PDA

View Full Version : [TLBB] Tăng dung lượng máy ảo ubuntu

dangvietanh
27-04-20, 10:28 PM
Cho mình hỏi làm sao để tăng dung lượng máy ảo với, mình có gg đủ kiểu rồi mà làm mãi không được, ai bt ib mình với nha

javias
28-04-20, 04:25 PM
bạn nói rõ hơn đi ! cụ thể là tăng ram hay tăng dung lượng ổ đĩa máy ảo

dangvietanh
28-04-20, 06:33 PM
bạn nói rõ hơn đi ! cụ thể là tăng ram hay tăng dung lượng ổ đĩa máy ảoTăng dung lương ổ đĩa máy ảo bạn ạh

tavipsalip2
28-04-20, 06:37 PM
Tăng dung lương ổ đĩa máy ảo bạn ạh

chạy sv nó báo full đúng hok rồi hok vào đc navicat hả bạn ...

dangvietanh
28-04-20, 06:39 PM
chạy sv nó báo full đúng hok rồi hok vào đc navicat hả bạn ...mình không bị lỗi đó hjx, mình muốn tăng ổ đĩa lên để cóp vào mấy thứ thôi ^^

Metalcore
28-04-20, 06:43 PM
mình không bị lỗi đó hjx, mình muốn tăng ổ đĩa lên để cóp vào mấy thứ thôi ^^

bạn có thể tắt sử dụng ổ đĩa ảo đi rồi chọn ổ cứng trên máy thật để làm việc nhé

dangvietanh
28-04-20, 06:47 PM
bạn có thể tắt sử dụng ổ đĩa ảo đi rồi chọn ổ cứng trên máy thật để làm việc nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

không!!! ý mình là muốn tăng dung lương máy ảo như trong ảnh lên ý

Metalcore
28-04-20, 06:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

không!!! ý mình là muốn tăng dung lương máy ảo như trong ảnh lên ý

thì đó là điều mình đang nói đấy bạn thường thì chạy sv trên VM thì nó chỉ cho 10 đến 20 GB nếu mình xài ko đủ thì mình có thể tắt cái ổ cứng ảo đó đi xài chọn đường dẫn đến ổ cứng máy thật để sử dụng...

javias
01-05-20, 10:07 AM
Cho mình hỏi làm sao để tăng dung lượng máy ảo với, mình có gg đủ kiểu rồi mà làm mãi không được, ai bt ib mình với nha

tắt hoàn toàn máy ảo trước
trong Nhấp chuột phải vào máy ảo chọn Setting
Chọn dòng Hard Disk
Chọn Expand..
rồi nhập số GB cho máy ảo
Xong chọn OK