PDA

View Full Version : [JX] LAN nội bộ trong nhà không dùng HAMACHI

namdeptrai1608
28-05-24, 03:35 PM
Chào mn,

Do mới tham gia cho em hỏi làm cách nào để LAN nội bộ trong nhà (không dùng HAMACHI) vì mạng nhà khác gateway với các sever được share hiện tại ạ.

hjrokjn
30-05-24, 05:41 PM
Chào mn,

Do mới tham gia cho em hỏi làm cách nào để LAN nội bộ trong nhà (không dùng HAMACHI) vì mạng nhà khác gateway với các sever được share hiện tại ạ.
Bác đặt DNS cho server là default gateway của modem mạng nhé.
Nhưng đầu tiên phải biết bạn chạy server ở máy ảo hay máy thật đã. thế mới biết hướng mà config

namdeptrai1608
30-05-24, 06:02 PM
Bác đặt DNS cho server là default gateway của modem mạng nhé.
Nhưng đầu tiên phải biết bạn chạy server ở máy ảo hay máy thật đã. thế mới biết hướng mà config

Mình chạy sever trên máy ảo rồi LAN ra máy thật và các máy nội bộ trong nhà ấy bác

hjrokjn
31-05-24, 04:07 PM
Mình chạy sever trên máy ảo rồi LAN ra máy thật và các máy nội bộ trong nhà ấy bác
Thế thì bác đặt máy ảo chạy card mạng bridge. Rồi set DNS1 thành IP gateway của modem nhà mạng bác đang dùng là được
Các máy trong LAN cũng đặt DNS1 thành gateway modem.
Theo nguyên lý thì chỉ cần cho server chạy card mạng bridge thì các máy trong LAN đều kết nối vào sv đựoc rồi nhé bạn.
Nếu còn khó hiểu thì 9h tối gửi Ultra mình config cho.

namdeptrai1608
31-05-24, 10:13 PM
Thế thì bác đặt máy ảo chạy card mạng bridge. Rồi set DNS1 thành IP gateway của modem nhà mạng bác đang dùng là được
Các máy trong LAN cũng đặt DNS1 thành gateway modem.
Theo nguyên lý thì chỉ cần cho server chạy card mạng bridge thì các máy trong LAN đều kết nối vào sv đựoc rồi nhé bạn.
Nếu còn khó hiểu thì 9h tối gửi Ultra mình config cho.

hi bác mình mò đc rồi, tks bác nhiều nhé

hjrokjn
31-05-24, 11:47 PM
hi bác mình mò đc rồi, tks bác nhiều nhé

Vâng! Cái này dễ đúng k bác :3