PDA

View Full Version : [Mobile][1-Click] Kiếm Ma 3D - Việt Hóa

theone8x
24-02-20, 10:20 AM
Server các bạn giải nén vào ổ C (C:\MTJ)chạy theo thứ tự 1 2 3
tài khoản mysql root | 123456

admin panel

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
username: admin
password: 123456

IP trong file 192.168.1.100
Muốn sửa ip
Với apk thì bung apk rồi dùng dnspy sửa file Assembly-CSharp.dll trong assets\bin\Data\Managed
Ngoài ra trong apk còn mấy cái api nữa chỉnh khá khó nên mình k up hướng dẫn ở đây
Server thì sửa trong file jar config.properties;server_list.xml ở cả 2 file mtj_game.jar,mtj_master.jar
Navicat thì sửa data df_center table server ( host ,ip ,name)
Server file
GDriver
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fshare

Update APK đã full api về 192.168.1.100

Update patch :
api trong phpstudy các bạn xóa hết file trong www cũ đi rồi thay bằng code mới này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tamahasa
24-02-20, 12:07 PM
cho mình hỏi đăng ký ntn vậy thớt. đăng ký trong game thì đăng nhập k thấy gì cả.

theone8x
24-02-20, 12:42 PM
cho mình hỏi đăng ký ntn vậy thớt. đăng ký trong game thì đăng nhập k thấy gì cả.
Mình đăng ký bình thường mà nhỉ

demonfiend
24-02-20, 01:11 PM
Tìm k thấy ip trong Assembly-CSharp.dll bác ơi

theone8x
24-02-20, 01:15 PM
Tìm k thấy ip trong Assembly-CSharp.dll bác ơi

doublevy123
24-02-20, 01:40 PM
add gm , vip sao vậy bác.. 30 char

theone8x
24-02-20, 01:44 PM
add gm , vip sao vậy bác.. 30 char

add ngọc các thứ trong này mình k rành tiếng trung lắm nên cũng chỉ vào add ngọc

minhchau0309
24-02-20, 02:07 PM
cho mình xin tk admin của mysql với ạ
và file apk là file đã config sẵn .1.100 r phải k ạ

theone8x
24-02-20, 02:31 PM
cho mình xin tk admin của mysql với ạ

hoanghocbp
24-02-20, 02:38 PM
chạy 1 2 3 xong rồi cần làm gì nữa không bác? e chạy xong vô đki rồi đăng nhập mà k thấy gì.

minhchau0309
24-02-20, 02:39 PM
tks bác nãy gõ đại ra dúg, mà h dt k kết nối đc, cho tớ hỏi là apk là đã config ip .1.100 r phải ko

demonfiend
24-02-20, 04:15 PM
Server các bạn giải nén vào ổ C (C:\MTJ)chạy theo thứ tự 1 2 3

admin panel

IP trong file 192.168.1.100
Muốn sửa ip trong apk thì bung apk rồi dùng dnspy sửa file Assembly-CSharp.dll trong assets\bin\Data\Managed
Server file
GDriver
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Fshare

APK file
GDriver

Fshare

Sau khi em đổi ip trong file Assembly-CSharp.dll thì em cài file apk toàn bị lỗi. Ai giúp em với ạ
viet4u.xyz/5.jgp

phamvuong
24-02-20, 07:30 PM
chạy ok
tạo acc ok
ấn login ko thấy báo j và cứ như vậy
kết nối navicate thì ko kết nối dc

theone8x
24-02-20, 08:04 PM
tks bác nãy gõ đại ra dúg, mà h dt k kết nối đc, cho tớ hỏi là apk là đã config ip .1.100 r phải ko
đúng rồi 1-click máy chủ đúng ip là chạy đc.nếu máy chủ bác k cùng dải ip thì tạo loopback hay card mạng ảo nào rồi đặt ip 192.168.1.100 là đc bác.server mình cũng lấy bên tàu thôi nên mình cũng đang tìm hiểu thôi chia sẻ để các bác cùng chơi cùng chia sẻ cho nhau

theone8x
24-02-20, 08:17 PM
chạy ok
tạo acc ok
ấn login ko thấy báo j và cứ như vậy
kết nối navicate thì ko kết nối dc
bạn chạy phpStudy trc khi kết nối thì mysql mới chạy

hanchan
24-02-20, 11:12 PM
hàng ngon mà share, thanks bác :D

longhoapham
24-02-20, 11:14 PM
bạn chạy phpStudy trc khi kết nối thì mysql mới chạy

login no bao rot mang hoai ko vo dc game

admin cac thu vo bt chi co apk vo ko dc

Porcupine
25-02-20, 07:30 AM
Hình như file APK này của sv khác thì phải. dùng tài khoản trong Navicat nó báo sai tài khoản, đăng kí trong game nó ra link thankiem3d...... xong đăng nhập ko được.

quangphong0904
25-02-20, 09:08 AM
các bạn tạo mạng ảo với IP 192.168.1.100 sau đó chạy server thì sẻ đăng nhập đc game nha, k tạo thì chạy cái thứ 3 k thành công đâu

quangphong0904
25-02-20, 01:09 PM

phamvuong
25-02-20, 02:03 PM
đã tạo mạng 192.168.1.100
đã chạy php
đến bảng thứ 3 là jar j đó thì nó ko chạy
bó tay

theone8x
25-02-20, 05:09 PM
vào admin panel rồi bác mò trong trong đó.k thì navicat df trong table vip

theone8x
25-02-20, 05:17 PM
Updated:
Server thì sửa trong file jar config.properties;server_list.xml ở cả 2 file mtj_game.jar,mtj_master.jar
Navicat thì sửa data df_center table server ( host ,ip ,name)

minhchau0309
25-02-20, 10:16 PM
k hiểu sao dùng dt cài game theo apk đó xài wifi cùg lóp mạng check ip .1.18 mà k kết nối đc cứ báo bạn bị rớt mạng

theone8x
25-02-20, 11:18 PM
k hiểu sao dùng dt cài game theo apk đó xài wifi cùg lóp mạng check ip .1.18 mà k kết nối đc cứ báo bạn bị rớt mạng
Mình cũng k rõ lắm mình chơi thì vẫn bt.bạn thử tắt firewall xem có đc k

demonfiend
26-02-20, 08:00 AM
Lúc đăng ký acc thì acc toàn lưu trên mathan3d.uigamehay.com chứ không lưu trên server của mình. Mong bạn chỉ cách fix

phamvuong
26-02-20, 09:02 AM

mình cũng bị y chang
toàn rớt mạng
chạy card ảo thì ok
pro nào cho hỏi chỉnh số lượng vật phẩm xếp chồng khi mua trong shop ở file nào vậy
tks

raubin
26-02-20, 06:43 PM
ngọc thì vào navicat vào df , tables player_money chỉnh tiền ngọc lên bao nhiêu tùy ý, còn phần GM không biết dùng nhập đúng id gửi vật phẩm nhưng chả thấy gì cả. với lỗi bị đơ khi vào phần thiết lập

demonfiend
26-02-20, 06:54 PM
ngọc thì vào navicat vào df , tables player_money chỉnh tiền ngọc lên bao nhiêu tùy ý, còn phần GM không biết dùng nhập đúng id gửi vật phẩm nhưng chả thấy gì cả. với lỗi bị đơ khi vào phần thiết lập
Lúc đăng ký acc thì acc toàn lưu trên mathan3d.uigamehay.com chứ không lưu trên server của mình. Mong bạn chỉ cách fix

phamvuong
26-02-20, 08:20 PM

phần thiết lập thì đơ ấn vào toàn bị yêu cầu đổi tên và đơ luôn
tiền ngọc các thứ đã bik chỉnh
gm đã vh và gửi item bình thường
mệt phết các bác ạ
vẫn chưa chỉnh dc số item mua trong shop, vẫn tối đa là 999 item 1 lần, bác nào bik thì chỉ giùm
id item thì vào product.xml rồi tự dịch ra
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]
gọi là có tí việt hoá cho dễ hiểu

raubin
26-02-20, 10:49 PM
phần thiết lập thì đơ ấn vào toàn bị yêu cầu đổi tên và đơ luôn
tiền ngọc các thứ đã bik chỉnh
gm đã vh và gửi item bình thường
mệt phết các bác ạ
vẫn chưa chỉnh dc số item mua trong shop, vẫn tối đa là 999 item 1 lần, bác nào bik thì chỉ giùm
id item thì vào product.xml rồi tự dịch ra
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]
gọi là có tí việt hoá cho dễ hiểu

gửi mình cái file vh vơi bạn ơi

duyetvn01
26-02-20, 11:30 PM
Vài ID đá

id="354050" name="1级紫阳石" Đá Tử Dương
id="400011" name="12级生命宝石" Đá sinh lực 12
id="506082" name="吸血神石" Hấp Thần Thạch
id="352004" name="强化符" Bùa Cường Hóa

raubin
27-02-20, 12:37 AM
sao mình ghi đúng id rồi mà vẫn gửi k đc nhỉ. lạ ghê

phamvuong
27-02-20, 06:06 AM
sv
apk
đã vh sơ bộ chức năng gm
khi dùng lệnh gm thì copy phần ví dụ ở trên rồi paste xuống dưới
id cũng copy từ navicate cho chuẩn

theone8x
27-02-20, 08:13 AM
mình cũng bị y chang
toàn rớt mạng
chạy card ảo thì ok
pro nào cho hỏi chỉnh số lượng vật phẩm xếp chồng khi mua trong shop ở file nào vậy
tks
Sorry các bác do vội nên up bị nhầm file chưa sửa 1 vài cái api giờ mình sẽ up patch để có gì k bị lỗi nữa

--- Chế độ gộp bài viết ---

Update patch : api trong phpstudy các bạn xóa hết file trong www cũ đi rồi thay bằng code mới này

đã edit #1

phamvuong
27-02-20, 08:36 AM
Sorry các bác do vội nên up bị nhầm file chưa sửa 1 vài cái api giờ mình sẽ up patch để có gì k bị lỗi nữa

Update patch : api trong phpstudy các bạn xóa hết file trong www cũ đi rồi thay bằng code mới này

đã edit #1

vẫn lỗi khi ấn vào setting bị đơ
sql ok rồi
nhân tiện cho mình hỏi id vật phẩm đã vh ở client nằm trong mục nào vậy bạn
có thể cho mình xin luôn được không
tks

theone8x
27-02-20, 08:46 AM
vẫn lỗi khi ấn vào setting bị đơ
sql ok rồi
tks
setting khả năng nó có đường dẫn nào đấy bị sai.game này nó nhiều chỗ lằng nhằng quá chắc khó fix đc cái lỗi đấy

duyetvn01
27-02-20, 10:08 AM

đã edit #1

C:\MTJ\phpStudy\WWW xóa hết file trong thư mục này đúng không bạn

theone8x
27-02-20, 05:29 PM
C:\MTJ\phpStudy\WWW xóa hết file trong thư mục này đúng không bạn
đúng rồi bác ......................

phamvuong
27-02-20, 06:48 PM
vh mãi ko full dc cái web
chán thật
cái cánh thì ko dùng navicate tăng lev được
tăng phát thành tăng xông luôn

phamvuong
27-02-20, 07:37 PM
sv đã vh gmtools
apk

Porcupine
27-02-20, 08:03 PM
Reset Data để đua top 1 sự kiện như thế nào ta.

phamvuong
27-02-20, 08:04 PM
Reset Data để đua top 1 sự kiện như thế nào ta.

vào navicate xoá đi thôi kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Metalcore
27-02-20, 11:14 PM
mọi người mình vừa tải về chạy chơi mà thấy chủ toip bảo chạy theo thứ tự 1 2 3 ... mà mình chạy cái 1-phpStudy ko đc nó toàn hiện lên như này
ai giúp mình cài với

theone8x
27-02-20, 11:31 PM
mọi người mình vừa tải về chạy chơi mà thấy chủ toip bảo chạy theo thứ tự 1 2 3 ... mà mình chạy cái 1-phpStudy ko đc nó toàn hiện lên như này
ai giúp mình cài với
Sao bác chỉ đọc có chạy theo thứ tự 1 2 3 trong khi cái câu trc nó quan trọng thì bác lại bỏ qua

Porcupine
27-02-20, 11:34 PM
ai giúp mình cài với

Copy vào ổ C

---------
Có 1 sự QC ko hề nhẹ

Metalcore
27-02-20, 11:38 PM
Copy vào ổ C

---------
Có 1 sự QC ko hề nhẹ

ok thanksssssssssssssssssssssssssss

quyetwru
27-02-20, 11:38 PM
Bác nào hướng dẫn edit ip trong file dll đc ko. Nò vào được chỗ đống ip mà change xong đóng apk mà ko ligin đ. :(

theone8x
27-02-20, 11:49 PM
Bác nào hướng dẫn edit ip trong file dll đc ko. Nò vào được chỗ đống ip mà change xong đóng apk mà ko ligin đ. :(
Trc cái file apk của tàu thì chỉ cần đổi trong dll là đổi đc nhưng file việt hóa nó có thêm mấy hàm api nữa nên đổi độc trên dll thì k đc bạn ah

quyetwru
27-02-20, 11:52 PM
Trc cái file apk của tàu thì chỉ cần đổi trong dll là đổi đc nhưng file việt hóa nó có thêm mấy hàm api nữa nên đổi độc trên dll thì k đc bạn ah

Bác có thể list file cho em mò được ko? thanks bác

theone8x
27-02-20, 11:59 PM
Bác có thể list file cho em mò được ko? thanks bác
trong assets\bin\Data

1d5cae4302613954c9b74df05f1b5b00
trong file 2 này có mã base64
c7d5dfe89929c63439045e51130555da

LoginPanel = Panel:New();
LoginPanel.OPEN_TESTCODE_PANEL = "OPEN_TESTCODE_PANEL"
LoginPanel.API_DOMAIN = "aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvYWJjZGVmL2xvZ2luLnBocA =="
LoginPanel.CLIENT_ID = "255023264737475"
LoginPanel.CLIENT_SECRET = "470172e5-0c45-401a-8c45-e0d343847647"
LoginPanel.API_DOMAIN_REGISTER = "aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvcmVnaXN0cmF0aW9uLnBocA =="
LoginPanel.API_CARD_CHARGE = "aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvYWJjZGVmL2xvZ2luLnBocA =="

mình cũng phải mò mãi cái đoạn này sửa sai tí nó k vào đc file luôn

raubin
28-02-20, 10:25 AM
mới mò ra đc vài cái id hay lăm ae ngựa cánh đồ cách kiểu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quyetwru
28-02-20, 11:31 AM
trong assets\bin\Data

LoginPanel.API_DOMAIN_REGISTER = "aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvcmVnaXN0cmF0aW9uLnBocA =="
LoginPanel.API_CARD_CHARGE = "aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvYWJjZGVmL2xvZ2luLnBocA =="

Đoạn mã này : aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvYWJjZGVmL2xvZ2luLnBocA ==

Bác hướng dẫn thêm đi ạ

vanduc97
28-02-20, 11:49 AM
sửa ip trong jar dùng phần mềm gì vậy các bro.

BladeKnight109
28-02-20, 12:45 PM
Đoạn mã này : aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvYWJjZGVmL2xvZ2luLnBocA ==

Bác hướng dẫn thêm đi ạ

base64 encode. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

LongPT
28-02-20, 12:51 PM
sửa ip trong jar dùng phần mềm gì vậy các bro.
Dùng winrar mở file jar lấy 2 file kia ra sửa rồi ném lại thôi bác

vtuan
28-02-20, 05:15 PM
Bác nào mổ đc cái file list item Việt Hóa từ client không cho em xin với, mò tiếng Tàu muốn khùng luôn.:D

thjentu1102
28-02-20, 07:16 PM
Thank bác chủ top

Chạy được ok rồi mà bác nào hướng dẫn chỉnh IP như nào để chơi được trên điện thoại với

Porcupine
28-02-20, 10:23 PM
Sao không mở rộng rương vs lập Tiên Minh được nhỉ?
Luyện chế pháp bảo cũng ko được

vanduc97
29-02-20, 12:27 AM

client nhiều lỗi lắm :)

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

phamvuong
29-02-20, 01:33 PM

làm bt mà bạn
chú ý tiên ngọc để ít thôi ko nó ko cho làm j đâu
để dưới 1 tỷ thì làm j cũng dc

phamvuong
29-02-20, 05:31 PM
mới mò ra đc vài cái id hay lăm ae ngựa cánh đồ cách kiểu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

item j mà tăng chỉ số lên nhiều thế bạn cho mình id với

vanduc97
29-02-20, 07:52 PM
bác nào vọc ra cái lấy được quà nạp chưa chỉ em với :) nhìn ức chế quá

phamvuong
29-02-20, 08:23 PM
bác nào vọc ra cái lấy được quà nạp chưa chỉ em với :) nhìn ức chế quá

lấy luôn trong file product ra
item nào chả có

vanduc97
29-02-20, 08:34 PM
lấy luôn trong file product ra
item nào chả có

cao nhân chỉ giáo file ở đâu ạ

phamvuong
29-02-20, 09:04 PM
cao nhân chỉ giáo file ở đâu ạ

vào thư mục game
tìm product
ra luôn
chức năng tìm kiếm của windows hân hạnh tài trợ cho bạn

vanduc97
01-03-20, 12:54 AM
ai dùng được chuc năng thư ko? em gửi vật phẩm mà nó nhận mail thôi ko ra vật phẩm

hanjkate
01-03-20, 02:20 AM

phamvuong
01-03-20, 08:10 AM
ai dùng được chuc năng thư ko? em gửi vật phẩm mà nó nhận mail thôi ko ra vật phẩm

trong link mình up có làm sẵn tiếng việt rồi còn j
copy id char với id item và số lượng thôi

raubin
01-03-20, 12:55 PM

nó chuyển thằng vào túi lun không qua thư bạn ơi. khi nào túi đầy nó mới chuyển vào thư

vanduc97
01-03-20, 04:02 PM
nó chuyển thằng vào túi lun không qua thư bạn ơi. khi nào túi đầy nó mới chuyển vào thư

cái lệnh thì mình biết còn cái gửi thư all server thì không dùng gửi item được thì phải vs vài chức năng nữa bị ẩn

quyetwru
01-03-20, 05:04 PM
trong assets\bin\Data

Bác nào có thể hướng dẫn chỉnh 2 file này được ko ạ. Em mở bằng notepad++ khi đóng apk toàn lỗi. :D

vanduc97
01-03-20, 05:24 PM
trong assets\bin\Data

Bác nào có thể hướng dẫn chỉnh 2 file này được ko ạ. Em mở bằng notepad++ khi đóng apk toàn lỗi. :D

file này để sửa gì đây bác. bác biết chỉnh vào game full ngọc.

vanduc97
02-03-20, 09:38 AM
Client không lỗi thiết lập nè a mang về nghiên cứu

phamvuong
02-03-20, 11:00 AM
Client không lỗi thiết lập nè a mang về nghiên cứu

ip ok chưa bạn hay cần chỉnh ip lại

vanduc97
02-03-20, 03:43 PM
ip ok chưa bạn hay cần chỉnh ip lại

chỉnh lại apk của 1 ai đó mang mở online mà, thấy fix lỗi tiên minh vs thiết lập rồi

phamvuong
02-03-20, 04:23 PM
chỉnh lại apk của 1 ai đó mang mở online mà, thấy fix lỗi tiên minh vs thiết lập rồi

đây là ip của sv onl rồi bạn
mình tưởng đã config ip offline của bài này
haixzzz

vanduc97
02-03-20, 05:04 PM
Không nhầm thì đống lỗi tiên minh, ấn vào thiết lập đơ.... ở trong thằng này Assembly-CSharp.dll hoặc db thiếu

vanduc97
02-03-20, 06:16 PM
Mình đã config api chơi lan trên điện thoại ok rồi, mà nó vẫn còn vài cái lỗi không hiển thị cánh với mục thú cưỡi nhỉ :-|

nhiều lỗi lắm b. :-o:-o:-o:-o

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

vanduc97
02-03-20, 07:07 PM
để kéo apk của bác về mò mẫm nghiên cứu xem sao ;)

không biết apk nó làm gì ở trong mà đổi ip xong đóng gói, cài xong hiện mỗi logo xong đen xì

vanduc97
02-03-20, 10:56 PM
ai fix được lỗi tiên minh out game ra là không vào lại được không vs lỗi thiết lập bị đơ.

vanduc97
02-03-20, 11:28 PM

bác cho hỏi trong file Assembly-CSharp.dll còn chỗ nào thay ip ko ạ, hay chỉ chỗ platformdataall.

Long.MR
04-03-20, 12:28 AM
apk của uigamehay nó fix rồi GIẤU IP Ở ĐÂU ẤY TÌM KO RA

vanduc97
04-03-20, 01:39 AM
apk của uigamehay nó fix rồi GIẤU IP Ở ĐÂU ẤY TÌM KO RA

lỗi tiên minh vs pháp bảo chắc ko phải do apk. dùng bản của tàu vẫn lỗi. còn thiết lập bị đơ thì đúng là do apk

Long.MR
04-03-20, 11:16 PM
trong assets\bin\Data

sửa 2 file này bằng soft nào vậy bạn, notpad++ ko sửa dc ^^

vanduc97
05-03-20, 12:00 AM

3 dòng base64 encode là thấy

30 charrrrr

aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvYWJjZGVmL2xvZ2luLnBocA ==

aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvcmVnaXN0cmF0aW9uLnBocA ==

đây là ip đăng ký acc chỗ login hay sao ý

Long.MR
05-03-20, 12:24 AM
3 dòng base64 encode là thấy

30 charrrrr

aHR0cDovLzE5Mi4xNjguMS4xMDAvcmVnaXN0cmF0aW9uLnBocA ==

đây là ip đăng ký acc chỗ login hay sao ý

biết là base 64 rồi
dùng soft nào để sửa chứ notpad++ hay các soft hex khác sửa xong pack lại là đen màn hình

vanduc97
05-03-20, 02:23 AM
biết là base 64 rồi
dùng soft nào để sửa chứ notpad++ hay các soft hex khác sửa xong pack lại là đen màn hình

mình cũng bị đen màn hình

30 char

phamanhtai
05-03-20, 11:39 AM
sv đã vh gmtools
apk

tải bản này của bạn này xog có cần sửa gì nữa ko vậy?
mình tải xog chạy 1,2,3 -> vào game đến chỗ "đăng nhập" là đứng im luôn.
web GM + đăng ký vào bình thường :(

phamvuong
05-03-20, 03:55 PM
tải bản này của bạn này xog có cần sửa gì nữa ko vậy?
mình tải xog chạy 1,2,3 -> vào game đến chỗ "đăng nhập" là đứng im luôn.
web GM + đăng ký vào bình thường :(

chả phải làm j bạn ạ giải nén ra ổ c là chạy thôi

longhoapham
05-03-20, 05:37 PM
chả phải làm j bạn ạ giải nén ra ổ c là chạy thôi

em đăng ký không được khi vào game bấm phần đăng ký chỉ thấy trắng tinh phải làm sao ạ ......

phamvuong
05-03-20, 06:16 PM
em đăng ký không được khi vào game bấm phần đăng ký chỉ thấy trắng tinh phải làm sao ạ ......

pm face á
kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

vanduc97
05-03-20, 11:18 PM
pm face á
kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

bác fix được lỗi trong game chưa :) chia sẻ ae với

phamvuong
06-03-20, 03:23 PM
bác fix được lỗi trong game chưa :) chia sẻ ae với

mình chỉ bik chạy sv thôi chứ chả bik j về game này mà fix bạn ơi

chip2016
08-03-20, 05:40 PM
mình thấy lạ ở phần server :
- Hosting/ Port : 8088 ở đâu ra thế, mình thay đổi IP thì nó lại báo lỗi ko thể kết nối , help ai giúp giùm với !!!

Đã Tìm Ra được lỗi và khắc phục rồi ^^~

phamvuong
08-03-20, 06:11 PM
Đã Tìm Ra được lỗi và khắc phục rồi ^^~

chưa set card thật hoặc ảo 192.168.1.100 chứ có j đâu

chip2016
08-03-20, 06:23 PM

mà pác, web adm nằm ở đâu vậy ? định tìm hiểu thêm về api của sv

phamvuong
08-03-20, 06:41 PM
mà pác, web adm nằm ở đâu vậy ? định tìm hiểu thêm về api của sv

bạn vào folder rồi tìm kiếm gm hoặc admin là ra

chip2016
08-03-20, 06:52 PM
bạn vào folder rồi tìm kiếm gm hoặc admin là ra

Ôi tuyệt vời, thanks nha, làm nãy giờ view cái jar mỏi con mắt =))

vanduc97
08-03-20, 07:14 PM
con này việt hóa nằm ở đâu nhỉ các bác, lục bản tàu ko lỗi thiết lập muốn việt hóa qua qua cái text cho dễ chơi

chip2016
08-03-20, 09:43 PM
con này việt hóa nằm ở đâu nhỉ các bác, lục bản tàu ko lỗi thiết lập muốn việt hóa qua qua cái text cho dễ chơi

Việt Hóa Client nằm ở : \assets\bin\Data
File được viết bằng Unity.

quyetwru
08-03-20, 10:25 PM
Không có bác nào hướng dẫn thay IP chỗ mấy file base64 à :(. Mình thay bằng notepad++ toàn đen màn hình

vanduc97
08-03-20, 11:41 PM
Không có bác nào hướng dẫn thay IP chỗ mấy file base64 à :(. Mình thay bằng notepad++ toàn đen màn hình

APK Easy Tool ý, ai biết chỗ chỉnh exp vs tiền lúc tạo nhân vật không chỉ với, add tay mỏi quá

vanduc97
08-03-20, 11:49 PM
Việt Hóa Client nằm ở : \assets\bin\Data
File được viết bằng Unity.

dùng phần mềm gì mở file hả bác

tavipsalip2
11-03-20, 06:27 PM
mọi người cho mình hỏi dùng tools gì để chỉnh sửa ip 192.168.1.100 trong client file .apk vậy mọi người

vanduc97
11-03-20, 07:54 PM
dnSpy nhé bạn

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

tavipsalip2
11-03-20, 08:07 PM
dnSpy nhé bạn

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

sao mình open chọn file Kiếm Ma 192.168.1.100 để vào dnSpy sửa thì nó k hiện ra gì hết để sửa :(

vanduc97
11-03-20, 08:15 PM
sao mình open chọn file Kiếm Ma 192.168.1.100 để vào dnSpy sửa thì nó k hiện ra gì hết để sửa :(

#1 hướng dẫn rồi mà.
Với apk thì bung apk rồi dùng dnspy sửa file Assembly-CSharp.dll trong assets\bin\Data\Managed

tavipsalip2
11-03-20, 08:30 PM
#1 hướng dẫn rồi mà.

thì mình đang hỏi là bung file apk ra kiểu gì á :D

chip2016
12-03-20, 04:19 PM
dùng phần mềm gì mở file hả bác

cái ác ở đây là file đc mã hóa md5 hết cả zồi, pác pải từ từ mò từng file ������������ xài tool unityFX mà mở ra ấy, pác tìm thấy nhớ cho xin list nha, mình cũng tìm quằn quại đây

chip2016
12-03-20, 04:42 PM
thì mình đang hỏi là bung file apk ra kiểu gì á :D

Sử dụng apktool pác ạ hoặc APK Studio ... nói chung lên google seach 1 phát là ra ngàn cái phần mềm điều có thể mở apk =))

tvnnam
02-04-20, 04:06 PM
Mình bị lỗi ấn vào phần đăng ký tài khoản thì hiện lên bảng trắng và không thấy load gì ? và treo luôn... Ace chỉ giúp fixx lỗi này với ạ /?? Thank ACE

malong6120
03-04-20, 01:00 PM

Anh chỉ em cái này với. Tks Anh nhìu

vanduc97
03-04-20, 07:05 PM
Mình bị lỗi ấn vào phần đăng ký tài khoản thì hiện lên bảng trắng và không thấy load gì ? và treo luôn... Ace chỉ giúp fixx lỗi này với ạ /?? Thank ACE

Anh chỉ em cái này với. Tks Anh nhìu

ib mình teamview cho.
fb.com/van.duc.01

kendellbmt1
07-04-20, 06:55 PM
có ai config app việt hóa chơi được online chưa ạ ?

Shinsok
17-05-20, 09:33 AM
Làm sao export được file ở đây ra các bác nhỉ. Dùng phần mềm nào nhỉ !

0kazaki
17-05-20, 03:47 PM
Làm sao export được file ở đây ra các bác nhỉ. Dùng phần mềm nào nhỉ !

AssetBundleExtractor

- Sử dụng ABE -> open FG -> chọn hết file trong FG ( Ctrl + A )
- Kéo lên kéo xuống tìm type TextAsset
- Để chọn nhanh hết textasset, chọn file thuộc type TextAsset đầu tiên -> giữ Ctrl+Shift -> chọn file cuối cùng
- Nhấn vào Plugins -> chọn export… -> OK -> chọn folder để export
- Chỉnh sửa/ việt hóa file text trong folder đó
*Lưu ý: chỉ việt hóa những đoạn text, file chứa text trong game, những đoạn/ file khác có thể là code game,…
- Để import, cũng chọn hết file thuộc type TextAsset -> Plugins -> import… -> chọn folder đã export ở trên
- Nhấn OK ( ở dưới cùng ) -> YES -> chọn chỗ để lưu những file mới
- Replace file mới vào FG
- Done

Shinsok
17-05-20, 09:33 PM
AssetBundleExtractor

- Sử dụng ABE -> open FG -> chọn hết file trong FG ( Ctrl + A )
- Kéo lên kéo xuống tìm type TextAsset
- Để chọn nhanh hết textasset, chọn file thuộc type TextAsset đầu tiên -> giữ Ctrl+Shift -> chọn file cuối cùng
- Nhấn vào Plugins -> chọn export… -> OK -> chọn folder để export
- Chỉnh sửa/ việt hóa file text trong folder đó
*Lưu ý: chỉ việt hóa những đoạn text, file chứa text trong game, những đoạn/ file khác có thể là code game,…
- Để import, cũng chọn hết file thuộc type TextAsset -> Plugins -> import… -> chọn folder đã export ở trên
- Nhấn OK ( ở dưới cùng ) -> YES -> chọn chỗ để lưu những file mới
- Replace file mới vào FG
- Done

Anh cho e xin contact e hỏi chút đc không ạ. E không export được resource của kiếm ma !

luumin
17-08-20, 01:33 PM
còn bác nào nghiên cứu con này không ạ cho em hỏi xíu. em cài theo hướng dẫn rồi ip máy đổi thành 192.168.1.100 rồi chạy server từ 1-3 oke hết rồi nhưng khi đăng nhập vào game bằng điện thoại (cùng mạng wifi) mà đăng nhập đến lục chọn server xong thì nó báo lỗi này .ai biết vì sao chỉ giùm em với ạ " Bạn bị rớt mạng hãy quay lại sau khi mạng ổn định' ai giúp em với ạ thanks<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rayyan2006
23-02-21, 04:51 AM
có ai config app việt hóa chơi được online chưa ạ ?
Chuẩn bị cho online đây :D

sunhide
24-02-21, 05:44 PM
Bác nào chỉ e cách + Tiền với đc ko ạ :D ??

rayyan2006
01-03-21, 04:52 PM
Bác nào chỉ e cách + Tiền với đc ko ạ :D ??
+ Tiền gì bạn :D
Mình thì đang tìm hiểu cái nạp kia, chả thấy nó send thông số gì ráo cả.