PDA

View Full Version : [KT] Chỉnh drop map 115

FeiHung
03-10-20, 09:25 PM
Chào mọi người ạ. Như tiêu đề là em muốn chỉnh lại drop của map 115. Cụ thể là Tàn tích dạ lang cung. Mong dc mọi người giúp đỡ

__Jie__
04-10-20, 11:08 AM
Vào gameserver\setting\map mở file maplist.txt tìm tên map mà bạn muốn edit

Tàn Tích Dạ Lang 135 yelangjiuxu

Sau khi tìm tên thư mục ( màu đỏ phía trên ) tiếp tục vào setting\map\map_info tìm thư mục giống tên màu đỏ

Mở file info.txt

Copy tất cả nội dung paste vào excel và tìm đến cột NpcDroprate , đây là đường dẫn drop của npc trong MAP

FeiHung
04-10-20, 01:23 PM
Vào gameserver\setting\map mở file maplist.txt tìm tên map mà bạn muốn edit

Tàn Tích Dạ Lang 135 yelangjiuxu

Sau khi tìm tên thư mục ( màu đỏ phía trên ) tiếp tục vào setting\map\map_info tìm thư mục giống tên màu đỏ

Mở file info.txt

Copy tất cả nội dung paste vào excel và tìm đến cột NpcDroprate , đây là đường dẫn drop của npc trong MAP
Ví dụ em muốn cho map đó chỉ drop mỗi tiền xu thôi thì em phải chỉnh như thế nào ạ. Xin lỗi vì em mới tập cài nên hỏi hơi nhiều nên có thể cho e xin fake dc k ạ

__Jie__
04-10-20, 03:50 PM
Ví dụ em muốn cho map đó chỉ drop mỗi tiền xu thôi thì em phải chỉnh như thế nào ạ. Xin lỗi vì em mới tập cài nên hỏi hơi nhiều nên có thể cho e xin fake dc k ạ
tạo 1 file txt drop rate mới rồi để 1 item trong đó thôi .

bạn cần gì cứ liện hệ page <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

FeiHung
04-10-20, 07:33 PM
A cho e hỏi fife nào quy định vật phẩm drop và ID vật phẩm đó nằm ở cột nào ạ