PDA

View Full Version : [JX] Jx - Linux cho e hỏi về lưu log đăng nhập và giới hạn member gia nhập bang hội ạ

smarhero
05-05-20, 08:26 PM
Các cao nhân cho e hỏi e có đọc bài và cũng lấy hàm log đăng nhập lưu vào gmscript rồi ạ, mà khi e đăng nhập vào thì e ko thấy nó lưu file nào ạ, và cho e hỏi là hàm giới hạn thành viên gia nhập bang hội là ở đâu ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

smarhero
06-05-20, 08:20 AM
Các cao nhân cho e hỏi e có đọc bài và cũng lấy hàm log đăng nhập lưu vào gmscript rồi ạ, mà khi e đăng nhập vào thì e ko thấy nó lưu file nào ạ, và cho e hỏi là hàm giới hạn thành viên gia nhập bang hội là ở đâu ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Upppppppp

Cần cao nhân giúp đỡ cái ạ

hoangcungclub
06-05-20, 10:32 AM
function logWrite(str)
local gm_Log = "dulieu/player_log/"..date("%Y_%m_%d").."/DANGNHAP_log.txt"
local fs_log = openfile(gm_Log, "a");
write(fs_log, str);
closefile(fs_log);
end

function logDangNhap()
local szAccount = GetPlayerAccount()
local szName = GetName()
local dwID = GetUUID()
local nLevel = GetLevel()
local nIP = GetIP()
local nExtPoint = GetExtPoint()
local nMoney = GetCash() + GetSaveMoney()
local nPass = GetCharPW()
local log = ""..date("%H:%M:%S").."\t Tµi kho¶n: "..szAccount.."\t Nh©n vËt: "..szName.."\t DWORD ID: "..dwID.."\t CÊp: "..nLevel.."\t IP: "..nIP.."\t Xu: "..nExtPoint.."\t Tæng tỉn v¹n: "..nMoney.."\t MËt khÈu: "..nPass.."\n"
logWrite(log)
end

smarhero
06-05-20, 05:41 PM
E có thêm mấy hàm này vào rồi ạ, mà nó báo lỗi GetPlayerAccount ạ, còn xoá mấy cái kia để như trên thì nó báo lỗi ở writelog vs close ạ

smarhero
06-05-20, 08:19 PM
E có thêm mấy hàm này vào rồi ạ, mà nó báo lỗi GetPlayerAccount ạ, còn xoá mấy cái kia để như trên thì nó báo lỗi ở writelog vs close ạ

Upppppppp cao nhân giúp e với ạ

smarhero
06-05-20, 11:14 PM
function logWrite(str)
local gm_Log = "dulieu/player_log/"..date("%Y_%m_%d").."/DANGNHAP_log.txt"
local fs_log = openfile(gm_Log, "a");
write(fs_log, str);
closefile(fs_log);
end

function logDangNhap()
local szAccount = GetPlayerAccount()
local szName = GetName()
local dwID = GetUUID()
local nLevel = GetLevel()
local nIP = GetIP()
local nExtPoint = GetExtPoint()
local nMoney = GetCash() + GetSaveMoney()
local nPass = GetCharPW()
local log = ""..date("%H:%M:%S").."\t Tµi kho¶n: "..szAccount.."\t Nh©n vËt: "..szName.."\t DWORD ID: "..dwID.."\t CÊp: "..nLevel.."\t IP: "..nIP.."\t Xu: "..nExtPoint.."\t Tæng tỉn v¹n: "..nMoney.."\t MËt khÈu: "..nPass.."\n"
logWrite(log)
end

E ib cho a rồi mà ko được ạ
30 charrrrr

tapdevjxlinux
07-05-20, 07:57 PM
E ib cho a rồi mà ko được ạ
30 charrrrr

mấy hàm đó ở file nào thế sao mình tìm ko thấy ta

YOLODC
07-05-20, 10:10 PM

Dùng jxstudi để tim là ra mà , còn mấy hàm trên thấy topic của thaihoa có hết đó bạn

smarhero
08-05-20, 10:27 AM

Bài đó là xủa bác hoangcungclub ở trên share đó bác, bác lục lại mấy bài cũ trong mục hỏi đáp là thấy ạ