PDA

View Full Version : [MU] Vấn Đề Về File TiTanCS trong mục Server Mu

biet.cui
14-09-20, 06:07 PM
Các bác cho em hỏi, em cài Mu bằng SQL server 2008 R2. Mọi thứ đều ổn mà tại sao lúc chạy cái file TiTanCs.exe nó không chạy được vậy ạ, Titanlink và game server status đều xanh hết chỉ có mỗi TiTancs nó đỏ là sao ạ, em config IP đúng như IP của máy hết rồi. Mấy bác chỉ giúp em với ạ

ndhanthien
14-09-20, 06:16 PM
Các bác cho em hỏi, em cài Mu bằng SQL server 2008 R2. Mọi thứ đều ổn mà tại sao lúc chạy cái file TiTanCs.exe nó không chạy được vậy ạ, Titanlink và game server status đều xanh hết chỉ có mỗi TiTancs nó đỏ là sao ạ, em config IP đúng như IP của máy hết rồi. Mấy bác chỉ giúp em với ạ

chắc config sai ! bạn chụp ảnh cái config TTCS của bạn lên ! hoặc tìm cái TTCS khác chạy thử xem :D

biet.cui
14-09-20, 06:39 PM
chắc config sai ! bạn chụp ảnh cái config TTCS của bạn lên ! hoặc tìm cái TTCS khác chạy thử xem :D

trong mục TitanCS thì chỉ config mỗi file SCF_ServerList cho đúng ip của máy thui mà bác, em config đúng ip của máy rồi không hiểu sao lại bị vậy, e thử cả 2 Mu khác nhau vẫn bị nè bác, mà hồi trước cài chơi bình thường mà không biết sao giờ lại bị

ndhanthien
14-09-20, 10:22 PM
trong mục TitanCS thì chỉ config mỗi file SCF_ServerList cho đúng ip của máy thui mà bác, em config đúng ip của máy rồi không hiểu sao lại bị vậy, e thử cả 2 Mu khác nhau vẫn bị nè bác, mà hồi trước cài chơi bình thường mà không biết sao giờ lại bị

mình nhớ còn file config port 44405 nữa mà ! xem có bị trùng port hay gì ko !

biet.cui
21-09-20, 09:40 AM
mình nhớ còn file config port 44405 nữa mà ! xem có bị trùng port hay gì ko !

mình đã thử hết cách rồi vẫn không được, cài lại win luôn rồi mà vẫn không được. bác nào biết lỗi do cái gì chỉ giáo với ạ

haibays2
08-10-20, 06:55 PM

TitanCs nhiều Vps bị kén nên không chạy được . Bạn dùng ConnectBOR thay thế là được .

huydateh00
06-11-20, 09:40 AM
Mình cũng bị và mò ra lỗi conect db trong sqlsv ấy b, do vps nó tắt mấy cái service của slq.
Bạn mò thêm goggle nhé :)

biet.cui
07-07-21, 09:30 AM
Chụp cái hình lúc lỗi hoặc log lỗi lên đây xem

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây bác, 2 cái kia đều sáng hết có mỗi cái đầu tiên bị đỏ

BladeKnight109
07-07-21, 03:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây bác, 2 cái kia đều sáng hết có mỗi cái đầu tiên bị đỏ

bạn ko chạy qua tool đó. mà mở trực tiếp cái titancs lên, rồi chụp cái lỗi của nó hoặc log lỗi của nó

biet.cui
11-07-21, 01:54 PM
bạn ko chạy qua tool đó. mà mở trực tiếp cái titancs lên, rồi chụp cái lỗi của nó hoặc log lỗi của nó

mình fix được rồi, hóa ra là do virus bạn à. à tiện đây cho mình hỏi cách config cái attack spped của nhân vật chỉnh ở đâu vậy bạn, mình cảm ơn ạ