PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về ham save nhân vật theo thời gian nhất định . jxlinux

saodzi
26-04-20, 02:07 AM
Như tiêu đề . mình đang dev bản jxver4 của anh tranminhdo
Mình chơi offf. Mà nó lại hay bị bollback
Nên muốn nhờ các bác giúp cho cái hàm
Cứ tầm 30 phút lại save nhân vật 1 lần đỡ bị rollback
Mong các bác chỉ điểm
Nhân tiện cho mình hỏi làm sao đểtatws sv k bị roll

vikingnguyen
13-05-20, 07:57 AM
Như tiêu đề . mình đang dev bản jxver4 của anh tranminhdo
Mình chơi offf. Mà nó lại hay bị bollback
Nên muốn nhờ các bác giúp cho cái hàm
Cứ tầm 30 phút lại save nhân vật 1 lần đỡ bị rollback
Mong các bác chỉ điểm
Nhân tiện cho mình hỏi làm sao đểtatws sv k bị roll

Bạn xóa bớt map ko sử dụng đi, vì server nhiều map nên lỗi rollback, muốn mở hết map phải load 8 server theo map thất đại thành thị thì mới ko rollback ( cái này mình ko biết nên bạn đừng hỏi, kk ). Trc mình cũng hay bii rollback, sau đó mình xóa bớt map ko cần thiết thì ko còn bị nữa. Xóa map ntn bann tìm trên diễn đàn nhé

JXDev
13-05-20, 06:13 PM
Dùng hàm SaveNow() đó bác ;)
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

danvjpdt
14-05-20, 10:59 AM
Bạn xóa bớt map ko sử dụng đi, vì server nhiều map nên lỗi rollback, muốn mở hết map phải load 8 server theo map thất đại thành thị thì mới ko rollback ( cái này mình ko biết nên bạn đừng hỏi, kk ). Trc mình cũng hay bii rollback, sau đó mình xóa bớt map ko cần thiết thì ko còn bị nữa. Xóa map ntn bann tìm trên diễn đàn nhé

vì máy bạn thiếu ram chạy ko đủ nên bị crash thôi, ko phải cứ chạy 8 server thất đại thành thị là ko bị đâu.

f-fantasy
14-05-20, 09:44 PM
vì máy bạn thiếu ram chạy ko đủ nên bị crash thôi, ko phải cứ chạy 8 server thất đại thành thị là ko bị đâu.

Máy mình 32gb ram vẫn ad:badloc và rollback như thường. Tốt nhất chơi off bỏ bớt map đi. VD 7 cái tẩy tủy để 1 cái là được. ....v......v......

tapdevjxlinux
15-05-20, 12:59 PM

xàm xí
đầy sv onl 1 gsv vẫn ko rollback đấy