu dê bán thịt chó nhưng đó chỉ ở cái Ver GS mà đối với chúng ta chuyện đó chẳng có ảnh hưởng gì, quan trọng là nó hoạt động như thế nào :))

Còn dính vài ba lỗi xìchum như Pendulum Ver 1 ( Ver 2 )

- SCF chuối!,Đừng bao giờ mang hàng BIG SHIT của SCF mà vào đây so sánh, tôi đảm bảo quí vị rằng dù SCF 7.100.00 bám da (1.00.18) chưa chắc đã bằng 2 GS này 8-}
AI CÓ Ý KIẾN KHÁC NÓI SCF TỐT HƠN THÌ POST QUOTE RA ĐÂY TÔI XIN SẴN SÀNG HẦU :>

modbibi
02-07-09, 04:49 AM
Nói FULL có nghĩa là không có bug, mà có bug thì không ai bảo nó là FULL cả :). Nếu là FULL thì bug do "kẻ config", hay bug ở những chỗ không đáng gọi là "BUG".
Các bạn cứ luôn miệng hỏi linh tinh trong khi mình đã thực sự test chưa?
Tiện đây xin bổ sung một số hình ảnh "sôi động" nhé ;))

Một số hình ảnh về thông tin Season 3 Episode 2 từ các GS này :
GameServer hoạt động 100%

Quest & Class 3 100% không vấn đề

Master Skills Tree 100%

Một số hình ảnh từ Sự kiện Illusion Temple 100%. Đây được xem là sự kiện nổi bậc nhất của SEASON 3

Map Swamp Of Calmness 100% không vấn đề

Một ví dụ điển hình từ các Event nhỏ không kém phần quan trọng của SEASON 3 :D

Và một số thông tin tiêu biểu về hệ thống nhân vật mới của SEASON 3 :>

Đây là GameServer thật 100%, theo lời bạn HoliC nói "Treo đầu dê bán thịt chó".Đúng!, nó treo đầu dê bán thịt chó nhưng đó chỉ ở cái Ver GS mà đối với chúng ta chuyện đó chẳng có ảnh hưởng gì, quan trọng là nó hoạt động như thế nào :))

- SCF chuối!,Đừng bao giờ mang hàng BIG SHIT của SCF mà vào đây so sánh, tôi đảm bảo quí vị rằng dù SCF 7.100.00 bám da (1.00.18) chưa chắc đã bằng 2 GS này 8-}

config những chỗ nào thế pác Dragonwall,chỉ mình config với,nhìn cái SV tùm lum hết lên ko bik config từ đâu

adm_mubmt
02-07-09, 06:36 AM
hay quá, đã bắt đầu có manh mối về vụ này rồi
thanks bác Dragon wall nhiều :))

Destruct
02-07-09, 07:57 AM
Bắt đầu manh mối, còn lại trước giờ chưa test, buồn cười...

kumamuka
02-07-09, 08:11 AM
anh dragonwall ơi
em xài 3 bản server sau đây bị các lỗi sau co gì anh giúp đở em với e chẳng biết fix chổ nào hết

1/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào game ngon lành nhưng khi chọn nhân vật thì ko thấy monster nữa anh ah chỉ thấy chổ mình xuất hiện thôi chổ khác thì ko thấy ( dù di chuyển đi đâu mọi hoạt động của e nó vẫn diễn ra chô củ như bị khóa vậy đó, e chay đi đâu wang box ra thì no cũng chỉ rớt chổ em xuất hiện đầu tiên thôi)
trong server thì nó báo lỗi như vầy: [CGattack][UserIndex Error][d:/gameserver......]

2/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn thằng này thì ko bị lỗi như trên nữa nhưng mà vào game item nó tùm lum hết anh ah

anh dragonwall biết giúp e với
thank!

adm_mubmt
02-07-09, 08:19 AM
Bắt đầu manh mối, còn lại trước giờ chưa test, buồn cười...

test rồi nhưng gà quá không dám khẳng định là bản full. Chỉ có thể chờ các pro như tomatoes, eddy, caothuphutho... khẳng định thì mới dám bước tiếp
Bác nói làm như ai cũng là cao thủ thì đâu dám học hỏi nữa^:)^^:)^

Destruct
02-07-09, 09:04 AM
test rồi nhưng gà quá không dám khẳng định là bản full. Chỉ có thể chờ các pro như tomatoes, eddy, caothuphutho... khẳng định thì mới dám bước tiếp
Bác nói làm như ai cũng là cao thủ thì đâu dám học hỏi nữa^:)^^:)^
Hì, tì Des thấy cái Topic nó qua tận 6 trang rồi mà cái tình trạng chưa test vẫn vào nói nên buồn cười thôi :D

longthanhs
02-07-09, 09:52 AM
dragonwall ơi bản này có bán ko, có thì giá nhiêu...

Destruct
02-07-09, 10:03 AM
dragonwall ơi bản này có bán ko, có thì giá nhiêu...

Bạn này chắc trên trời rơi xuống, GameServer và GameServer_CS đủ cả đấy rồi, đem về mà xài thôi!

eddy
02-07-09, 10:24 AM
Server này nếu down ở topic DEV của drakelv thì nó thuộc dạng protocol nguyên thủy ( theo mình và DW thì có lẽ là TAI).... ai mún dùng nó phải change protocol....Nếu k bik thì nên down của UCD Team (drakelv) mà test vs client 1.03 CHS

longthanhs
02-07-09, 10:45 AM
Tại mình thấy ai cũng nói có lỗi, nên mình mới hỏi mua, _( Mua lúc nào cũng gôd hơn free mà) theo m,ình thì vậy.

sẳn đây hỏi luôn, mình đang cần bản SS4 good or SS3 sp2 cũng đc nhưng fai good không lỗi.

thân.

tomatoes
02-07-09, 12:21 PM
SCF hiện tại đúng là ko tốt bằng 2 GS này thật,tuy nhiên họ cũng đang DEV trên GS này có lẻ là tháng sau sẻ xong.1 project khác của họ là sẻ dụng source decompile GS 1.00.18 của DeathWay để code lại hoàn toàn 1 GS mới,cái này cũng khá thú vị.
P/S: Tính cách của bạn vẩn như ngày nào :D =))

kumamuka
02-07-09, 12:57 PM
Server này nếu down ở topic DEV của drakelv thì nó thuộc dạng protocol nguyên thủy ( theo mình và DW thì có lẽ là TAI).... ai mún dùng nó phải change protocol....Nếu k bik thì nên down của UCD Team (drakelv) mà test vs client 1.03 CHS

vậy giờ mình phải train qua protocol nào để khắc phục lỗi
vì bản của drak pack rồi mà lại ko co option change udpPort

tomatoes
02-07-09, 01:10 PM
vậy giờ mình phải train qua protocol nào để khắc phục lỗi
vì bản của drak pack rồi mà lại ko co option change udpPort

last dll unpacked :)
Nếu bạn cần GS thì tôi sẻ làm sau.Còn ko thì code thêm vài dòng asm vô dll cho nó change port UDP,offsets thì hình như RZ có ấy :)

dragonwall
02-07-09, 01:47 PM
SCF hiện tại đúng là ko tốt bằng 2 GS này thật,tuy nhiên họ cũng đang DEV trên GS này có lẻ là tháng sau sẻ xong.1 project khác của họ là sẻ dụng source decompile GS 1.00.18 của DeathWay để code lại hoàn toàn 1 GS mới,cái này cũng khá thú vị.
P/S: Tính cách của bạn vẩn như ngày nào :D =))

Đó không phải là tính cách mà đó là sự thật không ai có trói cải, hàng của bản quyền lúc nào cũng có cái giá trị của nó.
họ sử dụng source decompile như thế nào đối với user đó chỉ là cái miếng giấy. Quan trọng ở nhận xét của những người user hay phải crack, chờ crack, Bug Crack và chết vì crack ..... =))

you need to know they are coded under gs 1.00.77 KOR ++ or 1.00.88
not the 1.00.18 JPN scfmt shit.

expect big update soon , in few days, with new maps hooked and lots of new options/features ^^

Next update max 2 ..3 day , add and finish
Đúng! thực sự vẫn chưa biết được mèo nào cắn miễu nào trong một thời gian tới. Nhưng vẫn biết chắc một điều chỉ cần thêm vài cái SV nữa cũng đủ để đào mồ chôn SCF xuống đáy lỗ =))

kumamuka
02-07-09, 02:08 PM
last dll unpacked :)
Nếu bạn cần GS thì tôi sẻ làm sau.Còn ko thì code thêm vài dòng asm vô dll cho nó change port UDP,offsets thì hình như RZ có ấy :)

anh tomatose giúp đàn e với

ad option vào gameserver thì có bài hướng dẫn của đàn anh cuonglee nên em cũng biết chút it và đã thành công
còn add option vào dll chưa thây guide nào nên e ko biết làm anh thương tình giúp e với nhé

tungcz
02-07-09, 02:40 PM
2/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn thằng này thì ko bị lỗi như trên nữa nhưng mà vào game item nó tùm lum hết anh ah

anh dragonwall biết giúp e với
thank!
Bạn dùng main ver 1.02+ sẽ không bị lỗi Item. Main 1.03+ phai chạy cùng với dll Enabled SS4 của drakevl. Bên hastlegames có share dll của drakevl đó:
@Dragonwall: Nếu nói SCF là củ chuối thì hơi tự cao chút... nó củ chuối nhưng từ trước tới nay chưa nhóm nào qua mặt được nó, hơn nữa hiện tại có tới 95% các Private Server đang dùng của nó, "cả mua và crack". Nó tốt hay không là do người dùng đánh giá về nó, vậy thử nghĩ đại đa số các server đều dùng SCF thì phải thấy tính ưu việt của nó rồi!

dragonwall
02-07-09, 02:56 PM
@Dragonwall: Nếu nói SCF là củ chuối thì hơi tự cao chút... nó củ chuối nhưng từ trước tới nay chưa nhóm nào qua mặt được nó, hơn nữa hiện tại có tới 95% các Private Server đang dùng của nó, "cả mua và crack". Nó tốt hay không là do người dùng đánh giá về nó, vậy thử nghĩ đại đa số các server đều dùng SCF thì phải thấy tính ưu việt của nó rồi!

Nói vậy là sai rồi, tôi không hoàn toàn bát bỏ những người dùng SCF.
Đúng! mod linh tinh thì đâu ai qua mặt được nó với 1 list dài thuôc =)).
Mà ở đây tôi chỉ đánh giá về mặt tính năng hiện tại của SV SS3 so với SV SCF hiện tại.Còn chuyện nó thông dụng cho mấy nhà Private Server như thế nào thì điều đó không quan trọng, vì như tôi nói chủ yếu là những người user cũng như nhu cầu của họ ;))

Destruct
02-07-09, 04:04 PM
Nói thẳng tuột ra thì xài hàng chính gốc vẫn thích hơn, tất nhiên ít lỗi mới thú. Còn như add iếc thêm Options vào thì dễ tuỳ chỉnh hơn cho ai thích phá phách, nhưng thực tế người dùng ở diễn đàn ta toàn lên hỏi phải chỉnh sửa Options nào chứ được mấy ai mò mẫm cho ra hồn đâu. Options của SCF làm mọi người phải phát ngán!

Như những Server của Webzen cho Online chính thức đấy, có tuỳ biến nhiều như của chúng ta đâu, nhưng Server của họ vẫn đông người chơi, đó là điều mà chúng ta phải đặt ra về chất lượng của GameServer đang sử dụng.

0.9X vô đối! :o)

dragonwall
02-07-09, 04:17 PM
Hết ý rồi, chuẩn không cần chỉnh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! >:)

kumamuka
02-07-09, 05:23 PM
Hết ý rồi, chuẩn không cần chỉnh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! >:)

anh dragonwall biết offset của protocol của bản gameserver này ko
giúp e với đi
em tiềm 2 ngày nay rồi mà vẫn ko được ^_^

cám ơn anh trước

dragonwall
02-07-09, 05:35 PM
Ðây là Protocol của Chs do đó bạn phải dùng chính xác của Client China, chỉ một phần uppacth từ client này qua client kia cũng vẫn có thể xảy ra lỗi!
Bạn muốn thưởng thức chọn bộ Full của bản SEASON 3 thì download dùng Client Full tại đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Chs).rar
Main đã được crack, dùng HexEdit để chỉnh sửa IP :

tomatoes
02-07-09, 05:37 PM
Đó không phải là tính cách mà đó là sự thật không ai có trói cải, hàng của bản quyền lúc nào cũng có cái giá trị của nó.
họ sử dụng source decompile như thế nào đối với user đó chỉ là cái miếng giấy. Quan trọng ở nhận xét của những người user hay phải crack, chờ crack, Bug Crack và chết vì crack ..... =))

Đúng! thực sự vẫn chưa biết được mèo nào cắn miễu nào trong một thời gian tới. Nhưng vẫn biết chắc một điều chỉ cần thêm vài cái SV nữa cũng đủ để đào mồ chôn SCF xuống đáy lỗ =))

Cái gì gọi là bản quyền? Và cái gì gọi là Crack?
Thế GS 1.00.66 này là có bản quyền àh? Và bản quyền thuộc về ai?Câu trả lời chắc chắn là ko phải của chúng ta ( Mu lậu).
Những gì chúng ta đang làm (add options,DEV,v,v...) liệu có phải là Crack hay ko? đó là patch,1 hình thức của Crack.Nếu ko có Cracker thì chắc các bạn có đc GS mà xài ngon lành ko.Bạn nên hiểu rằng DeathWay bản thân cũng là 1 Cracker(cực khủng),và Plasma32 là bạn thân của DeathWay.
MU lậu sở dỉ phát triển đến ngày hôm nay đều nhờ công sức 1 phần rất lớn của Deathway,hầu như các nguyên lý cơ bản của GS đều nhờ anh ta decompile mà ra(đó là 1 dạng Crack,hay nói chung là ngành RE đi).

Đúng như tungcz đã nói,nếu SCF ko tốt thì tại sao qua hàng bao năm trời ko có team nào vượt qua họ? và MU lậu trên TG xài Server của ai là nhiều nhất?
DragonWall ông bạn hơi quá tự cao khi tuyên bố quan điểm về SCF rồi.Bản thân ông bạn đã làm đc như SCF ko? nếu ko thì ko nên phê phán họ.Nói 1 cách khác họ là 1 trong những Team Mu lậu lớn nhất và chuyên nghiệp nhất hiện nay.
Đừng nhìn vào 1 cái GS 1.00.66 mà vội đánh giá khả năng của SCF nhé.Endi quả thật rất giỏi,nhưng anh ta cũng chỉ có 1 mình.Ngay cả 2 Coder rất giỏi như Holy và Fen$x cũng phải giải tán Team,v,v...

Cracker luôn luôn đi trước Coder :D và bạn DW cũng chả phải là 1 Coder nên bạn đừng phê phán họ,những gì bạn làm(add options + comands+protocols ,v,v...) chẳng qua cũng chỉ là xem Source và compile ra,như thế ko đủ gọi là Coder.Tính cách của bạn rất giống ku DarkMaster bên RZ :P

xom1b
02-07-09, 05:51 PM
Cái gì gọi là bản quyền? Và cái gì gọi là Crack?
Thế GS 1.00.66 này là có bản quyền àh? Và bản quyền thuộc về ai?Câu trả lời chắc chắn là ko phải của chúng ta ( Mu lậu).
Những gì chúng ta đang làm (add options,DEV,v,v...) liệu có phải là Crack hay ko? đó là patch,1 hình thức của Crack.Nếu ko có Cracker thì chắc các bạn có đc GS mà xài ngon lành ko.Bạn nên hiểu rằng DeathWay bản thân cũng là 1 Cracker(cực khủng),và Plasma32 là bạn thân của DeathWay.
MU lậu sở dỉ phát triển đến ngày hôm nay đều nhờ công sức 1 phần rất lớn của Deathway,hầu như các nguyên lý cơ bản của GS đều nhờ anh ta decompile mà ra(đó là 1 dạng Crack,hay nói chung là ngành RE đi).

Đúng như tungcz đã nói,nếu SCF ko tốt thì tại sao qua hàng bao năm trời ko có team nào vượt qua họ? và MU lậu trên TG xài Server của ai là nhiều nhất?
DragonWall ông bạn hơi quá tự cao khi tuyên bố quan điểm về SCF rồi.Bản thân ông bạn đã làm đc như SCF ko? nếu ko thì ko nên phê phán họ.Nói 1 cách khác họ là 1 trong những Team Mu lậu lớn nhất và chuyên nghiệp nhất hiện nay.
Đừng nhìn vào 1 cái GS 1.00.66 mà vội đánh giá khả năng của SCF nhé.Endi quả thật rất giỏi,nhưng anh ta cũng chỉ có 1 mình.Ngay cả 2 Coder rất giỏi như Holy và Fen$x cũng phải giải tán Team,v,v...

Cracker luôn luôn đi trước Coder :D và bạn DW cũng chả phải là 1 Coder nên bạn đừng phê phán họ,những gì bạn làm(add options + comands+protocols ,v,v...) chẳng qua cũng chỉ là xem Source và compile ra,như thế ko đủ gọi là Coder.Tính cách của bạn rất giống ku DarkMaster bên RZ :P
ủng hộ đại ca nhá
SCF là 1 Team đông nhất từ trước đến nay

1 cây làm chẳng nên non
3 cây chụm lại lên hòn núi cao :P

câu này học từ thời bé xíu roài mà ai chả biết cơ chứ

kumamuka
02-07-09, 06:00 PM
thành quả của e chỉ được có nhiêu đây thôi e bí rồi các đàn anh đi trước giúp với
Offset cua Protocol ( TU KOR >> CHS ) gameserver .77
57E88E --D3----D7
44DD2F --D3—D7
44E4B7 --DF---D2
55CDF9 --DF—D2
44EC2B --D7—D9
55B664 --D7---D9

các offset còn lại là bao nhiu cac anh giúp e với đi

dragonwall
02-07-09, 06:11 PM
thành quả của e chỉ được có nhiêu đây thôi e bí rồi các đàn anh đi trước giúp với
Offset cua Protocol ( TU KOR >> CHS ) gameserver .77
57E88E --D3----D7
44DD2F --D3—D7
44E4B7 --DF---D2
55CDF9 --DF—D2
44EC2B --D7—D9
55B664 --D7---D9

các offset còn lại là bao nhiu cac anh giúp e với đi
Hiện tại bản của drakev đã dev sang SS4, bạn có thể dùng bản 1 của Shatter với protocol đã convert sẵn sang Chs. Kết hợp với client tôi up phía trên vẫn có thể test cực kỳ ổn 8->

dragonwall
02-07-09, 06:30 PM

Bài viết của chú dài quá tôi làm biếng đọc ;)).
Phải tôi không phải là coder đó, Không làm được nhưng vẫn có QUYỀN PHÊ BÌNH, Hát hay không bằng kẻ hay hát ai dám lên tiếng cản điều đó ;))
Đụng chạm đến nhà thương mại GS cracker SCF vậy cho sorry nhé pro ;)), pro không ngẫu hứng thì làm ơn đừng dô đây lý sự phá rối cho bọn noob em test nhé 8-}. Trung thành với SCF thì ngồi chờ đó mà lụm sung rụng mà Crack. Ở đây bọn noob chỉ bàn SS3 =))
Những gì cần nói Destruct đã nói rồi, mặt tôi không đủ độ dầy nói nhiều cải đôi co với chú, ăn thua là do User nhận định OK. miễn spam! ;))

tieuquainho
02-07-09, 06:41 PM
Hiện tại bản của drakev đã dev sang SS4, bạn có thể dùng bản 1 của Shatter với protocol đã convert sẵn sang Chs. Kết hợp với client tôi up phía trên vẫn có thể test cực kỳ ổn 8->

Bro DW cho mọi người xin cái Pass giải nén đi
không có pass làm sao giải nén được

dragonwall
02-07-09, 06:47 PM
bro dw cho mọi người xin cái pass giải nén đi
không có pass làm sao giải nén được
=====================================

password: Oasis-beta1
=====================================

tieuquainho
02-07-09, 07:10 PM
sai pass rồi bác DW ơi
mà bác DW hướng dẫn config được không.

tungcz
02-07-09, 07:41 PM
sai pass rồi bác DW ơi
mà bác DW hướng dẫn config được không.

pass giải nén :Oasis-BETA1

Config thì y như Server của cuonglee

GooglePro
02-07-09, 09:24 PM
có đại ka nào co patch tiếng việt của server này không thế cho em xin đi. thank :D

Destruct
02-07-09, 09:34 PM
Xin ở DragonWall ấy, không thấy mấy hình tested đấy à ^^!

kumamuka
02-07-09, 09:49 PM
cao thủ nào có lòng hảo tâm change dùm em ut cái gameserver này qua chs dùm em với

gameServer này em đã addoption change UDPPort

tomatoes
02-07-09, 11:57 PM
Bài viết của chú dài quá tôi làm biếng đọc ;)).
Phải tôi không phải là coder đó, Không làm được nhưng vẫn có QUYỀN PHÊ BÌNH, Hát hay không bằng kẻ hay hát ai dám lên tiếng cản điều đó ;))
Đụng chạm đến nhà thương mại GS cracker SCF vậy cho sorry nhé pro ;)), pro không ngẫu hứng thì làm ơn đừng dô đây lý sự phá rối cho bọn noob em test nhé 8-}. Trung thành với SCF thì ngồi chờ đó mà lụm sung rụng mà Crack. Ở đây bọn noob chỉ bàn SS3 =))
Những gì cần nói Destruct đã nói rồi, mặt tôi không đủ độ dầy nói nhiều cải đôi co với chú, ăn thua là do User nhận định OK. miễn spam! ;))

OK,good luck cho công việc gọi là DEV :D
Thương mại SCF Crack chỉ là hợp với ĐK thực tế ở VN thôi :D,mà cũng đã có 1 7.09.00 free đó thôi :)
Thôi dù sao cũng chúc cho các bác Coder VN hoàn thành tốt công việc DEV GS này.Như thế càng có lợi cho CNTT nước nhà thôi :)

mylove09
03-07-09, 07:38 AM
2 bác cãi nhau thế nào thì cãi mà cho ra sản phẩm cho các mem thiếu pro là được ^^

Van_Bom
03-07-09, 08:37 AM
cám ơn các pro nha, cho Bờm xin cái patch tiếng việt của bác dragon với, và Bờm hỏi tí nha cái bản mà bác dragon đó post nên ý, nó cũng là bản gốc à......thấy ngon quá......

tuanclub
03-07-09, 10:20 AM
sao mình cài cái gamesever nó cú báo không thể kết nối tới cáhop nhỉ là lỗi sao nếu bỏ kết nối cashop đi thì gamesever nó lại dont'sent la sao nhỉ ai cài được cho xin Yahoo nhé

dragonwall
03-07-09, 11:30 AM
2 bác cãi nhau thế nào thì cãi mà cho ra sản phẩm cho các mem thiếu pro là được ^^

@mylove09: Tầm bậy thì phải lên tiếng, không có lấy đâu đảm bảo cái mớ Thông tin "sản phẩm" đó cho chú xài .....8-}
====
-- Hàng thật thì lúc nào cũng có cái giá của nó về mặt vật chất cũng như tinh thần an tâm dùng.

-- Đã nói về về tính năng vượt trội của SS3 GS & SCF thì chạy đi so với tụi Server mở Lậu Private, đang hiện tại mà chạy đi nói ở đâu "từ trước" không hiểu người khác nói gì còn bày đặt cự cãi không trúng post bài lung tung spam 1 2 tờ giấy, đã có nhã ý muốn del bài của 2 chú tungcz & xom1b ngay từ đầu mắc công ỷ quyền ;)).

-- Chỉ biết một mà không biết hai, không biết xài SV nào tốt thì ở đây chỉ cho mà dùng!
-- Dân MU mà được những người như thế này thì các NPH nó mừng lắm khỏi phải bảo mật chi cho mắc công =))
====

kumamuka
03-07-09, 11:45 AM
anh dragonwall ơi
main anh gởi cho e
em crack max item hoài ko được toàn bị don't send ko anh ah
anh giúp e crack max item cái main đó với nha anh

tuanclub
03-07-09, 11:46 AM
bác Dw ơi cho mình hỏi sao cònig hết rồi nó vẫn báo cashop connect fail là sao nhì rồi gamesever dontsend luôn mạc dù đã chạy cáhop

dragonwall
03-07-09, 11:53 AM
anh dragonwall ơi
main anh gởi cho e
em crack max item hoài ko được toàn bị don't send ko anh ah
anh giúp e crack max item cái main đó với nha anh
Sửa/Xóa nội dung
Server tạm thời chưa có ổn định nên bạn cùng đừng nên crack gì thêm linh tinh
Đây là CashShop Server cho những ai cần khi cashop connect fail:

kumamuka
03-07-09, 12:05 PM
Server tạm thời chưa có ổn định nên bạn cùng đừng nên crack gì thêm linh tinh

vậy e cám ơn anh
để em cố gắng nghiên cứu lại xem sao
chắc tại tối hôm wa bùn ngủ qua làm sai chổ nào đó cũng nên

dragonwall
03-07-09, 12:18 PM
vậy e cám ơn anh
để em cố gắng nghiên cứu lại xem sao
chắc tại tối hôm wa bùn ngủ qua làm sai chổ nào đó cũng nên

Tạm thời các bạn cứ để mặc định mà test, sau này có thể Eddy sẽ repack bản hoàn chỉnh cho các bạn!
-- Lần sau nếu có cảm ơn ai thì nhấn vào nút Thanks phía dưới đừng post vậy spam topic 8-}

tuanclub
03-07-09, 01:55 PM
bác dw ơi sao vẫn báo casshop connect fail nhỉ mình đã config hết rồi mà nó vẫn thế nhỉ cú chạy đến cái GS là cashop connect fail roi dontsend luôn mình đang cài winxp sp2 không biết có được không nhỉ

tungcz
03-07-09, 02:10 PM
Chắc chú DragonWall này bị ngây ngây với cái GameServer này nên đọc bài của memb không phân biệt được ý họ muốn nói gì. Dưới đây là toàn bộ nội dung câu chuyện, mọi người đọc xem có chỗ nào memb đem SCF vào so sánh với 2 GameServer này không nhé:

Dầu tiên là Van_Bom

anh ta tưởng Bom mang SCF vào so sánh mới ra phán quyết về SCF

AI CÓ Ý KIẾN KHÁC NÓI SCF TỐT HƠN THÌ POST QUOTE RA ĐÂY TÔI XIN SẴN SÀNG HẦU :> [/B][/COLOR]

Và mình chỉ nói lại cho SCF, vì thực tế không nói nhiều thì hầu hết ai cũng biết về Team này, và cũng đa số đã dùng Server của nó. Tuyệt nhiên không có ý nào muốn so sánh GameServer topic này với Server SCF

Vậy mà chú hôm nay post đoạn này cho thấy chú là người cố chấp và bảo thủ. Hết lời dẫn

@mylove09: Tầm bậy thì phải lên tiếng, không có lấy đâu đảm bảo cái mớ Thông tin "sản phẩm" đó cho chú xài .....8-}
====
-- Hàng thật thì lúc nào cũng có cái giá của nó về mặt vật chất cũng như tinh thần an tâm dùng.

-- Đã nói về về tính năng vượt trội của SS3 GS & SCF thì chạy đi so với tụi Server mở Lậu Private, đang hiện tại mà chạy đi nói ở đâu "từ trước" không hiểu người khác nói gì còn bày đặt cự cãi không trúng post bài lung tung spam 1 2 tờ giấy, đã có nhã ý muốn del bài của 2 chú tungcz & xom1b ngay từ đầu mắc công ỷ quyền ;)).

-- Chỉ biết một mà không biết hai, không biết xài SV nào tốt thì ở đây chỉ cho mà dùng!
-- Dân MU mà được những người như thế này thì các NPH nó mừng lắm khỏi phải bảo mật chi cho mắc công =))
====

dragonwall
03-07-09, 02:50 PM
Đọc bài viết đã không biết mình sai lạc đề spam nguyên kon mà còn ở đó cãi bướng! ;)),

à mình chỉ nói lại cho SCF, vì thực tế không nói nhiều thì hầu hết ai cũng biết về Team này, và cũng đa số đã dùng Server của nó. Tuyệt nhiên không có ý nào muốn so sánh GameServer topic này với Server SCF
Dùng hay không dùng thì kệ bà tụi nó, Đang nói về tính năng của Server mà ông thần 8-}
-- Chú cứ thích nói "người cố chấp và bảo thủ". Còn cậu kia đã là "Văn Bòm", mà chạy đi so đo với Văn Bòm ;)). Vậy chú là cái con gì trong này 8-} ?????
-- Bớt nói không hay bảo mình câm, không biết dùng từ thì đừng có post lung tung để ta chửi mình ngu thêm =))

mylove09
03-07-09, 03:27 PM
Các bác đừng cậy pro vào đây post bài về các vấn đề không liên quan. Muốn gì thì sang box Dev lập topic
EM nói thẳng có gì sai các bác bỏ quá cho

tungcz
03-07-09, 04:04 PM
Đọc bài viết đã không biết mình sai lạc đề spam nguyên kon mà còn ở đó cãi bướng! ;)),

Dùng hay không dùng thì kệ bà tụi nó, Đang nói về tính năng của Server mà ông thần 8-}
-- Chú cứ thích nói "người cố chấp và bảo thủ". Còn cậu kia đã là "Văn Bòm", mà chạy đi so đo với Văn Bòm ;)). Vậy chú là cái con gì trong này 8-} ?????
-- Bớt nói không hay bảo mình câm, không biết dùng từ thì đừng có post lung tung để ta chửi mình ngu thêm =))

Tự cao tự đại, hông hách gàn dở, chú làm gì có tên tuổi mà chê bai 1 team Mu nổi đình nổi đám trong fan MuServer như SCFMuTeam. Không cần nói nhiều memb đọc là biết ai bị khùng khùng điên điên rồi:
-Người ta quen với cụm từ SCFMuServer SS2,SS3,SS4, chưa chưa thấy ai nhắc đến MuServer by DragonWall

dragonwall
03-07-09, 04:23 PM
Tự cao tự đại, hông hách gàn dở, chú làm gì có tên tuổi mà chê bai 1 team Mu nổi đình nổi đám trong fan MuServer như SCFMuTeam. Không cần nói nhiều memb đọc là biết ai bị khùng khùng điên điên rồi:
-Người ta quen với cụm từ SCFMuServer SS2,SS3,SS4, chưa chưa thấy ai nhắc đến MuServer by DragonWall

Cứng họng rồi kiếm cớ siêng sõ người khác chứ gì ;)) . Chỉ cho cái ngu tập 2 cảnh một nè.

MuServer by DragonWall
-- Từ đầu box tới giờ anh chưa hề ghi cái dòng nào như thế này nghe chưa rõ chưa ku?, cái đó là tự kưng nói đề cao anh đó nghe! :))
-- Tự cao tự đại, có tên tuổi hay không thì kệ người ta & chuyện của người ta, có Đánh Zắm cũng đâu có mượn chú theo sau hửi mà lên tiếng =))
-- SCFMuServer giờ khoái nhảy sang MuServer 1.00.66 & 1.00.77 Webzen modified by King Game đó được không, có vấn đề không! ;))
Bàn Tính năng Server của WZ với SCF mà bẻ chỉa sang SERVER LẬU. Ai XXX biết liền.:-"
Càng nói còn thấy ngu nhiều tập!, ngậm miệng được rồi nghe tungcz 8-}

tomatoes
03-07-09, 04:40 PM
Chả hiểu sao 1 thời gian dài gặp lại DW thì thấy vầy nhỉ?
Có lẻ đây ko phải là anh ta,là 1 người nào đó mượn nick nhỉ :)
@DW: Nếu thật là cậu thì ko nên cố tỏ ra cao siêu nữa,cái chính là cậu tự sướng khi có đc 1 bản Server từ WebZen và có nó để là cái lý (ảo tưởng) để cậu công kích những người cậu muốn.
1 Coder Pro phải đi kèm với 1 nhân cách lớn.Không phải tùy tiện chê bai người khác đc.
@Mylove: ko có ai Pro cả,bạn hay tất cả mọi người sẻ Pro hoặc đạt đc đẳng cấp nhất định nếu biết ham học hỏi.Từ đầu khi tôi vào CLB tôi cũng có biết gì đâu,tôi nhớ lúc đó tôi còn PM hỏi Eddy (nhưng ko đc trả lời),chỉ duy nhất 1 người nào đó (lâu quá tôi cũng quên rồi) thì vui lòng chỉ tôi vài vấn đề.
Tôi cơ bản cách đây 1 năm ko hề biết Crack hay unpack là gì,tuy nhiên do thích cái cách làm của Plasma32 và DeathWay nên học hỏi làm theo.Khi đó qua ReaOnline tôi còn bị baned nick vì request,PM ai cũng ko thèm chỉ,lúc đó tức lắm nhưng thôi,ngu thì chịu và tôi cũng chỉ biết tự mình mò mẫm.Cho đến khi tôi PM Plasma32 thì anh ta rất nhiệt tình chỉ bảo và như bạn biết tôi đã Crack đc SCF tất cả các phiên bản+vô số kiến thức về Cracking.
Câu chuyện kể trên hơi lạc đề tuy nhiên tôi chỉ muốn nói là ko ai sinh ra tự giỏi,nếu bạn biết nhìn vào thực tế,biết đánh giá đúng bản thân và ko ngừng nổ lực học hỏi thì 1 ngày nào đó sẻ thành công.
MU Online đã qua rồi thời hoàn kim,chúng ta nghiên cứu MU cũng chỉ là sự đam mê dành cho Game Online đầu tiên của TG thôi.Đừng vì nó mà đánh mất tất cả cái khác.

GooglePro
03-07-09, 04:45 PM
em theo dõi từ đầu đến cuối của topic em thấy việc cũng không có gì to tát lắm.
chỉ là tranh luận nhâu giữa 2 tập đoàn Mu lớn nhất trên thế giới hiện nay.
chính vì thế theo em thấy cái này ai hay ai giở thì chưa biết. tùy từng người có 1 nhận định khác nhau về từng team. chính vì vạy 2 bác đùng cãi nhau nữa dẫn đến mất hòa khi.

-Bác tùng đùng ám chỉ ngươi ta khùng khùng nữa

Không cần nói nhiều memb đọc là biết ai bị khùng khùng điên điên rồi

Bác Dragon nữa.

Càng nói còn thấy ngu nhiều tập!, ngậm miệng được rồi nghe tungcz 8-}

bác nói thế này hơi năng lời. tài vì em thấy cái gì cũng lấp lửng mà đâu có ai nói thẳng nhau đâu.
p/s: coi như em xin 2 bác vậy. nếu em nói sai em xin lỗi 2 người.

LilCe
03-07-09, 04:51 PM
Kẻ nên ngậm miệng là ai thì người đó tự biết. Tôi hỏi bác này DW. Tại sao lúc GS 1.00.66 chưa ra. Mọi người còn đang loay hoay với SCFMuTeam Server. Bác ko nhảy vào mà chửi it'z shit đi. Tôi nghĩ. Bác đợi cơ hội này để mà ngồi công kích anh em lẫn SCFMuTeam. Tính bác xưa nay vẫn thế. Bao nhiêu topic dev bác đã nhảy vào làm loạn rồi. Chắc bác cũng ko nhớ rõ nữa

kumamuka
03-07-09, 04:58 PM
Chả hiểu sao 1 thời gian dài gặp lại DW thì thấy vầy nhỉ?
Có lẻ đây ko phải là anh ta,là 1 người nào đó mượn nick nhỉ :)
@DW: Nếu thật là cậu thì ko nên cố tỏ ra cao siêu nữa,cái chính là cậu tự sướng khi có đc 1 bản Server từ WebZen và có nó để là cái lý (ảo tưởng) để cậu công kích những người cậu muốn.
1 Coder Pro phải đi kèm với 1 nhân cách lớn.Không phải tùy tiện chê bai người khác đc.
@Mylove: ko có ai Pro cả,bạn hay tất cả mọi người sẻ Pro hoặc đạt đc đẳng cấp nhất định nếu biết ham học hỏi.Từ đầu khi tôi vào CLB tôi cũng có biết gì đâu,tôi nhớ lúc đó tôi còn PM hỏi Eddy (nhưng ko đc trả lời),chỉ duy nhất 1 người nào đó (lâu quá tôi cũng quên rồi) thì vui lòng chỉ tôi vài vấn đề.
Tôi cơ bản cách đây 1 năm ko hề biết Crack hay unpack là gì,tuy nhiên do thích cái cách làm của Plasma32 và DeathWay nên học hỏi làm theo.Khi đó qua ReaOnline tôi còn bị baned nick vì request,PM ai cũng ko thèm chỉ,lúc đó tức lắm nhưng thôi,ngu thì chịu và tôi cũng chỉ biết tự mình mò mẫm.Cho đến khi tôi PM Plasma32 thì anh ta rất nhiệt tình chỉ bảo và như bạn biết tôi đã Crack đc SCF tất cả các phiên bản+vô số kiến thức về Cracking.
Câu chuyện kể trên hơi lạc đề tuy nhiên tôi chỉ muốn nói là ko ai sinh ra tự giỏi,nếu bạn biết nhìn vào thực tế,biết đánh giá đúng bản thân và ko ngừng nổ lực học hỏi thì 1 ngày nào đó sẻ thành công.
MU Online đã qua rồi thời hoàn kim,chúng ta nghiên cứu MU cũng chỉ là sự đam mê dành cho Game Online đầu tiên của TG thôi.Đừng vì nó mà đánh mất tất cả cái khác.

bác tomatoes unpack cho e cai gameServer chưa hôm bữa anh hứa mà chờ anh lâu quá ah,
cái server cuối cùng mà drak pack rồi đó nha anh

dragonwall
03-07-09, 04:59 PM
Đừng nói bậy thì không ai có thể bắt bẻ nên nhớ là vậy ;))
@tomatoes: bạn nói tôi đang cố tỏ vẻ Cao siêu như vậy thấy giống Chụp mũ người khác quá :)). Cả bác đây cũng hiểu lầm mình là người khác thì quả đúng là vinh hạnh ;))

-- Tôi chẳng làm gì cả ngoài nhiệm vụ giúp đỡ mem trong box này config cái SV mới cho hoàn thiện SS3 trong khả năng mình. Thích hứng thú thì tham gia, không thì thôi đi chỗ khác!!
-- Tôi biết cãi lộn cũng đâu có hay ho gì, ngoài việc thọc loéc póc phét lẫn nhau .Đúng là đáng xấu hỗ =))
Post linh tinh mà còn ra vẻ hiểu biết lên tiếng người ta, mấy cái thứ đó đem ra xử bắn tôi cũng không tiếc một thằng >:)

dragonwall
03-07-09, 05:09 PM
Kẻ nên ngậm miệng là ai thì người đó tự biết. Tôi hỏi bác này DW. Tại sao lúc GS 1.00.66 chưa ra. Mọi người còn đang loay hoay với SCFMuTeam Server. Bác ko nhảy vào mà chửi it'z shit đi. Tôi nghĩ. Bác đợi cơ hội này để mà ngồi công kích anh em lẫn SCFMuTeam. Tính bác xưa nay vẫn thế. Bao nhiêu topic dev bác đã nhảy vào làm loạn rồi. Chắc bác cũng ko nhớ rõ nữa

Buồn cười!, ăn nói vậy mà lọt lỗ tay đó ;)). Ăn cơm rồi mới thải ra phân, sau không nói ăn phân trước khỏi mắc công ăn cơm =))
Cái gì cũng cần thời gian. Mấy tấm hình đó bộ tưởng ở trên trời rơi xuống đầu cho chú xem àh ;)),
Hiếm hay muộn thì cũng sẽ post để đàm luận !
Ngay cả tôi ngay từ đầu còn chưa xác định!, chú hay quá sao không làm ở đó ăn nói dở hơi!.
POST bài linh linh như chú thì cái diễn đàn này thành cái hội trợ Có vỏ mà không có hột =))

tomatoes
03-07-09, 05:09 PM
bác tomatoes unpack cho e cai gameServer chưa hôm bữa anh hứa mà chờ anh lâu quá ah,
cái server cuối cùng mà drak pack rồi đó nha anh

Unpack GS chạy sẻ dể bị lổi vì nó là basic.Tốt hơn là cậu sử dụng Source WzAg của Deathway hay Fen$x add thêm options vào sẻ hay hơn.
Nếu cậu vẩn muốn unpack thì nếu tối nay rảnh tôi sẻ làm,vì hiện tại tôi ko có nhà :)

Alehap
03-07-09, 05:46 PM
GameServer & GameServer CS 1.00.66 mà cha nào lôi cái SCFMT vô chi để choảng nhau õm tỏi thế này .

dragonwall
03-07-09, 06:34 PM
Chuyện này nên dẹp lại qua một bên, đủ lắm rồi!. Quay trở lại đề tài thảo luận, ai còn mồi cò nhắc tới tôi del thẳng tay đừng có trách! ;))

tuanclub
03-07-09, 08:32 PM
hình như bản GS này bị dónend thì phải mình bỏ không chạy cashop nưa thì nó lại dontsend có ai biết là vì sao không

dragonwall
03-07-09, 08:48 PM
Nếu dùng đúng Data của từ SV thì nó sẽ hoạt động tốt, còn không thì xem lại hệ điều hành mà bạn đang xài, có thể nó không thích ứng ở một số điểm nào đó nên sanh lỗi. Mình đang dùng WinXP hoạt động cực tốt không vấn đề ;)

tuanclub
03-07-09, 09:08 PM
mình cũng đang dùng winxp sp2 nhưng cứ run đến gs là nó dontsend là sao nhỉ đấy là bỏ cashop còn để cashop thì nó báo cashop connect fail ròi cũng dontsend luôn .còn nếu mình dùng gs của chủ topic share thì không bị

dragonwall
03-07-09, 09:29 PM
Bạn phải xem lại có dùng đúng hết phụ kiện cho GS không? (***dll,....vv) hoặc Data của mình, còn không thì không còn lý do nào khác. Bạn nên xem lại :)

tuanclub
03-07-09, 09:43 PM
mình dùng hết mà không thay thế bất cứ 1 cái gì khi mình chạy GS nó báo bảng dontsennd
mình ấn vào debug thì C++ nó báo
thế này là lỗi ở đâu vậy bạn

dragonwall
03-07-09, 10:09 PM
Lỗi gì lạ nhỉ, nhấn tiếp vào click here coi nó bị cái gì :))

eddy
03-07-09, 10:28 PM
:| Xài đúng Data nguyên thủy + CashShopServer là ổn thui...mìnk test sv này cả tuần...run ầm ầm :">.......

tungcz
03-07-09, 11:54 PM
mình cũng đang dùng winxp sp2 nhưng cứ run đến gs là nó dontsend là sao nhỉ đấy là bỏ cashop còn để cashop thì nó báo cashop connect fail ròi cũng dontsend luôn .còn nếu mình dùng gs của chủ topic share thì không bị

Bạn chưa điền IP trong data\CashShopOption.dat
nếu điền IP trong đó mà vẫn bị lỗi Don't Send thì kiếm cái file Data\BuffEffect.txt khác thay vào là OK

trannhudit
04-07-09, 12:06 AM
Lỗi gì lạ nhỉ, nhấn tiếp vào click here coi nó bị cái gì :))

:| Xài đúng Data nguyên thủy + CashShopServer là ổn thui...mìnk test sv này cả tuần...run ầm ầm :">.......

Bạn chưa điền IP trong data\CashShopOption.dat
nếu điền IP trong đó mà vẫn bị lỗi Don't Send thì kiếm cái file Data\BuffEffect.txt khác thay vào là OK

Hỏi ngoài lề: MU là do Webzen lập trình và phát triển từ đầu hay là do SCFMuServer lập trình phát triển. Mình chỉ biết Webzen là chả đẻ của MU con ông kia thì chưa nghe thấy. :o)

dragonwall
04-07-09, 12:21 AM
Chia sẻ cho mọi người cùng test, đừng ích kỷ như vậy :D. Repack lại đầy đủ links Server SEASON 3 EP2:
================================
Link Server

Pass: Oasis-BETA1
Client Full 1.02e+

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Chs).rar
Main Cracked:

================================
SV chạy khá hoàn chỉnh!, nói chung tạm thời OK ;)

tungcz
04-07-09, 12:46 AM
nhầm spot ....................sorry

adm_mubmt
04-07-09, 08:39 AM
tài nhỉ sao cứ hiện lên cái dòng cashshop connect fail rồi out luôn là sao nhỉ?
các bác có bị như vậy không?

tuanclub
04-07-09, 08:43 AM
mình làm được rồi bạn lấy cái data của bản sever dầu topic chép vào bản sever mà bac dw share ấy là được bạn ak

tratphuong
04-07-09, 10:56 AM
Vui nhỉ vậy cái nào ổn nhất đây ?? Khi nào các bạn có bản nào ổn nhất giới thiệu tiếp ;-)

trannhudit
04-07-09, 02:20 PM
Bác DW chia sẽ cách cài đặt bản này với, config mãi mà chẳng chạy được chán quá. Cứ tưởng virus cài lại mấy lần vẫn thế. Cảm ơn nhiều.

luckyday
04-07-09, 03:06 PM
server này tận 6DB cơ ah sao mà nhiều thế nhỉ

dragonwall
04-07-09, 04:46 PM
Bác DW chia sẽ cách cài đặt bản này với, config mãi mà chẳng chạy được chán quá. Cứ tưởng virus cài lại mấy lần vẫn thế. Cảm ơn nhiều.

Bản của WebZen thì dựa theo cách cài đặt của lão Cường làm theo là ổn

luckyday
04-07-09, 05:11 PM
cái client của bác dragonwall không down được nhỉ

tuanclub
04-07-09, 05:27 PM
bác dw ơi cho xin cái move của bản này mình dùng tool mà không sửa được không move đựoc lên máp cuối như barack thì làm sao để làm nhiệm vụ 3 được mình thử thay mấy cái move đã được share trên forum nhưng đều không move được

Destruct
04-07-09, 07:46 PM
cái client của bác dragonwall không down được nhỉ
Có Topic chuyển links Download trong Box ấy :)

kumamuka
05-07-09, 12:18 PM
ai có joinedserver của bản này mà ko có MD5 ko
send cho mình với

tuanclub
05-07-09, 12:36 PM
data nó sài md5 mà không dùng jonsever md5 thì đăng nhập almf sao được hả bạn ak bác dw cho hỏi mình như bản này đi bộ qua máp khác không được đúng không

dragonwall
05-07-09, 04:34 PM
ai có joinedserver của bản này mà ko có MD5 ko
send cho mình với
Chỉnh OBDC lại, vì có thêm Me_MuOnline

bác dw cho hỏi mình như bản này đi bộ qua máp khác không được đúng không
Xem lại cái Data của mình chỉnh cái move trong Lang lại, không đi được kiu bản Full làm gì???? 8-}

kumamuka
05-07-09, 04:56 PM
Chỉnh OBDC lại, vì có thêm Me_MuOnline

anh dragon hướng dẫn kỷ cho e được không
tại em change protocol được rồi
mà giờ web e ko hổ trợ MD5
dùng joinedserver 0.77 thì ko có exp
dùng joinedserver 0.99 thì dược nhưng nó lại có MD5 nên em ko dùng được

tuanclub
05-07-09, 05:30 PM
vậy bác dw cho mình xin cả bộ move đó đi mình đang test nhưng dùng mutoolproject không chỉnh được cái movereg đó bác cho mình xin nhé

eddy
05-07-09, 09:22 PM
anh dragon hướng dẫn kỷ cho e được không
tại em change protocol được rồi
mà giờ web e ko hổ trợ MD5
dùng joinedserver 0.77 thì ko có exp
dùng joinedserver 0.99 thì dược nhưng nó lại có MD5 nên em ko dùng được

@-) Vấn đề MD5 thì web được tích hợp ( nếu php ... còn asp thì k rõ)
JS 0.99 là bản JS phù hợp vs bản này , vì DB xài MD5

Ngoài lề tí : change Protocol sag jì thế ?

kumamuka
05-07-09, 10:27 PM
@-) Vấn đề MD5 thì web được tích hợp ( nếu php ... còn asp thì k rõ)
JS 0.99 là bản JS phù hợp vs bản này , vì DB xài MD5

Ngoài lề tí : change Protocol sag jì thế ?

minh change qua CHS
DB thì mình nghĩ chỉ cần thay đổi vài thứ phần mem_info là bỏ MD5 được rồi mà
chỉ tội không tiềm được cái JS 0.9 nào mà ko có MD5
có web MD5 rồi mà đăng ký xong vân không đăng nhập được không hiểu tại sao luôn
chắc phải sài lại bản củ, 6.xx quá
tại bản 7. xx winserver ko chạy được thì phải

Không Tên
06-07-09, 03:13 PM
JoinServer đi kèm Server này là No MD5 (ver 0.90). Chỉ cần vào memb_info-memb__pwd change lại thành nvarchar-15-Null Alow là OK

Bản 7xxx Windows Server 2003-/sp1/sp2 chạy ầm ầm (nên cài các bản EnterPrise để nhận RAM tối đa)

kumamuka
07-07-09, 12:18 AM
JoinServer đi kèm Server này là No MD5 (ver 0.90). Chỉ cần vào memb_info-memb__pwd change lại thành nvarchar-15-Null Alow là OK

Bản 7xxx Windows Server 2003-/sp1/sp2 chạy ầm ầm (nên cài các bản EnterPrise để nhận RAM tối đa)

test chưa mà tuyên bố dữ vậy bro

100% JS có MD5

trkgncmg
07-07-09, 01:47 AM
hix link rapid down không được , ai chuyển sang megaupload hoac mediafire hộ mình với

Van_Bom
07-07-09, 09:32 AM
Bờm có xem xét 1 tí về bản này nè...( Cái bản đầu tiên ở trang 1 đó..)

sao Bờm thấy nó có nhiều file thừa và rải rác linhk tinh không hợp lý gì hết cả....thế là thế nào nhỉ....

Bờm ko dám delete cái nào hết....

à quên...Bờm xin đính chính lại là Bờm chỉ nói thật lòng thôi, Bờm ko có ý gì đâu đừng có hiểu lầm...từ trước đến này Bờm toàn vậy mà...

trkgncmg
07-07-09, 02:39 PM
sao tớ chạy oke hết nhưng tới gameserver bị don't send nhĩ :-?? . nó bắt close ko à!

gamingxyz
07-07-09, 02:47 PM

WIn 2k3 Sp1 Sp2 bản nào cũng thế nếu là 32bit thì chỉ vẫn chỉ dừng lại 4GB Ram bạn ơi. Có nhiều main chỉ hỗ trợ nhận đc có 3GB.
Còn bản 64bit thì nhận đc hơn nhưng mà run GS trên đó thì o:-)

gamingxyz
07-07-09, 02:56 PM
Mirror Mediafire.com cho A E nào download ở RS kô đc:

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trkgncmg
07-07-09, 03:13 PM
giúp tớ cái , chạy tới gameserver là bị vậy à <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vietpro8x
07-07-09, 03:19 PM
WIn 2k3 Sp1 Sp2 bản nào cũng thế nếu là 32bit thì chỉ vẫn chỉ dừng lại 4GB Ram bạn ơi. Có nhiều main chỉ hỗ trợ nhận đc có 3GB.
Còn bản 64bit thì nhận đc hơn nhưng mà run GS trên đó thì o:-)
Enterprise Sp1 nhận 8GB còn oke..:)):)):)):))

gamingxyz
07-07-09, 04:24 PM
Enterprise Sp1 nhận 8GB còn oke..:)):)):)):))

bản 32bit hay 64bit đó bạn ?
Nếu 64 thì :))

Destruct
07-07-09, 06:11 PM
64bits cài MuServer bình thường, đã tested!

07th045
07-07-09, 06:35 PM
hướng dẫn cài luôn đại ka. thực sự 1 số người chưa biết được đâu

Không Tên
07-07-09, 07:25 PM

Winserver được phân ra làm mấy loại
-Web Edition
-Standard Edition
-Enterprise Edition
-Datacenter Edition
trong đó web và standard chỉ nhận tối đa 4GB Ram.
Phiên bản Enterprise 2003 32bit hỗ trợ tới 8 CPU và 32GB RAM, ngoài ra nó còn hỗ trợ công nghệ chip Intel Titanium chạy trên nền 64bit và đươc hỗ trợ Ram lên đến 64GB. Phiên bản này thích hợp cho các doanh nghiệp vừa và cực lớn
+Hiện nay win server 2008 bản 32bit hỗ trợ 4GB Ram (standard) và 64GB (Enterprise) và trên nền chip 64bit là 128GB Ram
+Bản 64bit hỗ trợ tối đa 32GB RAM (standard) và 2TB Ram (Enterprise-doanh nghiêp)

-Ngoài ra còn phụ thuộc vào các dòng mainboard nhận đươc tối đa bao nhiêu GB RAM nữa, những dòng main cũ chỉ nhận tối đa 4GB. các dòng main mới hiện tại đa số hỗ trợ 8GB đến 16GB. Một vài loại main hỗ trợ DDR3 hiện nay đựoc hỗ trợ tối đa 32GB Ram nhưng vẫn còn rất rất hiếm

vietpro8x
07-07-09, 10:07 PM

32 bit chạy phé phé nhận đủ và xài :o):o):o):o):o):o)

Không Tên
08-07-09, 03:19 AM
Đồng chí nào biết các command của bản này không nhỉ, hình như không có lênh /post lênh cộng điểm. Hơn nữa không kiểu gì chỉnh move qua Crywolf được, chỉ chạy bộ sang qua ngả Map công thành. Mỗi lần làm Quest chạy đi chạy lại mệt luôn còn lại mình thấy chạy rất good. Đồng chí nào làm được vụ move qua Crywolf xin chia sẻ nhé.
Thử đăng ký công thành thì được, nhưng chưa test có công thành được không, bữa nào rảnh test đầy đủ rồi post anh em cùng test cho vui

napoleon
08-07-09, 06:00 AM
ai share cho mình cái JoinServer với , cái của mình chạy toàn bị Don't send thôi

Van_Bom
08-07-09, 06:58 AM
Bờm xin hỏi 1 chút với các pro ơi, thế bản đầu tiên ở trang 1 với bản của đại bác Dragon thì bản nào là ngon thế......

dragonwall
08-07-09, 08:55 AM
Bờm xin hỏi 1 chút với các pro ơi, thế bản đầu tiên ở trang 1 với bản của đại bác Dragon thì bản nào là ngon thế......

Cả 2 đều cùng 1 loại GameServer SEASON 3 EPISODE 2
-- "bản đầu tiên ở trang 1" ---> dùng cho SEASON 4 (Modified by KG Team)
-- Bản này gốc dùng cho SEASON 3 EPISODE 2 (Không dám nói là 100% nhưng đảm bảo là tuyệt đối 8-})
Tôi không nói khuyên bạn dùng bản nào, nhưng 1 Gốc & 1 Mod bạn tự chọn đi :))

longthanhs
08-07-09, 09:00 AM
Cả 2 đều cùng 1 loại GameServer SEASON 3 EPISODE 2
-- "bản đầu tiên ở trang 1" ---> dùng cho SEASON 4 (Modified by KG Team)
-- Bản này gốc dùng cho SEASON 3 EPISODE 2 (Không dám nói là 100% nhưng đảm bảo là tuyệt đối 8-})
Tôi không nói khuyên bạn dùng bản nào, nhưng 1 Gốc & 1 Mod bạn tự chọn đi :))

Bản của dragonwall mình đăng nhập vào đánh pass ko đc ( sai pass)
@-)

napoleon
08-07-09, 09:12 AM
dragonwall cho mình xin cái JoinServer với cái của mình không tương thích với cái server này

trkgncmg
08-07-09, 01:36 PM
sao cài xong chạy mấy cái kia connect oke hết tới cái gameserver là don't send thế nhĩ , ai giúp mình với help help help help help

eddy
08-07-09, 01:44 PM
Thay đổi Data cho phù hợp.....

trkgncmg
08-07-09, 03:04 PM
mình dùng data chung của cái sv DW share , không biết thay đỗi sao luôn , ai rãnh teamviwer xem hộ minh với

Không Tên
08-07-09, 11:55 PM
bạn Load cái này về chép đè vào Data sẽ hết bị Don't Send khi chạy GameServer:
BuffEffect.txt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ac7b4a5e5621d66e282a0ee8)

trkgncmg
09-07-09, 01:29 AM
thanks bạn , mình hết bị don't send rùi . bây giờ mình chạy sv okê hết mà load mu thi chưa thấy sv nữa là nó báo disconnect. mình down bản MU1_02e+_full(Chs) , xong mình dùng patch kèm theo server của DW share , xong hex main lại vẫn hok vào đc .bạn cho mình xin link down patch của sv này nha !

Mr.Quang
09-07-09, 03:26 AM
Các bạn cho mình hỏi chút
Mình đã config OK hết, server chạy OK (Vẫn có lỗi Cash Shop Server, nhưng vẫn chạy đc)
Main đã hex serial, IP như ở commonloc (CHS)
Client như bạn DW post, Main cũng thế
Nhưng mình vào game, nhìn thấy server, click vào là disconnect
Mong các bạn cho hướng giải quyết :(
P/s : Nếu được thì chỉ mình cách fix cái lỗi Cash Shop server luôn nhé :)

Không Tên
09-07-09, 05:34 AM
thanks bạn , mình hết bị don't send rùi . bây giờ mình chạy sv okê hết mà load mu thi chưa thấy sv nữa là nó báo disconnect. mình down bản MU1_02e+_full(Chs) , xong mình dùng patch kèm theo server của DW share , xong hex main lại vẫn hok vào đc .bạn cho mình xin link down patch của sv này nha !
khi chạy Main mà chưa hiện tên Server đã bị disconnect là do sai IP giữa main và serverlist trong connectserver, bạn kiểm tra lại 2 cái đó, còn Patch thì bạn dùng Patch đi kèm Server là OK rồi

Mình đã config OK hết, server chạy OK (Vẫn có lỗi Cash Shop Server, nhưng vẫn chạy đc)
Bạn thử chỉnh IP và Serials, version cả trong commonlog(kor) giống bên Chs xem sao. Khi connect mà nhìn thấy tên Server click vào bị disconnect ngay thường là do sai port giữa MapServerinfo.dat và trong Serverlist.dat của connectserver
có mấy hiện tượng suy đoán bênh như sau:
1- Hiện Server click vào hiện thông báo "phiên bản cũ..."
- là sai Version giữa Main và Server
2- Hiên Server click vào hiện bảng đăng nhập, nhập ID pass =>Enter=disconnect
- sai serials giữa main và Server hoặc main không khớp với Client
3-hiên tên Server click vào =disconnect ngay
- sai port giữa mapserverinfo.dat trong data và serverlist.dat trong connectserver
4- không hiên tên server
-sai IP trong main với IP của Server, hoặc trong serverlist.dat IP sai với IP máy chủ

mylove09
09-07-09, 07:05 AM
100% do GS có vấn đề. Coi lại xem nó chạy chưa

Mr.Quang
09-07-09, 07:52 AM
khi chạy Main mà chưa hiện tên Server đã bị disconnect là do sai IP giữa main và serverlist trong connectserver, bạn kiểm tra lại 2 cái đó, còn Patch thì bạn dùng Patch đi kèm Server là OK rồi

Bạn thử chỉnh IP và Serials, version cả trong commonlog(kor) giống bên Chs xem sao. Khi connect mà nhìn thấy tên Server click vào bị disconnect ngay thường là do sai port giữa MapServerinfo.dat và trong Serverlist.dat của connectserver
có mấy hiện tượng suy đoán bênh như sau:
1- Hiện Server click vào hiện thông báo "phiên bản cũ..."
- là sai Version giữa Main và Server
2- Hiên Server click vào hiện bảng đăng nhập, nhập ID pass =>Enter=disconnect
- sai serials giữa main và Server hoặc main không khớp với Client
3-hiên tên Server click vào =disconnect ngay
- sai port giữa mapserverinfo.dat trong data và serverlist.dat trong connectserver
4- không hiên tên server
-sai IP trong main với IP của Server, hoặc trong serverlist.dat IP sai với IP máy chủ
Mình chạy lại thử, vẫn bị : CLick vào server là disconnect
Port GS trong serverlist và mapserverinfo đều là 55901 (GSCS là 55919)

Mr.Quang
09-07-09, 08:00 AM
GS chạy rồi mà bạn :|
=((
Còn lý do nào khác ko nhỉ ?
Có khi nào là do Join Server ko bạn :|

Không Tên
09-07-09, 01:45 PM
Nếu bạn rất muốn chạy Server này mà không thể làm được PM YM mukhongten dùng teamviewer mình vào config lại cho

tuanclub
09-07-09, 08:56 PM
không phải do cái gì hết chắc do ban có cái gi làm xung dột pỏt 55821 cửa cashop nên GS mới báo cashop connect fail đấy xem lại đi trước mình cũng bị nhưng sửa lại 1 file nào đó trong data là được mình không nhớ là file nào nữa thôi bạn chịu khó mò vậy

07th045
10-07-09, 12:03 AM
mod mà trả lời toàn thấy đâu đâu không ah.
ngươi ta chạy rồi. thi mới thấy server chứ. làm gì mà 100% do server thấy gớm quá vậy.
bạn load bản của tungcz về chỉ việc cấu hình lại pass Sa và connectserver lại để nguyên vậy chạy là ok.
hoặc là load 2 cái DW share đó phải dúng client. edit luôn protocol kor nữa nha bạn,

trkgncmg
10-07-09, 12:34 AM
cuối cùng cũng chạy được , ai cho mình xin cái main + file text.bmd việt hóa được ko ?

kumamuka
10-07-09, 01:00 AM
ai biết offset của % tỷ lệ drop chaos bless soul life với cre ở server này chỉ với

maninlove102
10-07-09, 02:32 AM
Các bác cho em hỏi server này ko có map Rankidon à với lại ko đi bộ được từ map nay qua map kia à và nếu được có thể cho em xin bộ move của sv này với nhé em cam ơn !

mylove09
10-07-09, 07:39 AM
mod mà trả lời toàn thấy đâu đâu không ah.
ngươi ta chạy rồi. thi mới thấy server chứ. làm gì mà 100% do server thấy gớm quá vậy.
bạn load bản của tungcz về chỉ việc cấu hình lại pass Sa và connectserver lại để nguyên vậy chạy là ok.
hoặc là load 2 cái DW share đó phải dúng client. edit luôn protocol kor nữa nha bạn,
sai rồi , đúng connectserver thì sẽ thấy được server chứ không cần chạy gameserver
Lỗi trên do joinserver hoặc gameserver gặp vấn đề thôi

Destruct
10-07-09, 09:02 AM
Đúng là như thế! :))

LilCe
10-07-09, 10:14 PM
sai rồi , đúng connectserver thì sẽ thấy được server chứ không cần chạy gameserver
Lỗi trên do joinserver hoặc gameserver gặp vấn đề thôi
Tùy vào connect server chứ ko phải là vậy. Nếu connect server original thì GS chạy ok. Mà config sai ở connect server cũng ko thấy đc. Connect Server của BOR Team. Thì mới như bạn nói

Destruct
10-07-09, 10:23 PM
Không cần của BoR Team đâu Cena ới, các CS khác cũng thế, vọc 0.97 nên gặp nhiều rồi ^^!

trannhudit
11-07-09, 12:26 AM
Nói chung chưa có bài nào hướng dẫn hoàn thiện cả. Cảm ơn nhiều đã share và để đáy. Mod nào giỏi có thể có 1 bài hướng dẫn hoàn thiện sv này đi kẻo để hỏi những câu quá thừa với mod mà lại quá thiếu với "NÔNG DÂN". Chấm hết.

cena_hiphop_12
11-07-09, 07:38 PM
Nói chung chưa có bài nào hướng dẫn hoàn thiện cả. Cảm ơn nhiều đã share và để đáy. Mod nào giỏi có thể có 1 bài hướng dẫn hoàn thiện sv này đi kẻo để hỏi những câu quá thừa với mod mà lại quá thiếu với "NÔNG DÂN". Chấm hết.
Vui lòng qua topic của Tungcz. Anh ấy đã post server GS 1.00.66 và hướng dẫn khá cụ thể bên đấy

modbibi
15-07-09, 11:02 AM
Error: The [55821] port is bind the service failure...
bị lỗi này làm sao khắc phục nhỉ....hjx,lúc đàu chạy ok,tự nhiên chạy cái odbc.reg bị lỗi gì đó làm joinserver don't send thế là cài lại win thì lỗi trên xuất hiện ko bik làm sao.pro nào chỉ giùm cái

modbibi
15-07-09, 12:41 PM
ko ai trả lời được cái này àk :(

cuocdoisp
16-07-09, 11:38 AM
Đệ bị cái lỗi này , các huynh biết tại sao giúp đệ với . Đệ lấy cái data của Server ban đầu thay vào Server của huynh DW thì bị thế nếu kô thay thì nó báo Cashshop Fial .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)