PDA

View Full Version : [JX] Xin giúp đỡ code để SetTask nhiệm vụ cho toàn sever !!

trungkhuyen
20-07-19, 11:00 AM
Hiện tại mình chỉ biết mỗi code SetTask để cho mỗi nhân vật và SetMissionS .
Nay mình muốn viết cái code cho Bảng cáo thị với Task cho toàn sever, nghĩa là nếu nhân vật nào xé hết 10 lần cáo thị trên bảng thì những nhân vật khác KHÔNG CÒN GÌ ĐỂ XÉ, nhưng tìm cả tuần nay vẫn ko ra, các bác vui lòng giúp với!!. mình dùng LINUX

thailan
20-07-19, 12:46 PM
Nay mình muốn viết cái code cho Bảng cáo thị với Task cho toàn sever, nghĩa là nếu nhân vật nào xé hết 10 lần cáo thị trên bảng thì những nhân vật khác KHÔNG CÒN GÌ ĐỂ XÉ, nhưng tìm cả tuần nay vẫn ko ra, các bác vui lòng giúp với!!. mình dùng LINUX

làm thế mỗi lần khởi động lại server là nó reset lại, bạn thử dùng code table xem sao, đếm number rồi trừ ra khi nào muốn phục hồi số bảng cáo thị thì set lại number

trungkhuyen
20-07-19, 04:42 PM
làm thế mỗi lần khởi động lại server là nó reset lại, bạn thử dùng code table xem sao, đếm number rồi trừ ra khi nào muốn phục hồi số bảng cáo thị thì set lại number
Mình chơi offline nên ko tiện reset lại mãi. nếu dùng cách này thì chỉ cần Settask = 0 lại là được rồi.
Mục đích mình để Task ở Gate random bất kì đến một thời điểm (từ lúc reset sever ) thì Bảng cáo thị sẽ được "dán lại Cáo thị mới" (reset). và nếu nhân vật nào xé hết 10 cái thì nhân vật khác cũng ko xé đc nữa vì hết Cáo thị rồi. Lại chờ thời gian kế tiếp

hoilamgi45
21-07-19, 01:00 PM
thì kiểu như ko settask theo nhân vật mà settask cả sever thôi chứ có gì đâu =))

trungkhuyen
22-07-19, 12:21 AM
thì kiểu như ko settask theo nhân vật mà settask cả sever thôi chứ có gì đâu =))
Code Settask đó là gì vậy bác?

hoangcungclub
22-07-19, 02:15 AM

GetMissionV
SetMissionV
;);););)

trungkhuyen
24-07-19, 08:43 AM
GetMissionV
SetMissionV
;);););)
cảm ơn bác, mình hiểu rồi! ..............