PDA

View Full Version : [JX] Cho hỏi id res của đồ hoàng kim nằm ở đâu

traminh83
03-10-19, 04:51 PM
Cho mình hỏi id res của đồ hoàng kim nằm ở đâu? thấy trong file goldequip.txt có các dòng tới cột BA (xài excel 2016), thì mình hiểu dòng BA có liên quan đến file magicattribe_ge.txt chỉnh option. Đang xài JX Linux của Pgaming, mình thấy có đồ admin cực khủng, trước cột BA là 6 cột để chỉnh sửa option, dòng BA có để 500, cột kế BB thấy cũng giống là 500, 2 cột kế là qui định option thuộc tính màu hồng trên đồ.
Cho mình hỏi có chỗ nào qui định id res của một món đồ hoàng kim bất kỳ ko?
Có thấy trong file suite_active_account có số 500 5 5 .. gì đó - có phải số 500 trong file này là id res, và phải có đủ 5 món mới kích hết thuộc tính ẩn (không bao gồm thuộc tính màu hồng).
Còn trong file goldequipres.txt thì cũng có thấy số 500 16 0, số 500 và 16 trong file này có ý nghĩa là gì?

Mình thử lấy dòng của đồ Mộng Long
Add xuống dưới cùng file goldequip.txt thay đổi tên thôi, khi nhìn trong hành tranh thì có hình của cái mão hòa thượng, nhưng khi mặc lên thì bị tành hình.

Lục trên forum cũng thấy có bạn nói là idres chưa khai báo, nhưng mình sẽ phải khai báo chổ nào?
Các bạn giúp với! Cảm ơn.

vegeta.songoku
03-10-19, 05:25 PM
\settings\item\goldequipres.txt
\settings\item\004\goldequipres.txt
Ngâm cứu đi cậu.

hoilamgi45
03-10-19, 08:48 PM
\settings\item\goldequipres.txt
\settings\item\004\goldequipres.txt
Ngâm cứu đi cậu.

Chỉnh ngoài item thôi
Cái res trong 004 del đi

traminh83
03-10-19, 11:31 PM
Chỉnh ngoài item thôi
Cái res trong 004 del đi

Mình đã chỉnh 1 chổ trong 004, sau đó đồng bộ hết client và server (bao gồm các thư mục 001 002 003, item, itemexchange..., rolevalueadder...., cả trong gateway luôn)
- chổ nào có mấy file liên quan đồ hoàng kim (goldequip.txt, goldequipres.txt, magicattrib_ge.txt, ext_suite_activate_count.txt, suite_activate_count.txt

Nhận được kết quả:
- Các dòng kích thuộc tính ẩn ok hết kể cả 2 dòng màu tím
- Trị số tài phú binh giáp cũng hiển thị đầy đủ

Nhưng bận vào thì vẫn tàn hình

Thử copy các loại đồ khác tinh sương hay minh phượng thành 1 bộ khác (thay đổi option thôi), nhưng mặc vào cũng bị tàng hình.

Mình vẫn bí cái vụ res này. Các bạn có kinh nghiệm chỉ rõ cho một chút dc không?

traminh83
03-10-19, 11:41 PM
Đã tìm ra đáp án, đã add được đầy đủ thông tin res, cảm ơn 2 bạn vegeta.songoku và hoilamgi45 nha.

caunho1x9x
04-10-19, 09:53 AM
Đã tìm ra đáp án, đã add được đầy đủ thông tin res, cảm ơn 2 bạn vegeta.songoku và hoilamgi45 nha.

Hóng cách làm với bạn nhé

Thanks

lqthanh85bl
24-10-23, 01:32 PM

Nghiên cứu xong rồi không hướng dẫn lại cho anh em chán ghê, giờ nhìn file goldeuipres.txt chẳng hiểu cái gì, thêm cái file npcres.txt nữa cũng không hiểu luôn.