PDA

View Full Version : [JX] Tỉ lệ droprate các vật phẩm event

gonegone1998
05-07-19, 11:57 PM
Em đang mò trên server của pgaming, tỉ lệ drop ở các map em chỉnh lại hết rồi và xóa các item event trong đó
Nhưng biết biết sao dù đã xóa nhưng đánh quái vẫn rớt ra cái Bao Lì Xì
Các bác có thể chỉ em xóa cái bao đó đi không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

f-fantasy
06-07-19, 11:17 PM
Em đang mò trên server của pgaming, tỉ lệ drop ở các map em chỉnh lại hết rồi và xóa các item event trong đó
Nhưng biết biết sao dù đã xóa nhưng đánh quái vẫn rớt ra cái Bao Lì Xì
Các bác có thể chỉ em xóa cái bao đó đi không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

\server1\script\activitysys\config\44\config.lua

Bạn mở file này lên tìm mấy cái dòng

{"NpcFunLib:DropSingleItem", {{tbProp={6,1,1350,1,0,0},},1,"5"} },

Với 1350 là ID của Bao Lì Xì. Nó sẽ rớt ra từ quái

duongto
21-08-19, 12:31 PM
Chơi sv của pgaming lâu lâu nó bị gì , vào acc nó cứ báo đang lấy thông tin mãi chả vào dc game :D------------ cái này lỗi ở tắt game: khi tắt nhớ tắt cái mục số 3 của securCRT: trước đợi vài s nó báo tắt ở tab S1, lúc này mới tắt tab S1,2,1, relay, pays

f-fantasy
21-08-19, 10:50 PM
Chơi sv của pgaming lâu lâu nó bị gì , vào acc nó cứ báo đang lấy thông tin mãi chả vào dc game :D------------ cái này lỗi ở tắt game: khi tắt nhớ tắt cái mục số 3 của securCRT: trước đợi vài s nó báo tắt ở tab S1, lúc này mới tắt tab S1,2,1, relay, pays

Mình có chỉ cách sửa ở 2 cái topic hỏi đáp bên ngoài về việc "Đang lấy thông tin nhân vật"