PDA

View Full Version : [MU] Cấu hình máy chủ chơi MU

quyen194
31-12-20, 10:20 AM
Lâu lắm rồi mới vào 4r, ko biết còn bác nào nhớ em ko :)
Các bác cho em hỏi ngu 1 tí ạ.
Trước giờ e toàn dùng laptop CPU Intel để chơi MU từ SS6, kể cả mấy SS cũ, và cả dev anti/server/...
Tuy nhiên là sắp tới e định mua con laptop ASUS ROG Zephyrus chạy CPU AMD Ryzen 7 4800HS
Em chưa dùng máy nào chạy CPU AMD cả. Không biết bác nào đã dùng CPU AMD cho e xin hỏi là có chạy được MU SS cũ ko ạ? Có gặp vấn đề gì lạ ko ạ?

knight06
31-12-20, 10:54 AM
Lâu lắm rồi mới vào 4r, ko biết còn bác nào nhớ em ko :)
Các bác cho em hỏi ngu 1 tí ạ.
Trước giờ e toàn dùng laptop CPU Intel để chơi MU từ SS6, kể cả mấy SS cũ, và cả dev anti/server/...
Tuy nhiên là sắp tới e định mua con laptop ASUS ROG Zephyrus chạy CPU AMD Ryzen 7 4800HS
Em chưa dùng máy nào chạy CPU AMD cả. Không biết bác nào đã dùng CPU AMD cho e xin hỏi là có chạy được MU SS cũ ko ạ? Có gặp vấn đề gì lạ ko ạ?

đừng mua đám đấy bạn, asus giá thành / hiệu năng ko tốt, và bị lỗi thiết kế tản nhiệt . CPu con bạn chọn là top rồi nhưng cái laptop thì không ngon đâu , ngoài ra màn hình của nó màu ko được đẹp
Bạn có thể xem thêm:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Suggest cho bạn 1 số cấu hình tương đương và vượt trội hơn về mọi mặt
Lenovo Legion 5 15ARH
HP OMEN 15

quyen194
31-12-20, 05:06 PM
đừng mua đám đấy bạn, asus giá thành / hiệu năng ko tốt, và bị lỗi thiết kế tản nhiệt . CPu con bạn chọn là top rồi nhưng cái laptop thì không ngon đâu , ngoài ra màn hình của nó màu ko được đẹp
Bạn có thể xem thêm:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Suggest cho bạn 1 số cấu hình tương đương và vượt trội hơn về mọi mặt
Lenovo Legion 5 15ARH
HP OMEN 15

Ui thế để tui xem thêm, năm mới được vợ approve cho mua con laptop mới :D Nhưng mà ngân sách ~30tr hoặc hơn xíu thui í. Mí cả t chỉ thích màn hình từ 14'' trở xuống

Số tiền mua em nó ông để lắp dàn PC dev ngon hơn quyền ơi. Laptop được cái tiện, mang vác đi được nhưng hiệu năng ko thể so sánh với PC được. Tui đang tính làm 1 dàn PC dây.

Giờ t phải dùng laptop í :( công việc phải mang đi nữa :((

minhyahoo
08-05-21, 02:54 PM
ko thì mua 1 con cho đáng rồi dùng lâu dài
Ông ơi, tui gửi nt riêng ko dc vì box ông đầy rồi, xin hỏi ngoài xíu là ông có bộ game Mu SS16 full tools chỉnh sửa ko và Bản JX1 2021.