PDA

View Full Version : Share Lại WedGame Vua Hải Tặc Ver Haki Pet Cưỡi !! Việt Hóa 90% !! Hamachi/LAN

nguyenkien25
11-05-20, 09:09 PM
Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình lấy toàn bộ từ nguồn của bác famypo về việt hóa và không thêm tính năng nào mới cả.

Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bác việt hóa, đổi IP để chơi game trên Hamachi hoặc LAN cũng như chia sẽ trang AdminCP mà mình viết riêng cho server này.

Link Youtube Của Bạn P Gaming làm lại theo các bước của mình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> eGHTkMVPV3oFmj7YXg
Các bạn có thể dựa theo video thực tế này để cài theo.

Toàn bộ TOOL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

totalcmd: tool dùng để so sánh 2 thư mục, cũng như so sanh sự khác nhau của 2 file. Các bạn có thể tìm phần mềm tương tự.
ffdec: tool dùng để đọc file SWF Free.
Directory Lister Enterprise: tool dùng để lấy đường dần các file trong thư mục. Mục đích để RIP toàn bộ web khác về tưng ứng những file nằm trong thư mục.
httrack: tool dùng để tải các link được lấy từ Directory Lister Enterprise các bạn vào thư mục tương ứng coi cách setup nhé. Mình có 1 file NOTE.txt ở đó để hướng dẫn.
WinSCP: tool dùng để chép file vào trong Server
putty: tool dùng để connect gõ lệnh.
SecureCRT: tool cũng dũng để connect gõ lệnh nhưng thêm một số nút nhanh để dễ dàng bấm khỏi mất công gõ.
Navicat: tool dùng để truy cập Database My SQL

Phần 1: Hướng dẫn việt hóa

Bạn nào chỉ cần chơi thì bỏ qua phần này và kéo xuống dưới để tải server về chơi cũng như cofig mạng LAN chơi với bạn bè.

Thư Mục RIP từ haitacviet: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1. file xmls.txt thì đổi tên file lại là xmls.zip và giải nén ra 1 thư mục file .xml và mở từng file ra việt hóa hoặc tải thư mục RIP từ haitacviet về và so sanh 2 bên copy qua cẩn thận là được.
2. Các file Main.swf. Các bạn dùng tool ffdec để mở file Main này, kéo xuống dưới cùng có 1 file tên là: CreateRoles_properties với lại Globalization_properties
Việt hóa xong 2 file trên là đã việt hóa 70% rồi đó.
3. Thư mục talk trong assets các bạn lấy y xì bên haitacviet về bỏ vào.. hơn 4k file trong đó.,
4. Cuối cùng là các file swf hiệu ứng. Nó nằm rãi rác trong thư mục assets, phần lớn nằm trong thư mục swfs với modileUI

Xong rồi và ra tận hưởng thành quả.

Phần 2: Hướng dẫn cài đặt và chạy Server
Link Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(Trong Server đã có sẵn Client rồi, Bác nào chỉ muốn lấy Client đã việt hóa thì vào Link này tải để khỏi phải tải file nặng kia về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server có IP là 192.168.127.142

User/password: root/64403575

Server hiện tại đang dùng card mạng VMNet8 với đường mạng 192.168.127.0 Các bạn nhớ chỉnh lại card mạng các bạn đang dùng để về với đường mạng này nhé.

Sau khi chạy server xong mở tool SecureCRT.exe ra. Mình đã setup sẵn connect Server trong đó rồi cũng như đã quét virus cả rồi nha.

Các bạn chạy số 1.Start SQL Đợi nó chạy xong đến khi hiển thị "NOTICE: [pool pirate] 'user' directive" thì bấm tiếp 2.Start SV
(Hinh Ảnh Về Start Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chạy xong server thì vào đường dẫn 192.168.127.142 để chơi game. Mình việt hóa luôn trang đăng nhập cho các bạn dễ dàng chơi game.

Trang AdminCP được để đường dẫn: 192.168.127.142/_admincp_v4
Hinh Ảnh Toàn Cảnh Về Trang AdminCP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần 3: Hướng dẫn đổi IP sang mạng LAN để chơi với bạn bè
Hình Ảnh Toàn Cảnh Về Đổi IP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng Tool: WinSCP, putty Để thao tác nha

1. Chỉnh IP Server:
Chỉnh ở file: /etc/sysconfig/network-scripts/ifcfg-eth0

2 Chỉnh IP ở các File:
(old IP: 192.168.127.142)

/home/pirate/lcserver/conf/game20002.xml
/home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
/home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Những file về API thêm đồng đội với vật phẩm của trang nguồn mình dùng mà không thấy hoạt động: cũng đổi IP trong này nữa luôn nhé.

Những API của Server: Đổi IP tương ứng luôn nhé.
/home/pirate/rpcfw/conf/WhiteList.cfg.php
/home/pirate/rpcfw/lib/api/hzw_addhero.php
/home/pirate/rpcfw/lib/api/hzw_mail.php
/home/pirate/rpcfw/lib/api/hzw_recharge.php
/home/pirate/rpcfw/optool/confServer.cfg.php

IP trong trang AdminCP:

IP trong Database: Dùng navicat để mở database t9-rxhzw-web
Tới Table: server

Sau khi xong toàn bộ các bước trên các bạn reboot lại server rồi hãy làm các bước như Phần 2 nhé.

Phần 4: Hướng dẫn cài đặt Hamachi để chơi online với Bạn Bè

Hình Ảnh Tòa Cảnh Về Kết Nối Hamachi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------------------------------------------
Cài Đặt Hamachi:
File cài đặt đã có sẵn ở trong thư mục root.
Dùng phần mềm SecureCRT hoặc Putty để thao tác

gõ lệnh:
rpm -ivh logmein-hamachi-2.1.0.101-1.x86_64.rpm
Kết Nối Hamachi:

0. Đổi card mạng máy ảo sang định dạng Bridge Và chỉnh lại IP ở phần trên đã nói sang đường mạng tương ứng.
VD nhà mình đường mạng router kết nối internet là 192.168.1.0 thì Chỉnh lại IP của Server là 192.168.1.142

Sau Đó đổi toàn bộ những file IP Server thành IP của Hamachi cung cấp (Xem lại Phần 3)

Kham khảo hình ảnh ở link:

1. Trước hết phải kiểm tra có connect internet chưa???
ping google.com => false thì gõ dhclient -v để nó lấy lại IP rồi gõ lại "ping google.com"

2. hamachi login
Nó OK thì gõ tiếp hamachi để kiểm tra trang thái

3. Sửa các file ở trên thành IP của Hamachi.

4. Để Chơi Được Hamachi thị tạo Room rồi gõ: hamachi join <roomID>

Xong tất cả thì chạy server tương tự như Phần 2

Kiểm Tra Server Đã Được Bật Để Lắng Nghe Đúng IP Chưa:
Dùng phần mềm SecureCRT hoặc Putty để thao tác

Lệnh: netstat -tulnp

Tìm đến dòng game20002 coi nó lắng nghe port 8002 ở IP nào. Đúng IP là vào game được.

Phần 5: Một Số Chỉnh Sửa Dành Cho Những Bạn Thích Tìm Tòi

Toàn bộ những cái mình biết đều nằm ở trang AdminCP rồi, Còn lại là mình không biết hay là tìm không thấy chổ để chinh.

Ngoài ra các bạn có thể chỉnh sửa thông tin vàng, chiến tích này nọ đâu game khi tạo account bằng cách:
File: /home/pirate/rpcfw/conf/User.cfg.php

Sửa các thông tin tương ứng thôi. MÌnh đã sửa sẵn trong file Server rồi. Bác nào muốn chỉnh lại thì chỉnh.

INIT_GOLD => Vàng
INIT_BELLY => Beri
INIT_VIP => Cấp VIP. Max 12
INIT_PRESTIGE => Chiến Tích

Quà Phản Hồi Max: Navicat - t_bbpay_gold - gold_num sửa thành 5000000 là được

Phần 6: Trang AdminCP Do Mình Viết Và Một Số Thông Tin
Hình Ảnh Toàn Cảnh Của Trang AdminCP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

AdminCP mình đã add vào trong Server sẵn (Tải Server sau ngày 16/05/2020) và không cần tải ở đây

Bác nào đã tải server cũ thì chỉ cần tải Link AdminCP ở đây và dùng Tool WinSCP copy vào đúng chổ là được (/home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link AdminCP V4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đổi IP AdminCP tưng ứng với server: /home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Một Số tính năng của trang AdminCP này:
1. Thêm các thông tin cơ bản: Beri, Vàng, Chiến Tích, Danh Vọng, Kinh Nghiệm Bảo Thạch, VIP.
2. Thêm số Ảnh Hồn: Xanh, Tím, Lục.
3. Các loại đá, điểm: Điểm Nguyên Tố, Đá Khắc Ấn, Đá Hải Hồn, Đá Nguyên Tố, Đá Năng Lượng, Nhận Tố Ác Quỹ, Kinh Nghiệm Trái Ác Quỹ, ....
4. Reset một số thông tin sau khi đã dùng hết lượt trong ngày: Lượt Chế Tạo, Lượt Tầm Bảo, Lượt Lấy Haki....
5. Tâng 1 Cấp Tướng Chính để hoàn thành nhiệm vụ không phải ngồi farm kinh nghiệm ở những LV Cao.
6. Tâng Cấp đồng đội bằng với cấp tướng chính đồng thời chuyển sinh MAX tương ứng với cấp.
7. Thêm đồng đội vào tài khoản (Lưu Ý: Thoát game trước khi thêm!!!) -> Đồng đội sau khi thêm thành công sẽ được để vào trong tửu quán. Trang thêm đồng đội cũng liệt kê ra danh sách đồng đội để thêm để dễ dàng tìm ID.
8. Thêm Vật Phẩm. Trang đã chia các loại vật phẩm như trái ác quỹ, pet, ... ra từng tab để dễ dàng tìm ID. Không cần thoát game khi thêm vật phẩm.
9. Xem thông tin tài khoản: Sẽ liệt kê ra trong tài khoản có nhưng thông tin cơ bản nào. Bấm vào là biết à :v
10. Dành cho các Admin thực thụ: Gửi Toàn Server. Sẽ gửi vàng cho toàn server đại loại đèn bù các thứ á :D Cũng như Reset tầm bảo, chế đồ các thứ đồng loạt cho toàn server luôn. (Tính năng cần Tài Khoản Admin, Các xem tài khoản ADMIN thì kéo xuống dưới)
11. Tùy chỉnh database: Tại đây có thể xóa toàn bộ account để cho những anh em nào không thích những account cũ còn tồn tại trong đây thì reset đi. Lúc này chỉ có những account của bạn, bạn bè của bạn tạo ra và đấu với nhau.
12. Kiểm tra máy chủ: Sẽ liệt kê ra nhưng file đang chạy của server. Bất kì file nào tắt đều làm cho Server lỗi hoặc không chạy được. Nhớ kiểm tra ở đây khi anh em thấy server lỗi.
13. Tool việt hóa. Tool này có hướng dẫn ở từng trang rồi, các bạn xem ở từng trang để biết cách việt hóa cũng như đã có sẵn những file mẫu. Lưu Ý chỉ dùng trên MAC, Win thôi.
Lỗi thường gặp khi dùng tool việt hóa (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tài khoản ADMIN: admin/123456 (Tài khoản admin được thiết lập ở file: /home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bạn nào muốn đổi thì đều đổi được cả.

Cách phân biệt tính năng nào là của admin:
+ Màu đen: Không cần tài khoản admin.
+ Màu Xanh Dương: Cần tài khoản admin.
+ Màu xám trắng: Tính năng bị khóa.

Bạn cũng không cần nhập tài khoản admin vội do cái nút nào cần sẽ thông báo là nút đó cần tài khoản admin. Lúc này bận nhập cũng không muộn.

Tùy Chỉnh Để 1 số khóa một số tính năng hay chuyển tính năng đó về dạng cần tài khoản Admin:
Tất tần tật đều nằm ở file config.json: /home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giải nghĩa một số trường:
enable -> Có cho phép tính năng đó được mở hay không?? Nếu = false thì tính năng bị sẽ bị vô hiệu hóa, bấm vào sẽ hiện thông báo tính năng đã bị vô hiệu hóa.
isAdmin -> Có cần tài khoản admin hay không. Nếu = true thì sẽ cần tài khoản admin.
value -> Giá trị cho từng nút. Đại loại mình đang mặc định bấm vào Thêm Beri sẽ được +1000000000 Beri. Nếu bạn muốn ít hơn hay nhiều hơn thì chỉnh ở đây. Lưu Ý đừng chỉnh quá cao. Lỗi account ráng chịu

Ngoài ra các bạn có thể tùy chỉnh chữ ở bất kì nơi đâu thành 1 chữ khác.
Tất tần tật đều nằm ở file: /home/pirate/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình làm ra file này để đưa tất cả chữ tiếng việt về 1 file đặng ai cần đổi trang admincp sang ngôn ngữ khác thì chỉ cần dịch file này là xong.

Phần 7: Cách Kết Nối Database Bằng Navicat Của Mình
Hình Ảnh Mô Tả Thao Tác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1. Tạo kết nối MY SQL
2. Tạo tên kết nối. Đặt tên gì cũng được. Như hình là mình đặt VHT 142.
3. Tạo kết nối SSH với các thông tin:
Host: 192.168.127.142
Port: 22
User Name: root
Password: 64403575

Một Số Câu Hỏi Để Hoàn Thiện Trang AdminCP và Server

1. [Đã Fix] Mình chưa tìm được cách send Item vào trong thư. Bác nào biết mong chỉ giáo.
2. [Đã Fix] MÌnh đang làm Tool lấy thông tin các text đã việt hóa sang file xmls trung. Tool hoạt động rất tốt cho đến cái file itemconfig.xml. Bác nào làm được file này thì chỉ giáo với nhé, Mình dùng PHP để write vào file, NÓ Write được hết trừ kí hiệu xuống dòng và một ký hiệu khác.:
&#xD; &#xA;
3. Các sự kiện trong server có một vài sự kiện không biết làm sao để mở hoạt động nó. Đại loại sự kiện Cây Ác Ma.

Đấy là các câu hỏi mình muốn hỏi các bác. Bác nào biết thì chỉ giúp với ạ.

Mình xin cảm ơn

thuong10c8
11-05-20, 11:46 PM
Bài viết rất chất lượng. Cả về nội dung lẫn tâm huyết. Tks bạn vì đã share;)

tulove390ct
12-05-20, 10:09 AM
cho em hỏi file securecrt ở đâu vậy chủ thớt ơi? em kiếm trong file t9 k thấy

KangGary
12-05-20, 10:38 AM
Đọc kỹ lại sẽ thấy nó nằm ở đâu liền......

nguyenkien25
12-05-20, 11:07 AM

Nó nằm ở dòng toàn bộ Tool nhé bạn:

Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn tìm tới thư muc Windown. Do mình có dùng MAC nữa nên tạo thư mục MAC đó mà.

tulove390ct
12-05-20, 01:22 PM

Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vâng em thấy rồi cảm ơn anh <3

tulove390ct
12-05-20, 06:36 PM
Anh ơi cho em hỏi tk với pass navicat với :(( em mò k ra

anhhoanggl
12-05-20, 10:19 PM

tk root pass để trống........................................... .............................

nguyenkien25
12-05-20, 11:58 PM

MÌnh mới tạo thêm mục Phần 7. Có gì bạn xem cách làm nhé.

nghoanganh
13-05-20, 03:22 PM
Thanks chủ top đã share, hóng bản 1 click.

nguyenkien25
13-05-20, 05:28 PM
Thanks chủ top đã share, hóng bản 1 click.

Ủa bản này không phải 1 click à????

Tải máy ảo về xong start server và chơi thôi??????????

Bạn coi Phần 2 nếu chỉ muốn chơi á.

Vuhuytruong
13-05-20, 05:53 PM
Khuyên không nên xách toàn bộ hình ảnh từ server nào khác qua file swf sv này vì :
1. Các hình ảnh kích thước không đồng bộ với script (Nếu copy cả file swf thì có thể tạch server do có 1 vài feature và module khác nhau)
2. Dễ làm hỏng game -> đối với những người ko quen dùng version controll thì có thể gặp lỗi buộc phải reinstall lại.
....và còn nhiều sự cố nữa nếu dev còn này nhiều và test nhiều tính năng.

Đó là 1 số exp mà mình tích hợp được trong quá trình dev cái con game này.

Trước VH đc gần hết, fix overlap text, 1 click run server, feature cũng run ngon, một số tool hỗ trợ,.... thì vào 1 ngày xấu trời trộm phá cửa vào xách con laptop yêu dấu đi. Từ đó lười dev lại :Laluot_176:

hungvoi94
13-05-20, 06:56 PM
thanks bạn thớt nhé :D
mà cho mình hỏi server này mấy thuộc tính hiệu ứng của trái ác quỷ có hoạt động k nhỉ :D

nguyenkien25
14-05-20, 12:10 AM
Khuyên không nên xách toàn bộ hình ảnh từ server nào khác qua file swf sv này vì :
1. Các hình ảnh kích thước không đồng bộ với script (Nếu copy cả file swf thì có thể tạch server do có 1 vài feature và module khác nhau)
2. Dễ làm hỏng game -> đối với những người ko quen dùng version controll thì có thể gặp lỗi buộc phải reinstall lại.
....và còn nhiều sự cố nữa nếu dev còn này nhiều và test nhiều tính năng.

Đó là 1 số exp mà mình tích hợp được trong quá trình dev cái con game này.

Trước VH đc gần hết, fix overlap text, 1 click run server, feature cũng run ngon, một số tool hỗ trợ,.... thì vào 1 ngày xấu trời trộm phá cửa vào xách con laptop yêu dấu đi. Từ đó lười dev lại :Laluot_176:

Mình cũng gặp tình trạng này nên chỉ lấy ảnh về resize nữa... mấy file swf mới mất thời gian... Còn với file Main swf, xmls thì mình có tool rồi. Còn vài bước nhỏ cho cái tool nữa. Cái file itemconfig làm đau đầu bửa giờ do nó có mấy kí tự đặc biệt.

Ngoài ra mình cũng đã dev xong việc gửi item bằng web rồi. Trang admincp á. Giờ nó cũng sắp hoàn thiện rồi. Sẽ gửi các bạn dùng trong thời gian sớm nhất. Sau khi mình giải quyết xong cái file itemconfig.xml :v

--- Chế độ gộp bài viết ---

thanks bạn thớt nhé :D
mà cho mình hỏi server này mấy thuộc tính hiệu ứng của trái ác quỷ có hoạt động k nhỉ :D

Mình thú thiệt mình chỉ việt hóa cũng như dev trang admincp. Nhưng tính năng mình chưa test với lại mình cũng ít chơi game này. Do bạn mình chơi và rủ mình chơi chung.

Mà mình chơi chung lại mới chơi nên phải việt hóa mới chơi dc...

bạn thông cảm, bạn tải về test mấy tính năng nhé.

Dùng account lv145 trong đó á: a123456/123456 mà test.

proday
14-05-20, 04:10 PM
Mình đã vào được game, thank chủ thớt!
Sẵn chủ thớt cho mình hỏi là Điểm HD thương thành tiêu vàng bị lỗi phải không ? Mình tiêu vàng mà không có điểm vinh dự!
Cho mình xin hướng dẫn mở HD của sv nha , mấy HD phản hồi chẳng hạn, cám ơn trước nhé

nguyenkien25
14-05-20, 11:39 PM
Mình đã vào được game, thank chủ thớt!
Sẵn chủ thớt cho mình hỏi là Điểm HD thương thành tiêu vàng bị lỗi phải không ? Mình tiêu vàng mà không có điểm vinh dự!
Cho mình xin hướng dẫn mở HD của sv nha , mấy HD phản hồi chẳng hạn, cám ơn trước nhé

Mình chịu bạn nhớ !!! hehe :D

Điểm HD đó bị lỗi thiệt. Có điểm chiến trường hoạt động thôi.

SoulLegend
15-05-20, 12:52 AM
hóng tips mở HĐ
30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Vuhuytruong
15-05-20, 04:23 PM
Bạn dùng WinSCP truy cập vào trong server siêng tìm là thấy.Cách tìm thì mở file xml trong xmls.txt tìm tên hoạt động xong rồi dùng vài tool research trong serverr là thấy. Chỉnh lại time cho nó đúng với tgian hiện tại là đc. Chỉnh luôn trong file xml cho nó hiện thị đúng với server. các file xml trong xmls.txt chỉ quản lí hiện thị còn thực chất cái ruột ở trên server. Ko đồng bộ thì như treo đầu dê bán thịt chó vậy á. Trước có làm ntn mở đc full hoạt động.Giờ của nó dạng time Stamp á nha. Các chuyển ngày giờ hiện tại sang time stamp bạn có thể dùng google

proday
16-05-20, 02:43 AM
Bạn dùng WinSCP truy cập vào trong server siêng tìm là thấy.Cách tìm thì mở file xml trong xmls.txt tìm tên hoạt động xong rồi dùng vài tool research trong serverr là thấy. Chỉnh lại time cho nó đúng với tgian hiện tại là đc. Chỉnh luôn trong file xml cho nó hiện thị đúng với server. các file xml trong xmls.txt chỉ quản lí hiện thị còn thực chất cái ruột ở trên server. Ko đồng bộ thì như treo đầu dê bán thịt chó vậy á. Trước có làm ntn mở đc full hoạt động.Giờ của nó dạng time Stamp á nha. Các chuyển ngày giờ hiện tại sang time stamp bạn có thể dùng google
Mình có thử chỉnh xmls mà cũng không được, thậm chí không mở được server luôn, bạn có thể teamview giúp mình được ko ?

nguyenkien25
16-05-20, 02:40 PM

Bác Có thể nói kỉ hơn được không???? Mình đã cố gắng mở hoạt động Cây Ác Ma nhưng không thể... Nó chỉ hiện thỉ ra và bảo hoạt động đã kết thúc.

Bác ví dụ demo 1 cái sự kiện cây ác ma đi bác.. À thời gian trong này nó format theo kiểu là ghi rõ năm-tháng-ngày-giờ-phút-giây luôn bác.. Đại loại 20200516142100 dịch ra là 2020/05/16 14:21:00

nguyenkien25
16-05-20, 03:28 PM
Cập Nhật:

Thêm AdminCP mới vào cũng nhiều tính năng hấp dẫn của trang AdminCP. Vui lòng đọc Phần 6

Đã cập nhật server, client tích hợp lại trang admincp Mới.

nguyenkien25
17-05-20, 11:19 AM
Cập Nhật: Link Youtube của bạn P Gaming để có hình ảnh sinh động hơn cho những ai chưa cài đặt được: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> eGHTkMVPV3oFmj7YXg

SoulLegend
18-05-20, 03:23 AM
Mò mãi mới mở được đúng 1 cái event lật thẻ khó khăn thật sự

anhhoanggl
18-05-20, 09:10 AM

chỉ với bác ơi 30charr........................................... .......

nguyenkien25
18-05-20, 09:55 AM

Nhiều người đang chờ bác share :D

6591x
18-05-20, 02:51 PM
Sao em mở tất lên rồi mà vào game nó báo kết nối server thất bại nhỉ các bác?

nguyenkien25
18-05-20, 03:01 PM
Sao em mở tất lên rồi mà vào game nó báo kết nối server thất bại nhỉ các bác?

Bạn chắc đã bật server chứ???? bạn coi link youtube đính kèm ở đầu bài post nhé....

0977072942
24-05-20, 12:12 AM
trời, thank chủ topic nhiều
mình đi tìm bản này bao lâu nay

hixhixboy
24-05-20, 01:07 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các bác cho e hỏi e muốn nạp kim cương để lấy cái này hoặc chỉnh cái gì để nhận đc cái này luôn k ạ

mokissa
24-05-20, 01:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

các bác cho e hỏi e muốn nạp kim cương để lấy cái này hoặc chỉnh cái gì để nhận đc cái này luôn k ạ

you can edit item in rpcfw/conf/User.cfg.php
line public static $PAY_REWARD_ITEM = array(item1, item2, item3, item4, item5, item6);

I don't know edit item show in xmls.

mrrim2494
25-05-20, 11:42 PM
cảm ơn bác thớt rất nhiều, giờ chỉ còn mong có cao nhân vào hướng dẫn cách chỉnh mở mấy event cho mấy ông mù như tui nữa thôi :(

mokissa
26-05-20, 11:48 AM
how to edit /btstore file. I edit btstore file sever can't run how fix..:-o

nguyenkien25
26-05-20, 06:41 PM
how to edit /btstore file. I edit btstore file sever can't run how fix..:-o

I don't know :D :v Unzip the new version again

mrrim2494
26-05-20, 11:09 PM
phần thêm vật phẩm thời trang của trang admin bị lỗi rồi ạ, mình add nhưng không vào mail :(

nguyenkien25
27-05-20, 12:54 AM
phần thêm vật phẩm thời trang của trang admin bị lỗi rồi ạ, mình add nhưng không vào mail :(

không phải món nào cũng add dc á bạn. Món nào add được sẽ thông báo là add được... Vì Server/Client này không khớp nhau nhiều... Ví dụ item đó không tồn tại trên Server chẳng hạn.

mrrim2494
27-05-20, 01:10 AM
không phải món nào cũng add dc á bạn. Món nào add được sẽ thông báo là add được... Vì Server/Client này không khớp nhau nhiều... Ví dụ item đó không tồn tại trên Server chẳng hạn.

cảm ơn bác, bác chơi tới đâu rồi? cho mình hỏi phần map 50 - sa mạc nanohana con đầu tiên của map mình nhấp vào phần tấn công nhưng không thấy có gì xảy ra, cũng không chuyển cảnh đánh, có cách nào để qua chỗ bị kẹt đó không bác?

nguyenkien25
27-05-20, 03:39 PM
cảm ơn bác, bác chơi tới đâu rồi? cho mình hỏi phần map 50 - sa mạc nanohana con đầu tiên của map mình nhấp vào phần tấn công nhưng không thấy có gì xảy ra, cũng không chuyển cảnh đánh, có cách nào để qua chỗ bị kẹt đó không bác?

Mình ko biết cách fix bạn ơi. :D cái bản này nhiều lỗi lắm nên chơi off vui vui thôi... còn ko qua máp thì mình chịu nha :v

aliop
30-06-20, 10:00 AM
Xin chào bất kỳ ai có thể giúp tôi làm thế nào tôi có thể sửa lỗi này
Mỗi khi tôi mở trò chơi hoặc tôi làm mới, tôi cần đợi 60 phút để chiến đấu

nguyenkien25
02-07-20, 08:30 PM
Xin chào bất kỳ ai có thể giúp tôi làm thế nào tôi có thể sửa lỗi này
Mỗi khi tôi mở trò chơi hoặc tôi làm mới, tôi cần đợi 60 phút để chiến đấu

Ủa vàng bạn để làm gì thế :v sài đi chứ???? bạn để im sever luôn chạy thì nó sẽ chạy hết 1h đó cho bác. Mỗi lần bạn chơi chán tắt rồi khi nào bạn chơi lại thì mở server lên thì nó sẽ Resume lại ngay lúc bạn tắt chứ không phải thời gian ngoài đời thực đâu bạn à... :D

nthu18
03-07-20, 07:26 AM
có bác nào biết fix lỗi không load được chiến báo của 1 số tướng có haki k?
đi map mà cứ đến phần cốt truyện có tướng haki của băng mũ rơm là đứng hình k đi được nữa :((

famypo
03-07-20, 03:14 PM
có bác nào biết fix lỗi không load được chiến báo của 1 số tướng có haki k?
đi map mà cứ đến phần cốt truyện có tướng haki của băng mũ rơm là đứng hình k đi được nữa :((

- Lỗi này có thể là do skill của tướng đó trong sv chưa có trước mình có test qua con zozo time skip thì bị lỗi này thì phải

- Cách fix dùng winscp connet vào sv tìm đến thư mục battle/log mở file log battle ra xem nó báo thiếu id skill nào rồi tìm đến file skill.csv để thêm nó vào lâu rồi mình chưa sờ vào nên không nhớ rõ đường dẫn của file này lắm bạn có thể dùng cái find của winscp để tìm đến nó đi map mà bị kẹt ở npc nào có thể dùng cách này để fix ~o)

- Tiện đây mình demo 1 chút video model naruto mình làm khi load ở trong game này nhìn khá đẹp :D

1vuonchuoi9
04-07-20, 12:44 AM
ae ai dev game tham gia discord nhé:

nthu18
04-07-20, 03:05 PM
- Lỗi này có thể là do skill của tướng đó trong sv chưa có trước mình có test qua con zozo time skip thì bị lỗi này thì phải

- Cách fix dùng winscp connet vào sv tìm đến thư mục battle/log mở file log battle ra xem nó báo thiếu id skill nào rồi tìm đến file skill.csv để thêm nó vào lâu rồi mình chưa sờ vào nên không nhớ rõ đường dẫn của file này lắm bạn có thể dùng cái find của winscp để tìm đến nó đi map mà bị kẹt ở npc nào có thể dùng cách này để fix ~o)

- Tiện đây mình demo 1 chút video model naruto mình làm khi load ở trong game này nhìn khá đẹp :D

bạn hd cụ thể chút đc k. mình cài cái battlelog ra tim thì chỉ thấy id skill của ncp bt. mà mỗi chiến báo lại 1 id khác nhau. rồi tìm thấy id thì cũng k biêst thêm vào đâu....

Kimyuna
04-07-20, 03:39 PM
Các bác cho em hỏi việt hóa cái "Bạo kích" này ở đâu nhỉ
[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

famypo
04-07-20, 06:27 PM
bạn hd cụ thể chút đc k. mình cài cái battlelog ra tim thì chỉ thấy id skill của ncp bt. mà mỗi chiến báo lại 1 id khác nhau. rồi tìm thấy id thì cũng k biêst thêm vào đâu....
- Thêm vào file skill.csv đó bạn xem nó báo thiếu gì thì thêm nhìn qua cái skill.csv là thêm đc thôi còn skill.csv ở đâu thì như mình nói nó ở trên sv loanh quanh mục battle

Các bác cho em hỏi việt hóa cái "Bạo kích" này ở đâu nhỉ
[<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Dòng này là tổng sát thương nhé không phải bạo kích mình nhớ không nhầm thì vh nó ở mấy file flash trong battle ở trong res

longmap0903
10-07-20, 04:09 PM
Cái hoạt động đào vàng nó bị bug, đào free thì okie, nhưng đào bằng vàng thì lại không đào được. Ai fix được lỗi này hướng dẫn mình với. :D:D:D

evilbaby1
12-10-20, 12:00 PM
Có cách nào setup lên online ko mấy bác?

luksrio
11-03-21, 01:01 PM
1. file xmls.txt thì đổi tên file lại là xmls.zip và giải nén ra 1 thư mục file .xml và mở từng file ra việt hóa hoặc tải thư mục RIP từ haitacviet về và so sanh 2 bên copy qua cẩn thận là được.

Mn cho hỏi sao mình làm theo việt hoá tên tướng + skill xong nén lại, đổi về file txt, nhưng khi vào game thì bị lỗi Đang phân giải xml... đứng suốt vậy?

kmacblad
19-03-21, 11:35 AM
Flash giờ bị chặn trên brower rồi, làm sao để vào game được bác nhỉ?

danvjpdt
19-03-21, 05:22 PM

có 1 số bạn bán launcher đó. dùng laucher thì mới vô được, chứ giờ ko còn trình duyệt nào hỗ trợ nữa

SoulLegend
19-03-21, 09:18 PM

Trình duyệt 37abc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây chơi khỏi flash nè

imstupid
22-03-21, 10:21 PM

Bạn dùng thử UC browser PC đi, tôi xài cái này trình duyệt này vẫn chơi đc.

kmacblad
26-03-21, 10:11 AM
Thanhs các bác, e dùng Pale Moon ok rồi

evilbaby1
04-04-21, 05:25 PM
có bác nào chuyển qua vps thì ko kết nối được vps centOS ko ạ? e thử thì bị lỗi Connection time out. Hình như do port 22 chưa mở

aliop
24-04-21, 03:30 PM

Làm ơn giúp tôi, khi 2 người chơi, trò chơi sẽ như thế này
làm thế nào để sửa chữa nó

yendung321cn
26-04-21, 11:09 AM

bộ này có mới hơn không

hung88
27-04-21, 12:14 PM
Mình làm hết các bước, mở được trang admincp rồi.
Nhưng vào game thì toàn bị báo "Kết nối đã được đặt lại"
Có ai giúp mình với :(
Xem kĩ lại thì start sv thất bại:
start lcserver game20002 failed: already started
cd /home/pirate/programs/mysql/ && sh mysql.server start
cd /home/pirate/battle/ && sh run.sh start
cd /home/pirate/dataproxy/ && sh run.sh start
cd /home/pirate/phpproxy/ && sh run.sh start
cd /home/pirate/programs/memcached/ && sh run.sh
cd /home/pirate/programs/php && sh run.sh
su: 密码不正确
Starting MySQL[确定]
start battle failed: already started
start dataproxy failed: already started
start phpproxy failed: already started

ping thử thì vẫn ok, trang admincp vẫn vào và thao tác được

tungbach1990
01-05-21, 03:28 AM

hung88
01-05-21, 09:30 PM
Sau khi chạy thành công, chơi thử 1 ngày thì kết luận:
-Chơi off tạm được, anh em nào trước chưa trải nghiệm nhiều thì chơi.
-Không tẩy được trận hình+bảo thạch, trái ác quỷ hầu hết không hoạt động trừ tên lửa, ôn dịch.
-Haki bị lỗi khá nhiều, chơi off chỉ nhằm làm lại các đội hình cũ ngày xưa mà các tướng đó lỗi haki hết, nhét 3 con tướng tào lao vào chơi off ko vui.
Cảm ơn các bạn có lòng share, :D

evilbaby1
07-05-21, 10:00 PM

Bản này nhiều lỗi lắm, chơi off cũng ko ok lắm đâu. Khuyên bác nên kiếm mấy web vua hải tặc mà chơi :D

hailua2k
08-05-21, 05:26 PM
bản này test cho vui thôi,thiếu chức năng nhiều quá, mà bản pri online thì hút máu , tiếc cho 1 game hay

evilbaby1
08-05-21, 08:51 PM
bản này test cho vui thôi,thiếu chức năng nhiều quá, mà bản pri online thì hút máu , tiếc cho 1 game hay

bản này lỗi + shell đầy,hỏi source này thì ng ta kêu tầm trên 50 củ mới bán :D:D:D

duongto
02-06-21, 07:05 PM
cho em hỏi, em cài đặt ok hết nhưng vào web chơi nó bắt flash, mà cái đặt Adobe flash rồi vẫn không chơi được. vậy là thiếu gì vậy ai biết chỉ cách để vào web chơi với :(

Vuhuytruong
03-06-21, 04:44 PM
cho em hỏi, em cài đặt ok hết nhưng vào web chơi nó bắt flash, mà cái đặt Adobe flash rồi vẫn không chơi được. vậy là thiếu gì vậy ai biết chỉ cách để vào web chơi với :(

Những trình duyệt như chrome, firefox,.. họ drop cái flash rồi. Muốn chơi thì kiếm trình duyệt nào còn hỗ trợ flash ấy

SoulLegend
19-06-21, 04:15 PM
Ai lấy nghiên cứu không nè. Chưa Việt hóa đâu

dinhtrantuanan
19-06-21, 04:55 PM

Cho mình xin link tải với bạn ơi!

Vuhuytruong
19-06-21, 05:39 PM

Xin link với bro. Để tui VH cho :D

SoulLegend
19-06-21, 06:33 PM
Để tôi up drive rồi tí tôi post link nhé

Vuhuytruong
19-06-21, 10:38 PM
Để tôi up drive rồi tí tôi post link nhé

Hóng link :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

SoulLegend
20-06-21, 02:02 AM
Link cho anh em cần đấy

dinhtrantuanan
20-06-21, 05:32 PM
Link cho anh em cần đấy
Cám ơn bác rất rất rất nhiều nha!

sacthu075x
21-06-21, 09:07 PM
Link cho anh em cần đấy

Cho mình xin pass giải nén secure được k ạ

SoulLegend
21-06-21, 11:03 PM
Cho mình xin pass giải nén secure được k ạ

pas <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc clbgamesvn.com em cũng không nhớ 2 cái này bác thử đi nhé

hailua2k
24-06-21, 08:32 PM
lỗi trái ác quỷ ko láp cho tướng chiêu mộ được, hóng cao nhân

nguyenhuynh203
11-07-21, 07:00 PM
Mấy ông ơi sao tui chạy winSCP nó bảo error thế. Tui tắt tường lửa với upgrade winSCP rồi nó vẫn không chạy được.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SoulLegend
11-07-21, 08:13 PM
Mấy ông ơi sao tui chạy winSCP nó bảo error thế. Tui tắt tường lửa với upgrade winSCP rồi nó vẫn không chạy được.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ping thử IP có nhận không. Không thì kiểm tra lại máy ảo IP nào

hailua2k
12-07-21, 08:33 AM
Mấy ông ơi sao tui chạy winSCP nó bảo error thế. Tui tắt tường lửa với upgrade winSCP rồi nó vẫn không chạy được.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
win scp ip 192.168.0.142 root pas 123456 nhé, còn navicat thì dùng bản cũ mới kết nối được qua ... việt hóa thì ông lấy file main của chủ topic với copy file fix vào xmls là việt hóa 90%, việt hóa intem config thêm nữa là 99%, còn hoạt động event tui mò hoài ko thấy , có thể trong creature , hóng các pro chỉ cách cho ae chơi offline cho vui

hime69
15-07-21, 09:26 AM
Bác cho e hỏi làm thế nào để mở phản hồi trong game ạ ? Trong giao diện game k thấy

hime69
15-07-21, 06:41 PM
[QUOTE=SoulLegend;1237476]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác cho e hỏi bản này có IP của wn ware là bao nhiêu thế bác ? Tui có lấy ip của bản bác Kiên share nhưng vào k dc

hailua2k
15-07-21, 07:15 PM
ip vnet8 vmware 192.168.0.0 nhé, ip server 192.168.0.142, tk root pass 123456 . bác nào fix đc vụ lắp trái ác quỷ ko được với ạ

hime69
15-07-21, 07:27 PM
Cảm ơn bác nhiều ạ ^^ Tiện luôn cho hỏi là bản này có web admin k nhỉ

armando79
16-07-21, 01:26 AM
dhclient -v kills my connection, does someone know how to fix? i'm trying to open it with hamachi

yehem3000
16-07-21, 10:52 PM
Xin link với bro. Để tui VH cho :D

xin linke VH đuoewjc ko bạn ............................

hime69
18-07-21, 09:50 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác có thể dùng link bên Hải tặc việt để vh dc k ? Nếu được thì cho mình xin cách làm với nhé ^^
Link discord : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vuhuytruong
18-07-21, 04:18 PM
Bác nào muốn tìm người viêt launcher thì inbox mình nhé! Nhận viết launcher game :D

yehem3000
26-07-21, 06:04 PM
ai hướng dãn chi cách nhạp code gui mail ko ạk .... minh chơi off thôi...........................

armando79
29-07-21, 02:24 PM
hamachi không hoạt động, bạn có thể giải thích làm thế nào để làm cho nó hoạt động? Sau một vài ngày, nó sẽ giết kết nối cục bộ mà không thể khởi động lại

proemda312
21-01-22, 03:07 PM
Hình như cái nhạc bị lỗi phải không các bác. Dù cho vào trận đánh nào cũng phát mỗi cái nhạc nền của map chứ không đổi nhạc 8-}

leilo2000
05-09-23, 05:37 PM
cách tạo game server cướp biển mới20002 ??

alaric
09-09-23, 08:51 AM
Cho em hỏi là chỉnh đội hình lên thành 10 người ở file nào ạ, em newbie nên chỉ biết mò vài file ở bên data và bên conf ạ. File bên def module thấy như cấu trúc nên không chạm vào, em cảm ơn.