PDA

View Full Version : [KT] Xin hỏi về vấn đề đồng bộ sv và client

dutoanvna
05-01-21, 08:47 AM
Chào các pro ạ, hiện em đang chơi off bản KT2, nhưng em đang không thể đồng bộ sv và client được.

Khi em unpak file script, setting hay bất cứ file gì trong client, chỉnh sửa theo sv rồi pak lại, bỏ vào thì khi chạy game đều bị báo lỗi: Phiên bản không phù hợp, hãy update client!

Thậm chí, khi em unpak file ra nhưng không chỉnh sửa gì, pak lại bỏ vào vẫn bị báo lỗi: Phiên bản không phù hợp, hãy update client!

Em nhờ các pro giúp em sửa lỗi này với, em xin hậu tạ ạ!

Jacky_hptd
12-01-21, 06:24 PM
Mình lúc trước hay bị lỗi này do client không tìm thấy file ui.pak hoặc script.pak trong folder pak (mình hay đổi tên để test giao diện mà quên sửa lại).
Có thể bạn cũng như vậy, hoặc trong package.ini không khai báo (hoặc khai báo thiếu), hoặc phần mềm pak file của bạn xài bị lỗi hoặc sai phần mềm pak.
Lưu ý loại pak file cho Võ Lâm 1 không dùng được cho Kiếm Thế và ngược lại.

dutoanvna
12-01-21, 09:27 PM
Mình lúc trước hay bị lỗi này do client không tìm thấy file ui.pak hoặc script.pak trong folder pak (mình hay đổi tên để test giao diện mà quên sửa lại).
Có thể bạn cũng như vậy, hoặc trong package.ini không khai báo (hoặc khai báo thiếu), hoặc phần mềm pak file của bạn xài bị lỗi hoặc sai phần mềm pak.
Lưu ý loại pak file cho Võ Lâm 1 không dùng được cho Kiếm Thế và ngược lại.

Hiện em đang dùng phần mềm unpak và pak được share trong Kiếm Thế ạ! package em cũng đã có khai báo rồi ạ!

Em có thắc mắc là dùng bản 2.6, em unpak nhưng ko pak, để dạng folder ngoài thì vẫn được, nhưng bản KT2 làm như vậy thì không được, bác có cách nào để file setting.pak thành folder setting mà vẫn dùng được với bản KT2 không ạ!

linhhonbs
13-01-21, 02:15 PM
Hiện em đang dùng phần mềm unpak và pak được share trong Kiếm Thế ạ! package em cũng đã có khai báo rồi ạ!

Em có thắc mắc là dùng bản 2.6, em unpak nhưng ko pak, để dạng folder ngoài thì vẫn được, nhưng bản KT2 làm như vậy thì không được, bác có cách nào để file setting.pak thành folder setting mà vẫn dùng được với bản KT2 không ạ!
Dùng pak_jx .. copy .pak + file txt vào data >> unpack ra trong update
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dutoanvna
14-01-21, 01:58 PM
Dùng pak_jx .. copy .pak + file txt vào data >> unpack ra trong update
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác ơi bác có link down pak_jx không ạ? Em tìm mà không thấy, xin cảm ơn ạ!

linhhonbs
15-01-21, 07:10 PM
Bác ơi bác có link down pak_jx không ạ? Em tìm mà không thấy, xin cảm ơn ạ!

ZhouJieLun
15-01-21, 10:09 PM
Nếu tạo pak mới thì khai báo vào package, cho nó load ở trên đầu là được

dutoanvna
20-01-21, 08:39 PM

Em dùng pak_jx unpak ra, rồi dùng pak_jx pak lại, mà khi mở game lên vẫn báo: Phiên bản không phù hợp, xin hãy update lại client

Bác cho em hỏi lỗi đó là lỗi gì và em phải sửa như thế nào ạ?

dutoanvna
21-01-21, 11:57 AM
Nếu tạo pak mới thì khai báo vào package, cho nó load ở trên đầu là được

Em không tạo pak mới anh ạ, em unpak file script.pak ra và pak lại để đưa vào folder pak thì báo lỗi: Phiên bản không phù hợp, hãy update lại client.

Em cũng đã kiểm tra package rồi, trong đó có khai báo script.pak rồi mà vẫn không được.

bosualongthanh
21-01-21, 04:00 PM
thiếu file pak txt, unpack ra thì pak nó lại chung để nó update là dc, vì client mới nó nhận = file pak txt, còn bản win thì ko cần nên có thể để folder.

dutoanvna
21-01-21, 06:53 PM
thiếu file pak txt, unpack ra thì pak nó lại chung để nó update là dc, vì client mới nó nhận = file pak txt, còn bản win thì ko cần nên có thể để folder.

Ui, cuối cùng cũng được rồi, em cảm ơn anh bosua nhieu ạ! :)

dutoanvna
30-01-21, 03:34 PM

Pro cho em hỏi thêm là hiện nay các bản KT2 được share trên 4r đều có tình trạng là hiển thị danh hiện bị dính chặt với tên nhân vật, em muốn nó cách nhau ra một chút, giống như bản 2.6 thì phải vào chỗ nào để chỉnh khoảng cách giữa danh hiệu và tên nhân vật ạ?

Cái thứ 2 là em muốn chỉnh ngày OPEN sv thì chỉnh ở đâu ạ, vì chủ yếu các bản hiện nay đều có ngày OPEN từ năm 2014, 2015, mà em muốn chỉnh ngày OPEN lên năm 2021 thì phải làm sao ạ!

Em xin cảm ơn các pro ạ!

khanhbabe
21-02-21, 09:41 PM
Chẳng là mình muốn khô máu với boss nhưng lại bị như vậy ha ha...
giúp mình cái hi hi..

vanthuan1986
17-07-21, 11:14 AM
xin hỏi làm thế nào để có file pax.txt thế bạn, mình dùng tool "get_TOT_file" rồi đổi tên file lại thành pax.txt mà bị lỗi ko unpack đc. Có thể chỉ giúp mình đc ko, thanks