PDA

View Full Version : [MU] [Help] cách tạo npc cộng hưởng

NXuanVu
17-07-18, 01:19 AM
Mình tìm trong đây hoài không thấy nên xin hỏi id npc cộng hưởng thế nào.. Xin cảm ơn

NXuanVu
17-07-18, 08:31 AM
Có source thì dev thêm vào thôi bạn
Cái này chưa có cái nào từ webzen ra là sẵn, chỉ là custom thêm, theo mình biết là như vậ

ý mình là server được người ta cho có NPC đó rồi . mà ko biết add vào thế nào

The Gamer
17-07-18, 12:31 PM
ý mình là server được người ta cho có NPC đó rồi . mà ko biết add vào thế nào

Há miệng ra mình đút cơm vào mồm cho bạn ơi.
Gôgle tí là ra mà:D

NXuanVu
17-07-18, 12:59 PM
Há miệng ra mình đút cơm vào mồm cho bạn ơi.
Gôgle tí là ra mà:D
không biết thì hỏi ,,, thế cái chồ này để hỏi đáp lám gì ??
không help thi thôi .. đâu mắc mớ gì vào ta đây làm gì ??
mình đâu có bắt buộc bạn help .. minh chỉ đơn giản thấy mục hỏi đáp thì vào hỏi thôi
sống thì đừng có ta đây quá mắc công lắm

The Gamer
17-07-18, 04:18 PM
không biết thì hỏi ,,, thế cái chồ này để hỏi đáp lám gì ??
không help thi thôi .. đâu mắc mớ gì vào ta đây làm gì ??
mình đâu có bắt buộc bạn help .. minh chỉ đơn giản thấy mục hỏi đáp thì vào hỏi thôi
sống thì đừng có ta đây quá mắc công lắm

Trước khi hỏi thì động não tí mà serch từ khóa

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

The Gamer
17-07-18, 06:54 PM
Như này ra
Monster.txt --> Tìm ID quanh cái vùng 275 272 gì đó, con nào lạ ghi hết ra ID
Vào Monstersetbase.txt
Mỗi tọa độ cho 1 con, ra hết

Ý nó hỏi là cách cộng hưởng cụ thể 1 món đồ ấy. chứ không phải cách add NPC vào map
Tức là đưa cơm vào miêng nó đi.
chứ ko phải dậy nó cách nấu cơm

Nhớ bài cộng hưởng rất nhiều người hỏi và có khán hiều bài hướng dẫn

NXuanVu
17-07-18, 10:31 PM
Ý nó hỏi là cách cộng hưởng cụ thể 1 món đồ ấy. chứ không phải cách add NPC vào map
Tức là đưa cơm vào miêng nó đi.
chứ ko phải dậy nó cách nấu cơm

Nhớ bài cộng hưởng rất nhiều người hỏi và có khán hiều bài hướng dẫn
Cảm thấy khôn quá thì nhìn cho kỉ từng chử 1 rồi hãy chứng tỏ mình là mình quá ngu
hỏi ID NPC để add mà nó nói như đúng rồi ... làm ơn ngu quá thì đừng chứng tỏ là bản thân mình quá ngu đi
cái loại người ngu quá, người ta hỏi ko liên quan gì tới bản thân mình cả .. mà nhảy vào sủa như 1 con chó điên vậy

The Gamer
18-07-18, 01:53 PM
Cảm thấy khôn quá thì nhìn cho kỉ từng chử 1 rồi hãy chứng tỏ mình giỏi
hỏi ID NPC để add mà nó nói như đúng rồi ... làm ơn ngu quá thì đừng chứng tỏ gì cho bản thân đi
cái loại người ta hỏi ko liên quan gì tới bản thân mình cả .. mà nhảy vào sủa như 1 con chó điên vậy

:)) cứ nhiệt tình chửi đi em ơi

Toppic này là mục hỏi đáp. Bố m thích nói gì ai cấm? nhà mày à ? Mày ví người ta là chó vậy ba mẹ mày sinh ra loại mày cùng 1 giống với tao? vậy loại gì ? có phải cùng đồng loại không :o3

ndhanthien
20-07-18, 05:07 PM
Mình tìm trong đây hoài không thấy nên xin hỏi id npc cộng hưởng thế nào.. Xin cảm ơn

Chưa làm đc thì inbx mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>