PDA

View Full Version : [Gunny] Share Server Gunny 3.0 Tự FIX:

gunnyminedh
12-07-18, 05:12 PM
Server này mình Dev từ Gunny 3.0 của Bachugacon , rồi mình Decompile Source của nhiều Server 3.0 khác + Source để FIX thành Server hoàn chỉnh.
Ngoài ra mình cũng có tham khảo của Gunny II nữa...
Server này mình FIX được những lỗi sau:
1.FIX Gió thành 0.0
2.FIX Dung luyện
3.FIX Máu hiển thị trong LevelList.xml đồng bộ với trong Game (Cái này chưa có Gunny 3.0 Offline nào FIX)
4.FIX Max Level 60
5.FIX Hiển thị, Buff Thiên sứ (Kể cả Vip-thiên sứ) khi vào trận, có tính số lần sử dụng.
6.FIX Khiên (Cái này cũng chưa có Gunny 3.0 Offline nào fix cả =))
7.FIX thoát Phó bản không trừ kinh nghiệm(Để Test Game cho thuận tiện hơn mà :D )
8.FIX huân chương.
Ngoài ra, có vũ khí mới là: Legend-Boomerang, Nỏ thần.
Tuy nhiên,còn vài lỗi chưa FIX như:
-Thẻ bài.
-Tinh luyện. (Đã Fix phần Update)
-Suối nước nóng.
-Di chuyển mất nhanh thể lực trong Phó bản (Cái này Ai Fix được chỉ mình nha! :D )
...
Thôi bây giờ là link: Gồm Admingunny , Request , Resource , Client , Register và Database:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xem hướng dẫn ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/S: Lúc Config ở Config.xml ở gunny mình để là 127.0.0.1/ResGunny , các bạn có thể đổi lại thành 127.0.0.1/Res hoặc 127.0.0.1/Resource cũng được, miễn là khi đổi thư mục Resource cũng phải giống trong cái file xml đó.
***Update:
-Fix lại Gió 0.0 cho hoàn chỉnh thêm ( Chép vào Center , Fight , Road ) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Fix Game.Server + SqlDataProvider (Fix lại lỗi Vũ khí + 12 không khảm dc lỗ 4) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(FIX Các chức năng : Tinh luyện, Dùng Item, Dịch chuyển, Tăng lực chiến, Nhận thưởng NV.)
Source thì dùng Tool Decompile nhé!

Nhocquytu
13-07-18, 01:35 AM
<:-P Ghê
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

anhemtb113
14-07-18, 02:00 AM
ghê thật :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
chúc topic đông khách !

tan_vu646
14-07-18, 09:18 AM
đăng nhập gấp và like cho bác. Cảm ơn! Inbox cho xin cái info đi bác!

skriptank
14-07-18, 11:02 AM
Chưa 1 lần cài gunny :)), hóng hớt quá.
À nếu thớt ko có mục đích kinh doanh, có thể cho mình xin source để nghiên cứu tiếp dc ko, mình thì chưa động tới source game này bao giờ, chỉ muốn dev xem có khả năng ko

gunnyminedh
14-07-18, 11:40 AM
Chưa 1 lần cài gunny :)), hóng hớt quá.
À nếu thớt ko có mục đích kinh doanh, có thể cho mình xin source để nghiên cứu tiếp dc ko, mình thì chưa động tới source game này bao giờ, chỉ muốn dev xem có khả năng ko

Đây nè bạn, cái này mình có tham khảo của gunnyII nữa đấy ;) , dùng C# nhé!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skriptank
14-07-18, 12:08 PM
Đây nè bạn, cái này mình có tham khảo của gunnyII nữa đấy ;) , dùng C# nhé!

Cám ơn bạn rất nhiều :)

skriptank
14-07-18, 02:40 PM

Nhờ các bạn chỉ mình chỗ này với, đoạn này quên mất mò mãi vẫn lỗi

gunnyminedh
14-07-18, 02:46 PM

Nhờ các bạn chỉ mình chỗ này với, đoạn này quên mất mò mãi vẫn lỗi
Bạn đặt ASP NET 4.0 chưa ?
Trong hướng dẫn cũng kêu đặt Application admingunny là ASP NET 4.0 mà!
- Kích chuột phải vào Default Web Site chọn Add application. Ở ô alias nhập admingunny, chon đường dẫn đến folder admingunny,nhấn select rùi chọn ở ô application pool là ASP.NET v4.0, nhấn ok, ok
Nếu không có ASP.NET v 4.0 thì phải cài nó thôi, trong hướng dẫn cũng có mà :-<

skriptank
14-07-18, 03:41 PM
Bạn đặt ASP NET 4.0 chưa ?
Trong hướng dẫn cũng kêu đặt Application admingunny là ASP NET 4.0 mà!
- Kích chuột phải vào Default Web Site chọn Add application. Ở ô alias nhập admingunny, chon đường dẫn đến folder admingunny,nhấn select rùi chọn ở ô application pool là ASP.NET v4.0, nhấn ok, ok
Nếu không có ASP.NET v 4.0 thì phải cài nó thôi, trong hướng dẫn cũng có mà :-<

Mình ko thấy ASP.NET v 4.0 bởi máy đã cài 4.6.1, ko thể cài 4.0, vậy trong trường hợp này phải gỡ 4.6.1 cài lại v4.0 chăng ?

gunnyminedh
14-07-18, 03:49 PM
Mình ko thấy ASP.NET v 4.0 bởi máy đã cài 4.6.1, ko thể cài 4.0, vậy trong trường hợp này phải gỡ 4.6.1 cài lại v4.0 chăng ?

Chắc phải vậy thôi bạn ạ, tháo 4.6.1 ra cài 4.0 đi, hoặc là thử ASP.NET 4.6.1 đi, biết đâu được, còn không thì Uninstall thẳng tiến

anhemtb113
14-07-18, 06:16 PM
Chắc phải vậy thôi bạn ạ, tháo 4.6.1 ra cài 4.0 đi, hoặc là thử ASP.NET 4.6.1 đi, biết đâu được, còn không thì Uninstall thẳng tiến

còn 100% CPU không thớt .......

gunnyminedh
14-07-18, 07:32 PM
còn 100% CPU không thớt .......
Source này mình down ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi build lại, test rồi nên chắc không đâu!

anhemtb113
15-07-18, 12:23 AM
5.FIX Hiển thị, Buff Thiên sứ (Kể cả Vip-thiên sứ) khi vào trận, có tính số lần sử dụng.
6.FIX Khiên (Cái này cũng chưa có Gunny 3.0 Offline nào fix cả

bác thớt chỉ cho em tên 2 file trong source được không ạ ?

btbaotrung90
15-07-18, 07:19 AM

Vãi cả gỡ =))
Nếu win 8 hoặc win 10 thì thường là net 4.6,nó là update của 4.0 cứ lấy mà xài bt thôi chứ mắc việc gì phải gỡ.

gunnyminedh
15-07-18, 08:20 AM
6.FIX Khiên (Cái này cũng chưa có Gunny 3.0 Offline nào fix cả

bác thớt chỉ cho em tên 2 file trong source được không ạ ?
Cái này trong File Game.Logic bạn à!
1.FIX Hiển thị thiên sứ ở BaseGame.cs, ở hàm SendCreateGame có chỗ là pkg.WriteInt (playerDetail.SecondWeapon.TemplateID) .
2.Buff Vip-Thiên sứ thì ở BallMgr.cs , ở hàm Bombtype GetBallType chỗ case xx return BombType.Cure (xx là tên bomb trong Release, ở đây 59.bomb là vip-thiên sứ đấy)
3.Tính số lần dùng trợ thủ là khi dùng, số lần dùng nó sẽ giảm đến khi nó còn số 0, cài này ở Player.cs, chỗ hàm UseSecondWeapon với hàm Player, tính số lần dùng cũng có dùng hàm SendUseSecondWeapon ở BaseGame.cs .
4.Fix khiên ở Game.Logic.Effect có tập tin AddGuardEquipEffect.cs (Cài này mình lấy từ Source Gunny II), việc tính sát thương giảm nằm ở Living.cs ở hàm MakeDamage
Trong đó có lệnh này:

double baseGuard = target.BaseGuard;

double defence = target.Defence;

if (target.AddArmor && (target as Player).SecondWeapon != null)
{
int DamageReduct = (target as Player).SecondWeapon.Template.Property7 + (int)Math.Pow(1.1, (double)(target as Player).SecondWeapon.StrengthenLevel);
baseGuard += (double)DamageReduct;
defence += (double)DamageReduct;
}
baseGuard là Hộ giáp, defence là phòng ngự. Dùng khiên nó tăng hộ giáp và phòng ngự lên, cái này chắc Gunny VNG cũng tính theo cơ chế này.

anhemtb113
15-07-18, 07:28 PM
Bác chủ thớt cho em xin ít info được không quá khó 8-}

akasuki
23-07-18, 10:34 PM
Đoạn fix dùng item - 1 đi ở phần nào vậy bác ?

gunnyminedh
24-07-18, 08:23 AM
Đoạn fix dùng item - 1 đi ở phần nào vậy bác ?
Ở Game.Server.Packet.Client.OpenUpArkHandler.cs đó bạn!

bachugacon122
24-07-18, 11:58 AM
Fix gió như của trminh đc ko bác :D

gunnyminedh
24-07-18, 01:38 PM
Cái này là fix gió cho nó thành 0.0, còn sv fix wind của bác trminh thì chưa test.
Hình như cái này là chỉnh ở game.logic và thêm cái Table WindPic ở SQL đúng ko vậy bác ???

skriptank
26-07-18, 09:03 AM
Vãi cả gỡ =))
Nếu win 8 hoặc win 10 thì thường là net 4.6,nó là update của 4.0 cứ lấy mà xài bt thôi chứ mắc việc gì phải gỡ.

=)), điều đó bạn biết hay đọc trên mạng rồi vào trả lời, lý thuyết là thế nhưng cứ thử rồi mới biết dc nhé.

Xác nhận là gỡ rồi cài 4.0 thì nó mới nhận, sau có thích 4.6 thì cài vào.

btbaotrung90
26-07-18, 01:34 PM
=)), điều đó bạn biết hay đọc trên mạng rồi vào trả lời, lý thuyết là thế nhưng cứ thử rồi mới biết dc nhé.

Xác nhận là gỡ rồi cài 4.0 thì nó mới nhận, sau có thích 4.6 thì cài vào.

Ờ mình đọc trên mạng . :))

blockcc
26-07-18, 02:01 PM
có ai biết cách chỉnh mở đạo cụ tối đa 999 lần thay vì chỉ dc 99 lần ko?

HtG365
28-07-18, 02:49 PM
xin hỏi sv này chơi offline hoặc chơi qua hamachi với 1 2 đứa có ổn không thớt cám ơn a

gunnyminedh
28-07-18, 03:29 PM
xin hỏi sv này chơi offline hoặc chơi qua hamachi với 1 2 đứa có ổn không thớt cám ơn a
Cái này chơi OFFline thì ok rồi bạn ! Nhưng mà chơi qua hamachi thì chưa test!

HtG365
28-07-18, 09:30 PM
Cái này chơi OFFline thì ok rồi bạn ! Nhưng mà chơi qua hamachi thì chưa test!

cám ơn thớt .
có bác nào bị lỗi ntn khi vào 127.0.0.1/gunny không giúp e với

gunnyminedh
29-07-18, 07:06 AM
cám ơn thớt .
có bác nào bị lỗi ntn khi vào 127.0.0.1/gunny không giúp e với
Bạn phải nhập 127.0.0.1/gunny/login.htm mới dc nha bạn!

familymen
29-08-18, 03:13 PM
Chào bác
Lỗi ở road là Cannot find server property Edition,keep it default value!
Bussiness.BaseBussiness - GetServerConfig
mặc dù trong Server_Config đã để 21000 :(

gunnyminedh
29-08-18, 04:16 PM
Chào bác
Lỗi ở road là Cannot find server property Edition,keep it default value!
Bussiness.BaseBussiness - GetServerConfig
mặc dù trong Server_Config đã để 21000 :(
Bác xem lại Cái CONFIG Đi! Nếu chưa thì config lại, còn nếu không thì Chạy Lại SV!

familymen
29-08-18, 06:37 PM
Bác xem lại Cái CONFIG Đi! Nếu chưa thì config lại, còn nếu không thì Chạy Lại SV!

gunnyminedh
30-08-18, 08:10 PM
Config ở Request, Release nhé!

namcamo
09-09-18, 01:00 PM
asssssssssssssssssssssssssssssssssss

gunnyminedh
09-09-18, 05:44 PM
bác đã mò ra cách fix thẻ bài chưa :))
Thẻ tạm thời vẫn trang bị được,Load game lại không mất, nhưng vẫn không tăng thuộc tính.
Bây giờ cách duy nhất là lấy từ Gunny Huyền Thoại đem qua mà dev lại!! Mà khổ nỗi là Link die rồi!

namcamo
09-09-18, 07:41 PM
Thẻ tạm thời vẫn trang bị được,Load game lại không mất, nhưng vẫn không tăng thuộc tính.
Bây giờ cách duy nhất là lấy từ Gunny Huyền Thoại đem qua mà dev lại!! Mà khổ nỗi là Link die rồi!
ib cho link nè , fix được share lại là ok :v

gunnyminedh
09-09-18, 08:13 PM
ib cho link nè , fix được share lại là ok :v

Source thôi vẫn chưa đủ, cái server gunny 3.0 hiện tại là chỉ up dc 3 lv thẻ, còn cái gunny HT là 30 lần , cho nên phải cần có Flash nữa!
DB, Request cũng phải cần để FIX!
P/S Chưa có PASS!

namcamo
09-09-18, 08:54 PM
có vẻ k gửi đc thư riêng ~.ssssssssssssssssssssssssssssss

trong0981
10-09-18, 11:09 PM
nhìn thớt lại nhớ hồi xưa thơ dại vl 8-}

:D lại xạo l*n đi :v :v

binhmayva9x
15-09-18, 01:38 PM
mình chạy bị lỗi has stopped workinggiuwps mình sửa với

gunnyminedh
15-09-18, 10:31 PM
mình chạy bị lỗi has stopped workinggiuwps mình sửa với
Bạn có xài cái Update ko vậy ?

binhmayva9x
15-09-18, 11:04 PM
Bạn có xài cái Update ko vậy ?

mình không dùng cái update chỉ dùng bản ở trên thôi

gunnyminedh
16-09-18, 07:45 AM
mình không dùng cái update chỉ dùng bản ở trên thôi
Bạn cài file update vào đi! Mình Test rồi đấy!

binhmayva9x
16-09-18, 11:09 AM
Bạn cài file update vào đi! Mình Test rồi đấy!

không đ][cj bạn ạ. mình vẫn bị lỗi đấy. bạn cho mình xin fb đc không

gunnyminedh
16-09-18, 11:50 AM
không đ][cj bạn ạ. mình vẫn bị lỗi đấy. bạn cho mình xin fb đc không
Chạy Center Fight Road Service.exe nha! Ko phải vshost nha!

binhmayva9x
16-09-18, 12:44 PM
Chạy Center Fight Road Service.exe nha! Ko phải vshost nha!

mình chạy đúng mà. chạy nó vẫn haashass stop working

gunnyminedh
16-09-18, 02:51 PM
mình chạy đúng mà. chạy nó vẫn haashass stop working
Cap cho mình xem dc ko? Biết đâu fix dc!

binhmayva9x
16-09-18, 03:54 PM
Cap cho mình xem dc ko? Biết đâu fix dc!
đây bạn ơi. bạn xem giúp mình với

gunnyminedh
16-09-18, 05:00 PM
đây bạn ơi. bạn xem giúp mình với
Hình như bạn dùng Win 10 phải ko vậy? Chắc cái SV mình ko thích ứng dc hay sao ấy!

binhmayva9x
16-09-18, 06:45 PM
Hình như bạn dùng Win 10 phải ko vậy? Chắc cái SV mình ko thích ứng dc hay sao ấy!

mình dùng win 7 64b bạn à. hix không hiểu bị sao nữa

gunnyminedh
16-09-18, 08:51 PM
mình dùng win 7 64b bạn à. hix không hiểu bị sao nữa
Bạn cài IIS chưa vậy? Máy nó ko nhận dc ip nên mới thế đấy!

binhmayva9x
17-09-18, 08:36 AM
Bạn cài IIS chưa vậy? Máy nó ko nhận dc ip nên mới thế đấy!

mình làm như trong hướng dẫn luôn mà lại bị như vậy

duyhaicx
27-05-19, 10:15 PM
Bị treo ở cái loading này là sao vậy các bác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gunnyminedh
03-06-19, 01:23 PM
Bị treo ở cái loading này là sao vậy các bác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xem trên DbTank-Sys.User.Detail coi có tài khoàn bạn đăng ký trên đó không nhé!

kv02301009
21-06-19, 04:40 PM
............................................
anh/chị nào ranh cài hộ em cái nhi

DuyKyo
16-07-19, 10:41 PM
ai giúp e với. e cài theo hd mà chạy sv nó đỏ ntn. vào game đến 83% n báo tải danh sách máy chủ thất bại.

gunnyminedh
17-07-19, 12:41 PM
ai giúp e với. e cài theo hd mà chạy sv nó đỏ ntn. vào game đến 83% n báo tải danh sách máy chủ thất bại.

Center.Service thì bật Administrator nhé, còn mấy cái khác thì bình thường

Vuhuytruong
17-07-19, 05:30 PM
Cho mình xin source code để ngâm cứu được không bạn?

demonfiend
10-10-19, 01:24 PM
sao em không add file DB.tank vô được là sao ta . sql 2012 ... vứt vô được nhưng save lại lỗi

vinh8c058
23-01-20, 06:50 PM
<:-P Ghê
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr :> giờ sao tar

Nhocquytu
26-12-20, 01:49 AM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr :> giờ sao tar

=))))) Van ghe pro :-|:-|:-|:-|:-|