PDA

View Full Version : [JX] Cách dùng debugWin để debug Jx server và client?

thuong10c8
18-07-19, 11:31 PM
Chào mọi người,
Đi kèm với source Minh Phụng là tool debugWin, trong diễn đàn có một số bạn sử dụng tool này để debug JX, vậy bạn nào biết dùng thì vui lòng hướng dẫn mình với nhé.
Hiện tại, mình đang gặp lỗi trên JX server:
1 - Quái không máu, không đánh quái được, quái cũng không đánh mình được ?
2 - Khi click vào đánh quái, thì GS báo: Lỗi nghiêm trọng: không lấy được tập lệnh: Tấn công vật lý [từ xa, thể thao, gần] xem lại cú pháp hay lệnh có tồn tại hay không?
Nhờ ace nào có kinh nghiệm, hướng dẫn giải quyết vấn đề với nhé.
Thanks!

BladeKnight109
19-07-19, 05:06 PM
1 - Quái không máu, quái cũng không đánh mình được ?
2 - Khi click vào đánh quái, thì GS báo: Lỗi nghiêm trọng: không lấy được tập lệnh: Tấn công vật lý [từ xa, thể thao, gần] xem lại cú pháp hay lệnh có tồn tại hay không?
Lỗi liên quan đến npcs, npclevelscript
Không đánh quái được ==> Lỗi chưa set trạng thái chiến đấu. SetFightState

Có thể sv font RPC China mà chạy trên môi trường chưa cài font China RPC. (Dùng tool convert sang no font RPC);

thuong10c8
19-07-19, 10:43 PM
1 - Quái không máu, quái cũng không đánh mình được ?
Lỗi liên quan đến npcs, npclevelscript
Không đánh quái được ==> Lỗi chưa set trạng thái chiến đấu. SetFightState

Có thể sv font RPC China mà chạy trên môi trường chưa cài font China RPC. (Dùng tool convert sang no font RPC);

Máy mình chuyển font qua China rồi.
Bác BlackNight có thể nói rõ hơn được không? Hoặc có tài liệu nào liên quan đến các vấn đề này không?

BladeKnight109
20-07-19, 04:56 AM
Máy mình chuyển font qua China rồi.
Bác BlackNight có thể nói rõ hơn được không? Hoặc có tài liệu nào liên quan đến các vấn đề này không?

Vậy khả năng là do npcs với npclevelscript, skill ko khớp rồi. nếu build từ src gốc thì trong mục JXDebug có cái setting 3.0 và script ấy. xài cái đó. mà phải chuyển font. có tool chuyển dc share rồi thì phải

thuong10c8
20-07-19, 11:08 PM
Vậy khả năng là do npcs với npclevelscript, skill ko khớp rồi. nếu build từ src gốc thì trong mục JXDebug có cái setting 3.0 và script ấy. xài cái đó. mà phải chuyển font. có tool chuyển dc share rồi thì phải

Vẫn không được bác ơi,
Vừa vô game là gs báo không thể tìm thấy tập lệnh Tấn công vật lý ngắn. Mấy skill này có sẵn trong skills.txt mà.
Trong đó còn nhiều skill, mà báo load lỗi có 3 dòng Tấn công vật lý.
Không tương tác với NPC được, quái thì không máu, không đánh trả.
Mình build từ source gốc Minh Phụng 1.92GB

BladeKnight109
21-07-19, 09:24 AM
Chụp cái hình gs lên đây. Nói vậy khó hình dung

thuong10c8
23-07-19, 10:15 PM
Chụp cái hình gs lên đây. Nói vậy khó hình dung

Đã tìm ra nguyên nhân, do server không load đủ file script chỉ định cho tấn công vật lý cơ bản.
Thank bác đã nhiệt tình.