PDA

View Full Version : [JXM] Thắc mắc về file chạy thực thi .sh

tranvanlong789
03-03-19, 09:42 AM
Chào các bác em thắc mắc 1 chút là JXM khi chạy đều là gõ lệnh

./start.sh
và ./stop.sh

.sh là thư câu lệnh truy vấn để nó tự thực thi những gì trong crontab nhưng em có thắc mắc là nếu chay vậy thì file thực thi nó ở đâu ?

Sao trong sever ko thấy nó chạy gì hay GS v..v để biét thông số đang chạy

Như JX1 hay KT em đều tháy có GS ở đó xem để biết được là GS đang chạy. vậy JXM nó chạy ở đâu vậy các bác. có kiểm tra lệnh top thì cũng ko thấy có file nào chạy

kebactinh86
03-03-19, 05:19 PM
Chào các bác em thắc mắc 1 chút là JXM khi chạy đều là gõ lệnh

./start.sh
và ./stop.sh

.sh là thư câu lệnh truy vấn để nó tự thực thi những gì trong crontab nhưng em có thắc mắc là nếu chay vậy thì file thực thi nó ở đâu ?

Sao trong sever ko thấy nó chạy gì hay GS v..v để biét thông số đang chạy

Như JX1 hay KT em đều tháy có GS ở đó xem để biết được là GS đang chạy. vậy JXM nó chạy ở đâu vậy các bác. có kiểm tra lệnh top thì cũng ko thấy có file nào chạy
nó chạy trên máy ảo centos nhé sever linux mà

trong0981
03-03-19, 05:54 PM
file sh là file chạy lệnh command chứ không phải crontab. bạn mở file sh ra là thấy hết các command bên trong đó.

bạn không thấy được app là do ứng dụng đã được "chạy nền" (nohub). nếu bạn muốn chạy server mà không bị ảnh hưởng khi cửa sổ terminal bị ngắt thì google nhé.

tranvanlong789
05-03-19, 06:13 PM
file sh là file chạy lệnh command chứ không phải crontab. bạn mở file sh ra là thấy hết các command bên trong đó.

bạn không thấy được app là do ứng dụng đã được "chạy nền" (nohub). nếu bạn muốn chạy server mà không bị ảnh hưởng khi cửa sổ terminal bị ngắt thì google nhé.

nghĩa là lệnh command này sẽ làm cho các app được chạy ẩn à bác. và nó sẽ ko như các game như JX 1 hay KT đều phải chạy = cửa sổ terminal hả bác.