PDA

View Full Version : [KT] Về unpack spr skill kiếm thế

linhhonbs
31-07-21, 07:07 PM
Chào anh/chị tiền bối !
Hiện tại em đang muốn unpack các spr ( còn nằm trong pak hoặc ra spr) ra các file .tga hoặc png để sử dụng.
Em unpack all bằng rpgviewer thì không thấy png của skill nào hết... unpack bình thường thì ra spr thì không biết cách convert lại.
Thấy có tool spr2tga nhưng mà click vào không chạy không biết nó hoạt động kiểu gì.
Tiền bối nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Em đang dự tính lấy spr skill để code con game off nho nhỏ dạng towerdefender
Em cảm ơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

OldGamer
21-09-21, 08:58 PM
cho minh xin tools này với
cảm ơn bạn nhiều

duongdong
21-09-21, 09:10 PM
mở RPGviewer lên chạy tới skill cần unpack - export - current picture - chọn đuôi PNG hay JPG gì ấy tùy bạn

OldGamer
21-09-21, 09:31 PM
mở RPGviewer lên chạy tới skill cần unpack - export - current picture - chọn đuôi PNG hay JPG gì ấy tùy bạn
SPRViewer không nhận diện được spr Tự Động Đánh.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình muốn tách spr ra thành frame rồi convert lại xem lỗi không

duongdong
21-09-21, 10:52 PM
SPRViewer không nhận diện được spr Tự Động Đánh.
Mình muốn tách spr ra thành frame rồi convert lại xem lỗi không
frame ảnh khi unpack = RPGviewer nó sẻ nó nền màu đen nên kiểu gì thì khi bạn convert lại .spr lỗi ngay

OldGamer
22-09-21, 02:29 AM
frame ảnh khi unpack = RPGviewer nó sẻ nó nền màu đen nên kiểu gì thì khi bạn convert lại .spr lỗi ngay
Ý mình là cái tự động đánh này unpack bằng KTUnpack bỏ vào game Võ Lâm nó bị lỗi đen như vậy. Mình đã dùng RPGViewer để tìm và unpack trong update.pak và image_6.pak của KT nhưng không tìm ra.
Nay mình muốn thử tách spr thành từng frame tga rồi dùng sprtool để chuyển lại spr xem có khử đuọc nền đen không. Các danh hiệu KT mình dùng RPGViee để unpack và bỏ vào Võ Lâm chạy bình thường

accelan006
23-09-21, 09:17 AM
Ý mình là cái tự động đánh này unpack bằng KTUnpack bỏ vào game Võ Lâm nó bị lỗi đen như vậy. Mình đã dùng RPGViewer để tìm và unpack trong update.pak và image_6.pak của KT nhưng không tìm ra.
Nay mình muốn thử tách spr thành từng frame tga rồi dùng sprtool để chuyển lại spr xem có khử đuọc nền đen không. Các danh hiệu KT mình dùng RPGViee để unpack và bỏ vào Võ Lâm chạy bình thường

chỉ cần làm đúng thì nó sẽ k bị nền đen, nhưng mà làm thế nào thì mình chẳng nhớ. bỏ lâu & mất hết file, tool rồi

hoặc cái này text đơn giản mình nghĩ bác nên nhờ người biết photoshop người ta làm giùm cho từng frame rồi convert spr

OldGamer
23-09-21, 11:03 AM
chỉ cần làm đúng thì nó sẽ k bị nền đen, nhưng mà làm thế nào thì mình chẳng nhớ. bỏ lâu & mất hết file, tool rồi

hoặc cái này text đơn giản mình nghĩ bác nên nhờ người biết photoshop người ta làm giùm cho từng frame rồi convert spr

Mình mới unpack Kiếm Thế US ra cũng vậy á
Dùng KTUnpack chứ RPVView không load được spr này.

Spr gốc của Tàu thì load tốt, còn của VN thì bị nền đen như là format của spr này loại đặc biệt sao

accelan006
24-09-21, 11:53 AM
Mình mới unpack Kiếm Thế US ra cũng vậy á
Dùng KTUnpack chứ RPVView không load được spr này.

Spr gốc của Tàu thì load tốt, còn của VN thì bị nền đen như là format của spr này loại đặc biệt sao

nhớ lúc trước có làm spr cho kiếm thế, có 1 số spr phải để nền đen vào game nó sẽ trong suốt, nhưng mà k nhớ thông số với cách làm :)

linhhonbs
24-09-21, 01:54 PM
nhớ lúc trước có làm spr cho kiếm thế, có 1 số spr phải để nền đen vào game nó sẽ trong suốt, nhưng mà k nhớ thông số với cách làm :)

Dùng tool này của JX <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

OldGamer
24-09-21, 03:18 PM

cái này có thể do palete màu nó khác
có thể có thêm filter nào đó, vì background vẫn có nền đen, chỉ là vùng hiệu ứng chử bị cũng đen như nền
mình debug thấy ra nhiều giá trị thấp dẫn đến màu đen

--- Chế độ gộp bài viết ---

Dùng tool này của JX <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho mình xin bộ tools xem thử
Cảm ơn rất nhiều

accelan006
24-09-21, 05:32 PM

bác xem bài này lúc trước của mình chưa? thử làm xem sao

save tga nhớ k nhầm phải chọn cái gì 16bit đó

có 1 bạn comment trong bài đó nè

"Bạn dùng PTS 7.0 bạn chủ top đã đưa link đó về lưu hình trực tiếp dạng TGA là đc mà. Nhớ nền của ảnh đó phải màu đen nhé vào game nó sẽ trong suốt"

OldGamer
25-09-21, 10:57 AM

bác xem bài này lúc trước của mình chưa? thử làm xem sao

save tga nhớ k nhầm phải chọn cái gì 16bit đó

có 1 bạn comment trong bài đó nè

"Bạn dùng PTS 7.0 bạn chủ top đã đưa link đó về lưu hình trực tiếp dạng TGA là đc mà. Nhớ nền của ảnh đó phải màu đen nhé vào game nó sẽ trong suốt"

Khuya qua minh load rồi, phải code lại phần nạp riêng cho spr này