PDA

View Full Version : [KT] Lỗi NPC dã luyện đại sư

ka_ka_shi_1994
18-07-20, 08:50 AM
Thằng dã luyện đại sư của em bị lỗi gì đó, giờ em muốn cường hóa đồ, ghép huyền tinh, nâng cấp đồ,....
Đại khái là dùng chức năng của thằng NPC đó.
Nhưng khi em ấn vô chọn chức năng thì nó không hiện cái gì lên cả.
Mấy bác giúp giúp em với.

tinhlabui
18-07-20, 09:26 AM
coppy ở sv khác vào là đc 8-}:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<

ka_ka_shi_1994
18-07-20, 09:28 AM
coppy ở sv khác vào là đc 8-}:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<

Là sao bác ơi, giúp em với, em mới tập tành cài.
Cài mãi mới đc, mà giờ lại lỗi

darkbloody
18-07-20, 10:12 AM
Là sao bác ơi, giúp em với, em mới tập tành cài.
Cài mãi mới đc, mà giờ lại lỗi
Dùng bản Kiếm Thế Chí Tôn ấy bạn.

ka_ka_shi_1994
18-07-20, 10:47 AM
Dùng bản Kiếm Thế Chí Tôn ấy bạn.

Bác cho em xin link được không, em tìm không có thấy

Và với cả, em vừa mới cài lại server khác, nhưng vẫn client đấy, chỉ patch client theo server của mấy ông mod up thôi
Giờ cường hóa đồ thì nó ấn cường hóa đồ xong là nó bị đơ luôn, ko chọn lại được thằng npc nào nữa, nhưng e vẫn chạy quanh quanh, đánh quái như thường
thế bác cho em hỏi đấy là lỗi server hay là cái client em bị lỗi nhỉ

__Jie__
18-07-20, 11:16 AM

Và với cả, em vừa mới cài lại server khác, nhưng vẫn client đấy, chỉ patch client theo server của mấy ông mod up thôi
Giờ cường hóa đồ thì nó ấn cường hóa đồ xong là nó bị đơ luôn, ko chọn lại được thằng npc nào nữa, nhưng e vẫn chạy quanh quanh, đánh quái như thường

Server nào chạy client server đấy .

Copy của mấy sv online thì phải chọn lọc đem về client của mình . Ai lại run server A chạy Client ông B .

Cài lại client thử xem nhé . Còn nếu lỗi script thì chụp hình GS ném lên xem

darkbloody
18-07-20, 12:02 PM

Đây nè bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tải về mà dùng , dùng patch của nó nhé đừng có râu ông nọ cắm cằm bà kia lỗi là phải rồi .

ka_ka_shi_1994
18-07-20, 06:11 PM
Đây nè bạn
tải về mà dùng , dùng patch của nó nhé đừng có râu ông nọ cắm cằm bà kia lỗi là phải rồi .

Bác giúp gửi giúp em link hướng dẫn cài được không ạ :ops::ops:

darkbloody
18-07-20, 10:36 PM
Bác giúp gửi giúp em link hướng dẫn cài được không ạ :ops::ops:

vanthanhbg0
11-11-21, 09:50 PM
em chơi bản Kiếm thế Hồi ức, cũng bị lỗi khi bấm vào Dã luyện đại sư nó hiện lên cho chọn các dòng. Nhưng khi bấm 1 dòng Cường hóa chẳng hạn thì chẳng hiện lên cái gì cả> e đang cày chay. Mong các bác giúp e

Billgate
11-11-21, 10:08 PM
em chơi bản Kiếm thế Hồi ức, cũng bị lỗi khi bấm vào Dã luyện đại sư nó hiện lên cho chọn các dòng. Nhưng khi bấm 1 dòng Cường hóa chẳng hạn thì chẳng hiện lên cái gì cả> e đang cày chay. Mong các bác giúp e

vãi đái lỗi thì pm admin nó trả lời cho lên đây hỏi ạ, ảo vl

chubexinh13
15-11-21, 03:48 PM
Tạo file tex xong copy cái này vào đó

local tbYanLianDaShi = Npc:GetClass("yeliandashi");

function tbYanLianDaShi:OnDialog()

local tbOpt = {
{"Cường hóa vật phẩm", self.CheckPermission, self, {self.SelectMoneyType, self, Item.ENHANCE_MODE_ENHANCE}},
{"Tách Huyền Tinh", self.CheckPermission, self, {me.OpenEnhance, Item.ENHANCE_MODE_PEEL, Item.BIND_MONEY}},
{"Ghép Huyền Tinh", self.CheckPermission, self, {self.SelectMoneyType, self, Item.ENHANCE_MODE_COMPOSE}},
{"Phân Giải Huyền Tinh cấp cao", self.CheckPermission, self, {Dialog.Gift, Dialog, "Item.tbGift"}},
{"Tăng cấp Ngũ Hành Ấn", self.CheckPermission, self, {me.OpenEnhance, Item.ENHANCE_MODE_UPGRADE, Item.BIND_MONEY}},
{"Luyện Hóa", self.CheckPermission, self, {me.OpenEnhance, Item.ENHANCE_MODE_REFINE, Item.BIND_MONEY}},
{"Sửa Trang bị", self.CheckPermission, self, {self.SelectMoneyType, self, Item.ENHANCE_MODE_STRENGTHEN}},
{"Ta chỉ tình cờ đi ngang qua"},
};

local bState = Item.CheckApplyPeelState();
if bState == 0 then
table.insert(tbOpt, 6, {"Muốn tách huyền tinh từ trang bị cao cấp", self.CheckPermission, self, {self.ApplyPeelHighEquip, self}});
elseif bState == 1 then
table.insert(tbOpt, 6, {"Ta muốn hủy bỏ tách", self.CheckPermission, self, {self.CancelPeelHighEquip, self}});
end

Dialog:Say("Cường hóa làm tăng thuộc tính của trang bị,cũng như giúp kích hoạt những thuộc tính ẩn,cấp cường hóa càng cao thuộc tính trang bị càng cao", tbOpt);
end

function tbYanLianDaShi:SelectMoneyType(nMode)
--local pItem1 = me.GetItem(Item.ROOM_PARTNEREQUIP,Item.PARTNEREQUI P_WEAPON, 0);
--local pItem2 = me.GetItem(Item.ROOM_PARTNEREQUIP,Item.PARTNEREQUI P_BODY, 0);
--local pItem3 = me.GetItem(Item.ROOM_PARTNEREQUIP,Item.PARTNEREQUI P_RING, 0);
--local pItem4 = me.GetItem(Item.ROOM_PARTNEREQUIP,Item.PARTNEREQUI P_CUFF, 0);
--local pItem5 = me.GetItem(Item.ROOM_PARTNEREQUIP,Item.PARTNEREQUI P_AMULET, 0);
--if not pItem1 and not pItem2 and not pItem3 and not pItem4 and not pItem5 then
local szMsg = "Lựa chọn";
if nMode == Item.ENHANCE_MODE_ENHANCE then
szMsg = "Bạn muốn nhận bạc?";
elseif nMode == Item.ENHANCE_MODE_STRENGTHEN then
else
end
Dialog:Say(szMsg,
{
{"Bạc Khóa", me.OpenEnhance, nMode, Item.BIND_MONEY},
{"Bạc Thường", me.OpenEnhance, nMode, Item.NORMAL_MONEY},
{"Ta chỉ ghé ngang qua"},
});
--else
--me.Msg("Ngươi phải tháo trang bị pet xuống trước !");
return 0;
--end
end

function tbYanLianDaShi:CheckPermission(tbOption)
if me.IsAccountLock() ~= 0 then
Dialog:Say("Tài Khoản của bạn đang ở trạng thái khóa bảo vệ,nên không thực hiện thao tác được");
return;
end
Lib:CallBack(tbOption);
end

-- 申请装备剥离
function tbYanLianDaShi:ApplyPeelHighEquip()
local szMsg = "Tách trang bị cường hóa cao là việc khó khăn,ta cần chuẩn bị <color=red>(3giờ)<color>,Sau thời gian đó hãy quay lại gặp ta";
local tbOpt = {
{"Tôi muốn tách huyền tinh", Item.ApplyPeelHighEquipSure, Item},
{"Hủy bỏ"}
};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

-- 取消装备剥离
function tbYanLianDaShi:CancelPeelHighEquip()
local szMsg = "Bạn muốn thực hiện tách huyền tinh?";
local tbOpt = {
{"Có", Item.CancelPeelHighEquipSure, Item},
{"Không"}
};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

- Xong đổi tên file thành yeliandashi.lua
- Xong copy file vào trong máy ảo C:\Server\gameserver\script\npc
Thay file yeliandashi cũ đi là đc