PDA

View Full Version : Port online jxmobile

trungjx
06-09-19, 09:05 AM
Tình hình là mình chơi offline ok rồi. Muốn mở port chơi solo với bạn qua modem. Thì mở port nào vậy mấy bro xin giúp đỡ ạ. Tks

rayyan2006
06-09-19, 11:06 AM
Tình hình là mình chơi offline ok rồi. Muốn mở port chơi solo với bạn qua modem. Thì mở port nào vậy mấy bro xin giúp đỡ ạ. Tks

Mở nhiều lắm, bạn xem hết toàn bộ file config server có bao nhiều port thì mở hết ra còn không tìm cách mà mở all port cho nó nhanh :P (tức là mở từ 1-65535 cỡ nào cũng dính vài port của game)

bddl30589
06-09-19, 11:11 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rayyan2006
06-09-19, 11:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn không đọc kỹ rồi, bạn chủ thớt muốn chơi cùng bạn thông qua cái modem là y như online rồi bạn :D
Còn khi nào bạn chủ thớt nói cho đồng bọn trong xóm chơi thì may ra chơi lan được :P

bddl30589
06-09-19, 01:31 PM
Bạn không đọc kỹ rồi, bạn chủ thớt muốn chơi cùng bạn thông qua cái modem là y như online rồi bạn :D
Còn khi nào bạn chủ thớt nói cho đồng bọn trong xóm chơi thì may ra chơi lan được :P

rayyan2006
06-09-19, 02:29 PM

Chờ chủ thớt onl hỏi xem bạn ấy muốn chơi onLan hay online là biết ngay, chứ chủ thớt nói chung thế thì bó tay vì khi chơi qua modem có 2 hướng giải quyết lận chứ không phải có 1 hướng là onLan không đâu :D
Mình dựa theo hướng mở port mới suy nghĩ là online đấy. Mà có chơi trong xóm thì wifi mỗi nhà mỗi khác đâu thể cư chơi là phải qua nhà chủ thớt để chơi cũng phải mở port cho lên online để bem nhau mà thôi =))

ghoststyle
06-09-19, 05:08 PM
người ta nói chơi qua modem thì cứ dựa vào chơi qua modem thôi, cứ hướng dẫn ngta chơi LAN :)). Vì khi chơi qua modem thì ngta đi ra cafe ngta cũng ráng mang cái máy vs cục modem ra quán thôi :)) phát wifi từ modem ra rồi bắt vào từng đt ở dạng khong có internet vẫn chơi được LAN.

trungjx
06-09-19, 07:14 PM
cảm ơn các bro quan tâm. chơi off trong LAn thì cấu hình mình chơi đc là xong rồi ạ
Này e muốn đưa lên online bằng mở port modem ạ

kcdena147
07-09-19, 11:45 AM
Cho hỏi có ai biêt cái file res nào chỉnh giao diẹn hình ảnh khi chay updaeload ko

giúp với

rayyan2006
07-09-19, 05:19 PM
Cho hỏi có ai biêt cái file res nào chỉnh giao diẹn hình ảnh khi chay updaeload ko

giúp với

Nó chỉ là file hình thường nó sẽ được đặt trong asset

bddl30589
07-09-19, 05:48 PM
cảm ơn các bro quan tâm. chơi off trong LAn thì cấu hình mình chơi đc là xong rồi ạ
Này e muốn đưa lên online bằng mở port modem ạ

online thì dùng lệnh tắt firewall centos đi cần gì ỏt gì. tính dùng laptop chạy máy chủ onl à. chắc 1 tuần đi cái laptop. bỏ ra 300k thuê vps chơi 1 tháng cho đã.