PDA

View Full Version : Thỉnh cao nhân hướng dẫn cách tạo mã CRC checksum Tân Tiên Kiếm

HellsAngel
27-02-24, 10:32 PM
Mình đang cài bản offline Tân Tiên Kiếm 3D (Phát hành ở VN năm 2013 bởi SGame)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại mình thấy client game đã compile thành các file unity3d và khi chỉnh sửa bất kỳ file nào cũng làm thay đổi checksum của file đều làm game k load đ.c nữa
Sau khi đã tìm nhiều cách để gen mã checksum vẫn chưa thành công được
Bí quá lên nhờ các cao nhân chỉ giáo xem có cách nào để tạo lại mã checksum sau khi chỉnh sửa file không

Ví dụ file dưới đây mã CRC của nó là 520A449E
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>-L_NxyF4BwzswKIaZItDJGNK0QtcgQ

janethorne83
11-03-24, 02:57 PM
CRC là để checksum, còn hàm gọi checksum là chỗ khác, sao bạn ko tắt cái kiểm tra CRC đi, thay vì bạn hỏi 1 câu vô nghĩa?
Bản chất của CRC mỗi khi file thay đổi nó cũng sẽ thay đổi theo, giống như md5, bạn có chuỗi abc, md5 là xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx chẳng hạn, khi bạn đổi thành aaa, thì dĩ nhiên chuỗi md5 nó cũng sẽ khác, chứ làm sao mà đổi mã md5 của 1 file đã edit thành xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx như ban đầu? Vậy thà đừng đổi chứ đổi kiểu bạn nói sao mà đổi được?

HellsAngel
11-03-24, 10:16 PM
CRC là để checksum, còn hàm gọi checksum là chỗ khác, sao bạn ko tắt cái kiểm tra CRC đi, thay vì bạn hỏi 1 câu vô nghĩa?
Bản chất của CRC mỗi khi file thay đổi nó cũng sẽ thay đổi theo, giống như md5, bạn có chuỗi abc, md5 là xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx chẳng hạn, khi bạn đổi thành aaa, thì dĩ nhiên chuỗi md5 nó cũng sẽ khác, chứ làm sao mà đổi mã md5 của 1 file đã edit thành xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx như ban đầu? Vậy thà đừng đổi chứ đổi kiểu bạn nói sao mà đổi được?

À.... vì mình nghĩ việc tìm và tắt hàm checksum nó còn khó hơn việc tính toán mã CRC của 1 file :))))