PDA

View Full Version : [TLBB] Dockerize server tlbb

xuanphuong
24-01-22, 12:49 AM
Mình dockerize server tlbb để mỗi lần chạy server nhanh hơn, chỉ cần 1 dòng lệnh là lên server.

Server: centos7
DB: mysql 5.7

Link server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Billing: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Config server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách chạy:

cd vào thư mục có chứa file
docker-compose.yml

chạy bằng lệnh
docker compose up ( hoặc thêm -d vào sau nếu muốn chạy ngầm )

ở client thì sửa file
loginserver.text để kết nối đến 127.0.0.1

Chúc các bạn chơi vui.

namthien9x
24-01-22, 01:37 AM
link private b oi.
thanks

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

xuanphuong
24-01-22, 09:33 AM
Mình update lại file rồi nhé, ai có link đều tải được

vnfc1994
30-05-22, 11:36 AM
Link client die rồi bạn ơi :(
Bạn còn link download client nào khác không cho mình xin với
Cảm ơn bạn nhiều

xuanphuong
07-06-22, 10:15 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xong báo mình nhé

tungbach1990
07-08-22, 09:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xong báo mình nhé

xuanphuong
08-08-22, 05:42 PM

oke bác
.

muwa04
13-08-22, 07:19 PM
Mình dockerize server tlbb để mỗi lần chạy server nhanh hơn, chỉ cần 1 dòng lệnh là lên server.

ở client thì sửa file
loginserver.text để kết nối đến 127.0.0.1
[/LIST]

Chúc các bạn chơi vui.

Em đã chạy được docker như thế này rồi nhưng không biết cách tiếp theo ntn?

Dùng WinSCP, SQLyog (navicat) kết nối với dữ liệu server, database (IP, user, pass) như thế nào?

Lập tài khoản kiểu gì?

Sau khi chỉnh loginserver.txt 127.0.0.1 chạy game bị dừng ở màn hình đăng nhập, đơ luôn ở đó

Thanks bác xuanphuong

xuanphuong
14-08-22, 07:10 PM

Dùng WinSCP, SQLyog (navicat) kết nối với dữ liệu server, database (IP, user, pass) như thế nào?

Lập tài khoản kiểu gì?

Sau khi chỉnh loginserver.txt 127.0.0.1 chạy game bị dừng ở màn hình đăng nhập, đơ luôn ở đó

Thanks bác xuanphuong

Billing của bạn đang không connect được tới server, bạn check lại config của billing và server nhé

xuanphuong
15-08-22, 09:14 PM

Lập tài khoản kiểu gì?

Thanks bác xuanphuong

bạn tải về xong chỉnh loginserver như thế này là oke nhé, mình vừa tải lại chạy có 1 lệnh là chơi đc này :D

muwa04
16-08-22, 11:16 AM
bạn tải về xong chỉnh loginserver như thế này là oke nhé, mình vừa tải lại chạy có 1 lệnh là chơi đc này :D

Em cám ơn bác, nhưng em muốn kết nối file sever để chỉnh như kiểu dùng WinSCP kết nối sever máy ảo thì kết nối kiểu gì bác?

xuanphuong
16-08-22, 11:06 PM
Em cám ơn bác, nhưng em muốn kết nối file sever để chỉnh như kiểu dùng WinSCP kết nối sever máy ảo thì kết nối kiểu gì bác?

- connect đến database:
1. bạn sửa file docker-compose.yml, thêm code

ports:
- 3306:3306
vào service db
2. chạy docker compose lại, có thể kết nối tới db bằng mysqlworkbench, navicat ... bằng host : host.docker.internal, port 3306

- sửa file config ở server:
mình đọc thấy có thể connect tới container nhưng chưa thử => bạn giải nén, sửa thẳng, nén lại ở file server trước khi chạy lệnh docker compose là oke

ảnh kết quả:

luckyted
20-06-23, 10:53 PM
Bác cho em xin tải với.
Cảm ơn bác nhiều

xuanphuong
21-06-23, 10:09 AM
mình accept rồi nhé bác
.

anhbendoiem
06-02-24, 03:35 PM
Dockerize server tlbb , bạn từng chạy dc 1 kích chuột tự cài cho unbuntu linux , sever va msql va web