PDA

View Full Version : [KT] KT2- Không đổi được IP trong file uicommon.ini khi chạy Client

thienthan999
03-04-23, 09:51 AM
Như tiêu đề mình có tải được sever KT2 Linux, đã đổi IP của máy chủ và chạy thành công
Nhưng Client mỗi lần mình đổi IP trong file uicommon.ini thí nó đều reset về IP ban đầu.
Mọi người có biết cách sửa ko ạ,
thanks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5874e70ae8464.jpg

linode
05-04-23, 02:41 PM
Sau khi sửa thì chuột phải vào file đó > Properties > Tích vào cái read-only là xong.

thienthan999
06-04-23, 08:01 AM
Sau khi sửa thì chuột phải vào file đó > Properties > Tích vào cái read-only là xong.

Thanks ạ, để mình thử
30 charrrrrrr

thienthan999
06-04-23, 08:21 AM
Không được rồi ạ, chắc fix cứng trong file Game.exe rồi,
Mình đã thử coppy file game.exe của sever khác vào thì kết nối vào game được, nhưng bị lỗi UI, vô game bật F2 lên là văng game liền.

maxvolume
06-04-23, 09:34 AM
xóa cái uicommon đấy đi, dùng project12 sửa lại ip trong svlist là dc

linode
06-04-23, 10:04 AM
Không được rồi ạ, chắc fix cứng trong file Game.exe rồi,
Mình đã thử coppy file game.exe của sever khác vào thì kết nối vào game được, nhưng bị lỗi UI, vô game bật F2 lên là văng game liền.

file serverlist.ini ấy. rồi xóa cái uicommon đi

DungT
07-04-23, 01:04 AM
Như tiêu đề mình có tải được sever KT2 Linux, đã đổi IP của máy chủ và chạy thành công
Nhưng Client mỗi lần mình đổi IP trong file uicommon.ini thí nó đều reset về IP ban đầu.
Mọi người có biết cách sửa ko ạ,
thanks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5874e70ae8464.jpg

ibx fb/mongkiems mình chỉ cho =))

thienthan999
07-04-23, 07:22 AM
xóa cái uicommon đấy đi, dùng project12 sửa lại ip trong svlist là dc

Đều không được ạ, mỗi lần chạy game.exe là tự tạo file uicommon, kết nối với sv mặc định IP 127.0.0.1

--- Chế độ gộp bài viết ---

ibx fb/mongkiems mình chỉ cho =))

đã inb ạ
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

maxvolume
07-04-23, 09:23 AM
Đều không được ạ, mỗi lần chạy game.exe là tự tạo file uicommon, kết nối với sv mặc định IP 127.0.0.1[COLOR="Silver"]

đơn giản là do bạn ko hiểu nguyên lý hoạt động của nó, chứ game.exe nào chả tự tạo ra uicommon, còn file kết nối là svlist chứ ko phải uicommon

bạn dùng project12 sửa svlist rồi lưu lại chưa. nếu chưa thì làm lại bước này. 1 vấn đề đơn giản

DungT
08-04-23, 12:27 AM
Đều không được ạ, mỗi lần chạy game.exe là tự tạo file uicommon, kết nối với sv mặc định IP 127.0.0.1

--- Chế độ gộp bài viết ---

đã inb ạ
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

không thấy rep tin nhắn từ trưa =))