PDA

View Full Version : [MU] Bỏ giới hạn level khi mặc đồ 380

Theking99
12-08-18, 10:46 PM
Em chào các bác.
Cái vấn đề mặc đồ thần 380 rất khó chịu, khi mà phải đủ level 380 mới có thể mặc được vào.
Rất mong các bác hướng dẫn em cách chỉnh sửa, bỏ yêu cầu về level cho item này.
Em xin chấn thành cảm ơn.

NGUYENHABAC
12-08-18, 11:22 PM
Trong client:
bạn dùng tool Magic Hand Mu Editor để mở file item.bmd trong client ấy, chỉnh ở đó toàn tiếng việt rất dễ làm
Trong sever:
Chỉnh file item(kor).txt

Theking99
13-08-18, 01:06 PM
Trong client:
bạn dùng tool Magic Hand Mu Editor để mở file item.bmd trong client ấy, chỉnh ở đó toàn tiếng việt rất dễ làm
Trong sever:
Chỉnh file item(kor).txt

Mình cảm ơn bạn. Hôm qua mình có mày mò, lục lại các bài đã đăng thì thấy có hướng dẫn là dùng Magic Hand. Mình có thử dùng Magic hand trên trang web : " <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> " nhưng không tài nào load được file bmd lên được.
Bạn có biết vì sao không?

njnhbjnh
15-08-18, 11:02 AM
Mình cảm ơn bạn. Hôm qua mình có mày mò, lục lại các bài đã đăng thì thấy có hướng dẫn là dùng Magic Hand. Mình có thử dùng Magic hand trên trang web : " <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> " nhưng không tài nào load được file bmd lên được.
Bạn có biết vì sao không?

bạn phải chọn đúng ví dụ Magichand là item.bmd thì bản chỉ load được file tương tự item.bmd hoặc item_eng.bmd thôi

heocon
15-08-18, 02:29 PM
Cho đồ 380 về level 1 sử dụng thì sẽ không cho vào máy chaos ép dòng tính từ Đá hộ mệnh được, muốn làm thì phải sửa cả ở mix.bmd, đủ tự tin để sửa chưa :))

Theking99
16-08-18, 10:18 AM
bạn phải chọn đúng ví dụ Magichand là item.bmd thì bản chỉ load được file tương tự item.bmd hoặc item_eng.bmd thôi

Sau khi tìm lại Topic hướng dẫn dùng Magichand thì mình đã chỉnh sửa được. Nhưng có một vấn đề là, mặc dù mình đã chỉnh sửa file item.bmd trong Lang/Kor và trong Client/Local. Nhưng khi vào game item vẫn bị giới hạn level. :(
Bác có biết là lí do vì sao k?