PDA

View Full Version : [Gunny] Lỗi chạy Server bị chữ màu đỏ

familymen
29-08-18, 03:38 PM
Em có dùng bản Gunny 3.0 của bác gunnyminehd thì lúc chạy Server thì ở cả 3 cái đều có chữ màu đỏ
Em có tìm cách fix là vào Server_Config đổi thành 21000 nhưng không được :(
Ai giúp e với ạ :( và em cũng vừa mới học mở Server Gunny :(
Ảnh đây ạ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gunnyminedh
29-08-18, 04:22 PM
Em có dùng bản Gunny 3.0 của bác gunnyminehd thì lúc chạy Server thì ở cả 3 cái đều có chữ màu đỏ
Ảnh đây ạ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác xem lại đã Config chưa, còn nếu rồi thì chạy lại!

tongtulenh
29-08-18, 05:51 PM

lỗi này mình vừa fix xong 2 phút trước
Bước 1 xem lại config đúng chưa
Bước 2 vào IIS tất cả các thứ bạn add vào phải là APS.NET.v4.0 nhé reg - req - client

familymen
29-08-18, 06:42 PM
Với cả ở IIS ở application Pools mình đã để ASP.NET 4.0 started rồi á

familymen
29-08-18, 09:22 PM
lỗi này mình vừa fix xong 2 phút trước
Bước 1 xem lại config đúng chưa
Bước 2 vào IIS tất cả các thứ bạn add vào phải là APS.NET.v4.0 nhé reg - req - client

Ở ISS đã thêm reg req admingunny và gunny vào ASP.net.v4.0 rồi
Nhưng vẫn bị lỗi :(
Chắc là do config rồi :( Mà hiện tại mình đang không biết xem config nào :(
Ở Database Server_Config đã để là 21000 rồi nhưng bật lên vẫn bị

gunnyminedh
30-08-18, 08:08 PM
Ở ISS đã thêm reg req admingunny và gunny vào ASP.net.v4.0 rồi
Nhưng vẫn bị lỗi :(
Chắc là do config rồi :( Mà hiện tại mình đang không biết xem config nào :(
Ở Database Server_Config đã để là 21000 rồi nhưng bật lên vẫn bị

Cái này bạn Config ở Center.Service.exe.config Fighting.Service.exe.config Road.Service.exe.config ở Release nhé!

familymen
01-09-18, 01:54 PM
Cái này bạn Config ở Center.Service.exe.config Fighting.Service.exe.config Road.Service.exe.config ở Release nhé!

Vẫn không chữa được :(
Trong road.service.exe.config đã chỉnh lại tất cả thông số sao cho giống với Server_Config rồi mà vẫn không được

gunnyminedh
01-09-18, 05:34 PM
Vẫn không chữa được :(
Trong road.service.exe.config đã chỉnh lại tất cả thông số sao cho giống với Server_Config rồi mà vẫn không được
Kiểm tra lại Data Source đi! xem Tên Server trong máy của bạn rồi thế vào chỗ Data Source = USER-PC thay bằng Data Source = (Tên SV)

familymen
01-09-18, 06:15 PM
Kiểm tra lại Data Source đi! xem Tên Server trong máy của bạn rồi thế vào chỗ Data Source = USER-PC thay bằng Data Source = (Tên SV)

Hầu như mình đã làm đúng hết theo cái hướng dẫn kia rồi
Thay USER-PC = Tên Sv SQL
Chỉ bị từ lúc chạy Server thôi

gunnyminedh
01-09-18, 07:38 PM
Hầu như mình đã làm đúng hết theo cái hướng dẫn kia rồi
Thay USER-PC = Tên Sv SQL
Chỉ bị từ lúc chạy Server thôi
Nếu chạy SV thì phải chạy cả 3 cái Center Fight Road cùng 1 lúc hoặc càng nhanh càng tốt! Bởi vì trong một thời gian 3 cái này sẽ kiểm tra lẫn nhau xem có bật hay không rồi mới lấy dữ liệu từ SQL. Nếu không thì nó sẽ ko nhận được và báo lỗi.
Bạn muốn bật cùng lúc thì tạo Notepad, gõ:
@echo off
cd .\Fight
start Fighting.Service.exe

cd ..\Center
start Center.Service.exe

cd ..\Road
start Road.Service.exe

Sau đó Save lại là (Tên tệp).bat (Ví dụ: Run.bat, StartSv.bat,...)
Lưu ngay chỗ Center Fight Road nhé!

familymen
02-09-18, 06:34 PM
Nếu chạy SV thì phải chạy cả 3 cái Center Fight Road cùng 1 lúc hoặc càng nhanh càng tốt! Bởi vì trong một thời gian 3 cái này sẽ kiểm tra lẫn nhau xem có bật hay không rồi mới lấy dữ liệu từ SQL. Nếu không thì nó sẽ ko nhận được và báo lỗi.
Bạn muốn bật cùng lúc thì tạo Notepad, gõ:
@echo off
cd .\Fight
start Fighting.Service.exe

cd ..\Center
start Center.Service.exe

cd ..\Road
start Road.Service.exe

Sau đó Save lại là (Tên tệp).bat (Ví dụ: Run.bat, StartSv.bat,...)
Lưu ngay chỗ Center Fight Road nhé!

vẫn bị :(
Thật sự luôn :(
Bác có Facebook không có gì giúp với :(

gunnyminedh
02-09-18, 07:48 PM
vẫn bị :(
Thật sự luôn :(
Bác có Facebook không có gì giúp với :(
Khi bác cài SQL, bác có để Pass là 123456 ko? Nếu ko thì bác phải đổi phần Password trong Center Fight Road .exe.config
tìm dòng này : User ID=sa;Password=123456 thay 123456 = tên Pass SQL bác đã đặt!

familymen
03-09-18, 04:27 PM
Khi bác cài SQL, bác có để Pass là 123456 ko? Nếu ko thì bác phải đổi phần Password trong Center Fight Road .exe.config
tìm dòng này : User ID=sa;Password=123456 thay 123456 = tên Pass SQL bác đã đặt!

Với cả mình đăng nhập bằng Windows Authentication thì pass là không có hả?
Đăng nhập bằng SQL thì mình không biết username và password
Đã thử sa và 123456 thì ko đăng nhập được

gunnyminedh
03-09-18, 04:44 PM
Với cả mình đăng nhập bằng Windows Authentication thì pass là không có hả?
Đăng nhập bằng SQL thì mình không biết username và password
Đã thử sa và 123456 thì ko đăng nhập được
UKM!
Dùng SQL Authentication! user là sa pass là cái mình đặt lúc cài SQL đó!
Còn ko có pass thì cài lại SV khác và đặt Pass cho SV đó

familymen
03-09-18, 07:20 PM
UKM!
Dùng SQL Authentication! user là sa pass là cái mình đặt lúc cài SQL đó!
Còn ko có pass thì cài lại SV khác và đặt Pass cho SV đó

Nó bắt phải đúng tên System của nó mà cái system nó không cho đặt password

gunnyminedh
03-09-18, 07:28 PM
Nó bắt phải đúng tên System của nó mà cái system nó không cho đặt password
Chụp cái phần đó xem coi !
Có hình mới sửa dc!

familymen
03-09-18, 07:51 PM
Có hình mới sửa dc!

bác check hộp thư được không? Tại cái máy mình ko gửi ảnh ở đây được :(

familymen
03-09-18, 08:51 PM
Có hình mới sửa dc!

Đây là hình á

gunnyminedh
04-09-18, 10:28 AM
Đây là hình á
Chỗ đó để yên, ko có sửa gì hết, trong cái hướng dẫn tui đưa có video mà !Sao ko xem?

familymen
04-09-18, 12:43 PM
Chỗ đó để yên, ko có sửa gì hết, trong cái hướng dẫn tui đưa có video mà !Sao ko xem?

Video của duthli thì ko tải được
Còn mấy video bên dưới ko chạy được

gunnyminedh
04-09-18, 02:08 PM
Video của duthli thì ko tải được
Còn mấy video bên dưới ko chạy được
Cài cái này là chạy dc! OK?

familymen
04-09-18, 04:17 PM
Cài cái này là chạy dc! OK?

Thật tình cảm ơn bác ^^
Mà giờ vào game bằng đường link nào nhỉ?
Mình vô bằng 127.0.0.1/index và 127.0.0.1/gunny/login.html không được

gunnyminedh
04-09-18, 05:21 PM
Thật tình cảm ơn bác ^^
Mà giờ vào game bằng đường link nào nhỉ?
Mình vô bằng 127.0.0.1/index và 127.0.0.1/gunny/login.html không được
127.0.0.1/gunny/login.htm (không có chữ l)

familymen
04-09-18, 05:53 PM
127.0.0.1/gunny/login.htm (không có chữ l)

Bị màn hình trắng
Mặc dù là đã cài resource

gunnyminedh
04-09-18, 07:20 PM
Bị màn hình trắng
Mặc dù là đã cài resource
CÒn nếu có rồi thì cài flashplayer

familymen
04-09-18, 07:27 PM
CÒn nếu có rồi thì cài flashplayer

laptop mình có sẵn flashplayer rồi thì cài cái mới á
Hay là cứ cài cái mới
Và trong kia có loading.sfw rồi :D

gunnyminedh
04-09-18, 07:31 PM
laptop mình có sẵn flashplayer rồi thì cài cái mới á
Hay là cứ cài cái mới
Và trong kia có loading.sfw rồi :D
Cap ảnh cho xem đi! 30 charrrrrrr

familymen
04-09-18, 07:38 PM
Cap ảnh cho xem đi! 30 charrrrrrr

Loading trong folder kìa ^^
Mà nếu cài thì cài cái nào ở trang này (FP 30 PPAPI hay ActiveX hay NPAPI)
Link tải flash: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gunnyminedh
04-09-18, 07:41 PM
Loading trong folder kìa ^^
Mà nếu cài thì cài cái nào ở trang này (FP 30 PPAPI hay ActiveX hay NPAPI)
Link tải flash: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

familymen
04-09-18, 07:46 PM

à đây
vào admingunny cũng bị màu trắng nữa mà có vài dòng chữ

gunnyminedh
04-09-18, 07:51 PM
à đây
vào admingunny cũng bị màu trắng nữa mà có vài dòng chữ
Cái admingunny nó hiện dòng chữ gì??

familymen
04-09-18, 07:53 PM
Cái admingunny nó hiện dòng chữ gì??

Db Tank Manager 1.0
Skip Navigation LinksHomeSendMailTemplateAllListFusion & ItemBox
Welcome to Gunny Admin Rev 1.0
For Gunny 3.0

Bạn đang sử dụng DB Tank Manager Rev 1.0
Edit by Trminhpc
Chức năng này...He! He! He! ^^

[Close]

gunnyminedh
04-09-18, 08:00 PM
Db Tank Manager 1.0
Skip Navigation LinksHomeSendMailTemplateAllListFusion & ItemBox
Welcome to Gunny Admin Rev 1.0
For Gunny 3.0

Bạn đang sử dụng DB Tank Manager Rev 1.0
Edit by Trminhpc
Chức năng này...He! He! He! ^^

[Close]
Chỉ cách này, hi vọng nó hiệu quả:
Vào COntrol Panel ==> Programs =>. Programs and Features
Nhấn : Turn Windows feature on or off , Tìm Internet Infomation Service => World Wide Web Service => Click hết mấy cái trong đó!
Ở phần Application Developement Feature , click vào ASP với ASP.NET ==> Nháy OK ==> Đợi nó cài!
CÒn cái admingunny thì để Application là ASP NET 4.0

familymen
04-09-18, 08:16 PM
Chỉ cách này, hi vọng nó hiệu quả:
Vào COntrol Panel ==> Programs =>. Programs and Features
Nhấn : Turn Windows feature on or off , Tìm Internet Infomation Service => World Wide Web Service => Click hết mấy cái trong đó!
Ở phần Application Developement Feature , click vào ASP với ASP.NET ==> Nháy OK ==> Đợi nó cài!
CÒn cái admingunny thì để Application là ASP NET 4.0

Vẫn vậy :D Màn hình trắng :P
Còn admingunny mình để ASP NET 4.0 lâu r :D

gunnyminedh
04-09-18, 08:22 PM
Vẫn vậy :D Màn hình trắng :P
Còn admingunny mình để ASP NET 4.0 lâu r :D

Hay là thử cài thêm cái này :
Vẫn như cái trên , vô cái phần Web Management Tool
Click IIS Mângement Console
Trong cái phần IIS 6 Management Compatibility, click 2 cái IIS 6 Management COnsole và IIS Metabase and IIS 6 configuration compatability

familymen
04-09-18, 08:29 PM
Hay là thử cài thêm cái này :
Vẫn như cái trên , vô cái phần Web Management Tool
Click IIS Mângement Console
Trong cái phần IIS 6 Management Compatibility, click 2 cái IIS 6 Management COnsole và IIS Metabase and IIS 6 configuration compatability

gunnyminedh
04-09-18, 08:33 PM
Bạn sài IIS 7 đúng ko? Phải đúng cái đó mới dc!
Cái Appication Gunny thì phải để là Default App Pool mới dc!
Coi trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> coi có thư mục aspnet_client hay ko, nếu ko thì phải cài!

familymen
04-09-18, 08:36 PM
Bạn sài IIS 7 đúng ko? Phải đúng cái đó mới dc!
Cái Appication Gunny thì phải để là Default App Pool mới dc!

Mình đang dùng IIS không có số 7
Vậy có cần cài đặt lại không?

gunnyminedh
04-09-18, 08:37 PM
Mình đang dùng IIS không có số 7
Vậy có cần cài đặt lại không?
Nhấn Help => About IIS đọc rồi cap cho mình xem

familymen
04-09-18, 08:42 PM
Nhấn Help => About IIS đọc rồi cap cho mình xem

Đã để gunny về default app pool luôn r

gunnyminedh
04-09-18, 08:44 PM
Đã để gunny về default app pool luôn r

Rồi coi thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có aspnet_client chưa

familymen
04-09-18, 08:45 PM
Rồi coi thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có aspnet_client chưa

Có luôn rồi quên bảo :p hihi :D

gunnyminedh
04-09-18, 08:47 PM
Có luôn rồi quên bảo :p hihi :D
Vào đây cài mấy cái net famework đi! hi vọng có ích!
Cái nào thiếu thì cài!

familymen
04-09-18, 08:51 PM
Vào đây cài mấy cái net famework đi! hi vọng có ích!
Cái nào thiếu thì cài!

gunnyminedh
04-09-18, 08:53 PM
Nên cài! Hoặc là vào lại 127.0.0.1/gunny/login.htm trước đi!
Nếu ko được thì cài cái đó!

familymen
04-09-18, 09:00 PM
Nên cài! Hoặc là vào lại 127.0.0.1/gunny/login.htm trước đi!
Nếu ko được thì cài cái đó!

tải về nó không cài

gunnyminedh
04-09-18, 09:04 PM
tải về nó không cài
Có hiện lên cái gì ko?
Cap lên coi!
Chắc phải Uninstall 4.1.6

familymen
04-09-18, 09:05 PM
Có hiện lên cái gì ko?
Cap lên coi!

Ừ đợi chút để xóa thử

familymen
04-09-18, 09:15 PM
Có hiện lên cái gì ko?
Cap lên coi!

em lỡ xóa cái 4.1.6 rồi
Giờ bấm vào vẫn ko lên
Xong r :v

gunnyminedh
04-09-18, 09:19 PM
em lỡ xóa cái 4.1.6 rồi
Giờ bấm vào vẫn ko lên
Xong r :v
RỒi cài lại ASP NET 4.0 đi! Coi trong thư mục đó có System_Web và vào đó có hai thư mục v 2.0 và v 4.0 là ok!
P/S : Nếu có vấn để gì nữa thì đợi ngày mai nhé!

familymen
04-09-18, 09:29 PM
RỒi cài lại ASP NET 4.0 đi! Coi trong thư mục đó có System_Web và vào đó có hai thư mục v 2.0 và v 4.0 là ok!
P/S : Nếu có vấn để gì nữa thì đợi ngày mai nhé!

Tại cái cũ cũng có 2 cái đó
Và vẫn bị trắng trang

gunnyminedh
05-09-18, 10:35 AM
Tại cái cũ cũng có 2 cái đó
Và vẫn bị trắng trang
À, hay là để mấy cái thư mục cài gunny qua thư mục khác đi (khác với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), chẳng hạn như để ở D:\Server Gunny 3.0\(toàn bộ thư mục gunny)
P/S: Làm xong rồi xóa Application cũ, làm lại cái mới ở IIS nhé!
Gõ thử localhost xem có dc hay ko.
À mà xem cái này đi! Hi vọng có ích

familymen
05-09-18, 06:19 PM
À, hay là để mấy cái thư mục cài gunny qua thư mục khác đi (khác với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), chẳng hạn như để ở D:\Server Gunny 3.0\(toàn bộ thư mục gunny)
P/S: Làm xong rồi xóa Application cũ, làm lại cái mới ở IIS nhé!
Gõ thử localhost xem có dc hay ko.
À mà xem cái này đi! Hi vọng có ích

Cảm ơn bác :) để mình thử luôn :D
Mà vào IIS Xóa hết các folder và application xong làm lại cái mới á?
Và thư mục cài Gunny là Server để chạy với Request ý à?

gunnyminedh
05-09-18, 07:15 PM
Cảm ơn bác :) để mình thử luôn :D
Mà vào IIS Xóa hết các folder và application xong làm lại cái mới á?
Và thư mục cài Gunny là Server để chạy với Request ý à?
UKM!Toàn bộ luôn. 30 charrrrrr

familymen
05-09-18, 07:45 PM
UKM!Toàn bộ luôn. 30 charrrrrr

Có cần thông port không nhỉ?
nó báo connect 127.0.0.1:9208 failed ở road
À không bình thường rồi đổi lại mạng mới được :(

gunnyminedh
05-09-18, 08:31 PM
Có cần thông port không nhỉ?
nó báo connect 127.0.0.1:9208 failed ở road
À không bình thường rồi đổi lại mạng mới được :(
Gõ thử localhost xem có dc ko.

gunnyminedh
05-09-18, 08:51 PM
Còn nếu không được thì để mình cài máy ảo cho chơi!

familymen
05-09-18, 08:53 PM

Thôi chắc không được r :(
Để sắp tới mình thử làm ở VPS xem
Tại mình cũng tính mở Online :p

familymen
06-09-18, 12:06 AM

cho hỏi chạy máy chủ Online thì cần bao nhiêu RAM GB nhỉ? Tối thiểu ý? :D

familymen
06-09-18, 06:30 PM

nó báo lỗi The specified sa password does not meet strong password requirements

P/s: Đã fix được

familymen
06-09-18, 08:03 PM

Cảm ơn bác :D Chạy máy chủ ảo đã chạy được Server và vào website thành công :D
Cảm ơn bác trong thời gian qua đã giúp đỡ e :)
À mà cho e hỏi tiếp với là sao đăng kí ko được nhỉ
Mò source của nó thì thấy ổn
Với cả đăng nhập vào game cũng ko được nốt
Bị Server Error

gunnyminedh
07-09-18, 06:01 PM
Cảm ơn bác :D Chạy máy chủ ảo đã chạy được Server và vào website thành công :D
Cảm ơn bác trong thời gian qua đã giúp đỡ e :)
À mà cho e hỏi tiếp với là sao đăng kí ko được nhỉ
Mò source của nó thì thấy ổn
Với cả đăng nhập vào game cũng ko được nốt
Bị Server Error
Cap cho mình xem coi! 30 charr

familymen
07-09-18, 06:24 PM
Cap cho mình xem coi! 30 charr

Đăng nhập cũng bị kiểu như thế
Đã vào db_tank lấy mấy tk có sẵn nhưng vẫn ko đăng nhập được

gunnyminedh
07-09-18, 06:48 PM
Đăng nhập cũng bị kiểu như thế
Đã vào db_tank lấy mấy tk có sẵn nhưng vẫn ko đăng nhập được
COnfig cái Register chưa?
Cái này để là Default App pool

familymen
07-09-18, 07:02 PM
COnfig cái Register chưa?
Cái này để là Default App pool

Register đã config sa rồi
Và để application là default app pool vẫn vậy

gunnyminedh
07-09-18, 07:06 PM
Register đã config sa rồi
Và để application là default app pool vẫn vậy
Thay cả Data Source chưa?
P/S: Cái này đăng kí xong mới bị hay sao vậy?

familymen
07-09-18, 07:37 PM
Thay cả Data Source chưa?
P/S: Cái này đăng kí xong mới bị hay sao vậy?

Data Source là tên máy nhỉ? Đã thay luôn
Cái này là ấn vào đăng kí là bị rồi

gunnyminedh
07-09-18, 07:43 PM
Data Source là tên máy nhỉ? Đã thay luôn
Cái này là ấn vào đăng kí là bị rồi

Gõ 127.0.0.1/Register/default.aspx thử đi rồi cap ảnh lỗi cho rộng

familymen
07-09-18, 07:50 PM
Gõ 127.0.0.1/Register/default.aspx thử đi rồi cap ảnh lỗi cho rộng

30 charrrrrrrrrrrrrrrr

gunnyminedh
07-09-18, 07:54 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrr

Thử xóa dòng này xem!
<authentication mode="Windows"/>
Chỗ Web.Config đó!

familymen
07-09-18, 08:00 PM
Thử xóa dòng này xem!
<authentication mode="Windows"/>
Chỗ Web.Config đó!

Lỗi mới xuất hiện
30 charrrr

gunnyminedh
07-09-18, 08:21 PM
Lỗi mới xuất hiện
30 charrrr

familymen
07-09-18, 08:22 PM

30 charrrrrrrrrr

gunnyminedh
07-09-18, 08:29 PM
30 charrrrrrrrrr

À khoan! Có mấy cái Sever Gunny máy ảo trên Google nữa đấy! Ráng kiếm nhá!
Lấy cái cũ đó chỉnh sửa lại là chơi được!
(Thay DB, Request, Res,... DỄ MÀ!!)

familymen
07-09-18, 08:40 PM
À khoan! Có mấy cái Sever Gunny máy ảo trên Google nữa đấy! Ráng kiếm nhá!
Lấy cái cũ đó chỉnh sửa lại là chơi được!
(Thay DB, Request, Res,... DỄ MÀ!!)

Mình muốn dùng bản của bác vì mình thích chơi bản 3.0 :D Với cả bác cũng fix kha khá rồi 8-} nhưng sau này em muốn mở Event nhiều với fix 1 số lỗi nữa nên dùng của bác cho tiện =))
Giờ gunny phiên bản càng cao càng thấy nó sao sao ý :P
Với cả giờ lên mạng lấy cái register về dùng được không nhỉ?