PDA

View Full Version : [JX] Hỏi cách giới hạn acc trên 1IP

snowy123
17-08-21, 09:07 PM
hi mọi người e thấy có nhiều server giới hạn 4acc/ip, rồi giới hạn 2acc/ip bên tống kim. Mọi người cho em hỏi làm sao chỉnh được giới hạn 2acc cho bên tống kim rồi 4acc cho những hoạt động khác ạ

xnetvn
18-08-21, 01:53 AM
Là dạng như này hả?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lengoctuan.dl
18-08-21, 07:07 AM
hi mọi người e thấy có nhiều server giới hạn 4acc/ip, rồi giới hạn 2acc/ip bên tống kim. Mọi người cho em hỏi làm sao chỉnh được giới hạn 2acc cho bên tống kim rồi 4acc cho những hoạt động khác ạ

Bạn viết script để Ghi IP của player khi join hoạt động và out hoạt động vào file lua hoặc txt là giải quyết được vấn đề

snowy123
18-08-21, 08:32 AM
Là dạng như này hả?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đúng rồi ạ. 1 bên GS là map ngoài, 1 GS là của riêng map tống kim. Nên Em Muốn Giới hạn bên GS của Tống kim xuống còn 3acc/ip

xnetvn
18-08-21, 12:21 PM
Lấy ip của nhân vật ở trong map, ra điều kiện nếu tổng nhân vật có chung ip lớn hơn số giới hạn thì dịch chuyển những nhân vật vượt quá giới hạn ra bản đồ khác.

TS2GVN
18-08-21, 07:12 PM
Dùng proxy quen thuộc mà vps đang có dịch vụ này :-|

--- Chế độ gộp bài viết ---

Dùng proxy quen thuộc mà vps đang có dịch vụ này :-| và bảo mật tuyệt đối không lo bị ddos 8-}

zacktt
19-08-21, 07:40 AM
Dùng proxy quen thuộc mà vps đang có dịch vụ này :-|

--- Chế độ gộp bài viết ---

Dùng proxy quen thuộc mà vps đang có dịch vụ này :-| và bảo mật tuyệt đối không lo bị ddos 8-}

Proxy chẳng liên quan gì đến vấn đề chủ thread đang hỏi cả. Cũng đừng bao giờ nghĩ Proxy là bảo mật tuyệt đối, nó ddos chết proxy còn được ( mấy vấn đề này đi hỏi vietnix với antiddos sẽ rõ là tại sao nhiều con Proxy chết bất đắc kỳ tử ). Còn tuyệt đối thì chỉ có cân bằng tải. Càng nhiều máy chủ thì khả năng chống chịu càng cao. Hết

vuila9
19-08-21, 08:42 AM

viết 1 mảng, lưu ip ng join tk , check ip trong mảng == ip của ng join thì return lại, tại mission tk, trả mảng về nil để trận tk sau luu ip mới . chúc bạn mm :)>-

snowy123
21-08-21, 12:10 PM
viết 1 mảng, lưu ip ng join tk , check ip trong mảng == ip của ng join thì return lại, tại mission tk, trả mảng về nil để trận tk sau luu ip mới . chúc bạn mm :)>-

có nhận viết scipt luôn k a :D

vuila9
21-08-21, 07:45 PM
có nhận viết scipt luôn k a :D

ib mình nhé
30char.... mung 10 thang 3

thanh99
24-08-21, 05:14 PM

có nhận víêt cho nền win k bác

vuila9
24-08-21, 06:01 PM

ib mình xem:)>-
30 chả cá bò viên

lengoctuan.dl
25-08-21, 07:59 AM

Nền win thì càng dễ có sẵn source rồi cần gì viết thêm khỏi phải can thiệp asm

HoangThaoBe
26-08-21, 01:27 PM
đơn giản nhất lại chạy riêng 1GS chỉ chạy map tống kim rồi giới hạn IP/port GS đó là đc