PDA

View Full Version : [VM] CF 2.0 SmileGate

Trang : 1 [2]

ProKenDy
31-07-23, 02:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienanhlxag
31-07-23, 08:37 AM
- Mình có dump thử crossfire.exe và cshell.dll của client EN bạn thử xem có làm gì đc không
- Còn việt hóa thì có cách củ chuối tí dùng font tcvn3 cho client và việt hóa ở phần mềm mszedit vào client cũng có dấu nhưng không đc đẹp lắm :)))

mszedit có cách nào xuất nó ra file excel cho dễ không không nhỉ

manhkst123
31-07-23, 10:48 AM
Mọi người giúp với, mình chạy trên máy thật, mình có 2 pc chạy mạng lan. Mình đã đổi public_ip trong tất cả các file của thư mục pmang và có đổi ip 127.0.0.1 trong db thành ip 192.168. . của pc chạy server. Nhưng khi đăng nhập vào game lại không thấy server nào để vào. Không biết làm sai bước nào, mong mọi người giúp ạ

3z0k2
31-07-23, 12:19 PM

Share client này đi bác ơi 30chaarrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

mszedit có cách nào xuất nó ra file excel cho dễ không không nhỉ

Không có bác ơi 30chaarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hungviethoa
31-07-23, 05:05 PM
tạo file .bat ấy bạn

rezextra:
cfrez xv rb001.rez rb001

rezmaker:
cfrez cv RB001.REZ RB001

e kéo vào nó hiện tool xong k thấy load ạ? hay do win của e bị lỗi bác nhỉ?

ProKenDy
31-07-23, 06:28 PM
Share client này đi bác ơi 30chaarrrrrrrrrr

chưa làm xong bác ạ

--- Chế độ gộp bài viết ---

e kéo vào nó hiện tool xong k thấy load ạ? hay do win của e bị lỗi bác nhỉ?

bạn thử máy khác xem đc ko................................

ProKenDy
31-07-23, 06:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> D&rs=AOn4CLDLdcdtOBHxt67FlpgTzb7E2Y2_2g

xment8894hd
31-07-23, 11:08 PM
sever này có ai bị lỗi mua 7 balo xong đeo full vũ khí vip lên vào trận nó mất hoặc bị sai vũ khí không nhỉ

ProKenDy
01-08-23, 12:17 AM
sever này có ai bị lỗi mua 7 balo xong đeo full vũ khí vip lên vào trận nó mất hoặc bị sai vũ khí không nhỉ

là do client vs db chưa đồng bộ ID seri vũ khí nên vào game nó hiển thị sai đấy, chứ đồng bộ là bt mà, của mình có bị gì đâu.

xment8894hd
01-08-23, 06:05 AM
là do client vs db chưa đồng bộ ID seri vũ khí nên vào game nó hiển thị sai đấy, chứ đồng bộ là bt mà, của mình có bị gì đâu.
đồng bộ như thế nào vậy mong cao nhân gợi ý

ProKenDy
01-08-23, 08:08 AM
đồng bộ như thế nào vậy mong cao nhân gợi ý

thì kiểm tra ID item trong ITEM.CFT vs CF_ITEM_INFO trong DB xem có khớp không

DungT
01-08-23, 09:11 PM

event này chơi cứ như pubg ấy nhỉ

ProKenDy
01-08-23, 09:32 PM

event này chơi cứ như pubg ấy nhỉ

Thì nó là chế độ Battle Royale Giống PUBG mà bn

tienanhlxag
02-08-23, 04:43 PM
Gì ghê vậy bác :))
Sv người việt mở mà,do bộ web lấy của bên đấy về thôi =]] thấy cũng Việt Hóa được đôi chút.

P/s: thêm cái này cũng khá hay ho :))))

bản trên j2team share thực chất củng như bản share ở đây thôi, k có gì khác biệt cả

longnhj2
02-08-23, 10:27 PM
bản trên j2team share thực chất củng như bản share ở đây thôi, k có gì khác biệt cả

trên đó toàn lấy game của clb xong share lên xong in dấu bản quyền j2team mới vãi nhái :))

steak25251325
06-08-23, 11:56 PM
bác nào biết fix lỗi stoped không giúp em với

tienanhlxag
07-08-23, 02:13 PM
bác nào biết fix lỗi stoped không giúp em với

stopped cái nào, bác làm đúng theo hướng dẫn là chạy ok, ĐB: dùng luôn file ở #1 mà chạy là ok nhất

manhkst123
10-08-23, 10:44 PM
giá mà còn bản 137x cuối trước khi lên 3.0 thì ngon, bữa giờ tìm mãi không thấy
Tự nhiên tìm thấy trên máy tính bản này, k biết là version mấy vậy bạn?

tienanhlxag
11-08-23, 08:51 AM
Tự nhiên tìm thấy trên máy tính bản này, k biết là version mấy vậy bạn?

Bác cứ up client lên đây chắc nhiều anh em cần

manhkst123
11-08-23, 11:21 AM
Bản này phải version 1353 ko bạn

EngiS
11-08-23, 05:51 PM

các client mới packet thay đổi cả rồi, nên login sẽ bị lỗi packet loginsrv. test từ các bản br, ph, us, vn đều vô dụng
2.0 chắc chỉ dừng ở nghịch thôi chứ không phát triển được

3z0k2
11-08-23, 09:59 PM
các client mới packet thay đổi cả rồi, nên login sẽ bị lỗi packet loginsrv. test từ các bản br, ph, us, vn đều vô dụng
2.0 chắc chỉ dừng ở nghịch thôi chứ không phát triển được

- Nếu vậy thì client ở trang đầu bác post nó thuộc ver bao nhiêu ạ mà lại chạy đc với sv này ạ
- Mà e thấy sv này cũng tương đối mới ý là nó cũng loanh quanh ở ver vtc game trước khi chuyển sang vtc online
- Giả sử nếu bypass đc xtrap ở cái client vdk liệu có chạy đc với sv này không ạ

EngiS
11-08-23, 11:46 PM
- Nếu vậy thì client ở trang đầu bác post nó thuộc ver bao nhiêu ạ mà lại chạy đc với sv này ạ
- Mà e thấy sv này cũng tương đối mới ý là nó cũng loanh quanh ở ver vtc game trước khi chuyển sang vtc online
- Giả sử nếu bypass đc xtrap ở cái client vdk liệu có chạy đc với sv này không ạ

client 2.0 hiện giờ đang chạy là version 1.1.85.7 (BR 25/10/2019), các client BR/US 2020 trở đi đều không login được
còn VDK mình nghĩ nó quá cũ rồi chắc cũng không được luôn :D

tienanhlxag
14-08-23, 08:25 AM
client 2.0 hiện giờ đang chạy là version 1.1.85.7 (BR 25/10/2019), các client BR/US 2020 trở đi đều không login được
còn VDK mình nghĩ nó quá cũ rồi chắc cũng không được luôn :D

Nếu vậy muốn việt hoá hoàn toàn thì phải tìm đúng phiên bản của client thì may ra :)). Nhưng không quan trọng lắm, sài tiếng anh củng ok mà, đỡ bị bắt bản quyền

EngiS
14-08-23, 04:13 PM
thêm client stable + database đã đồng bộ map, shop, gacha cho ae vọc
pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rGame.Vn
15-08-23, 02:50 AM
Các bác cho em hỏi 2.0 của vtc là từ ver nào thế nhỉ :(((((((

fastclient1998
15-08-23, 09:00 AM
thêm client stable + database đã đồng bộ map, shop, gacha cho ae vọc
pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Con CF này nhìn chung thì nó giống như Gunny ngày xưa. Từ rez xong convert ra file excel rồi chuyển thành sql xong đưa lên data là ok. (Tiếc cái là chỉ dừng lại ở bản 2.0)

EngiS
15-08-23, 10:15 AM
Các bác cho em hỏi 2.0 của vtc là từ ver nào thế nhỉ :(((((((

1317 là 1.1.80.x
1339 là 1.1.91.x

ProKenDy
16-08-23, 12:57 PM
..............................

rGame.Vn
17-08-23, 03:49 AM
- theo mình thấy thì cf_loginsrv quản lý việc đăng nhập, và theo mặc định nó sẽ mở 2 port là 13007 và 13008
Nếu dùng client share trang đầu mà chỉnh port 13007 thì sẽ y như dùng client VTC nhập tk và pass xong bị treo

- Nhưng khi mình config lại cái cf_loginsrv chạy nó sẽ mở 2 port 13005 và 13006 dùng client VTC chạy cả 2 port vẫn treo login

- còn về việt hóa thì có 2 cái sau đây:
1. Việt hóa UI thì mình nghĩ unpack rez 144 của VTC sau đó chép đè vào rez 199 của client trang đầu
2. Copy file msz của VTC đè vào Nationmsz trong client trang đầu (nhưng lỗi font)

- còn hook thì mình không rõ lắm chắc phải nghiên cứu thêm

Bác cho em hỏi bác extra 144 của ver nào thế, em dùng ver 1339 mà extra ra nó lỗi hết ảnh :(

ProKenDy
18-08-23, 05:47 PM
Bác cho em hỏi bác extra 144 của ver nào thế, em dùng ver 1339 mà extra ra nó lỗi hết ảnh :(

unlock nó ra mới xem được b ạn

3z0k2
19-08-23, 09:37 PM

- Client từ tàu chắc update map với item, ae test xem
nguồn leech

rGame.Vn
20-08-23, 02:24 PM
unlock nó ra mới xem được b ạn

Dạ em cũng đang mày mò không có nhiều kiến thức lắm, em có dùng cái tool The Demons File Unlocker v1.0.7 hoặc cái FixCompression_x64 để unlock thử nhưng toàn bị fail :( bác cho em xin xíu hướng dẫn được không ạ

ProKenDy
21-08-23, 04:58 AM

- Client từ tàu chắc update map với item, ae test xem
nguồn leech

Đã test

djhtpro9x
26-08-23, 06:34 PM
Đã test

Bác có thể pack thành client tiếng Anh bản 8.5 của Tàu ở trên đc ko?

ProKenDy
27-08-23, 12:14 AM
Bác có thể pack thành client tiếng Anh bản 8.5 của Tàu ở trên đc ko?
Pack UI hay text bạn ?, UI thì pack bình thường mà

djhtpro9x
27-08-23, 10:48 AM
Pack UI hay text bạn ?, UI thì pack bình thường mà

Hôm qua mới tải lại cái stable-client bác EngiS up lên, xoá cái Tàu đi rồi, đang bị thiếu 1 số súng. Xong lại thấy bản 8.5 này mà đang thấy chưa có database server. Bác chia sẻ cho tui với đc ko?

ProKenDy
27-08-23, 03:37 PM
Hôm qua mới tải lại cái stable-client bác EngiS up lên, xoá cái Tàu đi rồi, đang bị thiếu 1 số súng. Xong lại thấy bản 8.5 này mà đang thấy chưa có database server. Bác chia sẻ cho tui với đc ko?

DB nó là cái file Backup.rar đấy mà................

nh0xpr075
27-08-23, 10:36 PM
Đã test

Hịn quá, có share không bác :D
Dốt ta chơi mà lú cái đầu

kyucmongmanh
28-08-23, 05:46 PM
Đã test

Em thì English hóa 100% rồi, chứ mấy client share thấy có chỗ tiếng br khó chịu. Xóa sạch item rác kèm sau 2019, làm client chuẩn 2019 nên còn có 7,4gb. Bấu vật bấu vét gì fix hết cái lỗi chả quay được báo sai infomation và văng ra. Nôm na giwof đi fix ui cho chữ nó đẹp không lệch nữa.

djhtpro9x
01-09-23, 03:31 PM
DB nó là cái file Backup.rar đấy mà................

Thử copy rez + rez2 vào server thấy host bị stop luôn. Sai cái gì nhỉ????
Cái client này nó cũng chả nói backup hay ghi đè cái gì, chả biết lấy file nào giữ file nào giờ lỗi mọe sv rồi
Client cũng báo bị Error mà k biết error cái gì

0986369780
11-09-23, 06:48 PM
Lỗi 0x0000139c,ERROR failed to connect sync db khi chạy sggm_server fix sao vậy mọi người

EngiS
11-09-23, 08:09 PM
Lỗi 0x0000139c,ERROR failed to connect sync db khi chạy sggm_server fix sao vậy mọi người
kiểm tra đã bật tcp/ip connection trong sql server chưa

0986369780
12-09-23, 05:23 PM
kiểm tra đã bật tcp/ip connection trong sql server chưa
Đã bật rồi bác ơi mà vẫn không được

DungT
19-09-23, 10:12 PM
bác nào mở được chế độ zombi siêu anh hùng của bản 2.9 chưa =))

fuimensuda
26-03-24, 07:59 PM

DungT
27-03-24, 08:13 PM
bác nào add maps mới được chưa mấy maps nano với pve ấy

vinhquang97
02-06-24, 03:07 PM
cho mình hỏi là hiện tại mình có thử tạo LAN local và tạo phòng lúc tạo xomg ấn start thì nó báo lỗi "This sever is full . please move to another server"